---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 07:12 ของวันที่ 28/11/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Maple Story (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอเซียนโจรดาวกะจาย มาบอกอัพสกิลแบบแจ่มๆหน่อย
0. Silver_FoG (0)
Mail to Silver_FoG

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    28-10-2005, 12:38:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เข้ามาบอกหน่อยนะคับ ว่าควรอัพท่าไรมั้งเป็นสเต็ป ยิ่งดี คับ
Nimble Body ท่านี้ควรเอาเต้มไหม 10 หรือ 20 ดี

1. D-j@i (0)
Mail to D-j@i

28-10-2005, 14:22:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่เซียนนะ แต่ช่วยตอบ
nimble body 10
keen eyes 8
disorder 3
dark sight 20
lucky seven 20

dark sight ที่lv.20 กิน mp5 มีความจำเป็นสูง
- หลบมอนในระยะประชิด
- เดินทางไกลๆได้โดยไม่เสีย hp เช่น เดินไป เก็บเลเวลที่แมปน้ำแข็ง
ทางไกลมาก
- สนับสนุนสกิล class2 haste มำให้ความเร็วในการเดินไม่ลด

ส่วน nimble body เพิ่ม หลบหลีก กับ ความแม่นยำ ซึ่งโจรมีมากพอ แต่เมื่อเปลี่ยนจ๊อบ2 ถ้าไม่เอา drain ก็กลับมาอัพให้เต็มได้
แต่ผมเลือก drain มีประโยชน์กว่า
class2

javelin mastery 20
critical throw 30
endure 3
javelin booster 20
haste 20
drain 28 หรือ 18

disorder กับ endure ไม่ค่อยมีประโยชน์ (ใครจะมาเกาะเชือกรอ hp mp) เลเวลสูงตังมี กดยาเอาดีกว่า
ส่วน drain 28 ที่เลเวล70สูงยิงมอน 1500+ ยิงปั๊ปได้เลือดกลับเต็มเลย

2. punky (0)
Mail to punky

28-10-2005, 14:23:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมไม่ไช่เซียน นะครับแต่ ผมแค่ออกความคิดเห็น นะครับ

ผมว่าควร อัพ 10 พอ แล้วเอาไปลง Dark Sight 20 ครับ

3. ผมก้อไม่เซียน
(Non member)
    28-10-2005, 17:36:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเอาดากไซ้พอประมาณ เพราะตอนหลังมอนมันใช้เวทดากไซ้ก้อหลบไม่ได้อ่ะคับ บอกแค่นี้อ่ะว่าไม่จำเป็นหรอก จิงๆ

4. Silver_FoG (0)
Mail to Silver_FoG

28-10-2005, 20:15:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบใจมากหลายๆ คับ
5. Zerk (0)
Mail to Zerk

28-10-2005, 22:24:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่า dark sight อะคับ ไม่เห็นจำเป็นต้องลง 20 เลยครับ ผมลงไว้ที่ 10 เอง

1. D-j  i (0) : ขออ้างอิงนิดนะครับ

dark sight ที่lv.20 กิน mp5 มีความจำเป็นสูง
- หลบมอนในระยะประชิด << ตรงนี้ถ้ามี haste ก็สบายแล้วครับ
- เดินทางไกลๆได้โดยไม่เสีย hp เช่น เดินไป เก็บเลเวลที่แมปน้ำแข็ง
ทางไกลมาก <<< กดใช้ skill อีกทีสิครับ
- สนับสนุนสกิล class2 haste มำให้ความเร็วในการเดินไม่ลด <<< ตรงนี้ความเร็วไม่ลดถูกต้องแล้วครับ แต่กระโดดสูงจะถูกยกเลิก

ถ้าคุณบอกว่าไว้เดินทางไกลๆ อัพแค่ 10 นี่ก้อนานแล้วนะครับ มันก็ต้องมีที่ว่างให้คุณกด dark sight ต่ออีกอะคับ ยังไงไปลง nimble body ก็คุ้มที่สุดครับ

อ่อ ลืมบอกอย่างนึงนะครับ เวลาคุณกดใช้ dark sight แล้ว ต้องการจะยกเลิก skill นั้น ให้คุณกด ปุ่มโจมตีครับ ที่มันโจมตีธรรมดาอะครับ มันจะ cancle skill dark sight ได้เลยครับ ผมว่า อัพ 20นี่ ไม่คุ้มด้วยประการทั้งปวงครับ
::

Modified on: 28-10-2005, 22:27:48

6. ถูกต้องนะคับ
    28-10-2005, 22:53:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่จำเป็นครับ ดากไซ้ เวลาเดินไปล่าบอสนะคับ เป็นโจรอ่ะแทบจะไม่โดนโจมตีหรอกคับ อัพไว้สัก3-สัก5ก้อพอเอาไปลงอย่างอื่นเถอะคับ ไม่จำเป็นหรอกถูกอย่างที่Repบนๆพูดกัน มอนเวลสูงๆมันใช้เวท ดากไซ้หลบไม่ได้หรอก คิดเอาเองดีๆละกันนะคับ
7. ddddd
    28-10-2005, 23:51:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่จำเป็นครับ ดากไซ้ เวลาเดินไปล่าบอสนะคับ เป็นโจรอ่ะแทบจะไม่โดนโจมตีหรอกคับ อัพไว้สัก3-สัก5ก้อพอเอาไปลงอย่างอื่นเถอะคับ ไม่จำเป็นหรอกถูกอย่างที่Repบนๆพูดกัน มอนเวลสูงๆมันใช้เวท ดากไซ้หลบไม่ได้หรอก คิดเอาเองดีๆละกันนะคับ

รู้แค่นี้แสดงว่านายเวลต่ำแน่ๆเลย

เวลานายเวล50+ อ่ะไปตีมอนจะเจอแต่มอนตัวใหญ่ๆไม่ก็มอนที่เดินเร็วๆ การที่จะหาที่ยืนยิงอ่ะยากมาก ก็เลยต้องใช้darksideเวล20ช่วยในการเกบเวล เพราะว่าผลของสกิลhasteจะยังอยู่ [ที่เวล20ใช้spแค่5] เอ่แค่นายเล่นให้ถึงเวล40+แล้วลองไปตีมังกรก็จะรู้และ ว่าdarksideสำคัญยังไง

8. EasternSky (0)
Mail to EasternSky

29-10-2005, 00:26:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
nimble body 20 แล้วมันจะหลบเวทย์ได้หรอ ?

อันนี้ไม่รู้จิงๆ

ถ้าหลบไม่ได้แล้วมานจะมีประโยชน์อะไรล่ะคับ

ผมว่ายังไง dark sight ใช้เกบเลเวลดีกว่าคับ

9. Zerk (0)

29-10-2005, 00:33:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอแสดงความคิดเห็นในความคิดเห็นของคุณ 7. ddddd หน่อยนะครับ

เวลานายเวล50+ อ่ะไปตีมอนจะเจอแต่มอนตัวใหญ่ๆไม่ก็มอนที่เดินเร็วๆ การที่จะหาที่ยืนยิงอ่ะยากมาก ก็เลยต้องใช้darksideเวล20ช่วยในการเกบเวล เพราะว่าผลของสกิลhasteจะยังอยู่ [ที่เวล20ใช้spแค่5] เอ่แค่นายเล่นให้ถึงเวล40+แล้วลองไปตีมังกรก็จะรู้และ ว่าdarksideสำคัญยังไง
<<<<<
ต้องยอมรับครับว่า dark sight ไว้ใช้เวลาจวนตัว ในทางแออัด ก้อกดใช้ เพื่อหนีออกไปในตำแหน่งที่สามารถปาดาวกระจายได้สะดวก

เวล 50 กว่าผมเคยเล่นครับโจร monster ตัวใหญ่ๆ เดินเร็วน่ะครับ แค่คุณมี haste เต็ม ก็ไม่ใช่ปัญหาแล้วครับ คุณกระโดดปาสิครับ กระโดดปาไปหน้า กระโดดปาไปหลังก็ได้ กระโดดไปหลังแต่ปามาหน้าก้อยังได้เลยครับ
ส่วนมาก monster จะไม่วิ่งเร็วกว่า haste หรอกครับ เพราะยังไงโจรปาดาว กระโดดปาดาวกระจาย จะดีที่สุดครับ เพราะมันจะช่วยเพิ่มระยะห่างจาก monster ระยะประชิดตัวได้ครับ

ที่ map red drake ก็ไม่เคยใช้ dark sight เลยครับ กระโดดปาไปมา จัดการได้ง่ายมาก แล้วก็ที่ map sanctuary ด้วยครับ ลองกระโดดปาเก่งๆ dark sight แทบไม่จำเป็นเลยครับ ถ้าคุณมัวแต่กด dark sight ก็เก็บเวลช้ามากเลยครับ เดินชน monster ฝ่าไปหาตำแหน่งปาดาวต่อจะดีกว่าครับ เพราะเวลหลังๆ เรื่องเงินมันจิ๊บจ๊อยมากครับ dark sight ผมใช้ไม่เกิน 10 วินาทีผมก้อ cancle แล้วไปกด haste ใหม่เพื่อฆ่า monster ต่อแล้วครับ

nimble body 20 แล้วมันจะหลบเวทย์ได้หรอ ? <<< ไม่ใช่ว่า skill นี้มันจะทำให้หลบเวทย์ได้นะครับ แต่ที่จะทำให้หลบได้น่ะ มันอยู่ที่ค่า avoidabillity ครับ ยิ่งเยอะคุณยิ่งหลบได้เยอะ ที่ว่าเวทย์หลบไม่ได้อะครับ ผมเข้าใจว่าคุณหมายถึง jr.boogies ใช่เปล่าครับ อันนั้นลองสังเกตดูครับ บางทีมันใช้เวทย์ใส่เรา แต่เราจะไม่โดน แต่มันจะไม่ขึ้น miss ให้นะครับ

แต่หากจะเป็น taroumacis ที่ยิงสายฟ้าใส่ อันนั้นเคยมี miss บ้างครับ patch ปกตินี้รู้สึกว่ามันจะโจมตีเป็น physical แต่รู้สึกว่า patch หลังๆจะแก้เป็น magical นะครับ

ลองเล่นให้เวลเยอะๆสัก 60+ ดูนะครับ ผมว่าไม่มีอันไหนผิดถูกหรอกครับ อันนี้มาจากประสบการณ์เล่นของผมเองครับ

Modified on: 29-10-2005, 00:38:38

10. qq
    29-10-2005, 00:49:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
hhhhhh
11. hasard (0)
Mail to hasard

29-10-2005, 00:54:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
rrrrrrrrrrr
File attach: เว็บมาสเตอร์เผลอลบทิ้งไปแล้ว T_T(103 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
12. ตอบ Rep7
    29-10-2005, 02:59:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอบRep7นะคับ อย่ามั่วมากนะคับผม70แล้ว ไม่งั้นคงไม่บอกหรอกว่ามอนเวลสูงๆง่ะมันป่อยเวทโจมตี หลบไม่พ้นหรอก อย่าไปเชื่อตำรามากลองเล่นเองอัพเองแล้วจะรู้ประโยชน์ของมัน แล้วแต่จะอัพละกัน คนเก่งก้ออัพไปเลย 20 อ่ะ พ่อคนเก่ง
13. ต่อจากตะกี้
    29-10-2005, 03:05:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วนายลองใช้ดากไซ้เลเวล 20 เนี่ย นายใช้ไปโจมตีไปได้ป่าว ลองคิดดูเอาละกัน มันเป็นสกิลหลบหนีใช้ยามจำเป็นเล่นแอสสายดาว ใช้เฮสแล้วโดดไปโดดมานั่นละถูกสุดไม่มีเวลาให้คุณยืนหลบหรอกนะ เล่นสเตปดีๆแล้วจะรู้เอง แต่ใครจะอัพกันยังไง ผมขอโนคอมเม้นละกัน ไม่อยากพูดแล้ว ที่พูดมาเนี่ยเป็นประสพการส่วนตัวคับ เพราะผมเล่นแบบบู้มากกว่า แล้วคนอื่นก้อคงเล่นแบบบู้ละคับ ไม่งั้นมัวแต่ใช้ดากไซ้กว่าจะเวล70เนี่ย คงไข่ยานละคับ เกมนี้อ่ะเค้าใช้การปั๊มเลือดเอาทั้งนั้น ดากไซ้อ่ะไม่จำเป็นในชีวิตผมเลยจิงๆ
14. ต่ออีกที
    29-10-2005, 03:09:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
และที่บอกให้เราไปตีมังกรนะคับ เราเลิกตีไปปีมะโว้แล้วคับ ตอนตีก้อไม่เคยใช้ดากไซ้เลยสักครั้งสาบานได้ ผมโดดยิงอย่างเดียวโดดไปโดดมาก้อพ้น เลือดหมดก้อปั๊มเลือดเอา เสียเวลาหลบคับ ไม่มีประโยชน์อัพไว้สักนิดเดียวเอาไว้หนีจิงๆ แบบตอนที่น้ำยาเติมพลังหมดอ่ะคับใช้ดากไซ้แล้ววาปกลับเมืองอะไรอย่างงี้น่ะ นี่ละประโยชน์ของมันละ
15. ....
    29-10-2005, 03:12:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
และเราแค่เสนอความคิดกรุณาอย่าพาดพิงเราด้วยนะคับ
จบ

16. ถามหน่อยนะ
    29-10-2005, 15:03:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากรู้ว่าโจรปาดาวนี่ต้องใช้สกิลปาตลอดเลยป่าวอ่ะงับ ถ้าปาธรรมดาจะเก็บไวมะอ่ะ
17. ตอบนะคับ
    29-10-2005, 22:35:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อัพปาไวคุณก้อฆ่าไวคับ ถึงจะดูเหมือนว่าไวต่างกันไม่มากอย่างที่คิดแต่ถ้าคุณปาไวกว่าทำมะดาคุณก้อต้องอัพไวกว่าทำมะดาแน่นอนครับ การไปไวจำเป็นในการเล่นโจรสายปาดาวมากครับ
18. Hamsterbuy (0)
Mail to Hamsterbuy

29-10-2005, 23:56:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นเถียงเรื่อง dark sight ขอ เสริมหน่อยนะ

การอัพ dark sight แค่ 10 น่ะ มันก็ไม่เสียหายหรอก แต่ ถ้าเต็ม 20 มันเพิ่มความสะดวกให้กับตัวคุณเอง เวลาเดินทาง เพราะ ขณะหายตัว คุณจะได้รับผลของสกิล haste ด้วยในขณะหายตัว

ข้อดี ที่บอกว่าสะดวกเพราะ ตัวผมเองชอบไปล่าบอสครับ กว่าจะเดินเข้าไปถึง ... กด ยาไปหลายขวด พอฆ่าเสร็จจะเปลี่ยน ch เดินเข้าไปล่าอีกตัว ก็ต้องเดินใหม่ครับ หายตัวแล้วเดินเร็ว จะช่วยคุณได้มากในเรื่องนี้ ( บอสในดันครับ ไม่ต้องถามนะครับว่าฆ่าไง ไปลองดูเอง ) อีกอย่างหนึ่ง คือ หลังจากแพทใหม่มาแล้ว การเดินเข้าไปเก็บเลเวลที่ไกลๆ มันสะดวกมาจิง สำหรับคนใจร้อนครับมันเร็วทันใจดี ถ้าคุณใจเย็นก็ ไม่ต้องอัพครับ

ส่วนการอัพ nimble body เต็ม 20 นั้นดีหรือไม่ นั้น ... คำตอบคือ ดีครับ มันก็ดีอยู่บ้างแหละครับ ที่เราจะมีโอกาศหลบได้มากขึ้นอีกนิด

ทั้ง 2 สกิลมีผลกะการเก็บเลเวล ทั้งคู่แหละครับ อยู่ที่ว่าใครจะเก็บเลเวลที่ไหน และ ชอบสกิลไหนมากกว่ากัน

โดยส่วนตัวผมไม่ชอบสกิล drain ครับ เพราะ ปุ่มบนจอยไม่พอกด อีกทั้ง ยิ่งเป้นคราส 3 ไม่ต้องพูดเลย สกิลเพิ่มอีก มีแค่ 9 ปุ่มเอาปุ่มไหนกด drain เติมพลังดี ... กินยาเลยดีกว่า ชัวกว่า ไม่เสียเวลาดีด้วย ( จะว่าผมขี้เกียจก็ได้ แบบว่านอนเล่นอ่ะ )

สรุป ... ผมเลยอัพ ทั้ง dark sight และ nimble body เต็มทั้งคู่เลยครับ โดยเอา drain แค่ 1 พอ ... เพราะไม่ถนัดใช้สกิลนี้

ดังนั้นอย่าทะเลาะกันเลยครับ ยังไงก็ ยิงแรงเท่ากัน อิอิ

ปล. อัพสกิลอย่างที่ตัวเองชอบเถอะ แล้วจะมีความสุขในการเล่นเกม

Modified on: 29-10-2005, 23:58:09

19. 456789
    30-10-2005, 00:10:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Drain ต้องกดใช้ด้วย?? เพิ่งรู้นะเนี่ย . . . .
20. คนเคยเร่น
    30-10-2005, 00:32:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สวรรค์ของโจร ต้องรอแพท ossy มาก่อนอ่า

ดาร์กไซต์ถ้าเปงไปได้ อัพ 20 เรยดีก่านะ เพราะทางมันไกล ถ้าไม่ดาร์กไซต์ไป ครึ่งชม.ก่าๆนะ

นิมสำหรับสายดาวไม่ค่อยจำเปงเท่าไร เอามาเพิ่มแค่ฟามแม่น เราเหงว่ามันมีประโยชน์ก้อแค่ ล่าบอสเห็ดได้ไวก่าพวกที่อัพ10 เพราะพวกนั้นจะยังมิสอยู่( ประมาณ 40 ต้นๆ คุณก้อล่าได้แร้ว เอายาdex ไปด้วยนะ โดดเทพๆหน่อย)

อัพไปเหอะคับ ดาร์กไซต์ 20 ไม่ได้เอาไว้หนีตอนเข้าตาจน แต่เอาไว้เดินไปแมบเกบเลเวล

21. เสริมอีกนิดคับ
    30-10-2005, 02:01:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เดรนก้อไม่จำเป็นมากนะครับ เอาไว้พอมีใช้ จะได้ไม่เสียทีที่แปงแอส แค่นั้นเองเพราะผมก้อปั๊มเลือดเอาอย่างที่บอก เดรนมันปาออกมาอันเดียว มันก้อทำให้เก็บเวลช้า พอเลือดหมดคุณจะกดใช้เดรนหรอคับ มันช้าอ่ะเราก้อใจร้อนคนนึงคับ นิมเบิ้ล แฮส คริติคอล มาสเตอรี่ เต็ม พ้อยเหลือดากไซ้และเดรนก้อแล้วแต่คุณจะอัพ เท่านี้ละคับไม่มีอะไรตายตัวแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล
22. Zerk (0)

30-10-2005, 04:37:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
dark sight นี่เวลายังไม่หมดหายตัว สามารถกดยกเลิกแล้วกดใช้ต่ออีกทีได้นะครับ ผมอยากถามนิดนึงว่า เดินทางไกลน่ะ มันไม่มีที่ว่างให้กด dark sight ต่อเลยหรือครับ ผมว่าเอาไปคิดเองแล้วกันนะครับ ว่าอัพยังไงมันจะเล่นได้สะดวกกว่า
23. D-j@i (0)

30-10-2005, 21:22:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ความเห็นส่วนตัวนะครับเกี่ยวกับ darksight

- หลบมอนในระยะประชิด เช่น ถ้าคุณไปยิง yeti คนเดียว แมป yeti เนี้ยจะแคบๆ แล้วมันเกิดเยอะทั้งตัวเล็กตัวใหญ่ เมื่อคุณยิงจน จนมุมทางซ้าย คุณใช้ darksight หลบมาทางขวาเพื่อยิงต่อโดย
ที่คุณไม่ต้องกดยาแม้แต่ขวดเดียว ถ้าคุณไม่โดน สกิล แผ่นดินไหว
กลับกันถ้าคุณไม่มี darksight เลย คุณต้องเสียยา อย่างน้อยๆ1ขวด
นอกจากคุณจะ miss

- เอาไว้ใช้เดินทางไกลๆ เช่น ไปเก็บเลเวล ไปล่าบอส สมมติคุณอัพ darksight lv.10 กิน mp-15 /100 sec. -10 speed
-10 speed นี้เยอะนะครับ มันเดินอืดๆ แล้วเวลาไปล่าบอสมันต้องใช้ความเร็ว
แข่งกับเวลา แข่งกับคนอื่น (แต่ตอนนี้คงยัง) ถ้าคุณช้ากว่าคนอื่นเพียง10 วิ คุณอาจต้องรออีก 4-6 ชั่งโมง แล้วยิ่งเจอของดรอปต่อหน้านิขอบอก เจ็บใจสุดๆ (อาชีพอื่นเขาจะหาแส้มาถือกัน อีกหน่อยแพง)
แล้วเวลาเก็บเลเวลเนี้ยมันไกล ส่วนตัวแล้วขี้เกรียจ กดบ่อยๆ
แล้วถ้าอัพ lv.10 มันก็จะอืด ไม่ทันใจวัยรุ่น (ขนาดผมอัพ lv.20 ผมยังหาแส้มาถือเลย)

- darksight ไม่สามารถหลบ เวทได้ อันนี้ถูกต้องครับ แต่อย่าลืมนะครับว่าโจรไม่ได้เก็บเลเวล วัวส้ม วัวฟ้า ไปตลอด มีมอนอีกเยอะครับที่ให้โจรดาว อย่างพวกเราไปเก็บเลเวล แล้วก็ไม่ต้องกลัวด้วยว่าใครจะมาแจม (แถมจะโดนด่าด้วยซ้ำไป) ยิ่งมีสกิล class3 shadow partner
ด้วยละก็ แถวบ้านเรียกปืนกล อะครับ เพื่อนผมเรียกสกิล แจมกระจาย

สุดท้ายสิ่งที่ผมพูดก็พูดไปแล้วแต่ยังมีประโยชน์ของมันอีก แต่ขี้เกรียจพิมพ์
ใครจะอัพหรือ อัพแค่10 หรือไม่อัพเลย อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ แต่ผมอัพเต็มครับ แล้วผมก็หัดใช้ให้มันคล่องๆอะครับ แล้วก็บอกกับตัวเองว่า
"เออมันก็ดีเหมือนกันวุ้ย"

ส่วน คนที่อัพ darksight20 แต่อยากให้ nimble body เต็มด้วย
ก็เอาแต้มจากจ๊อบ2กลับมาอัพได้ ถ้าคุณไม่ชอบสกิล drain

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับโจรดาวทุกท่านเลยนะครับ (เอ่ หรือไม่เป็นประโยชน์ว้า) ^ ^

24. D-j@i (0)

31-10-2005, 01:35:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถึง rep.5

- สนับสนุนสกิล class2 haste มำให้ความเร็วในการเดินไม่ลด <<< ตรงนี้ความเร็วไม่ลดถูกต้องแล้วครับ แต่กระโดดสูงจะถูกยกเลิก

*กระโดดสูงไม่ถูกยกเลิกนะครับ เวลาเราใช้ darksight พร้อมกับ haste

Modified on: 31-10-2005, 01:38:07
File attach: เว็บมาสเตอร์เผลอลบทิ้งไปแล้ว T_T(93 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

25. EasternSky (0)
Mail to EasternSky

31-10-2005, 03:47:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โอ้ว ประทับใจ ทุก rep เลยคับ

ขอยกกระทู้นี้ให้เปนกระทู้ที่เถียงกันแบบมีสาระที่สุดในประมูล

พระเจ้าจอร์จ!!! มันยอดมากเลย

26. kusch (0)
Mail to kusch

31-10-2005, 04:03:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
- Claw Mastery 3
- Critical Throw 13
- Haste 10
- Claw Mastery 5
- Claw Booster 6
- Critical Throw 30
- Haste 20
- Claw Booster 18
- Claw Mastery 20
- Endure 3
- Drain 30
ของผมอัพเเบบนี้คับ
30-35Zombie Mushrooms Horned Mushroom 1ทีตายคับ
36-40 wild boars 1ทีตายอีก
41-45 evil eye 1ทีตาย อีกเเล้ว
46-50 fire boars ยิง1ทีตายเหมือนกัน
51-55 stone gollem
56-60 dark dollem
60-70 wild cargo
การเก็บตามนี้จะไวมากครับ ให้เน้นปริมาณ หาตัวที่ฆ่าได้ใน1-2ที 1ทีตายได้จะดีมาก
ส่วนที่เถียงกัน ขางบน ก็เเล้วเเต่จะเลือกละคับ เเต่
-dark 20 มันจะ สะดวก กว่า สำหรับคนใช้จอย
-nim 20 ไม่ต้องกดบ่อยๆ เหมาะกับคนใช้คีย์

งี้ละคับ เด้วนี้ ms สงบไปมาก พวกหัวเกรียน บ้าเห่อ มันหมดไปเเล้ว

27. non-mem
    31-10-2005, 17:24:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำมากๆ เลย เพราะหากระทู้ โจรดาวกระจายไม่มีอ่ะ - -"

ว่าแต่ Meba นี่ราคาเท่าไหร่เหรอคับ ?

แล้วถ้าเราทำอาวุธขึ้นเองอ่ะคับ มันจะ Atk ต่ำสุดเลยใช่รึเปล่า ?

Meba atk 16(14-19) ^^

28. D-j@i (0)

31-10-2005, 20:00:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ราคาไม่รูครับ แต่ราคาโยนร้าน 12k อะครับ ทำเอง จะได้ atk 16
ถ้ามากกว่าหรือน้อยกว่า ได้จากการดรอปอะครับ ตกจาก copper drake

29. Mogo
    31-10-2005, 21:43:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากรู้ความแรงของ L7 มันขึ้นกับค่า Luk กับ dex ป่าว
สมมติ แบนดิส Lv.40 Luk200 Dex70 ใช้ L7
กับ แอซซาซิน(ปาดาว) Lv.40 Luk200 Dex70 ใช้ L7
มันจะแรงเท่ากันป่าว เพราะในรายละเอียด มันบอกว่า ความแรง ดาวขึ้นอยู่กับค่า luk

30. ขอเสริมนะครับ
    01-11-2005, 00:20:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อันนี้แปงข้อคิดนะคับ ไม่ได้ว่าอะไร คุณลองคิดดูนะคับ ว่าเวลาคุณไปล่าบอสกันนะครับ พวกวิวาปก้อเร็วกว่าเราแล้ว ความเร็วสูงสุดก้อ140 ไม่มีเกิน แล้วคุณก้อคงไม่มีโอกาสบ่อยที่คุณจะเดินไปล่าบอสแล้วเจอคนอื่นมาล่าด้วยแล้วเดินแข่งกันไป เวลาล่าบอสอ่ะคับ ถ้าเราเจอคนที่เค้ามาแปงตี้แล้วคนเยอะกว่าเราก้อคงรู้ชะตากรรมแล้วนะคับว่าเราสู้ตี้ที่มีคนทำดาเมจเยอะกว่าไม่ได้ ก้อต้องหลบทางให้เค้าไปแล้วย้ายช่องเอาเอง
31. ขอเสริมต่ออีกนิดนะคับ
    01-11-2005, 00:23:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แมฟCroco ก้อเป็นทางเลือกที่ดีนะครับในการเก็บเวลช่วงหลังๆ ได้EXP170 แถมมันเดินช้าด้วย ดรอปของก้อดี ลองไปเก็บกะมันดูก้อได้นะครับ

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: