---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 11:24 ของวันที่ 02/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Maple Story (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
**แจกโปรแกรมเล่น 2 หน้าจอคับ.. หาได้สดๆร้อนๆ
0. PiPU (0)
Mail to PiPU

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    07-09-2005, 22:10:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Share

ขอโทษทุกคนที่ดักคับ เหอๆ
จะตั้งบอกว่าไม่มีโปรแกรมก็กลัวคนไม่สนใจอ่ะ : P

ตอนนี้ การเล่น 2 หน้าจอในเมเปิ้ลนั้น เป็นไปไม่ได้เลย ถ้า "ใช้ ID เดียวกัน 2 ตัว"
เพราะว่าตัวเกม มีระบบป้องกันการรันตัวละคร 2 ตัวพร้อมกันคับ

ดังนั้น เราจะเล่น 2 ตัวพร้อมกันได้เนี่ย ต้อง "คนละ ID ฮะ" (แต่ AP เดียวกันได้นะ)

ที่ญี่ปุ่น (และประเทศอื่นๆอย่างจีนและเกาหลี) คนที่เล่นได้เก่งๆเนี่ย ส่วนใหญ่ งบดี (มีตังค์ซื้อบัตร) เวลาเล่นเยอะ และ "มีตังค์มากมาย"

การที่จะมีตังค์เยอะๆ ก็ต้องขายของใช่มะคับ นั่นแหละ นำประโยชน์ของการเล่น 2 ตัวเข้ามาใช้ตรงนี้ ตัวใน ID แรก เล่นเก็บเลเวล หาของมาขาย อีกตัวในอีก ID ไว้ขายของอย่างเดียว

บ่นมานานละ งั๊นเรามาดูส่วนผสมในการทำดีกว่า
1.Windows XP, Windows 2003 หรือสูงกว่านั้น (ไม่แน่ใจว่า 2000 ทำได้มั๊ย)
2.โปรแกรมเล่น Windowed Mode (แบบไม่เต็มจอ)
3.Windows Account 2 ตัวเป็นอย่างน้อย
4.ID เกม 2 ID
5.ผู้เล่น ^^

แต่ละข้อมันหาจากไหนล่ะ?
1.หาเองนะ แผ่นก๊อปแผ่นแท้ก็ได้ เอามาลงซะ (ใครลงแล้วก็แล้วไป)
2.หาโหลดเลยคับ http://www.wcguild.com/~maple2/GUIDE/Program_Download.php 3.เมื่อมีข้อ 1 (Windows) แล้ว ให้ทำตามนี้

3.1 เข้าไปที่คอนโทรลพาเน่า
3.2 เลือก User Account
3.3 ดูซิ ว่ามี User กี่คน (เอ่อ ลองพิมพ์คำว่า User โดยที่แป้นเป็นภาษาไทยดิ๊)
3.4 ถ้ามี 2 คนขึ้นไปแล้วก็ไม่ต้องสน ใช้ได้ละ (ใช้ Guest ก็ได้นะ)
3.5 ถ้ามีคนเดียว ก็สร้างใหม่เลย กดที่ "Create a new account"
3.6 ใส่ชื่อลงไป ว่าจะให้มันชื่ออะไร
3.7 เลือกชนิดซะ (Admin หรือ Limited ก็ตามใจ ได้เหมือนกัน) ละก้อกด "Create Account" เลย

4.ใครมี ID เดียวก็สมัครเพิ่มซะ ใน AP อ่ะ หมักเพิ่มได้แล้วนิ
5.ข้อนี้ไม่มีก็ไปตายละเกิดใหม่

เอาล่ะ มาทำกันได้แล้ว
1.โหลด Windowed Mode มาลงซะ Unzip แล้วเอาไฟล์ d3d8.dll ใส่ไว้ในโฟลเดอร์ตัวเกมนั่นแหละ
2.เข้า Windows Account แรก (ต่อไปจะขอย่อด้วย WAcc.) แล้วเปิดเกมเมเปิ้ลขึ้นมาเล่นปกติ
3.Login ไปตัวละครหลักเราเหมือนปกติที่เล่น
4.สลับไป WAcc. อีกอัน แล้วเปิดเกมเมเปิ้ลขึ้นมา
5.Login ไปตัวละครอีก ID นึง
6.เอาละ เล่นได้เลย ลองเดินมาหากันแล้ว Trade ของก็ได้ ^^b

ใครมีปัญหาไร โพสต์ได้เลยคับ
::

Modified on: 07-10-2005, 16:29:07

1. PiPU (0)

07-09-2005, 22:16:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โอ้ว เพิ่งเห็น เลขกระทู้สวยดี 9600
เอ่อ ตอนนี้ที่ไทยไม่มีบัตรตั้งร้านนะ แต่มีวิธีที่ จะให้ตัวนึงประกาศขาย อีกตัวเล่น ดังนี้

ตัวที่ขายเนี่ย เอา Minigame ให้ซะ
(อยากรู้ว่าคืออะไรอ่านซะ)
http://www.pramool.com:443/webboard/view.php3?katoo=v05892
แล้วให้เปิด Minigame เล่นไว้ โดยตอนที่จะสร้างจอ Minigame เนี่ย มันจะให้ใส่ข้อความ
เราก็ใส่ของที่อยากขายไว้เลย บอกทิ้งท้ายด้วย ว่าให้ซิบไปที่ตัวละครหลักที่เล่น แค่นั้น ^^

2. a3ala (0)
Mail to a3ala

07-09-2005, 22:21:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
+ สถานีเพลงเพราะๆเปิดให้ฟังตลอด 24ชั่วโมง +

http://www.ok-station.com

►►► ไวมันส์พันธุ์จิ๊ด ◄◄◄
+ เปิดอย่างเป็นทางการวันที่ ►9 กันยายน◄ตอนนี้เทสระบบกันอยู่นะ ผิดพลาดประการใดโทดทีนะ +

หรือถ้าใครไม่อยากเข้าเวปคลิ๊กฟังที่นี้เลย
ถ้าคุณต้องการฟังด้วย Winamp http://203.146.140.172:9966/listen.pls

ถ้าคุณต้องการฟังด้วย QuickTime player http://www.ok-station.com/Listenfile/Listenfile/Ok-Station.ram

ถ้าคุณต้องการฟังด้วย Real Player http://www.ok-station.com/Listenfile/Listenfile/Ok-Station.wax

ถ้าคุณต้องการฟังด้วย Windows Media Player http://www.ok-station.com/Listenfile/Listenfile/Ok-Station.asx

หรือใครอยากใช้โปรแกรมอื่นให้ใส่ Url ว่า http://203.146.140.172:9966

เกี่ยวกับสถานี
- มีหน้าไมค์สนุกๆ บ้างช่วงให้โทรไปกัน
- มีห้องขอเพลง ให้คุยกับ ดีเจอย่างใกล้ชิด
- มีกิจกรรมต่างๆ บางช่วง
- และอื่นๆเยอะเยะเลยครับ
- ดีเจ เก่งๆทั้งน่านละ ครับจบโดยตรงมา ::

Modified on: 07-09-2005, 22:21:41

3. aXiL (0)
Mail to aXiL

07-09-2005, 23:28:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มันก็คือ เปลี่ยน WAcc ที่มีอยู่ 2 อันกลับไปกลับมา ใช่มั้ยละ-.-

เหอๆกว่าจาโหลดเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาโคดช้าเลย lol~

4. j-jam
(Non member)
    07-09-2005, 23:36:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อิๆวิธีเราทำตั้งนานแล้ว นึกว่ามีโปรแกรมขึ้นมาจิงๆจะเข้ามาโหลดจั๊กหน่อย
แต่ก็ขอบคุนคับที่บอก

5. รูนี่
    08-09-2005, 00:53:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วินโดมี กับ98 ไช้ได้ไหมคับ
ถ้าไม่ได้มีวิทีอื่นไหมคับ
-*-ช่วยทีไม่มี xpคับ-*-

6. Sagittarius (0)
Mail to Sagittarius

08-09-2005, 01:43:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดซะงั้นนนนน~
lolz

7. snoopyman (0)
Mail to snoopyman

08-09-2005, 01:49:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของเราสลับเสร็จเน็ทตัดอะช่วยดูให้ทีนะ
8. bobo
    08-09-2005, 01:51:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เทคนิคนี้เอาไว้แชร์สร้างตัวก็ได้เหมือนกัน

กดเครื่องหมายวินโดว์ + L เพื่อไปหน้าเลือก account

ตอนแรกเราก็ฝันหวานว่ามีดาวกระจายกะชุดเลเวล 50-60 ขายหาตังค์ใช้
คงได้หลาย M
ตอนนี้.... หยุดเล่น ไปเล่น blog

9. มันยังไง
    08-09-2005, 02:08:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เปิดหลายหน้าจอ มันก็ไม่ได้ อะไรไม่ใช่รึ ยังไงซะ EXP มันก็มะเพิ่ม
ยังไงซะเราก็ต้องมานั่งปั้ม ยังไงซะ เอาบอทมาดีกว่า
เพราะยังไงซะ มีหลายตัวก็ต้องนั่งหาของเหมือนกัน ยังไงซะ เอาบอทมา

10. PiPU (0)

10-09-2005, 00:33:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Windows 98 ใช้ไม่ได้คับ
เน็ต 56k แบบ Internal Modem ก็เช่นกัน มันจะรวนกันกับโมเด็ม และทำให้เน็ตตัด

และเปิดหลาย ID ประโยชน์ของมันคือเวลาแลกของนั่นแหละ แล้วก็ขายของ ส่วนการเก็บเลเวล เล่นเองไวกว่าบอทนะคับ

11. GaJidRidz (0)
Mail to GaJidRidz

07-10-2005, 05:29:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราเพิ่งติดAdslอะเราย้ายAccแล้วเนตมันตัดงะ
12. Emeath (0)
Mail to Emeath

07-10-2005, 05:34:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเป็นเหมือน Repบนนะ pipuพอกดเปลี่ยนไปใช้อีกAccเน็ตมันก้อตัดเลย ใช้ของToTอะครับ
13. GaJidRidz (0)

07-10-2005, 07:06:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เย้ยเราก็TOT
นายต้องต่อทุกครั้งที่เปิดเครื่องปะมันตั้งค่าตรงไหนที่ต่อครั้งแรกครั้งเดียวงะ

14. ขอโทดครับ
    07-10-2005, 07:14:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราอยากได้วินwindows mode โหลดตรงไหนลงให้ผมทีได้ไหมครับ ขอบคุณมาก
15. GaJidRidz (0)

07-10-2005, 07:27:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แตกไฟล์ไว้ในโฟลเด้อเมเปิ้ลอะแล้วเปิดเล่นปกติ

(คำเตือน: มีมิจฉาชีพปล่อยโปรแกรม Spy (ดักคีย์บอร์ด) ในไฟล์ .exe โดยที่โปรแกรม Anti-Virus ตรวจไม่พบ ไม่ควรรันโปรแกรมที่ไม่น่าไว้ใจ (bot,2id) สามารถตรวจหา Spy ที่ฝังตัวในเครื่องโดยใช้โปรแกรม จาก http://www.safer-networking.org/en/mirrors/index.html
File attach: เว็บมาสเตอร์เผลอลบทิ้งไปแล้ว T_T(1 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
File desc: อันนี้หละ

16. รบกวนอีกที
    07-10-2005, 07:40:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เวลาจะใช้ต้องกดไรม้างครับ ไม่รู้จริงๆๆช่วยบอกผมหน่อยนะครับ
17. GaJidRidz (0)

07-10-2005, 07:48:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แก้ได้แล้วงะคนที่ใช้TOTข้างบนต้องไปตั้งค่าในproperties
ไปติ๊กถูกในช่องของAllow other network users to connect..........................เวลาเปลี่ยนuserเนตไม่ตัดแย้ว

18. GaJidRidz (0)

07-10-2005, 07:51:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แตกไฟล์ไว้ในโฟลเด้อเมเปิ้ลแล้วเปิดเล่นตามปกติ?
19. กำ
    07-10-2005, 07:53:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ทำไมโหลดที่2จอไม่ได้อ่างับ
20. ขอบใจงับ
    07-10-2005, 07:57:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนนี้ได้แล้วครับวินโดวโมด แต่เล่น2จอโหลดไมได้นะครับตอนนี้
21. 0184 (0)
Mail to 0184

07-10-2005, 07:58:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นาย GaJidRidz ช่วยเอาโปรแกม2น่าจอมาโพสให้ทีจิโหลดของเจ้าของกระทู้ม่ะได้อ่ะงับ แล้วไฟล์ที่นายโพสมานคืออะไรหรองับ ช่วยทีน่ะ ขอบคุณมาก
22. Kong_Jone_HoyS (0)

Mail to Kong_Jone_HoyS

07-10-2005, 08:44:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วานรบกวนเจ้าของ กระทู้ที ค่ะ พอดีเรา โหลดจากเวปไม่ได้ วาน ส่งให้ทาง msn ได้ไม๊ ค่ะถ้าไม่รบกวน มากเกินไป zalitalin  hotmail.com
23. Excaliburz_10 (0)
Mail to Excaliburz_10

07-10-2005, 08:48:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอเปลี่ยนuserแล้วต่อเนทไม่ได้อ่ะงับ ทำไง
มันกลายเป็นopen withแทน -*-

24. iskiss (0)
Mail to iskiss

07-10-2005, 09:12:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กรรมเครื่องกุไม่มีตัวสลับแอสเค้าว่ะ เอ็กพีแพช2นะทำไมไม่มีได้ไงว่ะเนี้ย
25. GaJidRidz (0)

07-10-2005, 11:37:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ที่โพสไปคือตัวเล่นวินโดวโหมดคับวิธีทำสองจอมันต้องครีเอดแอคเค้าขึ้นมาอีกตัวนึงต้องเป็นวินโดวเอ็กพีนะแล้วสลับแอคเค้าเอา
26. Toon37993 (0)
Mail to Toon37993

07-10-2005, 12:04:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
pipu ค้าบ ผมใช้ true adsl 256 ทำใงค้าบให้เน็ตใม่ตัด บอกทีค้าบ
27. Uttwwer
    07-10-2005, 13:35:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครมันจะไปเล่นได้ 2 ตัว ใน ID เดียวกัน สมองเกรียนจริงๆนะเมิงนี่
จะเกมเชี่ยไร มันก็เล่น ตัวละคร 2 ตัวที่อยู่ใน ID เดียวกันไม่ได้หรอกโว้ย อย่าโชว์ควายเกรียน

28. H@kage No 4 (0)

Mail to H@kage No 4

07-10-2005, 14:11:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ผมทำวิธีของคุณ PiPU อะครับ

เครื่องผม Xp 56k Internal ด้วยอะครับ

แต่ผมเปิด 2 accout ได้อะคับ ไม่ช้าด้วย

คนอื่นเปงไรกัน ลองเช็คเครื่องดูนะครับ

29. 2ussel (0)
Mail to 2ussel

07-10-2005, 14:22:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมสังเกตุเห็นแต่ละคนบอก เอาโปรแกรมนี่มาทำไม อย่างนู้นอย่างนี้ แล้วมาบอกให้เอาบอทมาดีกว่า ทำไมคุณชอบบอก ชอบสั่งคนอื่น ๆ ทำไมไม่ทำบอทเองละครับ หรือว่าคุณเขียนไม่เป็น ถ้าเขียนไม่เป็นก็อย่ามาสั่งคนอื่น ๆ เงียบซะ

Modified on: 07-10-2005, 14:23:34

30. PiPU (0)

07-10-2005, 14:23:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครขุด? เหอๆ

กรรมเครื่องกุไม่มีตัวสลับแอสเค้าว่ะ เอ็กพีแพช2นะทำไมไม่มีได้ไงว่ะเนี้ย
>> สร้าง User เพิ่มขึ้นมาอีกคนสิคับ มันจะได้สลับไปได้
หรือว่าไม่ได้เป็น Admin อ่ะ เลยสร้างไม่ได้?
ลองกด Start > Log Off... > Switch User ดูนะ

pipu ค้าบ ผมใช้ true adsl 256 ทำใงค้าบให้เน็ตใม่ตัด บอกทีค้าบ
----------------------------------------
ผมทำวิธีของคุณ PiPU อะครับ
เครื่องผม Xp 56k Internal ด้วยอะครับ
แต่ผมเปิด 2 accout ได้อะคับ ไม่ช้าด้วย
คนอื่นเปงไรกัน ลองเช็คเครื่องดูนะครับ
>> แล้วแต่คนนะ แล้วแต่โมเด็มด้วย ซึ่งผมก็ไม่รู้อ่ะ ว่าของอะไรทำได้ อะไรทำไม่ได้อ่ะคับ ลองเปลี่ยนชนิดดู
เพราะปัญหานี้เกิดจากตัว Windows มันรวนกับโมเด็มคับ เน็ตเลยตัด
หรือไม่ก็อาจจะเป็นที่โปรแกรมเล่นเพลง (รึเปล่า?) ถ้ามีอยู่ลองปิดลงก่อนคับ

ใครมันจะไปเล่นได้ 2 ตัว ใน ID เดียวกัน สมองเกรียนจริงๆนะเมิงนี่
จะเกมเชี่ยไร มันก็เล่น ตัวละคร 2 ตัวที่อยู่ใน ID เดียวกันไม่ได้หรอกโว้ย อย่าโชว์ควายเกรียน
>> คุณพูดถูก แต่เมิงกลับไปดู Rep บนสุดก่อนได้มั๊ยคับ

ส่วนผสมในการทำ
1.Windows XP, Windows 2003 หรือสูงกว่านั้น (ไม่แน่ใจว่า 2000 ทำได้มั๊ย)
2.โปรแกรมเล่น Windowed Mode (แบบไม่เต็มจอ)
3.Windows Account 2 ตัวเป็นอย่างน้อย
4.ID เกม 2 ID << นี่อ่านว่าอะไร? ไอดีเกมสองไอดี ไม่ใช่ ตัวละครสองตัว

เข้าใจไว้ด้วยนะ เกรียนน้อย ^^

31. 2ussel (0)
Mail to 2ussel

07-10-2005, 14:28:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก็ใช้วิทีอย่างเจ้าของกระทุ้นี้เหมือนกัน รองไปดูที่กระทู้เวปที่ผมทำนะครับ
อันดับแรกต้องสมัครสมาชิกก่อนถึงจะเข้าไปอ่านได้ ( มีรูปประกอบ )
Register http://www.thaibuzz.net/forum/index.php?action=register
พอสมัครเสร็จแล้วให้ล๊อกอินเข้าไปแล้วมาเข้าลิ้งตัวนี้นะครับ
http://www.thaibuzz.net/forum/index.php?topic=7909.0

Modified on: 07-10-2005, 14:29:43

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: