---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 03:46 ของวันที่ 26/11/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 10/43)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] ...[8] [9] [10] [11] [12] ...[41] [42] [43] หน้าถัดไป >
นิยายเรื่องสั้น [ความรัก]
288. Ruis (0)
Mail to Ruis

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    13-02-2006, 15:02:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม - โอ้โห..ข้างนอกกับข้างในต่างกันริบลับเลยนะเนี่ย
เตย - ต่างกันยังไงอะ..
ผม - ข้างในสวยมากเลยนะ ต่างจากบ้านออฟริบลับ
เตย - บ้าน ออฟ รก หรอ
ผม - [สายตามองรอบบ้าน] รก โครตเลยละ
เตย - เดียววันหลังไปช่วยเก็บมั้ย
ผม - [ช่วงกำลังเพลินกับการมองบ้าน] ไม่เป็นไร....ฮะไรนะ จะไปช่วยจิงๆหรอ ไปสิ วันไหนละ
เตย - วันเสาร์เป็นไง
ผม - วันเสาร์หรอ ก็พรุ่งนี้สิ [แหย่ละเมื่อวานแม่พึ่งมาเก็บกวาดห้องให้ด้วย]
เตย - ออฟ เป็นไร
ผม - ได้สิพรุ่งนี้ให้มารับกี่โมงละ
เตย - ว่างตอนไหนก็มารับแล้วกัน อืม จะยืนคุยกันอย่างงี้หรอ นั่งก่อนสิ กินน้ำไรดีละ
ผม - อะไรก็ได้
เตย - งั้น รอแปปนะ
ผม - จ้า

ช่วงที่เตยเดินไปยิบน้ำ..ผมก็เดินๆดูรอบบ้าน เห็นถ้วยรางวัลก๊อลฟมากมาย
สงสัยต้องเป็นของ พ่อ เตยแน่ๆ เดินไปหน่อยก็มีรูปเด็กคนหนึ่งน่ารักๆ

เตย - ออฟ ดูไรอยู่หรอ
ผม - รูป ดูรูปอยู่
เตย - รูปไหนหรอ [แล้วก็เดินมาข้างหลังผม] อ๋อ รูป เตย สมัยเด็กๆอะ ถ่ายตอน วันเด็ก ร.ร ประถม น่ารักมะ
ผม - น่ารักสิ โตมายิ่งน่ารักใหญ่
เตย - [หน้าแดง]

ช่วงที่ผมกำลังหันมา หน้าของผมอยู่ใกล้ๆกับเตยเลยเรายืนจ้องตากันแบบไม่กระพิบ
บรรยากาศเหมือนอยู่ใน สุสาน ไม่มีแม้แต่เสียง ยุงบิน ใจของผมเริ่มเต้นแรงผมก็ว่าเตยก็เช่นกัน
เตย หลับตา [เหมือนในหนังเลยที่นางเอกหลับตาแล้วพระเอกก็ค่อยๆจูบ] [ความกดดันผมมากคับ กล้าๆกลัว] [ไม่ไหวแล้วโว๊ย]
ผม - เตย
เตย - [เตยค่อยๆลืมตาขึ้นมาคับ] เงียบ..ไม่พูดอะไร
ผม - ห้องน้ำอยู่ไหนอะ
เตย - อยู่ตรงนั้นอะ
ผม - เดียวมานะ ปวดฉี่
เตย - อืม ตามสบายเลยนะ
ผม - จ้า...

เดียวค่อยมาต่อวันหลังนะมีธุระอะ จิงๆไม่อยากให้มันจบเร็วๆหรอก
ขอบคุณสำหรับคนติดตามนะ ถ้ามีปัญหาไรเล่าให้ฟังได้เดียวจะเข้ามาดูเรื่อยๆละ
ถ้าเรื่องอะไรพอให้คำปรึกษาได้ก็จะโพสบอกนะ.....
::

Modified on: 13-02-2006, 15:09:31

289. Crazyfrog (0)
Mail to Crazyfrog

13-02-2006, 15:12:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่ะสักนึงจึก

ปล.สู้ต่อไปทาเคชิ

290. hondazaa (0)
Mail to hondazaa

13-02-2006, 18:39:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จามาปวดฉี่ทามไมวะ กำลังหวานเลย ไมไม่อั้นละครับผม
291. Nu_Tikky (0)
Mail to Nu_Tikky

14-02-2006, 08:08:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Happy Valentine Day For Every Body Na Ka ^^
292. D@rkM@x (0)
Mail to D@rkM@x

14-02-2006, 11:36:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดครับ
293. CoZmA (0)

Mail to CoZmA

15-02-2006, 21:13:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เหนด้วยกับrepบนครับไมไม่อั้นอ่ะครับ
294. -=heLo_เฮโลสโมสร=- (0)
Mail to -=heLo_เฮโลสโมสร=-

15-02-2006, 21:29:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ให้ 1 ทีอะ
295. OาlsJJ
(Non member)
    19-02-2006, 10:53:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุตามอ่านมา 2 เดือนกว่าแล้วัไม่จบ อีก อย่ากให้บไว้ๆจังเลย
296. OาlsJJ
    19-02-2006, 10:57:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าแฟนตัวเองเป็นคนหน้าหม้อ พวกคุณจะทำอย่างไร
ช่วยบอกผมหน่อย

297. OาlsJJ
    19-02-2006, 10:59:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถามไรอีกนิด แล้วคุณจะไว้ใจเข้า 100% เหมือนผมไหม
298. tideza555@chaioy.com
    20-02-2006, 19:12:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปไหนอีกว่ะ
299. Ruis (0)

25-02-2006, 10:05:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าแฟนตัวเองหน้าหม้อหรอ..?? แก้ง หูดำ ฮิๆๆ

อันนี้ก็พูดอยากนะ เราก็หม้อมั่งดิ หุหุ (ล้อเล่นน้า)

อันนี้ก็แล้วแต่คุณนะว่า คุณแคร์เค้ามากขนาดไหน ถ้าไม่ได้แคร์อะไรเลยก็เตรียมใจไว้สะ
ถ้าเจอคนที่ดีกว่า จงอย่าอยู่ เพราะคนหน้าหม้อ สมัยนี้มันไม่ได้หม้อกันเล่นๆหรอกนะ
ถ้าพาดมามันก็เอา...แต่ถ้าแคร์เค้ามากอันนี้ก็ต้องคุยกับเค้าให้รู้เรื่องอะนะ...

เดียวเรื่องจะมาเล่าต่อนะ

300. Ruis (0)

25-02-2006, 10:31:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
[ส่องกระจกชโงกดูเหงา]...[ความคิด]
ด้านความสว่าง - ทำไม่ได้นะ อย่าชวยโอกาสในบ้านของเค้า เค้าอุสาไว้ใจเรา ให้เราเข้ามา
ด้านความมืด - ไอควายโอกาสมาแล้ว มั่วรออะไรอยู่ละถ้าไม่รับโอกาสนี้ไว้..อดแน่

โอ้ยยยย.....- -"

เตย - ออฟเป็นไรหรอ
ผม - ป่าวจ้า..เหยียบเท้าตัวเอง
เตย - จิงอะ เหยียบเท้าตัวเอง ร้องซะดัง
[ความคิด]ด้านความมืด - ออกไปเลยสิ..อย่าปล่อยให้พาดโอกาสนี้ไป...
ความชั่วเริ่มครอบงำ....ผมเดินออกไปพร้อมกับโดนความชั่วเข้าครอบงำ..
เดินดิ่งไปหาเตยที่ห้องรับแขก..ผมเดินไปนั่งใกล้ๆเตย ผมยืนมือเข้าไปจับมือเตย..
พอเตยหันมาหน้าเรา2คนก็ชิดใกล้กันเหมือนเดิม ผมค่อยๆเอาหน้าเข้าไปใกล้ๆ..
จนริบฝีปากจะชนกันอยู่แล้ว อยู่ดีๆผมก็ได้สติ....
[ความคิด]ด้านความสว่าง - ทำไม่ได้นะ......
พอผมรู้สึกตัวอีกที่ ผมก็หันหน้าหนี......ไม่รู้ว่าผมโง่หรือป่าวนะขนาดโอกาสมาถึงแต่ไม่รีบขว้า
เตย - เป็นอะไร รังเกียจเราหรอ
ผม - ป่าว...เพียงแต่.....เงียบ
เตย - เพียงแต่อะไรอะ..[น้ำตาซึม]
ผม - ป่าวไม่มีอะไร งั้นเรากับก่อนนะเดียวจะโทรมาหา

พอพูดเสร็จผมก็เดินออกจากบ้าน เตย ทันที ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม แต่ผมยังไม่ค่อยมั่นใจตัวเอง
ซะเท่าไร ถ้าผมอยู่ต่อไปถ้าเกิดผิดพาดขึ้นมา ไม่ใช่แค่ผม เตย อาจจะเสียใจภายหลังก็ได้

เดียวต่อ
::

Modified on: 25-02-2006, 10:32:28

301. Ruis (0)

25-02-2006, 11:50:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอผมกับมาบ้านผมก็ได้แต่คิดถึงเรื่องในอดีต...ที่ผมที่ได้รู้จักกับเตย..พอผมคิดถึงก็อดคิดถึงเธอไม่ได้
ผมยิบโทรสับโทรหาเทอแต่เทอก็ไม่หลับ..ผมกระวนกระวายอย่างหนัก ทำอะไรไม่ถูก
[คิด] ทำไมเทอถึงไม่รับหรือจะโกรธเรื่องที่เกิดขึ้น...วันหยุดสัปดาหป์ผ่านไป
ผมตื่นมากับความเศร้า....นี่กี่โมงแล้วเนี่ย 6โมงเช้า ผมลุกจากที่นอนอาบน้ำ แต่งตัวที่จะไปเรียน
พอมาถึงโรงเรียนผมเห็น เตย แต่ครั้งนี้ดูเหมือนเธอจะเย็นชา มากไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร
เธอย้ายที่นั่ง ไปนั่งกับเพื่อนผู้หญิงในห้องที่เะอรู้จัก เพื่อนของผมในห้องก็มาถามกันว่า ทะเลาะกันหรอ
ผมตอบว่า ไม่ - ป่าว ผมไม่อยากจะเชื่อว่าวันที่ได้เข้าบ้าน เตย ครั้งแรกจะทำให้ผมกับเทอต้องเป็นแบบนี้
ถ้ารู้อย่างงี้ผมไม่เข้าจะดีกว่า....นานวันๆเรา2คนก็เริ่มค่อยๆห่างกันเรื่อยๆ
เวลาร่วงเลยมาถึงวันเกิดผม...ช่วงพักกินข้าวผมก็เดินลงมากินกับ ปุ๊กับ อั้ม

อั้ม - เดียวนี้ไม่เห็นมรึงอยุ่กับเตยเลย
ปุ๊ - เออวะ เป็นไรกันวะ
ผม - เงียบ...ไม่พูดไมาจากินแต่ข้าว

พอผมกินข้าวเสร็จ อั้ม ปุ๊ มรึงไปรอบนห้องก่อนนะ

อั้ม - มรึงจะไปไหนวะ
ผม - เดียวแวะไปเอาหนังสือก่อน
ปุ๊ - หนังสือไรวะ กรูเห็นมรึงยิบขึ้นไปหมดแล้วไม่ใช่หรอ
ผม - หนังสือการตูนอะ
ปุ๊ - มรึงอ่านตั้งแต่เมื่อไรวะ
อั้ม - ปุ๊ ชั่งมันเถอะ งันเดียวพวกกรูไปรอบนห้องนะสาด ออฟ
ผม - เออ [พึ่งเห็นไออั้มมันรู้ใจผมก็วันนี้ละ]
พอแยกกับอั้มและปุ๊ ผมก็เดินตามตึกเรียน เจอแล้ว เตย แล้วผู้ชายที่นั่งข้างๆนั้นใคร
หัวใจผมเหมือนแตกสะหลายในวันนั้น ผมอยากจะร้องไห้แต่ก็ร้องไม่ออก ตอนนี้ผมควรทำไงดี...
ความรู้สึกที่เห็นคนที่ตัวเองรักกำลังอยู่กับคนอื่นแบบสนิทสนม....เศร้า

เดียวมาต่อ ::

Modified on: 25-02-2006, 12:03:47

302. CoZmA (0)

Mail to CoZmA

25-02-2006, 18:02:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไรวะหายไปเปนชาติมานิดเดียวเอง
303. zapvp (0)
Mail to zapvp

25-02-2006, 21:24:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จิงอะ เด๋วมาต่ออะกี่เดือน ไวไวไวไววดิมาต่ออะขอเยอะๆๆหน่อย
304. bankkung50 (0)
Mail to bankkung50

26-02-2006, 01:35:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดห้ายนะ มาเล่าต่อ หนุกดี อิอิ
305. Ruis (0)

27-02-2006, 10:16:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเดินขึ้นมาบนห้องด้วยความหมดอาลัยตายยาก...

อั้ม - ออฟมรึงเป็นอะไรวะ
ปุ๊ - เออวะเห็นพักนี้มรึงเศร้าๆมีเรื่องไรป่าววะ
ผม - กรูไม่ค่อยสบายอะ
กึก..........[เสียงเปิดประตูหน้าห้อง] เตยเดินเข้ามาพร้อมกับถือหนังสือเล่มหนึ่ง เหมือน ไดอารีอะ
เตยเดินตรงมาที่ผม.......
เตย - ของขวัญวันเกิด
ผมได้แต่ยิ้มเหมือนจะดีใจแต่ในลึกๆมันไม่ใช่เลยคับ..ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะทำไม
พอเตยเอาสมุดเล็กเล่มหนึ่งมาให้ผม..แล้วเตยก็บอกผมว่า มันยังไม่สมบูรณ์นะ เอาไปอ่านก่อนแล้วกัน
ผมได้แต่ตอบได้คำเดียวว่า....ขอบใจ แล้วเตยก็เดินไป...ใจผมอยากจะห้ามแต่ผมก็ทำไม่ได้
แล้วทุกๆวันเวลาเจอกันที่โรงเรียนผมก็ได้แต่เฝ้ามองดูเตยห่างๆ..เวลาวันหยุดก็อดคิดถึงเตยไม่ได้
บางครั้งผมก็ไปโทรตู้สถานะ..ขอแค่ได้ยินเสียงเตยผมก็ดีใจแล้ว.....

เวลาผ่านไป3ปี....[ไวเหมือนโกหก]

ตู๊ดๆ....

ผม - ฮัลโหล....
.... - ออฟ หรอ นี่ เตย นะ
ผม - ว่าไง
เตย - เดือนหน้าเตยจะไปเรียนต่อเมืองนอกแล้ว
ผม - ทำไมต้องไปเรียนเมืองนอกด้วยละ
เตย - ไม่รู้สิ พ่อแม่ ให้ไปเรียนอะ เค้าบอกว่าพื้นฐานมันดีกว่าเมืองไทย
ผม - เรียนด้านไรหรอ
เตย - ก็พยาบาลไง ที่เตยเคยบอกอะว่าอยากเป็น หมอ
ผม - [ผมเงียบ]...ไม่ไปไม่ได้หรอ
เตย - เตยเงียบไปสักพักเหมือนกันลังคิดอะไรอยู่....ไม่ได้หรอก ออฟ ยังไงเตยก็ต้องไป
ผม - [ผมคิดว่าห้ามยังไงก้ห้ามไม่ได้]....งั้นขอให้ เตย โชคดีนะเอาปริญญาเมืองนอกมาฝากด้วยละ...[พูดทั้งน้ำตาซึม เสียงสั้นๆ]
เตย - [ผมได้ยินเสียงเหมือนร้องไห้] แล้วก็ว่างไป

วันนั้นผมแทบไม่ได้เป็นผู้เป็นคนเลย นั่งเก็บตัวอยู่แต่ในห้องนั่งกินแต่เหล้า...
แต่อย่างที่เค้าว่าละคับว่าเหล้ามันไม่ได้ช่วยให้เราลืมความทุกข์ไปตลอดชีวิตหรอกคับ
พอตื่นความคิดเดิมมันก็จะกับมา สิ่งที่จะทำให้เราลืมเรื่องที่อยากลืมได้มันอยู่ที่หัวใจเรามากกว่าคับ....

5 ปีกว่าผ่านไป ::

Modified on: 27-02-2006, 10:33:55

306. Ruis (0)

27-02-2006, 10:50:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วันนี้อากาศดีนะ....เหมือนจะมีเรื่องอะไรดีๆมาให้ดีใจยังไงไม่รู้....

วันนี้ผมเป็นช่าง..แต่งรถมอเตอร์ไซร์..อะไรประมาณนี้ มันก็หน้าแปลกนะคนเรียนพาณิพย์อย่างผม จะมาเป็นช่าง
เพราะหลังจาก เตย ไปเมืองนอกผมก็เหมือนคนบ้าขึ้นทุกวัน..เพราะอั้มละคับที่มันเป็นคนโทรมาชวนผมไปเรียนเกี่ยวกับช่าง
อันนี้ก็แปลกอีกละคับไม่น่าเชื่อว่า คนสมองหมาปัญญาควายอย่างอั้มมันจะชวนผมไปเรียน....
5ปีที่ผ่านมาผมกับ เตย ก็ได้คุยกันนะแต่บางครั้ง เตย เคยเล่าให้ฟังว่ามีคนไทยมาเรียนที่เดียวกับเตยด้วย
ถ้าไม่เข้าใจเค้าก็ช่วยได้เยอะ...พอผมได้ยินผมก็โล่งใจไปเยอะ แต่ไม่หน้าเชื่อว่าคนๆนั้นจะมาเป็นอุประสักของผมในวันนี้

ตู๊ด..ๆ

เตย - ออฟ เตยมาถึงสนามบินแล้วนะ ใจจะไม่มารับเลยหรอ
ผม - จิงดิ...งั้นอีกครึ่งชั่วโมงจะไปถึงนะ รอด้วยนะ
เตย - จ้า รีบๆมาละ
ผม - ครับผม...

ผมดีใจมากคับที่จะได้พบกับ เตย ในวันนี้ ดีใจอย่างบอกไม่ถูก

ผม - เถ้าแก่วันนี้ผมขอลาหยุดวันนะ
เถ้าแก่ - ไปไหนละ
ผม - เดียวจะไปรับเพื่อนที่สนามบินอะ ไม่เจอกันมาหลายปีละ
เถ้าแก่ - แล้วรถที่ยังซ่อมอยู่ละ
ผม - เดียวผมให้เพื่อนผมมาซ่อมให้แล้วกัน อีกครึ่งชั่วโมงมันจะมา
เถ้าแก่ - เพื่อน ออฟ ทำเป็นหรอ
ผม - เก่งกว่าผมอีก...เชื่อใจผมได้ ผมไปก่อนนะ

ตู๊ด...

ผม - ไออั้มเดียวมรึงมาซ่อมรถที่ร้านให้กรูหน่อยนะ กรูจะไปรับ เตย
อั้ม - ไรวะแล้วกรูไปเกี่ยวอะไรอะ
ผม - ช่วยหน่อยอีกครึ่งชั่วโมงมาให้ถึงร้านกรูนะแล้วบอกว่าเพื่อนกรูไม่แน่มรึงทำดีจะได้งานก็ได้ มรึงไม่มีงานทำนิ
อั้ม - เออ กำลังว่างไม่มีไรทำพอดี
ผม - ฝากด้วยเพื่อน

307. bankkung50 (0)

27-02-2006, 19:53:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อเลยนะงับ รวบรัดอย่างนี้แสดงว่า จาอาวให้จบเลยช่ายมะงับ เอาแบบแฮปปี้หน่อยกะดีน้า อิอิ
308. hondazaa (0)

27-02-2006, 22:10:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอมาโพสทีมีเรื่องน่ารุ่นทุกทีเลยอะ
------------------ขุด------ขุด-------------------------------------------
---------------ขุด----ขุด-----ขุด---------------------------------------
----------------ขุด----------ขุด-----------------------------------------
------------------ขุด-------ขุด------------------------------------------
---------------------ขุด--ขุด--------------------------------------------
พึ่งหัดทำอะครับผิดไม่ว่ากานนะ

309. bankkung50 (0)

28-02-2006, 18:26:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รออ่านอยู่นะงับ ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
310. TuM`d!z~!! (0)
Mail to TuM`d!z~!!

01-03-2006, 21:30:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
----------------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
--------------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
------------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
--------------------------------------------------------- ขุดขุดขุด
--------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
---------------------------------------------------- ขุดขุดขุด
--------------------------------------------------- ขุดขุดขุด
-------------------------------------------------- ขุดขุดขุด
-------------------------------------------------ขุดขุดขุด
----------------------------------------------- ขุดขุดขุด
----------------------------------------------ขุดขุดขุด
--------------------------------------------ขุดขุดขุด
------------------------------------------ ขุดขุดขุด
-----------------------------------------ขุดขุดขุด
---------------------------------------ขุดขุดขุด
-------------------------------------ขุดขุดขุด
-----------------------------------ขุดขุดขุด
---------------------------------ขุดขุดขุด
------------------------------ ขุดขุดขุด
------------------------------ขุดขุดขุด
-----------------------------ขุดขุดขุด
----------------------------ขุดขุดขุด
---------------------------ขุดขุดขุด
--------------------------ขุดขุดขุด
-------------------------ขุดขุดขุด
------------------------ขุดขุดขุด
-----------------------ขุดขุดขุด
----------------------ขุดขุดขุด
---------------------ขุดขุดขุด
-------------------ขุดขุดขุด
------------------ขุดขุดขุด
-----------------ขุดขุดขุด
----------------ขุดขุดขุด
---------------ขุดขุดขุด
--------------ขุดขุดขุด
-------------ขุดขุดขุด
------------ขุดขุดขุด
-----------ขุดขุดขุด
----------ขุดขุดขุด
---------ขุดขุดขุด
-------ขุดขุดขุด
------ขุดขุดขุด
-----ขุดขุดขุด
----ขุดขุดขุด
---ขุดขุดขุด
--ขุดขุดขุด
-ขุดขุดขุด
ขุดขุดขุด

311. hondazaa (0)

01-03-2006, 22:04:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดีครับกำลังหวานเลย ขุดจ้า
ขุด
ขุด
ขุดข

312. Ruis (0)

02-03-2006, 11:00:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หลังจากว่างโทรสับจากอั้มผมก็ขี่รถไปร้านดอกไม้..

ผม - พี่คับต้องการดอกไม้สักช่อคับ...
คนขาย - ต้องการแบบไหนดีละค่ะ เอาไปให้ใครละ
ผม - เอาเป็นดอกลินลี้..อะคับ
คนขาย - ถ้าให้คนรัก พี่ขอแนะนำจัดแบบนี้อะค่ะ
ผม - อะคับ เอาแบบนี้ละคับ
คนขาย - จ้า..งั้นรอแปปนะ
ผม - คับ

พอได้ดอกไม้เสร็จผมก็ดิ่งตรงไปสนามบิน..อยู่ไหนน้าา

เตย - ออฟ อยู่นี่
ผม - อะ..[ยืนดอกไม้ให้]
เตย - ขอบใจนะ รู้ได้ไงเราชอบ ลินลี้
ผม - ไม่รู้สิเห็นมันสวยดี
เตย - กินไรมาหรือยัง
ผม - ยังเลย
เตย - ไปหาไรกินกันปะ
ผม - ไม่รู้ว่าเด็กนอกชอบกินไรหนอ
เตย - ก๋วยเตี๋ยวข้างทางก็ได้
ผม - งั้นหน้าบ้านออฟนะ
เตย - ไปสิ ไม่รู้ว่าบ้านออฟเปลี่ยนไปมากขนาดไหนเนอะ
ผม - ก็รองไปดูสิ

กับมาถึงหน้าซอยบ้านผม....

313. TuM`d!z~!! (0)
Mail to TuM`d!z~!!

02-03-2006, 16:37:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาต่อให้จบสิครับบบบบบ
----------------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
--------------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
------------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
--------------------------------------------------------- ขุดขุดขุด
--------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
------------------------------------------------------ขุดขุดขุด
---------------------------------------------------- ขุดขุดขุด
--------------------------------------------------- ขุดขุดขุด
-------------------------------------------------- ขุดขุดขุด
-------------------------------------------------ขุดขุดขุด
----------------------------------------------- ขุดขุดขุด
----------------------------------------------ขุดขุดขุด
--------------------------------------------ขุดขุดขุด
------------------------------------------ ขุดขุดขุด
-----------------------------------------ขุดขุดขุด
---------------------------------------ขุดขุดขุด
-------------------------------------ขุดขุดขุด
-----------------------------------ขุดขุดขุด
---------------------------------ขุดขุดขุด
------------------------------ ขุดขุดขุด
------------------------------ขุดขุดขุด
-----------------------------ขุดขุดขุด
----------------------------ขุดขุดขุด
---------------------------ขุดขุดขุด
--------------------------ขุดขุดขุด
-------------------------ขุดขุดขุด
------------------------ขุดขุดขุด
-----------------------ขุดขุดขุด
----------------------ขุดขุดขุด
---------------------ขุดขุดขุด
-------------------ขุดขุดขุด
------------------ขุดขุดขุด
-----------------ขุดขุดขุด
----------------ขุดขุดขุด
---------------ขุดขุดขุด
--------------ขุดขุดขุด
-------------ขุดขุดขุด
------------ขุดขุดขุด
-----------ขุดขุดขุด
----------ขุดขุดขุด
---------ขุดขุดขุด
-------ขุดขุดขุด
------ขุดขุดขุด
-----ขุดขุดขุด
----ขุดขุดขุด
---ขุดขุดขุด
--ขุดขุดขุด
-ขุดขุดขุด
ขุดขุดขุด

314. PonG GraL
    04-03-2006, 19:18:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
-----ขุดขุดขุดขุดขุดขุด(- _ -)
-----ขุดขุดขุดขุดขุดขุด(- _ -)

315. Ruis (0)

06-03-2006, 10:48:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอมาถึงที่บ้านร้านก๋วยเตี๋ยวหน้าปากซอย....

เตย - เปลี่ยนไปเยอะเลยเนอะ
ผม - เปลี่ยนไปไม่มากหรอกมั่ง ปะหิวละกินเตี๋ยวกันเถอะ

ป้า....เล็กแห้ง 2 น้ำซุบด้วยนะ

ผม - ไหนเล่าให้ฟังมั่งดิ ที่นั่นเป็นไงมั่ง
เตย - ก็ไม่มีไรเป็นพิเศษหรอกนะ แต่ถ้าถามถึงเทคโนโลยี เค้าอะเซงเราไปเยอะ บ้านที่นั่นกับเมืองไทยก็ไม่เหมือนกันอะ
ผม - ไม่เหมือนยังไงอะ หรือ บ้านที่นั่นบินได้
เตย - บ้า..ที่เตยพูดหมายถึงลักษณะบ้านอะ ออฟเคยดูหนังปะละ ก็หน้าจะรู้ว่าไม่เหมือนยังไง
ผม - จิงสิ แล้วเพื่อนคนไทยที่นั่นละ เค้ากับมาด้วยกันป่าว
เตย - อืม กลับมาพร้อมกันนะ..แต่ว่าจะทักทายให้ออฟรู้จัก แต่ออฟมาช้าอะ ญาติเค้าพากับไปแล้วมั่ง
ผม - แล้วมีเบอร์ติดต่อเค้ามั้ย ไว้วันหลังพามารู้จักมั่งดิ มากินข้าวเตี๋ยวนี่ละ อาหารเมืองนอกไม่มีเงินเลี้ยง หุหุ
เตย - เค้าก็ให้ไว้นะ ไว้วันหลังจะโทรนัดให้นะ
ผม - แล้ว เตยจะเอาไงต่อละ
เตย - เอาไง หมายถึงอะไร
ผม - ก็ ต่อไปอะจะเอาไงต่อ
เตย - พ่อเตยมีเพื่อนเป็น พยายาบาลอะ เค้าจะฝากเตยไปเป็น ไม่นานหรอกมั่งคง 2-3เดือน
ผม - ทำไมต้องรอ 2-3 เดือนละ
เตย - ก็ เตย พึ่งเรียนจบ พ่อแม่ อยากให้เตยพักหน่อยอะ กอ่นจะไปทำงาน อืมแล้วออฟบอกว่าเป็นคนซ่อมรถหรอ ร้านอยู่ไหนละ
ผม - อยู่ในซอยบ้านนี่ละ ตอนที่เตยไปเรียนเมืองนอก ร้านขายของเค้าเซ้งกิจการ เลยเป็นอู่รถ
เตย - หรอ แล้วเงินเดือนดีมั้ย
ผม - ก็พอเลี้ยงตัวเองได้อะ อิอิ
เตย - แล้วของขวัญที่ให้ไป อ่านหรือยัง
ผม - อ่าน!!ของขวัญอะไรหรอ
เตย - [หน้ามุ้ย] ก็สมุดที่เตยให้เป็นของขวัญตอนเรียน พาณิพย์ อะ
ผม - อ๋อ อ่านแล้ว [จิงๆยังไม่ได้อ่าน] ทำไมหรอ
เตย - [ทำหน้าอายๆ] แล้วเป็นไงมั่ง
ผม - ก็ไม่มีไรนิ
เตย - [หน้างง] อ่านแล้วไม่รู้สึกอะไรเลยหรอ
ผม - ทำไมหรอ
เตย - ป่าว....

ตุ๊ดๆๆๆ...โทรสับมาแปปนะ ออฟ.

ทำไมต้องเดินไปคุยต้องนู้นด้วยนะ แล้วทำไมคุยต้องยิ้มขนาดนั้นด้วย งง

เดียวต่อ

316. InFluTiel (0)
Mail to InFluTiel

07-03-2006, 16:43:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
pxcpozxc dig di g dig dig
317. ตรี
    08-03-2006, 10:01:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กำลังใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต่อด้วย
318. ตรี
    08-03-2006, 10:02:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อย่าไห้ขาดตอน ต่อๆๆๆๆ
319. ตรี
    08-03-2006, 10:02:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดไห้3เรปละกานนะ รออยุ่นะ

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] ...[8] [9] [10] [11] [12] ...[41] [42] [43] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: