---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 07:06 ของวันที่ 23/12/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/43)
[1] [2] [3] ...[41] [42] [43] หน้าถัดไป >
นิยายเรื่องสั้น [ความรัก]
0. Ruis (0)
Mail to Ruis

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    03-12-2005, 04:16:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

คำนำ

คุณเคยมั้ย เวลาที่เราเห็นใครสักคนหนึ่ง แล้วรู้สึกเหมือนกับว่าเรากับเค้าผูกพันกันมานาน
ทั้งๆที่เรากับเค้าก็ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลย ผมเชื่อว่าทุกคนก็ต้องเคยผ่านเรื่องราว แบบนี้กันมาทั้งนั้นละครับ

เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อตอนผมอยู่ ปวช.1 คับ ผมอยู่โรงเรียนที่มีชื่อเสียงโรงเรียนหนึ่งใน กรุงเทพ
วันเปิดเรียนวันแรก ของการเริ่มต้นในโรงเรียนแห่งใหม่ ชั่งเป็นวันที่ผมรอคอยมาตลอด
เพราะตอนอยู่ โรงเรียนเก่า ผมอยู่โรงเรียน [ชายล้วนมาก่อน] ก่อนอื่นก็ต้องเข้าห้องเรียน
เพื่อหาคนที่เราไผ่ไฝ่และตามหามาตลอด 16 ปี พอมาถึงที่ห้อง ใครเป็นใครมั่งผมไม่รู้
จนถึงเวลา ที่เราจะต้อง แนะนำตัว ช่วงที่แนะนำตัวนี่ละ พวกผู้หญิงเค้าจะให้นั่งข้างหน้า
เพราะฉะนั้น ผู้หญิงก็ต้องแนะนำตัวก่อน มันเป็นช่วงเวลาที่ดี ที่คนอย่างผมจะได้แอบมอง
ว่าคนที่ผมตามหาอยู่นั้นจะมีอยู่ในห้องรึป่าว ประกฏว่า ว้า ไม่มีเลยเฮะ!!คนที่ผมตามหา
จนเค้าแนะนำตัวกันหมดห้องแล้ว ผมก็เศร้าสิคับ [แต่ก็คิดอยู่ในใจนะ ว่าถ้าเจอเดียวก็เจอเองละว้า]
ความคิดยังไม่หายเลยคับ ได้มีคนเปิดประตูเข้ามา เทอเป็นผู้หญิงที่ แสนจะน่ารัก พอเทอเปิดประตูเข้ามาเท่านั้นละ
ได้มีเสียง หมาหอน มาจากด้านหลังผม ดังมาก มันไม่ใช่ใครคับมันก็ พวกผู้ชายทั่วไปที่อยู่ในห้องผมนี่ละ

อาจารย์ - เทออยูห้องนี้หรอ
ผู้หญิงนิรนาม - ใช่ค่ะ โทดทีค่ะที่มาสาย
อาจารย์ - ที่หลังพยายามตื่นเช้าหน่อยนะ
ผู้หญิงนิรนาม - ค่ะ

พอพูดจบ เทอก็จะเดินมาหาที่นั่ง แล้วเสียงหมาหอนก็ดังขึ้นอีกครั้ง [นั่งตรงนี้มั้ยคับ - เทอชื่อไรอะ - เทอมีแฟนยังไม่มีสมัครไว้ได้ป่าว]
แล้วเทอก็มานั่ง ข้างๆผมคับ สายตาผู้ชายทุกคนในห้องจ้องมองมาทางผมเหมือนว่ามันแค้นเคืองอะไรผมประมาณนั้น

อาจารย์ - เทอคนที่เข้ามาใหม่อะ แนะนำตัวหน่อยสิ
ผู้หญิงนิรนาม - ชื่อ......นามสกุล......ชื่อเล่นชื่อ เตย ค่ะ

เดียวมาต่อ หาไรกินก่อน

1. off_za (0)
Mail to off_za

03-12-2005, 04:58:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
....ขุดไปก่อน ::

Modified on: 03-12-2005, 04:59:01

2. Ruis (0)

03-12-2005, 04:59:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วันแรกของการเปิดเรียนอะนะ มันไม่มีการเรียนการสอนหรอก เพียงแต่มาเพื่อแนะนำตัว รู้จัก หาเพื่อน

แต่โรงเรียนนี้ไม่คับ คาบแรกไม่สอนก็จิง แต่คาบ2คับ คณิต มาถึงให้ยิบสมุดออกมา
ผมก็ งง คับ แต่ก็อะนะ พกมา 2 เล่ม มาถึงแกก็จดๆบนกระดาน แล้วบอกให้จดตาม
ผมก็กำลังจะจดของผมอะนะ แต่ได้ยินเสียงคนข้างๆบนว่า ตายละ ไม่ได้เอามา
ผมก็ทำหน้านิ่งๆเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นแต่มือของผมยิบสมุด ส่งไปให้ข้างๆ
พอส่งไปให้เสร็จ เทอก็บอกว่า ขอบคุณค่ะ เดียวตอนพักเทียงจะซื้อคืนให้นะ
ผมก็ไม่พูดอะไร ตั้งหน้าตั้งตาจดไป พอจดไปได้สักพัก ผมก็เห็นเทอ หงุดหงิง ไรสักอย่างเนี่ยละ แล้วทำท้าเขย่าๆอะไรสักอย่าง
ผมก็หันไปมองแล้วถามว่า
ผม - เป็นไรหรอ
เตย - ไม่รู้สิ อยู่ดีๆปากกา หมึกมันก็หมดอะ
ผมเลยส่งปากกาสำรองให้เทอไปอีกแท่ง [ปกติ ผมไปเรียนผมก็พก2แท่งอยู่แล้ว]
แล้วผมก็พูดว่าใช้อันนี้ไปก่อนแล้วกัน เทอก็ยิบไปใช้ พร้อมกับขอบคุณ
ในเวลานั้น ผมอาจจะดูสนิทกับเทอจนเกินไป
จนทำให้เพื่อนในห้องบางคน ไม่พอใจ มีคนหนึ่งดูผ่านๆมันมาเรียนกับคนแถวบ้านมันอะ สังเกตุพวกมันคุยกันมาตั้งแต่คาบแรกแล้ว
มันเดินมาหาผมแล้วบอกว่า นายๆ แลกที่นั่งกับเราคาบดิ ผมมันเด็กใหม่ก็อะนะ จะไปเทียบรุ่นกับเค้าได้ไง
เลยต้องลุกคับ ช่วงทีกำลังจะเดินไปเนี่ยผมสังเกตุว่า เตย ก็หันมามองผมเหมือนกันแต่ก็ไม่ได้ แอ๊ะใจ อะไร
แล้วผู้ชายคนนั้นคับ คุยใหญ่ ไม่รู้ชวนคุยเรื่องอะไร แล้วผมสังเกตุเห็นพวกเพื่อนมันพูดกันทำนองว่า
เห้ยๆ!!ดูดิ ไอ อั้ม มันเอาแล้วโว๊ย กรึ๋ยๆ!! ผมถึงได้รู้ทันที่คับว่าไอคนที่ไล่ผม มันชื่อ อั้ม
แต่ผมก็ไม่สนใจอะไรหรอกนะ เพราะสำหรับตัวผมเอง ที่จิงตอนที่ เตย เดินเข้ามา
ผมก็มีความรู้สึกเหมือนว่า เคยรู้จัก เตย มานานแล้ว แต่ก็นึกไม่ออกว่าเคยเจอกันรึป่าว

เวลาผ่านไป หมดคาบแล้ว ได้เวลาพักแล้ว ผมก็เดินไปหาไรกินตามภาษาอะนะ.....

เดียวต่อ

3. kikojung001
(Non member)
    03-12-2005, 05:14:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด ๆ งับ
4. kikojung001 (0)

Mail to kikojung001

03-12-2005, 05:14:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลืมไส่พาสอะ
5. Ruis (0)

03-12-2005, 05:46:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก็เดินๆดูของกินในโรงอาหาร พอเดินซื้อข้าวก็มานั่งโซ้ย ตอนกำลังกินผมรู้สึกมีคนมานั่งตรงข้ามผม
เงือยหน้าไปดู ปรากฏว่า เตย คับ ช่วงที่กำลังอึ่งอยู่ เตย ก็พูดว่า

เตย - นั่งด้วยคนนะ
ผม - นั่งสิ

ผมก็ไม่สนใจกินต่อไปเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น เตย ก็ถามผมว่า

เตย - เทอชื่อไรอะ
ผม - ชื่อ ออฟ อะ
เตย - นี่ๆเราซื้อสมุดมาคืน ปากกา ด้วย [เทอพูดพร้อมยืนหนังสือให้ผม]
ผม - ไม่เป็นไรหรอก เทอเก็บไว้เถอะ เพื่อคาบต่อไป อาจารย์ให้จดอีก
เตย - ไม่เป็นไรหรอก เราซื้อมาเผื่อไว้อีกเล่มแล้ว แต่ ออฟ อะ สมุดหมดแล้วนิ เอาไปนะ
ผม - [ยอมรับแต่โดยดี] แล้วก็โซ้ยข้าวต่อ

เตย พยายามชวนผมคุย ผมก็ แอ๊ะใจว่า ไออั้ม มันหายไปไหนมันไม่มาด้วยหรอ ด้วยความเป็นคนขี้สงสัยเลยถาม เตย ไปว่า

ผม - อ่าว แล้วคนที่ไปนั่งคุยด้วยคาบที่แล้วไม่มาด้วยหรอ
เตย - อ๋อ คนนั้นหรอ แล้ว ออฟ เห็นว่ามาปะ
ผม - [เป็นอันว่า กรูผิด] อืมเราผิดเองที่ถาม ขอโทด
เตย - แหย่เล่น ตอนที่เดินลงมาเก็บของที่ ล๊อคเกอร์ เราแยกกันอะ
ผม - อืม... แล้วเค้ามาจีบหรอ
เตย - ก็ไม่เชิงนะ เค้าเข้ามาแนะนำตัวเอง แล้วก็ถามว่า เตย มีแฟนยัง ไรประมาณนี้
ผม - แล้วตอบเค้าไปว่ามียังละ
เตย - ก็เตยยังไม่มี จะให้บอกว่ามีหรอ
ผม - แล้ว เตย ว่าเค้าเป็นคนยังไงละ เราว่าหน้าตาเค้าก็ใช้ได้นะ
เตย - แวะ!! เราไม่ได้คบคนที่หน้าตานะ อีกอย่างดูเหมือนว่าเค้ากระล่อนยังไงไม่รู้อะ
ผม - อืม..ก็รองคบๆดูก่อนก็ได้นิ ไม่แน่เค้าอาจจะไม่ใช่อย่างที่ เตย คิดก็ได้
เตย - ไม่หรอก เตย ไม่ชอบผู้ชายแบบนั้นอะ

แล้วหลังจากที่ เตย พูดจบ ไออั้มมันก็ถือจานข้าว เดินมาจากด้านหลังเลยคับ
ผมก็พูดไปว่า พูดยังไม่ทันขาดคำ นั้น เดินมาแล้ว มาถึงไออั้ม มันก็มองผมด้วยสายตาอันไม่เป็นมิตร
แล้วก็บอกว่า ขอนั่งด้วยคนนะ ตอนนั้นผมได้รู้ถึงความกระล่อนของมันจิงๆเวลา เตย ไม่มองหน้ามัน มันทำหน้าใส่ผมยังไงไม่รู้
แต่เวลาพูดคุยตอนนั่งมัน ยิ้ม สะ ปากแถบฉีก ผมเห็นท้าไม่ดี เลยขอตัวลุกทั้งๆที่ข้าวยังเหลืออีกครึ่งจาน
แล้ว เตย ก็ถามผมว่า
เตย - อ่าว ออฟ ไปไหนอะ
ผม - อ๋อ อิ่มละ ไงไว้คุยกันวันหลัง
เตย - อืม งั้นเดียวไว้คุยกันบนห้องนะ

ผมไม่หันไปตอบพร้อมกับเดินไป ทั้งๆที่ข้าวยังเหลือครึ่งจาน ตอนนั้นยังไม่อิ่ม แต่ทำไงได้ เพราะ ไออั้ม
เลยต้องเดินไปซื้อ นมกล่องมากิน แล้วก็เดินขึ้นห้องเพื่อเรียนคาบสุดท้าย

เดียวต่อ

6. kikojung001 (0)

03-12-2005, 06:00:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอแบบ รวดเร็วหน่อยจิ เดียวเราจะกลับบ้านแย้ว
เน็ ตที่บ้านยิ่งช้าอยู่ด้วย 56k ส่วน adsl ไม่มีตังจ่ายอะโดนตัด
รร. อยู่แถวไหนหรอ บอกได้ไม

7. Aom_z (0)
Mail to Aom_z

03-12-2005, 06:03:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอามาเล่าต่อน้า อยากอ่านอีกอ่ะ อ่านแล้ว เหมือนกะชีวิตตัวเองเลย เหอๆ ไปล่ะค่ะ
8. kikojung001 (0)

03-12-2005, 06:12:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กลับไปอ่านบ้านดีก่า 56k ยอมทน แหกขี้ตา อ่าน
9. Ruis (0)

03-12-2005, 06:31:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอเดินขึ้นมาบนห้อง ผมก็กับไปนั่งที่เดิมของผม นั่งๆนอนๆเล่น ข้ามเวลาจนเพื่อนร่วมชั้นขึ้นมาเกือบหมดแล้ว
เหลือแต่ เตย กับ ไออั้ม ที่ยังไม่ขึ้นมา ผมก็ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันว่า พวกเค้า2คนไปไหน
แล้วสักพัก 2 คนก็เดินเข้าห้องมาพร้อมกัน เตย เดินมามือป่าว แต่ไออั้มถือหนังสือเดินตาม
แล้ว เตย ก็เดินมาที่นั่ง ที่นั่งข้างๆผม ผมก็แกล้งทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ แล้ว เตย ก็พูดกับไออั้มว่า

เตย - อั้ม สมุด เตย
ไออั้ม - เตย มานั่งนี่สิ นั่งใกล้ๆอั้ม

พอไออั้มมันพูดจบ เท่านั้นละ เพื่อนมันโห่กันใหญ่ ผมก็ไมสนใจ เตย ก็บอกไออั้มไปว่า

เตย - เตยจะนั่งตรงนี้ อั้มเอาสมุด มา [เสียงเริ่มแข็ง]

ผมนี่นะ โครตสะใจ ไออั้มหน้าแตกคับ แต่มันก็ทำได้ มันเดินมาพร้อม สมุด มันและ สมุด เตย

แล้วมันก็บอกให้ผมแลกที่นั่งกับมันอีก ไอผมจะทำไงได้ละ ก็ต้อง ลุก ตามเกสม์ ผมก็เริ่มทำหน้าไม่พอใจ [แต่ก็ลุกนะ]
เพื่อนมันก็มองผมกันหมด ผมก็ไม่สนใจอะไร และมันก็นั่งคุยไรกับ เตย ก็ไม่รู้ เพราะคาบนี้ อาจรย์ ไม่สอน ไอผมก็ได้แต่นั่งมอง
อิจฉา ก็มีส่วนแต่เก็บไว้ในใจ พอเลิกเรียน ผมก็กำลังเดินออกจากห้อง เห็นเพื่อนไออั้มมันไปคุยไรกับไออั้มไม่รู้
แล้วช่วงที่ผมกำลังเก็บ สมุดที่ ล๊อคเกอร์ ไออั้มเดินมาเลยคับ ล๊อคผมแล้วบอกมาคุยไรกันหน่อยดิ
ผมก็ งง [ไปก็ไป เพราะถ้าไม่ไปคงโดนมันเหนียว]มันพาผมไปในห้องที่ไม่มีคนเรียน
เพื่อนมันอีก4คน[ เหวอคับพูดตรงๆว่าเหวอมาก] มันถามว่าผมเป็นไรกับ เตย
ผมก็ตอบไปว่า เป็นแค่เพื่อน มันก็ถามว่า เพื่อนเชียไร สนิทกันเหลือเกิน
มรึงอย่ามายุ่งกับ เตย อีกนะ สัด ถ้ากรูเห็นอีกที่มรึงโดนแน่ แล้วมันก็พักผมกระเด็นอย่างแรงแล้วก็เดินออกไป
ผมก็ทำไรไม่ได้นิ มันมีพวกเยอะแยะ ผมก็เดินกำลังจะไปนั่งรถกับบ้าน ดันเดินไปเจอ เตย
เตย ก็เดินเข้ามาหา แล้วก็พูดว่า

เตย - ออฟ ตะกี้เห็น อั้ม พา ออฟ เข้าไปในห้องนั้น ไปทำไรหรอ
ผม - ป่าวไม่มีไรหรอก เค้าแค่มาถามว่า เตย เป็นคนนิสัยยังไง แค่นั้นไม่มีไร
เตย - จิงนะ
ผม - อืม
เตย - ออฟ นั่งรถสายไรกับบ้าน
ผม - สาย ปอ....
เตย - สายเดียวกันเลยกับพร้อมกันนะ
ผม - อืม

แล้วช่วงที่กำลังเดินไปคุยไปเพื่อที่จะไปขึ้นรถ ดันไปเดินสวนกับไออั้ม
ไออั้มมันก็เดินเข้ามาเลยคับ มันถามว่า
อั้ม - เตย นั่งรถสายไรกับบ้าน
เตย - ปอ.....
อั้ม - เดียวอั้มไปส่งนะ
เตย - ไม่เป็นไรเดียวกลับ กับ ออฟ
ผม - [ซวยกรูแล้ว]
อั้ม - [มองผมแบบฆ้อนๆ] อืม งั้นกับบ้านดีๆนะ
เตย - อืม..ไปละ

แล้วผมก็เดินไปรอรถที่ป้ายรถเมย์ ช่วงที่กำลังเดินหันไปมอง เห็นไออั้มมันชี้หน้ามันแล้วพูดไรสักอย่าง
ผมก็รู้ทันทีว่า พรุ่งนี้มันเอาผมแน่ แต่อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิดอะนะ

เดียวต่อ

10. N_eay (0)
Mail to N_eay

03-12-2005, 07:06:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รู้สึกว่านายจาเป็นคนเฉยๆมากเลยนะเนี่ย เปงไรป่าว? ::

Modified on: 03-12-2005, 07:14:09

11. bannOkmAn (0)
Mail to bannOkmAn

03-12-2005, 07:09:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาต่อเร็วๆหน่อย

12. Ruis (0)

03-12-2005, 07:59:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วผมกับ เตย ก็เดินมาที่ปายรถเมย์ รอรถได้สักแปปนึง สายที่เรากำลังจะไปก็มา

บ้านของผมจะถึงก่อนบ้านของ เตย 3-4 ป้าย แต่ผมอะนะ อยู่ที่ โรงเรียนไม่ค่อยได้คุย
เพราะติดไออั้ม เตย ถามผมว่า บ้านผมอยู่ไหน ลงป้ายไหน ผมก็บอกไปมากกว่า เตย 2 ป้ายรถเมย์ ที่ผมทำอย่างนั้นเพราะอยากจะไปส่ง เตย ด้วยละ
แต่ไม่กล้าบอกตรงๆเลยต้องบอกว่า เลยไปอีก2ป้ายรถเมย์ถัดจากบ้าน เตย
เตย ก็บอกผมว่างั้นก็ดีสินะ มีเพื่อนกับบ้านด้วยกันแล้ว [เตย พูดพร้อมกับหัวเราะ]
ตอนที่เทอหัวเราะทำให้ผมเหมอไปสักพัก มันช่างเป็นภาพอะไรที่หน้ารักมากในสายตาผม
สักพัก เตย ก็บอก ออฟ เป็นไรป่าว เหมอไรอยู่หรอพอผมรู้สึกตัวกับการจิตนการของผม ผมก็พูดไปว่า ป่าวๆไม่มีไรหรอก
เตย ก็ถามผมว่า ออฟ พกโทรสับมั้ย ผมก็บอกว่า อืม พกสิ ตอนนั้นผมใช้ 8250 ผมเลยถามไปว่า
ผม - ทำไมหรอ
เตย - อ๋อ ไม่มีไรหรอก เบอร์ ออฟ เบอร์ไรนะ
ผม - 0.......
เตย - เดียว เตย ยิงเข้าไปนะ
ผม - อืม...
เตย - ยิงไปละนั้นละเบอร์ เตย ไว้เดียวเตยโทรไปคุยด้วยนะ ต้องลงป้ายหน้าละ บ๊ายบาย
ผม - อืม บ๊ายบาย แล้วเจอกัน
เตย - แล้วเจอกัน

[ป้ายบ้านผมก็เลยมาแล้ว แล้วจะนั่งเลยไปอีก2ป้ายทำไมวะ]

ผม - เดียว เตย
เตย - มีไรหรอ
ผม - ยังไม่อยากกับบ้านอะ เดียวเราเดินไปส่งนะ
เตย - [ยิ้มๆ] อืมไปสิ

ผมก็เดินลงไปกับ เตย พอลงไปเสร็จ ผมก็ถาม เตย ว่า กินข้าวยัง เตย ก็บอก อืม หิ้วเหมือนกันหาไรกินกันก่อนมั้ย

ผม - เตย จะกินไรละ
เตย - อยากกินของหวาน
ผม - งั้นไปนั่งกินน้ำแข็งใส่กัน

ช่วงที่นั่งกินผมมีความสุขมากเลยในตอนนั้น ผมปล่อยตัวตามสบาย ไม่เหมือนอยู่ที่โรงเรียน
ต้องมาค่อยระวัง ไออั้ม และตอนนั้นทำให้ผมตัดสิ้นใจแล้วว่าคน คนนี้ นี่ละที่ผม จะขอดูแลเค้าตลอดไป

ง่วงแล้ว ถ้าไม่นอนจะเล่าต่อ

13. kikojung001 (0)

03-12-2005, 10:04:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นอนยังหว่า พึ่งถึงบ้านนี้ ก่าจะหาเจอ
14. kikojung001 (0)

03-12-2005, 20:57:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตืนมาเขียนต่อเร็ว

15. Yutthanagorn (0)
Mail to Yutthanagorn

03-12-2005, 21:16:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อืมๆๆๆๆ....ผมก็เคยมีเรื่องราวๆแบบนี้แหละ....ตรงกับชีวิตจืงนิดหน่อย
16. Ruis (0)

03-12-2005, 23:27:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมมีความเชื่ออยู่อย่างหนึ่งนะ ว่าการที่เราจะรักหรือชอบใครอะ บางครั้งเวลาอันสั้นก็ทำให้เรารู้ถึง
ใจกันละกันได้ ไม่จำเป็นต้องดูใจกันไปถึง10ปีหรอก แค่เราพูดคุยกัน ถูกคอกัน เข้ากันได้ทุกอย่างผมก็ว่า OK แล้วนะ

นี่ก็คือสิ่งที่ผมเชื่อมาตลอด หลังจากที่เรากินน้ำแข็งใส กันเสร็จ ผมก็เดินดู ดอกไม้ในหมู่บ้านของ เตย
สักพักหนึง แล้วเราก็ไปนั่งเล่นกันที่ สวนดอกไม้ของหมู่บ้าน เวลาตอนเย็น ชั่งเป็นอะไรที่โรแมนติก มาก
ผมจะไม่มีวันลืมวันนี้ วันที่ผมมีความสุขมาก วันหนึ่ง

http://www.ethaimusic.com/lyrics/104.htm <<[ฟังเพลงเอาบรรยากาศไปด้วยแล้วอ่านจะสนุก]

ผม - เตยๆ หลับหรอ [นั่งพิงผมแล้วหลับสงสัยเล่นกันแล้วเพลียอะ] แล้วผมก็หัวเราะ
เตย - ออฟ กี่โมงแล้วเนี่ย
ผม - 5โมงเย็นกว่าๆแล้ว กลับเถอะ เดียว ออฟ เดินไปส่ง
เตย - อืม...ปะ

เรา2คนก็เดินไปคุยไปกำลังเพลินๆ อยู่ดีๆ เตย ก็หยุดแล้วพูดว่า

เตย - ออฟ
ผม - ฮะ
เตย - เดินเลยบ้าน เตย แล้ว
ผม - [อ่าวเวง] นี่บ้าน เตย หรอ
เตย - อืม..
ผม - [เวลากำลังมีความสุข เวลามันจะสั้นทุกที] งั้น ออฟ ส่ง เตย แค่นี้นะ
เตย - จ้า บ๊ายบาย กลับบ้านดีๆนะ ถึงบ้านแล้วโทรมาหา เตย มั่งนะ
ผม - เดียวถึงบ้านแล้วจะโทรหา บ๊ายบาย

เดียวต่อ พึ่งตื่น นอนแล้วตื่น นอนแล้วตื่นวันนี้เป็นไรนะ

::

Modified on: 04-12-2005, 02:18:27

17. Ruis (0)

04-12-2005, 00:30:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอผมส่ง เตย กับบ้าน ผมก็กับของผมเหมือนกัน พอมาถึงบ้านก็หาวิธี สยบความกลัวที่จะต้องเกิดพรุ่งนี้
แต่คิดไปก็เท่านั้น โทรสับหา เตย ดีกว่า

ผม - ฮัลโหลเทส
เตย - ออฟ หรอ
ผม - อืม...ทำไรอยู่
เตย - กำลังนั่งคิดถึงคนบางคน..ว่าเมือไรจะโทรมา
ผม - [ผมหัวเราะ พร้อมกับพูดว่า] จิงป่าว ก็โทรมาหาแล้วนี่ไง หายคิดถึงยัง
เตย - แวะ!!
ผม - ทำไรอยู่ ถามจิงๆ
เตย - ป่าวนะ แค่นั่งฟังเพลง ไม่มีไรทำอะ
ผม - อืม แล้วพรุ่งนี้จะไปโรงเรียนกี่โมง
เตย - ก็ตื่นคงจะ ตี5กว่าๆ เพราะกว่าจะ อาบน้ำ แต่งตัว อีก
ผม - งั้น เดียวพรุ่งนี้เราไปรับนะ ไปด้วยกัน
เตย - ออฟ จะติ่นทันหรอ
ผม - หรอ แล้วใครกันนะมาวันแรกก็มาสาย สะแล้ว
เตย - ไม่ต้องมาย้อนเลย แล้วพรุ่งนี้จะมารับกี่โมง
ผม - ก็เดียวไปรอหน้าบ้านตอน ตี5 ครึ่งแล้วกันนะ
เตย - อืม..ได้
ผม - งั้นไว้แค่นี้นะ แล้วพรุ่งนี้เจอกัน
เตย - จ้า สวัสดีจ้า
ผม - สวัสดีครับ

ผมไม่รู้เพราะอะไรนะ แค่เพียงวันแรกผมกับ เตย ยังสนิทกันขนาดนี้ เป็นเพราะอะไรนะ
ที่ทำให้เราสองคนสนิทกัน ทั้งๆที่พึ่งเคยเจอกันวันเดียว หรือเพราะว่าอาจะเป็นโชคชตาของเรากันละมั่ง

เดียวต่อ

18. dsfsdfawd
    04-12-2005, 01:21:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด ขุดขุดขุด
19. Ruis (0)

04-12-2005, 01:28:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อาจจะช้าไปหน่อยนะ หลังจาก ตี2 คงจะพิมได้เรื่อยๆตอนนี้ทำงานแปป
20. Ruis (0)

04-12-2005, 02:13:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เช้าของวันที่ 2 ของการเปิดเรียน

นาฬิกาปลุก ดังตอนตี4 ครึ่ง ผมสดุ้งตื่น รีบอาบน้ำแต่งตัวอย่างเร็ว เพือจะไปรอรับ เตย
ผมไปถึงบ้าน เตย ตอนตี 5 ครึ่งพอดี ยืนรออยู่หน้าบ้าน ไม่กล้าที่จะกดกลิ่งเรียก
ยืนรอได้ไม่นาน เตย ก็เดิน ออกมา [วันนี้ผมขี่มอเตอร์ไซร์ มานะ] เตย เดินมาหาผมพร้อมถามว่า
เตย - ยืนรอนานยังเนี่ย
ผม - พึ่งมาถึงตะกี้เอง ไปเลยมั้ย
เตย - อืม.ไปเลยสิ วันนี้ขี่มอเตอร์ไซร์ หรอ
ผม - อืม

พอยืนคุยกันได้สักพัก ผมก็สตาร์รถ แล้วเรา2คนก็เริ่มเดินทาง จากบ้าน เตย ไปโรงเรียน
เรา2คนถึงโรงเรียนตอน 6โมงหน่อยๆ พอจอดรถเสร็จปุ๊บ ผมก็ถามว่า
ผม - เตย หิ้วข้าวมั้ย
เตย - อืม ยังไม่ได้กินตั้งแต่เมื่อคืนเลย
ผม - แล้วทำไมไม่กินอะ
เตย - [พูดแบบน่ารักๆ] เดียวอ้วน
ผม - [ผมหัวเราะ] งี้นไปกินกันปะ

แล้วผมกับเตยก็เดินไปร้านก๋วยเตียวหน้าโรงเรียน ขอฟันธงคับ ก๋วยเตียวร้านนี้อร่อยมาก
พอสั่งได้ ยังไม่ทันได้กิน [กำลังปรุง] เตย เป็นคนชอบรสเปรี๋ยว จากที่สงเกตุ ใส่น้ำตาลพอดี พริกน้อย เน้น น้ำส้ม
กับมาต่อ ยังไม่ทันได้กิน ตอนที่กำลังปรุง ไออั้มดันเดินมาอีก มันเดินมากับเพือนมันคับ
ชุดเดิม มีมันรวมเพื่อนมันอีก4 มันเดินเข้ามาคับ แล้วถาม เตย ....
ไออั้ม - เตยมานานยัง
เตย - สักพักแล้ว
ไออั้ม - เราพึ่งมาตะกี้
เตย - หรอ อืม
ไออั้ม - อั้มนั่งกินด้วยคนนะ
เตย - เอาสิ
แล้วเพื่อนมันอีก 4 คนแยกไปนั่งอีกโต๊ะ ส่วน ผมก็ต้องนั้นกิน โต๊ะเดียวกับมัน

http://www.ethaimusic.com/lyrics3/489.htm <<[ฟังเพลงไปอ่านไปจะได้บรรกาศ]

พวกคุณเคยเป็นมั้ยคับต้องมานั่งกินข้าวโต๊ะเดียวกับคนที่มาจีบคนที่เราแอบรัก
มันทรมานมากนะ บอกให้ แบบว่านั่งไปกินไปต้องมาทนฟังวาจาคำหวานที่มันปล่อยใส่คนที่เรารักอะ
คิดแล้วยัง แว๊ะ!!!ไม่หาย ไออั้มมันก็ชวน เตย คุยเรื่องโน้นเรืองนี้ไรของมันก็ไม่รู้
ตอนนี้ผมเป็นใบ้ไปเลย ไออั้มมันเป็นคนที่คิดว่าตัวเองดูดี แบบว่ามั่นใจเกินร้อยในหน้าตามันอะ
มันคงจะคิดว่ายังไง เตย เค้าจะมาคบกับผมได้ยังไง เพราะผมมัน เฉื่อยๆ

เดียวต่อ

Modified on: 04-12-2005, 02:22:57

21. kikojung001 (0)

04-12-2005, 02:20:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาอ่านต่อแว้วจ้า

ถ้าเปงผมนะ ไม่ยอมหรอกเรียกเพือนแถวบ้านตืบมันแย้ว

22. Ruis (0)

04-12-2005, 02:41:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมกินได้ยังไม่ถึงครึ่งจาน ตามเคย ผมก็บอกเตยไปว่า

ผม - เตย เดียวเราไปก่อนนะ เราอิ่มแล้ว
เตย - รีบไปไหนอะ ออฟ ไม่รอเลยหรอ
ผม - [กัดฟันพูดแล้วยิ้มๆ] ไม่ยากรบกวนอะ เดียวเราไปรอบนห้องดีกว่า
เตย - คิดมาก ก็เพื่อนกันทั้งนั้น
ผม - ยิ้ม พร้อมกับพูดว่า ไปก่อนนะ

ผมเดินจากมาด้วยความเศร้า แต่ก็ทำไรไม่ได้ พอเดินขึ้นมาถึงบนห้อง
ผมก็ได้รู้จักเพื่อนในห้องคนหนึ่ง มันชื่อ ปุ๊ ขอบอกประวัติ ปุ๊ ก่อนนะ

ปุ๊ เป็นคนบ้านอยู่ไกลจากโรงเรียนมาก ต้องตื่น ตี3-เกือบตี4ทุกวัน แถวบ้าน ปุ๊ ปุ๊ มาเรียนคนเดียว เพราะไม่มีใครบ้า ตาม ปุ๊ มาเรียนหรอก
[ใครตามมาก็บ้าแล้วตื่นตี3เกือบตี4ทุกวัน] ปุ๊ เป็นคน อัธยาศัย ดี เรียนใช้ได้
แต่ไม่รู้ทำไม มันถึงอยากเป็นเพื่อนกับผม มันอยู่ดีๆ ก็เดินมานั่งคุยแล้วขอเป็นเพื่อน
ตอนแรกผมก็ยัง งงๆ แต่เอาน่า เราก็มาเรียนคนเดียว มีเพื่อนอย่าง ปุ๊ ก็ถือว่าเราโชคดี

เข้าเรื่อง ช่วงที่ผมกำลัง คุยเล่นกับ ปุ๊ เหมือนเพื่อนที่ได้รู้จักกันมานาน ทั้งๆที่พึ่งรู้จักกันเอง

http://www.ethaimusic.com/lyrics3/447.htm <<[อ่านไปฟังไปเพื่อบรรยากาศ]

เตย กับ อั้ม มันก็เดินเข้ามา แต่คราวนี้ ไออั้มมันไม่เดินไปโต๊ะมันคับ มันเดินดิ่งมาโต๊ะผมเลย
พอ เตย ได้นั่งสักพัก ไออั้มมัก็บอกผมว่า

ไออั้ม - นาย นายช่วยแรกที่กับเราเลยได้ปะ นายไปนั่งโต๊ะเรา แล้วเราจะมานั่งโต๊ะนาย
ผม - [ไอปีศาจ ต่อหน้า เตย เรียกนาย รับหลังมรึงกรู สัด] ได้สิ

แต่ผมไม่ได้ไปนั่งโต๊ะมันนะ ผมย้ายไปนั่งกับ ปุ๊ เพื่อนที่พึ่งรู้จักกันใหม่
ปุ๊ ถามผมว่า

ปุ๊ - ออฟ ทำไมนายมานั่งตรงนี้อะ ที่นายอยู่ตรงนั้นไม่ใช่หรอ
ผม - อ๋อ..ก็อยากมานั่งกับ นายอะ ไม่ได้หรอ

ปุ๊ เป็นคนขี้สงสัย ปุ๊ถามผมว่า เพราะไอคนนั้นมันไล่มาอะดิ ใช่มะ ไม่เป็นนายจะนั่งนี่เป็นที่ประจำเลยก็ได้ ผมอึ้งคับ
เพื่อนที่พึ่งรู้จักกันไม่ถึงชัวโมงแต่กับเหมือนรู้เรื่องผมเป็นอย่างดี ที่เคยได้ยินมา คือเพื่อนแท้ สวนมากจะหายาก
แต่สำหรับผมไม่เชื่อคับ ปุ๊ ในสำหรับผมคือเพื่อนแท้ สำหรับผมคับในตอนนี้

เดียวต่อ

Modified on: 04-12-2005, 02:47:54

23. SiTTiThEp[เสี่ยวแดรก!?] (0)
Mail to SiTTiThEp[เสี่ยวแดรก!?]

04-12-2005, 03:06:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สนุกดี มาต่อไวๆน่ะ รออ่านอยู่ อิอิ
24. Ruis (0)

04-12-2005, 03:08:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หมดคาบแรก อาจารย์เดินออก ผมก็กล้มหน้าเหมือนกับนอนรออาจารย์ คาบต่อไป
เตย เดินมาหาผมที่โต๊ะ พร้อมกับถามผมว่า

เตย - ออฟ ไม่สบายหรอ
ผม - ป่าว ง่วง หน่อยๆ
เตย - วันนี้คงตื่นเช้าไปอะสิ
ไอ ปุ๊ รู้งานคับ มันลุกให้ เตย นั่ง
ผม - ไม่หรอก เรามันเป็นอย่างงี้ตั้งแต่สมัยเรียน มัธยมแล้ว
เตย - หัวเราะ พร้อมกับพูดว่า ทำไมไปแลกที่กับอั้มทำไมอะ อยากคุยด้วย ก็ไม่ได้คุย นั่งห่างกันขนาดนี้จะคุยยังไงอะ
ผม - [พูดเหมือนประชดหน่อยๆ] เตย มี อั้มคุยด้วยอยู่แล้วนิ เห็นคุยกันสนุกจะตาย คุยกับเราไม่สนุกหรอกมั่ง
เตย - คุยสนุกไรกันละ
ผม - ทำไมอะ
เตย - ก็ชอบคุยว่า ตัวเองอยู่ โรงเรียนเก่า ชอบไปตีกับคนนู้คนนี้ เตย เบื่ออะ
ผม - [ไออั้ม ถึงจะหน้าตาดีแต่ก็เป็นที่หน้าเบื่อของคนอื่น ดีใจ] หรอ..
เตย - ออฟ กับไปนั่งที่นะ
ผม - กับไปได้ไงละ แลกที่กับเค้าไปแล้ว
เตย - ถ้า ออฟ ไม่กลับงั้น เตย จะมานั่งตรงนี้แล้วกัน

แล้ว เตย ก็ใช้ ความหน้ารัก+พูดหวานๆหน่อย พูดกับไอ ปุ๊ ว่า นายๆ แลกที่เรียนกัน วันหนึ่งนะ

ผม - [เอาแล้วสิ ไอ ปุ๊ ซวยแล้วดิ] พูดไม่ออก.....
ปุ๊ - ไม่ดีมั่ง
เตย - นะๆขอวันหนึ่งนะ

ปุ๊ ไม่กล้าปฏิเสธคับ ก็เป็นใคร ใครจะกล้าละ ดาวของห้องมาขอแลกที แต่ก็สงสารไอ ปุ๊ มันเนอะ

พอ ไอ ปุ๊ เดินไปนั่งกับ ไออั้ม ไออั้มมันแค้นใหญ่เลยคับแต่ทำไรไม่ได้ มันลุกขึ้นมาหาเตย...

ไออั้ม - เตยมานั่งนี่ทำไมอะ ไม่ไปนั่งต้องนู้นอะ
ผม - คิดนะ [ไอทุเรศผู้หญิงเค้าลำคาณยังไม่รู้ตัว]
เตย - อ๋อ ไม่ละอั้ม วันนี้จะนั่งตรงนี้ ว่ามีไรจะถาม ออฟ หน่อยอะ มีเรื่องบางอย่างไม่เข้าใจ เนอะ ออฟ เนอะ
ผม - [ซวยแล้วกรู] อืมๆๆ...
ไออั้ม - มีเรื่องไรไม่เข้าใจ ถามอั้มก็ได้นิ ไม่เห็นต้องมาถาม ไอเฉื่อยนี่เลย
เตย - อั้ม ว่าใคร เฉื่อย
ไออั้ม - ก็ว่ามันดิ จะว่าใคร ก็มีมันนี่ละที่ชอบทำตัว เฉื่อยๆ
ผม - คิดนะ [เฉือยแล้วไมกรูอะสัด]
เตย - เอาเป็นว่า เตย จะนั่งตรงนี้อะ ได้มั้ย
ไออั้ม - มันเงียบ พร้อมกับทำหน้าโมโหเหมือนว่าผมไปฆ่าครอบครัวมันไว้ แล้วมันก็เดินกลับไป...

เดียวมาต่อ

Modified on: 04-12-2005, 03:23:07

25. Ruis (0)

04-12-2005, 03:11:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีคนอ่านมั้ยหว่า ::

Modified on: 04-12-2005, 03:23:37

26. SiTTiThEp[เสี่ยวแดรก!?] (0)
Mail to SiTTiThEp[เสี่ยวแดรก!?]

04-12-2005, 03:25:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีดิ ต่อ เลยครับๆๆๆ
27. Aom_z (0)
Mail to Aom_z

04-12-2005, 03:35:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของเราอ่านตั้ง แต่มะวานแล้ว ค่ะ วันนี้ เลย มาอ่าน อีก อ่ะจ๊ะ ต่อน้า เรากำลังอ่าน มะวาน เรากลับ เข้าหอ ตั้ง 7โมงเช้า อ่ะ
28. Squnll
    04-12-2005, 03:45:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รออยุ่นะฮะ
29. job
    04-12-2005, 03:48:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คนโพสหลับเหรอครับต่อๆกำลังอ่านอยู่
30. Ruis (0)

04-12-2005, 03:48:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอมันเดินไป ผมก็เห็น ลางร้ายที่มันจะเริ่มเข้ามาหาผมเข้าแล้ว.......

เตย หันหน้ามายิ้ม เหมือนว่าโล่งใจที่ออกห่างไออั้มได้แล้ว แต่ผมนี่สิยิ้มไม่ออกแล้ว
อาจารย์เข้ามา แต่ไม่สอนเพราะเป็นวันที่2อาจรย์บอกว่าบางคนอาจจะเตรียมตัวมาไม่พร้อม
คุยกันได้ นอนได้ แต่อย่าเสียงดัง เตย ก็ถามผมว่า

เตย - เป็นไร ออฟ วันนี้ไม่เห็นสดชื่นเลย
ผม - ป่าวนิ [พร้อมกับฝืนยิ้ม]
เตย - วันนี้ เราไปกินข้าวด้วยกันนะ
ผม - อืม..ได้สิ

แล้วผมก็แอบเหลือบตาไปมอง ไออั้ม เห็นมันคุยไรกับไอ ปุ๊ สักอย่างเนี่ยละแต่ไม่รู้ว่าคุยไรกัน

เตย - ออฟ เหมอ อะไรอยู่อะ
ผม - ป่าวๆ ไม่มีไร
ผม - ถามจิง เตย เตย คิดกับ อั้มยังไงหรอ
เตย - เฉยๆนะ ออฟ ก็คุยด้วยก็คุยอะ
ผม - [ผมรู้สึกปลื้มในใจ] แล้วยังไม่มีคนมาจีบเลยหรอ
เตย - ยังหรอก ยังไม่มี [พร้อมเหมือนจะอายๆ]
ผม - ไม่เชื่อหรอกก็ เตย สวยออกขนาดนี้ใครมั่งจะไม่อยากจีบ นั้นไงขนาด อั้ม ยังชอบ เตย เลย
เตย - แต่เตย ไม่ได้ชอบอั้ม แบบอย่างที่ ออฟ คิดสะหน่อย
ผม - แล้ว เตย มีคนที่ชอบยังละ [แอบถาม]
เตย - มีแล้ว ก็ว่า กำลังดูๆอยู่
ผม - [หน้าเศร้า] หรอ เค้าคงเป็นคนที่ดีมากสิเนอะ
เตย - เตยก็ว่าอย่างงั้นนะ
ผม - เตยชอบเค้าที่ตรงไหนอะ
เตย - ไม่รู้สิ รู้จักเค้าได้ไม่นาน แต่ไม่รู้ทำไม เวลาอยู่กับเค้าแล้วรู้สึกว่า เตย มีความสุขมาก มากจน เตย ก็บอกไม่ถูก
ผม - [ถามแบบเศร้าๆ] แล้วเค้ารู้มั้ยว่า เตย ชอบเค้าอะ
เตย - เตยว่าเค้าไม่รู้นะ เค้าตอนนี้อาจจะคิดว่า เตย เป็นเพื่อนที่ดีสำหรับเค้าก็ได้
ผม - หรอ...อืม..ชั่งมันเถอะ

แล้วสักพัก ไอ ปุ๊ มันก็ลุกเดินมากระซิบผมว่า

ปุ๊ - ออฟ ไออั้มมันบอกว่า พักเที่ยง ให้นายอย่าพึ่งลงไปกินข้าวมันขอคุยไรหน่อย
ผม - อืม... [แบบว่าเตรึยมใจ]
ปุ๊ - ออฟ เราว่า นายอย่าไปฟังมันเลย พอพักนายรีบเดินตามอาจารย์ไปเลยมันไม่กล้าทำไรหรอก
ผม - ปุ๊ แล้วนายคิดว่าเราจะ หลบมันได้นานเท่าไหนละ สักวันมันก็หาทางดักเราได้อยู่ดี
ปุ๊ - ปุ๊ แต๊ะไหล่ผมพร้อมกับพูดว่า งั้นขอให้โขคดีเพื่อน
ผม - [มันพูดเหมือนกับผมจะโดนฆ่า] อืมๆๆ...
เตย - คุยไรกันอะ
ผม - ป่าว ไม่มีไร

แล้วไอ ปุ๊ ก็เดินกับไปนั่งที

เดียวมาต่อ

31. J.PLoyd (0)
Mail to J.PLoyd

04-12-2005, 03:52:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลงเรื่อยๆๆนะค่ะ อ่านอยุ๋อ่ะ

[1] [2] [3] ...[41] [42] [43] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: