---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 11:24 ของวันที่ 20/12/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 2/4)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] หน้าถัดไป >
•-::=BodySlam=::-• วงดนตรีอันดับ 1 ของเมืองไทย
32. salemega (0)
Mail to salemega

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    11-09-2005, 10:32:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอค้านครับ ดนตรีบอดี้แสลม ณ ปัจจุบันมันตายไปแล้ว

http://www.pramool.com:443/webboard/view.php3?katoo=r887004

33. Plangman รักนะ เบเบ้ (0)
Mail to Plangman รักนะ เบเบ้

11-09-2005, 10:32:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แต่ 500 คนเองเนี่ยนะครับ แล้วแค่ตู้คาราโอเกะ หรองับ มันวัดคนทั้งประเทสไม่ได้หรอกนะครับ ผมว่า วงที่น่าจะได้มากที่สุด น่าจะ คาราบาว เพราะทั้งประเทศ วงที่คนชอบเยอะสุดน่าจะเปง คาราบาว ครับ
34. -= P u n C h z =- (0)
Mail to -= P u n C h z =-

11-09-2005, 10:43:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อื่มใช่ คาราบาว . . .
ขอค้านเลย 500คนใครๆก็เชื่อยาก

35. Plangman รักนะ เบเบ้ (0)
Mail to Plangman รักนะ เบเบ้

11-09-2005, 10:45:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดูจากปัจจุบันนะครับ เพลงของ คาราบาว ไม่ว่าแต่งมานานขนาดไหนแต่ปัจจุบันก็ยังมีคนชื่นชอบนะครับ เพลงเขายังฮิตอยู่แม้ในปัจจุบันซึ่ง อีก10 ปีข้างหน้าผมก็ยังคิดว่าคาราบาว ยังมีคนร้องอยู่งับ
36. อิ อิ
(Non member)
    11-09-2005, 10:55:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
www.sexy222.com
37. !!~Alone`Only~!! (0)
Mail to !!~Alone`Only~!!

11-09-2005, 10:59:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คาราบาว
Loso <--หมายถึงทั้งวงนะไม่ได้หมายถึงที่ เสก มันแยกมาทำคนเดียว

คิดว่านี่แหละ เปนวงที่ถึงจะผ่านไปหลายปีก็ยังมีคนร้องเพลงของพวกเขากันอยู่ หรือพอวลา เวลาอินโท ของเพลงขึ้นมันก็จะมีคนบอก ว่าโดนหว่ะ
พวกนี้แหละแสดงให้เห็นว่าถึงเวลามันเปลียนผ่านไป แต่ก็ไม่ทำให้เพลงของพวกเขาหายไปตามเวลา

38. ต้น-สาวกBodySlam
    11-09-2005, 11:06:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราชอบมาก บอดี้สแลมขวัณใจตลอดกาล เราชอบตั้งแต่ยังเป็นวงละอ่อนอยู่เลย *ถ้าฉันจะรักถ้าฉันจะฝากใจ* เพราะมากๆ
39. `•[D]rugie•V.2`• (46)
5-14

Mail to `•[D]rugie•V.2`•

11-09-2005, 11:06:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คาราบาวก็วงหนึ่งที่เปิดคอนเสิร์ตได้มันส์โดยเฉพาะ บัวลอย 5 5 5 5

40. `•[D]rugie•V.2`• (46)
5-14

Mail to `•[D]rugie•V.2`•

11-09-2005, 11:08:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เด๋วผมทำโพลหน้าเวปแล้วผมจะมาบอกอีกทีแล้วกันคับ

ขอทำงานก่อนแปปน้า

41. parkhin_nos (0)
Mail to parkhin_nos

11-09-2005, 11:10:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผิดครับ !!!!!! วงที่เหนือกว่า bodyslam มีครับคนที่ไปตู้คาราโอแก่ะ

นั่นเขาไปสำรวจเพลงเก่าๆของ bodyslam ว่ามีเพลงไรบ้างผมก็อีกคนนึง

ที่ชอบแหล่ะ ผมก็หาเพลงเก่าๆฟัง แต่พอมาเจอวงนี้ ผมชอบที่สุดแล้ว 1ในใจ

Rock Hardcore Ebola Ebola Ebola Ebola Ebola

Ebola Ebola Ebola Ebola Ebola Ebola Ebola

หนึ่งในดวงใจ Hardcore EBOLA!!!!!!!!!!!

42. ` s i | t E s ~ (0)
Mail to ` s i | t E s ~

11-09-2005, 11:12:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดด ชอบบอดี้แสลมมากคับ
43. แดง ไบเล่
    11-09-2005, 11:14:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ที่นายพูดมาตอนแรกว่า bodyslamอ่ะ เนื้อหาเพลงและฝีมือดี ก้อจิงแต่ถ้าเอาไปเปรียบกลับระดับประเทศคงไม่ใช่ที่1น่ะ เพราะฝีมือและแนวดนตรีดูแล้ว big ass กะ silly fool แน่น กว่า เทียบได้เรยว่า body slam ยังรุ่นน้องอยู๋ แหละให้ที่คนร้องคาราโอแกะเยอะเพราะเพลงของbody slam อาจจะยังใหม่แหละเพราะอยู๋
44. Pa
    11-09-2005, 11:54:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก็Bisass มันโปรดิ้วหใbody ไง
45. dark cat
    11-09-2005, 12:47:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมไม่เกี่ยงว่าBody Slamจะอยู่อับดับที่เท่าไหร่แต่สำหรับผมคือวงดนตรีร็อคที่ผมชอบที่สุดครับ
46. P!XIES มัณฑเลย์ (0)
Mail to P!XIES มัณฑเลย์

11-09-2005, 18:19:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ชอบ วง xyz อ่ะ

สบายดีรึเปล่า?

47. pudding[chaos] (0)
Mail to pudding[chaos]

11-09-2005, 18:46:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
EBOLA !!!!!!!!!!!!!!

แต่นักร้องไทยเราเปี่ยนวงชอบบ่อยอ่า

แต่ตอนนี้รุสึกจะชอบอีโบล่านานทำลายสถิติแระ เหอๆๆ = =^

บอดี้ก้ะเจ๋งน้า ม่ะได้ว่า

แต่ถ้าเปนม่ะก่อน เภา น่าร๊ากที่ซู๊ดดดด

อ่ะเหอๆๆๆ ><!!~

rep.1 ปีหน้าเจอกาน,,,ฮอตเวฟ !!~

48. Chester02 (0)
Mail to Chester02

11-09-2005, 18:50:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อย่าหาว่าขวางโลกเลยนะ Body Slamชุดเนี้ย เลียนแบบเพง
คนอื่นเค้ามาทั้งนั้นอะครับ อย่างเพงคนที่ถุกรัก Riffกีต้าท่อนแรกๆ
ก้อเลียนแบบเพงMinerva ของ Deftones อ่า
อันดับ1ของประเทศไทย เรื่องฝีมือหรือไรพวกนี้ เราว่า
Dezember แน่นอน Progressive Death Meatlเมืองไทย

49. perfectztorm (0)
Mail to perfectztorm

11-09-2005, 18:51:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อืมม ครับๆ
50. perfectztorm (0)
Mail to perfectztorm

11-09-2005, 18:54:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มันไม่ใช่แค่ก๊อบ deftones หรือ radiohead หรืออะไรแค่นั้นหรอก
เพื่อนผมก็บอกว่าก๊อบ funeral for a friend กับthe used มาด้วย ซึ่งมันจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ เพราะผมไม่เคยได้ฟังบอดี้แสลมเหมือนกัน

51. pudding[chaos] (0)
Mail to pudding[chaos]

11-09-2005, 18:57:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ้ะๆ dezember ก้ะชอบ

เออ มี paradox ด้วยอ่ะ ชอบ

เอ่ยย ชอบไปทั่ว - -^

52. Chester02 (0)
Mail to Chester02

11-09-2005, 19:02:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Funeral for a friend ชื่อวงโหดดีครับ- -
53. Levi's straussco. (0)
Mail to Levi's straussco.

11-09-2005, 19:06:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
D2B คับ55555555+
54. Kurt Cobain
    11-09-2005, 19:10:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มันไปก็อบเค้ามาไม่ใช่หรอ เห็นคนเคยลง

แต่มันก็จริงนะ อ้างอิงได้

Artist-Track

FFAF - Your Reolution is Joke
Story Of The Year - Until The Day I Die

ผมว่า "งั้นๆ" แหละ

55. pistola (0)
Mail to pistola

11-09-2005, 19:12:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาอะไรมาวัดคับว่า Bodyslam เป็น วงดนตรีอันดับ1ของเมืองไทย?

ยอดขาย?
สำรวจจากคนฟัง?

มันยากนะคับในการที่จะเอามันวัดว่าวงไหนเป็นอันดับหนึ่งของไทย

ถ้าอันดับหนึ่งในของแต่ละ"แนว" แบบนี้จะดูดีกว่านะคับ

แต่ละคนเค้าก็มีเอกลักษร์แตกต่างกันไป มันเอามาเทียบกันไม่ได้หรอกคับ

ยกตัวอย่าง มือกีต้าร์ คนปัจจุบัน ฝีมือเทียบเท่ากับ พี่ป๊อบ แห่งThe Sun ได้มั้ย ถ้าในแง่ของความสามารถน่ะ เทียบกันไม่ติดเลยนะคับ

แต่ว่า แต่ละคน ก็ต่างมีสไตล์การเล่นของตัวเอง

ผมถึงได้บอกไงว่ามันเทียบกันไม่ได้ แล้วความชอบของผู้ฟังมันก็แตกต่างกัน

บางคนก็บอกว่าแคลชมั่ง
บางคนก็บอกว่า แมดแพคอิท
บางคนก็บอกว่า อีโบล่า

อย่าไปจัดอันดับแบบนั้นเลยคับ เราเอาเวลามาคุยและแลกเปลี่ยนทรรศนะกันเฉยๆดีกว่าคับ

56. Kurt Cobain
    11-09-2005, 19:13:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดนตรีก็ก็อบ

The Used

I Caught Fire

Taste Of Ink

Emo อะเจ๋งๆต้อง

The Used
Thursday
My Chemical Romance
Matchbook Romance
FFAF
Story Of The Year
AFI
Finch

ไม่ใช่ "บอดี้"

ปล.ยังไม่หมดนะ Emo เจ๋งๆ มีเยอะ แต่คนรู้จักน้อยเช่น The Startong Lines

57. Pvteam (0)

Mail to Pvteam

11-09-2005, 19:16:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ชอบบอดี้สแลม ตอนที่มี 3 คนอะนะ

ปลายทาง ย้ำ จันทร์ยังเต็มดวง ให้รักคุ้มครอง ภาพลวงตา หลังฝน นาทีสุดท้าย งมงาย

ชอบมากๆ อะ

ส่วนตัวชอบมือกลองอะ (ชัช) อยากตีกลองแบบเขาให้ได้อะ

*ประกาศ*

Big Body Concert จัดที่ Impact Arena เมืองทองธานี ในวันที่ 9 ตุลาคมนี้ นะจ๊ะ บัตรขายในวันที่ 17 กันยายน (วันเสาร์) ที่บูธ Thai Ticket Master ทุกสาขา จ้า....

* บอดี้สแลมจงเจริญ *

58. Blampardz (0)
Mail to Blampardz

11-09-2005, 19:18:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เด็ก INDY

MPD บ้านพ่อง มืงดิ่ MPI เว้ยย

กุ ไม่ชอบนะ ไม่รุ้ แร้ว มืง เสรือก ทัมเปน indy เนี่ย

กุเบื่อเดกแถวบ้านกุมากเรย กุ indy เพาะกุ แนว

ถุ้ยยยยย สัด มืงเข้าจัยความหมาย คําว่า indy ป่ะ

แร้ว MPI อ่ะ วงจังหวัด กุ เว้ยย อันเน้ ภูมิจัย

59. pistola (0)
Mail to pistola

11-09-2005, 19:21:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Rep.56

ขาด Deftones ไปนะคับ แหะ แหะ

ผมไม่ค่อยชอบEmoเท่าไหร่แต่ก็พอรู้

แล้วผมว่า The Used ไม่ใช่Emoนะฮะ

60. Darth_annie (0)
Mail to Darth_annie

11-09-2005, 19:26:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก้อชอบ บอดี้สแลมคับ เล่น เบส เหมือนกัน มือเบสที่ชอบคือ พี่สุ่ม วง Clash คับ ยังไง ฮอท เวฟครั้งหน้า เจอกันครับ

~วง แมงมุม

61. Kurt Cobain
    11-09-2005, 19:27:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
The Used มี Genre เป็น Emo ครับ . . . .

แต่ไม่ใช่ Genre แขนงหลัก

62. ShiitzNo7 (0)
Mail to ShiitzNo7

11-09-2005, 19:31:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก็เล่นเบสนะ

คิดว่าตอนนี้ บอดี้สแลม มาแรงจริงๆ

แต่ถ้าจะถามว่า เป็นที่หนึ่งของประเทศหรือเปล่า

ถ้าด้านฝีมือ ผมตอบว่า ไม่ แน่นอน

อย่างเช่นเบส ผมว่าจากที่ดูในเพลงเนี่ย ก็ไม่ค่อยยากเท่าไรหรอก คิดว่ามีคนเก่งกว่านี้อีกหลายคน (อาจารย์ผมก็คนนึงล่ะ - - แต่เฮียเค้าไม่ค่อยสนใจตั้งวงเท่าไร)

แต่กลองนี่ยอมรับครับ เก่งใช้ได้ๆ

อ้อ อีกอย่าง พวก chord progression ต่างๆ นี่ก็เดิมๆทั้งนั้น ฟังแล้วเดาได้เลย แต่ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไร เพราะเขาทำมาขายคนฟังส่วนใหญ่นี่นะ

63. Pillows (0)
Mail to Pillows

11-09-2005, 19:36:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตลกดีครับ
ต่างคนต่างเหยียบจนจมดินแล้วยกย่องวงที่ตัวเองชอบขึ้นมาซะงั้น

เพลงมันไม่ได้ทำกันง่ายๆนะครับ แต่ถ้าคุณมองในมุมมองของคนธรรมดา ผมก้อไม่ได้ว่าอะไร

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: