---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 13:55 ของวันที่ 19/04/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
สอนการดูอดีตชาติอนาคตชาติในแบบวิธีของผม100%
0. Lasphena (0)
Mail to Lasphena

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    03-06-2005, 19:29:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเชื่อว่าวิธีของผมนั้นไม่เหมือนใครและทำนายถูกต้อง 100% โดยตัวคุณเอง วิธีการที่ผมเอ่ยถึงนี้คุณจะเข้าใจโดยตัวคุณเอง คนอื่นไม่สามารถบอกคุณได้

ก่อนอื่นเลยคุณต้องนั่งท่าสมาธิโดยขาขวาทับขาซ้าย
มือความทับมือซ้ายวางบนหน้าตัก หลังตรงแบบสบายๆ(ช่วงที่ทำแรกๆอาจขาชาไปบ้าง)

จะหลับตาหรือไม่หลับตาก็ได้ ไม่ต้องเกร็ง ทำใจให้เป็นกลางไม่ดีไม่ชั่ว ไม่ชอบ ไม่เกลียด

และสุดท้าย ภาวนาในใจว่าพุธโธๆไปเรื่อยๆ หรือกำหนดลมหายใจ เข้าพุธ ออกโธ สบายๆอย่าเกร็ง อย่าอยาก
ถ้าไม่ถนัดอาจใช้วิธีนึกว่าเราเห็นสีขาว ก็ให้เห็นสีขาวให้หมด ไปเรื่อยๆ อย่าให้พลั้งสติ

สติคือตัวรู้ไม่มีสติจะรู้ได้อย่างไร
ทำไปเรื่อยๆจนมีสติดี รู้ตัวตลอดว่าทำอะไรอยู่
รู้ว่าเข้ายาว ออกยาว เข้าสั้น ออกสั้น ต้องรู้

สำหรับผู้ที่เห็นนิมิตต่างๆ แสงและสีอย่าไปสน ทำไปเรื่อยๆ อาจจะยากสักหน่อย เพราะตามันจะไปจดจ้องกับนิมิตนั้นตลอด ช่วงนี้เรียกว่า อุปจารสมาธิ บางคนอาจได้ฌาณ 1 ถึง 4 ซึ่งลมหายใจแผ่วเบามากหรือแทบไม่หายใจเลย อย่าตกใจ ต้องรู้ ต้องมีสติ ช่วงฌาณนี้จะมีความสุขมากจนไม่อยากถอนออกจากสมาธิ

แผ่ส่วนกุศล ค่อยๆลืมตาช้าๆ ถ้าลืมแล้วก็ไม่เป็นไร นั่งนิ่งๆไว้ก่อน
-------------------------------------------------------
ต่อจากนี้จะสอนแล้ว คอยอ่านดีๆ ทำความเข้าใจดีๆ
-------------------------------------------------------

ถ้าใครเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรม เราจะรู้ว่าทุกสิ่งย่อมมีเหตุ เกิดและดับ สิ่งมีชีวิตล้วนไม่อาจจะพ้นจากเหตุ เกิดและดับไปได้ หรือเรียกง่ายๆว่ากรรมนั้นเอง กรรมคือการกระทำมีเหตุและมีผล

อ่านเข้าใจแล้วใช่ไหม?ทำความเข้าใจให้ดีๆ ช่วงนี้สำคัญมาก
ถ้าไม่เข้าใจจะไม่เข้าถึงขั้นต่อไปได้เลย ย้ำต้องเข้าใจ ไม่งั้นไม่ได้
---------------
ต่อล่ะนะ
อยากรู้อดีตใช่ไหม
เจ้าก็ดูซะสิว่าปัจจุบันเจ้าได้รับผลกระทำอะไรบ้าง ในอดีตชาติเจ้าก็เคยกระทำผลนั้นต่อผู้อื่นนั่นแหละ

อยากรู้อนาคตใช้ไหม
เจ้าก็ดูการกระทำของเจ้าในปัจจุบันสิแล้วจะรู้ว่าเจ้าจะได้รับผลอะไรในอนาคต

--------------------
สรุปพวกเจ้าโดนดักแล้ว
การกระทำและความอยากของพวกเจ้าทำให้ต้องมาตกอยู่ในหลุมพลางเช่นนี้ นี่แหละ เหตุและผล
เจ้ามีความอยาก ไม่รู้จักพอ เจ้าไปถือมัน มันหนักไหม? ความหนักทุกข์ไหม?

เจ้าไม่อยากทุกข์ ก็อย่าไปถือมันซี่ มันจะได้ไม่หนัก

1. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:33:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปุถุชนทั้งหลาย เลิกงมงายได้แล้ว!
2. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:35:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กรุณารายงานตัวด้วยครับผม ใครคิดว่าดีก็ช่วยขุดครับ เผื่อสังคมมันจะดีขึ้นเพราะข้อความเก่าๆของคนแก่อย่างผมบ้าง
::

Modified on: 03-06-2005, 19:36:22

3. madpackit
(Non member)
    03-06-2005, 19:36:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุเสียเวลาอ่านเพื่อ?

ในที่สุดก็.....จนได้

4. อะน้า
    03-06-2005, 19:38:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปล่อยตกไปดีกว่า ขี้เกียจใช้เมมอย่างแรง
5. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:39:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่ไปหาแมวน้ำรัสเซียแล้วหรอครับ
6. TonyMao_NK51(DPนักบินรัตติกาล) (0)
Mail to TonyMao_NK51(DPนักบินรัตติกาล)

03-06-2005, 19:40:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เป็นการดักที่มีสาระครับ

ผมว่าไม่ต้องไปสนเรื่องชาติภพหรอก

ผมว่าคนทำดีด้วยใจจริง แม้จะฐานะธรรมดาๆ ก็คงสบายใจ

แต่ถ้าคนทำชั่ว ให้รวยยังไง มีคนคุ้มกันแค่ไหนก็ต้องระแวง

เป็นกำลังใจให้คนดีๆ ทั้งหลายครับ

ปล.ไร้ศาสนา ไม่เชื่อพระเจ้า และรับศีล 5 ไม่ได้ ( เหล้ายังกิน ความแค้นยังมี )

เอิ๊กๆ

7. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:40:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมจะลองขุดสักพักก่อนนะ ถ้าคนในสังคมประมูลไม่เห็นด้วยจริงๆแล้ว ผมก็ยอมรับว่าผมผิด เอง และผมจะปล่อยตกครับ
8. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:43:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณ rep6 มากครับ ผมเข้าใจ ผมก็เคยคิดเหมือนคุณครับ ผมไร้ศาสนา

ผมไร้ศาสนาไม่ยึดอะไรเลย แต่ผมรับคำสอนของศาสนาพุทธครับ

ผมเชื่อว่าคนทำดีย่อมได้ดีแน่ๆ
ข้อให้โชคดีครับ

9. madpackit
    03-06-2005, 19:45:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมไปหาแมวน้ำรัสเซียต่อล่ะคับ
10. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:46:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โชคดีครับ มุ่งมั่นใฝ่ใจหาความรู้ รักสั.ตว์ ดีแล้ว....

Modified on: 03-06-2005, 19:47:12

11. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:48:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดูตั้งเยอะ ขุดนิดเดียว สงสัยกระทู้นี้จะไม่ค่อยเวิค
12. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:49:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดสักพัก ก่อน ยังไม่นาน คนอาจยังไม่สน
13. nagashima (0)
Mail to nagashima

03-06-2005, 19:50:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กฏแห่งกรรม?

เราไม่เชื่อ ช่างมัน

มันอยุที่ความฉลาดที่เราจะรอดตัวจากการที่เราโกงชาวบ้านได้ไหม และถ้าเราฉลาดพอ เราก้ไม่ดโดนโกง เหนมะ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับกฏเลย

เป้นต้น

14. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:50:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาหน่า ให้กำลังใจตัวเองหน่อย!!!!!
15. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:55:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ๋อ ผมเกรงว่าคุณยังตีบางข้อความของผมไม่แตกแน่เลยครับคุณ rep13

ผมก็อธิบายคำว่ากรรมให้พวกคุณฟังตรงๆไม่ได้แน่ เพราะพอพูดถึง กรรม คนก็คิดว่า ศาสนาอีกแระ กรูไม่เอาแล้ว ไปดีกว่าทำนองนั้น

งั้นผมจะเรียกว่าเหตุและผลละกันนะครับ
ถ้าคุณตั้งใจเรียน คุณก็สอบได้คะแนนดีใช่ไหมครับ และทำนองเดียวกัน
ถ้าคุณไม่ขยันเลย คุณก็อาจจะสอบได้คะแนนไม่ดี นี่แหละครับ
การกระทำของตนย่อมสนองต่อตนเอง

และเช่นกัน ถ้าเขาโกงและฉลาด ก็เพราะคุณมีประสบการณ์ คุณเก็บ และนำมันมาใช้ นี่ก็เหตุและผล

ยินดีตอบทุกคำถาม คำพูดผมฟังหูไว้หูก็ได้ อาจไม่ถูกเสมอไป

Modified on: 03-06-2005, 19:55:51

16. -:-Under|`DeaTh-:- (0)
Mail to -:-Under|`DeaTh-:-

03-06-2005, 19:55:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รอบแรกของเดือน - -"
17. Lasphena (0)

03-06-2005, 19:59:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเกรงว่าผู้อ่านบางท่านอาจไม่เข้าใจจุดประสงค์ของผมเป็นแน่แท้

จุดประสงค์ผมไม่ใช่ให้รู้อดีตและอนาคตนะครับ
แต่ให้รู้ในเรื่องการกระทำของตน ทำไปแล้วมันแก้ไม่ได้ คิดดีๆก่อนทำ ไม่งั้นผลนั้นอาจจะกลับเข้ามาหาตัวคุณเอง

แค่นั้นเองครับ

18. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:02:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สงสัยผมจะโง่เองที่ทำให้ข้อความยาวๆ ลืมไปชาวประมูล อ่าน 3 บรรทัดก็ไม่สนแล้ว ไปดูบรรทัดสุดท้ายแทน

และบทความผมมันกำกวม ต้องใช้สมองคิดตามมากหน่อย เหอๆ
สงสัยจะแห้ว

Modified on: 03-06-2005, 20:02:41

19. Ass_Benz (0)
Mail to Ass_Benz

03-06-2005, 20:02:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กรุอ่านมาเพื่อตอนสุดท้ายโดนดัก
20. ZS25 (0)
Mail to ZS25

03-06-2005, 20:03:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สัพเพ สัพตา

กุจะสับหัวพ่อ เมิง ไอสัดนี่ กุก็เชื่อตั้งนาน แสด

21. Lasphena
    03-06-2005, 20:12:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คนขุดน้อยมาก สักพักอาจจะทิ้งละ ปล่อยตกชัวร์ เหอๆ
22. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:13:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ๊ะ ลืมใส่พาส
23. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:15:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรียนผูกก็ต้องเรียนแก้
24. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:18:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สักหน่อยน่า อ่านกันหน่อย
25. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:19:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมไม่หวังอะไรมากกว่าการจะมีใครสักคนเอาข้อความของผมไปคิดและปฎิบัติ มันดีแก่ตัวคุณเอง ไม่ใช่ผมหรอก
26. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:21:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาให้ได้สักหน้า
27. leejenrya (0)
Mail to leejenrya

03-06-2005, 20:22:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เหอๆ ใช้หลักจิตวิทยาที่เนียนมากๆเลย และก็เกริ่นไว้ดีมากด้วยตองนี้ชมเลย เนื้อหาก็ไม่ไร้สาระซะทีเดียว อีกอย่างก็ไม่ได้เน้นนักที่คำว่า ดักมากนัก จึงดูไม่น่าเกลียด ขอนับถือ
28. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:22:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อีดนิดเท่านั้น รอดูผล
29. + J i | m e + (0)
Mail to + J i | m e +

03-06-2005, 20:25:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเป็นคนสมาธิสั้นนั่งแป๊ปเดียวก้อไม่ไหวแล้ว มันอยู่เฉยๆไม่ได้
30. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:25:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บอกได้คำเดียว ขอบคุณมากฮะ
31. Lasphena (0)

03-06-2005, 20:28:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต้องนิ่งและมีสติครับ
ลองฝึกให้ตรงจริตกับตัวเองดู
-ภาวนาไปเรื่อย
-กำหนดลมหายใจ
-กสิณ ฝึกให้ยึดมั่นในรูปต่างๆ เช่น แสง สี ดิน น้ำ ลม ไฟ หรือศพก็ได้ครับ

แต่ผมไม่ลงลึกกว่านี้ ไม่งั้นเป็นอวิชชา ซึ่งผมเองก็ยังไม่ถึงขั้นนั้น ทำไปมีแต่ความอยาก ทุกข์เปล่าๆนะครับ

Modified on: 03-06-2005, 20:29:36

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: