---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 02:23 ของวันที่ 22/12/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
ใครก็ได้ช่วยแต่งกลอน ก่อนนอน ไว้ให้ผู้หญิงสักอันสิ
0. zkasegawaz (0)
Mail to zkasegawaz

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    29-05-2005, 00:13:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ช่วยๆแต่งให้ผมทีนะ ผมจำเป็น

เอากลอนที่ไว้ใช้ก่อนนอนอ่ะครับ อย่างเช่นแบบนี้อ่ะ

ฉันจะกลายเป็นลมไปห่มเทอ
ให้เทอได้อบอุ่นและหลับฝันดี
อย่าลืมสวดมนต์อย่าลืมห่มผ้า
ค่อยๆหลับตาจะมีเสียงกระซิบว่า
" หลับฝันดี "

อันนี้ของคุณ topkiku อ่ะ

ใครมีกลอนที่มันคล้ายๆกลอนด้านบนบ้างไหมครับ
ผมขอหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. zkasegawaz (0)

29-05-2005, 00:16:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีไหมครับ ใครมีผมขอหน่อยนะครับขอร้อง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. nazilus (0)
Mail to nazilus

29-05-2005, 00:16:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หลับมะไหร่ กรุลักหลับ!

3. zkasegawaz (0)

29-05-2005, 00:18:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือว่า สมมุติ ว่าผู้หญิงเขาจะไปนอนแล้วอ่ะครับ

ช่วยแต่งให้ทีครับ

4. ไวไว คุง
(Non member)
    29-05-2005, 00:19:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปราบปรามคนชั่ว
อภิบาลคนดี
คุ้มครองเด็กสตรี
แล้วขยี้พรหมจรรย์

5. zkasegawaz (0)

29-05-2005, 00:22:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือไม่ใช่แบบนั้นอ่ะครับ rep 4 คือผมอยากได้แบบว่า

ผู้หญิงคนนั้นเขาจะไปเข้านอนแล้วอ่ะ ผมอยากจะให้กลอนเขาสักอันอ่ะ ประมาณฝันดีไรเงี่ย ช่วยแต่งให้ทีครับ

6. zkasegawaz (0)

29-05-2005, 00:25:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
http://www.pramool.com:443/webboard/view.php3?katoo=r663124

แต่งให้ผมหน่อยคร้าบบบบบบบบบ

7. zkasegawaz (0)

29-05-2005, 00:31:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากได้มากขอหน่อยนะคร้าบ
8. จัดไป
    29-05-2005, 00:39:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อันสตรีมีรูกรูละเบื่อ
มันอ่อยเหยื่อให้กรูนั้นโคยแข็ง
ถ้าเมิงแน่เมิงนอนให้กรูแทง
โคยแดงๆของกรูจะสู้ตาย

9. จัดไป
    29-05-2005, 00:41:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มดแดงกำลังเป่าปี่
มานีตี่หรีแดงๆ
มานะเอาโคยมาแทง
มานีมีแหงเต่นเดาะเต่นด่อง

10. blacksnow (0)
Mail to blacksnow

29-05-2005, 01:01:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พักเถอะพักหลับนอนกอดหมอนข้าง
ลมแผ่วบางผ่านหน้าต่างเอื่อยเอื่อยไหว
แสงจันดาวพราวผ่องส่องนวลใย
หรีดเรไรส่งเสียงให้หลับฝันดี...........

11. vannita (0)
Mail to vannita

29-05-2005, 01:06:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คนน่ารักคนนึงนอนไม่หลับ
คนน่ารักอีกคนหลับอยู่ไหม
คนน่ารักสองคนอยู่ห่างไกล
คนน่ารักคนไหนหลับก่อนกัน
ปล.ก่อนส่งให้ก่อนนอนมีเยอะนะ ส่งให้แฟนทุกคน ตอนนี้เลิกกันละ555 ไว้ว่างๆเด่วมาลง จาไปกินข้าวละ

12. blacksnow (0)
Mail to blacksnow

29-05-2005, 01:18:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แม้ไม่อาจเป็นเจ้าชายให้เธอฝัน
แม้ไม่อาจเอื้อมดวงจันทร์ที่เธอไฝ่
แม้ไม่อาจอยู่เคียงข้างตลอดไป
ลมหายใจในวันนี้มีเพื่อเธอ......forever and ever

ราตรีสวัสดิ์ โฮะๆๆๆ

13. DK
    29-05-2005, 17:16:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้วยกาแฟ1ใบ
ใส่ความหวงใย1ช้อน
ความคิดถึง1ก้อน
ป้อนให้เธอก่อนนอน
แล้วเธอคงจะหลับฝันดี

ปล. เพราะ ม๊ะ

14. DK
    29-05-2005, 17:31:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก่อนนอนฉันจะเป็นลมไปห่มเธอ
ตอนนอนฉันจะเพ้อถึงเธอทุกๆวัน
ตอนฝันฉันจะเห็นภาพเธอ
ตอนเจอฉันจะเขาไปกะซิบว่าฉันรักเธอ

ปล.เปงงายๆ

15. zkasegawaz (0)

29-05-2005, 18:56:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โอ้ว เยอะแยะเลย

พอแล้วฮะขอบคุณมากครับ ขอบคุณคร้าบบบบบบบ

16. zkasegawaz (0)

29-05-2005, 18:57:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เจ๋งๆทั้งนั้นเลย วันนี้ต้องไปเอาใช้ อุอุ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: