---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 21:14 ของวันที่ 27/11/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
สาเหตุที่บอดี้สแลมแยกวง
0. kwannarak (0)
Mail to kwannarak

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    15-05-2005, 03:38:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

กลายเป็นความทรงจำไปแล้วสำหรับภาพของวง บอดี้สแลม วงดนตรีรุ่นใหม่อยู่ในกระแสนิยมในหมู่วัยรุ่น อันประกอบด้วยสามหนุ่ม "ตูน" อทิวราห์ คงมาลัย "**ด" ธนดล ช้างเสวก และ "เภา" รัฐพล พรรณเชษฐ์ หลังจากอัลบั้มชุดที่ 2 มีข่าวออกมาอย่างต่อเนื่องว่า พวกเขาเกิดขัดแย้งกันทางความคิด ทะเลากันรุนแรงถึงขั้นไม่มองหน้าไม่พูดจากัน ล่าสุดตูน และ**ด ตัดสินใจเดินหน้าต่อกับบอดี้สแลมด้วยอัลบั้ม "บีลีฟ" ภายใต้การทำงานกับสังกัดใหม่จีนี่ เรคคอร์ด ในเครือ จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ โดยทั้งคู่ได้ออกมาอธิบายถึงความจำเป็นที่ต้องเปลี่ยนแปลงวงไปแ ล้ว ขณะที่เภาแยกตัวออกมาเงียบๆ ซึ่งสาเหตุที่แท้จริงของการแยกวงคืออะไร เกิดอะไรขึ้นกับความสัมพันธ์ของพวกเขา วันนี้อดีตมือกีตาร์ของวงบอดี้สแลมจะมาเปิดใจให้ฟัง "เราก็ทะเลาะกันจริงๆ แต่เป็นเรื่องงาน แล้วมันก็ต่างจากเมื่อก่อน ตอนที่ผมกับตูน และ**ดเริ่มเล่นดนตรีด้วยกันตั้งแต่ ม.3 ตอนนั้นเราเล่นสนุกๆ นอกเวลาเรียนไม่ได้ซีเรียสอะไรกับมัน เวลาทะเลาะกันก็คิดว่าช่างมันเถอะ แต่วันนี้ดนตรีคือ ชีวิต คืองาน คือเงินที่ส่งเสียเลี้ยงชีวิตตัวเอง มันกลายเป็นเรื่องใหญ่ และพาลไปถึงเรื่องส่วนตัวด้วย ผมเลยเลือกที่จะออกมา" เภาอธิบายด้วยน้ำเสียงจริงจัง เมื่อถามถึงปัญหาที่เกิดขึ้นรวมทั้งสาเหตุของความขัดแย้งในช่วง นั้น เภามีสีหน้าเคร่งขรึมก่อนจะเล่าว่า "ผมว่าผู้ชายทุกคนมีศักดิ์ศรี มีความเป็นตัวของตัวเอง ยิ่งเป็นนักดนตรีเป็นศิลปินย่อมมีความเชื่อมั่นสูง แต่ละคนก็ยึดมั่นว่าตัวเองถูก แล้วพอมีความคิดไม่ตรงกัน เลยไม่กล้าที่จะคุยกัน เพราะเดี๋ยวจะทะเลาะกันอีก หนักเข้ากลายเป็นความอึดอัดที่ต้องเจอกันทุกวัน แต่ไม่พูดคุยกัน" ถามต่อไปว่าเคยปรึกษากันเพื่อหาทางแก้ไขปรับความเข้าใจกันบ้างห รือไม่ เมื่อความขัดแย้งทางความคิดเกิดขึ้น เภาตอบทันทีว่า "เคยคุยกัน คือ ตูนนัดผมมาเอง เขาอยากให้บรรยากาศในการทำงานมันดีขึ้น อยากให้สนุกกับเล่นดนตรีเวลาไปทัวร์ด้วยกันมากกว่าที่เป็นอยู่ ไม่ใช่เจอกันแล้วไม่คุยกัน แต่คนเราอายุเท่านี้ (25-26 ปี) มันแก้ไขความคิดอยาก ผมเองก็เป็นคนหัวดื้อ ส่วนตูนไม่รู้ดื้อหรือเปล่า แต่เขาจะเชื่อมั่นใจสิ่งที่ตัวเองคิด" ถามว่าตูนและ**ดคิดต่อเรื่องดนตรีอย่างไร และเขาคิดอย่างไรจึงทำให้ไม่สามารถร่วมงานกันได้อีก และมีสาเหตุอื่นๆ อีกไหมเภาอธิบายต่อไปว่า "ตูนกับ**ดเขาเป็นนักดนตรีที่จริงจัง เขาจะมองเรื่องความหนักแน่นของดนตรี ลายละเอียดของการเล่น แต่ผมมองดนตรีเป็นแฟชั่น ผมจะให้ความสำคัญเรื่องท่วงทำนองมากกว่าการเล่นที่เนี้ยบ แล้วยังมีเรื่องแนวคิดอันนี้ก็สำคัญ คือ นิสัยส่วนตัวผมกับตูนจะคนละคั่วกันเลย ตูนเป็นคนจริงจังแต่ผมอะไรก็ได้ เพราะผมคิดว่าการทำเพลงคือความสนุก แต่ตอนนั้นผมอาจจะสบายเกินไปกับการทำงาน" เภาเล่าต่อไปถึงจุดคลี่คลายที่ทำให้พวกเขากลับมาเป็นเพื่อนซี้ก ันอย่างเดิม พอเล่าถึงตรงนี้สีหน้าของเภาดูผ่อนคลายขึ้น "มีสถานการณ์หลายอย่างที่ทำให้ผมคิดได้ ตอนนั้นงานศพพ่อผม ตูนเขามาร่วมงาน เขามาสะกิดไหล่ผม แล้วก็พูดให้กำลังใจสั้นๆ มันทำให้ผมรู้สึกว่า เขาเป็นลูกผู้ชายพอที่กล้าเดินเข้ามาหาผมก่อน และในใจเขาคงคิดว่าผมเป็นเพื่อนเขาอยู่ เพราะหากคนเกลียดกันอยากจะตัดคนนี้ออกไปจากชีวิต ไม่ต้องมาก็ได้ แต่นี่เขายังห่วงผมในวันที่ผมเสียใจที่สุด ผมก็มาคิดว่าที่เราทะเลาะกันมันแค่เรื่องงาน ผมขอเลือกที่จะไม่ทำงานกับเขาแต่เลือกที่จะเป็นเพื่อนกับเขา และคงไม่มีวันที่ความเป็นเพื่อนของเราจะหายไปได้ หลังจากนั้นเราก็ไปเจอกันเตะบอลด้วยกัน แล้วก็ไม่คุยเรื่องงานกันเลย" ถามถึงความรู้สึกตอนนี้ที่มีต่อวงบอดี้สแลม และในฐานะที่เคยร่วมเดินทางไปกับวงนี้ เภาตอบว่า "ผมดีใจสบายใจ วันแรกที่ผมฟังเพลงของตูน ก็รู้ทันทีว่าเขาไปถึงจุดที่เขาอยากทำแล้ว นี่คือดนตรีในแบบของตูน ตอนนั้นหัวใจผมยิ้ม ซึ่งตอนที่ผมอยู่กับเขาผมอาจจะไปกดเขาไว้ก็ได้ ส่วนผมก็มีความสุขของผม ได้ทำดนตรีในทางของตัวเองเหมือนกัน ผมพยายามมองให้สวยงาม ผมไม่ใช่คนที่เล่นดนตรีเก่ง แต่จะมีกี่คนที่มาถึงจุดที่ผมยืนอยู่ได้ ผมเคยเล่นต่อหน้าคนเป็นหมื่น หากผมคนเดียวคงทำไม่ได้ ทั้งตูนและ**ดพาผมมาแท้ๆ วันนั้นเราสามคนช่วยกันพาวงมาถึงจุดหนึ่ง แต่วันนี้ผมต้องเดินไปเองแล้ว ซึ่งผมก็อยากรู้ว่าผมเองจะยืนหยัดอยู่ในวงการนี้ด้วยความสามารถ ของตัวเองได้หรือไม่ เภาเล่าต่อไปว่า เขากำลังจะมีผลงานของตัวเองกับสังกัดใหม่ อาร์ไอพี ส**ิโอ ในแนวบริทป๊อป (เพลงป๊อปฝั่งอังกฤษ) ที่เขาถนัด โดยตอนนี้เสร็จไปกว่า 70 เปอร์เซ็นต์แล้ว และจะปล่อยเพลงแรกให้ฟังกันในเดือนมิถุนายนนี้ แต่เรื่องจะออกเป็นศิลปินเดี่ยว คู่หรือกลุ่ม เภายังอุบไว้เป็นความลับ "ผมขอบคุณตูนและ**ดที่พาผมมาถึงจุดนี้ ตอนนั้นผมอาจจะไม่พอใจที่เขาจะคอยบอกคอยเตือนให้ผมเล่นอย่างนั้ นอย่างนี้ แต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่าสองคนนั้นให้อะไรผมมากเกี่ยวกับการเล่นดนต รีแบบมืออาชีพ" เภา กล่าวถึงเพื่อนเป็นการทิ้งท้าย วันที่ : 7 พฤษภาคม 48 12:23

1. kwannarak (0)

15-05-2005, 03:42:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แสดดดดพวกนี้ดูแล้วไม่ขุด
2. Dj.Poon (0)
Mail to Dj.Poon

15-05-2005, 03:45:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เออกุก็งงตั้งนานว่าทำไม เภามันออกจากวง
กุรู้เหละ ขอบใจเจ้าของกะทู้ด้วย

ปล.กุเกลียด Mr.Dum!!!!

3. Dj.Poon (0)
Mail to Dj.Poon

15-05-2005, 03:51:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไมมรึงไม่เอาสาเหตุที่ Rs.โปโมเตอกับแกมม่า ไม่รับไอ Mr.Dumว่ะ กุว่ามันร้องเพลงสุดยอดเลยหน้าตาแมร่งก็อื้อหือ!! แซดดดด

ปล.กุพิมไปอ้วกไป
ปล2.กุเกลียดมัน!!

4. ๐ Just`Indy ๐ (0)
Mail to ๐ Just`Indy ๐

15-05-2005, 03:52:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
http://www.pramool.com:443/webboard/view.php3?katoo=r772582&page=5

ซุยป่าว ?

5. kwannarak (0)

15-05-2005, 06:35:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดสำหรับคนยังไม่รู้

6. • C l @ $ h • (0)
Mail to • C l @ $ h •

15-05-2005, 07:06:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดให้ครับ

บอดี้สแลมชุดนี้ สุดยอดกว่าชุดอื่นแล้ว

ท่าทางจะขายได้หลายแผ่น ^^

7. • C l @ $ h • (0)

15-05-2005, 07:13:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครไปดูคอนเสิดบอดี้สแลมมามั่งง่ะ

เล่าให้ฟังหน่อยยยย

8. You not register (0)
Mail to You not register

15-05-2005, 07:19:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดให้คราบบบ

I ♥ bodyslam

9. !-•Nm`C|aSs!Cz•-! (0)
Mail to !-•Nm`C|aSs!Cz•-!

15-05-2005, 07:21:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดให้โว้ย
10. Raygi_61 (0)
Mail to Raygi_61

15-05-2005, 07:24:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด l!i!l+~-.-~-.-~-.-~+li!il

#################

File attach: r763966-567.gif (90 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
11. GoffYz
(Non member)
    15-05-2005, 07:49:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆ ใจนะ กรูแมร่งงงอยู่นาน เพิ่งกระจ่างวันนี้ 7เข้เอ๊ย

12. naikarn_pk (0)
Mail to naikarn_pk

15-05-2005, 08:03:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เมื่อวานกรุได้ไปดูคอนเสิร์ตมาด้วยเว้ย ตูนก้อชวนเภามาด้วย ก้อรักกันดีหว่ะ เภามาเล่น 2 เพลงก่อนที่จะไป แล้วเท่าที่ดู เภากะปิ๊ด ก้อยังกอดคอคุยกันตอนที่เล่น ไม่เห็นเหมือนคนที่ทะเลาะกันเลยหว่ะ
อยากให้คนไทยบินได้ โฮ..โว..shut!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

13. You not register (0)
Mail to You not register

15-05-2005, 08:07:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วมันจะออกแผ่นมั้ยหว้า คอนเสิท น่ะ

กุไม่ได้ไปดู ว้าแย่จัง

อยากดูมากๆเลย ใครรู้บอกทีนะว่ามันจะออกแผ่นคอนเสิทมั้ย

14. • C l @ $ h • (0)

15-05-2005, 08:12:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่า คงไม่ออกหรอกมั้ง -*-

เสียดายจัง โครตอยากไปดู >.<

15. Vj-DanSiam
    15-05-2005, 08:31:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่า ที่ แท้ มัน ก็ เป็น งี้ เอง

แต่ ผม ว่า พี่ เภา กับ พี่ ตูน เค้า ไมได้โกรธกันมากมายหรอกนะครับ

เมื่อวานไปดูคอนเสิดมายังให้พี่เภามา แจม ด้วยเลย

16. kwannarak (0)

15-05-2005, 14:24:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่าออกแน่ครับ แผ่นอ่ะ
17. ~Akecg~ (0)
Mail to ~Akecg~

15-05-2005, 14:30:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดดดดดดดดๆๆๆๆๆๆๆ
18. NongEarth27 (0)
Mail to NongEarth27

15-05-2005, 14:31:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แผ่นอ่ะออกแน่นอนครับ
ส่วนใหญ่คอนเสริตออกแผ่นเกือบหมดนะ

แต่เมื่อวาน มีพี่บอย ด้วยนี่
ทีแรกดูก็ว่าทำไม พี่เภา ไม่ใส่แว่นวะ
ดูไปดูมา พี่บอย นี่หว่า

เอิ๊กๆๆ แต่เมื่อวานมันสสสสสสโคตร ร้องเสียงแฮบเลย แสรดดดดด

19. [Gutkung] (0)
Mail to [Gutkung]

15-05-2005, 14:35:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คอนเสิตเมื่อวานสุดยอดมากคับ ร้อง20กว่าเพลงรวดเสียงไม่ตกเลย เภาก้อมาเล่นให้2เพลงด้วย บอยพีซเมคเกอร์ก้อมาร้องอากาศ มีคราวหน้าผมมั่นใจเลยว่าไปอีกแน่ๆ
20. ขอบคุณค้าบ
    15-05-2005, 14:40:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก็ว่าดิทำไมอัลบัทใหม่มีคนจากอัลบัมที่แล้ว2คนก็งงตั้งนานว่าทำไมขอบคุมากค้าบ
ขุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ปล. อัลบัมนี้ดีกว่าอัลบัมที่แล้วมากๆ

21. -‘t’ 0 e y 'Z- (0)
Mail to -‘t’ 0 e y 'Z-

06-07-2005, 20:40:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กรุจะขุดอ่าส์

22. Dan-Kan (0)
Mail to Dan-Kan

06-07-2005, 20:46:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตูน ได้คู่ เกร์ คนใหม่ แทนนาย เภา

ดูเด่ะ ร้องเพลง ทีไร เม่งหันไปมองแต่มือกลอง แล้วถ้าสังเกตดีๆ นายตูนจะเอามือ ปิดก้นด้วย น่านๆๆ มานมีรม น่ะ

มาเล่าสู่กาน ฟัง......

23. Mibushinray (0)

Mail to Mibushinray

06-07-2005, 20:57:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่มีอะไรจะทำให้คนแน่นอน ไม่มีอะไรจะทำให้คนไม่เสียใจ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: