---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 18:54 ของวันที่ 25/10/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 72/240)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] ...[70] [71] [72] [73] [74] ...[238] [239] [240] หน้าถัดไป >
มาแล้วคับ แจกเกมส์-โปรแกรมมือถือคับ (By Shiniji)
2272. ToOn^_^ (0)
Mail to ToOn^_^

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    09-03-2005, 15:04:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาขุดตามคำชวนค้าบ ^^

ขอบคุงที่ตอบให้คับ

เพิ่งซื้อ 6600 มา

แต่มานรับ message ภาษาไทยไม่ได้อะคับ ทำไงอะ

2273. veeriskung
(Non member)
    09-03-2005, 17:30:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่า ผมเห็นแก่เจ้าของกาทู๊ มาช่วยโพสโปรแกมครับ ขออนุญาติเจ้าของกาทู๊ อ่าครัยอยากได้ไรว่ามาครับ ผมหาได้ จะหาให้ครับ

2274. veeriskung (0)
Mail to veeriskung

09-03-2005, 17:38:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่านไทยครับ ลองดูนะครับ

(คำเตือน: มีมิจฉาชีพปล่อยโปรแกรม Spy (ดักคีย์บอร์ด) ในไฟล์ .exe โดยที่โปรแกรม Anti-Virus ตรวจไม่พบ ไม่ควรรันโปรแกรมที่ไม่น่าไว้ใจ (bot,2id) สามารถตรวจหา Spy ที่ฝังตัวในเครื่องโดยใช้โปรแกรม จาก http://www.safer-networking.org/en/mirrors/index.html
File attach: TSMSPro(crack).zip (40 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

2275. เจเล่ ไลท์
    09-03-2005, 17:43:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๐๐
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๐๐๐๐๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๐๐๐๐๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๏๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๏๏๏๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐

สูบมาจนเล่นเป็นตั้งกะหน้า 1

ขอ theem สวยๆๆ มั่งจิงับ ตรีม อ่ะ เขียนถูกอ๊ะเป่า

2276. veeriskung (0)
Mail to veeriskung

09-03-2005, 17:46:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาเวปไปครับ http://www.symbianthemes.com/

เด็ด

2277. MbbZ (0)
Mail to MbbZ

09-03-2005, 18:00:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มือถือเป็นยังไงหรอครับ
2278. JIB
    10-03-2005, 00:04:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอโปรแกรม pmap หน่อยครับต้องการมากขอแคร๊กด้วยนะครับขอบคุณล่วงหน้า
2279. TripleK (0)
Mail to TripleK

10-03-2005, 01:32:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เป็นเวลา 2 ชม. ที่ดูครบ 72 หน้า เหนื่อยจิงๆ ศึกษา จนได้แล้ว เลยนำมาให้คนที่ยังลงไม่ได้นะคับ สำหรับ รุ่น 6230
เจ้าของกระทู่ รู้สึกจะเป็นคนใจดีนะคับ อายุ 17 ก็เก่งขนาดนี้แล้ว

วิธีลงเกมส์ Nokia 6230 ดูตามรูปนะคับ ง่ายๆ

- ดูด้วยนะครับ ว่าเกมส์ นามสกุลอะไร

วิธีลงเกมส์ Nokia 6230 ดูตามรูปนะคับ ง่ายๆ
-เกมส์ที่เล่นรุ่นนี้ได้ จะมี 2ไฟล์ (เวลาแตกwinzip)
จะมี ไฟล์ winrar กะ .jad
ผมลอง .jar แล้ว เล่นไม่ได้นะคับ(ใครเล่นได้บอกวิธีหน่อยนะก้าบ)

ปล. ขอเกมส์ ย้ายกล่อง อะคับ คนย้ายกล่อง แบบไขปริศนา อะคับ
เห้นเพื่อนเลยตอนนั้นสนุกดี
ปล. ขอเกมส์หมากรุกด้วยนะคับ
ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัย
ขอบคุณคับ

File attach: 1.JPG (41 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ) File desc: วิธีลงเกมส์
2280. TripleK (0)

10-03-2005, 01:38:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่อเกมส์มันจะอยู่
แอปพลิเคชั่น>รวม>เลือกแอปพลิเคชั่น
นะคับ ใครที่ลงแล้วหาไม่เจอ

เออ ขออีกเกมสื ครับ เกมส์ disco ไรนี้แหล่ะคับ ที่เราเปิดผับ
อะครับ ที่มีใน nokia 3300 อะ (คล้ายๆเอ็นเกตอะคับ)
6230 เล่นได้มะคับ -..-

File attach: 2.JPG (105 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ) File desc: วิธีลงเกมส์
2281. kolik
    10-03-2005, 03:35:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอถามผู้รู้หน่อยนะคราบ ถ็โทรศัพมันขึ้นว่า Phone is blocked. Please enter Phone Code. เราควาทำงาย เราซื้อโทรศัพมือ 2 มา แล้วเราไม่รู้ระหัสเดิมเขา แล้วแสยค่าทำประมานเท่าไร

ขอขอบคุนไว้ล้วงหนาเลยนะคราบ

2282. V|pe|z4z* (0)
Mail to V|pe|z4z*

10-03-2005, 19:28:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากได้โปรแกรมตัดต่อหนังลงมือถือ พร้อมวิธีใช้ด้วยครับขอบคุณครับ
2283. TripleK (0)

10-03-2005, 20:14:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด ให้กับกะทุ่ ดีๆ มีสาระ
2284. 51z_return (0)
Mail to 51z_return

10-03-2005, 22:19:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่ะ ขุดค่ะ
สำหรับการทำไฟล์ mp3 ให้เล็กลงนั้นทำได้โดยการลดความถี่ของเสียงอ่ะค่ะ คือมันจะเล็กลงแต่ไม่ชัดเหมือนเดิมอ่ะค่ะ ส่วนตัวโปรแกรมนั้นเราไม่มีค่ะ จริงๆ ก็เคยมีนะ แต่ว่า format เครื่องไปแล้วอะคะ backup ไว้ก้อลืมโปรแกรมนี้ และก้อลืมเว็บไปแล้วด้วยอ่า T-T

2285. ~ApeGio~ (0)
Mail to ~ApeGio~

10-03-2005, 22:23:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พี่คับๆ
คือว่ามีโปรแกรมเล่นเกมบอยแอดวานซ์ในมือถือไหมอ่ะ
ถ้ามีช่วยลงให้หน่อยนะครับ
ขอบคุนคับผม

2286. ไอราดา
    11-03-2005, 00:31:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่ะ จะบอกคนที่มีดาต้าลิงค์ แล้ว แต่ยังใช้ pc suit
มะได้อ่ะ ก่อนอื่น

1 ปรับที่เครื่องมือถืออ่ะ ไปที่ setting- connect อะไรเนี่ยแหล่ะ

ไปตรง gprs แล้วเปิดมา ถ้าไม่มีอะไร ให้เขียนไปว่า
internet
2 ลงไดรเว่อร์ dku2 หรือ ของสายดาต้าอ่ะแหล่ะ
3 ลง nokia pc suit
4 ถ้าลงแล้ว ช่องที่หาพอรต์อยู่ มี com 1 com2 com 3
น่ะแหล่ะ
มานจาลงไม่ได้ ถ้าพอรต์ usb พอรต์ใดพอรต์นึงมันต่อ โมเด็มอยู่
5 ให้ถอดสาย usb ของ โมเด็มออกชั่วคราว
คราวนี้แหล่ะ ลองใหม่ restart เลยก้อดี
6 เท่านี้ก้อจะได้และ
7 แล้วค่อยต่อ สายusb เข้าโมเด็ม แล้วจะเล่นได้เหมือนปรกติ
8 ประสบการณ์จริง จาก 7610 เด้อ

อ้อ อีกที สำหรับเรื่อง การ support window

ใครที่ใช้ nokia pc suit กับ window xp ไม่ได้
ให้ไปหาดาวน์โหลด xp service pack 1 มาติดตั้งซะ
คงรู้นะ ว่าดูว่า วินโดว์รุ่นมันตรงไหน
ไม่แนะนำ service pack 2 ส่วนใครลงแล้วไม่พอใจจะลบ
ก็ลบได้ง่ายๆๆที่ control panel นะ

อ้อ ส่วนใครที่ดาวน์โหลดมา sp1 หรือ 2 น่ะ
ถ้าไม่ใช่ของแท้ก้อดูวิธ๊แคร๊กด้วยนะ ถึงจะลงได้
มันจะติด serial number สนใจจะแคร๊กก็บอก
จะลงวิธีลงให้ แต่ไม่แจกโปรแกรมเด้อ ไม่มีเมม สมัครมะเป็น

2287. ไอราดา
    11-03-2005, 00:34:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กำ ขุด มะขึ้นเอ้า ขุด
2288. ขอเกมส์ครับ
    11-03-2005, 01:40:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอ emu ขอเกม famicon หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2289. pung120 (0)
Mail to pung120

11-03-2005, 10:43:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช้ smart phone ปี 2002 ที่เครื่องใหญ่ ๆ งับ

ดูเหมือนมันทำอะไรได้เยอะ แต่ผมเอาทับกระดาษซะส่วนใหญ่

2290. TripleK (0)

11-03-2005, 12:56:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดทุกวัน จนกว่าจะได้เกมส์ 555+
2291. Arikaze (0)
Mail to Arikaze

11-03-2005, 12:59:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จัดให้ครับ emu ของ famicom

(คำเตือน: มีมิจฉาชีพปล่อยโปรแกรม Spy (ดักคีย์บอร์ด) ในไฟล์ .exe โดยที่โปรแกรม Anti-Virus ตรวจไม่พบ ไม่ควรรันโปรแกรมที่ไม่น่าไว้ใจ (bot,2id) สามารถตรวจหา Spy ที่ฝังตัวในเครื่องโดยใช้โปรแกรม จาก http://www.safer-networking.org/en/mirrors/index.html
File attach: vNes_1[1].5_full (โปรแกรมเล่นเกม Famiry บนมือถือ).zip (69 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

2292. Arikaze (0)

11-03-2005, 13:00:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คุน Shiniji_T หายไปไหนหลายวันแล้ว

เห็นเล่นอยู่แต่ flashfly นะ แวะมามั่งจิ

ผมมาทำหน้าที่แทนครับ

ผมเด็ก flashfly เหมือนกัน

2293.
    11-03-2005, 13:26:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอโปรแกรม ดูTV ฟรีบนมือถือหน่อยได้ไหมครับ

2294. Arikaze (0)

11-03-2005, 13:50:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ..รู้สึกว่าตอนนี้มันดูเสียตังแล้วนะครับ

เค้ายกเลิกไปแล้ว

แต่ก็จัดให้ครับ

upzip แล้วเอาไปไว้ใน mmc เลยนะครับ

แล้วใช้ realone เปิดจาก folder ที่เราเก็บไว้

File attach: TV Onmobile.zip (1 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

2295.
    11-03-2005, 15:04:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณครับ
แล้วโปรแกรมนี้ใช่โปรแกรมที่ว่าดู ITV ฟรีไหมครับ

2296. -*-
    11-03-2005, 20:22:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
realone

คือไรหรอค่ะ

2297. TripleK (0)

11-03-2005, 21:09:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ช่วย ลงเกมส์ที่ผมขอทีจิคับ
2298. TripleK (0)

11-03-2005, 21:10:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Arikaze ขอเกมส์ แต่งเทค อะคับ
ที่มี nokia 3300 อะครับ
หามาให้ทีจิ

2299. - Lizardon - (0)
Mail to - Lizardon -

12-03-2005, 01:26:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครมี Theme แบบในรูปบ้างอ่ะคับ ขอหน่อย ของ 7610 อ่ะคับ
File attach: Tribal.gif (18 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
2300. Laraku (0)
Mail to Laraku

12-03-2005, 01:40:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราใช้ Panasonic x200 ค่ะ เราจะลงได้รึเปล่าคะ
มันบอกว่าอย่างนี้นะ

กล้องดิจิตอลในตัวความละเอียดระดับ VGA (CMOS 330K)
ซูมภาพได้ 2 ระดับ (Digital Zoom)
กระจกสะท้อน สำหรับถ่ายภาพตัวเอง
รองรับ Java Applications (MIDP 2.0)
เกมส์ในเครื่อง 1 เกมส์
ดาวน์โหลดเพิ่มเติม Wallpapers, Ringtones, Screensavers, Games

เราจะลงได้รึเปล่าคะ แล้วไฟล์ในเกมมันไฟล์อะไรหรอคะ

2301. bastard14 (0)
Mail to bastard14

12-03-2005, 02:05:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ่อ.. คือว่า มี โปรแกรม Thaipluz ที่ทำให้อ่านภาษาไทยได้มั้ยอ่าคับ

ขอบคุณครับ

2302. Gots (0)
Mail to Gots

12-03-2005, 02:06:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องราว เครื่องผม 6670 อ่ะ

คือผมโหลดไฟล์ที่เป็น front ไทยชื่อ Set3v3.qdr จากกระทู้นี้มาลงมือถือที่ c:/system/font อ่ะครับ แล้ว restart ใหม่อ่ะครับ แต่ว่า front ที่ลงไปมันไม่สวยเท่ากับตัวแรกที่ซื้อใหม่อ่ะคับ ตัวอักษรไทยที่โชว์ในรายชื่อโทรศัพท์มันก็ผิดๆ ไม้จัตวา ก็เป็นไม่เอกอ่ะคับ ฯลฯ ซึ่งฟอนต์ที่มีตั้งแต่ซื้อมาไม่เป็น

ปัญหา

ปัญหาคือจะลบ front ไทยที่เพิ่งลงไปอ่ะครับ ลบไม่ได้ ผมใช้โปรแกรม handy file แล้วไปที่
c:/system/font แล้วจะลบ font อ่ะคับ มันบอกว่า in user คือลบไม่ได้ ลองทำ hard reset ก็ลบไม่ได้อ่ะคับ อยากให้ font เดิมกลับมาอ่ะคับ

คือช่วยบอกวิธีใช้ font เดิมก่อนที่ผมจะลง font ไปได้ไหมครับ
หรือว่าไม่สามารถใช้ font เดิมได้อ่ะครับต้องใช้ font ใหม่ไปหรอครับ ผมกระวนกระวายมากๆคับ หรือมี font ที่มันเป็นของเดิมตั้งตอนซื้อมาเลยก็ช่วยโพสให้หน่อยนะครับ

ช่วยแก้ไขปัญหาทีนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆครับ

2303. Gots (0)
Mail to Gots

12-03-2005, 02:09:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
thaipluz ครับ

File attach: thaipluz160.zip (154 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] ...[70] [71] [72] [73] [74] ...[238] [239] [240] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: