---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 18:57 ของวันที่ 20/09/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
เห้ย !! หาหมอสิว ที่หนายดี แนะนำหน่อย ๆ -_-
0. thEwOrLd`JR (0)
Mail to thEwOrLd`JR

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    22-08-2004, 18:02:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือ หน้า กุ เป็นสิว อ่ะ แถม ๆ แก้มอ่ะ ตรงหน้าผากก็มี

คือกุลองหมดแล้ว ผงวิเศษ ก็หายบ้าง ซิด อะ เวย์ ใช้แล้ว ไหงไม่เห็นยุบ

เพื่อนกุบอกให้ไปหาหมออ่ะ ไปหาที่ไหนดี

ใครพอรู้ จะบอกซักหน่อยก็ดีนะ จะได้ไปหาบ้าง จะได้หล่อ :P

1. thEwOrLd`JR (0)

22-08-2004, 18:03:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หรือ แนะนำ ยา ที่จะให้ลองทาหน้ากุก็ได้

เพราะสิวแบบกุ คือ เวลามันเป็น มันจะ แดง ๆ พอหายแล้ว รอยแดง ๆ ก็ยังอยู่ เหมือน ผื่น อ่ะ

แนะนำหน่อยซี่

2. Son[GK]uBZ
(Non member)
    22-08-2004, 18:06:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หาหมออ่ะดีสุด

ผิวของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน แล้วผิวบางคนอาจจะแพ้ครีมบางยี่ห้อก็ได้

สรุปหาหมอดีสุด

3. shamirr (0)
Mail to shamirr

22-08-2004, 18:08:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แนะนำนะเต้ย

แพนคอสเมติก - -
แล้วไรอีกอะ ของราชเทวี
ไม่รุดิ - -

ใช้แต่แพนคอสเมติกอะ

4. thEwOrLd`JR (0)

22-08-2004, 18:21:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ้า มาด้วยหรือ

หาหมอที่หนายยยยยย

ขอหลาย ๆที่ จะลองไปกะเพื่อนซะหน่อย ๆๆๆๆ

ขอบคุณมากกก

5. thEwOrLd`JR (0)

22-08-2004, 18:31:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มะมีเลยเหรอ ? ? ?

ว๊า

แย่จาง ๆ

6. -=*Sillyfools_club*=- (0)
Mail to -=*Sillyfools_club*=-

22-08-2004, 18:37:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หาหมอผี ครับ แจ่ม
7. Mazido (0)
Mail to Mazido

22-08-2004, 18:42:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่รู้จิ เราไปที่เดียว หายเลยอะ
8. herod (0)
Mail to herod

22-08-2004, 18:45:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปหาหมอเถอะ ดีที่สุด
แต่ก่อนอื่นถามตัวคุณเองว่าเป็นแบบนี้รึเปล่า

1.นอนดึก
2.กินอาหารพวกมันๆ หรือพวกที่มีสารไอโอดีนเยอะ
3.ล้างหน้าไม่สอาด
4.ชอบเอามือไปสัมผัสผิวหน้า
5.เครียด.....

9. [Royter] (0)

Mail to [Royter]

22-08-2004, 18:46:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าคุณขยันแต่ไม่ค่อยมีเงิน ลองไปที่อนามัยตรงข้ามวัดพระศรีดูนะครับ เปิดเฉพาะวันธรรมดา ถ้ายังเรียนมัธยมคงต้องโดดไป เพราะว่าต้องไปจองที่ตั้งกะตี5 เพราะเค้ารักษาวันละ50คน
10. AusTin's_Power (0)
Mail to AusTin's_Power

22-08-2004, 18:50:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากหายขาดต้องรักษาสิวที่ต้นเหตุ หุๆๆ
11. Witwat (0)
Mail to Witwat

22-08-2004, 19:03:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเคยไป คลีนิค นะ แถวๆ ลุมพินี อะครับ
ชื่อ คลีนิคว่า "ลุมพินี คลีนิค" อะนะ ลองไปดูนะ อยู่ตรงข้ามกับ สวนลุมแหละ ผ่านซอย ศาลาแดง 1 นะ ลองถามคนแถวนั้นดู

ผมไปรักษา หมอเค้าให้ ยามา แต่ต้องเซ็น ไม่ยินยอม อะไรก็ไม่รู้
หมอเค้าบอก เป็นยาลดความมัน ทานแล้วต้องกินน้ำเยอะๆ เพราะมี ส่วนต่อไต ควรทานน้ำเยอะๆ
เค้าให้มา 7 เม็ดนะ เค้าบอกกิน 1วันเว้น 1วัน อะเม็ดละ 45บาท
แล้วเค้าก็ให้ยา ทามาอีก 3 แบบ อะไรก็ไม่รู้ ยาแต้มๆๆๆ อะไรนี่แหละ ลองไปดูนะครับ ผมใช้แล้วประมาณ 2 เดือนหายเลย

12. Evil_m (0)
Mail to Evil_m

22-08-2004, 19:05:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราไปทำ สโรรัค สะกดอย่างงี้ป่าวหว่า = =" แต่หายนะแต่ต้องทนหน่อยนะพระมันจะแสบเพราะหน้ามันจะลอกอะแต่พอลอกแล้วก็หายอะ
13. xer_za@hotmail.com (0)
Mail to xer_za@hotmail.com

22-08-2004, 19:11:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พฤกษาคลีนิก ครับ
ดาราหาที่นี่หลายคน ผมว่าดังเรื่อง รักษาสิวที่สุดแล้ว
ไม่ค่อยรักษาจับฉ่าย หลายๆอย่างเหมือนคลีนิก อื่นๆ
ปล.ผมไม่ได้ว่าคลีนิกอื่นๆนะ = ='' ขอโทษมา ณ ที่นี้

14. GU1 (0)
Mail to GU1

22-08-2004, 19:12:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หาหมอที่เกี่ยวกะผิวหนังโดยเฉพาะอะคะ

หาหมอร้านแมร่งเลี้ยงสิว

15. Potion
    22-08-2004, 19:18:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายลองวิธีผมดูไหมได้ผลดีนะครับ
การชักเว้ามันทำให้เกิดการผลิตฮอโมนร์ออกมามาก
ทางแก้คือ
งดชักเว้าเข้าพรรษา

16. igGy Pop (0)
Mail to igGy Pop

22-08-2004, 19:18:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองไปโรงบาลยันฮีดิ คนแถวบ้านเคยไปแล้วหายน่าจะดีนะเว่ย
17. Unlucky (0)
Mail to Unlucky

22-08-2004, 19:21:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หมอสมศักดิ์ ตรง ดาวคนอง...

ผมไปมา ขอบอกว่า แจ่ม...

~

18. เคยเป็น แต่ หายแล้ว
    22-08-2004, 20:01:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราก็เคยใช้ ซิสอเวแบบ นายแหละ แต่ไม่ยุบ
ตอนนี้เราใช้สบู่ขิง ก้อนเล็กๆ ไปหาตามตลาดเอานะ
ดีมากๆเลยนะ ใช้ไปอาทิตย์เดียวเอง ยุบเกือบหมดเลยก็จะเหลือเม็ดเล็กๆจะดูไม่น่าเกียจหลอก นายลองไปหาซื้อเอาสิ บอกเค้าว่าเอาสบู่ขิงคับ ที่มันแก้สิวอะ ปล.บางอันมันเป็นยาซักผ้า ขอให้หายนะ

19. thEwOrLd`JR (0)

22-08-2004, 20:18:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พ้ม ขอบคุณมากก

เด่วจะรีบไปหาอย่างเร็วที่สุด

ผมนอน ประมาณ 5 ทุ่มกว่า อย่างนี้ ดึกมั้ย

ของมัน ผมกินเยอะมาก

เครียด ก็ นิดหน่อยนะ

รวม ๆ แล้ว สุขภาพผมแย่ T T

ช่วงนี้ฝึกงานด้วย แย่ เลย

20. Hunter of Chaos (0)
Mail to Hunter of Chaos

22-08-2004, 20:20:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อิอิ ไม่รู้นายจาไปยังน่ะ แต่ที่เราแนะนำมี2ที่คือ
1. ราชเทวีคลีนิค (อันนี้เราหาอยู่)
2. พรเกษมคลีนิค (เพื่อนเราหา)

ไปหาแล้วรับรองหาย100% แต่ต้องขยันทายาน่ะ

21. Shin[X]Treme (0)
Mail to Shin[X]Treme

22-08-2004, 20:22:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นอนเร็ว ๆ ดื่มน้ำเยอะๆ กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ~~~
22. J a n N o Z a Y (0)
Mail to J a n N o Z a Y

22-08-2004, 20:28:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไป ตรง อู่ จดรถ สาย 95 แถว บางเขน อะ เห็น คน เค้า บอก ก้อหาย กัน เยอะ

ลองไปดู นะเห็น คนแนะ นำมาเอิ๊กๆๆ
ป.ล เราก้อเปง อ่ะ หุหุ^^

23. thEwOrLd`JR (0)

22-08-2004, 21:01:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ok ตอนนี้ได้ 2 ที่

1 ราชเทวีคลินิก ฟังจากที่บอกมา ก็น่าลอง

2 คลินิกแถว ๆ วัดพระศรี

จะต้องไปซะหน่อยแย้ว เป็นเยอะมาก ก็แย่ -_- มะหวาย

เด่วสาวไม่เหลียวแล

T T

24. ^Pure•Blood~ (0)
Mail to ^Pure•Blood~

22-08-2004, 21:14:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราไปหาที่ "พรเกษมคลินิก" รู้จักป่าว มีหลายสาขา
เท่าที่จำได้ก็มีตรงข้ามมาบุญครอง เดอะมอลงาม เดอะมอลอิกหลายที่อ่ะมี

ดี ลองดู

ปล.อ้าวเวง โดน rep 20 ตัดหน้าไปละ

::

Modified on: 22-08-2004, 21:15:24

25. shamirr (0)
Mail to shamirr

22-08-2004, 21:21:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เจ้บอกตรงๆนะ

1.Pan Clinic > อันนี้สิวรักษานานนะ แต่ถ้าหน้าใสล่ะไปโลดคลินิคนี้
2.ราชเทวีคลีนิค > แ พ ง แต่ดี
3.พรเกษมคลีนิค > ยาบางตัวที่ให้มาทาสิว มีปฏิกิริยากับแสง UV ทำให้หน้าดำง่าย
4.มคลินทร์คลีนิค > แถวถ.พระอาทิตว์ดีมากๆ
5.พรเกษมคลีนิค > ไม่รุนะ แล้วแต่หมอ
6.โรงพยาบาลสมิติเวช คุณหมอพวงแก้ว > เซียนสิว แต่ แ พ ง
7.สวนลุมพินี คลินิค > เพื่อนมิ้มที่เป็นนายแบบก็หาที่นี่กันทั้งนั้นอะ

คือแบบนั่งอ่านกับฟังเพื่อนเล่าๆมา
รับประกันได้

26. thEwOrLd`JR (0)

22-08-2004, 21:25:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณมั่ก ๆ ทุก ๆ REP เลย

แล้ว จะไปตามที่พวกคุณบอกกานไว้ ~

ข อ บ คุ ณ ค๊ า บ ~

27. thEwOrLd`JR (0)

22-08-2004, 21:26:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีหมอที่หนายเพิ่มเติมอีก ก็ โพสไว้ได้นะค๊าบบ

แล้วผมจาตอบกลับ

ไปอาบน้ำดีกว่า

สบายใจขึ้นอีกนิดนึง

28. [_๏cRiSiS๏_] (0)
Mail to [_๏cRiSiS๏_]

22-08-2004, 21:39:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ที่นี่ก้อดีนะ เราแนะนำเลย
คลีนิคผิวหนัง-บางจาก เราไปหาแล้วได้ผลดีมากเลย -_-"

29. [-DoGgY-]NaPz (0)
Mail to [-DoGgY-]NaPz

22-08-2004, 21:46:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หาที่ไหนก็หายหมดแหละ แต่ขอให้ทำตามที่ Rep8 บอกอ่ะ
30. Mr.`หนุมาน
    22-08-2004, 22:01:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หาหมอครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะผิวหน้าแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน
เราเคยไปที่แพนคอสเมติกอ่ะ ก็ดีเหมือนกัน

และก้อมีข้อแนะนำ
1. อย่านอนดึก
2. ควรระวังเรื่องอาหาร กินผักเยอะๆ กินพวกไขมันน้อยๆ
3. ออกกำลังกายเยอะๆ
4. เวลาสระผมพยายามอย่าให้ยาสระผมโดนหน้าผากมากนัก ไม่มีใครหรอกที่จะไม่ให้โดน
5. ไม่ควรใช้สบู่ที่มีค่า ph สูงๆ
6. เวลาล้างหน้า ใช้น้ำเปล่าดีที่สุด
7. เวลาล้างหน้าเสร็จให้เช็ดทันที
8. เวลาเช็ดหน้าอย่าเช็ดแรง ให้ใช้เปนเอาผ้าซับให้แห้งดีกว่า
9. อย่าเหนี่ยวบ่อยมากนัก
10. ฮอร์โมนนายอาจจะมากกกกกกกก เกินไป

ประสบการ์ณที่เกิดกับตัวเอง เมื่อก่อนเราใช้ก็ใช้โพมล้างหน้านะ สิงมันก็มาอย่างไม่ขาดสาย แต่เราพอลองมาใช้น้ำเปล่าแทน แล้วเช็ดหน้าเบาๆ สิวมันก็เริ่มหายไป อ่ะ ตอนนี้ใช้ซิท อเวย์ อยู่ พอใช้โฟมล้างหน้าของซิท อเวย์ เสด แล้วใช้ ครีม แต้มสิวอ่ะ ซักประมานอาทิดนึงสิวก็ยุบแล้วววว

และก้อมีข้อแนะนำสำหรับคนที่ชอบบีบสิว พอบีบสิวหน้าก็จะเป็นรูชะมะ มีข้อแนะนำก็คือ ให้ใช้น้ำเย็นล้างหน้าทุกวัน แล้วรูขุมขนจะกระชับ ลองทำดูนะ

--------------------**จบ**--------------------

31. thEwOrLd`JR (0)

22-08-2004, 23:09:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โห ผมได้ข้อมูลเพิ่มอีกเยอะเลยอ่ะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

ทุก ๆ rep เลย

ขอบคุณมาก ๆเลย

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ

มีข้อเดียวที่ผมทำไม่ได้

ห้ามนอนดึก !! ผมทำม่ายได้ค๊าบบบบบบบ

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: