---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 09:26 ของวันที่ 02/10/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 2/2)
< หน้าที่แล้ว [1] [2]
ขอคำแนะนำ สถานที่เที่ยวในกทม หน่อยจิคะ
32. Hamann (0)
Mail to Hamann

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    28-07-2004, 12:25:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กรุณาไปตามเส้นทาง
วัดพระแก้ว(พาไปไหว้พระก่อน จะได้รู้ว่าวัดเมืองไทยสวยขนาดไหน)>>>ไปจตุจักร(พาไปเด๋ว ไปคุยกับคนอืนได้ว่าไม่ได้มาเหมือนที่คนอื่นมา)>>>พาไปฝั่งธนฯ ไปวัดไทรโดยเรือ(ให้รู้ถึงชีวิตคนฝั่งธนฯ)>>>พาไปกินมื้อเย็นที่ มหาชัยหรือชายทะเลบางขุนเทียน(พาไปกินก่อน เด่วไม่มีแรง)>>>กลับมาฝั่งพระนคร ไปข้าวสารหรือสวนลุมไนท์บาซ่า(ให้ไปชอปปิ้ง อย่าพาไปพัฒน์พงค์เพราะเชยแล้ว)>>>ไปดอนเมือง ส่งกลับพร้อมโบกมือลา(ไม่ใช่ไล่กลับ พาไปเชียงใหม่หรือไม่ก้อภูเก็ต เงินทองจะได้กระจาย)

33. |3uc]K•|3e@K (0)
Mail to |3uc]K•|3e@K

28-07-2004, 12:33:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วัดไทรนี่อยู่ตรงไหนอะ
ขึ้นท่าไหนอะคะ

34. MIv@ (0)
Mail to MIv@

28-07-2004, 12:37:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เยาวราช

ปล.ไปไหว้อาเหล่าม่า เอิ้กๆๆๆๆ

35. dEviL_bOyZ (0)
Mail to dEviL_bOyZ

28-07-2004, 12:55:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พาไปไหนก็ ได้ แต่ ก่อน กลับ ต้อง ซ้วดดดดดดด ป้า บ บบ ๆๆๆๆซัก 1คืน

จะประทับใจ มิรู้ลืม

ล้อเล่นคับ

36. |3uc]K•|3e@K (0)

28-07-2004, 13:06:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เดี๋ยวไปเรียนก่องนะ
แล้วจากลับมาดูอีกว่าที่ไหนน่าไปบ้าง อิอิ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ

37. ยมทูตพีพี
(Non member)
    28-07-2004, 15:00:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าไม่มีที่นอน มานอนกับผมก้อได้นะ ห้องติดแอร์เย็นสบาย แฮปปี้สุดๆไม่มีสะดุด โอ้ววววววววววว แค่คิดก้อเสียวแล้ว อิอิ ได้คู่กิ๊กตั้งสองคนแนะ หวังว่าคงไม่ได้แปลงเพศมานะ เด้วหดหมด
ปล. ผมไม่รู้ ผมเมามาก

38. Shin[X]Treme (0)
Mail to Shin[X]Treme

28-07-2004, 21:01:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดจ้า ~~~
39. HowRUdoing (0)
Mail to HowRUdoing

28-07-2004, 21:07:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เที่ยวบ้านผมไหมครับ

40. หยอง ลูกหยี
    28-07-2004, 21:16:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตื่นมา8โมงไปแปรงฟันอาบน้ำ แล้วนอนต่อคับ ^^เปลี่ยนๆ ไปนั่งจิบเหล้าขาวกัน สองต่อสอง จากนั้น ต่อด้วยเบียร์3ขวด ต่อจากนั้นตัวนี้สำคัญมากเลย อย่าลืมเขย่าขวดก่อนดื่มทุกครั้ง

41. |3uck|3e@]K (0)
Mail to |3uck|3e@]K

29-07-2004, 00:24:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ง่า เพื่อนเราเป็นผู้ชายจ้า จะให้ไปนอนด้วยจริงเร้อ
ห่ะๆๆๆ
ว่าจะพาไปเดินเล่นจตุจักรสะหน่อยแล้วลงรถไฟใต้ดิน
พวกเธอว่าความคิดนี้เป็นยังไงบ้างอะคะ อิอิ

42. NooooooooK (0)
Mail to NooooooooK

29-07-2004, 00:41:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สะพานพุธ ก้อดีนะตอน2ทุ่ม แสงสลัว ๆ ไม่ร้อนด้วย กลางคืนเป็นช่วงที่นั่งรถเมล์สบายนะไม่แออัด ขากลับอะ
43. dEviL_bOyZ (0)
Mail to dEviL_bOyZ

29-07-2004, 01:02:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เพื่อนแน่เหรอ

รึว่าเป็นมากเกินกว่าเพื่อนแต่ไม่ใช่คนร๊าก~~~~~

แซวเล่นก่อนนอน

44. spyrosis
    29-07-2004, 01:05:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าจะพาไป dinner แล้วอยู่แถวๆบางพลัดลองไป river bar ดูสิ บรรยากาศ ok อยู่แถวๆเชิงสะพานซังฮี้ด้านฝั่งธนฯ
45. V.GUNNER (0)
Mail to V.GUNNER

29-07-2004, 01:28:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองไปเกาะเกร็ดดู ถ้าจำไม่ผิด นั่งรถ ปอ. 506 ไปได้
นั่งไปทางนนทบุรีนะ ลองถามคนเก็บตังก็ได้
เรื่องกินก็ กินที่ ร้าย แดรี่ ควีนส์ ก็ได้ครับ
แถวๆเจริญนคร ใกล้สะพานกรุงเทพเก่า
เพราะราคาไม่แพงมาก+บรรยากาศดี
river bar แพงไม่เหมาะกะคนที่ยังหาเงินเองไม่ได้
อ้อ พาไปทัวร์รอบเกาะรัตนโกสินทร์ดูสิครับ
ที่สนามหลวงอะมันจะมีรถให้นั่ง เป็นรอบๆนะ
แต่รายละเอียดผมไม่รู้เลย ต้องลองถาม ททท. ดู
แล้วไปต่อที่ร้าน ตักสุรา ที่อนุสาวรีย์ชัยฯ ดูก็ดีครับ
อยู่ผั่งตรงข้ามกะเซนเตอร์วัน แอร์เย็นมากครับ
บรรยากาศดีเลย จัดแบบ oldie (ถูกมั้ยนี่)
ราคาไม่แพงมาก ไปกลับง่าย เอ่อ.....อีกที่ก็
สวนสตว์ดุสิต ได้ยินว่าทำใหม่แล้วดีขึ้นเยอะ
(ผมยังไม่ได้ไปเลย 20 ปีแล้วมั้ง) แล้วไปชม
พระที่นั่งวิมานเมฆ แถวๆนั้นก็สวยครับ

ปล.ที่บอกไปเนี่ยบางที่ผมยังไม่เคยไปเลยนะครับ
แต่รับรองว่าสวยหมด และไปไม่ยาก

46. webmastcr (0)
Mail to webmastcr

29-07-2004, 01:44:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปเที่ยวตึกUM กับเฮียไหม

47. Metropolis Part II (0)
Mail to Metropolis Part II

29-07-2004, 01:47:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราว่า1ใน3วันน่าจะหาเวลาสักวันเดินเที่ยวแถวสยามนะ
แล้วไปกินข้าวดูหนังกันที่แถวๆนั้นล่ะ
ดูเหมือนสูตรสำเร็จ
แต่ถ้าเพื่อนเธอไม่ได้เที่ยว กทม.บ่อยๆ
เขาก้อน่าจะสนุกนะ
แต่ถ้าเที่ยว กทม.บ่อยอาจจะเบื่อ
แต่ถ้าเป็นเราเราไม่เบื่อนะ
เพราะได้ใช้กิจกรรม2คนกับอีกคนที่ไม่ค่อยเจอกันทั้งวัน2-2
แล้วยังเป็น ญ ด้วย
ให้ทำไรก้อหนุกหมดล่ะ อิอิ

48. egg_drop
    29-07-2004, 04:24:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สเต็ปที่ 1 วันแรกนะ ถ้าตรงเสาร์-อาทิตย์ เดินสวนจตุจักร ทั้งวันเลย พอจบทริป เมื่อยกันแน่ๆ นั่งรถไปเซ็นทรัลเดินตากแอร์ หรือหาหนังดูสักเรื่อง

สเต็ปที่สอง ชมวัดอย่างที่ rep. ต้นๆ แนะนำก็ได้ แต่เที่ยวดรีมเวิร์ล เขาดิน ซาฟารีหอกอะไรนั่น ผมว่าเพื่อนคุณคงไม่เด็กเกินที่จะไม่เคยเห็น!พวกนั้นหรอกมั้ง ไม่ก็นั่งเรือชมเจ้าพระยาสิ นั่งไปลงนนทบุรี ปากเกร็ด ก็ได้ ไปเที่ยวเกาะเกร็ด ซะ ไม่นานก็หมดไปอีกวัน

สเต็ป 3 ทิ้งท้ายเมืองกรุง เมืองฟ้าอมร ตะลุยสยาม มาบุญครอง เย็นๆ เดินเล่นสวนลุมไนท์บาซ่าร์ แล้วอาจจะเลยไปผับในตรอกข้าวสาร ก่อนกลับที่พักที่ใกล้ๆแถวนั้นก็ดี

เท่านี้คุณก็น่าจะ เอนเตอร์เทน เพื่อนพิเศษๆของคุณได้ แบบ ไม่น่าเบื่อแล้ว

49. |3uc]K•|3e@K (0)

29-07-2004, 18:23:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
.. ::

Modified on: 22-08-2004, 15:16:12

< หน้าที่แล้ว [1] [2]
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: