---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 19:12 ของวันที่ 28/11/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 119/128)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] ...[117] [118] [119] [120] [121] ...[126] [127] [128] หน้าถัดไป >
.-\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\'*\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\'-. รวมTipsดีๆเทคนิคเด็ดๆใน win XP .-\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\'*\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\'-.
3776. aZyNaX จอมพล ป.ประมูล (0)
Mail to aZyNaX จอมพล ป.ประมูล

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    25-02-2005, 13:49:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือว่า เปิดอยู่ดีๆมันจะเป็นหน้าจอสีฟ้าขึ้นมาอ่าคับ แล้วจะทำไรไม่ได้เลย นอกจากกดshutdownหรือrestart
แล้วมันจะมีภาษาอังกฤษสีขาวอยู่เขียนว่า

A problem has been detected and windows has been shutdown
to prevent damage to your computer.

If this is the first time you've seen this stop error screen,
restart your computer.If this screen appears again,follow these steps:

Check to be sure you have adequate disk space.If a driver is identified
in the stop massage,disable the driver or check with the manufacturer
for driver updates.Try changing video adapters.

Check with your hardware vendor for any BIOS update.
Disable BIOS memory options such as caching or shadowing.
If you need to use safe mode to remove or disable components,restart
your computer,press F8 to select Advanced Startup Options,and
thenselect Safe Mode

Technical information:

*** STOP : 0x0000008E ( 0xC0000005,0xBF0C8FF3,0xF35ECAD0,0x00000000)
*** nv4_disp.dll - Address BF0C8FF3 base at BF012000,DateStamp 4182eb4e

Beginning dump of physical memory
Physical memory dump complete
Contect your system administrator or technical support
group for further assistance.

จบซะทีอิอิ

ใครรู้ว่าแก้ยังไงบอกทีนะครับ

ขอบคุนมากครับ

3777. aZyNaX จอมพล ป.ประมูล (0)
Mail to aZyNaX จอมพล ป.ประมูล

25-02-2005, 13:51:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีอีกแบบครับ ที่จริงมันอยุ่ดีๆเปงจอสีฟ้าแล้วมีภาษาอังกฤษหลายแบบเลยอ่า
นี่อีกแบบครับ มันเขียนหลายแบบอ่า แต่จดมา2แบบ

A problem has been detected and windows has been shutdown
to prevent damage to your computer.

DRIVER_IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL

If this is the first time you've seen this stop error screen,
restart your computer.If this screen appears again,follow these steps:

Check to be sure you have adequate disk space.If a driver is identified
in the stop massage,disable the driver or check with the manufacturer
for driver updates.Try changing video adapters.

Check with your hardware vendor for any BIOS update.
Disable BIOS memory options such as caching or shadowing.
If you need to use safe mode to remove or disable components,restart
your computer,press F8 to select Advanced Startup Options,and
thenselect Safe Mode

Technical information:

*** STOP : 0x0000008E ( 0xC0000005,0xBF0C8FF3,0xF35ECAD0,0x00000000)

Beginning dump of physical memory
Physical memory dump complete
Contect your system administrator or technical support
group for further assistance.

3778. ~[l3]ank [Z]a~ (0)
Mail to ~[l3]ank [Z]a~

25-02-2005, 17:31:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พี่ตี๋ครับ คือว่าพอเปิดเครื่องเส็ดแล้ว

มันเปิดไดร์ D ขึ้นมาอะครับ

ต้องปรับตรงไหนครับพี่ตี๋

3779. mokey (0)
Mail to mokey

26-02-2005, 12:48:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฟอแมทเครื่องทำไงอะคราบเอาไม่ให้มันเจ๋งนะ ช่วยสอนหน่อยเถอะคราบกราบงามๆเลย T_T
3780. mokey (0)

26-02-2005, 12:56:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คอมผมโหลดโปรแกรมไรไม่ได้เลยอะคราบ
มันไม่ขึ้นจอโหลดไรเลยอ่า คลิกดาวโหลด มันก็ไม่มีไรเกิดขึ้น จะโหลดโปรแกรมช่วยโหลดก็โหลดไม่ได้ Y_Y
msn ก็เล่นไม่ได้ โอ้ยยยย สุดๆคอมตรู

3781. mokey (0)

26-02-2005, 13:04:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่มีใครอยู่เลยรึ
3782. Rivaldo[Soccer] (0)
Mail to Rivaldo[Soccer]

26-02-2005, 13:10:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ่อ ทิ้งคำถามไว้ให้ ว่างก็ช่วยตอบด้วย นะจ๊ะ
เปิด IE ขึ้นมาแล้วมันมี Window เล็ก ๆ โผล่มาเป็น 10 ๆ อัน
พิคลิก OK แล้ว IE จะ ปิดไปเลย(มันให้คลิกแต่ OK)
ถ้าไม่ไปยุ่งกับมัน IE ก็เปิดเนต เปิดไร ได้ตามปรกติ

มันคืออะไร หว่า

ปล.เน้น เปิดหน้าต่าง IE มันจะโผล่มารอบนึง
เป็น 10 ๆ อัน อ่ะ

กุหล่ะกลุ้ม

3783. EVX (0)
Mail to EVX

26-02-2005, 14:25:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือว่า ผมมีไดร์ฟ C,D,E,F เป็นFAT32หมด
แล้วผมก็เปลี่ยนเป็น NTFS ตามวิธีหน้าแรก
แต่มันเปลี่ยนได้แค่ไดร์ฟ C อะคับ (WINDOWผมลงไว้ที่ไดร์ฟC)
พอมาลองเปลี่ยนไดร์ฟ D,E,F มันก็ขึ้นว่า
The type of the file system is FAT32
Enter current volume label for drive D:
ทำไงดีอะคับช่วยหน่อยนะคับ ผมอยากให้มันเป็นNTFS
ทุกไดร์ฟอะคับ แล้วถ้าไม่เป็น NTFS ทั้งหมด จาเป็นไรรึเปล่าคับ

3784. evx (0)
Mail to evx

26-02-2005, 14:59:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด ๆๆๆๆๆๆๆ มาตอยหน่อยครับบบบบบบบบบบ
3785. ขอรบกวนหน่อยนะครับ
(Non member)
    26-02-2005, 15:50:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สวัสดีครับ คือว่าคอมพ์ผมมันมีปัญหาน่ะครับ อยากจะให้พี่ๆช่วยผมแก้หน่อยนะครับ คือว่าเครื่องของผมอยู่ดีๆมันก็ไม่สามารถเปิดรูป(.jpg/bmp)หรือไฟล์MP3 เครื่องผมมันจะไม่แสดงผลเลยอ่ะครับ
มันจะกลายเป็นไอคอนตัวนึงขึ้นมาชื่อว่า FOLDER ครั้นพอผมดับเบิ้ลคลิ๊กไอไฟล์ที่ว่า มันขึ้นมาดังนี้ครับ
Windows cannot open this file:
File: FOLDER.HTT
อยากทราบว่าผมต้องลงโปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับเครื่องของผมถึงจะกลับมาใช้ได้ดังเดิม เพราะว่าเกิดเหตุไฟดับกระทันหันตอนเล่นคอมพ์อ่ะครับ รบกวนพี่ๆช่วยผมหน่อยนะครับ

3786. mokey (0)

26-02-2005, 17:35:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตาตี้หาย
3787. ~[l3]ank [Z]a~ (0)
Mail to ~[l3]ank [Z]a~

27-02-2005, 17:14:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พี่ตี๋ครับ คือว่าพอเปิดเครื่องเส็ดแล้ว

3788. Dudley_boyz_3d (0)
Mail to Dudley_boyz_3d

27-02-2005, 19:35:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Dig Dig Dig Dig
3789. tuntaro (0)
Mail to tuntaro

28-02-2005, 00:04:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สวัสดีครับ คือว่าคอมพ์ผมมันมีปัญหาน่ะครับ อยากจะให้พี่ๆช่วยผมแก้หน่อยนะครับ คือว่าเครื่องของผมอยู่ดีๆมันก็ไม่สามารถเปิดรูป(.jpg/bmp)หรือไฟล์MP3 เครื่องผมมันจะไม่แสดงผลเลยอ่ะครับ
มันจะกลายเป็นไอคอนตัวนึงขึ้นมาชื่อว่า FOLDER ครั้นพอผมดับเบิ้ลคลิ๊กไอไฟล์ที่ว่า มันขึ้นมาดังนี้ครับ
Windows cannot open this file:
File: FOLDER.HTT
อยากทราบว่าผมต้องลงโปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับเครื่องของผมถึงจะกลับมาใช้ได้ดังเดิม เพราะว่าเกิดเหตุไฟดับกระทันหันตอนเล่นคอมพ์อ่ะครับ รบกวนพี่ๆช่วยผมหน่อยนะครับ
========================================
ขออนุญาติช่วยนะครับ คือ ตัว FOLDER.HTT อ่ะครับมาเป็นตัวไวรัสหรือสปายแวร์หรืออะไร...ไม่รู้แฮ่ะๆๆ แต่จากการทดลองของผมใช้ Norton Antivirus แล้วมันแสกนแล้วก็รีแพร์แล้วก้อดีลีตออกเลย แล้วก็หายไปเลย ก็คงเป็นไวรัสมั้ง...ลองหาแอนตี้ไวรัสหรือแอนตี้สปายแวร์มาลองใช้แสกนดูนะครับเผื่อจาหาย...คุคุคุ
...ลืมบอกไป อัพเดทโปรแกรมแอนตี้ไวรัสบ่อยๆนะก้าบบบ

3790. :๑:[S]eam:๑: (0)
Mail to :๑:[S]eam:๑:

28-02-2005, 00:15:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สวัสดีครับ คือ ฮาทดิส ผมน้ะ มันเปน 20 กิ๊ก เเล้วปกติ มี ไดร์ C เเละ D เเล้ว พอดีผมฟอเเมต เครื่องครับ เเล้วไม่ทราบ ฟอเเมตมาใหม่ เหลือ 16 กิ๊ก เเล้ว มีไดร์ C ไดร์เดว เเล้วโปรเเกรม PartitionMagic ช่วยได้มั้ยครับ ทำยังไงบ้าง เเล้วโปรเเกรม PartitionMagic ใช้ยังไง ครับ ตอบด้วยนะครับขอบคุนครับ
3791. สาระ-เน
    28-02-2005, 15:22:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายตี๋ มาตอบด่วนเลยนะครับ อันี้อะ

เวลาเอาโปรแกรมขึ้นมาหน้าจอเดสทอป จาเหงลูกศร ซึ่งกุรำคานมาก เอาลูกศรออกจากช๊อดคัดของโปรแกรมได้ดังนี้
ไปที่ start >run พิม regedit
เลือก HKEY_CLASSES_ROOT\Inkfile แร้วดูข้างขวา
จามี IsShortcut แร้วคลิกขวา delete ไปเรย กด yes แร้วปิดหน้าต่าง regedit ไปเรย

จาเหงว่าลูกศรหายไปแร้ว ^^

ปรากฏว่า ไอค่อนทุกอย่างจะเป้น ไฟล์กระดาษอะ และมีดอสตรงกลาง แบบว่า ถ้าดับเบิ้ลคลิกจะไม่ได้เข้าสู่โปรแกรมอะครับ มันจะมีให้เลือก 2 อัน อันแรก

จะพาเข้าเวป อัน 2 จะให้เลือก โปรแกรมที่จะเปิดไง นายคงรู้นะ เดือดร้อนมาก เพิ่งฟอแมสมา บอกหน่อยเลย

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

โปรแกรมชื่ออะไรก็สร้างShortcut ใหม่ C:\Program Files สร้าง Shortcut ใหม่จะง่ายกว่าน่ะ ถ้าไม่ได้ backup reg ไว้ก่อนหน้า

---------------------------------------------

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

run - msconfig - startup ถ้าจำไม่ผิด จะมีอะไรที่มัน Auto อยู่ ให้ ยกเลิกมัน

--------------------------------------------

ผมเอาเครื่องไปฟอแมตมาแล้วมันไม่มีไดรฟ์A:ทำไงดีอ่ะครับ

++++++++++++++++++++

เช็คที่สาย ถอดเข้าขยัยไปมาที่สาย แพร ลองดู

--------------------------------------------

3792. สาระ-เน
    28-02-2005, 15:25:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่านไป20 กว่าน่าและปวดตาชิบ
ผมขอถามมั้งนะ
เครื่องผมอะเปิดช้า มากเลย xp นะ เปิดมาก็ต้องรอจอmsn อีก
กว่าจะเรียบร้อยก็เกือบ5นาทีงะ
HDD ของผม18GB เองงะทำไมมันน้อยจางอะ ซื้อมาตั้ง 3หมืนกว่าบาท ช่วยทีแนะ

++++++++++
อันนี้เป็นวิธีเปิดเร็ว สุดๆ ทดลองมาแล้ว
หากคุณกำลังประสบปัญหา Windows XP บูตช้ามาก เทคนิคระดับมืออาชีพต่อไปนี้
แม้จะดูซับซ้อนไปบ้างแต่รับรองว่าได้ผลอย่างแน่นอน

1. เปิดโปรแกรม Notepad (Start -> Programs -> Accessories -> Notepad)
2. พิมพ์ข้อความ "del c:\windows\prefetch\ntosboot-*.* /q" (ไม่ต้องพิมพ์
เครื่องหมายคำพูด) แล้ว Save เป็นชื่อไฟล์ ntosboot.bat ไว้ในไดเรกทอรี C:\
3. คลิกปุ่ม Start -> Run พิมพ์คำสั่ง gpedit.msc แล้ว Enter
4. คลิกเลือกออปชัน Computer Configuration -> Windows Settings ->
Scripts (Startup/Shutdown) จากนั้นดับเบิลคลิกที่คำว่า Shutdown ที่ปรากฏ
อยู่ในหน้าต่างด้านขวามือ
5. ที่หน้าต่างที่ปรากฏขึ้น คลิกปุ่ม Add –> Browse ตามด้วยการระบุที่อยู่ของไฟล์
ntosboot.bat ซึ่งก็คือ C:\ แล้วคลิกปุ่ม Open
6. คลิกปุ่ม OK -> Apply -> OK เพื่อปิดหน้าต่าง
รีสตาร์ทเครื่องใหม่อีกครั้ง ซึ่งการบูตเครื่องครั้งใหม่จะเร็วขึ้นกว่าเดิม
แล้วถ้าอยากให้งานให้เร็วขึ้นไปอีก ลองไปหาโปรแกรมไทยๆ ที่ thaiware.com ชื่อโปรแกรม Optimizer XP คลิ๊กไม่กี่คลิ๊กก็เร็วทันตาเห็น ลองดู

3793. สาระ-เน
    28-02-2005, 15:26:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พี่ๆครับ คือว่า คอมผมเวลาเข้าเน็ต แล้วชอบมีหน้าต่างขึ้นมาอะครับ มีsendๆ อะไรเนี่ยแนะ กะ Don't send อะครับ พอคลิ๊กคำว่าDon'tsend แล้ว

เน็ตมานจาปืดหมดเลยอ่า ทำไงดีให้ไม่มีหน้าต่างนี้ขึ้นมาอะครับ ผมเบ่อมันมากเลย
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Internet Explorer Browser มีปัญหา ถ้าเป็นไปไดควร ลงใหม่ แต่ถ้าไม่ หา Browser ใหม่มาเล่นแทนเช่น Firefox - Netscape - Maxthon -

Opera

หรือจะหาโปรแกรมพวก TuneUp.Utilities มาลอง แก้ไข
หรือพวก ErrorGuard คงพอช่วยได้
-------------------------------------------
ผู้ใดที่เก่งคอม ผมขอ mail เอาไว้คุยใน msn ได้มั๊ยครับ
ผมมีปังหานิดหน่อยอ่ะครับ (อยากได้ mail คุณตี๋อ่ะ)

ปัญหาของผมคือตรงหน้าจอ Desktop จะมีพวก icon my computer my Document เปนต้น ตรงชื่อ icon ต่างๆ(ใต้รูป icon อะนะ)

ช่องกรอบที่ให้ใส่ชื่อ icon สีมันไม่เปนาสีเดียวกับพื้นหลังอ่ะ แก้ยังไงหรอครับ ใครก็ได้ช่วยทีครับบบ

++++++++++++++++++++++++++++

คลิ้กขาวที่ desktop - arrange icon by - lock web items
หรือ properties - desktop - customize desktp - ไปที่ tab web ติ๊ก lock desktop items ออก
-----------------------------------------

3794. สาระ-เน
    28-02-2005, 15:27:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คอมผมโหลดโปรแกรมไรไม่ได้เลยอะคราบ
มันไม่ขึ้นจอโหลดไรเลยอ่า คลิกดาวโหลด มันก็ไม่มีไรเกิดขึ้น จะโหลดโปรแกรมช่วยโหลดก็โหลดไม่ได้ Y_Y
msn ก็เล่นไม่ได้ โอ้ยยยย สุดๆคอมตรู

+++++++++++++++++++++++++++++++

ลองไปที Internet Explorer - tools - Internet options - security - default level ทุกอัน มี 4 อัน

----------------------------------------
คือว่า ผมมีไดร์ฟ C,D,E,F เป็นFAT32หมด
แล้วผมก็เปลี่ยนเป็น NTFS ตามวิธีหน้าแรก
แต่มันเปลี่ยนได้แค่ไดร์ฟ C อะคับ (WINDOWผมลงไว้ที่ไดร์ฟC)
พอมาลองเปลี่ยนไดร์ฟ D,E,F มันก็ขึ้นว่า
The type of the file system is FAT32
Enter current volume label for drive D:
ทำไงดีอะคับช่วยหน่อยนะคับ ผมอยากให้มันเป็นNTFS
ทุกไดร์ฟอะคับ แล้วถ้าไม่เป็น NTFS ทั้งหมด จาเป็นไรรึเปล่าคับ

+++++++++++++++++++++++++++++++
แล้วถ้าไม่เป็น NTFS ทั้งหมด จาเป็นไรรึเปล่าคับ
++ ไม่เป็นไรเลย แต่ NTFS จะประหยัดพื้นที่มากกว่า format ยากกว่าหน่อย ถ้านำ hdd ไปต่อพ่วงกับเครื่องจะไม่เห็น ต้องปรับไรอีกนิดหน่อย แล้วมี

ความจำเป็นแค่ไหนถึงอยากเป็น NTFS ?

แนะนำให้ใช้ Partition Magic จะดีกว่าน่ะ เพราะมันจะง่ายกว่าเยอะหามาใช้ดู

++ ไม่พิมชื่อยืนยันลงไปล่ะครับ

3795. สาระ-แน
    28-02-2005, 15:33:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สวัสดีครับ คือ ฮาทดิส ผมน้ะ มันเปน 20 กิ๊ก เเล้วปกติ มี ไดร์ C เเละ D เเล้ว พอดีผมฟอเเมต เครื่องครับ เเล้วไม่ทราบ ฟอเเมตมาใหม่ เหลือ 16 กิ๊ก เเล้ว มีไดร์ C ไดร์เดว เเล้วโปรเเกรม PartitionMagic ช่วยได้มั้ยครับ ทำยังไงบ้าง เเล้วโปรเเกรม PartitionMagic ใช้ยังไง ครับ ตอบด้วยนะครับขอบคุนครับ

++++++++++++++++++++++++

ได้ครับ พื้นที่คุณหายไปใช้ PartitionMagic จะกว่า
ส่วนใช้ยังไงนั้น ลองหาโหลดมาใช้ดูก่อนครับ ไม่ยากอย่างที่คิด

3796. sengjorge (0)
Mail to sengjorge

03-03-2005, 02:16:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอามั่งๆกันลืม
3797. Arokaya (0)
Mail to Arokaya

03-03-2005, 03:14:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กระทู้ดี ๆ มีสาระ
3798. e-motion123 (0)
Mail to e-motion123

07-03-2005, 23:34:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปตอบกระทู้นี้ให้ทีนะคับ
http://www.pramool.com:443/webboard/view.php3?katoo=r728186

3799. soulofrave (0)
Mail to soulofrave

08-03-2005, 08:56:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss
File attach: rave7.jpg (18 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
3800. ขุดๆๆๆๆๆๆๆ
    09-03-2005, 23:08:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พี่ตี๋ ทะมาย มะมาตอบแล้วอะเด๋วขุดให้
3801. JubooJiboo (0)
Mail to JubooJiboo

13-03-2005, 20:30:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือผมมีปันหาเกี่ยวกับ การ์ดจอหรือป่าวคับ มันเปงอะไรไม่รู้คับ พอเวลาเข้าเกม หน้าจอมันก้อจา มืด ไปเลยอ่ะคับ เปงกับทุก ๆ เกมเลยคับพอเข้าเกมแล้ว หน้าจอมันจาค้าง ๆ ไม่รู้ว่ามันเปงที่การ์อจอ หรือป่าวคับ ก่อนหน้าที่จะเปงแบบนี้ ผมได้ลงเกม SIM2 แล้วก้อเล่นได้สัก1-2 วัน มันก้อเกิดอาการ เข้าเกมแล้ว หน้าจอ ค้าง ๆ คับเข้า Ragnarok ก้อไม่ได้ Gunbound ก้อไม่คับ มันค้างไปเลย
ปล.ใครรู้สาเหตุ E-mail มาคุย กันนะคับ
testo_za  hotmail.com

3802. format_size (0)
Mail to format_size

13-03-2005, 20:38:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กระทู้ดีๆต้องอยู่บนๆคับ^^
3803. Xresis (0)
Mail to Xresis

14-03-2005, 12:49:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดดิๆๆๆ
3804. Xresis (0)

14-03-2005, 12:52:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดไงๆๆๆๆ

พี่ตี๋ ครับ คือ คอมผมนะ มันกระตุกเป็น ช่วงๆ อ่ะ
แบบ กระตุกที หนักมาก เล่น เกมส์ ที เหมือนจะค้าง แต่มีเสียง
แล้วมันก็ มาใหม่ ปกติมันไม่เป็นอ่า มันเพิ่งเริ่มเป็น ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ

3805. jukjuk (0)
Mail to jukjuk

14-03-2005, 13:43:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รบกวนถามหน่อยครับ
คือเวลาที่เราลบไฟล์หรือจัดการไฟล์อะครับทำไมเนื้อที่ในฮารด์ดิสยิ่งน้อยลงๆ คือผมลบในtemp prefetch tempinternet แล้วผมควรที่จะลบตรงไหนอีกมั้ยครับคือจัดการมันมันก้เพิ่มๆอยู่อย่างนั้นอะครับ

3806. Xresis
    15-03-2005, 09:56:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
3807. Xresis (0)

15-03-2005, 09:57:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] ...[117] [118] [119] [120] [121] ...[126] [127] [128] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: