---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 18:11 ของวันที่ 25/10/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
เซียน รถ มาแนะนำทีจิคับ MITSU CHAMP
0. kingkeru2 (0)
Mail to kingkeru2

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    08-06-2004, 23:42:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ผมมีแชมป์อยู่คับนึงอ่ะคับ เดิมๆเลย ตัวที่รหัส 4g12
ถ้าแต่งแบบ พอเท่ๆ ต้องแต่งไรบ้างอ่ะคับ ขอบอกว่างบมีไม่มาก แนะนำทีคับ

1. hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล (0)
Mail to hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล

08-06-2004, 23:59:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
งบน้อยนี่เท่าไหร่อะคับ ต้องระบุกันนิดนึง
ถ้าตามสเตป ก็เปลี่ยนแมกได้ครับ แล้วโหลด

ถ้าซื้อคันใหม่ ก็ถอดไปใช้กะคันใหม่ได้

วางท่ออีกนิด พอแล้วครับ

2. kingkeru2 (0)
Mail to kingkeru2

09-06-2004, 00:13:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วเวลาไปวางท่ออ่ะคับ
จะบอกร้านว่ายังไงดีอ่ะคับ
ผมไม่เคยเลยจิงๆ

3. hollpae เฟี้ยวเงาะสุดดัว (0)
Mail to hollpae เฟี้ยวเงาะสุดดัว

09-06-2004, 00:22:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ท่อนี่ต้องเลือกครับ ถ้าอยากประหยัดเปลี่ยนลูกปลายพอ (ระวังช่างยุเปลี่ยนลูกกลางด้วย มันชอบยุ) ครับ

ให้ดูเท่ๆ หน่อย

ส่วนปลายท่อนั้น เลือกเอาตามชอบครับ การเลือกท่อนั้นต้องดูกำลังอัดด้วย
ว่าอั้นไปหรือโล่งไปอะป่าว ปกติช่างจะรู้ครับ

ถ้าท่ออั้นไป จะกินน้ำมันมากขึ้น
ถ้าโล่งไป รถจะไม่มีแรงบิด เร่งไม่ขึ้น

4. hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล (0)
Mail to hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล

09-06-2004, 00:29:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
http://rcweb.net/forums/

ลองๆ เข้าไปดูได้ครับ ยินดีต้อนรับ ผมก็อยู่ในนั้นด้วย แต่ไม่บอกหรอกว่าชื่อไร

5. hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล (0)

09-06-2004, 00:36:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลืมบอก แมก 16 ก็พอนะครับ เหมาะกับรถขนาดนี้
6. Thesum (1)

Mail to Thesum

09-06-2004, 00:59:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมอยากช่วยแต่นึกbodyรถไม่ออกอ่ะครับ เอาเท่แนวไหนละครับเท่แรง เท่สวยแต่ถ้าเท่สวยผมไม่รับประกันนะเพราะว่าก้อต้องเข้าใจรถก้อมีอายุพอสมควรแล้วผมว่าแต่งแนวเท่ดุๆแบบพวกcefไปดีก่าครับ แม๊กซ์16-17 อย่างที่ว่า16น่าจะokแล้วหละครับ เอาพวกinterมาติดโชว์กะเค้ามั่งเหอๆ

7. Thesum (1)

09-06-2004, 01:02:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คุณhollpaeตอนนี้ขับอะไรครับ
8. ca18det (0)
Mail to ca18det

09-06-2004, 01:04:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โห champ เลยรึ แต่งยากหน่อยนะครับ ของหายากมาก
ก่อนอื่นก็ ท่อ แมกซ์ โหลด ฟิลม์
step 2 ก็ กลองเปลือย ค้ำโช๊ค ชุดแต่งรอบคัน recaro คู่1
step 3 ก็ยกเครื่องครับ ไม่ต้อง 4G63T ก็ได้นะ แรงไปเดี้ยวคนขับจะตายก่อน 4G93T หรือ mivec ก็พอ ส่วนอุปกรณ์ พวกวัดรอบพวง มาลัยแล้วแต่ครับ
แต่งยากดีนะ

9. Thesum (1)

09-06-2004, 01:08:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่าSR20DETดีก่ามั้งคับ
10. hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล (0)

09-06-2004, 01:18:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช้ Accord ตัวก่อนครับ V6 3000 ตัวนี้แต่งพอสวย ลงแมก วางท่อ กรองเปลือย โหลด ค้ำโช้ค ไฟฟ้า

กับ Vios ครับ ตัวนี้ไม่แต่ง ติดแค่สเกิต สปอยเลอร์

เห็นบอกเอางบไม่เยอะ จะลงเครื่องเลยเหรอ งี้คุยกันยาวหน่อยครับ

11. Sir_Ares (0)
Mail to Sir_Ares

09-06-2004, 01:25:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
4G63T ไปเลยคับ แปลงเป็นขับ4 ยกแผงล่าง evo มาทั้งชุดเลยคับ สรุปแล้วนี่มันจะเป็น evo แล้วนี่หว่า

ล้อเล่นนะคับ

ช่ายมั๊ยจีบัน

สู้ต่อไป จีบัน!!

12. Thesum (1)

09-06-2004, 01:26:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
viosนี่รุ่น sหรือjครับ
คือผมก้อแฟนโตโยคนหนึ่งแหละMR2คับเมื่อเดือนที่แล้วจะขายไปเสียแระทำใจไม่ได้เลยไม่ขาย
เครื่อง3Sครับเอาเดิมๆมาโมแหละตอนแรกคิดว่าจะลง2Jzแต่ไม่ไหวครับให้supraเค้าเล่นไปเหอะ เฉพาะ3sนี่แคมลูกผมทลวงมาหมดแล้วอ่ะ ผมชอบตรงที่ว่ามันขับหลังอะครับ ออกตัวนี่ฟรีแดกน่าดู ผมทำท่อร้านThunderอะครับคงรู้จักกันดี แต่แพงโคดเลยอะเหอๆ แต่งานเค้าเนี๊ยบ

ลงฝากระปิโลด ::

Modified on: 09-06-2004, 01:27:27

13. Thesum (1)

09-06-2004, 01:29:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แหมevoมามันขับ4ก็อยากจะแปลงเปน2 พอรถขับ2จะลงเครื่องevoหน่อยจะขับ4 อะนะ
14. hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล (0)

09-06-2004, 01:42:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รุ่น S ครับ เพราะคันนี้กะ ไม่แต่งครับ กะไว้ขับไปทำมาหากินพอแล้ว

ถ้าจะแต่งเล่น J work กว่าเยอะครับ

15. hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล (0)

09-06-2004, 01:46:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก็ชอบ MR2 นะ แต่เด๋วนี้หาสภาพดีๆ ยากมากๆ

ปล. เอาไปลง 2J ไม่ไหวนะ ให้รถใหญ่ๆเค้าลงเถอะ
บอดี้ 2J นี่ก้อตระผมล วอลโว่ เซฟิโร่ตัวเก่า โคโรน่าบางคนก็เอาไปลง
ตระผมล เบนซ์ตั้งแต่หางปลา w123 w124

::

Modified on: 09-06-2004, 01:46:54

16. hollpae ผูมีสาระที่สุดในประมูล (0)

09-06-2004, 01:49:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ท่อ แอคคอร์ด ไปร้าน 42/1 มา
ตอนแรกก็งงๆร้านนี้ดังเพราะอะไร

ตอนหลังได้รู้ว่า ร้านนี้สั่งท่อแท้มา แล้ว ผ่าท่อ ออกหมด copy งานมาเหมือนเด้ะ
ท่อคุณภาพมาก

ไปวางมา หน้าซีดราคาคุณภาพตามท่อ 55555

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: