---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 21:59 ของวันที่ 26/11/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
ใครไปดูบอดี้กาดหน้าเหลี่ยมมาแล้วรู้สึกยังไงคับ
0. Mannyman (0)
Mail to Mannyman

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    23-01-2004, 12:13:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เราว่าเป็นหนังที่ฮามากๆเลยนะคับแบบว่าฮาตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่องเลยอะไม่เสียดายเงินที่ดูเลยคับ หม่ำ สร้างหนังได้สุดยอดมากเลยคับใครยังไม่ได้ดูก้ไปดูนะคับไม่ผิดหวังแล้วคนที่ไปดูแล้วรู้สึกยังไงมั่งอ่าคับ
1. -_-
(Non member)
    23-01-2004, 12:20:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รอ vcd ขี้เกีจไปโรงหนัง เดี๋ยวมันก็ออกแล้วแหล่ะ
2. ๑ -:- -:- ๑
    23-01-2004, 12:33:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตลกมากอะ สนุกด้วยนะ
3. momomotaro (0)
Mail to momomotaro

23-01-2004, 12:35:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เหมือนกับข้างบนrep1
4. ~_~
    23-01-2004, 12:37:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฮาดี และนางเอกก็น่ารักดีด้วย ไม่เสียดายตังเลย

5. Mannyman (0)

23-01-2004, 12:38:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราชอบตอนที่พ่อพระเอกตายอะที่ระฆังมันดังแล้วบอกว่ายกที่1ตอนงานศพอะฮาโครตๆเลยอะ ตอนบอกน้ำหนักด้วยสุด มีอีกเยอะมากมาย มีนี่ด้วยรำหมอลำ อะโครตฮา
File attach: r112769-7964.jpg (137 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
6. Mannyman (0)

23-01-2004, 12:41:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไอหม่ำมันทำหนังได้ดีจิงๆเลยนะนี่เราว่าจะไปดูอีกสักรอบ แล้วมีตอนแรกๆอะที่ไอหม่ำบอกว่านับ1-3แล้วให้พ่อพระเอกลากไปอะตอนนั้นเรานึกว่าใช้เทคนิคที่ไหนเอากันดื้อๆเลย ^^นั่งบนผ้าแล้วให้คนลากแล้วยิงฮาโครต
File attach: r112769-7963.jpg (106 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
7. Numeroth (0)
Mail to Numeroth

23-01-2004, 12:49:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปลาอาไยอยู่ในน้ำ ชอบคำตอบนี่จัง ^__^(คนที่ดูแล้วจะรู้)
ปล.ตอนสู้กันยืดไปหน่อยแต่พอรับได้

8. Mannyman (0)

23-01-2004, 12:54:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปลาไรเอ่ย ปลาทีนไง เต็มๆหน้าฮาโครตเลย แอร์หน้ารักมากๆ

แล้วคุณชายหญิงอะคับไม่ไปเรียนเหรอ
::

Modified on: 23-01-2004, 12:55:21

9. Mannyman (0)

23-01-2004, 12:56:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆชอบตอนไอโหน่งด่าไอหม่ำอ่า ทั้งเรื่องให้ไอโหน่งพูด3คำ สายัญพุดไม่ค่อยได้แมร่งให้พุดทั้งเรื่อง ฮาๆๆๆๆ
File attach: r112769-7963.jpg (106 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
10. zaolong (0)
Mail to zaolong

23-01-2004, 13:24:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก้อฮาดี อะไรๆก้อดี เสียอย่างเดียว อีซิ้มข้างหลังมันเจือกพาเด็กมาด้วย แง่งร้องให้ตั้งแต่ต้นเรื่องเลย ศัดเอ้ย
11. Mannyman (0)

23-01-2004, 13:27:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วนายทำไมไม่หันไปถามยายซิ้มอะว่าปลาอะไรเอ่ยอยู่ในน้ำแล้วก้ถีบหน้ามันเลย/gg
12. MicaeI (0)
Mail to MicaeI

23-01-2004, 13:30:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
555555555555 5ถีบแม ่งเลย
13. Mannyman (0)

23-01-2004, 13:40:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถูกต้องนะคับๆๆๆๆๆ
File attach: r374889-331.gif (24 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
14. Mannyman (0)

23-01-2004, 14:01:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆสงสัยยังไม่ได้ไปดุกันแน่ๆเลยอะ
File attach: r437245-0.jpg (53 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
15. ....
    23-01-2004, 14:08:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เพิ่งไปดูมาเมื่อวานนี้เอง...ไม่ใช่ไม่สนับสนุนหนังไทยนะครับ แต่บอดี้การ์ดหน้าเหลี่ยมไม่ใช่หนังดีอย่างที่คิดไว้หรอก ก็เป็นหนังประเภทรวมดาราตลกมาปล่อยมุขฝืดบ้างลื่นบ้างนั่นเอง...ความจริงหนังไม่น่าเอาฉากจา พนม มาหลอกตีหัวเข้าบ้านเลย ฉากแอคชั่นที่จา พนม มาโผล่แว้บเดียวนั้นคือฉากโปรโมทในตัวอย่างหนังนั่นเอง คิดว่าเป็นแอคชั่นฉากเดียวที่ผมคิดว่ารับได้ ส่วนแอคชั่นที่เหลือในหนังนั้นก็บ้านนอกๆ อีสานๆ ตามประสาหม่ำ สแตนอินที่หลังหาเหมือนๆ เนียนๆ หน่อยนะครับ ดูแล้วขัดตาสุดๆ ขอบอก.. เนื้อเรื่องก็ธรรมดาอยู่แล้วน่าจะเดินเรื่องง่ายๆแต่ หนังกลับดูตัดต่อมั่วๆ ยัดเยียดมุขซะหนังมั่วเลย ....(แหม๋...ที่พี่หม่ำบอกว่าดูหนังเยอะกว่าผกก.หลายๆคน ทำไมพี่หม่ำจะทำหนังไม่ได้ ผมคิดว่าผมเองก็ดูหนังเยอะไม่เเพ้พี่หม่ำหรอกครับ แต่ผมคงไม่สามารถทำหนังดีๆได้แน่หากมีเงินมีมุขแต่ไม่มีประสบการณ์)
16. ...
    23-01-2004, 14:09:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
....ต่อครับ หนังช่วงแรกๆดูเหมือนจะเดินเรื่องได้ดีครับ แต่ว่าหลังจากท่านโชติ(หงา คาราวาน)ตาย ก็เริ่มสับสน เหมือนทุนสร้างจะหมดในตอนท้ายๆ ซะด้วยซ้ำ แต่สุดท้ายก็จบด้วยดีแทบไม่มีลุ้น ไม่มีระทึกขวัญ มีแต่มุขสลัมกับคำหยาบคายล้นจอ แล้วเครื่องดื่มชูกำลังยี่ห้อหนึ่งที่สนับสนุนหนังพี่น่ะ คราวหน้าไม่ต้องเอามาใส่ในหนังประเจิดประเจ้อขนาดนั้นหรอกพี่ หนังเอาใจสปอร์นเซอร์อย่างนี้น่าจะเลิกได้แล้ว..ว.....ผมดูหนังแบบไม่คิดมากแล้วนะครับ ก็ฮาดี(บางมุข)แต่อย่าโปรโมทฉากแอคชั่นได้ไหม เพราะดูแล้วก็อดพูดไม่ได้เลยว่า แหม๋ ...ทำไปได้ โดยรวมผมว่าไม่ถึงกับแย่หรอกครับ แต่แค่พอใช้ เกือบจะเสียดายเงินเท่านั้นเอง อย่างน้อยก็ดีกว่าหนังของดาราตลกคนหนึ่งนะครับ (ขอโทษนะครับผมไม่ใช่นักวิจารณ์หนัง แต่นี่เป็นความคิดของคนที่ชอบดูหนังไทยคนหนึ่งเท่านั้นครับ)
17. ~Poron~ (0)
Mail to ~Poron~

23-01-2004, 14:22:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อต้าน แอนตี้ หน้าม้า อะ

18. .............
    23-01-2004, 14:44:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
......สิ่งที่คนไทยชอบที่สุด คือกระดิกเท้าวิจารณ์ชาวบ้าน
นั่งพูดไปสิ
หนังห่วย
คุณภาพแย่
ต้นทุนต่ำ
ไม่เข้าขั้น

ก็วิจารณ์เข้าไปสิ อีกซัก 1 ชาติหนังไทยก็จะเจริญขึ้น 1 lv
แต่คนไทยจอมวิจารณ์ จะไม่ค่อยคิดจะจับทำเองให้ได้เรื่องได้ราว
ทั้งๆที่ การทดลองผิดๆพลาดๆ หลายๆครั้ง จะช่วยเพิ่มlv ให้หนังไทยเร็วกว่ามาก

บ่น....ทำไม

คุณหม่ำไม่ได้เรียนมาโดยตรง แต่ทำหนังได้ระดับนี้ก็เยี่ยมแล้ว
ถ้าเรื่องนี้เป็นหนังแผ่นนะ จะยกระดับหนังแผ่นได้เลยหล่ะ
ที่มันแย่ไปนิดคือ มันแย่ในคุณภาพของหนังโรง

19. flying (0)
Mail to flying

23-01-2004, 16:21:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าบอกว่าเป็นหนังเรื่องแรกที่เค้ากำกับเองแล้วได้ขนาดนี้ผมว่ามันน่าชื่นชมคับ แต่ถ้าหนังเรื่องนี้เป็นเรื่องที่10ที่ร้อน100ที่เค้ากำกับผมก้อจะด่าด้วยคน สุดยอดคับเรื่องนี้

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: