---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 18:07 ของวันที่ 30/07/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
เล่าเรื่อง ผี-วิญญาณ-ความรัก-ความผูกพันธ์ กัน!!!
0. ble012 (0)
Mail to ble012

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    07-01-2004, 04:11:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครมีประสบการณ์เรื่อง ผี วิญญาณ หรือ ลี้ลับ มาเล่ากันฟังดีกว่า
เดี่ยวผมเล่าก่อนเรื่อง ผีๆ มีเยอะ

1. ble012 (0)

07-01-2004, 04:15:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาเรื่องที่พึ่งเจอมาหมาดๆดีกว่า
ผมมีลูกพี่ลูกน้องอยู่คนหนึ่งป่วยเป็น มะเร็งเม็ดเลือดขาว (ลูคิเมียร์)
รักษาตัวอยู่ รพ ศริราช เมื่อเดือน ธค. ที่ผ่านมานี้เองน้องเค้าเป็นมาเกือบ 3 ปีแล้ว ตอนเดือน ธค. อาการน้องเค้าแย่มากๆ ตับ ไต ไม่ทำงานแล้ว ทำให้ตัวเหลือง ฉี่เหลือง

2. ble012 (0)

07-01-2004, 04:19:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อ...
แล้ววันที่ 6 ธค. น้องเค้าช็อคหัวใจหยุดเต้นไปเกือบ 5 นาที แต่ปั๊ม หัวใจ ทัน ทำให้มีชีวิตต่อมาอีกหน่อย
ช่วง2-3วันนี้ต้องใส่เครื่องช่วยหายใจแล้ว
พอวันที่ 7 ธค. อาการ ทรุดลงไปอีก
วันที่ 8 ธค. ตอนเช้าๆ น้องเค้า ชี้ให้น้องอีกคน 2 คนดูที่หัวเตียง
(2คนนี้เป็น น้องแท้ๆของเค้า ตอนนั้น ผมอยู่ ตจว )
น้องเค้า 2 คนกับพ่อแม่น้องเค้าก็ดูที่ หัวเตียง ว่ามีอะไร แต่ ละคนก็ไม่เห็นอะไร

3. ble012 (0)

07-01-2004, 04:24:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
น้อง ศิล (คนที่ป่วย) ยกมือไหว้ แล้วชี้ที่พระห้อย คอ
ตอนนั้น น้องเค้าอีก 2คนยังงง ว่าให้ดูอะไร
แล้ว น้องศิล ก็เอาปากกามาเขียน
น้องศิล เค้าเขียนว่า ผมเห็นพระ อยู่ที่หัวเตียงของผม บอกว่าจะพาผมไปอยู่ด้วย (กระดาษใบนี้ผมก็เห็นแล้วตอนงานศพ)
ตอนนั้น พ่อแม่ และน้องเค้ารู้สึกใจหายเหมือนกกันเป็นลางไม่ดี
และประมาณ สายๆ น้อง ศิล ก็ เสียไป ... ยังมีต่อ

4. ble012 (0)

07-01-2004, 11:21:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่านแล้วช่วยกันขุดหน่อยนะ
5. รออ่าน
(Non member)
    07-01-2004, 11:26:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อเลยครับ รออ่านอยู่ ฮะ server เน่า ไม่มีไรทำอ่ะ
6. ble012 (0)

07-01-2004, 11:27:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อ...
ตอนน้องเค้าเสียไปประมาณ สายๆ ของวันที่ 8 ธ ค .
พ่อแม่ แล้ว น้องเค้าอีก 2 คนก็อยุ่ ที่ รพ ศิริราช เรียบร้อยแล้ว
ตัดฉากไป อยู่ ต่างจังหวัด ที่น้องเค้าเกิดและที่เราอยู่ตอนนั้น พอดี
หลังจากที่น้องเค้าเสียไปซัก ก็มีเสียงโทรศัพท์ ดัง ที่บ้านญาติของน้องเค้า(ไม่ใช่บ้านผม)เป็นโทรศัพท์ของ TT&T เป็นรุ่นโชว์เบอร์ได้ ตอนนั้นที่บ้าน ก็มีคนอยู่ประมาณ2-3 คน อยู่บนบ้านมีคนกำลังเดินลงมารับโทรศัพท์ เสียงดังกริ๊งได้ประมาณ 4-5 ทีก็ดับลง
ต่อมี.... ช่วยกันขุดหรือเล่ากันที

7. nubank (0)
Mail to nubank

07-01-2004, 11:32:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พิมยาว ๆ หน่อยซิเด๋ว sv เปิดแล้วอ่านไม่จบอารมณ์มันค้าง
8. ble012 (0)

07-01-2004, 11:32:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีคนมาช่วยดูแล้ว พิมพ์ตั้งแต่เมื่อคืน หยุดโพสตอน ตี 4 พิมพ์ๆอยู่ มาหมาหอนซะอีก เลยหยุดโพสมาโพสตอนเช้า
ต่อ..
พอพี่เค้าลงมารับโทรศัพท์พอจะถึงโทรศัพท์โทรศัพท์ก็หยุดเรียก
แล้วพี่เค้าก็ดูว่าโทรมาจากที่ไหน ปรากฏว่า... ใช่แล้วคับ โทรมาจากบ้านน้องศิล พี่เค้าก็สงสัยว่สทำไม มีใครกลับมาแล้วตอนนั้นพี่คนนี้ก็รู้ว่าทุกคน ในบ้านนั้นไปเยี่ยมน้องศิลกันหมด ตอนนั้นพี่เค้าคิดว่า น้องของน้องศิลกลับมาเพื่อ ไปโรงเรียน (ตอนนี้พอเข้าใจเปล่าหว่า)

9. ble012 (0)

07-01-2004, 11:39:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วพี่ที่เป็นญาติของเค้าก็โทรไปหาที่บ้าน น้องศิล ว่าใครเป็นคนกลับมา แต่แล้วก็ไม่มีคนรับ พี่เค้าสงสัยก็เลยโทรเค้า มือถือ แม่ของน้องศิล
แล้วแม่ของน้องศิลก็บอกว่า ไม่มีใครกลับไปที่บ้านแล้วก็บอกด้วยเลยว่าตอนนี้ น้องศิลเสียแล้ว
พี่เค้าและ ลูกๆ ตอนนั้น เล่าว่า ขนลุก ทั้งตัวเลย
นึกออกใช่ไหมเป็นคุณจะขนลุกหรือเปล่าขนาดพี่เค้าเล่าให้ฟังผมยังขนลุกเลย โทรออกมาจากบ้านที่น้องเค้าเสียทั้งๆไม่มีคนอยู่บ้าน
พอวันต่อมา พ่อแม่และน้องเค้าเดินทางกลับมา สุราด.พร้อมศพ ก็ลองไปเช็คโทรศัพท์ ว่ามีการโทรออกไหม ก็ปรากฏ ว่าไม่มีการโทรออกตั้งแต่ วันที่ทั้งบ้านไปเยี่ยม น้องศิลที่ กทม แล้ว
แต่ที่บ้านของญาติน้องศิล มีเวลาโทรเข้าและmem เบอร์เอาไว้
หลังจากที่ได้เช็คเวลา เสียชีวิตมันเป็นเวลาโทร เข้ามาหลังที่น้องเค้าเสียชีวิตไปประมาณไม่ถึง1 ชมได้
จบ.ตอนงานศพ ไม่มีอะไรแปลกๆให้เพราะสงสัยน้องเค้าไปสวรรค์แล้ว

10. ble012 (0)

07-01-2004, 11:45:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเจอเหตุการณ์ประหลาดที่ไม่สามารถบอกทางวิทยาศาสตร์ได้ว่าเกิดได้อย่างไร
ความคิอส่วนตัวนะ
ผมว่าหลังจากที่น้องเค้าเสียวิญญาณน้องศิลผูกพันธ์กับบ้านที่อยู่ ทำให้เวลาตายไปแล้ว วิญญาณ กลับมาที่คุ้นเคยที่สุด (ได้ยินมาเยอะแล้ว) แล้ว พอน้องศิลกลับมาบ้าน อาจจะไม่เห็นใครอยู่ในบ้านเลย ทำให้จิต คิดว่าโทรไปหาคนที่สนิท ที่สุดใน สุราด คือบ้านพี่อีกคนหนึ่ง
เผื่อจะโทรไปถามว่าพ่อแม่และน้องๆเค้าไปไหน อยู่ที่นั้นด้วยหรือเปล่า นี่เป็นความคิดส่วนตัวนะ
จบเรื่องเล่าแรกเรื่องนี้เป็นจริง 100% ไม่มีการแต่งเติมขึ้นเด็ดขาด
ใครมีเรื่องเล่าอะไรก็มาเล่าให้ฟังกันบ้าง เรื่อง ผีๆ ผมยังมีอีกเยอะที่เกิดขึ้นกับตัวผมและคนรอบข้างเดี่ยวมาเล่าต่อ ช่วยกัน ขุดหรือเปล่าหน่อย

11. [S]p!Cy-K!D
(Non member)
    07-01-2004, 11:45:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อด่วนเลยพี่ท่าน อารมกะลังค้าง
12. ble012 (0)

07-01-2004, 12:03:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่านแล้วมาช่วยกันขุดกันเล่าหน่อยนะ
เดี๋ยวไปเซนทรัลก่อนเดี่ยวบ่ายๆมา

13. Kimari (0)
Mail to Kimari

07-01-2004, 12:34:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เมื่อเดือนที่แล้ว ผมเล่นเน็ตของ TOT อยู่ผมเริ่มเล่นเที่ยงคืนกว่าๆ ผมเล่น เพิชและMsn ตอนนั้นคนน้อยมากๆผมคุยกะ ญ คนนึง(ไม่อยากเอ๋ยชื่อ) พอคุยกันสักพักผมรู้สึกดีกะ ญ คนนี้มาก หลังจากนั้นผมขอตัวไปเช้าห้องน้ำ พอผมลุกจากเก้าอี้หันไปดูนาฬิตี3 แล้วผมก็ไปห้องน้ำตอนผมฉี่ ผมนึกขึ้นได้ว่า เน็ต TOT มัน2ช.มตัดนิหว่าแล่วผมเล่นจากเที่ยงคืน - ตี3 มัน 3 ช.ม.. ซึ่งมันน่าจะตัดไปตั้งนานแล้วแต่มัน....ผมก็ไม่สงสัยไรมาก TOT มันอาจจะบ้าไปเอง พอผมกลับมาเล่นเน็ตต่อ ญ คนนั้นหายไป มีหน้าต่างWebขึ้นมา2-3อัน พอผมคลิ๊กเข้าไปดูเป็นรูป ญ ยืมหันหลังให้...ผมยาวใส่ชุดดำเลือดเต็มตัว ผมพยายามปิด web พวกนั้นแต่มันก็ยังขึ้นมาเรื่อยๆ ตอนนั้นผมกลัวสุดขีด ถอดปลั๊กคอมแล้ววิ่งขึ้นไปนอนเลย พอตอนเช้าผมก็ลุกขึ้นมาดูคอมซึ่ง สายโทรศัพท์ที่ต่อระหว่างคอมกับเต้ารับ(ของสายโทรศัพท์)ถูกถอดออก ผมเลยถามแม่ว่าแม่เอาออกเหรอ แม่ผมบอกว่า... ก็เมื่อวานพ่อของลูกเล่นแล้วโมเด็มเสียพ่อก็เลยถอดออก....

ปล.กรูเอามาจากเว็ปอีกที แมร่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
::

Modified on: 07-01-2004, 12:36:28

14. Thriff (0)
Mail to Thriff

07-01-2004, 12:50:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Dig ครับ หลอนดี^^!
15. ble012 (0)

07-01-2004, 15:44:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่านแล้วช่วยกันกันบ้างดิ
เดี่ยวเล่าเรื่อง 2 ต่อไป
ช่วยกันขุดช่วยกันเล่าพลัดกันฟังกันบ้าง

16. Kimari (0)

07-01-2004, 17:28:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ทำไมโพสไม่ติดฟระ จามาขุดๆๆๆๆๆๆๆๆ
17. ~•DeNoNcrY•~ (0)
Mail to ~•DeNoNcrY•~

07-01-2004, 17:36:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดให้เฟ้ย ชอบอยู่แล้วเรื่องหลอนๆ
18. Kimari (0)

07-01-2004, 17:40:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนนั้นเวลา เที่ยงคืนกว่าๆผมเพิ่งกลับมาจากกินเลี้ยงกับเพื่อนๆซึ่งมันมาส่งผมแค่หน้าปากทางเข้าบ้านผม(เป็นซอย)ตอนเดินกำลังจะกลับบ้าน(ทางมืดๆ) ก็เหมือนมีใครตามหลังผมมา ผมรีบเดินๆๆๆๆๆๆเพื่อจะให้ถึงบ้านเร็วๆ แต่...ผมรู้สึกเหมือนว่าทำไมมันไกลจัง ตอนนั้นผมกลัวมากๆรีบเอาพระที่นำติดตัวออกมาผมไหวพระ1ครั้ง แล้วผมก็เดินต่อในที่สุดก็ถึงบ้าน~~

เดี่ยวต่อ

ปล.เรื่องที่เอามา เอามาจาก web
::

Modified on: 07-01-2004, 17:41:59

19. Kimari (0)

07-01-2004, 17:50:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอผมกำลังจะเข้าบ้าน ไฟในบ้านเปิด!!!(ผมอายุราวๆ21ปี ผมอยู่บ้านคนเดียว)แต่ผมก็ไม่คิดมาก อาจจะเพราะผมลืมปิดก็ได้ ผมก็เนเข้าบ้าน สิ่งแรกที่ผมสงสัยมากๆคือ กลิ่น กลิ่นเหมือนอะไรตายในบ้านผม ผมรีบหากลิ่นนั้น ผมเดินไปชั้น 2 ออกมานอกระเบียง ผมมองเห็นใครบางคน ยืนหน้าบ้าน(บ้านผมเป็นบ้านมีเนื้อที่มีรั้วด้วย)
ผมก็ลงไปชั้นล่างเพื่อจะไปดูว่าใคร แต่กลับไม่เห็นใครเลย

เดี๋ยวมาต่อๆๆๆๆๆ

20. ble012 (0)

07-01-2004, 22:52:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์แล้ว
เดี่ยวเรื่องต่อไป มีคนเห็นจะจะ

21. ble012 (0)

07-01-2004, 22:54:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ให้ คุณ kimari เล่าให้จบก่อนเดี่ยวผม มาเล่าเรื่องใกล้ตัวเรื่องท่ 2 ให้จ บเป็นเรื่องๆ เดี่ยวอ่านแล้วจะ งง
22. Kimari (0)

07-01-2004, 22:58:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาต่อๆ
ผมเดินออกไปดูตรงรั้วบ้านด้วยความกล้าๆกลัวๆ ก็ไม่เห็นใครอีกนั้นหละ แต่พอผมหันหลังกลับจะเข้าบ้าน !!!เฮ้ย น้องผมนี้เอง ผมรู้สึกโล่งใจมากๆเพราะนึกว่า....สะอีก (น้องผมเป็นคนขี้เล่น อายุราวๆ17)
ผมก็ชวนให้เข้าไปในบ้าน น้องผมก็ไม่ยอมพูดแต่ก็เดินจามผมเข้าบ้าน ผมรีบตั้งคำถามๆต่างๆนาๆ "เดินตามพี่มาใช่มั้ย แล้วแม่เป็นไงบ้าง "ผมถามกี่คำถาม น้องผมก็ไม่ยอมตอบ ผมก็ไมอยากถามไรมาก อาจเป็นเพราะน้องผมเหนื่อยก็เลยให้ไปพักผ่อน.... แต่ผมก็ยังแปลกใจว่าน้องผมมาได้ไง เพราะบ้านแม่ผมอยู่ต่างจังหวัด(น้องผมอยู่กับแม่)แถมมาเวลาแบบนี้อีก ผมไม่คิดมากรีบนอน.....ตอนนั้น ตี4ผมลุกขึ้นมาเพราะได้ยินเสียงคนร้องไห้

23. ble012 (0)

07-01-2004, 23:04:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆ เดี๋ยวใครอ่านๆ ขาด ตอนเดี๋ยวผมจัดการ ฉบับรวมเล่ม เป็น ตอนไว้เลย ว่าแล้วให้คุณ Kimari เล่าต่อเลย
24. Kimari (0)

07-01-2004, 23:05:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเดินลงมาชั้นล่างก็เห็นน้องชายผมนั่งร้องไห้อยู่ ผมก็เข้าไปถามว่าเป็นอะไรแต่น้องผมก็ไม่ยอมพูดอะไรเลย อยู่ๆเสียงโทรศัพก็ดังขึ้นมาผมวิ่งไปรับ แม่ของผมโทรมาเองคำที่แม่พูดคำแรกทำเอาผมตกลงใจมากๆคือ "หนุ่ม(ชื่อผมเอง)น้องหนึ่งตายแล้วนะ โดนรถชนเมื่อตอนดึก"แม่พูดไปพร้อมร้องไห้ไป....ผมถึงกับตกใจสุดขีด หันหลังกลับไปดูภาพที่เห็นก็คือร่างน้องชายผม ลอยอยู่ไม่มีขาเลือดท่วมตัวน้องชายผมก็ค่อยๆหายไป...ก่อนที่เขาจะไป เขาพูดเพียงแค่ทำเดียวว่า "ขอโทด" หลังจากนั้นผมก็กลับบ้านไปหาแม่แล่วถามเรื่องราวต่างๆ น้องของผมทะเลาะกับแม่แล้วก็หนีออกจากบ้านบอกว่าจะ ไปอยู่กะผมแต่เขากลับโดนรถชนตายสะก่อน.... ผมทำบุญให้น้องผมเกือบทุกเดือนจนถึงปัจจุบัน

ปล.เรื่องที่เล่าเอามาจาก web

25. ble012 (0)

07-01-2004, 23:12:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องที่คุณ Kimari เล่ามา ก็คงคล้ายๆ ผม วิญญาณ ของน้องเค้าคงผูกพันธ์ กับ พี่ชาย มีจิต ที่หวงพี่ชายเลย กับ มาให้พี่ชายได้เห็น
ถ้าอยู่ ตจว จะมีเรื่องที่ ให้คำตอบไม่ได้เยอะมาก ถ้ารู้จัก สับเร่อ
พวกคุณคิดเหมือนผมไหม เดี่ยวรวมเรื่องเล่าผมก่อน แล้ว ค่อยมาเล่าต่อ เรื่อง 2 คับบบบ

26. ble012 (0)

07-01-2004, 23:13:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รวมเรื่องที่ 1 จ้า
ผมมีลูกพี่ลูกน้องอยู่คนหนึ่งป่วยเป็น มะเร็งเม็ดเลือดขาว (ลูคิเมียร์)
รักษาตัวอยู่ รพ ศริราช เมื่อเดือน ธค. ที่ผ่านมานี้เองน้องเค้าเป็นมาเกือบ 3 ปีแล้ว
ตอนเดือน ธค. อาการน้องเค้าแย่มากๆ ตับ ไต ไม่ทำงานแล้ว ทำให้ตัวเหลือง ฉี่เหลือง
แล้ววันที่ 6 ธค. น้องเค้าช็อคหัวใจหยุดเต้นไปเกือบ 5 นาที แต่ปั๊ม หัวใจ ทัน
ทำให้มีชีวิตต่อมาอีกหน่อย ช่วง2-3วันนี้ต้องใส่เครื่องช่วยหายใจแล้ว
พอวันที่ 7 ธค. อาการ ทรุดลงไปอีก
วันที่ 8 ธค. ตอนเช้าๆ น้องเค้า ชี้ให้น้องอีกคน 2 คนดูที่หัวเตียง
(2คนนี้เป็น น้องแท้ๆของเค้า ตอนนั้น ผมอยู่ ตจว )
น้องเค้า 2 คนกับพ่อแม่น้องเค้าก็ดูที่ หัวเตียง ว่ามีอะไร แต่ ละคนก็ไม่เห็นอะไร
น้อง ศิล (คนที่ป่วย) ยกมือไหว้ แล้วชี้ที่พระห้อย คอ
ตอนนั้น น้องเค้าอีก 2คนยังงง ว่าให้ดูอะไร แล้ว น้องศิล ก็เอาปากกามาเขียน
น้องศิล เค้าเขียนว่า ผมเห็นพระ อยู่ที่หัวเตียงของผม บอกว่าจะพาผมไปอยู่ด้วย
(กระดาษใบนี้ผมก็เห็นแล้วตอนงานศพ)
ตอนนั้น พ่อแม่ และน้องเค้ารู้สึกใจหายเหมือนกกันเป็นลางไม่ดี
และประมาณ สายๆ น้อง ศิล ก็ เสียไป ... ยังมีต่อ
ตอนน้องเค้าเสียไปประมาณ สายๆ ของวันที่ 8 ธ ค .
พ่อแม่ แล้ว น้องเค้าอีก 2 คนก็อยุ่ ที่ รพ ศิริราช เรียบร้อยแล้ว
ตัดฉากไป อยู่ ต่างจังหวัด ที่น้องเค้าเกิดและที่เราอยู่ตอนนั้น พอดี
หลังจากที่น้องเค้าเสียไปซัก ก็มีเสียงโทรศัพท์ ดัง ที่บ้านญาติของน้องเค้า(ไม่ใช่บ้านผม)เป็นโทรศัพท์ของ TT&T เป็นรุ่นโชว์เบอร์ได้ ตอนนั้นที่บ้าน ก็มีคนอยู่ประมาณ2-3 คน อยู่บนบ้านมีคนกำลังเดินลงมารับโทรศัพท์ เสียงดังกริ๊งได้ประมาณ 4-5 ทีก็ดับลง
พอพี่เค้าลงมารับโทรศัพท์พอจะถึงโทรศัพท์โทรศัพท์ก็หยุดเรียก
แล้วพี่เค้าก็ดูว่าโทรมาจากที่ไหน ปรากฏว่า... ใช่แล้วคับ โทรมาจากบ้านน้องศิล พี่เค้าก็สงสัยว่สทำไม มีใครกลับมาแล้วตอนนั้นพี่คนนี้ก็รู้ว่าทุกคน ในบ้านนั้นไปเยี่ยมน้องศิลกันหมด ตอนนั้นพี่เค้าคิดว่า น้องของน้องศิลกลับมาเพื่อ ไปโรงเรียน (ตอนนี้พอเข้าใจเปล่าหว่า)
แล้วพี่ที่เป็นญาติของเค้าก็โทรไปหาที่บ้าน น้องศิล ว่าใครเป็นคนกลับมา
แต่แล้วก็ไม่มีคนรับ พี่เค้าสงสัยก็เลยโทรเค้า มือถือ แม่ของน้องศิล
แล้วแม่ของน้องศิลก็บอกว่า ไม่มีใครกลับไปที่บ้านแล้วก็บอกด้วยเลยว่าตอนนี้ น้องศิลเสียแล้ว
พี่เค้าและ ลูกๆ ตอนนั้น เล่าว่า ขนลุก ทั้งตัวเลย
นึกออกใช่ไหมเป็นคุณจะขนลุกหรือเปล่าขนาดพี่เค้าเล่าให้ฟังผมยังขนลุกเลย
โทรออกมาจากบ้านที่น้องเค้าเสียทั้งๆไม่มีคนอยู่บ้าน
พอวันต่อมา พ่อแม่และน้องเค้าเดินทางกลับมา สุราด.พร้อมศพ ก็ลองไปเช็คโทรศัพท์
ว่ามีการโทรออกไหม ก็ปรากฏ ว่าไม่มีการโทรออกตั้งแต่ วันที่ทั้งบ้านไปเยี่ยม น้องศิลที่ กทม แล้ว
แต่ที่บ้านของญาติน้องศิล มีเวลาโทรเข้าและmem เบอร์เอาไว้
หลังจากที่ได้เช็คเวลา เสียชีวิตมันเป็นเวลาโทร เข้ามาหลังที่น้องเค้าเสียชีวิตไปประมาณไม่ถึง1 ชมได้
จบ.ตอนงานศพ ไม่มีอะไรแปลกๆให้เพราะสงสัยน้องเค้าไปสวรรค์แล้ว

27. ble012 (0)

07-01-2004, 23:17:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เริ่มเรื่องที่ 2 ละน้า
เรื่องนี้ไม่ได้เกิดขึ้นกับผมโดยตรงแต่เกิดกับ รุ่นน้อง ที่ รร.เก่า
และ แม่ ผม ก็เป็น อาจารย์ ที่ รร ที่เกิดเหตุด้วย
เรื่องมีอยู่ว่า
ประมาณ 2-3ปีที่แล้ว ที่ จ.สุราฏร์ธานี จำไม่ได้ว่าช่วงเดินไหน แต่ประมาณ 2-3ปีได้ ได้มีรถบัส วิ่งจาก ต่างอำเภอ เข้าใน เมือง
ส่วนใน ตจว จะมีอยู่เกือบ ทุกจังหวัด หรือเรียกว่ารถเมล์แดง

28. Kimari (0)

07-01-2004, 23:20:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปายนอนหละ ง่วงๆๆๆๆๆๆๆ
29. ble012 (0)

07-01-2004, 23:22:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อ..
จะมีเด็กคนหนึ่งนั่งในรถเมล์แดงมาด้วย ตอนประมาณ ตี 5 กว่าๆ
คนก็มีบนรถหลายคนแต่ไม่ถึงเต็มคันรถ แล้ว พอมาระหว่างทาง
รถเมล์แดง ได้เกิดชนกับสิบล้อ มั้ง ไม่แน่ใจว่า สิบล้อหรือรถพ่วง
ทำให้เหตุการณ์นั้น มีคน เจ็บและล้มตายหลายคน
1 ใน คนตายคือ เด็ก นร ที่เรียน อยู่ รร .สุราฏร์ธานี ซึ่งเป็นเด็กประจำชั้นของแม่ผม ม.5

30. ble012 (0)

07-01-2004, 23:26:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อ.
ตัดมาที่ รร. ห้องที่น้องคนนั้นเรียนอยู่
ก็มีพวกเด็ก ต่างอำเภอบางคนมาเร็ว ส่วนมากจะเป็น ผู้หญิง ก็มาคุยกันในห้อง (ใครอยู่ตจว. คงพอนึกภาพออกนะเด็ก ตจว จะมา รร เช้า ไม่เหมือนเด็ก ใน กทม ) วันนั้นก็มีคนมาประปราย ประมาณ6-7 คน
6-7 คนนั้นก็เจอน้องเค้าก็นั่งที่โต๊ะแล้ว บางคนก็ชวนคุย ตามประสา เพื่อนในห้อง แต่ น้องคนนั้นไม่ได้พุดอะไร ซักคำ

31. ble012 (0)

07-01-2004, 23:37:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อ..
ตอนนั้นเพื่อนในห้อ และทาง รร ยังไม่รู้ข่าว รถชน
และพอเวลาประมาณ 7.30ถึงเวลาเข้าแถว เพื่อนเค้าคนหนึง ชวนไปเข้าแถว แต่น้องเค้าก็ไม่พูดอะไร แล้วพอลงไปหมดก็ไปเข้าแถวกันตามปรกติ ก็จะมี ร้องเพลงชาติ สวดมน และ ก็มีพวก อ. ผู้ช่วย มาพูดโน้นนี่ จนเลิกกับไปที่ห้องก็ไม่เห็น น้องคนนั้นเพื่อนๆที่เจอตอนเช้าก็สงสัยว่าหายไปไหน ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่าตายไปแล้ว
ซักพัก ประมาณ9-10โมง ก็มี ตำรวจ โทรศัพท์ มาบอกทาง รร ว่ามีเด็ก นร ได้บาดเจ็บและเสีย ชีวิต
และพอทาง รร ได้ ชื่อคนเจ็บและเสียชีวิต ก็ไปบอกทางห้อง
พอ อ. ประจำชั้นไปบอกว่าเพื่อน คนนั้นตายแล้วเพื่อน ท่เจอตอนเช้ายังไม่เชือ ยังบอก อ. ว่า ตอนเช้า 6โมงกว่าๆพวกหนู5-6คน ยัง เจอเค้าอยู่เลย ตอนนั้นเพื่อนๆ เริ่ม ขนลุกกันแล้ว
พอมาเรียบเรียงเหตุการณืที่เกิดขึ้น
จากความคิดผมนะ คงเป็น จิต ที่ยังคงผูกพัน กับ รร
เพราะคนที่ตายกระทันหัน จะไม่รู้ว่าตัวเองตายไปแล้ว เลย คิดว่า จิต บอกว่า ต้องมา รร ทำให้จิตยังพะวง อยู่ทำให้เพื่อนๆ ในตอนนั้นได้เห็นรูป ร่าง ของน้องเค้า ตอนที่เพื่อนๆ ถามตอนเช้าน้องเค้าคงตอบไป แต่ คนทั่วไปไม่ได้ยิน เลยเหมือนกันว่า น้องเค้า อยุ่เฉยๆ
เรื่องนี้เป็นความจริงทุกประการ ใครมีเพื่อน เคยเรียน ที่ รร สุราด ลองถามดูได้ จบ.....

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: