---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 20:10 ของวันที่ 30/07/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
รับสมัครนักข่าวประจำ Pramool.com
0. [-Zeal -][Jr] (0)
Mail to [-Zeal -][Jr]

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    17-09-2003, 19:18:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เนื่องจากผมคนนึงที่ไม่ได้เล่นsaver sakray แล้วเข้ามาอ่านใน บอร์ดนี้เพื่อติดตามเรื่องของ กิลวอในขนาดนี้ว่าไปถึงไหนเป็นยังไง
แต่เจอกระทู้ที่มีแต่กัดกันด่ากันแล้วก็มีการก่าวหาว่าลุมกันในการตี Guild war ด้วย ดั้งนั้นกระผมจะไปเล่น sakray แล้วเอาข่าวต่างๆมาโพสให้เพื่อนๆให้ดูแล้วเข้าใจกันให้ถุกต้อง
แต่มีปัญหาคือ
1. กิลวอ มี 5 เมือง 20 หลัง แต่ผมมี คนเดียวไม่สามารถไปดูได้หมดว่าใครยกกิลด์ไปตีใครผมจึงอยากจะหาเพื่อนที่มีเวลาว่างและสนใจมาช้วยผมเป็นนักข่าวเพื่อที่จะได้ข่าวมาให้เพื่อนๆรู้กันอย่างถุกต้องพร้อมภาพ ช็อตเด็ด ต่างๆ
2. ต้อนนี้รับสปอนเซอร์ครับ อิอิ ค่าเดินทางค่าทำข่าวรับ สปอนเวอร์หน่อยครับ
ใครสนใจร้วมงานกับผมโพสชื่อไว้เลยนะครับ

1. [- Zeal -][Jr] (0)
Mail to [- Zeal -][Jr]

17-09-2003, 19:23:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เหอไม่มีเลยสแดงว่าผมต้องทำคนเดียวหรือเนีย
เหอ เหอ

2. [The] LorD ZerO (0)
Mail to [The] LorD ZerO

17-09-2003, 19:26:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เปนผู้ชมทางบ้านได้ป่าว
3. 2222222
(Non member)
    17-09-2003, 19:28:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สปอร์นเซอร์นี่อะไรหรอ เรากำลังเล่นที่ซาคราย แต่เลเวลไม่สูงเหล่าไหร่อ่ะ จะให้เข้าไปสืบราชการลับ ล้วงตับใคร ก็อาจตายคาประตูทางเข้าบ้านแต่ละหลังอ่ะ

ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยจิ อยากได้ประเภทไหน อ้ายแบบนี้คงต้องเลเวลสูงๆมั้ง ไม่งั้นฝ่าด่านเข้าไปดูไม่ได้หรอก

ปล.แต่เราสนใจนะ พรีสlv69 เองง่ะ สายแมกนัส ยังไม่เต็ม10 เซงงงงงงงง

4. [- Zeal -][Jr] (0)

17-09-2003, 19:30:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เริ่มงานศุกร์นี้แล้วครับ
ผมไปขุด id เก่าผมมามี hun 70 กว่าอะ
แต่ผมจะเล่น โนวิช
เพราะเขาคงมะทำโนวิชคงสารมะตี อิอิ

5. 5555555
    17-09-2003, 19:35:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จะเอาแบบขาประจำหรือป่าวอ่ะ

เราก็ไม่ค่อยว่างเข้าไปเล่นซะด้วย จะดูได้ถนัดๆก็ช่วงเสาร์อาทิตย์พอไหวม้า ถ้าได้ก็ โอเค ขอร่วมขบวนการคับ

6. [- Zeal -][Jr] (0)

17-09-2003, 19:37:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หา สปอนเซอร์หน่อยครับ 100kเอาไว้ค่าวาปครับ
ใครจะเป็นสปอนเซอร์บ้าง

7. 4444444
    17-09-2003, 19:39:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เดี๋ยวกลับมาเจรจาใหม่นะ ขอตัวสักครู่ใหญ่ๆ

ตัวเรามีตังแค่100kกว่าๆเอง ยังไม่เริ่มตั้งกิจการขายวาบเลย อืม ลองหาสมาชิกเพิ่มก่อนละกัน เดี๋ยวมาใหม่คับ

8. [- Zeal -][Jr] (0)

17-09-2003, 19:40:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก็ไม่ได้เล่น saver Sakray อะครับ
ผมไมได้เล่นแล้วนะแต่ยังมี id สมัยก่อนให้เพื่อนยืมไปเล่นแล้วเวลาก็หมดผมก็ไปเอา id คืนแล้วก็เติมเงินในเกมใหม่
เพื่อจะมาทำข่าวให้เพื่อนๆดูกันนะคราบ
เอาแค่มีเวลาว่างๆมาช้วยกันทำนะ

9. [- Zeal -][Jr] (0)

17-09-2003, 19:44:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นี่คือตัวอย่างที่ข่าวไม่ค่อยชัดเจนนะครับ
ที่ว่ากันว่า Issue พาพวกกว่า 50 คนไปลุม นี่หรือเมืองพุทธ
ท้ามีคนไปทำข่าวเก็บรูปมาก็ โอเค นะครับคนที่เข้ามาดูมาอ่านหาความรู้จะได้ไม่เข้าใจผิดหรืออาจจะถูกก้ได้นะครับ
ดังนั้นหาคนช้วยกันหน่อยครับ

10. [-Zeal -][Jr] (0)
Mail to [-Zeal -][Jr]

17-09-2003, 19:50:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ที่กระทู้ไรสาระคนระสนใจกานจัง
กระทู้ดีดีได้สาระแบบนี้ไม่มีคนสนใจ
ฉานระงงจริงๆๆ

11. cyber_gamer (0)
Mail to cyber_gamer

17-09-2003, 20:12:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่มีIDเล่นอ่า แต่ชอบคคห.ของนายนะ
12. Saboo (0)
Mail to Saboo

17-09-2003, 20:21:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราโดน น้อง เปลี่ยนพาสเวิดไป

โดยที่น้องอ้างว่าไม่ได้เปลี่ยน

แต่เราเชื่อ 100% น้องเราเปลี่ยน

ปล.><เสียดายจัง พรีสเอย hunเอย วิซ เอย 70+ ปิดเทอมกะจะเล่นให้จุใจกับกลายเป็นอดเล่น

13. [- Zeal -][Jr] (0)

17-09-2003, 20:26:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีใครมาช้วยผมไหมเนียคราบบบ
14. FishSho (0)
Mail to FishSho

17-09-2003, 21:34:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สมัครครับผมคนนึงล่ะนักข่าวประจำซาครายเลย
ไปดูมาทุกรอบเดินมาเกือบทุกเมืองครับสำรวจมาเกือบทุกบ้าน
แต่ชอบที่พรอนที่สุดตีกันหนุกสุดแล้วคนเยอะด้วย
แล้วที่พรอนน่ะผมว่าอาจจะมีกิลลืใหม่มาอยู่ก็ได้ครับ
แว่วๆว่าจะเป็น อีโมชั่นด้วย กิลล์ไม่ดังแต่น่ากลัวสุดแล้วครับ
พึ่งจะมาดังช่วงหลังๆ หรืออาจจะเป็น ชินเซ็น เห้นในกระทู้เขาบอกว่างั้นอ่ะแต่ผมว่าคงยากนะชินเซ็นไม่ค่ยถูกกับกิลล์ที่พรอนด้วย
แล้วเมื่อวานเห้นยกมาตี Issue อยู่พักนึงไม่รู้ว่าวันศุกร์จะมาอีกไหม
ภาคเหนือไม่ถูกกับภาคกลางครับ ส่วน GI เห็นกิลล์ไม่รู้จักชื่อมาตีหลายกิลล์ครับ นาซีพั้งไม่ได้ไปดูมัวไปดูเมืองพุทธโดนลูกหลงดับไปหลายรอบ

15. -B|aCk_hAwK- (0)
Mail to -B|aCk_hAwK-

17-09-2003, 21:39:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอคำขวัญเกี่ยวกับ แม่ หน่อยสิครับ
File attach: 1 url ^_^.gif (0 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
16. [- Zeal -][Jr] (0)

18-09-2003, 03:13:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด คึ้นมา
มาหาคนช้วยกรูหน่อยเวย
ทำคนเดียวมันเหนือยนะเวย

17. kmit (0)
Mail to kmit

18-09-2003, 03:26:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากผมเป็น นักข่าวได้ไหมหน่ะ ลองดูกระทู้เก่าผมหล่ะกานอิอิ
18. [- Zeal -][Jr] (0)

18-09-2003, 03:26:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่มีคนเสียสละเพื่อสังคมเลยหรือเนีย
แย่ จริง ๆ
สังคมไทยวันนี้

File attach: skill-sage.jpg (67 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
19. [- Zeal -][Jr] (0)

18-09-2003, 03:29:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รับสมัครพวกสอดรู้สอดเห็นเรื่องชาวบ้านแต่ไม่เสรือกนะครับ
เริ่มงานเย็นวันศุกร์ 5 โมงครึ่งก่อน กิลด์วอเปิดขอวื้อหน่อยเดียวซิปไปหานะครับเพระาผมยังหาชื่อนักข่าวไมได้เลย
อิอิ

20. kmit (0)
Mail to kmit

18-09-2003, 03:43:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่สนใจกุเลย กุไปดีก่า น้อยใจแล้วด้วย ฮือๆ
21. bsong (0)
Mail to bsong

18-09-2003, 04:12:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่ต้องไปทำข่าวแล้ว ไปสัมผัสมันด้วยตัวเองเลยครับ
http://www.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=r280588

http://tro.servegame.com

22. Load Rafael (0)
Mail to Load Rafael

18-09-2003, 06:05:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จะดูอะไรบอก เดี๋ยว server เปิดเดี๋ยวเดินไปดูให้
23. One_inch (0)
Mail to One_inch

18-09-2003, 06:10:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายตั้งกิลเลย
เรากะเล่นใหม่เด๋วไปอยู่ด้วย

File attach: mwep50.jpg (140 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ) File desc: ..........
24. [- Zeal -][Jr] (0)

18-09-2003, 14:24:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เปิดรับสมัครต่อคราบบบ
File attach: skill-sage.jpg (67 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
25. ToDe (0)
Mail to ToDe

18-09-2003, 14:27:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เหอะๆ ~
26. Mint_ดิ้นฉิบหาย (0)
Mail to Mint_ดิ้นฉิบหาย

18-09-2003, 14:29:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่ได้เร่น sk อ่ะครับเร่นปรกติ
27. [- Zeal -][Jr] (0)

18-09-2003, 14:31:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ้าๆรับสมัคร นักข่าวประจำ พาย่อน กับ geffen นะคราบบ สนใจทิ้งชื่อไว้เลย
แล้วรับ สปอนเซอร์ด้วยคราบตอนเราเอาข่าวมาล่งเราจะถ่ายรูปคุณมาให้ผู้ชมทางบ้านดูด้วยโปรโมรทให้
อิอิ

28. [-Zeal -][Jr[ (0)
Mail to [-Zeal -][Jr[

18-09-2003, 14:32:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครไม่ได้เล่น sakray ลอเป็นู้ชมทางบ้านระกันคราบบ
29. [- Zeal -][Jr] (0)

18-09-2003, 14:35:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีแต่ผู้ชมหรือเนีย

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: