---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 15:19 ของวันที่ 01/11/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
~แนะนำ Modem ที่ดี ๆ หน่อยครับ ผมจะปลี่ยน ^^~
0. Zeenaxe (0)
Mail to Zeenaxe

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    10-04-2003, 20:56:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

Spec เครื่องผม 1.8 Ghz
256 Mb
HDD 40 G
ประมาณนี้อ่ะครับ
คือตอนนี้ ใช้ Aztech 56k อยู่อ่ะครับ รู้สึกว่ามันไม่ค่อยดีเลย
Net ที่ใช้ Click TA เดือนละ 300 บาท ตัดทุก 2 ช.ม.
เอาไว้เล่น Rag โดยเฉพาะ อ่ะครับ

หรือว่าที่ไม่ดีเป็นเพราะ Net ที่ใช้อ่ะครับ ^^
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ย้ำนะครับ ว่าผมเอาไว้เล่น Rag

ปล. ขอบคุณมาก ๆ ครับ
ปล2. อยากได้คำแนะนำมาก ๆ เลยครับ เพราะเพื่อน ๆ หลายคนคนที่บอก หลายอย่างเหลือเกิน เลยจะเอาข้อมูล ที่ดีที่สุดอ่ะครับ

1. Zeenaxe (0)

10-04-2003, 20:59:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด ๆ ๆ ๆ ครับ
อยากได้คำตอบจริง ๆ นะ ^^

2. Yabin (0)
Mail to Yabin

10-04-2003, 21:00:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกมั้ง เราก็ใช้ net clickta และเพิ่งเปลี่ยนโมเดม เป็น robotic usb แต่ก็ไม่ได้ดีขึ้นสึกเท่าไหร ถ้าอยากจะให้มันเร็วขึ้น ก็ไปติดพวก asdl or cable จะดีกว่านะเราว่า
3. dordor (0)
Mail to dordor

10-04-2003, 21:01:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เฮ้ย Aztec นี่ ไช่ external ปะ แบบ usb อะ ไช่ปะๆ ที่ modem มัน กล่องสีฟ้าๆ ใส อะ ราคาพันก่าๆ ปะ
ถ้าไช่ เรา ก้อใช้อยุ่นะ ห่วยจิ้บ เนด ไม่โหลดบ่อยมาก

4. Zeenaxe (0)

10-04-2003, 21:06:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช่เลยครับ USB External ครับ กล่องฟ้า ๆ ครับ
ที่ร้านมันบอกดีเลยซื้อมา 1000 กว่าบาทใช้เลย ๆ อิ อิ

กะเปลี่ยนอยู่อ่ะครับ แต่ไม่รู้จะใช้อะไรดี

5. Yabin (0)
Mail to Yabin

10-04-2003, 21:09:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าจะเปลี่ยนจิงๆๆ แนะนำให้ใช้ของ Robotic Usb port ถือว่าเสถียรมากนะ สำหรับผม แต่ราคาค่อนข้างจะสูงกว่า modem ทั่วไปนะครับ
6. dordor (0)
Mail to dordor

10-04-2003, 21:11:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
modem ตัวนี้ ห่วยคับ บอกได้เลย สู้ internal ราคาถูกกว่าก้อไม่ได้ เนด ไม่ค่อยโหลด เล่น rag เข้าฉาก ก้อค้าง บ่อย เนดไม่ค่อยวิ่งเลย ผม ไช้ โปรแกรม เร่ง เนด ลง modem ไหม่ก้อแล้ว ไม่มีไรดีเล้ย รู้งี้ซื้อ us robotic ดีก่า
แต่ เนด ทั่วไป ยังไงๆ ก้อ 56 k นะ modem ดี แค่ไหน ก้อ หลีกหนี ไม่พ้นหรอก ที่ modem มันดีก้อคือ ความเร็วมัน เสถียรน่ะ
แต่ Aztec ตัวนี้ ไม่คงที่เลย - -"

7. Tg (0)
Mail to Tg

10-04-2003, 21:14:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Supra Express 56k ต่อช่องคอม 1

ถ้ามีขายนะ (ฮา) ถูก แต่คุณภาพ robotic

8. harts (65)
5-14

Mail to harts

10-04-2003, 22:04:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนนี้ยังใช้ Supra Express อยู่เลย หิหิ

ต่อได้แสนตลอด แรงจริง ถ้าเน็ตดี

แต่มันก็เปงค่าโม้ๆ อะ เหอๆ 115.2Kbps ตลอดเลยเวงกำ

แต่ทน แรง มั่นคงใช้หลายปี แล้วฮี่ๆ

9. ultra-k (0)

Mail to ultra-k

10-04-2003, 22:11:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
USR ตอนนี้ของหมด stock แล้วนี่คับ ตั้งแต่ปีที่แล้วโน่น - -'

ปล. ใช้ Supra Express เหมือนกัน ดีสุดๆ

10. Zeenaxe (0)

10-04-2003, 22:18:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนนี้ เงินที่ใช้ได้จริง ๆ ตอนนี้ มีอยู่ 5000 - 6000 อ่ะครับ
คิดว่า ซื้ออย่างไหนดีอ่ะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่แนะนำ ช่วยบอกราคาด้วยได้ปะครับ ^^
จะได้กะเงินถูก ; )

11. Zeenaxe (0)

10-04-2003, 22:19:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

12. Bandage (0)
Mail to Bandage

10-04-2003, 22:23:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Robotic Usb port รุ่นนี้ดีนะคับแต่อย่าเอา แบบ usb เลย ไม่ดีคับ usb ไปกินกำลังของ cpu ทำให้การเล่นเกมส์ online ไม่ดีเท่าที่ควร ใช้เป็น port อนุกรมจะดีกว่าคับแต่แพงหน่อย 3 พันกว่าๆ หรือ ใช้รุ่นอื่นก็ได้คับ port อนุกรมเล่นเกมส์ online ดีแต่เล่น web อาจจะไม่ดีเท่า โมเดมภายใน
13. harts (65)
5-14

10-04-2003, 22:24:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Supra Express เหอๆ รู้สึกจะใช้มา 5 ปีแล้ว นะ ยังไม่พังเลย

เหอะๆ มีใครยังใช้ Supra Express อยู่อีกป่าว เห็นใช้เยอะดี

ปล.ท๊นทน อิอิ

14. Zeenaxe (0)

10-04-2003, 22:29:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

ผมจะไปซื้อวันพรุ่งนี้ อิ อิ

15. ultra-k (0)

10-04-2003, 22:29:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ส่วนใหญ่ modem usb มีแต่คนบ่นคับ ไม่เห็นจะดีเลย...

ปล. Supra ผมปรามาน 4 ปีแล้ว

16. harts (65)
5-14

10-04-2003, 22:31:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ่อ เครื่องเก่าเคยใช้ D-Link เอาพอร์ต usb มา เหอๆ

เครื่องกระตุกๆ ไม่ไหวๆ มันกินไฟจาก เครื่อง อะ

เอาเป็น port ธรรมดา ดีกว่า น้า

17. ultra-k (0)

10-04-2003, 22:31:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Diamond Supra Express เค้าเลิกผลิตไปนานแล้วครับ ตอนนี้ที่พอจะมีก็คงเป็น Supra Max ครับ เป็นรุ่น usb port แต่ก็ไม่ดีเท่ารุ่น serial port ครับ
18. Delphi XVII มือที่สาม (0)
Mail to Delphi XVII มือที่สาม

10-04-2003, 22:31:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Supra

มาพร้อม Counter Strike

หุหุ

19. harts (65)
5-14

10-04-2003, 22:35:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
งะ ยังเหลือ Supra ขายอยู่อีกหรอ งงงงงงงง

เห็นมือสองขายกันอย่างเดียว งะ

20. งงเหลือเกิน
(Non member)
    10-04-2003, 22:45:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อืม...ผมก็ใช้อยู่แต่ไม่มีปัญหาไรนี่แต่us robotticเห็นทางร้านแนะนำว่าให้ใช่แบบนี้ล่ะ แต่ไม่รู้เหมื่อนกันนะครับ บ้านผมใช้KSC V3ไม่มีปัญหาไม่หลุดเลยแล้วโหลดตลอดด้วย เล่นแร็กก็แล็คนิดหน่อยเวลาเข้าเมือง อาจเป็นเพราะเครื่องผมความเร็วramมันแค่128เองโพเซดเซอ ซีลีร่อน1.7ก็ใช้ได้และไม่หลุดผมคิดว่าคุณรองเปลี่ยนเน็ตดูสิครับมาใช้ksc V3น่าจะดีขึ้น
21. [ALLiBaBa]MaSaYiD (0)
Mail to [ALLiBaBa]MaSaYiD

10-04-2003, 22:50:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมไช้ Aztech USB ดีครับ เเนะนำตัวนี้เพราะ
ควาสามารถถือว่าดีเเล้วราคากันเองเลยคับ

22. ninjadark (0)
Mail to ninjadark

10-04-2003, 22:54:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Port USB <<<<<<<<มานเปงยังไงอะ

จำไม่ค่อยได้ละ --- . ,---- ''

23. Modem Man
(Non member)
    10-04-2003, 23:25:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมมี supra Express เเละ U.S.ro มันก็ดีๆพอๆกัน U.S.ดีกว่านิดๆ เหอะๆ 2ตัวนี้เเหละ พอใช้ได้เลย เเนะนำ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: