---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 17:12 ของวันที่ 23/10/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
ตำรวจเลว เจอมากะตัว ขอความเห็นหน่อยจะทำไงดีแก้แค้น
0. tongkub (0)
Mail to tongkub

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    20-03-2003, 04:10:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เหตุการณ์นี้พึ่งเกินขึ้นมา วันที่ 20มีนาคม ตอน 00.30 น โดยประมาณ สถานที่เกิดเหตุคือ สนามบาสเก็ตบอลใน สน.พหลโยธิน แต่ดึกขนาดนี้จึงมีใว้เตะบอล

ผมได้ไปเตะบอล กับพวกแถวบ้าน (บางคนอาจจะไม่เคยเจอ หรือแปลกใจว่าเตะบอลตอนดึกเนี่ยนะ คือผมเริ่มเตะกันประมาณ 22.30 ถึงตี หนึ่งโดยประมาณ มีทีมมาขอต่อประมาณ 3 ทีม)

ต่อๆ ทีมผมกำลัง ได้ลงแข่ง เล่นไปได้สักพัก ก็มีรถ นิสัน ซันนี่ ทะเบียน พอ 9952 ขับผ่านมาอย่างเร็ว(เร็วมาก) ซึ่งพวกผมก็ไม่ได้สนใจเพราะกำลังจดจ่ออยู่กับเกมส์ในสนาม ซึ่งเป้นปกติที่จะมีรถผ่านไปผ่านมา ทุกๆ 5-10 นาที และก็เป็นปกติที่จะมีไปโดนรถบ้าง เพื่อนผมได้ยิงไปติดกองหลังฝั่งตรงข้ามกระเด็นเลียดพื้นไป ไม่แรงนัก ไปกระแทกด้านข้างของรถ ซึ่งโดนแค่นิดเดียว เพราะบอลเลียดพื้น รถคันนั้นได้จอดและออกมา เป็นนายตำรวจคนนึง ยศคงไม่เกิน จ่า (มีคนเห็นว่ายศจ่าไม่แน่ใจ)
พวกผมก็เดินไปหา แล้วขอโทษเป็นยกใหญ่ เพราะไม่อยากมีปัญหาจะได้เล่นต่อ
ตำรวจได้พูดด้วยน้ำเสียงแข็งกร้าว "รถมาทำไมไม่หยุด" "!!เอาบอลมานี่" (ข้อหาขู่กรรนโชกและยึดทรัพย์)
พวกผมในตอนนั้นยัง งงๆ อยู่และไม่อยากมีปัญหาจึงให้บอลไป ตำรวจคนนั้น จับบอลใส่รถแล้วบอกอีกว่า ให้เตะกันแล้วยังจะทำอย่างนี้อีกเดี๋ยวก็ไม่ให้เล่นซะเลย และก็ขับไปใน สน.(ทำอย่างกับสนามบาสที่อยู่ในพื้นที่ สน มันเป็นของมันอย่างนั้นแหละ)
พวกผมได้แต่อึ้งๆ กับการกระทำของตำรวจคนนั้น
และได้เอาบอลสำรองมาเล่นต่อ เล่นได้สักพักประมาณ 15 นาที
ก็มีรถคันเดิม กลับมา แล้วจอดชะลอๆ พวกผมเลยเดินเข้าไปหา
ตำรวจคนนั้นได้พูดว่า "เตะบอลกินตังกันใช่ไหม เลิกเลย" พวกผมก็บอกว่าเปล่า แล้วเด็กข้างๆผมก็ สาบานใหญ่เลยว่าไม่ได้กินตังจริงๆ
ตำรวจพูดว่า : ไม่ต้องมาสาบานกับผม ผมเป็นตำรวจ แล้วก็เริ่มพูดเรือ่งเดิม ว่า ทำไมรถมา ไม่หยุดเล่น แค่นาที เดียวไม่เป็นไรหรอก
เด็กที่เจรจาอยู่ก็บอกครับๆ ซึ่งผมก็ทำหน้าเซ็งสุดๆ ขี้เกียจไปพูดกะมัน
แล้วตำรวจก็ถามว่า บอลใคร รุ่นพี่ผมก็บอกว่าของผม ตำรวจก็บอกว่าหยุดได้ไหมรถผ่านมาน่ะ ทำไมไม่หยุด (บ่น ยาวมาก) เหมือนกับเทศ
และพยายามจะให้รุ่นพี่ผมตอบ แบบยอมเค้า ว่ารถมาจะหยุดเล่น
แต่รุ่นพี่ผมไม่ยอมตอบ และพยายามอธิบาย ว่าจังหวะมันพาไป ไม่ได้ตั้งใจ
ตำรวจจึงเริ่ม พูดถึง เรื่องจะยื่นเรื่องให้ เลิกเตะบอล ไม่ให้มีการเตะบอลใน สน. และพูดอีกว่า อยากเดือดร้อนกันใช่ไหม เดี๋ยวยื่นเรื่อง ปิดไฟ ไม่ต้องเล่น เด็กข้างๆผมก็ อ้อนวอนคับๆ หยุดคับๆ แต่รุ่นพี่ผมนิ่งๆ มันก็ โยนบอลออกมา แล้วก็ค่อยๆขับออกไป (ตอนขาออกจาก สน ได้เปลี่ยนชุดแล้วเป็นเสื้อขาวที่ตำรวจใส่ทั่วไป ลักษณะตำรวจคนนี้ ทรงผมเกรียน คล้ายๆ สกรีนเฮด หัวกลมๆ อ้วนนิดๆ) พยานที่เห็นเหตุการณ์เป็น 10 คือพวกเตะบอลนั่นเอง

ผม จะทำอย่างไร ดีที่จะได้แก้แค้นตำรวจ เอาอาชีพมาเบ่ง

1. tongkub (0)

20-03-2003, 04:13:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปกติ รถที่เข้ามาในเขต สน . พหลโยธิน จะขับกันไม่เร็ว
สน นี้อยู่ใกล้ตึกช้าง ใครจะมาเตะ ก็มาได้นะครับ ช่วงเวลา 22.00-02.00 พวกผมคงเลิกประมาณ ตี 1

2. tongkub (0)

20-03-2003, 04:16:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นึกแล้วอยากจะ เถียงมันจริงๆ ว่า สนามบาส นี้มัน สาธารณะ ภาษีพ่อแม่ ผมก็จ่าย นายก ยังสนับสนุนให้เล่นกีฬา แต่ตำรวจ นี่ แย่จัง... คิดแล้วแค้นจิงๆ โดนแย่จังด่าอยู่พักนึง
3. tongkub (0)

20-03-2003, 04:18:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อะไรเนี่ย โดน เซ็นเซอร์ คำว่า แม่_ง กลายเป็น แย่จัง ฮ่วย
4. ไฮ..ตัวเอง
(Non member)
    20-03-2003, 04:19:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปด่ามันที่นี่ค่ะ

www.misterpolice.com
ตำรวจไทยทั้งนั้นค่ะ

5. ~TozZaGunN~ (0)
Mail to ~TozZaGunN~

20-03-2003, 04:20:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คงได้แต่บ่นอะคับว่า
" เยร็ดเข้ มันเหรี้ยจิงๆ"

6. Doraemon (1)

Mail to Doraemon

20-03-2003, 04:21:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ช่างแมร่งเหอะ เมียมันคงไม่ให้นอนด้วย
อยากแก้แค้นหรอ เอาเรือใบไปโรยเล่นๆ ดิ จับมือดมโคตรยาก (แต่ชาวบ้านจะโดนไปด้วย)

7. tongkub (0)

20-03-2003, 04:21:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณคับ ดีเลย อยากรู้ ที่แจ้งความบนเวบ อยู่พอดี
8. Doraemon (1)

Mail to Doraemon

20-03-2003, 04:25:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สาด อย่าไปเวบตะกี้นะเว้ย แมร้งเวบเกย์ บรื๋อ...
9. tongku
    20-03-2003, 04:56:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณทุกความเห้น
10. tongkub (0)

20-03-2003, 04:59:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จ๊ากกกกกกกกก ใครเอาเวบ อยากเอากะตำรวจมาให้ฟระเนี่ย จะอ๊วกๆๆๆๆๆๆๆ
11. marinos (0)

Mail to marinos

20-03-2003, 05:17:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองไปร้องเรียนทางเว็บ ITV นะครับ

ผมว่ามันคงจะเก็บกดที่ตอนเด็ก ๆ เคยเล่นบอลแล้วถูกเตะอัดไข่จนขี้แตกขี้แตนล่ะมั้ง

12. ------
    20-03-2003, 05:39:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แย่จัง
13. Kazvano (0)
Mail to Kazvano

20-03-2003, 08:03:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าเป็นกรูนะ กรูเถียงมันกลับแล้ว จะไปกลัวอะไรกะแค่จ่า
สนามนั่นก็ไม่ใช่บ้านมัน มาสั่งนู่นสั่งนี่ได้งัยวะ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: