---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 15:05 ของวันที่ 24/11/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/7)
[1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] หน้าถัดไป >
จุดศูนย์รวม เกมผี ใครมีก็มาแจกกันหน่อย
0. Berzabuz Card (0)
Mail to Berzabuz Card

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    16-02-2007, 12:08:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

◙◙◙◙◙◙◙◙◙◙◙◙ข้างล่างจะเป็นเรื่องผี - เกมผีนะงับ◙◙◙◙◙◙◙◙◙◙◙◙

♦♦♦จุดศูนย์รวมเรื่องผี เกมผีๆ อยู่ตรงนี้แล้ว♦♦♦

•••••••••• คำเตือน ••••••••••

สำหรับคนที่เป็นโรคหัวใจ โรคป๊อด และอายุไม่ถึงขั้น กรุณาอย่ากดครับ ระวังนอนไม่หลับหล่ะ
สำหรับคนที่คิดว่าสดพอทางเรา....

◙◙◙◙◙◙ เต็มใจเสนอ ◙◙◙◙◙◙

http://www.maniclub.com/page/front_th/event/thevictim/thevictim.php

•••••••••• แนะนำ ••••••••••
1. เวลาเล่นห้ามปิดตา ถ้าปิดตาแล้วจะไม่สนุก

2. ปิดไฟเพื่อบรรยากาศครับ และแนะนำให้เล่นตอน 18.00 ไปนะครับ

3. เปิดเสียงดังๆ หน่อยนะครับเพื่อความมัน แหละสำหรับคนหู หนวก

▼▼ ใครเล่นแล้วไม่ขุด สิ่งที่คุณเจอในนี้ขอให้เจอจริงๆ▼▼

▲▲ เราเตือนคุณแล้ว กล้าเล่นก็กด ไม่กล้าแนะนำให้เล่น ข้างล่างครับ ▲▲

::

Modified on: 20-02-2007, 07:06:37

1. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:09:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
『◦◦♥◦◦ •••••••••• ส่วนอานนี้เกมจับผิดภาพ(ของแถม) •••••••••• ◦◦♥◦◦ 』 (เกมนี้ใครผ่านไปด่าน 2 ถือว่าเก่ง)

◙•→→ http://members.home.nl/saen/Special/zoeken.html

░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░

2. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:10:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
『◦◦♥◦◦ •••••••••• อานนี้เกมเขาวงกต •••••••••• ◦◦♥◦◦ 』

◙•→→http://www.winterrowd.com/maze.swf

วิธีเล่น ให้กดตรงจุดสีแดง ให้ไวที่สุดนะครับแล้วจาผ่านไปด่านต่อไป

3. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:10:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เกม สาวน้อย วิธีเล่น คลิกตรงผ้าห่ม

http://www.juujee.com/other/towel.htm

4. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:11:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
『◦◦♥◦◦ •••••••••• เพลงจิงเกอลเบล์นะครับ ฟังดีๆจะสยอง •••••••••• ◦◦♥◦◦ 』<<Neww

◙•→→ http://media.spikedhumor.com/8944/Jingle_Bells_Reversed.swf

กด Go ไปเลื่อยๆนะ

กดฟังดูดีๆนัครับแล้วจะรู้ว่าจิงๆเขาร้องว่ายังไง

░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░

5. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:13:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คืนวันนั้น...

ผมกับยายนั่งคุยกันริมระเบียงถึงเรื่องในอดีต วัยเพียง 15 ปี

ทำให้ผมนั่งฟังยายเล่าได้ไม่นาน

สักพักผมก็ยุกยิกอยากจะไปเล่นกับเพื่อน

ยายคว้ามือผมไว้

มือเ!่ยวย่นน่ากลัวเหมือนหนังตายซาก

สายตายายดุดัน แต่เหม่อลอย

มองหน้าผม เหมือนไม่ได้มอง

ผมนั่งข้างยายอย่างหวาดกลัวในกิริยา

แล้วฟังเรื่องเล่าจากปากยาย

ยายเล่าว่า...

สมัยก่อนเมื่อผู้ใหญ่ในบ้านตาย

ผู้ใหญ่จะนำมะพร้าว ฝรั่ง มะม่วงในสวน มาบนเจ้าที่

ไม่ให้ผู้ตายมารับตัวเด็กๆในบ้านไปอยู่ด้วย

ยายถามผมว่า...

ถ้ายายตายไปแล้วกลับมารับผม

ให้ไปอยู่ในโลกอีกโลกด้วย

ผมจะไปกับแกไหม?

ผมหัวเราะในความงมงาย

คนแก่ก็อย่างนี้

พยักหน้าเสียหน่อยไม่ให้แกน้อยใจ

แล้วผมก็รีบเดินไปเล่นกับเพื่อน

ยายหัวเราะอยู่คนเดียวเกือบครึ่งชั่วโมง...

อีก 7 วันต่อ มาแกก็เสียชีวิตแบบประหลาด

กลางดึกคืนสุดท้าย

ยายลุกพรวดพราดขึ้นมาจากเสื่อที่ปูนอน

ปากตะโกนเสียงแหบว่า...

ไม่เอา ฉันไม่ไป ไม่เอา ฉันไม่ไป ไม่เอา ฉันไม่ ไป

แล้วก็หวีดร้องเหมือนปีศาจ

ทำให้พ่อกับแม่ของผมตกใจ

ต้องรีบจุดตะเกียงเป็นการใหญ่

บ้านริมน้ำของเราใช้ตะเกียงเป็นดวงไฟ

และใช้ยากันยุงแบบจุดม้วนเพื่อไล่ยุง

หลังจากห่มผ้าให้ยายแล้ว

ผมก็นอนอยู่ข้าง ๆ

ตัวแกสั่นกุกกัก

ลองหันไปดู

ตาแกลืมโพลง

น้ำหมากไหลย้อยออกมาจากปากตอนนอน

ตัวเย็นชืด

ทดสอบหยิกไปที่หลังมือ

ยายก็ไม่ตอบสนอง

ทุกคนรีบมาดูอาการ

แล้วลงความเห็นว่ายายจากพวกเราไปแล้ว

หลังคืนสวดศพ 3 วัน

ผมนอนบนเสื่อกับพื้นกระดาน

ลมแม่น้ำพัดตีเข้าบ้าน เย็นสบาย

กลุ่มดาวส่องประกายระยิบระยับ

แว่วเสียงไม้กระดานลั่นเหมือนมีคนเดิน

น้ำหนักมือกดลงบนหน้าอกผมขณะนอนหงาย

เสียงแหบแห้ง

ของยายถามผมช้าๆ

ไปอยู่กับยายนะลูกเอ๊ย..."

ร่างเกร็งแข็งพยายามยกมือมาพนมกลางอก

เสียงแหบโหยดังแผ่วซ้ำมาอีกครั้ง

ผมน้ำตาไหลอาบแก้ม

ริมฝีปากหมุบหมิบสวดคาถานะโมสามจบ

กระท่อนกระแท่นเต็มที

เพราะความหวาดกลัวแล่นขึ้นสมอง

น้ำหนักทับบนหน้าอกหนักขึ้นทุกทีที่สวดมนต์จบคาบ

น้ำหนักยายคงไม่เกิน

45 กิโล

แต่ที่ทาบทับบนหน้าอกตอนนี้

ก็น่าจะปาเข้าไป 60 กิโลแล้ว

กระดูกกับปอดตรงทรวงอกถูกบดทับจนรวดร้าว

ผมขอร้องยายว่า...

อย่าเอาผมไปเลย

ให้เวลาอีกนิด

รอให้ผมสนุกกับเพื่อนฝูงจนเต็มคราบก่อนค่อยกลับมารับ

เสียงยายหัวเราะข้างหู

ผมขนลุกซู่ทั่วตัว

กลิ่นน้ำหมากคละคลุ้งจนเสียวสันหลัง

แล้วน้ำหนักที่อัดแน่นลงบนทรวงอกก็ค่อยถ่ายออกทีละน้อย

ยายหัวเราะ หมายถึงว่าตกลง...

เวลาผ่านไปสองปี

การเล่นกับเพื่อนคงลดน้อยลง

หันไปอ่านหนังสือมากขึ้นเพื่อพัฒนาผลการเรียน

ผมลืมเรื่องยายไปเสียสนิท

มาเมื่อคืนวาน ผมปิดไฟนอน

หลับตาสวดมนต์สามคาบ

แล้วแผ่ส่วนกุศลให้ผู้ล่วงลับ

พอลืมตามองเพดาน

ในห้องมืด...

หางตาผมก็มองเห็นยายนั่งอยู่ข้างๆ

เสียงแหบโหยดังแผ่วซ้ำกับเมื่อครั้งอดีต

ผมแทบเป็นบ้า

ร่างยายเต็มไปด้วยน้ำเลือดน้ำหนอง

ดวงตาหลุดหายไปหนึ่งข้าง

น้ำหมากกับเศษฟันหักร่วงหยดแหมะ ๆ

เปรอะที่นอนเต็มไปหมด

กลิ่นเหม็นของผีตายซากอบอวลเต็มห้อง

คราวนี้ยายเอาจริงแน่

ผมไม่ไปกับยายหรอก"

ผมส่ายหัว

มือประกบพนมไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์

ยายนั่งนิ่ง

ตาข้างที่ยังเหลืออยู่มองผมอย่างรวดร้าวเจ็บช้ำ

ไม่มีเสียงหัวเราะจากปากแก

เพียงเสี้ยววินาทีแกปราดขึ้นมานั่งทับอกผมบนเตียง

มือเ!่ยวงุ้มบีบคอ

และพยายามล้วงเข้าไปในปากผม

เรี่ยวแรงเหมือนผีสิง

ผมแทบสู้แกไม่ไหว

"ยายเอาคนอื่นไปแทนได้ไหม?

เอาเพื่อนผมไปแทนได้ไหม?"

ผมเอ่ยถามทางดวงจิต

"....................." แกนิ่งเงียบ

ยายเอาตัวเพื่อนผมที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ไปนะ

ถ้าอ่านแล้วไม่เม้นให้ผม

ตอนกลางคืนเค้านอนหลับ

ยายเข้าไปล้วงปากกินเครื่องใน

กินวิญญาณเค้าเลยนะ

ยาย."

เสียงยายก้มลงมาหัวเราะริมหูผม...

ยาวและนาน เหมือนกับว่าสะใจ

ในข้อเสนอ ก่อนจะหายตัวไป...

บรื๋ออออออออออ.....

ขุดด้วยละ อย่าหาว่าไม่เตือน

6. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:16:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีคนหนึ่งชื่อ"นุ้ย" คือเรื่องมีอยู่ว่า ตอนนั้นเขาอยู่ประมาณม.1
หลังจากที่เรียนเสร็จก็ไปเตะบอลที่สนามในโรงเรียน

พาณิชย์แห่งหนึ่งในปากช่อง ซึ่งพอเวลาประมาณ 1 ทุ่มเห็นจะได้ ก็เริ่มมืดแล้ว
นุ้ยและเพื่อนๆที่ไปเตะบอลด้วยกันก็เดิน

ทางกลับ แต่ว่าทางที่เดินกลับที่เป็นทางปกตินั้นมันจะเดินอ้อมมากๆ
นุ้ยและเพื่อนอีกคนหนึ่งเลยกลับทางลัด(แหวกป่า)

กันสองคนเพราะบ้านอยู่ทางเดียวกัน คราวนี้ระหว่างที่กำลังเดินอยู่นั้น
นุ้ยและเพื่อนก็เห็นผู้ชายคนหนึ่งเป็นเงาตะคุ่มๆมา

ไกลๆ ก็ไม่ได้สนใจอะไรจนกระทั่ง ชายคนนั้นเดินเข้ามาใกล้สักระยะประมาณ 2
เมตรเห็นจะได้ นุ้ยก็สังเกตเห็นว่าผู้ชาย

คนนั้นเดินแบบประหลาด นั่นคือ
เดินเท้าไม่ติดพื้น(เท้าลอยอยู่เหนือพื้นนิดนึงแล้วทำท่าเดินไปด้วย)
เนื่องจากว่านุ้ยกับ

เพื่อนไม่ได้มองหน้าของชายคนนั้นสาเหตุเพราะกำลังตะลึงกับท่าเดิน(มัวแต่มองเท้าชายคนนั้น)
พอเห็นแล้วว่านายที่สวน

ไปเมื่อกี้ไม่น่าจะเป็นคน ทั้งสองคนก็ใส่เกียร์หมาอัตโนมัติโดยทันที
ซึ่งหลังจากวันนั้นก็เลยเดาได้ว่าน่าจะเป็นคนที่

ประสบอุบัติเหตุเพราะว่าแถวนั้นใกล้กับสถานีตำรวจซึ่งข้างๆสถานีตำรวจก็จะมีลานไว้สำหรับจอดรถที่ประสบอุบัติเหตุ

ซึ่งนุ้ยก็บอกว่าที่ตรงนี้ถือว่าน่ากลัวซะทีเดียวเพราะว่าเมื่อก่อนตอนที่อาของนุ้ยยังเด็กๆนั้น
อาของนุ้ยก็ต้องออกไปช่วย

แม่ขายของแถวๆสถานีตำรวจตอนตี 5 แต่ด้วยความที่อู้งาน
อาของนุ้ยก็เลยแอบไปนั่งเล่นในซากรถที่เขาเอามาจอดไว้

ที่ลานของสถานีตำรวจ ซึ่งตอนนั้นก็ยังมืดอยู่ กำลังนั่งเล่นในซากรถได้สักพัก
หันหลังกลับไปดูข้างหลัง เห็นผู้หญิงคน

หนึ่งนั่งอยู่เบาะหลังแล้วยิ้มให้...เท่านั้นแหละ
เกียร์สุนัขระดับห้าก็เริ่มทำงานโดยไม่ต้องเข้าเกียร์หนึ่ง-สอง-สาม-สี่ ก่อน

7. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:18:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องมันมีอยู่ว่า... ตอนนั้นผมอยู่ ม.1 ย่านรังสิต ตาผมเกิดป่วยกระทันหัน ทางบ้านผมนำส่งโรงพยาบาล ภูมิพล ซึ่งพี่ชายผมเป็นคนพาไปเอง โดยที่ตาผมนั้นก็เป็นเส้นเลือดในสมองแตก ก่อนท่านจะตาย มีอยู่คืนหนึ่งท่านเข้าห้องน้ำ พยาบาลถามว่า "ตาจะไปไหนนั้น" ตาผมบอกว่าเข้าห้องน้ำ พอพยาบาลเดินเข้ามาในห้องคนไข้ก็ตกใจว่าท่านเพิ่งจะเดินเข้าห้องน้ำเมื่อกี้นี้ แล้วมานอนอยู่ได้อย่างไร...(ผมเองก็ให้เหตุผลไม่ได้เหมือนกันนะครับ)

......................................................................................
อันนี้เป็นเรื่องต่อเนื่องนะครับ
...ทุก ๆ วัน ป้าผม และพี่ชายจะคอยไปเฝ้าไข้ แล้วก็จะกลับเมื่อหมดเวลาเยี่ยม คืนนั้นพี่ชายของผมกลับบ้านค่อนข้างดึก ตอนกลับก็ลงลิฟท์ปรกติ แต่ว่ามันไม่ปรกติเพราะว่า พี่ชายผมไปใช้บริการลิฟท์คนไข้ (ในโรงพยาบาลจะมีลิฟท์ธรรมดา กับลิฟท์คนไข้ โดยที่ลิฟท์คนไข้นั้นจะใหญ่เป็นพิเศษ เอาไว้เวลาเจ้าหน้าที่เข็ญเตียง หรือว่าเข็ญศพลงไปห้องดับจิตโอยเล่ามาถึงตอนนี้เสียว) การที่ไปใช้ลิฟท์คนไข้นั้น ไม่รู้เหตุผลอะไร แต่มันบอกว่าเห็นมันกว้างดีไม่ต้องรอด้วย แน่นอนมันมีหลายลิฟท์นี้ครับ
และแล้ว...เมื่อลงลิฟท์มาได้ไม่กี่ชั้นลิฟท์ก็หยุด ชั้นนั้นมืดมาก มีชายแก่หลังค่อมหูยาว ผอม ๆ เข็ญศพเข้ามา แกใส่กางเกงขาก้วย สีน้ำเงินเข้ม เสื้อขาว ตัวแกสีเผือกเลยครับ...
พี่ชายผมบอกว่า ตอนแกเข้ามารู้แล้วว่าโดนไรเข้า มันเล่าให้ฟังว่า เหมือนโลกหยุดหมุน กว่าจะถึงชั้นหนึ่งมันนานมาก ๆ แต่ว่าจริง ๆ แล้วลงไปไม่กี่ชั้นแกก็เข็ญรถออกไปก่อน
พี่ชายผมเล่าให้ฟังแค่นี้ล่ะครับ

8. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:22:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องนี้เกิดขึ้นกันน้าของผมเอง ในหมู่บ้านโคกสูง ต.โคกสูง อ.ปลาปาก จ. นครพนม
น้าผมได้ยินเขาพูดว่ามีคนบ้านโคกสูงเจอผีหลอกบ่อยๆน้าของผมปลูกบ้านอยู่ที่ทุ่งแกไม่เคยเจอผีพอเขาถามว่า"กลัวผีไหม" น้าผมจึงตอบว่า "ก็แค่ผีจะกลัวไปทำไมถึงมาหาก็ไม่กลัวหลอก" น้าเขาพูดไปหัวเราะไป พอตกเย็นก็กลับบ้าน
พอประมาณตี1-ตี2 เจอดีเลยครับ เพราะได้มีผีทหารโบราณมือข้างหนึ่งถือดาบมืออีกข้าง๔อหัวยืนหน้าบูดเหมื่อนโกรธน้าผม น้าผมไม่รีรอรีบกระโดดหน้าต่างวิ่งเข้าหมู่บ้านเพื่อเอาชีวิตรอดเลย

9. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:27:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โรงเรียนเก่าเราตั้งอยู่ที่ จ.ฉะเชิงเทรา ครายจารู้บ้างว่า เราเจอผีเปงว่าเล่น
ลองมาฟังดูทีละเรื่องเลย หึหึ

เรื่องแรกเลย ก้อคือ ห้องน้ำ อาคาร 7
โรงเรียน เรา มีอาคาร เรียน 7 อาคาร ที่จะพูดถึงก้อคือ ห้องน้ำที่ อาคารนี้ แต่ก่อนเป็น
ห้องน้ำไม้ มี ประมาณ 7-8 ห้อง เขาเล่ากันไว้ว่า มักจะได้ยินเสียงของผู้หญิงร้อง
ในตอนกลางคืน แม้กระทั่งกลางวัน ถ้าไปคนเดียวก้ออาจดดนดีได้
เรื่องของเรื่องก้อคือ เราไปเข้าห้องน้ำกับเพื่อน เกือบ 5 โมง แล้วทีนี้ มีคนเข้าห้องน้ำหลังเรา 1 คนตอนแรกก้อไม่ได้เอะใจอะไร เพราะเห็นๆ กันอยู่ว่า เดินเข้าไป ปิดประตูด้วย ซักพักเพื่อนเราก้อออกมา แล้วถามเราว่า ได้ยินเสียงคนร้องไห้อ่ะ อยู่ห้องข้างๆ เราก้อบอกว่า คงเป็นคนที่เข้าไปทีหลังมั้ง แล้วเราก้อเดินออกไป เดินไปได้ พักนึง เราก้อบอกเพื่อนว่าลืมของในห้องน้ำ ซึ่งเราจะกลับไปเอาชีสคณิต พอเดินมาเกือบถึงหน้าห้องน้ำ เราแทบจะร่วงชีสเรา เปรอะเลือดใครก้อไม่รู้ แล้วเขียนบนชีสไว้ว่า ช่วยด้วย ตอนแรกเรานึกว่าเพื่อนแกล้งเราเล่น แถมเรายังหันไปดุห้องที่ ผู้หญิงคนที่อยุ่ข้างห้องเพื่อนเรา เราแทบช็อค มีผม ยาวมากๆ สีดำสนิทเลย โผล่ออกมาจาก รูใต้ประตูห้องน้ำ กลัวก้อกลัวนะ แต่วิ่งหนีออก จากห้องน้ำไม่ได้ ผมยาว จนมาเกือบจะถึงเราอยู่แล้ว พอดีเพื่อน มาตาม เราก้อเลยโล่งอกแต่สติยังกลับมาไม่หมด พอเพื่อนถามว่า เข้าไปตั้งนานเป็นไรหรือเปล่า เราห้อกันไปมองห้าเพื่อนแล้วถามว่า เมื่อกี้ มีใครออกไปข้างนอกหรือเปล่า เพื่อนก้อบอกว่าไม่มี เราก้อหยิบชีสให้เพื่อนดุ เพื่อนก้อตกใจแล้วบอกว่าเราแกล้งอะไรมัน เราเลยบอกไปว่าเปล่าเข้ามาเราก้อเจอแบบนี้ ตอนนี้ออกไปจากที่นี่ดีกว่า แล้วเราก้อกึ่งวิ่งกึ่งเดินนำหน้า
แต่ไม่รู้ว่าเราหูแว่วหรือเปล่านะ เราได้ยินเสียงผู้หญิงร้องขอให้ช่วย เราก้อไม่ได้หันกลับไป
มอง วันต่อมาเราก้อจับไข้ มาโรงเรียนเกือบไม่ไหว
เราเล่าเรื่องนี้ให้แม่ฟัง แม่ก้อบอกว่าให้ทำบุญซะ จะได้ไม่เจออีก
หลังจากนั้น เรื่องที่ 2 ก้อตามมา เวงกำของเราเจงๆ

เรื่องที่ 2 ตึก 2 ชั้น 7 ห้องวิทยาศาสตร์
มันเปงกำอะไรก้อไม่รู้นะ พอหลังจากเรื่องแรกมาได้อาทิตย์กว่าๆ เจออีกแล้ว
เรื่องนี้เค้าบอกกันว่ามีคนเหงวิญญาณคนลอยไปลอยมา อยู่ที่ตึก 2 เนื่องจากเมื่อก่อนเคยมีคนเสียชีวิตที่ห้องนั้น
เริ่มเรื่องเลย คือ เราไปหาอาจารย์ที่ ตึก 2 ตอนแรกก้อปแค่ ชั้น 5 ฟิสิกส์ ซักพัก
อาจารย์ก้อขอให้เราไปส่งแฟ้นงานให้ หัวหน้าหมวด วิทยาศาสตร์ เราก้อดันตกปากรับคำ
ว่าจะไปซะนี่ ก็เลยเจอดีจนได้ เราขึ้นลิฟท์ ไปชั้น 7 ก่อนกดลิฟท์ เราก้อได้กลิ่นทะแย่จังๆ
อยู่แล้ว แต่ก้อไม่ได้เอะใจอะไร เพราะคิดว่าเปงกลิ่นขยะ ตั้งอยู่ตรงหน้าลิฟท์ พอลิฟท์เปิด
เราก้อกดขึ้นไปที่ ชั้น 7 พอเปิดออกชั้น 7 แค่นั้นแหละ เราก้อร่วงลงนั่งไปเลย กลิ่นฉุน
ทั้งเหม็น ทั้งอะไรหลายๆ อย่าง เราจะอ้วกให้ได้ แล้วมีนักเรียนคนนึงเดินขึ้นมา ถามเรา
ว่าเปงไรหรือเปล่า ให้ช่วยไหม เราบอกว่าขอบใจ ช่วยเอาชีสไปให้อาจารย์ หัวหน้าหมวด
ให้ที เขาก้อเอาไปส่งให้ เราก้อวิ่งลงบันไดมาจนถึงชั้นล่างเลย พี่ชายกับพี่สาวก้เดินมาหา
เราแล้วถามว่า ขึ้นไปทำไม ไม่มีใครอยู่ซะหน่อย เขาจะปิดตึกอยู่แล้ว เราก้อเลยบอกพี่ๆ
ว่าขึ้นไปส่งงานอาจารย์ พี่ก้อเลยบอกว่า ไม่มีใครอยู่ ถามอาจารย์ ทุกคนแล้ว แค่นั้นแหละ
เราสลบไปเลย พวกนายก้อลองคิดดูแล้วกันว่า พวกที่เราเจอตั้งแต่ต้นน่ะ ใคร??

เรื่องที่ 3 ตึก 3 ตึกคหกรรม
เมื่อก่อนตึกนี้เคยเป็นตึกดนตรีไทยมาก่อน แล้วจึงย้ายมาเปงคหกรรม
เรื่องก้อมีอยู่ว่า เราอ่ะไปค่ายที่โรงเรียนกับเพื่อนๆ แล้วทีนี้ ผ่านไปคืนแรกอ่ะไม่มีอะไรหรอก ลมพัดเย็นดี เรื่องมานเกิดคืนที่ 2 เนี่ยสิ
คืนที่สอง หลังจากรอบกองไฟแล้วอ่ะ เราก้อวิ่งไล่จับกับอยู่ตรงลานกว้าง ข้างๆตึก
3 แล้ว เพื่อนเราคนนึงมันสะดุดก้อนหินล้มลง พวกเราก้อเลยเข้าไปดุ ผลปรากฎว่า แผลที่
หัวเข้ามันน่ากลัวมาก ยังกับใครเอามัดไปเฉือนหนังทิ้งเลย เราก้อถามว่าทำไมเปงแบบนี้
เพื่อมันก้อบอกว่า เราก้อเล่นไล่จับกันอยู่นั่นแหละ แล้วเราไปสะดุดใครก้อไม่รุ้ล้มลง เขายัง
เข้ามาช่วยประคองให้เรามานั่งตรงนี้เลย เพื่อนๆ ทุกคนหันมองหน้ากันหมดเลย แล้วบอก
มันว่า พวกเราทุกคนไม่มีใครเห็นว่ามีคนมาประคองแกเลยนะ เห็นแต่ตอนแกล้มลง แล้ว
แกก้อลากตัวเองมานั่งตรงนี้อ่ะ เพื่อนเราที่บาดเจ้บขนลุกแล้วบอกว่า
ถ้างั้น คนๆ นั้นเปงใคร?
ก่อนหน้าที่เพื่อนเราจะล้ม เราได้ยินเสียงเพลงไทยเดิม แล้วคนอื่นๆล่ะได้ยินไหม??
แล้วถ้าเสียงนั้น มันล่องลอยไปบอกทุกคนว่าให้ระวังตัวล่ะ จะเชื่อไหม?
ไม่มีใครได้ยินเลย นอกจากเรา เขาเตื่อนเราแล้วแต่เราไม่ได้เตือนเพื่อน
เพราะเรา ก้อยังยืนให้เขาเดินมาอยู่ข้างหลัง แล้วแสยะยิ้มให้ ก้าวขาไปไหนไม่ได้
เหมือนกับว่าเพื่อนๆ ทุกคนมองไม่เหงเรา ก้อเราต่างหากล่ะ ที่เพื่อนมาชนล้ม แต่คนข้าง
หลังเราน่ะ เปงใคร??

สำหรับเรื่องเราไว้คราวหน้าจะมาบอกอีก ไม่เชื่อที่เราเล่าเราไม่ว่านะ
แต่ระวัง ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นได้ อย่าเดินมาชนเราแล้วกัน

ZexishKung
เราทุกคนมองหน้ากัน

10. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:28:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องมีอยู่ว่า
มันมีผู้ชายคนนึง(เราก็ไม่รู้หลอกว่าเขาชื่ออะไร)ผู้ชายคนนี้เป็นคนที่ทำงานอยู่ในโรงงานแห่งหนึ่งที่นครราชสีมาเขาเช่าห้องพักย่านเขตอุตสาหกรรมนครราชสีมา
คือว่าแถวนั้นมันมีแต่โรงงาน และห้องเช่ามันก็เยอะ
ผู้ชายคนนี้เขาไม่ค่อยเที่ยวเท่าไรเพราะจากตัวเมืองกับเขตมันก็ไกลกันอยู่พอสมควร
เขาอยู่ห้องเช่านี้มาประมาณปีนึงได้
พอวันนึงเขาไปเที่ยวที่สถานบันเทิงแห่งหนึ่งที่อยู่ในตัวเมือง
เขาก็พาผู้หญิงคนนึงมานอนด้วยผู้หญิงคนนี้ชื่อว่านุ้ย
เขาพามานอนที่ห้องของเขาแล้วทำอะไรกันพอเช้ามา
เขาก็ออกไปทำงาน(โดยที่ไม่ได้ปรุกนุ้ย)
พอกลับมาห้องข้างๆ(เป็นผู้หญิง)ก็ถามว่ามีเมียแล้วเหรอเห็นผู้หญิงเดินเข้าออก
เขาก็บอกว่าเปลายังไม่มี
แล้วน้องคนนั้นเป็นใครเหรอ
เขาก็เลยบอกว่า น้องสาวมาจากในเมืองเดี๋ยววันพรุ่งนี้ก็กลับแล้ว
พอเข้าห้องพักไปก็เห็นนุ้ยขนเสื้อผ้ามากระเป๋านึงแล้วก็บอกว่าจะมาอยู่ด้วย
ผู้ชายคนนี้ไม่พอใจเลยบอกว่าอย่ามาอยู่เลยกลับไปเห่อ
พอบอกนุ้ยอย่างงี้นุ้ยก็บอกว่าจะไปแจ้งความว่าผู้ชายคนนี้ข่มขืน
แล้วมันก็เลยยอมไห้นุ้ยอยู่
พอนุ้ยอยู่ได้ประมาณอาทิตย์นึงก็เริ่มสนิทกับผู้หญิงที่อยู่ห้องข้างๆ
ก็คุยกันบ่อยๆแล้วก็บอกคนที่อยู่ห้องข้างๆว่าเป็นแฟนกันกับผู้ชายคนนี้
แล้วผู้หญิงคนนั้นก็ยิ้มแล้วก็ถามว่าทำไมพี่เขาถึงบอกเราว่าเป็นน้องสาวละ
พอผู้ชายคนนี้กลับมานุ้นก็เลยถามว่าทำไมถึงบอกว่าเราเป็นน้องสาว
แล้วผู้ชายก็บอกว่าก็เราชอบเขาใครจะไปบอกว่ามีแฟนแล้วละ
เลยมีปากเสียงกันเสียงก็ดังขึ้นเลื่อยๆ
จนเงียบไป
พอตอนเช้าเขาก็ออกไปข้านอกแต่ไม่ได้ไปทำงานเพราะเขาไม่ได้แต่งชุดฟรอม
ซื้อเกลือมาถุงใหญ่มากเกลือที่มันเป็นสีขุ่นๆงะ
ที่เขาขายถุงใหญ่ๆ
แล้วทีนี้ผู้หญิงห้องข้างๆก็ถามว่าซื้ออะไรมางะ
เขาก็เลยบอกว่าเปล่างะ
ซื้อเกลือมาไว้ใช้
แล้วทีนี้ผู้หญิงคนนั้นก็ถามต่อว่าน้องนุ้ยไปไหนละ
เขาเลยตอบว่ากลับไปแล้วงะ
พอได้ซักประมาณ3วันต่อมา
ผู้หญิงห้องข้างๆก็ออกไปซักผ้าข้างหลังห้องแล้วก็ได้กลิ่นอะไรเหม็นมากๆ
เหม็นจนทนไม่ไหวเลยปีนขึ้นไปดูข้างหลังก็ไม่เห็นมีอะไรที่จะน่าเหม็นเลย
พอเขาซักผ้าซักพักนึงเขาก็ทนไม่ไหวอวกแต่กเลยเพราะกลิ่นมันเริ่มโชยมาเลื่อยๆ
จนทนไม่ไหวไปบอกกับเจ้าของห้องเช่าว่ามันมีกลิ่นเหม็นโชยมาช่วยจัดการไห้หน่อย
ทนไม่ไหวเวลาไปซักผ้าล้างจาน
พอเจ้าของหอพักไปดูก็ได้กลิ่นเหม็นเน่า
พอปีนไปดูข้างหลงก็ไม่เห็นอะไรเลยเคอะประตูห้องชองผู้ชายแล้วถามว่า
ทิ้งอะไรไว้หรือเปล่าถึงได้เหม็นเน่าอย่างงี้
มันก็ไม่ตอบแล้วก็บอกว่าผมลืมล้างจานสงสัยจะเห็มจานเน่ามั้งครับ
แล้วพอวันที่4กลิ่นเน่าก็ยังไม่หายไป
เจ้าของหอเลยแจ้งเทศบาลมาจัดการของเสียไห้หน่อย
พอเจ้าหน้าที่มา
ก็ขอดูท่อละบายน้ำและห้องของทุกคน
พอเข้าไปที่ห้องของชายคนนั้นก็เจอถังที่เป็นต้นเหตุของกลิ่น
พอเปิดดูก็เห็นศพผู้หญิงขึ้นอืดอยู่เต็มถัง
โดยที่ศพโดนหั่นเป็นชิ้นๆแยกแขนขาหัว
แช่น้ำเกลืออยู่เหม็นเน่ามาก
ตำรวจจึงมาจับผู้ชายคนนั้นและทำการประกอบคำรับสารภาพ
มันสารภาพว่าผู้หญิงคนนี้มานอนด้วย
แล้วมาอยู่กับผมโดยที่ผมไม่อยากไห้อยู่ด้วย
แล้วดันไปบอกผู้หญิงห้องข้างๆว่าเป็นแฟนกับผม
เลยเกิดอาการไม่พอใจเพราะว่าแอบชอบผู้หญิงคนนี้อยู่
ประกอบกับที่เหนื่อยกับการทำงานมาเลยตบตี
จนสลบกลัวว่าถ้าฟื้นมามันจะไปแจ้งความ
จึงได้เอาเชื่อกรัดคอมันให้ตายแล้ว
เอาศพยัดถังเอาไว้รอว่าจะเอาไปแอบฝังที่ป่าช้าจีนที่อยู่ไกล้ๆ
แต่ไม่กล้าขนออกไป
ก็เลยดองศพไว้แต่ว่าดองไม่เป็นเลยส่งกลิ่นเหม็นเน่า
(เล่าไห้ฟัง

11. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:29:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอานะฟังเราให้ดี.. ตอนเราเด็กๆน่ะ (เด็กมากๆซัก 6 ขอบมั่ง) เรานั่นได้หลับที่พื้น
ตอนนั่นนอนสบายมากๆ (จริงๆ) แต่อากาศไม่สดชื่นเท่าไรเลย.. ตอนนั่นดื่กสงัดแล้ว..
(เดาสิเอาว่าเจออะไร) เราก็คิดว่านั่นพี่มั้ง (เรามีพี่ 1 คนชื่อตุลย์) แต่ว่า "นั่นใครหว่าหน้าลางๆ หาว~" ลืมตาอีกที ( วาบๆๆๆๆ ) "เสียงอะไรน่ะ" ใครกัน? นี้มัน? เขาอยู่ที่บันได ก็ไม่สนใจอะนะ เขาอยู่ที่บันได อ้าว~ ไม่นะใส่ชุดขาวหน้าลางๆ ไม่จริง? พี่เราแน่ๆ
จู่ๆเราก็พุกไป หา!! หลับแล้วนี่เราไม่รู้เรื่องแล้วเกิดอะไรขึ้น?

พอเราตื่นขึ้นมา... เราก็นอนอยู่ที่โซฟาแล้ว เกิดอะไรขึ้น? พ่อกับแม่เราไม่เวื่อเรื่องผี..
แต่จนบัดนี้เราก็เวื่อเรื่องผี

ก็ไม่หวั่นที่จะพบปะกับผีไม่กลัว (กลัว)

ตะก่อนผมอยู่ชนบทเเห่งหนึ่งในภาคกลาง ผมอยู๋ที่นั้นมานานตั้งเเต่เด็ก ที่บ้านผมที่โน้นพูดลาวกัน เเต่ผมพูดไม่เป็นเพราะตอนผมเกิดผมเกิดอยู่กับพ่อกับเเม่เเต่พ่อพูดลาวไม่เป็น เเต่เเม่พูดเป็น พอผมโตสักหน่อยเเม่ก็เอาผมไปให้ยายเลื้ยงตอนผมอยู่กับยายผมได้ไปสักของกับพ่อใหญ่ผมอีกคน1ก็ญาติกันทั้งนั้นล่ะ ผมก็สักกับลูกพี่ลูกน้องผมอีก2คน นายทีมกับนายต้อม เรา3คนไปสักพร้อมกัน เพราะว่าพ่อใหญ่เค้าก็เเก่เเล้ว ก็อยากจะให้ลูกหลานต่อไป จากนั้นอีกต่อมาหลายปีเเม่ผมก็เอาผมไปอยู่กับเเม่อีกครั้ง เเต่สิ่งที่ผมนับถือมันก็มากับผมด้วยไม่ว่าขัน5หรือพระ ผมก็เอามา อยู่มาวัน1นายทีมมันอยากเเกล้งผมคงเป็นเพราะสนิทกันมากมันคงคิดถึงผม มันเลยลองวิชากับผม มันรู้ว่าผมคงจะไม่นับถือยั้งตะก่อนเเล้วมันเลยลองของผม มันใส่ของผมเเม่ผมบอกว่าผมนำขัน5จากหิ่งพระมาไหว้เเม่เเล้วพูดเป็นภาษาลาวด้วย (เเม่หนู๋จานับถือ จะบ่ผิดวิซาจะทำเเต่ความดดดดี)เเม่ผมเค้าว่างั้น

เห็นผู้ชายคนนั้นเข้ามาครึ่งตัวแล้วโดยที่

ไม่มีแขนทั้งสองข้าง เราร้องไม่ออกเลยรู้แต่ว่าต้องรีบออกไป คงไม่ใช่คนแล้วที่ทำแบบนี้

ได้ แต่ขามันก้าวไม่ออกจนเค้าเข้ามาได้ก็ตกลงไปให้น้ำแล้วเค้าก็ค่อย ๆ ลุกขึ้นมาจาก

อ่างแล้วหลังจากนั้นเราก็ไม่รู้อะไรอีกเลย เราช็อคจนสลบไปเลย

ผมจอขอเอาวิธีเดียวมาบอกคุณผู้ชมดีกว่าเดี๋ยวถ้าคุณผู้ชมอ่านวิ
ธีของผมแล้วไปลองทำแล้วอาจตายขึ้นมามันจะเป็นบาปของผม
วิธีที่จะนำมาให้ผู้อ่านดูนี้ผมได้เรียนมาจากพระอาจารย์ทีวัด
เป็นวิธีที่สงบไม่ต้องไปตามหาขี้เฒ่าอะไรที่ไหน
เริ่มแรกให้ไปวัดที่ใกล้บ้านท่านที่สุด ทำธุปเทียนไปก็พอ
แล้วก็เดินจงกรมรอบโบชน์วัดนั้น 3 รอบแล้วมานั่งที่หน้าโบชน์วัด
จุดธูปจุดเทียนเทียน1ดอกธูป 1ดอก แล้วก็นั่งไปเรื่อยท่องคาถาว่าอัญเชิญอสัมภเวสีไปเรื่อยจนกว่าคุณจะเห็นสิ่งต้องการ หลังจากที่นั่งท่องคาถาไปประมาณ2ชั่วโมงถ้าผีไม่มาก็ลุกขึ้นดับธู)ดับเทียนแล้วฝังไว้ที่หน้าโบชน์ที่เรานั่ง แล้ว ถ้าเห้นผีก็ไม่ต้องดับธุปนะ ถ้าเห็นแล้วมีวิแก้คือให้เดินทวนกลับทางที่เราเดินรอบโบชน์แล้วท่องคาถาจงกลับอสัมภเวสีแค่นี้ก็ได้เห็นผีแล้ว
คำเตือน วิธีนี้เป็นวิธีที่เก่าที่เขามีการทำมาตั้งแต่โบร่ำโบราณอยาาพูดจาลบหกลู่เป็นอันหาดเดี๋ยวผีจะเข้า

12. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:31:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เขาว่ากันว่าฟังเพลงนี้แล้วจะฆ่าตัวตายกัน
อ่านรายละเอียดด้านล่าง

http://กรุณาอ่านที่ผมเขียนไว้ข่างล่างด้วยเพื่อสำหรับคนขวัญอ่อน.com

1.คนขวัญอ่อนห้ามฟัง ฟังแร้วจะปวดหัวแบบผม
2.ตอนเครียดห้ามฟัง เด็ดขาด มิฉะนั้นจะปวดหัวมากๆ
3.ชื่อก็บอกเปงเพลงกดประสาท ห้ามฟังเวลากลางคืน มันจะโพ้เพ้ ต้องมีเพื่อนฟัง
4.ฟังแร้วอย่าคิดมาก
5.ฟังแร้วลืมๆไปสะ

http://ข้อนี้สำคัญมากควรอ่านทุกคน.com

6.คนที่เก่ง ภาษาอังกฤษห้ามฟังเด็ดขาดถ้าเกิดไรขึ้นมาผมไม่รับผิดชอบ!! ขอร้อง คนเก่งอังกฤษอย่าฟังเลย คับ ถือว่าขอ นี่ผมแค่เอาข่าวสารมาให้ดู เฉยๆ

http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=5922

13. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:32:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาจากเรปบน

ข่าวสารของ เพลงนี้ ประวัติ ต้นกำเนิดเพลง

จากกระแสการฟังเพลงผ่านอินเทอร์เน็ตที่มีมากขึ้นนั้น ล่าสุดพบว่ามีคนไทยกลุ่มหนึ่งนำบทเพลงมรณะ ที่อ้างว่ามีผู้ฟังแล้วฆ่าตัวตายกว่า 200 คน มาเผยแพร่ผ่านเว็บไซต์หลายแห่ง ซึ่งจากการตรวจสอบ พบว่า มีการนำเพลงมรณะมาเผยแพร่จริง ชื่อเพลง "กลูมมี่ซันเดย์" แต่งโดยชาวฮังการีผู้ผิดหวังในชีวิต เนื่องจากแฟนสาวฆ่าตัวตาย

โดยความหมายในเนื้อเพลงกลูมมี่ซันเดย์ สรุปใจความสำคัญได้ว่า เกี่ยวข้องกับวันอาทิตย์แสนเศร้า การใช้ชีวิตอยู่ในความมืดตลอดกาล ผู้ที่สูญเสียคนรักไปต้องการคนรักคืนมา แต่เทวดาคงไม่ยอม ดังนั้นคนนั้นจึงตัดสินใจที่จะไปตามหาคนรักในสวรรค์เสียเอง ขอให้ทุกคนไม่ต้องเสียใจ เพราะความตายจะทำให้เขาได้สัมผัสคนรักอีกครั้งหนึ่ง

ด้าน น.ส.เกสินี ซาวนด์โปรดิวเซอร์แห่งหนึ่ง ตั้งข้อสังเกตหลังจากฟังเพลงกลูมมี่ซันเดย์ว่า เพลงมรณะนี้มีลักษณะพิเศษคือ แต่งด้วยทำนองและเมโลดี้ที่วงการแต่งเพลงเรียกกันว่า "เพลงดาร์ก" หรือเพลงกดดันแบบหนักหน่วง ทำให้ฟังแล้วรู้สึกหดหู่สะเทือนใจขึ้นมาอย่างรุนแรง นอกจากนี้ เสียงร้องของผู้ร้องเพลงนี้ยังมีความโหยหวนเป็นอย่างมาก จึงอาจเป็นไปได้ที่จะทำให้คนฟังบางคนอยากฆ่าตัวตาย

"เพลงนี้มีองค์ประกอบหลายอย่างที่ลงตัว จึงกลายเป็นเพลงมรณะ ทำให้คนฟังอยากฆ่าตัวตายได้ เสียงร้องที่โหยหวนเป็นจุดเด่นที่สุดของเพลงนี้ รวมกับท่วงทำนองและเมโลดี้ที่ดาร์กมาก แต่เนื้อร้องไม่ได้มีอะไรพิเศษนัก ถ้าเปลี่ยนทำนองเพลงนี้เป็นแบบเพลงป๊อป หรือเปลี่ยนเสียงคนร้อง เพลงนี้ก็แทบไม่มีความรันทดเหลืออยู่เลย" ผู้เชี่ยวชาญด้านเสียงดนตรีกล่าววิเคราะห์

ขณะที่นายณรงค์วิทย์ เตชะธนะวัฒน์ นักแต่งเพลงค่ายแกรมมี่ กล่าวว่า บทเพลงที่มีเนื้อหาเศร้าสร้อยท่วงทำนองที่ฟังแล้วรู้สึกหดหู่นั้น จะมีผลต่อสภาพจิตใจของผู้ฟังเป็นอย่างมาก และอาจเป็นไปได้ว่า หากผู้ฟังที่อยู่ในภาวะที่เศร้า เสียใจ อกหักรักคุด หรือมีเรื่องราวที่กระทบจิตใจที่รุนแรงอาจนำไปสู่การคิดสั้นฆ่าตัวตายได้

อย่างไรก็ตาม น.พ.บัณฑิต ศรไพศาล ผู้อำนวยการสถาบันสุขภาพจิตเด็กและวัยรุ่นราชนครินทร์ กรมสุขภาพจิต ก็ได้ออกมาเตือนผู้ปกครองจับตาเด็กวัยรุ่น โดยเฉพาะเด็กอายุระหว่าง 12-18 ปี ที่ถือว่า เป็นวัยที่เสี่ยงที่สุด หากมีเรื่องราวที่ไม่สมหวัง ผิดหวัง เขาจะรู้สึกว่าชีวิตไม่มีค่า โดดเดี่ยว อ้างว้าง และเมื่อมีโอกาสอยู่คนเดียวก็จะคิดมากฟุ้งซ่าน และหากเจอสิ่งเร้าที่ชี้นำไปสู่การฆ่าตัวตายก็เป็นไปได้สูงที่คนกลุ่มนี้จะทำตาม

14. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:41:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
*วิธีที่1* “มองลอดใต้หว่างขา” (เห็นผี 21 คน) 1. นำใบไม้ (จากต้นใดก็ได้) ที่ร่วงลงมาจากต้นไม้ ต้องเป็นของต้นนั้นจริง ๆ และร่วมลงมาไม่ห่างจากลำต้นมากนัก หากอยู่ใกล้รากจะยิ่งดี 2. ยืนในที่โล่ง และต้องมองเห็นพระจันทร์ หันหน้าไปทางทิศตะวันออกหันหลังไปทางทิศตะวันตก (เพื่อเวลาก้ม จะได้ก้มไปทางทิศตะวันตก 3. นำใบไม้ที่เก็บมา เอาไว้ในฝ่ามือ (จะทำมืออย่างไรก็ได้ แต่ห้ามพนมมือ) 4. หมุนตัวตามเข็มนาฬิกา (หมุนซ้าย) ช้า ๆ เมื่อมาหยุดที่เดิม (ทิศตะวันออกที่หันหน้าไว้ตั้งแต่แรก) ให้ท่องว่า “พุทโธทายะ” (เหมือนผีถ้วยแก้วเลย) ทำแบบนี้ 3 รอบ (ท่อง 3 ครั้งด้วย) ***เพื่อให้เห็นภาพ*** รอบที่1 ยืนหันไปทางทิศตะวันออก หมุนซ้ายไปจนมาหยุดที่จุดเริ่มต้นแล้วท่องว่า “พุทโธทายะ” และทำต่อไป รอบที่ 2 และรอบที่3 5. หลับตานึกถึงใบไม้ที่อยู่ในมือ กับต้นเจ้าของใบไม้ แล้วให้คิดว่าใบไม้ในมือ คือพลังงานอย่างหนึ่งที่จะเรียกวิญญาณมาได้ และนึกเอาว่าใบไม้นี้ได้ตายไปแล้วจึงได้หลุดมาจากต้นไม้ เพราะฉะนั้นเราติดต่อกับวิญญาณได้ เหมือนที่ติดต่อกับใบไม้ที่ตายแล้วใบนี้ 6. ค่อย ๆ ก้มหน้าลง (ระหว่างนี้ห้ามลืมตาเด็ดขาด) เมื่อคุณก้มและพร้อมแล้ว “ให้ตั้งสติดี ๆ” แล้วลืมตา 7. แล้วผีจะมาให้เห็น ***หากเห็นอะไรห้ามวิ่ง ไม่ว่าสิ่งที่เห็จะอยู่ไกล หรือมาประจันหน้าก็ตาม ต้องทำตามนี้ก่อน*** 1. เงยหน้าขึ้น ทิ้งใบไม้ลงพื้นทันที 2. หมุนตัวทวนเข็มนาฬิกา (หมุนย้อนกลับไปทางขวานั่นเอง) 3 รอบ โดยไม่ต้องท่องอะไรเลย 3. เมื่อกลับถึงบ้านต้องล้างหน้า 3 ครั้ง ก่อนล้างให้ท่อง “พุทโธ” แล้วเป่าลมลงน้ำจึงค่อยล้างหน้าทำแบบนี้ 3 ครั้ง :: *วิธีที่2* “ตัดเล็บตอนกลางคืน” (เห็นผี 12 คน) ***ขอย้ำเลยวิธีนี้ ต้องทำระหว่าง 4 ทุ่ม ถึง เที่ยงคืน เพราะต้องไม่ให้โพล้เพล้ หรือ เป็นวันใหม่”*** 1. ตัดเล็บมือเท่านั้น โดยเริ่มจากนิ้วก้อย ,นิ้วโป้ง ,นิ้วนาง ,นิ้วชี้ และนิ้วกลาง (ตัดจากนอกเข้าในนั่นเอง) โดยเริ่มตัดจากมือขวาก่อน และทำแบบเดียวกันกับมือซ้าย *เล็บที่ตัดห้ามหักหรือขากเด็ดขาดต้องเป็นโค้งตามรูปเล็บ มิเช่นนั้นจะไมได้ผล* 2. น้ำเศษเล็กที่ตัดห่อใส่ผ้าอะไรก็ได้แต่ต้องเป็นสีดำ (ต้องใช้แล้ว ไม่ใช่ผ้าใหม่) 3. นำไปวางไว้ทางทิศตะตก (เช่นเคย) ของที่พักอาศัย 4. เมื่อคุณเข้านอนได้ไม่นาน จะมีคนมานั่งตัดเล็บอยู่ตรงปลายเท้าที่คุณนอน (เสียงดัง “แก๊กๆ” นั่นแหละ) เป็นการตัดเล็บของเค้ามาคืนคุณ 5. ถ้าอยากเห็นก็ลืมตาแต่ห้ามโวยวาย เพราะเขาจะไปแล้วคุณอาจจะซวยได้ (เพราะถือว่าเค้ามาดี โดยที่เขาคิดว่าเราเอาเล็บไปแลก หรือไปเล่นกับเขา แล้วเขาก็เลยเอาของเขามาคืน 6. เมื่อคุณตื่นในตอนเข้า ให้ไปยังจุดที่คุณเอาเล็บไปวางไว้ คลี่ห่อผ้าออก จะพบเล็บของคนอื่นไม่ใช่ของคุณ 7. ให้คุณพูดเบา ๆ ว่า “ขอบคุณ” แล้วเอาไปฝังไว้ที่ใดก็ได้ โดยไม่จำเป็นต้องอยู่ในที่พักอาศัยของคุณ (แต่ห้ามทิ้งหรือเผาโดยเด็ดขาด) วิธีที่3* “หันหลังให้กระจกแล้วกลืนน้ำลาย” (เห็นผี 16 คน) - วิธีนี้ต้องทำคนเดียวเท่านั้น - วิธีนี้ต้องทำก่อนเที่ยงคืน 6 นาที - นาฬิกาที่คุณใช้เป็นเกณฑ์ในกาวัด ให้ยึดเรือนใดเรือนหนึ่งในบ้านได้เลย 1. ยืนหันหลังให้กระจก (ครั้งนี้จะทิศใดก็ได้) ตอนเวลา 5 ทุ่ม 54 นาที 2. กลืนน้ำลาย 1 ครั้ง ทุก ๆ 1 นาที 3. พอครบ 6 นาที หมายความว่าคุณกลืนน้ำลายไปแล้ว 6 ครั้ง และถึงเวลาเที่ยงคืนพอดี 4. หลับตาแล้วหันไปทางกระจก (จะหันซ้ายหรือขวาก็ได้แต่ช้า ๆ) แล้วกลืนน้ำลายอีกครั้ง (เป็นครั้งที่7) แล้วลืมตา และผีจะมาให้เห็น 5. เมื่อคุณต้องการยุติพิธี ให้หลับตากลืนน้ำลายอีกครั้ง เป็นอันจบพิธี วิธีที่4* “ดีดลูกคิดตอนกลางคืน” (เห็นผี 32 คน) - ลูกคิดที่ใช้ดีด ให้ดีดอันที่มีรางยาวที่สุดเท่านั้น - ต้องอยู่คนเดียว เพราะต้องใช้สมาธิอย่างมาก 1. ให้ลูกคิดทุกลูก ในทุกรางอยู่สุดรางที่หันมาหาตัวเรา 2. ดีดีลูกคิดขึ้นโดยให้ลูกคิดออกจากตัวทีละลูก(ต้องมีสมาธิมากๆ) ไล่ไปตั้งแต่รางแลก ไปจนรางสุดท้าย 3. ตั้งสมาธิให้ดีอย่างมาก แล้วจับรางลูกคิดตั้งขึ้น ให้ลูกคิดวิ่งกลับมาที่เดิมในตอนแรก 4. มองรอดช่องรางลูกคิด(รางใดก็ได้) แล้วผีก็จะมาให้เห็น 5. หลังจาการทำเรียบร้อยแล้ว ให้ทิ้งลูกคิดนั้นทันที *ห้าม* นำกลับมาใช้อีกเป็นเป็นอันขาด *วิธีที่5* “เอามุ้งคลุมหัวตอนกลางคืน” (เห็นผี 6 คน) 1. เอามุ้งมาครอบหัวไว้ (หลับตาตั้งแต่ก่อนคลุมแล้ว) 2. ท่อง มะ-อะ-อุ 7 ครั้ง (อย่าลืมว่าต้องหลับตา) 3. ลืมตา แล้วผีจะมาให้เห็น *วิธีที่6* “ใส่เสื้อกลับแล้วนอนห้อยหัว” (เห็นผี 31 คน) - ต้องทำคนเดียว 1. ใส่เสื้อโดยการเอาข้างหลังมาอยู่ข้างหน้า (ถ้ามีกระดุม ก็เอากระดุมไว้ขางหลังนั่นเอง) 2. นอนลงบนที่นอนที่สูงกว่าพื้น แล้วห้อยหัวลงมอง (เหมือนแหงนหน้า) 3. แล้วผีจะมาให้เห็น *วิธีที่7* “แหงนหน้ามองตรงบันได” (เห็นผี 42 คน) - ต้องทำคนเดียว 1. นั่งบนบันไดชั้นบนสุด แล้วลงมาทีละขั้นทั้งที่ยังนั่งอยู่ (ใช้ก้อนลงบันได้นั่นเอง) 2.เมื่อถึงขั้นสุดท้าย ให้ยังคงนั่งอยู่ที่ขั้นสุดแล้ว แล้วจึงแหงนหน้ามองกลับขึ้นไปชั้นบนสุด 3. แล้วผีจะมาให้เห็น วิธีที่8* “สวมพระกลับหลัง” (เห็นผี 28 คน) - ต้องทำคนเดียว 1. สวมพระโดยคล้องสร้อยพระไว้ด้านหลัง(ให้เหมือนที่อยู่ด้านหน้าเลย) 2. ยื่นแขนซ้ายออกไปข้าง ๆ แล้วทำมุมข้อศอกโดยให้กำปั้นทิ่มลงพื้น และให้ข้อศอกตั้งฉากกับพื้น 3. มองลอดผ่านช่องแขน แล้วจะเห็นผี (มะรุจิงป่าว ก๊อปเค้ามาอีกที) คายลองแล้วได้ผลยางไงเข้ามาบอกทีนะ

15. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:45:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โห มะมีใครขุดเลย ขุดคนเดียวมันเหงานะ
16. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:47:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องที่ ๑(ภรรยาสยอง)
เรื่องมีอยู่ว่ามีสามีภรรยาคู่หนึ่ง สามีชื่อไสว ภรรยาชื่อ ประภา คู่นี้อายุห่างกันราวยี่สิบปี แต่รักกันมาก สามีขยันทำมาหากิน ส่วนภรรยาก็ขยันทำงานบ้าน จนมาวันที่ภรยาตายเป็นมะเร็ง สามีเสียอกเสียใจ ไม่รู้ว่าไปบอกอะไรกับสัปเหร่อ หลังจากพิธีเสร็จ เมื่อกลับบ้านมา สามีก็จะได้ยินเสียง เลื่อนของในบ้าน สามีก็ไม่ได้ตกใจเพราะรู้ว่าเป็นภรรยาตัวเอง จนเวลาฝ่านไปสามีเริ่มมีผู้หญิงมาติดพัน นับจากนั้นมาในบ้านก็จะมีเสียงของดังในบ้านโคมคราม จนวันหนึ่งสามีก็จะออกไปหาผู้หญิงตามปกติ แต่นึกขึ้นได้ว่าลืมใส่กุญแจ เมื่อหันกลับไปเจอภรรยายื่นอยู่บนบรรไดบ้านแล้วมีสีหน้าที่โกรธ แต่หน้าตาของภรรยาไม่ได้เหมือนเดิมเพราะความตายทั้งกลิ่น และภาพ สามีวิ่งไปที่วัด จนพระต้องทำพิธีปัดรังควาน เรื่องก็กลับมาปกติ

17. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:48:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องที่๒(เรื่อง ศพคืนชีพ)
เรื่องมีอยู่ว่ามีคนหนึ่งทำงานอยู่ที่โรงพยาบาลข้างที่ทำงานเขามีนักวิชาการ เขามีพ่อทำงานอยู่ที่โรงพยาบาลทำงานอยู่ที่ห้องดับจิต แทบทุกวันจะมีคนป่วยตาย ส่งมาห้องนี้ จาการคลุกคลีกับศพก็เลยหารายได้พิเศษด้วยการสตัฟฟ์ศพ ซึ่งก็จะมาจากการที่ญาติขอให้ช่วยทำ มีวันหนึ่งมีรถเข็นศพมาขอให้ทำให้เหมือนเดิม พ่อเพื่อนก็จัดการเตรียมเครื่องมือ ขณะจะแทงเข็ม ก็เห็นหัวนิ้วโป้งกระดิก ตกใจเอื้อมมือเอามือไปจับชีพจร จับอยู่นานไม่เห็มาจะขยับ จึงจัดท่าจะลงเข็มใหม่ ตาก็เห็นเท้ากระดิกอีก แกก็โวยวานว่าผีหลอก คนที่ทำงานก็เฝ่นกันเป็นแถว มาซักถามกันในห้อง พอตั้งสติได้ ก็ไปช่วยกันดู เหมือนพิจารณา ก็ไม่เห็นว่าจะมีอะไรผิดปกติ เขาก้ต้องลงเข็มเพราะโรงพยาบาลจะใช้หลักว่าหมอบอกว่าตายก็คือตาย

18. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:48:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องที่๓(เรื่อง มือใครในประตู)
เรื่องก็เกิดขึ้น 10 กว่าปีมาแล้ว น้องทำงานอยู่ที่กรุงเทพ และได้กลับไปเที่ยวบ้านที่ จ.ลำปาง กับพี่สาว เรื่องก็มีอยู่ว่า ในคืนวันนั้นน้อง พี่สาวและแม่พากันนั่งดู ทีวีอยู่ก็ดึกเหมือนกัน ประมาณห้าทุ่มเห็นจะได้ค่ะ ตอนนั้นบรรยากาศนอกบ้านเงียบมาก แต่น้องก็ไม่ได้เปิดทีวีเสียงดังนะคะ อยู่ๆน้องก็ได้ยินเสียง! คนเรียก สาว...สาว...สาว 3 คำแต่ไม่ได้ขานรับนะคะ ก็เลยกระซิบกับแม่เบาๆว่ามีคนเรียก น้องก็เลยเดินไปดูที่หน้าต่างและเดินไปดูตรงประตูบันไดก็ไม่เห็นมีใคร จึงมานั่งที่เดิม แต่ก็ยังไม่ทันได้นั่งดี น้องก็ได้ยินเสียงอีกครั้ง สาว..สาว..สาว..เสียงเย็นมากๆค่ะ พร้อมกับแม่และพี่สาว เท่านั้นแหละค่ะ น้อง พี่สาวและแม่ต่างก็มองกันและพากันปิดทีวีปิดไฟเข้านอนทันที พอรุ่งเช้ามาป้าข้างบ้านมาบอกว่าหลานชายของเค้าตายแล้วนะ เมื่อวานเช้านี้เองแต่น้องจำชื่อคนที่ตายไม่ได้แล้ว จึงได้รู้ว่าเสียงเมื่อคืนนี้เป็นเสียงของใคร ก็คือผู้ชายคนนี้เค้าเคยเข้าออกบ้านน้องเป็นประจำเพราะเขาเป็นเพื่อนกับพี่ชายและทุกครั้งที่เขามาบ้านน้องคำแรกที่เขาเรียกน้องก็คือ สาว..สาว..และก็สาว.. ทุกครั้ง

19. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:49:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องที่๔ ( เรื่อง เค้าคือใคร...?)
เรื่องนี้มันเกิดมานานมาแล้วคร้บ ตั้งแต่ผมอายุได้ประมาณ 6-7 ขวบได้ถ้าผมจำผิดนะ คือตอนนั้นครอบครัวของเรายังไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง ครอบครัวของผมมีทั้งหมด 4 คนครับ พ่อ แม่ น้องชาย และตัวผม พ่อในฐานะหัวหน้าครอบครัวจึงต้องหาบ้านเช้าอยู่ บ้านเช้าที่รา 4 คนอยู่กันนั้นเป็นบ้านไม้ อยู่ติดกัน 3 ห้อง มันบอกไม่ถูกของลักษณะของบ้าน มันออกจะเก่าหน่อยตามแบบฉบับบของบ้านเช่าที่เป็นไม้ ส่วนบ้านที่ครอบครัวผมอยู่นั้น จะอยู่หลังริมสุดด้านขวาถ้าหันหน้าเข้าหาตัวบ้าน ในช่วง 4-5 เดือน ที่เราอยู่นั้นก็ปกติครับ พอเหตุการณ์ที่เกิดนั้นมันเป็นวันที่เข้าพรรษาครับคืนนั้น พ่อและแม่จะออกไปฟังพระสวดในงานศพของคนที่รู้จักกันผมก็จำไม่ได้ว่าเป็นใคร พ่อและแม่บอกให้ผมอยู่เฝ้าบ้านกับน้อง ตอนนั้นผมอายุประมาณ 6-7 ขวบ น้องผมก็ประมาณ 5 ปีเห็นจะเป็นได้ตอนที่พ่อและแม่ของผมนั้นได้ออกจากบ้านไปแล้ว ผมก็เล่นอยู่กับน้องตามปกติภาษาเด็กไปเรื่อย ขณะที่ผมเล่นอยู่กับน้องผมก็มานั้งพักอยู่ตรงทางเดินเข้าไปในห้องครัวมันจะเป็นทางยาวเข้าไปในครัวประมาณ 2 เมตรเห็นจะได้ ตอนนั้นไฟในบ้านเราเปิดอยู่ตรงที่บริเวณกลางบ้าน คือ บริเวณที่ผมเล่นอยู่กับน้องชายแต่ในทางเดินไปในห้องครัวนั้นไม่ได้เปิดไฟและในห้องครัวก็ไม่ได้เปิด ผมมองเข้าไปในครัวมันมืดมากครับนั้งดูอะไรไปเรื่อย แล้วอยู่ครับก็มีผู้ชาย วัยกลางคนถ้าผมจำไม่ผิด จะใส่กางเกงขาสั้นสีเขียว เสื่อไม่ใส่ เดินทะลุผนังห้องนอนของพ่อและแม่ของผมออกมาแล้วก็เดินผ่านห้องครัวนั้นทะลุไปยังบ้านเช้าห้องข้างที่อยู่ติดกันอีกแล้วก็หายไป มันเป็นช่วงเวลาที่นานพอสมควรกับการที่ตัวผมเองได้เห็นมากับตาของผมจริงจริงๆ หลังจากที่ผมเห็นผมถึงกับอึ้งไปพักใหญ่ แล้วหันไปถามน้องว่าเห็นอย่างที่ผมเห็นหรือเปล่า ผมถามทั้งๆ ที่น้องของผมไม่ได้นั้งอยู่ที่เดียวกับผมเลย คือผมเห็นคนเดียว เพราะผมเริ่มที่จะกลัว แล้วจึงต้องการน้องชายอยู่เป็นเพื่อนใกล้ๆ ผมก็มานั้นกอดเข่าอยู่กับน้องใกล้ๆ กัน รอจนกว่าพ่อและแม่จะกลับมา พอพ่อและแม่กลับมาถึงผมรีบเล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟัง แต่ไม่ใครเชื่อผม บอกว่าผมตาผาดหรือเปล่า คือนั้นทั้งคือผมก็ต้องนอนกับพ่อและแม่ของผมทั้งคืนเพราะคาวมกลัวมันยังไม่คลาย ในตอนเช้าตื่นขึ้มมาผมมีอาการเหมือนจะจับไข้ พ่อกับแม่ของเห็นอาการของผมผิดปกติไปจากเดิม จึงนึกถึงเรื่องที่ผมเล่าให้ฟังในเมื่อคื่น พ่อกับแม่จึงพาผมไปอาบน้ำมนตร์ ต่อชะตาที่วัดใกล้ จากนั้นทุกอย่างก็ดีขึ้น

20. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:50:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องที่๕( เรื่อง ห้องน้ำในโรงเรียน)
ปกติอาจารย์ผู้หญิงบางท่านจะไปส่องกระจกหรือ ล้างมือแต่งหน้าก็ประมาณนั้นอาจารย์ท่านนั้นก็เช่นกันแต่อาจารย์โชคร้ายหน่อยวันนั้นไม่มีใคร ในห้องนํ้าเลยห้องนํ้าจึงเงียบแต่อาจารย์ก็ไม่ได้คิดอะไรและเข้าไปส่องกระจกเพื่อเสริมสวยตาม ปกติห้องนํ้าในช่วงนั้นเงียบมากสักพักอาจารย์ก็ได้ยินเสียงเด็กผู้หญิงหัวเราะแต่ในเวลานั้นนัก เรียนทั้งหมดเข้าเรียนไปหมดแล้วค่ะถ้าไม่จำเป็นอาจารย์จะไม่ให้นักเรียนลงมาเข้าห้องนํ้าเด็ด ขาดคงจะกลัวนักเรียนโดดเรียนและถ้าจะเข้าจริงๆก็ต้องเข้าห้องนํ้าบนตึกคงไม่มีใครลงมาข้าง ล่างแน่นอนอาจารย์ท่านนั้นได้ยินเสียงนั้นใกล้ๆแต่ก็ไม่พบใครในห้องนํ้า อาจารย์ก็ไม่สนใจและ ยังคงส่องกระจกต่อไปแต่ในกระจกนั้นมีผู้หญิงใส่ชุดขาวยืนอยู่มุมห้องนํ้าและยิ้มให้อาจารย์ ท่านนั้น อาจารย์จึงหันกลับหลังไปมองที่มุมแต่ไม่พบอะไร ไม่นานอาจารย์ท่านนั้นก็ลาออกไป สอนที่อื่น ดิฉันก็ไม่เจออาจารย์อีกเล

21. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 12:53:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บ้านสะอาด(บ้านล้าง)

ฉันมีเพื่อนสนิทมากๆ 5 คน ซึ่งประกอบไปด้วย ดา ซึ่งเป็นคนที่

ขี้กลัวมากๆ โชติ เป็นคนที่กล้าหาญ พี เป็นคนตลก อารมณ์ขัน ตูน เป็นคนนิสัยดีมากๆ

และเป็นเด็กเรียน และสุดท้ายฉันเอง ขณะกลับบ้านโชติ บอกกลับทุกๆคนว่า พรุ่งนี้ตอนเย็น

พวกเราไปเล่นผีถ้วยแก้วที่หลังโรงเรียนกันดีกว่า ทุกคนตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า ไปสิ

ยกเว้นดา ดาบอกว่าบ้านล้างหลังโรงเรียนน่ะเจ้าของบ้านผูกคอตาย น่ากลัวจะตายพวกเธอ

จะไปกันจริงๆเหรอ ไม่มีอะไรหรอกนะ โชติบอก ทุกๆคนเดินทางไปยังบ้านล้างรวมทั้งดา

ที่กล้าๆกลัวๆ เมื่อไปถึงบ้านล้างก็เล่นผีถ้วยแก้วกัน ดาเป็นอะไรก็ไม่รู้อยู่ๆ ก็สลบไป วัน

ต่อมาพวกเราก็ไม่กล้าที่จะผ่านบ้านนั้นอีกเลย.........................

22. NongAnaRak (0)
Mail to NongAnaRak

16-02-2007, 12:54:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
น่ากลัว อ่า
23. Berzabuz Card (0)

16-02-2007, 13:10:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด อ่า ขุด อ่า ขุด ออออ
24. CasnoVa~KarN (0)
Mail to CasnoVa~KarN

16-02-2007, 13:51:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆๆน่ากลัวมากๆ
เรื่องเพลงนี่จริงไหมคับอยากลองฟังอ่ะ แต่มะค่อยกล้าทำไงดี

25. CasnoVa~KarN (0)
Mail to CasnoVa~KarN

16-02-2007, 14:06:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฟังแล้วนะคับเพลง กลูปมี่ ซันเดย์อ่ะ รู้สึกหวิวๆเลยล่ะ แล้วก็มีอาการเครียดนิดหน่อย
26. Berzabuz Card (0)

20-02-2007, 06:58:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โอ้ว สุด ยอด ไป เลย ช่วย ขุด บ้างดิ
27. Berzabuz Card (0)

20-02-2007, 06:59:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
HELLOOOOOOO MY FEN
28. Berzabuz Card (0)

20-02-2007, 06:59:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
qweqweqweasdzxczxczxcczxc
29. golfalert (0)
Mail to golfalert

20-02-2007, 11:35:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายเยี่ยมมากเรยว่ะ จะ add favorite ไว้เรย อิอิ
30. [K]ew Fly On Sky (0)
Mail to [K]ew Fly On Sky

12-05-2007, 18:50:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขูดๆๆๆๆขุดๆๆๆ
31. kyoss (0)
Mail to kyoss

23-05-2007, 13:29:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
TwT~ ขุดๆๆๆ
น่ากัวมากมายเลย แง้

[1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: