---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 21:04 ของวันที่ 02/09/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
เครื่องโดนไวรัส Win32 / Sality ครับ แก้ไง บอกที
0. kobay (70)
5-14

Mail to kobay

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    07-10-2006, 21:41:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนนี้ใช้ AVG สแกน หาเจอครับ แต่มันต้องลบไฟร์ ทิ้งไปเลย
มีตัวไหน ที่มัน แต่ Clean ไหม ครับ รบกวน ที

1. itnangrong (0)
Mail to itnangrong

09-10-2008, 21:44:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ยัง....ยังมีผู้ติดเชื้อตัวนี้อีกนับล้านๆๆๆๆๆ ที่อาจยังหาวิธีรับมือกับมันไม่ได้....
หากท่านไม่ทราบกลไกการระบาดและการทำงานของมัน.... เจ้าไวรัส Sality...เจ้าช่างเปลี่ยนนามสกุลของเจ้าได้ตลอดเวลา. ... ถึงเวลาที่ต้องปราบเจ้ามารร้ายแล้ว.......

พบวิธีการฆ่าเจอแล้วครับ!!!! พี่น้อง..... ตามลิ้งค์นี้ไปครับผมขี้เกียจอธิบายโดยละเอียดซ้ำซาก (มันยาววววววววววว.......)

เครื่องผมโดนไปหลายเครื่องเนื่องจาก LAN กันไว้แล้วเจ้าลูกชายตัวดี นำแฟลชไดรฟ์ ไปขอจิ้มดูดเอาโปรแกรมเกมส์จากเพื่อน มาลงเล่นเกมส์ ตอนแรกผมเจอเป็นไวรัส Bad1 Bad2 bad3 system.exe และ msmsgs.exe จึงทำการฆ่าทิ้งซะ...หลังจากนั้นก็ไม่ได้สนใจอะไรอีก ....
มาพบทีหลังว่า เครื่องทุกเครื่องถูกปิดการใช้งาน Task Manager เลยลองอัพเดท NOD32 จากเครื่องที่ลงวินโดว์จากแผ่นCD และรีบลงNOD32ต่อจากที่เพิ่งลงวินโดว์ใหม่เลย แล้วอัพเดทก่อน....จากนั้นสแกนดู ปรากฎว่าเจ้า NOD32แ้จ้งเตือน
ว่าพบ ไวรัส Win32/Sality.NAT เจอเป็นฟาร์ม!!!!!!!!!!! เกาะกินเฉพาะไฟล์ที่มีนามสกุล .exe .....โอ้ว....กรรม....ปวดประสาทจะกินเลยครับพี่น้องเ อ้ยยยยยยยยยย...........!!!!!!!!!
เอาล่ะ ตามไปดูการฆ่ามัน จากที่นี่ครับ
-------> http://www.itnangrong.site88.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=155#266

จาก....ไอทีนางรอง

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: