---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 21:26 ของวันที่ 23/04/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/1)
ละคร สั้นๆ วันละ 2 บท
0. M22 (0)
Mail to M22

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    26-02-2006, 23:14:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ความเดิมจากตอนที่แล้ว

สมัยยังเป็นพันธ์มิตร

ณ ร้านเหล้ายาดองแห่งหนึ่ง ตามไหล่ถนน

น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - ไงนายปะติสนธิ สบายดีบ่
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - ไม่สบายเท่าไร ... อ่า มีเรื่องจะให้ช่วยหน่อยจะได้ไหม
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - เจอหน้ากันก็วานให้ช่วยเลยนะ... ว่าแต่มีเรื่องอะไรหรอ
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - คือว่า ผมเป็นหนี้กับ ธนาคารง่ะ จะให้คุณ ไปลดหนี้ให้ผมหหน่อยดิ
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - มันเท่าไรหรอ ที่เป็นหนี้ ธนาคารง่ะ
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - ผมติดหนี้อยู่ 3,000 ล้านบาทเอง จะให้คุณไปช่วยบอกกับธนาคารว่า ให้ลดเหลือ 500 ล้านบาทได้ไหม
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - เวรกำ - -a เล่นลดหนี้อย่างนี้ไม่ต้องใช้จะดีไหม 555
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - จริงหรอ ที่ผมจะไม่ต้องใช้หนี้ก้อนนี้
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - 555 ผมล่อคุณเล่น คุณจะหรอ เป็นหนี้ก็ต้องใช้ซิ แล้วอีกอย่าง ผมช่วยคุณ เรื่องลดหนี้ไม่ได้หรอกนะ

น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - (กำลังนึกจะหาข้อเบี่ยงเบนยังไงดี)

น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - เอาอย่างนี้ดีไหม ผมจะช่วยเรื่อง ยืดอายุเวลาการใช้หนี้ให้แล้วกันนะ ผมทำได้เท่านี้จริงๆ นะ
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - คุณช่วยผมไม่ได้หรอ ไหนๆ ผมก็อุสาคบคุณเป็นเพื่อนแล้วนะ
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - ( เวรกำถึงกับอุสาคบกุเป็นเพื่อน ) คุณต้องคิดในแง่ของความจริงซิ เป็นหนี้ก็ต้องใช้ตามที่เป็น
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - ไม่ล่ะผมจะไม่ใช้หนี้ อะไรทั้งนั้น แล้วค่อยดูแล้วกัน คุณ กับผม ผมยอมเป็นบุคคลล้มละลาย

จบบทที่ 1................

File attach: ม๊อบปะติสนธิ1.jpg (158 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
1. M22 (0)
Mail to M22

26-02-2006, 23:15:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บทที่ 2.....

ณ. ร้านโจ๊ก ต้มเลือดหมู แห่งหนึ่ง แถวๆ ริมคลองแสนแสบ

น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - ไงนายปะติสนธิ สบายดีบ่
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - ( ทำไม่สนใจกับ คำพูด )
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - คุณนี้ยังโกรธผมไม่เลิกอีกหรอ เลิกทำเป็นงอน โกรธเป็นตุ๊ด กับผมได้แล้ว
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - ( ด้วยความคับแค้นใจ จึงระเบิดคำพูดไปว่า ) ผมคิดว่า คุณจะช่วยเหลือผมได้ คุณนี้เป็นเจ้าของสวนไล่สัปปะรสเสียเปล่า
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - ( แย้งขึ้นมาทันที ) ถ้าคุณจะพูดอย่างนี้สู้อย่าพูดเลยดีกว่า คุณเป็นหนี้ คุณก็ต้องชดใช้ซิ

ทันใดนั้นเอง นาย ทำนอง สีกันเทือง ได้นั่งอยุ่ข้าง ๆ แล้วได้ยินที่ ทั้ง 2 คนพูดกัน

น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ - ผมอิ่มล่ะ ผมไม่คุยกับคนไม่รู้เรื่องอย่างคุณ
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - ได้ ได้ แล้วคุณจะได้เห็นดีกับผม นายหน้าเหลี่ยม ขี้งก

ขณะ ที่หน้าเหลี่ยม คนแปรชาติได้เดินออกไปนั้นเอง หน้าเหลี่ยมได้ผ่านโต๊ะ นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ หน้าเหลี่ยมถึงกับ คิดในใจว่า ( กุซวยแน่ๆ )

จบ บทที่ 2.............
::

Modified on: 27-02-2006, 17:29:15
File attach: ม๊อบปะติสนธิ2.jpg (104 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

2. bestzaa1 (0)
Mail to bestzaa1

26-02-2006, 23:21:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฮาๆๆๆ ดี

เเก้เซ็งไปวันๆ

3. M22 (0)
Mail to M22

26-02-2006, 23:32:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บทที่ 3...............

ณ. ห้องน้ำในสวน จตุจักร ฝั่ง แม่น้ำโขง

ในห้องน้ำนั้นเอง มีคนอยู่ 4-5 คน ซึ่ง 3 ใน 5 คน นั้นมีรายชื่อตามนี้

1. ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก
2. ทำนอง สีกันเทือง
3. อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ

ซึ่งทั้ง 3 คนนั้นเองได้ทำการปรึกษา กัน ในเรื่องต่าง ๆ ที่จะให้ น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ ออกจาก ตำแหน่งเจ้าของไล่สวนสัปปะรส

ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - พวกคุณทั้ง 2 เดวผม ออกไปหาเรื่อง เจ้าหน้าเหลี่ยมมันเอง
ทำนอง สีกันเทือง
- - - - - - - - - - - - - - - -} คุณจะทำยังไงหรอ
อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ
ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก - ผมมีวิธีการที่จะจัดการเจ้านี้อยู่ในหัวผมแล้ว มันเสร็จแน่ 555
ทำนอง สีกันเทือง - นั้นเดวผมจะช่วย ไปกดดันมันด้วยอีกแรง
อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ- ส่วนผมจะรอเสียบตำแหน่ง เจ้าของสวน คนต่อไปเอง แล้วผมจะช่วยพวกคุณทั้ง 2 หลังจากได้เป็น

ทั้ง 3 คนนั้น ได้ ทำการวางแผน จนเสร็จแล้วก็ หัวเราะ ลั่นห้องน้ำ 555
ทันใดนั้นเอง แม่บ้านเข้ามาเอาน้ำสาด ทั้ง 3 คนที่เข้าไป เข้ในห้องน้ำไล่ให้ออกไปเพื่อที่จะทำความสะอาด
( แม่บ้านชื่อ สโรลัก ) ทั้ง 3 เอาน้ำล่างตูดกันแทบไม่ทัน
และนั้น เองก็เป็นการพบ ของนาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก และ นางสาว สโรลัก

( ขอบอกว่า 2 ตัวนี้อยู่คู่กันที่ไหน ที่นั้นเป็นอัน สกปรก )

จบ บทที่ 3.....................

Modified on: 26-02-2006, 23:33:47
File attach: ม๊อบปะติสนธิ3.jpg (171 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

4. M22 (0)
Mail to M22

26-02-2006, 23:50:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บทที่ 4.......................

ความเดิมจาก ตอนที่แล้ว

ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก และ นางสาว สโรลัก ได้จับคู่ เรียกง่าย ๆ ว่าเป็น คู่หูกัน
ซึ่งทั้ง 2 คนนี้เอง ได้ไปออก โทรทัศท์ เป็นรายการ โจมตี น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ คนนี้คนเดียว
ในรายการนั้น มีแต่โจมตี และ ก็โจมตี ไม่มี ตั้งรับบ้างเลย - -a
บอมๆด้เป็น บอม กะทืบได้เป็นอันกระทืบ ข้ามได้ข้าม ไม่ชอบใจก็จ๊วก

ส่วน น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ ได้ออกไป ช่วย คนงานที่สวนสัปปะรสที่หมู่บ้านอื่น ซึ่งการเดินทางไปนั้น ได้ขี่ จักรยานไป ซึ่งตามกฏ
จักรยาน จะขี่ บนท้องนาได้จะต้องใส่ถุงเท้าในการขี่ ในวันนั้นเอง น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ ละคนงานใน สังกัด ของ น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ
ไม่ได้ ใส่กันสักคนเดียว รวมๆ ได้ประมาณ 30-40 คน

ซึ่งเหตุการ์นี้ได้ ทำให้ นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ ได้จับผิด น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ ที่ไม่ยอมใส่ถุงเท้า ในการขี่จักรยาน
จึงได้ แกล้งวานให้คน ในสังกัด ปะชาลูกปัด ไปแจ้ง ความที่ จ. ปทุมธานี

และ นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ ก็ออกมาโจมตี ว่า คุณ ไม่รู้กฏหมายหรือไงเนี้ยะ คุณ ต้องใส่ ถุงเท้าซิ ทำอย่างนี้
เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีเลยนะ ( เรียกได้ว่า กัดได้กัด จิกได้จิก )

ในเมื่อมีข่าว ออกมาอย่างนี้ นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก และ นางสาว สโรลัก ก็ออกมาจ๊วกกันอย่างสนุกสนาน

จนโดดปิดรายการ และก็ ไม่มี ช่องไหนให้เช่าเวลา ออกรายการ จนกระทั่งได้หาช่องทางใหม่นั้นก็คือ.......

จบ บทที่ 4......................

File attach: ม๊อบหน้าเหลี่ยม1.jpg (200 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
5. oanakin69o (0)
Mail to oanakin69o

26-02-2006, 23:54:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
dsdfefsd
frferfref

6. bestzaa1 (0)

27-02-2006, 00:00:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อดิกะลัง ฮาๆ

ปล.กร๊ากๆๆๆ

7. ball07 (0)
Mail to ball07

27-02-2006, 00:22:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
55 5 5 5

คุณสนธิ ขัดผลประโยชน์ทักษิณเนี่ยจริง

แต่ตอนนี้ รู้สึกคนขัดผลประโยชน์เป็นล้านหวะ^O^
กุก็ขัดผลประโยชน์

ประเทศไทยก็ขัดผลประโยชน์

มีแต่พวกเมิงอ่ะ ได้ประโยชน์

8. Unlucky (0)
Mail to Unlucky

27-02-2006, 02:30:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฮาดีว่ะ มาลงต่อดิ้...

~

9. M22 (0)
Mail to M22

27-02-2006, 02:46:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บทที่ 5..........

ณ. ท้องทุ่งสาละวัน ป่าสัปปะรส เขตใต้ ได้ทำเป็นที่กระจายเสียงของ น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ
เพื่อที่จะจัดรายการ คนสวน พบ พลเรือน

น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ – สวัสดิ์ครับ พี่ น้อง ที่เคารพ รักทุกท่าน กระผม มีเรื่องคับแค้นใจที่จะประกาศ
บอกให้พี่ น้อง นั้นเข้าใจ เรื่องที่กระผมนั้น ขี่จักรยานไม่ใส่ถุงเท้า
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ – ผมนั้นเข้าใจดีกว่า ได้กะทำผิด กฎหมาย ไม่ใส่ถุงเท้า พี่ น้อง ครับ ผมอยากทราบว่า ถ้าพี่น้องไป สวนสัปปะรส แล้ว ขี่ จักรยานไป ทำงาน พี่ น้อง จะใส่ถุงเท้าไปไหม
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ – ผมว่า นายคนที่ ว่าผมทำผิดกฎนั้นผมขอน้อมรับความผิดนี้ แล้วผมของถามคนที่เข้า แจ้งความกับผมว่า ถ้าเข้า ขี่จักรยานจากหน้าบ้านไปถึงบ้านซอย ระยะ ของถนน 50 เมตร จะใส่ถุงเท้าไหม
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ – อีกเรื่อง ครับพี่น้อง รายการที่โดนยุบไป ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องแต่อย่างใด
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ – วันนี้ผมขอ กราบลา พี่น้องแต่เพียงเท่านี้ครับ สวัสดิ์ครับ

ณ. สวนมะม่วงใต้ต้นมะพร้าว แถวๆ บริษัทขายลูกปิงปอง

นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก และ นางสาว สโรลัก กำลัง จะทำที่แถวนี้เป็นลาน จัดการ แสดงรายการ
แค้นกุ มรึงต้องชำระ รายวัน จากนั้น เสียง โทรศัพท์ของ นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก ก็ ดังขึ้นว่า
หน้าเหลี่ยม หน้าเหลี่ยม หน้าเหลี่ยม แล้ว นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก ก็รับสาย ตอนสายที่ต่อมา เป็น
นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ ใจความใน โทรศัพท์

นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ – ผมว่าคุณต้องลุกอย่างเต็มที่แล้วนะ
นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก – ยังไม่ต้องเรียบร้อน ตำแหน่ง เจ้าของสวนสัปปะรส คุณได้แน่นอน

คุยได้ไม่เท่าไร มีสายซ้อน ของ ทำนอง สีกันเทือง ซ้อนขึ้น ดังนั้น นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก
จึงทำสายเป็นแบบประชุม เพื่อที่จะได้คุย 3 คนพร้อมกัน

จบบทที่ 5..........

10. M22 (0)
Mail to M22

27-02-2006, 02:58:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บทที่ 6..........

ความเดิมจากตอนที่แล้ว

ณ. ส่วนมะม่วงใต้ต้น มะพร้าว ในโทรศัพท์ มือถือ ของ นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก
ใจความสำคัญมีดังนี้

หลังจากที่ได้เปิดสายให้คุยได้ 3 คนพร้อมกันนั้น
นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก – ตอนนี้ผมขอให้เหตุการณ์ เนิบๆ ไปก่อนนะ
นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ – ผมว่าคุณไม่น่าใจเย็นเลยนะ ไม่จะไม่ได้การ
ทำนอง สีกันเทือง – คือผมว่า ..........

ไม่ทันที่ นาย ทำนอง สีกันเทือง จะพูดจบ ก็มีเสียงจะสายของ นาย ทำนอง สีกันเทือง ดังขึ้นว่า
“ นายแก่ มรึงแอบโทรกากิ๊ก หรอ ว่าไงนายแก่ มรึงนี้ เกรียน จริงๆ เลยนะ วางสายเลยแล้วไป ซักผ้า แล้ว ล้างจานต่อ ไป “

นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก – ผมว่า เอาไว้คุยที่หลังแล้วกัน
นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ – ผมก็ว่างอย่างนั้น

ทั้ง 2 คนวางสายยกเว้น ทางสายของ นาย ทำนอง สีกันเทือง ที่ยังไม่ได้วาง เพราะ ยายแก่กำลังด่าใส่ใน โทรศัพท์ เพราะนึกว่า นายแก่ที่บ้าน โทรหา กิ๊ก

จบบทที่ 6..........

11. Thief Lu'pang (0)
Mail to Thief Lu'pang

27-02-2006, 10:37:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดดดๆๆๆๆ
12. bestzaa1 (0)

27-02-2006, 15:06:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆโว้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. M22 (0)
Mail to M22

27-02-2006, 17:23:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บทที่ 7 ..........

ณ. หนองน้ำแถว สาธรเหนือ ตรงใต้สะพานลอย

นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ – พวกเรา ชาว ปะชาลูกปัด พวกเราต้องสู้ สู้เพื่อผม
ชาว ปะชาลูกปัด – พวกเราจะสู้ๆๆ
นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ – ผมหวังว่า เหตุการณ์ณ์ครั้งนี้ มันจะส่งผลให้ผมได้เป็นใหญ่
ชาว ปะชาลูกปัด – สู้ๆ ๆ
นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ – ในตอนนี้ ผมขอแค่เวลา เท่านั้น เพื่อที่จะล้ม น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ
ผมหวังว่า พี่ น้อง และ เพื่อนสนิท กิ๊กสหาย จะยืนอยู่ข้างผม สู้ กับผม
ชาว ปะชาลูกปัด – เราจะสู้ เพื่อชาว ปะชาลูกปัด
นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ – ว่าแต่ ผมขอวานให้ ชาว ปะชาลูกปัดทุกท่าน ได้ออกตามหาคนให้หน่อย

ในความคิดตอนนี้ ของ นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ กำลังวางแผน เพื่อที่ จะใช้ให้ ชาวประชา ทำการ ขับไล่ น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ ออกจาก ตำแหน่ง เจ้าของสวนไล่สัปปะรส ให้จงได้ เพื่อเป็นการ ช่วย
นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก ไปอีกทางหนึ่ง

ในเวลาเดวกันนั้นเอง

นาย ทำนอง สีกันเทือง ได้ทำการซักผ้า ถูบ้าน ตามคำสั่งของเมีย อันเป็นที่เคารพ บูชา กราบไหว้ เช้าเย็น แต่ในใจก็ได้คิดแผนการชั่วไว้ เช่นกัน

จบบทที่ 7..........

14. M22 (0)
Mail to M22

27-02-2006, 17:24:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บทที่ 8..........

ใต้ต้นไม้ แถวสยามพารากอน ร้าน ก๋วยจั๊บ

นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก และ นางสาว สโรลัก กำลังวางแผนเพื่อที่ จะจัด รายการ แค้นกุ มรึงต้องชำระ รายวัน
ในวัน พรุ่งนี้
นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก – นี้ คุณ สโรลัก ผมว่า เดวผมจะเอาเงินที่ผมมีอยู่ เนี้ยะ มาจ้างคนมา ชุมนุมประท้วงจะดีไหม
นางสาว สโรลัก – อ้าว แล้ว คุณเอาเงินมาจากไหนที่จะมาจ้าง คนเยอะๆ ล่ะ
นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก –อ๋อ ผมก็เอา เอาเงินที่จะส่งให้ธนาคารมาใช้ไง เพราะผมจะไม่ใช้หนี้ธนาคาร
หรอกนะ ผมจะทำจะทุกอย่างให้ มันได้รู้ว่ามันเล่นกับใคร
นางสาว สโรลัก – แล้วจะจ้างคน มาชุมนุม ที่ไหน แล้ว สักเท่าไรดีค่ะ
นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก – ตอนนี้ผมต้องการปลุกระดมก่อนนะ นั้นคือแผนที่ผมวางไว้ล่วงหน้า

ในขณะ นั้นเอง นางสาว สโรลัก เริ่มมีความคิดแปลก ๆ เกิดขึ้นในหัว
นางสาว สโรลัก – นี้ มันเล่นเอาความแค้นส่วนตัวมา ปลุกระดมชาวบ้านให้ลูกชึ้นสู้เพื่อตัวมันเองหรือเนี้ยะ
แล้วนายที่เราทำไปจะผิดไหมเนี้ยะ อุสาหลงเชื่อว่ามัน ทำเพื่อ ชาวไล่สวนสัปปะรส ที่ไหนได้มันชั่ว จริงๆ เลย

ซึ่งในความคิดของ นางสาว สโรลัก คิดว่า
นางสาว สโรลัก – เดวเราจะ ตามๆ น้ำมันไปก่อน เดวพอมีเหตุการณ์ณ์แปลก ๆ เราจะ ทิ้งมันให้มันรับไปคนเดว

นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก – นี้คุณ สโรลัก เป็นอะไร ไปหรือเปล่าเนี้ยะ นั่ง อมนิ้วอยู่ได้
นางสาว สโรลัก – เปล่าค่ะ กำลัง นึกภาพตามค่ะ คงจะมันส์ไม่ใช้น้อย

นางสาว สโรลัก – สั่งอาหารกันก่อนดีไหมค่ะ
นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก – พี่ๆ ผมขอ แม๊คพาย กับ ชีสเบอร์เกอร์
นางสาว สโรลัก – ของหนู เอา บิ๊กแม๊ค ใส่มายองเนส เยอะๆ นะ

พนักงานรับ order – พวกมรึงดูร้านหน่อยนี้ร้านอะไร นายเวรพวกนี้ แมร่ง ...............

จบบทที่ 8..........

Modified on: 27-02-2006, 22:12:33

15. konteemaikawtha (0)
Mail to konteemaikawtha

27-02-2006, 17:31:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กำกำกำกำกำแท้
16. RaviS ~หงซีกวน~ (0)
Mail to RaviS ~หงซีกวน~

28-02-2006, 00:28:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาลงต่อไวๆ น่ะ อ่านอยู่ ฮามากๆ เอิ้กๆ
17. M22 (0)
Mail to M22

28-02-2006, 23:14:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แนะนำตัวละคร ที่มีอยู่นะตอนนี้ พร้อมที่ไหนที่มา

1. น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ
ก่อนหน้าจะมา เป็นเจ้าของสวนไล่สัปปะรส ได้ทำกิจการ โรงงานทำไม้กวาด แบบ ติดตัวไปที่ไหนก็ได้ ติดอันดับ 1 ของประเทศ

2. ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก
ก่อนหน้าจะมาเป็น คนจัดรายการ แค้นกุ มรึงต้องชำระ รายวัน ได้เป็นเจ้าของ บริษัท ขายถั่วต้ม จนกลายมาเป็น นักจัดรายการ สาเหตุที่ได้มาเป็นนักจัดรายการ เพราะเป็นหนี้ ธนาคารจะล้มละลายเพราะ
น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ ไม่ช่วยเรื่องลดหนี้ให้กับต้น จึงเป็นความแค้น

3. นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ
เป็นผู้นำ กลุ่ม ปะชาลูกปัด นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ ต้องการที่จะเป็น เจ้าของสวนไล่สัปปะรสคนต้องไป

4. นาย ทำนอง สีกันเทือง
อดีต เจ้าของสวนไล่สัปปะรส ที่ ดูดดื่ม กับ เงินตอนที่เป็นเจ้าของสวน แบบ ว่ายังไม่เต็มอืม และ ยังเป็น ผู้นำเรื่องการยกพวกประท้วง และ ทำให้คนไปตาย ซึ่งในตอนนี้เค้ากลับมาเพื่อที่จะสนับสนุน นาย อสตอมสิด เวรวิชาว่ะ เพื่อที่ว่า ตนจะได้มีเงินทองเข้าสมาคม ที่ตนได้เปิดขึ้น ชื่อ ชิดลมใกล้อโศก

5. คุณ สโรลัก
เป็นนักเรียน บ้านนอก ที่ต้องการเข้ามาทำงานในกรุงเทพ
อาชีพที่เธอทำ คือ แม่บ้านทำความสะอาดตามห้องน้ำ จนกระทั่งมาเจอ นาย ปะติสนธิ ลิ้นสองแฉก จึงถูกชักชวนมา ทำการ จ๊วก น้าหน้าเหลี่ยม คนแปรชาติ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: