---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 04:08 ของวันที่ 02/09/2014
[ ตลาด Ragnarok ] [ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Ragnarok Online (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
-=“•• วิธีจีบ ผู้หญิงโดยละเอียด (มาก) ••”=-
0. mosmos (0)
Mail to mosmos

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    13-02-2006, 08:53:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก่อนอื่นเลยผมต้องขอบอกว่าผมไม่ได้ทำบทความนี้ขึ้นมาเอง
ผมได้ ก๊อปมาให้ได้ศึกษากันนะครับ เพราะคงโดนใจหลายๆ คน

บทความที่จะก๊อปมาให้อ่านนี้ ในความคิดผมถ้าทำตาม ผมว่าสำเร็จ เกือบๆ 100%

ผมแค่ก๊อปมาให้อ่านด้วยความหวังดี หวังว่า ถ้ามันไม่ดีหรือไม่ถูกใจ ใครบางคน
กรุณาแนะข้อความคิดเห็น นะครับอย่าด่า หรือต่อว่าลงในกระทู้นี้ ขอให้กระทู้นี้เป็นกระทู้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น นะครับ

ย้ำอีกครั้งนะครับผมก๊อปมา ขอให้เครดิท jeebsao ด้วยครับ

::

Modified on: 13-02-2006, 09:10:00

1. mosmos (0)

13-02-2006, 08:56:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปฐมบทจีบสาว: กําจัดความดิ้นรนให้หมดสิ้น

นี่คือสิ่งที่เป็นพื้นฐานสําคัญที่สุดในการจีบสาว ต่อจากนี้ไม่ว่าคุณจะใช้วิธี เทคนิคใดๆก็ตาม
เพื่อที่จะให้สาวสวยมาสนใจ ไม่ว่าพูด จะคิด หรือจะทําอะไรก็ตามในการจีบสาว คุณจะต้อง
คิดย้อนมาถึงบทนี้เสมอ ไม่มีข้อแม้ใดๆเพราะทุกๆบทในเวปนี้มาจากหลักในเรื่องนี้ทั้งสิ้น

ปฐมบทจีบสาว : ดอนฮวนขึ้นอยู่กับ ความคิด ทัศนคติ ไม่ใช่อยู่ที่คําพูดหวานๆ ในการจีบสาว

นี่เป็นสิ่งที่คุณจะต้องรู้สึกได้ว่าคุณมีบทนี้ไว้ในใจทุกเวลา ทุกวัน ทุกชั่วโมง ทุกนาที ทุกวินาที

การที่จะเป็นดอนฮวนได้นั้นมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าคุณมีคําพูดเท่ๆไว้จีบหญิงมากเท่าไหร่ มันไม่ได้
ขึ้นอยู่กับว่าคุณหล่อแค่ไหน มันขึ้นอยู่กับทัศนคติของคุณต่อผู้หญิง ชีวิตและสังคมโดยรวมต่างหาก
ถ้าคุณสามารถเปลี่ยนแปลงทัศนคติ ความคิดตรงนี้ได้สาวๆจะมารายล้อมคุณอย่างไม่น่าเชื่อ
รับประกันอย่างแรงงงงง ไม่เข้าใจเหรอครับ อ่านต่อไป

ผู้ชายส่วนมากต่างก็ดิ้นรนที่จะได้สาวๆสวยๆ มาควงกันแทบทั้งสิ้น ผม คุณหรือใครๆก็เคยรู้สึกกันมา
แล้วทั้งนั้น แต่ว่านายตัวดิ้นรนนี่เองที่มันเป็นด่านแรกที่ขวางไม่ให้เรากลายเป็นดอนฮวน มันทําให้เรากลาย
เป็นคนอ่อนแอไปโดยปริยาย

2. moon_top (0)
Mail to moon_top

13-02-2006, 08:56:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
.........................................................................................................................................................................................................................................................................................................
3. mosmos (0)

13-02-2006, 08:57:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จะยกตัวอย่างให้ดู ผมเคยลองถามเพื่อนผู้หญิงที่สนิทกันดูว่าทําไมเธอถึงไม่ชอบผู้ชายที่เข้ามาจีบเธอเลย
ผู้ชายพวกนั้นไม่ดีตรงไหน (เธอเป็นคนที่ค่อนข้างสวยมาก มีคนเข้ามาจีบตลอดเวลา) เธอตอบทันทีเลยว่า
เธอไม่ชอบพวกผู้ชายที่ดิ้นรนอยากจะมีแฟนจนตัวสั่น ไม่รู้จักควบคุมความต้องการของตัวเอง มันทําให้
เธอคิดว่าพวกผู้ชายเหล่านั้นกําลังจนตรอก ไม่มีใครเอามาเป็นแฟน
พวกเค้านั้นให้ความสนใจเธอทุกเวลา พวกเค้าคิดถึงธอตลอด โทรหาเธอทุกวัน พูดคําหวานๆ ซื้อดอกไม้ ของขวัญ
พวกเค้าไม่เคยขัดใจเธอแม้แต่ครั้งเดียว พวกเค้าแคร์ความรู้สึกเธอตลอดเวลา ไม่กล้าที่จะเปิดเผย
ตัวตนที่แท้จริงออกมา ผู้ชายเหล่านี้หวังว่าการกระทําเช่นนี้จะทําให้เธอมาหลงรักได้

พวกเค้าเลยบูชาเธออย่างกับนางฟ้ามาเกิด!!!!

พวกเค้าทําให้เธอคิดว่า"โอ้! อย่าจากผมไปนะ นางฟ้าของผม ผมรักคุณมาก ผมจะอยู่ในโลกนี้ได้อย่างไรโดยที่ไม่
มีคุณอยู่เคียงข้างกาย คุณคือทุกๆอย่างในชีวิตที่ผมต้องการ"
ถ้าคุณทําอย่างนี้เวลาจีบสาวสวยละก้อ คุณกําลังทําสิ่งที่ผิดพลาดอย่างร้ายแรงที่สุด!!!!
ผู้หญิงไม่ชอบผู้ชายที่ดิ้นรนเกินไป ง่ายๆ สั้นๆ ได้ใจความ
คุณไม่สามารถทําเช่นนี้แล้วหวังว่าเธอจะมาชอบคุณได้ คุณจะหวังว่าเธอจะมาชอบได้ยังไง
ในเมื่อคุณกําลังบอกเธออยู่ว่าเธอดีกว่าคุณ เธอเหนือกว่าคุณ เธอเป็นนางฟ้า
ในท้ายที่สุดพวกเธอนั้นก็จะทิ้งคุณไปหาคนอื่น คนใหม่ที่คู่ควรกับเทพธิดาอย่างเธอแทน
อันนี้ไม่สามารถโทษผู้หญิงได้จริงๆ โลกแห่งความเป็นจริงไม่ใช่
นิยายที่ดอกฟ้าจะลงเอยกับหมาวัดเสมอไป ถ้าคุณจะเอานางฟ้าคุณก็ต้องเป็นเทพบุตร

คุณต้องเริ่มเปลี่ยนแปลงความคิด ความดิ้นรนตรงนี้โดยด่วนที่สุด
แต่ว่าโชคดีครับที่เราสามารถจะขจัดนายตัวดิ้นรนนี้ออกไปได้ ด้วยทัศนคติของเรา เป็นวิธีเดียวที่ได้ผลและจะเป็น
แค่วิธีเดียวเท่านั้น ไม่สามารถกําจัดออกด้วยวิธีอื่นครับ ไม่ว่าคุณจะใส่เสื้อผ้าราคาแพงแค่ไหน
ทรงผมคุณจะเท่แค่ไหน ไม่ว่าหุ่นคุณจะบึกแค่ไหนก็ตาม มันก็จะยังอยู่ในตัวคุณ กําจัดออกได้วิธีเดียวเท่านั้น

ทางความคิด (ทัศนคติ perspective)

อย่าไปทําให้เธอคิดว่าเธอดีกว่าคุณเป็นอันขาด!!!
อย่าไปบอกเธอว่า เธอเป็นรางวัลชีวิตที่คุณต้องการ
ตรงกันข้ามคุณนั่นแหละเป็นรางวัลชีวิตที่เธอต้องการ
พวกผู้ชายที่ดิ้นรนไม่ได้คิดอย่างนี้ และนั่นเป็นสาเหตุว่าทําไม
พวกเค้าไม่สามารถจีบสาวได้อย่างที่ใจเค้าอยากจะให้เป็น
หลักสําคัญก็คือให้คิดว่าคุณนี่แหละที่เป็นดอนฮวน คุณนี่แหละที่จะทําให้เธอมีความสุข
ทําให้เธอหัวเราะได้

วิธีคิด : วิธีคิดที่ถูกต้องก็คือ คุณต้องคิดว่าคุณเป็นคนที่รวย อ๊ะๆๆๆ ไม่ใช่รํ่ารวย เงินทอง
มากมาย แต่คุณรวยเสน่ห์ เป็นคนที่ใครเห็นแล้วก้อต้องหลงในเสน่ห์ หัวปักหัวปํา ถ้าคุณสามารถ
คิดและบอกตัวเองได้อย่างต่อเนื่องแล้วล่ะก้อ วันนึงคุณก็จะรู้สึกอย่างที่คิดจริงๆ และคุณก็จะเป็นอย่างที่
คุณคิดไว้จริงๆ ความด้นรนทั้งหลายแหล่จะถูกแทนที่ด้วยสิ่งที่คุณคิดเอาไว้ นั่นคือ

ความมีเสน่ห์ (Charming)

และเมื่อบวกกับเทคนิคอื่นๆที่คุณจะได้เรียนรู้ไปจากเวปนี้แล้วละก้อ ผู้หญิงจะไม่สามารถต้านคุณได้เนื่องจาก
คุณได้กลายเป็นดอนฮวนสมบูรณ์แบบ

4. mosmos (0)

13-02-2006, 08:58:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองคิดดูว่าถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นคนรวยเสน่ห์คุณจะรู้สึก และมีความคิดยังไง

-คุณจะไม่สามารถโทรหาสาวคนใดคนหนึ่งได้ทุกๆวันเนื่องจากว่าคุณมีเบอร์อีกเป็นสิบที่จะให้โทร

-คุณไม่สามารถที่จะให้ความสนใจเธอได้ตลอดเวลาเพราะมีแต่คนมาสนใจคุณมากมาย

-คุณไม่สามารถที่จะเจอเธอได้ตลอดเพราะคุณอยู่กับสาวสวยเยอะแยะไปหมด

-คุณไม่ต้องแคร์ว่าเธอจะรักคุณหรือไม่เพราะมีสาวๆอีกมากมายที่อยากจะอยู่กับคุณ

-คุณไม่ต้องแสดงให้เห็นว่าคุณดีพอสําหรับเธอตรงกันข้ามเธอต้องแสดงให้คุณเห็นว่าเธอดีพอสําหรับคุณ

โอเคๆ ผมรู้ว่าในหัวคุณคิดอะไรอยู่ "โอวววว โนวววว แล้วผมจะคิดอย่างนั้นได้ไงวะ ก็ผมไม่ได้
มีสาวๆ มารายล้อมเต็มไปหมดนี่หว่า!" ใช่ครับถูกต้อง แต่การคิดเช่นนี้เป็นหลักจิตวิทยาง่ายๆ คุณเคยเห็น
นักกีฬาอาชีพพูดกระตุ้นตัวเองเวลาแข่งเปล่าครับ ตัวอย่างเช่นนักวิ่ง 100 เมตร ก่อนการวิ่งแข่ง
คุณคิดว่าเค้าพูดอะไรกับตัวเองครับ ใช่ครับ ไม่มีนักวิ่งที่คนไหนมัวแต่มาคิดว่าตัวเองสู้คนอื่นไม่ได้หรอก
เค้าคิดเพียงแต่ว่า เค้าเร็วที่สุด เก่งที่สุด เพื่อเป็นการกระตุ้นให้ร่างกายแสดงประสิทธิภาพสูงสุดออกมา
เมื่อเรามีความคิดอย่างใดอย่างหนึ่งแล้ว จิตใต้สํานึกก็จะสรุปเอาเองเลยว่าสิ่งที่คิดเป็นความจริง
แล้วก็จะแสดงออกมาทางร่างกาย

ถ้าคุณคิดว่าคุณมีเสน่ห์คุณก็จะมีเสน่ห์ ถ้าคุณคิดว่าคุณทําได้คุณก็ทําได้
ถ้าคุณคิดว่าคุณจะจีบสาวไม่ติดคุณก็จะจีบสาวไม่ติด

ความสําเร็จเริ่มมาจากความคิดแล้วต่อด้วยการกระทํา ถ้าคิดได้อย่างดอนฮวนคุณก็จะเป็นดอนฮวน
นี่เป็นสิ่งที่ท้าทายที่สุดในการจีบสาว เพราะจริงๆแล้วเราไม่ได้กําลังจะเอาชนะผู้หญิง
แต่เรากําลังจะต้องเอาชนะใจตัวเราเองต่างหาก

คุณพร้อมที่จะทํามันหรือยัง!!!

5. mosmos (0)

13-02-2006, 08:59:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แบบฝึกดอนฮวน

เอาล่ะครับ คุณคงทราบดีแล้วว่า การที่จะเปลี่ยนตัวเองเป็นดอนฮวนนั้นมันไม่สามารถที่จะเปลี่ยน
กันได้ชั่วข้ามคืน ไม่ใช่ว่าคุณอ่านบทความในเวบหมดภายในคืนเดียวแล้ว พรุ่งนี้คุณจะกลายเป็นดอนฮวน
เลยซะเมื่อไหร่ มันเป็นไปไม่ได้ครับ คุณต้องใจเย็นๆ อย่าไปเร่งมัน การเปลี่ยนตัวเองเป็น dj มันต้องใช้
เวลาพอสมควร จะเร็วจะช้าขึ้นอยู่กับว่าคุณจะจริงจังกับมันแค่ไหน

คุณต้องนําบทความมากมายที่คุณเรียนรู้ในเวบไปไปฎิบัติ ไปใช้ในชีวิตจริง ต่อให้คุณจําทุกบทได้จนขึ้นใจแต่
ถ้าคุณไม่นําไปใช้มันก็ไร้ความหมาย ต่อให้เป็นสุดยอดเทคนิคก็ไร้ค่า เพราะฉะนั้นอ่านแล้วคุณต้องนําไป
ปฎิบัติอย่างสมํ่าเสมอจนเป็นธรรมชาติของคุณ และเมื่อถึงจุดนั้นคุณก็จะรู้สึกเลยว่าคุณสามารถที่จะจีบสาวได้
อย่างที่ใจคุณต้องการ คุณจะไม่มีข้อจํากัดต่างๆมากมายที่คุณเคยมีอีกต่อไป

มันก็เหมือนกับการที่เราวิ่งมาราธอนที่มันเป็นระยะทางที่ไกล แต่ถ้าคุณเดินหน้าไปเรื่อยๆๆๆๆ ทุกๆวัน
สักวันคุณก็จะถึงจุดหมายที่ตั้งใจไว้ เพราะฉะนั้นอย่าท้อแท้ครับ ถึงแม้ว่าวันนี้คุณอาจจะยังไม่สามารถ
จีบสาวได้ แต่ผมรับรองว่าถ้าคุณตั้งใจ ทุ่มเทกับมันสักหน่อย อีกไม่นานหรอก สาวๆก็จะมารายล้อมคุณ
เต็มไปหมด ทําไมผมถึงมั่นใจขนาดนี้เหรอครับ ก็เพราะว่าผมได้ผ่านจุดที่คุณเคยเป็นมาแล้วนะสิครับ
ผมเคยรู้สึกท้อแท้ ผิดหวังมาแล้ว แต่ผมก็พยายามเรียนรู้มันจนมาถึงจุดที่ผมต้องการได้ ถ้าผมทําได้
คุณก็ทําได้ครับ

เอาล่ะ มาถึงบทนี้ผมมีแบบฝึกดอนฮวนที่จะทําให้คุณสามารถพัฒนาตัวเองได้เร็วยิ่งขึ้น
ผมเคยใช้มาแล้วและก็ได้ผลเป็นอย่างดี แบบฝึกนี้ไม่ยากเลยแต่ต้องใช้ความอดทนซักเล็กน้อย
คุณถึงจะผ่านมันไปได้ แบบฝึกนี้จะใช้เวลาประมาณ 12 สัปดาห์หรือประมาณ 3 เดือน

ครับ เริ่มแรกเลยคุณจะต้องมีกระดาษสักหนึ่งแผ่นที่จะเอาไว้จดคะแนนที่ทําได้ระหว่างการฝึก
กระดาษแผ่นนี้คุณจะพกติดตัวไปด้วยตลอดเวลา อย่าลืมพกปากกาไปด้วยอีกอย่าง

6. mosmos (0)

13-02-2006, 09:00:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Step 1--ระยะเวลา 2 สัปดาห์
สิ่งที่ปฎิบัติ: สบตาและยิ้ม

ในช่วงที่ 1 นี้ เราจะเริ่มต้นด้วยสิ่งที่ง่ายที่สุดนั้นก็คือการที่คุณสบตากับสาวๆแล้วส่งยิ้มให้พวกเธอ
คุณจะฝึกที่ไหนก็ได้ ไม่ว่าจะเป็นห้าง โรงเรียน มหาลัย ที่ทํางาน ทุกที่ตามที่คุณต้องการ วิธีการก็คือให้คุณ
เลือกสาวคนที่คุณต้องการจะสบตาและยิ้มให้กับเธอ แล้วหาจังหวะเวลาเธอหันมาหาคุณ พอเธอหันมาคุณก็สบตา
และยิ้ม คุณสามารถจะสบตาและยิ้มให้กับเธอจากระยะไกลๆก็ได้ไม่จําเป็นต้องเข้าไปใกล
้ เช่น คุณนั่งอยู่ในร้านอาหาร เธอนั่งอยู่อีกโต๊ะ คุณก็สามารถทําได้

วิธีให้คะแนน : ถ้าคุณสบตาแล้วยิ้มกับพวกเธอให้เขียนเลข 1 ลงไปในกระดาษ
แต่ถ้าคุณสบตาเฉยๆ ไม่ได้ยิ้มหรือไม่กล้าแม้กระทั่งสบตาให้เขียนเลข 0 ลงไปในกระดาษ

***พอผ่าน 1 สัปดาห์คุณก็เอากระดาษที่เขียนคะแนนมาดู หากเลข 1 มากกว่าเลข 0 อยู่ 10 ตัว คุณก็ผ่าน
stepแรก แต่หากไม่ใช่ ให้คุณกลับไปเริ่มต้นใหม่

7. mosmos (0)

13-02-2006, 09:02:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Step 2 --ระยะเวลา 2 สัปดาห์
สิ่งที่ปฎิบัติ: พูดสวัสดีครับ

step 2 นี้คุณจะต้องเข้าใกล้ สาวๆมากว่าเดิมสักนิดนึง เพราะคุณจะต้องพูดคําว่า "สวัสดีครับ" ให้เธอได้ยิน
คุณอาจจะพูดตอนที่คุณเดินสวนกับเธอระหว่างอยู่ในมหาลัยก็ได้ หรือเวลาใดๆที่โอกาสมาถึง
แต่การพูดนี้จะต้องพูดกับสาวที่คุณไม่รู้จักเท่านั้น ถ้าคุณรู้จักเธอไม่นับ

วิธีให้คะแนน : ถ้าคุณพูดสวัสดีครับกับเธอให้คุณเขียนเลข 1 ลงไปในกระดาษจดคะแนน
ถ้าเธอหันมาสบตากับคุณแล้วแต่คุณไม่ได้พูดออกไปให้ใส่เลข 0 ลงไปในกระดาษ

***หมด 2 สัปดาห์ เอากระดาษที่จดคะแนนมาดู ถ้าคุณมีเลข 1 มากกว่า 0 อยู่ 10 ตัวคุณผ่านขั้นตอนที่ 2
ถ้าไม่ผ่านกลับไปเริ่มขั้นที่ 2 ใหม่

8. mosmos (0)

13-02-2006, 09:03:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Step 3 --ระยะเวลา 4 สัปดาห์
สิ่งที่ปฎิบัติ: พูดคุยเล็กน้อยแล้วเดินจากไป

step 3 เมื่อคุณเห็นสาวที่ต้องการแล้วให้เข้าไปคุยกับเธอบางอย่าง คุณจะเข้าไปพูดคุยเรื่องอะไรกับเธอก็ได้
ไม่ว่าจะเป็นเข้าไปถามเวลา คุยเรื่องหนังสือที่เธออ่านอยู่ คุยถามทาง อะไรก็ได้ที่คุณต้องการ
แล้วคุณก็เดินจากไป step 3 นี้คุณไม่ต้องใส่ใจ
ว่าจะได้เบอร์เธอหรือเปล่า คุณเพียงแค่เข้าไปคุยกับเธอเท่านั้นพอ

วิธีให้คะแนน : ถ้าคุณเห็นสาวแล้วคุณเข้าไปคุยกับเธอ ให้คุณเขียนเลข 1 ลงไปในกระดาษ
ถ้าเธอว่างแต่คุณไม่กล้าไปคุยกับเธอไม่ว่าจะด้วยสาเหตุใด ให้คุณเขียนเลข 0 ลงไปในกระดาษ

***ผ่าน 4 สัปดาห์ให้เอากระดาษจดคะแนนมาดู ถ้าเลข 1 มากกว่า เลข 0 อยู่ 10 ตัว คุณผ่านขั้นตอนที่3

9. mosmos (0)

13-02-2006, 09:04:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Step 4 --ระยะเวลา 4 สัปดาห์
สิ่งที่ปฎิบัติ: พูดคุยทําความรู้จักแล้วขอเบอร์

Step 4 นี้คุณจะต้องหาสาวคนที่คุณต้องการขอเบอร์ จากนั้นให้เข้าไปแนะนําตัว พูดคุย
พยายามคุยให้รู้ว่าเราเข้าไปจีบแต่แต่อย่าลืมทําตัวแบบไม่ซีเรียส แฝงไว้ด้วยรอยยิ้มเสมอ
แล้วสุดท้ายก่อนคุณไปคุณจะขอเบอร์เธอ เพื่อเอาไว้โทรจีบในวันหลัง คุณอาจจะพูดเข้าไปขอเบอร์ตรงๆเช่น

"สวัสดีครับ ผมชื่อ... คุณชื่ออะไรครับ"
"ผมอยากรู้จักคุณ เบอร์โทรศัพท์คุณเบอร์อะไรครับ"

เข้าไปขอตรงๆเลยก็ได้ไม่ผิดกฎหมายครับ

***การที่จะผ่าน step นี้ คุณจะต้องได้เบอร์สาวๆอย่างน้อย 4 คน
และคุณจะต้องถูกสาวๆปฎิเสธอย่างน้อยทั้งหมด 10 คน หากคุณได้เบอร์มา 4 คน
แต่คุณถูกปฎิเสธแค่ 3 คน คุณยังไม่ผ่าน คุณจะต้องถูกสาวๆปฎิเสธให้ครบ 10 คนก่อน
สําคัญมากนะครับเพราะการที่คุณถูกปฎิเสธนั้นจะทําให้คุณเก่งขึ้นในอนาคต
เป็นหัวใจสําคัญในการจีบสาว

10. mosmos (0)

13-02-2006, 09:06:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอคุณสามารถผ่านขั้นตอนต่างๆมาได้จนหมดแล้ว รับรองว่าคุณจะมีความมั่นใจอย่างเต็มเปี่ยม
ที่จะเข้าไปพูดคุยกับสาวๆ คุณจะมีประสบการณ์มากกว่าผู้ชาย 90% ที่ไม่เคยกล้าเข้าไปคุยกับพวกเธอ
คุณจะพัฒนาเกมการจีบสาวของคุณสูงขึ้นไปอีกระดับนึง แต่สิ่งที่สําคัญยิ่งกว่านั้นก็คือคุณจะเห็นว่าการจีบสาว
นั้นเป็นเรื่องที่สนุกสุดๆ คุณสามารถที่จะจีบใครก็ได้ตามที่คุณต้องการ

คุณจะไม่กลัวการจีบสาวอีกต่อไปตลอดกาล!!!

พักให้อ่านกันก่อนนะครับ เดียวอ่านกันเสดผมจะมา โพสให้ได้อ่านกันต่อ ^ ^

11. $teP €bola (0)
Mail to $teP €bola

13-02-2006, 09:10:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่รู้อ่ะไม่ได้อ่านแต่ขุดให้ละกันเน้อ ^^
12. •Ferosoul• (0)
Mail to •Ferosoul•

13-02-2006, 09:57:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด ขุด ขุด
13. Krit[MX] (0)
Mail to Krit[MX]

13-02-2006, 10:08:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โหก๊อบมาจากหนังสือจีบสาวของดอนฮวน
บทสรุปก็คือ ความรักไม่มีสูตร
การจะจีบหญิงซักคนเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด

ก๊อบมาชัดๆ เคยอ่านแล้วว่ะ จะไปให้เครดิตใครก็ต้องให้เครดิตคนแต่งว่ะ

14. The_spirit (0)
Mail to The_spirit

13-02-2006, 10:22:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด ๆ เพิ่งจะผิดหวัง หุหุ TT_TT เศร้าจิง
15. afalken (0)
Mail to afalken

13-02-2006, 10:26:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆต่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
16. mosmos (0)

13-02-2006, 10:28:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ้าว อ่านแล้วเหรอครับ อ่านแล้วก็ไม่เป็นไรครับลงให้คนอื่นอ่าน แทน (เฉพาะคนที่ไม่เคยอ่าน)

ผมบอกไว้ก่อนแล้วนะครับ ว่า ก๊อปมา ไม่ได้บอกว่าแต่งขึ้นเอง

ผมอ่านมา จาก jeebsao ผมก็ให้เครดิต เค้าที่เค้าเอามาให้ผมอ่าน แล้วผมก็ไม่รู้จัก ดอนฮวน

คงเครียร์ นะครับ แล้วก็ไม่ต้องเข้ามา โชว์ Power ด่ากราดอีก ขอบคุณครับ

17. hello_kitty (0)
Mail to hello_kitty

13-02-2006, 10:34:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาอีกพิมใส่มาเยอะเด๋วอ่านเอง ขอวิธีด้วย เอามาเยอะๆมีคนอ่านอยู่
18. เยี่ยม คับ !
(Non member)
    13-02-2006, 10:34:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เปน กำ ลัง ใจ ให้ คน อ๊ก หัก คับ

โพส ต่อ นะ คับ รอ อ่าน อยุ่ ..

19. เอาอีก
    13-02-2006, 10:36:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห้ยเอามาอีกบ้านกุไม่มีอ่าน เห้ยใครที่ด่ากรุณาไปด่าบิดาเมิงนู่น
คนที่อ่านเขามีมรึอย่ามาเกรียนไอสาด

20. เยี่ยมมาก
    13-02-2006, 10:37:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
การที่เขามาโพสไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย เขสแค่อยากให้คนอื่นได้อ่าน เอามาอีกนะเอามาเยอะๆ
21. เยี่ยม คับ !
    13-02-2006, 10:38:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ไป ไหน แล้ว อะ ..

22. The_spirit (0)

13-02-2006, 10:46:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของคุณครับสำหรับกำลังใจ

แต่จะมาช่วยขุดง่ะ

23. mosmos (0)

13-02-2006, 10:48:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ทีผมค่อยๆ โพส เพราะอยากให้อ่าน ไป พร้อมๆ กัน หลายๆ คน

เพราะคนที่ เข้ามา ทีหลังเห็นตัวหนังสือเยอะๆ จะท้อใจเลิกอ่าน ไปก่อน ^ ^ เรามาต่อกันเลย ครับ

24. mosmos (0)

13-02-2006, 10:49:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เมื่อคุณไม่กล้า

ผู้ชายแทบทุกคนนั้นต้องเคยเจอช่วงเวลาที่ไม่กล้าเข้าไปจีบสาว กลัวๆกันทั้งนั้น
พวกเค้าได้แต่มองอยู่อย่างนั้น มองไปๆ เค้าบอกกับตัวเองว่า "โอ้! เธอน่ารักๆจริง
ชอบๆๆๆ เราคงต้องเข้าไปจีบให้ได้" แต่แล้วเค้าก็ยืนนิ่งอยู่ที่เดิม
ครึ่งชั่วโมงผ่าน หนึ่งชั่วโมงผ่าน ในใจก็คิดว่าอยากคุยกับเธอมาก แต่ขามันไม่ขยับ
ปากมันสั่นๆ ร่างกายพวกเค้าเริ่มเป็นอัมพาฒ ควบคุมมันไม่ได้ แล้วเค้าก็บอกตัวเองว่า
วันหน้ายังมีไม่เป็นไร วันหน้าคงมีโอกาสดีกว่านี้ไว้ปลอบใจตัวเอง มันช่างน่าเสียดายจริงๆ
ผม คุณหรือใครๆก็เคยเจอกับมันมาแล้ว ใช่ครับเราทุกคนเคยเจอกับมัน เรารู้จักมันดี

ความกลัว

ความกลัวมันได้ยับยั้งไม่ให้เราทําในสิ่งที่ต้องการ มันทําลายโอกาส ทําลายความมั่นใจ
มันเป็นสิ่งแรกที่ยับยั้งไม่ให้เราได้เธอคนนั้นมาเป็นแฟน มันไม่ได้ช่วยให้เราดีขึ้นมาเลย
เรารู้กันว่าเราต้องขจัดความกลัวออกไปให้หมดจากสมองมิฉะนั้นเราจะแห้วเหมือนที่ผ่านๆมา
ทุกคนรู้ ทุกคนเห็นตรงกัน แต่คําถามมีอยู่ว่าเราจะขจัดมันออกไปได้อย่างไร?

เอาล่ะ! ต่อไปนี้ทุกครั้งที่คุณเห็นสาวสวยสุดบาดใจแล้วนายตัวความกลัวนี้มันวิ่งเข้าไปในสมองคุณ
ผมอยากจะให้คุณลองใช้จินตนาการดู ให้คุณคิดถึงตัวคุณเองในอนาคตในอีกหลายสิบปีข้างหน้า

ลองคิดดูถึงวันที่คุณอายุ 90 คุณแก่มากแล้ว หน้าเ!่ยวย่น ร่างกายคุณทรุดโทรม
แม้แต่จะยืนยังลุกขึ้นไม่ไหวคุณได้แต่นอนอยู่บนเตียง ไม่สามารถทําอะไรได้
คุณไม่รู้เลยว่าจะอยู่ต่อไปได้นานอีกสักแค่ไหน

"แก!! นายความกลัว เพราะแกคนเดียว แกคนเดียวที่ทําให้ชั้นต้องมานอนอยู่แบบนี้อย่างเดียวดาย
แก ทําให้ชั้นพลาดโอกาสที่ดีมาตลอดทั้งชีวิต ซํ้าแล้วซั้าอีก มะเร็งที่ชั้นเป็นอยู่นี่มันจิ๊บจ๊อยมาก
เมื่อเทียบกับความผิดหวังที่แกสร้างขึ้นมาให้ชั้น ชั้นต้องมีชีวิตอยู่อย่างโดดเดี่ยว ชีวิตชั้นมีแต่
ความผิดหวัง ล้มเหลวก็เพราะแกคนเดียว! ทําไมๆแกต้องมาอยู่ในชีวิตชั้นด้วย"
เห็นหรือยังครับว่ามันน่ากลัวแค่ไหน ความกลัวการเข้าไปคุยกับสาวๆนั้นมันเด็กๆมาก
เมื่อคุณคิดอย่างนี้แล้วคุณจะดีใจที่คุณยังหนุ่มยังแน่นอยู่ ยังมีกําลังที่จะจีบสาวได้
จงดีใจที่คุณมีโอกาสได้เจอหญิงที่คุณหมายปอง ใช้โอกาสให้เป็นประโยชน์เมื่อคุณยังมีโอกาสอยู่
คุณไม่สามารถจีบสาวไปได้ทั้งชีวิตหรอก ทุกครั้งที่ผมจินตนาการแบบนี้ขึ้นมาเมื่อไหร่
ผมแทบจะวิ่งเข้าไปหาเธอคนนั้นเลย

25. The_spirit (0)

13-02-2006, 10:50:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อคับต่อ ไม่ต่อจะลงแดงตายให้ดู ฮึฮึฮึ
26. mosmos (0)

13-02-2006, 10:52:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไล่ความกลัวออกไปวันนี้

ตั้งแต่พวกเราเป็นเด็กจนถึงปัจจุบันเราเคยได้ยินกันมาไม่รู้กี่ร้อยครั้งแล้วว่า ทําอะไรอย่าผลัดวันประกันพรุ่ง
มันดูเหมือนเป็นสิ่งง่ายๆ แต่ว่าเราก็ไม่ค่อยจะได้ทําตามกันสักเท่าไร เรายังคงทําทุกอย่างเมื่อเราอยากจะทํา
ถ้าไม่อยากทําเราก็บอกตัวเองว่า เอาไว้วันหลังก็ได้

ลองมานั่งคิดดูกันว่าทําไมเค้าต้องสอนเราว่าอย่าผลัดวันประกันพรุ่ง

ทําไม ทําไม ทําไม ทําไม ทําไม ทําไม?

เพราะชีวิตคนเรามันไม่แน่นอน!!!

และด้วยความไม่แน่นอนนี่เองที่มันทําให้ผมคิดได้ถึงความเป็นจริงของชีวิต ที่พวกเรามักจะมองข้ามไป
เป็นสัจธรรมของชีวิต

เราทุกคนไม่ได้เป็นอมตะ สักวันนึงเราทุกคนก็ต้องตาย ทุกคน!!!

พวกเราหลายๆคนก็ยังอยู่ในช่วงที่เป็นวัยรุ่นอยู่ บางคนอาจจะอายุ 19 บางคนอาจจะ20 21
เคยรู้สึกเหมือนผมมั้ยครับว่าช่วงเวลาเหล่านี้จะอยู่กับเราตลอดไป ไม่มีที่สิ้นสุด เคยรู้สึกกันมั้ยครับ?
แต่เชื่อผมเถอะว่าช่วงเวลาเหล่านี้มันจะจากพวกเราไปสักวันนึง และมันก็จะไม่หวนคืนมาอีก

เชื่อผมเถอะ!!!

อีกไม่นานหรอก คุณและผมก็จะแก่ตัวลงไปและก็จะไม่สามารถทําอะไรได้อย่างที่ต้องการเหมือนช่วงที่เป็นวัยรุ่นนี้อีก
เวลาที่คุณอายุ 40 คุณอาจจะยังมีเวลาหลงเหลืออยู่ในชีวิต แต่มันก็ไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว บางสิ่งมันเปลี่ยนไป
คุณรู้แล้วว่าช่วงเวลาวัยรุ่นไม่อาจหวนคืนกลับมาอีก

คุณรู้มั้ยครั้บว่าทางเดินชีวิตของพวกเรามักจะขึ้นอยู่กับช่วงเวลาที่เราเป็นวัยรุ่นนี่แหละ
เราจะเดินไปทางไหน จะดีหรือไม่มันขึ้นอยู่กับช่วงเวลานี้ สิ่งที่คุณทําวันนี้จะเป็นตัวกําหนดอนาคตของคุณ
การตัดสินใจในสิ่งต่างๆของคุณในวันนี้มันจะตามไปหลอกหลอนคุณในวันข้างหน้า ทําให้คุณรู้สึกเสียใจในสิ่งที่คุณไม่ได้ทํา
หรือไม่ก็มันจะทําให้คุณรู้สึกภาคภูมิใจเพราะคุณได้ทําในสิ่งที่สมควรจะทํา คุณได้ทําในสิ่งที่เหมาะสม

คุณลองถามตัวเองดูสิว่า ถ้าเกิดคุณต้องตายไปในตอนนี้ ในวินาทีนี้ คุณยังต้องเสียใจอะไรอีกหรือไม่?
คุณยังมีสิ่งที่ติดค้างอะไรในชีวิตนี้หรือไม่? คุณได้ทําในสิ่งที่คุณสมควรทําหรือเปล่า?
คุณมีความสุขกับชีวิตที่ผ่านมาหรือเปล่า?

ลองจินตนาการกันดูเลยดีกว่า ให้คุณคิดจริงๆเลยว่า มีนายบ้าที่ไหนไม่รู้อยู่ดีๆ มันเอาปืนมาจ่อหัวคุณ
ในตอนนี้ วินาทีนี้ แล้วมันก็ถามคุณว่า "ก่อนตาย ขอถามสักคําว่า แกมีความสุขกับขีวิตแกหรือเปล่า?
แกมีความสุขกับสิ่งที่แกทํามั้ย?" คุณจะตอบว่าอะไรครับ ใช่ หรือ ไม่ใช่

พวกเราอาจจะตายเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ไมีใครรู้ พรุ่งนี้เราอาจจะถูกรถชนตอนที่เราเดินข้ามถนน หรือเราอาจจะ
เกิดป่วยเป็นโรคร้ายแรงกระทันหันก็ได้ พวกเราไม่สามารถควบคุมความตายได้ มันจะมาเมื่อไหร่ เวลาไหน ที่ไหน
เราควบคุมไม่ได้ เราอาจจะเป็นคนที่อายุยืนถึง 90 ปี แต่เราก็อาจจะโชคร้ายเหมือนกับอีกหลายๆคนที่ตายตั้งแต่
อายุยังน้อย ชีวิตมันไม่แน่นอน

27. The_spirit (0)

13-02-2006, 10:57:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลงต่อ ก็ขุดห้าย คริคริ
28. mosmos (0)

13-02-2006, 10:58:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมมีเพื่อนรุ่นพี่อยู่คนนึง แกอายุจะ 40 แล้ว ผมนับถือแกมากเพราะแกคอยให้คําปรึกษากับผมในหลายๆเรื่อง
รวมถึงเรื่องผู้หญิงด้วย แกเคยเล่าประวัติชีวิตให้ผมฟังว่า เมื่อตอนช่วงแกยังวัยรุ่นนั้น แกเป็นคนที่ขี้อายมากๆ
เป็นคนที่ไม่กล้าที่จะเข้าไปจีบสาวๆเลย ถึงแม้ว่าแกจะมีเพื่อนที่เป็นผู้หญิงอยู่บ้างแต่ก็ไม่เคยจีบใครสักคน

เวลาที่แกไปเจอสาวๆตามที่ต่างๆ แกไม่กล้าแม้แต่ที่จะสบตา หรือถ้ารวบรวมความกล้ามองเธอได้ เวลาเธอหันมาแกก็
ต้องหลบตาพวกเธอทุกครั้งไป แกบอกผมว่าตลอดชีวิตวัยรุ่นของแก แกเจอสาวสวยตลอดเวลา แต่ก็ไม่เคยมีความกล้า
เข้าไปคุยกับสาวๆเหล่านั้นเลยสักครั้ง ไม่เคยกล้าเลยแม้แต่ครั้งเดียว แกพลาดโอกาสทองมาโดยตลอด!!!

แกคิดว่าแกคงไม่สามารถจีบพวกเธอได้ แกคิดอยู่เสมอว่าสถาณการณ์มันไม่เป็นใจในการจีบสาว และแกก็เรียนจบมา
ทํางาน แกเป็นคนมีรายได้ดี มีรถ มีบ้าน เป็นคนที่ประสบความสําเร็จ และก้อเพิ่งแต่งงานไปได้ไม่กี่ปี แกบอกผมว่า
ถึงแม้แกจะรู้สึกว่าแกมีความสุขกับชีวืตที่เป็นอยู่ตอนนี้ แต่แกก็เสียดายที่ใช้ชีวิตไม่คุ้ม แกปล่อยให้ชีวิตวัยรุ่นแก
ผ่านไปอย่างปล่าวเปลี่ยว เดียวดาย แกไม่เคยมีแฟนเลยในช่วงวัยรุ่น

แกบอกว่าถ้าเอาเวลาช่วงนั้นกลับมาได้ก็คงดี และก็บอกผมว่าอย่าทําเหมือนที่แกเคยทํา ใช้ชีวิตให้คุ้ม
อยากทําอะไรก็ทํา ตราบใดที่มันไม่ได้ทําให้คนอื่นเดือดร้อน ไม่อย่างนั้นจะต้องมานั่งเสียใจในสิ่งที่ไม่ได้ทํา

29. mosmos (0)

13-02-2006, 11:00:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมจะเล่าอีกเรืองนึงให้คุณฟัง ผมมีเพื่อนอยู่คนนึง เป็น AFC มันชอบมาถามผมเสมอๆ ทําไมมีสาวๆมาชอบผมเยอะ
ถามว่ามันควรจะทํายังไงในการจีบสาว ผมก็บอกมันไป แต่รู้อะไรมั้ยครับ มันไม่เคยเอาไปปฎิบัติเลย
เวลามันไปเที่ยวกับผม มันเจอสาวที่ชอบ มันก็ยืนนิ่งอยู่อย่างนั้นแหละ มันหวังที่จะให้ผู้หญิงมาสนใจมันก่อน
มันถึงจะกล้าเข้าไปคุย และนั่นก้อเป็นสิ่งที่ไม่เคยเกิดขึ้นเลย หลังจากนั้นมันก็ชอบที่จะมาบ่นให้ผมฟังว่า
ทําไมมันจีบสาวไม่ได้ ทําไมมันไม่มีแฟนซะที มันชอบคิดว่ามันไม่หล่อพอ มันคงเป็นโรคไม่ถูกกับผู้หญิงมั้ง
ผมบอกกับมันไปว่า

"เฮ้ย คุณรู้มั้ย ปัญหาจริงๆ มันไม่ได้อยู่ที่คุณหล่อหรือไม่หล่อ หรอกว่ะ"
"จริงเหรอวะ แต่ผมว่ามันน่าจะใช่นะ" มันชอบตอบอย่างนี้

"แล้วคุณเห็นว่าผมเป็น เจ มณฑลหรือไง คุณเห็นว่าผมหล่อนักหนาเหรอไงวะ"
"คุณก็ธรรมดาว่ะ แต่คุณจีบสาวเก่งนี่ คุณถูกกับผู้หญิง ผมมันเป็นโรคไม่ถูกกับผู้หญิง"

"นายโรคถูกกับผู้หญิงหรือเปล่านั่นก็ไม่เกี่ยวเลย" ผมบอก
" แล้วอาไรว่ะ"

"ที่คุณจีบสาวไม่ติด ที่คุณไม่มีแฟนเพราะว่า คุณไม่เข้าไปคุยกับผู้หญิง!!!!!
คุณเอาแต่มอง มอง มอง แล้วก็มอง คุณกลัวเค้าจะปฎิเสธคุณ
คุณเลยหวังที่จะให้เค้าเข้ามาคุยกับคุณก่อน ผมจาบอกอาไรให้
การที่ผู้หญิงมาคุยจีบผู้ชายก่อนมันเหมือนกับดาวหางฮัลเลย์
มันจะมาประมาณ 75 ปีครั้ง!!!!"

จะรอมั้ยล่ะ

ใช่ การถูกปฎิเสธ มันสามารถทําให้เราเจ็บปวดได้ มันทําให้เรามองตัวเองว่าด้อยค่า ไม่มีความหมาย
มันแย่ครับ มันทําให้เราสงสัยในตัวเราเอง และมันจะเจ็บมากที่สุดในครั้งแรกที่คุณถูกปฎิเสธ
คุณอาจจะเจ็บปวดมากถึงขั้นร้องไห้ออกมา กินไม่ได้นอนไม่หลับ แต่รู้มั้ยครับ
ครั้งต่อๆไปมันจะเจ็บน้อยลง น้อยลง น้อยลง น้อยลง จนกระทั่งวันนึงคุณจะรู้สึกเหมือนที่ผมรู้สึกเลยว่า

"ผมไม่จําเป็นต้องเจ็บนี่หว่า"

ผมอยากให้คุณลองใช้จินตนาการดู ลองนึกภาพว่าคุณกําลังอยู่ที่ผับแห่งหนึ่ง คุณกําลังสนุกสนานอยู่กับเพื่อนๆ
รอบๆตัวคุณนั้นก็มีคนเยอะแยะเต็มไปหมด เสียงเพลงที่เปิดอยู่นั้นก็ดังมาก คุณถือแก้วเหล้าอยู่ในมือและยกขึ้นมาจิบนิดนึง
อยู่ดีๆ สายตาคุณก็เหลือบไปเห็นผู้หญิงคนหนึ่งนั่งถัดจากโต๊ะคุณไปประมาณ 5 เมตร
หน้าตาเธอน่ารักมาก ตรงสเปคคุณที่สุดผมยาวสลวย ผิวขาวเนียน โอ้! เธอลุกขึ้นเต้นพร้อมกับเพื่อนข
องเธอ หุ่นเธอช่างบาดตาบาดใจดีเหลือเกิน หน้าอกขนาดพอดีๆ เอวบางรับกับสะโพกที่ได้สัดส่วนอ
ย่างลงตัว ขาเรียวงาม และท่าเต้นส่ายสะโพกที่ทรมาณใจชายเป็นอย่างยิ่ง ทุกอย่างช่างโดนใจคุณจริงๆ

เธอหยิบแก้วในมือขึ้นมาจิบ เธอเริ่มยิ้มและหัวเราะกับเพื่อนเธอ ช่างเป็นรอยยิ้มที่สดใสอะไรเช่นนี้!
สักพักเพื่อนๆของเธอลุกออกไป เข้าห้องนํา เธออยู่คนเดียวและห่างจากคุณ 5 เมตร 5เมตร!!!
ลองจินตนาการดูสิครับ!!!

เอาล่ะ ผมต้องการให้คุณเข้าไปคุยกับเธอ ใช่แล้วเข้าไปคุยกับเธอ!!! เดี๋ยวนี้!!! ทําสิ่งที่สมควรทํา!!!
คุณเดินตรงเข้าไปหาเธออย่างไม่มีการลังเล เธอสบตาคุณ คุณยิ้มให้ เธอไม่คาดฝัน! แปลกใจและรีบหันไป
มองทางอื่น คุณพูด "สวัสดีครับ"

เยี่ยมมาก!!! คุณขจัดตัวถ่วงคุณออกไปได้แล้ว

30. mosmos (0)

13-02-2006, 11:02:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ความกลัว

ใครจะไปสนว่าเธอจะชอบคุณหรือเปล่า คุณทําสําเร็จ คุณขจัดความกลัวออกไปแล้ว!!!
คุณได้ชนะสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คุณเอาชนะมันได้แล้ว!!!

เมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว ผมเคยกลัวการเข้าไปคุยกับสาวๆมากครับ โคตรๆๆๆๆๆกลัว
เวลาเห็นสาวสวยเดินผ่านมา แล้วนายตัวความกลัวนี่มันก็จะเริ่มคุยกับผมทันที
คิดว่ามันก็คงเคยพูดกับคุณเหมือนกัน

"อ๊ะ อ๊ะ คุณชอบเธอใช่มั้ยล่ะ? อยากเข้าไปคุยกับเธอล่ะสิ แต่ผมขอเตือนคุณว่าอย่าดีกว่า
เพราะเธอไม่มีทางชอบคนอย่างคุณหรอกโว้ยยยย!!! ดูสารรูปตัวเองซะก่อน
หล่อก็ไม่หล่อ รวยก็ไม่รวย อย่าหวังเลย คนอย่างคุณไม่มีทางจีบสาวสวยติดหรอก เพราะคุณไม่มีอะไรดีไง
คุณก็เป็นได้แค่คนธรรมดาๆที่ไม่มีใครต้องการ คุณก็จะต้องอยู่อย่างโดดเดี่ยวไปตลอดกาล

ไม่กล้าเข้าไปขอเบอร์ละซิ นายขี้ขลาด!!! สมนําหน้า สะใจโว้ยยยย ผมทําให้คุณกลัวหัวหดเลย 555
ผู้หญิงสวยๆไม่เอาคนอย่างคุณเพราะคุณขี้ขลาดไง และคุณก็จะต้องทนอยู่กับผมไปตลอดกาล
คุณก็จะต้องตกอยู่ใต้อํานาจผมไปตลอดชีวิต นายขี้ขลาด 5555555"

หุบปากเดี๋ยวนี้!!! นายความกลัว ไสหัวไปเลย คุณควบคุมผมไม่ได้หรอก
เพราะว่าผมจะทําสิ่งที่คุณไม่คาดฝัน ผมจะเข้าไปคุยกับเธอ!!!

แค่นั้นแหละสิ่งที่คุณต้องทํา ไล่มันออกไป อย่าให้นายความกลัวมันชนะคุณ! อย่า!

ลองคิดดูสิถ้าคุณไม่มีความกลัว คุณสามารถที่จะทําอะไรก็ได้ตามที่ใจคุณต้องการ คุณเห็นสาวสวยที่คุณต้องการ
คุณก็สามารถเข้าไปคุยได้อย่างไม่มีปัญหา คุณจะทําได้อย่างดีด้วย คุณคือคนที่เป็นอิสระอย่างแท้จริง
คุณได้รับการปลดปล่อยอิสรภาพและคุณก็จะประสบความสําเร็จอย่างแน่นอน

ความกลัวมันยับยั้งไม่ให้คุณได้ในสิ่งที่คุณสมควรได้ คุณต้องหันหน้าสู้กับมัน ถ้าคุณไม่สู้มันวันนี้
คุณก็ต้องสู้กับมันวันข้างหน้าอยู่ดี

เอาล่ะ ผมมีปัญหาอยู่ข้อนึงให้คุณได้คิดกัน สมมุติว่าคุณเดินอยู่ในบ้าน แล้วบังเอิญคุณโชคร้าย
ไปเหยียบเศษแก้วที่อยู่บนพื้น คุณร้องดังลั่น โอ้ยยย!!! และมองดูที่เท้าตัวเอง ปรากฎว่า เลือดไหลนอง
เศษแก้วนั้นก็บาดลึกเข้าไปในเท้าคุณ คุณรู้ว่าคุณต้องเอาเศษแก้วนั้นออก แต่คุณจะเอาออกด้วยวิธีไหน

วิธีแรก คุณค่อยๆ ดึงเศษแก้วออกมาอย่างเบาๆ ช้าๆ เพราะคุณกลัวว่าจะเจ็บ แต่ว่ามันบาดลึกมาก
ทุกๆครั้งที่คุณค่อยๆ ดึงมันออกมา มันก็ยังเจ็บจนนําตาร่วงอยู่ดี

วิธีที่สอง ด้วยความที่คุณกลัวว่าถ้าดึงออกแล้วจะเจ็บปวดมาก คุณไม่อยากจะดึงเศษแก้วออกมาเลย
คุณเลยปล่อยมันไว้ แล้วรอให้มีเทวดามาเสกมันออกจากเท้าโดยที่คุณไม่รู้สึกเจ็บเลยสักนิดเดียว
( ซึ่งมันไม่มีทางเป็นไปได้! )

วิธีที่สาม หรือว่าคุณจะกลั้นใจดึงมันออกมาภายในครั้งเดียว เลือดอาจจะไหลนอง แต่มันจะเจ็บแค่วินาทีเดียว
แล้วความเจ็บจะหายไป หลังจากนั้นคุณก็รีบทําแผลใส่ยา

คุณจะเลือกข้อไหนครับ?

ถ้าคุณเลือกข้อสองคุณคือ AFC เต็มตัว คุณหนีปัญหาที่ยังไงคุณก็ต้องแก้มันสักวันนึง คุณหนีมันไม่พ้น
ถ้าเป็นผม ผมขอเลือกข้อสามให้มันเจ็บเพียงแปปเดียวแล้วหายไปเลยดีกว่า

สิ่งสุดท้ายในบทนี้ที่ผมอยากจะบอกก็คืออย่ารอที่จะไล่ความกลัวออกไป อย่าผลัดวันประกันพรุ่ง
ทํามันวันนี้! เดี๋ยวนี้! ชีวิตเราไม่ได้เป็นอมตะ และไม่ได้ยาวนานอย่างที่หลายๆคนคิดหรอกครับ

ชีวิตคนเราโดยเฉลี่ยอย่างมากก็ประมาณ 70 ปี คุณด้วย 365 ได้ 25,550 นั่นหมายความว่าเวลาของคุณ
เหลืออย่างมากสุดไม่น่าเกิน 25,550 วัน สมมุติคุณอายุ 20 ปีและอยากจะจีบสาวสวยให้ได้ก่อนคุณอายุ 30
คุณมีเวลาเหลือประมาณ 10 ปี นั่นคือประมาณ 3,650 วัน ถ้าคุณอายุ 20 นะครับ คุณรู้ตัวหรือเปล่าว่าคุณ
อยู่บนโลกใบนี้มา 7,300 วันแล้ว!!! หรือว่ายังจําตอนฉลองปีใหม่ตอนขึ้นปี 2000 ปีMillennium ได้มั้ยครับ
ดูเหมือนมันเพิ่งผ่านมาไม่นานนี่เองใช่มั้ย? คุณรู้มั้ยครับว่าเหตุการณ์นั้นมันผ่านมากว่า 1,000 วันแล้ว!!!

แล้วคุณมีเวลาประมาณแค่ 3,000 วันที่จะเอาความกลัวออกไป น่าเป็นห่วงมั้ยล่ะครับ เวลามีเหลือไม่มากเท่าไหร่

ปล่อยความกลัวมันออกไปครับ!!!

ปล่อยมันออกไป!!!

ไร้ความกลัว ไร้ความกังวล

ไร้ความกลัว ไร้อุปสรรค

คุณจะเป็นอิสระและคุณจะมีความสุขอย่างที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อนในชีวิต!

31. mosmos (0)

13-02-2006, 11:04:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พักการโพส ก่อนนะครับ จะได้อ่านกัน ทัน

^ ^

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: