---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 14:57 ของวันที่ 18/01/2017
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Pramool Discussion (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
ราคาต่ำไปไม่ขาย ... งั้นราคาสูงไป กุไม่ซื้อนะ
0. parasite_moll (25)
5-14

Mail to parasite_moll

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    25-09-2010, 12:51:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เอางี้เลยดีไหมครับ ?

คนขายงี่เง่าทั้งหลาย ภาษาไทยเค้ามีบอก " ราคาขั้นต่ำ" อ่านไม่ออก

ให้ตั้ง เจือกไม่ตั้ง พอปิด ก็มาร้อง " ไม่ขาย "

งั้นเด่วผมตั้งบิดของ 3000 สัก 15000 แล้วไม่ซื้อดีไหมครับ?

แล้วคุณไม่มีสิทธิ์เนค ฯ ผมนะครับ เพราะพวกคุณยังบอกได้เลยว่าต่ำไปไม่ขาย แล้วเลื่อนไปเรื่อย ๆ ได้

แล้วไอ่ประเภท ของราคาแค่ 2-300 ร้อย มาร้องขาดทุนมากมาย

ถ้าได้ราคานี้เก็บไว้ให้แฟนใช้ดีกว่า ... เอาเก็บไว้ตั้งแต่แรกเหอะครับ อย่าเสนอหน้าเอามาลงประมูล เพราะของคุณนอกจากผมไม่มีใครอยากได้
::

Modified on: 25-09-2010, 12:54:39

1. Powergel (29)
5-14

Mail to Powergel

26-09-2010, 01:07:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พวกกระบืองัย ใช้ระบบราคาขั้นต่ำไม่เป็น แล้วแกล้งลงหมายเหตุไว้ท้ายๆ

อยากขายได้ราคาเอาไปลงขายในเวปมือสองโน้นดีกว่ามั๊ย พวกกระบือทั้งหลาย ใจไม่ถึง อย่าเอามาลงในเวปประมูลเลยครับ หรือหัดพัฒนาสมอง ใช้ระบบราคาขั้นต่ำครับ

2. watt465 (164)
15-29

Mail to watt465

26-09-2010, 08:40:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถูกใจหลายเด้อ.....หนับหนุนครับหนับหนุน
3. pap25 (56)
5-14

Mail to pap25

28-09-2010, 00:58:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เออ จิงว๊ะ แล้วก็ยังมีนายแบบรับนอกรอบอีก เองก็เอาไปขายตลาดซื้อขายซิ ขายไม่ได้ค่อยมาลงประมูล
4. monsak1 (44)
5-14

Mail to monsak1

06-10-2010, 04:44:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยกับทุกท่านเลยครับ
5. toyhonda (24)
5-14

Mail to toyhonda

07-10-2010, 11:37:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยทุกหัวข้อเลย ผู้ขายที่เข้าข่ายต่อไปมีสามัญสำนึกบ้างนะคร๊าบ ต่ำไปไม่ขาย...เอาอารายมาคิดเนี่ย! ไม่ขายก็ไม่ต้องเอามาประมูล คำว่าประมูลยังไม่เข้าใจเลย
6. taree (33)
5-14

Mail to taree

22-11-2010, 13:56:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยมากยมาถ้าชั้นอยากได้ของแพงจะมาประมูลหาสวรรค์อะไรซื้อเลยไม่ดีเหรอกำหนดราคาขั้นต่ำสิ พบกันครึ่งทางไม่ใช่ให้รอแล้วรออีกแล้วอกว่า ขอโทษ ราคาต่ำเกินไป ขายไม่ได้จริงๆ เสียเวลามาก คิดหากินแบบนี้แบนหน่อยดีไหมคะ webmasterหาทางแก้ด่วนค่ะ
7. dividers (324)
30-up

Mail to dividers

22-11-2010, 21:51:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอให้เวบมาสเตอร์ยกเลิกระบบนอกรอบและคนที่ไม่ตั้งราคาขั้นต่ำมาจงโดนแบนซะเลยครับไม่อยากขายหรือขายไม่ได้ราคาก็ไม่ต้องมาลงให้เสียความรู้สึกครับมันจะได้เป็นเวบประมูลจรีงๆซะทีครับ
8. zebrazoo (17)
5-14

Mail to zebrazoo

23-11-2010, 00:22:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คนพวกนี้หน้าเงินจนไม่รู้จักใช้สมองคิดงัยคับ

ทีผมเจอก้อมาคือ...
บิดได้พอปิดประมูลมาทำเป็นขอทานขอเงินเพิ่ม
บอกราคาที่ปิดไปยังไม่ได้ทุนเลย

คำว่าประมูลยังแปลไม่ออกไม่เข้าใจความหมาย
ไม่รู้จะหาคำไหนมาเปรียบ ...

สังเวชใจมากๆคับ

ศักดิ์ศรีความเป็นคน พ่อแม่คงไม่ได้ให้มาคับ

::

Modified on: 23-11-2010, 00:26:35

9. chotirot1111 (54)
5-14

Mail to chotirot1111

25-11-2010, 10:32:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยกับลูกค้าทุกท่านอย่างที่สุด เพราะโดนจนเสียอารมณ์มาเหมือนกันค่ะ เราตั้งงบไว้แล้ว ใกล้จะปิดแล้ว แต่เจ้าของดันเลื่อนวันออกไปเพราะบอกว่าราคาต่ำไปไม่ขอขาย เซ็งสุดๆ ทำไมไม่ตั้งราคาขั้นต่ำกันไว้
เมื่อก่อนตอนดิฉันเข้ามาใหม่ๆยอมรับค่ะว่าตอนนั้นโง่มากตั้งราคาขั้นต่ำไม่เป็น ดิฉันโดนด่าไปหลายเจ้าเลยแต่ไม่โกรธน่ะ และขอน้อมรับคำด่ามาปรับปรุงให้ดีที่สุดจนถูกใจลูกค้า พอมาช่วงหลัง เลยขอโทษทุกท่านในความโง่ของตัวเอง และปรับปรุงให้เป็นผู้ค้าอย่างสมบูรณ์และยุติธรรมที่สุด สินค้าทุกรายการที่ดิฉันขาย ดิฉันจะตั้งราคาขั้นต่ำไว้ทุกตัว แต่จะขอเลื่อนวันในกรณี และแจ้งไว้หน้าการขายว่า หากราคายังไม่ถึงราคาขั้นต่ำที่ตั้งไว้ขอเลื่อนวันออกจนกว่าราคาจะถึงราคาขั้นต่ำ เพราะได้ตั้งราคาขั้นต่ำไว้แล้ว และจะหยุดเลื่อนวันทันที ที่ราคาถึงราคาขั้นต่ำค่ะ แบบนี้การเลื่อนวันคงพอให้อภัยกันได้น่ะค่ะท่านลูกค้า เพราะ ดิฉันเองก็อุตสาห์ตั้งราคาขั้นต่ำไว้แล้ว

10. sakkung2 (10)
5-14

Mail to sakkung2

26-11-2010, 19:59:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด่าคนขายกันจังแต่ก็ยังเห็นวนเวียนประมูลของอยู่ในเมื่อพวกคุณอ่านรายละเอียดของเขาแล้วไม่ถูกใจก็อย่าไปบิตของเขาสิครับ ไม่เห็นยาก เรื่องที่เกิดขึ้นมันเกิดจากการไม่ได้ดั่งใจของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเท่านั้น ถ้าไม่ถูกใจก็ไม่ต้องบิต ผ่านไปเรื่องก็ไม่เกิดง่ายนิดเดียว ต้องเข้าใจนะครับการประมูลในเวปมันร้อยพ่อพันแม่ เราไม่รู้จักใคร อย่าไปตั้งความหวังกับการบิตมากนัก เผื่อพลาดไว้บ้างจะได้ไม่เสียอารมณ์ พวกคุณยังดีที่แค่โดนปฎิเสธการขาย แค่เสียอารมณ์ แต่ไม่เสียเงิน บางคนเขาโดนโกงไปตั้งเยอะ อันนี้น่าเห็นใจกว่าพวกคุณอีก
11. chotirot1111 (54)
5-14

27-11-2010, 13:40:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เป็นแบบนี้แหละค่ะ ถ้าขาตาชั่งไม่หายไปข้างนึง ก็ คนจิตสำนึกมีเพียง

ด้านเดียว คือ ไม่เอาใจเขามาใส่ใจเรา ดิฉันยอมรับเมื่อก่อนทำผิด

จริง เพราะเห็นเขาทำกันทั้งเวปแต่ก็เฉยๆ พอดิฉันทำบ้าง กลับรุมกัน

ด่า ก็ไม่เป็นไร พอเรากลับตัว กลับ ใจเอาใจลูกค้าทุกอย่างๆ ราคา

ขั้นต่ำที่ตั่งไว้ ขนาดตั้งตามที่พวกมันขอร้องกันนัก กันหนา ด่ากันจน

เป็นสงครามโลก ตั้งไว้แท้ตามกติกาทุกๆอย่าง มันยังดึงดันจะเอา

ราคาต่ำกว่าราคาขั้นต่ำอีกแหนะ มิหนำซ้ำมันยังตามมาด่ากันอีก เป็นใครมันคงรู้ดีแก่ใจน่ะ ตามมาด่ากันว่าเลื่อนวันทำไม ก็ดิฉันตั้งราคา

ขั้นต่ำไว้แล้ว ในเมื่อยังไม่ถึงราคาขั้นต่ำดิฉันก็ต้องเลื่อนวัน และถ้าเป็น

แบบนี้จะมาเรียกร้องให้ใส่ราคาขั้นต่ำกันทำเขืออะไร ใส่ก็ใส่แล้ว ยังสะ

แอ๊อะ จะเอาราคาต่ำกว่าราคาขั้นต่ำอีก ไม่ขอกันไปเลยหละ ดีกว่า

ไหม เป็นคนขายก็แบบนี้แหละค่ะ ทำอะไรก็ไม่ดีไปซะทุกอย่าง พอ

ออกมาพูดเรียกร้อง ก็โดนด่าตามเคย ถ้าอย่างนั้น เวปมาสเตอร์ค่ะ

ตั้งกฎการขายมาเลย ว่าจะเอายังไงกันแน่ บังคับให้ใส่ราคาขั้นต่ำก็ใส่

แล้ว มันยังจะเอาต่ำกว่านี้อีก ก็ในเมื่อใส่ราคาขั้นต่ำไว้แล้ เมื่อถึงวัน

ปิดราคายังไม่ถึงก็ต้องเลื่อ มันผิดอะไรแบบเนี๊ยะ ถ้ายังว่าผิด ไม่ต้อง

ใส่เลยเหมือนเมื่อก่อนดีกว่าไหมค่ะ เพราะ ทำแล้วก็มีค่าเท่ากัน

12. naynum 2518 (31)
5-14

Mail to naynum 2518

14-12-2010, 14:44:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยครับ webmaster ควรหาวิธีจัดการกับพวกที่ชอบเลือนการประมูลแล้วบอกว่ายังไม่ได้ราคา และไม่ใส่ราคาขั้นต่ำไว้ ควรจะจัดการได้แล้ว โดนกันมาเยอะ ส่วนคนที่ลงราคาขั้นต่ำไว้แล้วถ้ายังไม่ได้ราคาแล้วขอเลื่อนอันนี้ไม่ว่ากันครับ เราเข้าใจ เพราะคุณทำถูกกติกา แต่ที่เขาโพจน์กันก็เพราะพวกคนขายที่ใส่ราคาขั้นต่ำไม่เป็นแล้วก็ชอบเลื่อนครับ
13. ooy_evol (48)
5-14

Mail to ooy_evol

16-12-2010, 10:23:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เจอกะตัวมาสดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ (จริงๆ เคยโดนมาก่อนหน้านี้ครั้งนึงได้ FB neu มาค่ะ^^)
ส่วนอันนี้ล่าสุด รายการนี้ http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?7685761 เราประมูลของได้ราคา 400 กว่าๆ แล้วแม่ค้าไม่ขาย เราเลยให้ neg ไปตามกติกาว่า "ขายได้ที่ 800 ที่หลังก็ตั้งราคาที่ 800 นะคะ" http://www.pramool.com/cgi-bin/auction.cgi?&&f&Ooy_evol&closed&7685761
เค้าก็ให้ neg กลับ ว่า "วันหลังอ่านให้เข้าใจก่อนบิดนะ ไม่มาพาลกันแบบนี้ แย่"..... (กุผิดเหรอเนี่ย กรรม) http://www.pramool.com/cgi-bin/auction.cgi?1&1&f&Passy78
และเมลมาบอกว่าจะลบ neg ให้ก็ได้ ถ้าเราลบให้ก่อน เรื่องจะได้จบๆ เราก็เลยตอบกลับไปว่า "ไม่ต้องลบค่ะ ค้างแดงๆ ไว้งี๊ดีแล้วค่ะ"
จริงๆ แล้วเราก็อ่านแล้วนะว่าคุณแม่ค้าเขาแจ้งไว้แล้วในกระทู้ที่เปิดประมูลว่าถ้าต่ำกว่า 800 จะไม่ขาย แต่คุณแม่ค้าก็ต้องเข้าใจว่าเวปที่คุณขายของอยู่นี่มันก็มีกฎลองเข้าไปหาอ่านดู ซึ่งจะรู้ว่าการที่คุณไม่ขายให้เรานี่มันก็ผิดกฏของเวปเรามีสิทธิ์ให้ neg ได้ ซึ่งคุณก็ต้องเตรียมตัวเตรียมใจไว้แล้วว่าจะต้องได้ และไม่ควรมาโกรธเราด้วยการให้ neg กลับ คราวหลังคุณควรกำหนดราคาขั้นต่ำไว้ หรือเปิดประมูลให้ราคาเริ่มต้นมันสูงกว่านี้ แต่ก็นั่นหล่ะค่ะ มันจะทำให้คนสนใจของๆ คุณน้อยลง แต่คุณก็ยังยืดอกภูมิใจได้ว่าคุณเคารพกฎกติกา และไม่มีใครสามารถว่าคุณได้ค่ะ

14. wasuwan (33)
5-14

Mail to wasuwan

17-12-2010, 16:48:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ

และขอฝากอีกเรื่องหลายๆนะครับ

1. ผู้ขายบางคนที่ระบุว่า ถ้าคนประมูลได้ไม่รับผิดชอบ ให้คนรองรับผิดชอบและมีสิทธิ์ให้ Neg
***ใช้สมองส่วนไหนคิดหว่า ถ้าเกิดสมมุติว่าคนรองเห็นว่าไม่ได้แล้วหรือว่าต้องใช้ของด่วนก็ไปซื้อใหม่แล้ว เขาต้องรับผิดชอบหรอ***
2. ผู้ประมูลได้รับของแล้วให้ Post กับผู้ขายด้วย
***ทำไมตอนผู้ขายได้รับเงินไปแล้ว ไม่ Post ให้ผู้ซื้อก่อนอ่ะ ผู้ซื้อควรได้รับ Post ตั้งแต่โอนเงินแล้ว***
3. ผู้ซื้อเสียค่าส่งสินค้า ทั้งตอนซื้อและตอนสินค้ามีปัญหาต้องส่งคืน
***ดูๆแล้ว ผู้ขายได้เปรียบทุกเรื่องเลยนะครับ จะมีบ้างไหมที่ผู้ขายจะรับผิดชอบบ้าง กรณีที่เกิดจากความผิดพลาดของผู้ขายเอง***

15. chotirot1111 (54)
5-14

18-12-2010, 19:31:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พี่ว่า น่าจะมีการ"รณรงค์" ไม่ซื้อ หรือ ประมูลกับผู้ที่ไม่ใส่ราคาขั้นต่ำ ดีกว่าไหมค่ะ เหมือนกับที่ รณรงค์เรื่อง[ ร่วมรณรงค์ซื้อสินค้าจากผู้ขายที่มี

รูปสินค้า และชื่อ Login บนกระดาษวางคู่สินค้า หากไม่มีผู้ขายอาจไม่มีสินค้าในรูป ] เพราะรู้สึกว่าเรื่องนี้มีปัญหาเยอะเหมือนกัน เหมือนหลอกให้ผู้ซื้อเข้ามาร่วมวงประมูลด้วยราคาที่แสนถูกจนใครๆก็อยากได้

แต่พอถึงเวลากลับบอกว่าไม่ขายเพราะยังไม่ได้ราคาตามที่ผู้ขายคาดไว้ เห็นด้วยกับผู้ซื้อค่ะ

16. mimichi (12)
5-14

Mail to mimichi

19-12-2010, 01:14:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เคยประมูลมือถือได้ แต่คนขายเมลมาบอกว่า
ผมไม่ขายราคานี้ หากอยากได้ขอเพิ่มอีก

เราบอกงั้นไม่เอาดีกว่า สุดท้ายเค้าบอกขายราคาที่ประมูลได้
แต่เราเสียความรู้สึกเสียแล้ว ไม่เอาดีกว่า

17. parasite_moll (25)
5-14

Mail to parasite_moll

21-12-2010, 15:00:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเองก็แวะมาดูในเวปนี้เป็นครั้งคราวแล้วครับไม่ค่อยได้ประมูลด้วย รำคาญพวกต่ำไปไม่ขาย

มีหลาย ๆ ครั้ง เจอคำนี้ ผมก็เลิกสนใจไปเลย คือ ใครหน้ามืด อยากได้ของถูก ก็เฝ้าไปเหอะครับ

ขอให้สมหวังก็แล้วกัน 5555+

18. shopmun (81)
5-14

Mail to shopmun

23-12-2010, 13:59:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาร่วมมือ(รวมหัวกัน)แบน พวกที่ประกาศว่า ราคาต่ำไปไม่ขาย กันดีกว่า เอาให้มันเหงา เซ็ง กันไปเลย ขออนุญาตจเจ้าของกระทู้ เปิดลงชื่อที่กระทู้นี้เลยก็แล้วกัน ใครสนใจก็ลงชื่อไว้เลยนะครับ
19. chotirot1111 (54)
5-14

24-12-2010, 13:52:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยน่ะ เพราะโดนมา5-6 คนละ เซ็งในอารมณ์อยู่เหมือนกัน
20. moobindig1 (0)
Mail to moobindig1

25-12-2010, 10:43:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอดีเพิ่งเข้ามาศึกษา ว่าจะลองประมูลบ้าง

พอเข้าไปดูที่ปิดประกาศก็ไม่อยากได้ ของบางอย่างถูกอย่างเหลือเชื่อ

แต่มีคำว่า "ขออนุญาติไม่ขาย ถ้าราคาต่ำเกินไป"

สรุปคือ ถ้า "xxไม่ได้กำไรคือxxไม่ขาย" ใช่ปะครับ

21. lingooo (0)

Mail to lingooo

30-12-2010, 13:28:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช่ครับ ทีหลัง ถ้าผมชนะ แล้วเพิ่งรู้ได้ว่าราคาสูงไป
ยกเลิกเลยซะดีกว่ามั้ยครับ

22. Powergel (29)
5-14

Mail to Powergel

17-01-2011, 02:12:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Sadanบางคนทำเนียนก็มี เรียกร้องหาความเป็นธรรมให้ตัวเอง เก่งแต่ปาก เห่าเหมือนม๋า ไหนหลักฐาน ?
23. samb (138)
5-14

Mail to samb

17-01-2011, 10:54:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กรมบังคับคดี เอาทรัพย์ออกมาประมูล
ถ้าราคาไม่ได้ เขาก็ไม่ขาย

ธนาคาร เอาทรัพย์สิน ออกมาประมูล
ถ้าราคาไม่ถูกใจ เขาก็มีสิทธิไม่ขาย

เปิดหูเปิดตามั่ง เขาไม่ได้เป็นหนี้คุณ
เขาจะขายไม่ขายก็สิทธิเขา
จะตำหนิเขาก็ตำหนิได้อยู่แล้ว

นึกว่ามาร่วมสนุก กันดีกว่า
ด้ ก็ได้
ไม่ได้ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว
จะอะไรกันหนักหนา

24. Nooao (377)
30-up

Mail to Nooao

21-01-2011, 14:22:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยอย่างแรง

ไม่ลงขั้นต่ำไว้ ระบบก็มี

25. chotirot1111 (54)
5-14

21-01-2011, 18:56:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
การที่ดิฉันมาเห็นด้วย กับคนที่ร่วมต่อต้านการเลื่อนวันเพราะไม่ใส่ราคาขั้นต่ำไว้ มันผิดหรือค่ะ เพราะมีบางคนเขาดูเหมือนจะไม่ค่อยพอใจดิฉันซะเท่าไหร่ เห็นไปแอบโบ๊ยดิฉันในกระทู้อื่นในเรื่องนี้ แต่ใครจะว่าอะไรก็ช่าง สวยไม่แคร์สื่อค่ะ เพราะไม่เข้าใจเหมือนกันว่าขายกันมาตั้งเป็น 100 FB แล้วจะมาอ้างว่าใส่ราคาขั้นต่ำไม่เป็น มันก็ไม่ใช่เพราะขายมาออกเยอะขนาดนั้น ไม่น่าจะโง่ได้ซะขนาดนั้น FB ที่โชว์อยู่มันก็การันตีอยู่แล้วว่าขายมานานมากๆ ถ้าสมมุติว่าคนขายเปิด Nokia N97 แท้ที่ 1 บาท แต่เปิดมาแล้ว 5 วันและได้ราคาเพียง 2500 แต่อยู่ๆวันสุดท้ายอีกแค่ไม่กี่นาทีก่อนปิดประมูลก็มาเลื่อนวันออกเพราะ บอกว่า ราคาไม่ถึงที่ใจคาดหวังเอาไว้ ก็ทำไมไม่ระบุไปซิค่ะว่าในใจอยากได้ราคาเท่าไหร่ บอกให้คนเขารู้ไปเลย ว่าอยากขายเท่าไหร่ + เท่าไหร่ถึงจะยอมขาย เพราะเมื่อก่อนตอนที่ดิฉันมาขายใหม่ๆตอนสมัยที่มีไม่กี่ FB ดิฉันก็ไม่ใส่ราคาขั้นต่ำเพราะบอกตามตรงว่าโง่ ใส่ไม่เป็น ยังมีคนมาด่าดิฉัน จนทุกวันนี้ ดิฉันยังยอมปรับตัวให้ฉลาดขึ้นตามลูกค้าที่เป็นเสียงส่วนมากเลย เพราะโดนด่าจนฉลาด แล้ว และคุณหละค่ะ คนขายทั้งหลายที่ไม่ตั้งราคาขั้นต่ำ คุณอยากโดนด่าจนฉลาดเหมือนดิฉันไหมค่ะ ถ้าไม่อยากให้คนเขาด่าก็หันมาปรับปรุงตัวเองซะ หรือ ถ้าไม่อยากใส่ราคาขั้นต่ำ ก็อย่าเลื่อนวันซิค่ะ บอกไปเลยให้โปร่งใสว่า "บิดได้เท่าไหร่ ปิดเท่านั้น ไม่มีเลื่อนวัน"ทำแบบนี้เป็นไหม คงไม่มีใครเขาด่าคุณหรอกค่ะ เพราะกฏก็แจ้งไว้หน้าเวปว่า กรุณาใส่ราคาขั้นต่ำ แต่เวปอื่น อาจไม่มีเขาเลยไม่ใส่ แต่เวปนี้มีน่ะค่ะ กฏข้อนี้ ใส่ๆ ไปเถอะค่ะ จะได้บิดประมูลให้สบายใจทั้ง 2 ฝ่าย แต่ถ้าราคารับไม่ไหวจริงๆ ก็บอกขายตั้งแต่แรกไปเลยดีกว่าค่ะ อย่ามาเจ็บตัวแบบดิฉันสมัยก่อนเลย
26. sr71blackbird (143)
5-14

Mail to sr71blackbird

21-01-2011, 21:46:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เจอผู้ขายเรื่องมากแบบนี้ก็น่าจะผ่านไปเลยครับ
27. ninny2006 (74)
5-14

Mail to ninny2006

10-08-2011, 23:45:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เพียบเลย
28. thaistingray (86)
5-14

Mail to thaistingray

17-09-2011, 00:01:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นใจทั้งสองฝ่าย
คนซื้ออยากได้สินค้าแต่คนขายไม่อยากขายเพราะไม่ได้ราคา
คนขายไม่ใส่ราคาขั้นต่ำเพราะกลัวไม่มีคนประมูล
เว็บมาสเตอร์ช่วยแก้ไข การตั้งราคาขั้นต่ำเมื่อมีคนประมูลสูงกว่าราคาขั้นต่ำให้ลบค่ำว่า "สูงกว่าราคาขั้นต่ำ" จะดีมากเลยครับ
เล่นเว็บประมูลมาหลายปีไม่ได้มีการพัฒนาขึ้นเลย ขนาดดูการประมูลที่เราบิดไว้ยังไม่ยอมแก้ไขเลย
เห็นมีเปลี่ยนแปลงก็คือ ป๊อบอัพโฆณาด้านข้างที่สร้างความรำคาญให้กับสมาชิคผู้ร่วมประมูล....

29. veeod (89)
5-14

Mail to veeod

23-09-2011, 18:22:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยอย่างมากเลยกับหัวกระทู้นี้......
การลงทุนมีความเสี่ยงเสมอครับ.....ใจเขาใจเรา

30. wannamalee (89)
5-14

Mail to wannamalee

02-10-2011, 22:35:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หุหุ มันน่าสมเพชจิงๆอ่ะ อยากได้กำไรจะเอามาประมูลทำเป็ดอะไรก็ไม่รู้
ตัวผมขายของอยากได้กำไรก็ไปขายตามบอร์ดซื้อขาย
อันไหนไม่ต้องการกำไรก็เอามาประมูล จบ

31. Best_evo (42)
5-14

Mail to Best_evo

03-10-2011, 19:24:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โดนแบบนี้เยอะดีแท้ ผมก็เพิ่งโดนมาครับ ตามนี้
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?9186073
http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=H18850
ขอเอาใจช่วยทุกๆท่านนะครับ
ขอสอบถามอะไรหน่อยครับ เว็บมาสเตอร์ใช้เมลล์
webmaster  pramool.com หรือเปล่า ผมติดต่อไปให้ลบเน็คให้ผม
ตั้งแต่เดือนที่แล้ว ยังหายเงียบอยู่เลย ผมควรทำไงดีครับ ขอบคุณครับ

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: