---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 21:49 ของวันที่ 24/11/2017
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Pramool Discussion (หน้าที่ 1/1)
ชี้แจงการลบกระทู้
0. Webmaster (1)

Mail to Webmaster

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    23-05-2008, 04:51:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เนื่องจากมีการโพสต์ภาพ ข้อความ อันเป็นการหมิ่นประมาท
ทำให้เกิดความอับอายแก่ผู้ถูกกล่าวหา ทางผมจึงต้องลบกระทู้ไป

สำหรับกรณี Iiim... นั้นทางเว็บไม่ได้นิ่งนอนใจ ได้จับตามองเป็นพิเศษ
ถ้าพฤติกรรมยังเหมือนเดิม ทางเว็บก็จะดำเนินการจัดการให้สมาชิกทุกท่านพึงพอใจ

ตอนนี้ ระบบไม่อนุญาติให้สมาชิกที่เคยได้รับคำติจากผู้ขาย เสนอราคาสินค้าของผู้ขายท่านนั้นได้อีก
น่าจะบรรเทาปัญหาลงไปได้ในระดับหนึ่ง

1. helloevil (174)
15-29

Mail to helloevil

23-05-2008, 08:26:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ท่าน คับ ลืมพวกเราหรือเปล่า.....

http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=Z06570

2. wichat (2)

Mail to wichat

23-05-2008, 11:42:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วนายที่โพสต์ไปนี่ มันไม่ใช่ความจริงหรอกเหรอ ... ใครจะกล่าวอ้างลอย ๆ ถ้ากล่าวอ้างลอย ๆ ก็ว่าไปอย่าง .... แต่นี่ที่ทุกคนโพสต์มันก็เป็นความจริง ... เอาของไม่ดีมาขาย ... โพสต์รูปไม่ตรงกับประกาศ
3. webmaster (1)

Mail to webmaster

23-05-2008, 12:51:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องสินค้าเสียมาขาย ผมก็เจอครับ ซื้อจากแม่ค้าคนนี้นี่แหละ
แต่อยากให้โอกาสแก้ตัว ถ้าพอจะแก้ตัวได้
ตอนนี้ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจหรือเข้าข้างคนผิด ถ้าครั้งนี้ยังเหมือนเดิม
ก็คงไม่ปล่อยให้น้องเขาสร้างความเดือดร้อนให้สมาชิกท่านอื่นอีกแล้วหละครับ

4. noohin_2550 (0)
Mail to noohin_2550

23-05-2008, 13:05:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณนะคะที่ออกมาชี้แจง แต่สงสัยว่าแล้วทำไมต้องลบกระทู้ที่เกี่ยวกับน้องเขา บางทู้ก็ไม่มีรูปน้องเขา มีแต่วีรกรรมของน้องเขา เพื่อที่ให้สมาชิกใหม่ที่เข้ามาได้พิจารณากันเอาเองว่า สมควรจะค้ากับน้องเขาไหม แต่นี่คุณเล่นลบออกหมดเลย เลยสงสัยค่ะช่วยชี้แจงด้วยค่ะ ทึ่คุณว่าให้โอกาสเขาก็ถูกค่ะทุกคนทำผิดได้ แต่พวกสมาชิกใหม่ที่เข้ามาเขาก็ควรจะมีสิทธิ์ รู้ว่าน้องเขาเป็นคนอย่างไร ไม่ถูกหรือคะ
5. webmaster (1)

Mail to webmaster

23-05-2008, 13:36:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าปล่อยไว้สุดท้ายก็จะมีการเข้าไปโพสต์หมิ่นประมาทอีกครับ

6. theeraphol (176)
15-29

Mail to theeraphol

23-05-2008, 13:37:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอเสนอ ความคิดเห็นครับ ข้อความที่โพส หมิ่นประมาทได้ตามหลักกฎหมายครับ ที่เว็บมาเตอร์ทำก็ถุกอ่ะ ทำให้ผู้อี่นอายที่คนจำนวนมาก ถิอว่าหมินประมาทครับ ผทไม่ได้เข้าข้างใด แต่คนต้องผิดได้ ต้อง ให้ศาลฟ้องครับ เราจะใช้กฎเตี้ยมิได้ครับ ท่าน การโพสต์ ขี้นมา มันเข้าตามประมวลกฎหมาย น้องเขาผิดแต่ไม่ใช่ ว่าต้องรับการประจารครับท่าน เขาผิดไม่ใช่ว่าทั้งตะกลู แต่ว่าเป็นคนๆๆไปครับท่าน ซึ้งทางถ้าไม่เอาออกหรีอลบไป ก็เท่ากับมี่ส่วนรู้เห็นในการโพสต์ข้อความหมินประมาทได้ครับ เป็นเว็บมาเตอร์ก็ทำตัวลำบากครับ
7. KIKI (644)
30-up

Mail to KIKI

23-05-2008, 17:22:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สงสัยอยู่เหมือนกัน ว่าทำไมพี่ถึงลบ

ส่วนตรงนี้
ตอนนี้ ระบบไม่อนุญาติให้สมาชิกที่เคยได้รับคำติจากผู้ขาย เสนอราคาสินค้าของผู้ขายท่านนั้นได้อีก

คือ ถ้าเราให้ Neg ใครไป คนนั้นจะมาบิดอะไรจากเราอีกไม่ได้แล้วใช่ป่าวคะ

8. pongg (923)
30-up

Mail to pongg

24-05-2008, 00:08:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็น WM ในกระทู้นี้ ก็ขออนุญาติ แจ้งเรื่องการได้รับ Neg ไม่เป็นธรรมของผมไว้เลยก็แล้วกัน ขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่

รบกวนตรวจสอบ Neg ของผมจากการซื้อขายชิ้นนี้ให้ด้วย
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?4270881

คุณ Kul_kup ประมูลสินค้าของผมได้ ตั้งแต่วันที่ 12 พ.ค. ผมก็รอ เมล์ไปสอบถามบอกว่าจะโอนให้วันที่ 19 พ.ค. OK ผมก็รอ เพราะเห็นว่ามี F/B ที่ดี

วันที่ 19 พ.ค. ไม่ติดต่อมา วันที่ 20 พ.ค. ผมก็ติดต่อกลับไปทางเมล์ ก็แจ้งว่า จะติดต่อมาภายหลัง ... ผมก็เมล์ติดต่อไปอีกที ชี้แจงกลับมาว่า เข้า รพ. ไม่ซื้อสินค้าแล้ว ยินดีรับ Neg ตามกติกา

พอผม Neg ไปให้ ก็ Neg ผมกลับ

ผมถามว่า ผมควรได้รับ Neg จากการขายสินค้าชิ้นนี้ด้วยเหรอครับ

9. pongg (923)
30-up

24-05-2008, 00:10:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รูปหลักฐานการ ติดต่อทาง email

อันนี้บอกว่าจะโอนให้วันจันทร์ที่ 19 ซึ่งการประมูลจบวันที่ 12 พ.ค.

7 วันหลังจากการประมูล ซึ่งมันก็นานไป แต่ผมเห็นว่ามี F/B ดีก็คงจะไม่ปล่อยให้รอเก้อ

ก็เลยรอ แม้ว่าจะต้องรีบใช้เงินก็ตาม
::

Modified on: 24-05-2008, 00:16:21
File attach: _42342249_bill_kenwright203.jpg (71 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

10. pongg (923)
30-up

24-05-2008, 00:14:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
19 พ.ค. บอกว่าจะโอน ... ผมก็รอก็ไม่เห็นโอน
วันที่ 21 พ.ค. ผมก็เลยโทร และเมล์ไป เพื่อสอบถามการโอนเงิน

22 พ.ค. ผมได้รับ email ตอบกลับมาดังรูป ... เพิ่งออกจาก รพ. ขอยกเลิก ยินดีรับ Neg ตามกิตก

ผมก็เลย Neg ตามกติกา แล้วผมก็โดน Neg กลับ
อะไร คือผิด
อะไร คือถูก

WM ช่วยตอบผมด้วยครับ

ปล. ดูภาพไฟล์ email ที่โต้ตอบกันตามรูปนะครับ

11. pongg (923)
30-up

24-05-2008, 00:15:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลืมรูป
File attach: _42342249_bill_kenwrigh.jpg (75 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
12. tarotar (-1)
Mail to tarotar

24-05-2008, 00:24:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จริงๆ ผู้ซื้อไม่ควรเนกคุณพงกลับ

เพราะเป็นไปตามกฏ และ เขาก็เปนคนที่บอกฝให้เนกเองด้วยซ้ำ

เขาคงคิดว่าบอกยังงั้นคงไม่เนคแน่ๆ แต่พอได้เนคเลยมะพอใจ

คนเราก็ทำไปได้อะเนอะ

13. voodoo01 (-1)

Mail to voodoo01

24-05-2008, 02:58:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
<p style="TEXT-ALIGN: center"><font face="MS Sans Serif"><strong><font color="#ff0000" size="4"> เว็บเป็นคนดีจริงๆว่าม่ะ
รักทุกคนครับท่าน </font></strong></font></p>

14. wat2551 (0)
Mail to wat2551

24-05-2008, 15:46:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่เข้าใจว่าทำไมต้อไปยึดติดกับการได้เนกด้วย
ผมเห็นมีคนโดยเนกเป็นสิบๆๆเค้กาขายสินค้าได้ตลอด มีคนซือ้เยอะด้วย จริงๆๆแล้ว เราน่าจะพิจารณาว่า คนได้รับเนกนั้น ได้รับเพราะอะไร เรื่องแค่นี้ไม่น่ากลัว เวปมาสเตอร์เลย การที่เราได้รับอันหรือสองอัน เราก็จะมันไว้ว่า เหตุได้รับมากากอะไร แค่เราไม่โกง ไม่ขายสินค้าโดยไร้ความรับผิดชอบ ไม่ลงข้อมูลสินค้าผิด โอนเงินแล้วเราไม่ส่งสินค้า ผมว่า แค่นี้ก็น่าจะเราให้เราน่าเชื่อถือได้แล้ว ถึงคนนั้นจะโดนเนก สัก ร้อยอัน แต่ถ้าเนกอันนั้นมาจากการโดนแกล้ง การไร้จิตสำนึกของคนซื้อ ดดยการอ้างเหตุผลต่างๆๆนานา แล้วก็มาว่าเราไร้น้ำใจ (เราก็น่าจะเขียนตอบกลับไปว่า น้ำใจมีให้ กับคนที่รักษาคำพูด และสุจริตในการกระทำมากกว่า )
เนกมีไว้ไม่เสียหายหรอก ขอให้เป็นเนกที่ไม่โกง ก็น่าจะเพียงพอแล้ว ที่เหลือนานาจิตตังของคนที่มีการศึกษา จะคิดและเขียนให้อีกฝ่ายได้รับความเดือนร้อน แล้วแต่มันสมองของคนคิดและจินตนาการของคนใฝ่ร้าย

15. handful (52)
5-14

Mail to handful

24-05-2008, 20:49:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเห็นใจคุณเวปมาสเตอร์นะครับ ทำดีก็ไม่ค่อยมีคนเห็น

เท่าที่เคยโทรคุย และขอความช่วยเหลือ คุณหยงก็เป็นที่โอเคคนนึง

แต่ก็อย่างว่าครับ คนเยอะปัญหาก็เยอะ ถ้ายังไงเห็นใจคุณหยงให้

มากๆครับ

ขอบคุณครับ

16. pinkbox (152)
15-29

Mail to pinkbox

24-05-2008, 22:06:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รู้ว่า คุณอยากให้โอกาส เขาแก้ตัว แต่ว่าไม่น่าลบกระทู้ออกไปเลย

ในเมื่อมันยังไม่ได้เป็นการหมิ่นประมาท ก็อย่าร้อนตัวไปก่อนสิคะ

**ปล. ตอนนี้ดิชั้นก็มีปัญหาเหมือนกัน เรื่องซื้อมือถือแล้วได้แบตบวม พร้อมที่ชาร์ตปลอม มา

ได้เมลไปหาที่ webmaster  pramool.com แล้วนะคะ

ช่วยตอบให้ด้วยล่ะ ... ห้ามลืม !!

17. Pcckk (339)
30-up

Mail to Pcckk

25-05-2008, 02:17:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กระทู้นี้หายไปได้ยังงัยไม่ทราบคะ คนขายคนเดิม เปลี่ยนuserมาใหม่ http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=Z06551

แล้วFBที่เค้าให้ดิฉัน คิดว่าเหมาะสมหรือไม่ค่ะ? ::

Modified on: 25-05-2008, 02:18:48

18. Webmaster (1)

Mail to Webmaster

25-05-2008, 05:20:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอบน้องยุ้ย = ใช่ครับถ้ามีเนกจากเราไปจะมาเสนอราคาของเราไม่ได้อีก
ตอบคุณ pongg, pcckk = แก้ให้แล้วครับ

19. pongg (923)
30-up

25-05-2008, 17:34:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณ Webmaster ครับ
20. bg191 (267)
15-29

Mail to bg191

25-05-2008, 23:30:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรียน webmaster

ลืมดูรายการ ผมไปเลยหรือเปล่าครับ ฝากช่วยดู รายการด้านล่างนี้หน่อยนะครับ
รายละเอียด แจ้งไปก่อนหน้าแล้วนะครับ

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?4257774

และ

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?83905

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

bg191

=== Add 2008-05-31 ===

ขอบคุณมากครับ ::

Modified on: 31-05-2008, 13:52:27

21. theeraphol (176)
15-29

Mail to theeraphol

26-05-2008, 20:06:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช่ครับท่านตอนนี่ยังไม่หมินประมาทถ้าเกิด โดนฟ้องแล้วจะทำอย่าไงรละ เราจึงต้องแก้ก่อน โดนฟ้องมิประมาทครับ มันล้อมคอกที่หลัง ถ้าเกิด มาเตอรืโดบฟ้องละ ใครจะยี่นมือช่วยบางละ
มันยังไม่เข้าข่ายหรอครับท่าน ตัดลมก่อนที่ไฟจะเข้าถึงครับ ไม่ใช่ค่อยมาดับตอนไฟติดครับ อันนี่เป็นแค่เสนอครับ ผมไม่เข้าข้างใดครับ เพียงแค่เห็นใจมาเตอร์เอง เออะก็มาเตอร์ ลบไปโดนโดนว่าไม่ลบ ก็โดนฟ้องได้ โดนทั้งขึ้น ทั้งร่อง

22. fatepain (0)

Mail to fatepain

03-06-2012, 17:30:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมอยากลบกระทู้ตัวเองครับ ทำไงครับ
ถ้ารบกวน ช่วย ลบกระทู้ของ fatepain ให้หมดด้วยครับ
ท่านผู้ดูแล

23. zeonkung (0)

Mail to zeonkung

15-06-2012, 11:16:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หลังจากที่รู้ว่าสิ่งที่ผมโพสลงบอร์ด pda ด้วยความคึกคะนอง
ทำให้ผมอยากลบกระทู้ตัวเองหลายกระทู้เลย เพราะเกรงว่ามันจะย้อนกลับมาเป็นผลเสียต่อตัวเองในภายภาคหน้า ซึ่งตอนนั้นยังเด็กและโพสต์ไปด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์จริงๆ
ช่วยลบกระทู้ของผมให้หมดได้หน่อยได้ไหมครับ
::

Modified on: 15-06-2012, 11:16:58

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: