---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 11:44 ของวันที่ 23/02/2017
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Pramool Discussion (หน้าที่ 4/5)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] [5] หน้าถัดไป >
ปรับระบบ Feedback ให้เป็นแบบ Inter ครับ
96. monalizetar (501)
30-up

Mail to monalizetar

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    25-03-2009, 18:58:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องฟีดแบคนี่เซ็งอยู่ครั้งนึงค่ะ เราซื้อของเค้า เค้าให้คำชมเรามาเพราะเราโอนเร็ว ทีนี้พอตอนได้ของ เราไปให้เค้ากลับแต่เราให้เฉยๆ
เค้าก็มาลบคำชมที่ให้เราแล้วเปลี่ยนเป็นเป็นเฉยๆเหมือนกันอ่ะ
เสียความรู้สึกมากๆเลย ไม่จริงใจและไม่ยอมรับความจริงเลยอ่ะ

97. rasta_zero (11)
5-14

Mail to rasta_zero

15-10-2009, 15:30:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมอยากถามว่าผมประมูลของได้แล้วโทรไปหาเขาไม่รับอีเมลไปก็ไม่ตอบพอผ่านไป3 วันผมได้รับ NEG ผมก็ไม่เข้าใจครับบอกผมที
ผมจะไปเขียนNEG คืนก็ไม่ได้ครับ งง!!! รบกวนตอบผมที

98. enunarak (441)
30-up

Mail to enunarak

15-10-2009, 18:12:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ทำจัยเหอะโม...คนแบบนี้มีไม่มากหรอก

ที่เราเจอนะ..ต่อราคาเรามาแถมขอส่งฟรี..พอเราให้
ชีเข้าไปบิดเรียบร้อย..

บัญชีเราก็ลงแจ้งไว้แล้วว่าเปงแบงค์ตจว.

พอเราบอกเลขบัญชีไป...

ชีบอกไม่เอาแร้ว...เหตุผล..เหรอ

บัญชีตจว.ต้องเสียค่าโอน..ไม่ซื้อแระ

เราก็ต่อว่าชีไปว่าทำแบบนี้เปงการเสียมารยาทนะ
ชีเถียงมาแค่ไม่ซื้อมันเสียมารยาทตรงไหน?

เหอๆๆๆๆๆๆๆ...ของอย่างนี้มันอยู่ที่สำนึก..เจงๆๆๆๆๆ
ชีไม่รู้ตัว....เฮ้อ!!!!!!

99. jernjung (283)
15-29

Mail to jernjung

15-10-2009, 18:31:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยเป็นอย่างมากเลยค่ะเยี่ยม
100. monalizetar (501)
30-up

Mail to monalizetar

15-10-2009, 19:31:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครกันทำแบบนั้นกะ enunarak กันคะ
โดนแบบนี้เสียเวลาสุดๆๆอ่ะ

101. enunarak (441)
30-up

Mail to enunarak

16-10-2009, 12:44:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
5555..คุณโม
ชีไม่รู้ตัวหรอกคร้าว่าสิ่งที่ชีทำง่ะ..มันเสียความรู้สึก..เหอๆๆๆๆๆ

ก็แค่นั้น....คำว่าละอายใจไม่มีในตัวชีหรอกค่ะ

102. jodsolos (28)
5-14

Mail to jodsolos

16-11-2009, 22:50:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับและอยากให้ทางเว็บช่วยจัดการขั้นเด็ดขาดกับพวกที่หลอกขายสินค้าแล้วไม่ยอมส่งสินค้าให้ซึ่งผมได้ถูกหลอกขายและอยากให้ทางเว็บช่วยจัดการให้หน่อยครับการประมูลหมายเลข5928314
103. waltcolt (0)

Mail to waltcolt

23-11-2009, 14:40:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
**+**-----------------------------------------------------------------------**+**
104. huajoak (34)
5-14

Mail to huajoak

26-11-2009, 22:30:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กรณีให้เน๊กแค่ไม่พอใจคนขายทั้งที่ตนเองไม่เสียหายอะไรผมว่าควรจะให้เว็บมาสเตอร์ลบได้นะครับ ยกตัวอย่างเช่น คนขายประกาศขายสินค้า 200 บาท แต่คนให้เน็กขอให้ปิดให้เขาได้ไหม ซึ่งไม่ได้เสนอราคานอกรอบมา แต่ยื่นประมูลไป 220 บาท หลังจากนั้นมีลูกค้าอีกท่านหนึ่งเมลล์มาขอนอกรอบและเสนอราคาที่ 500 บาท ผมก็ได้ปิดประมูลให้ลูกค้าท่านดังกล่าว แต่ตอนปิดประมูลทางลูกค้าที่เสนอราคา 220 บาทกลับให้เน็ก เพียงเหตุผลแค่ว่าไม่พอใจที่ไม่ขายให้เขา จะทำอย่างไรดีครับ
105. kovitju (170)
15-29

Mail to kovitju

24-12-2009, 23:38:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รบกวนแก้negให้ผมด้วย เหตผลคือว่าผมซื้อสินค้า คุณเป็นผู้เสนอราคาสูงสุดสำหรับการประมูล หมายเลข 6098066
เรียนwebmaster pramool เนื่องด้วยผมได้รับneg จากรายการนี้ ผมผิดตรงไหนครับทั้งที่ผมโอนเงินให้เรียบร้อยแล้ว และได้รับของที่มีปัณหา ติดต่อไปก็บอกให้ผมส่งคืนแต่ไม่พูดถึงการโอนเงินและค่าใช้จ่ายทั้งหมดผมต้องรับผิดชอบผมว่าไม่แฟร์ครับ ในกรณีสินค้ามีปัณหาน่าจะบอกไปเลยไม่ใช่บอกสินค้าดี แล้วผู้ประมูลได้บอกwebmaster pramool แล้วมาแจกnegแบบนี้ ผมว่าขายสินค้ามีปัณหารับเงินโอนก่อนส่งสินค้าแล้วมาแจกnegได้ไง คิดโดยยุติธรรมการรับผิดชอบจะต้องเช็ดสินค้าให้สมบูรณ์ก่อนส่ง เพื่อไม่ให้เกิดปัณหาหรือรับไปเลยว่าสินค้ามีปัณหาไม่สามารถส่งได้ขอโทษผมก็จบ แต่นี้มาแจกnegผมอีกถามจากใจครับผมจะเชื่อถือคนขายประเภทนี้ได้ไงถ้าผมส่งขอคืนไปแล้วไม่โอนเงินคืนผม ผมต้องเสียเวลาไปแจ้งความอีกหรือครับ ทั้งที่ผมให้negได้ ในวันรับสินค้าผมก็ยังไม่ให้ ผมติดต่อไปพร้อมCC webmaster pramool รอการรับผิดชอบจากผู้ขาย ขอโทษสักครับยังไม่มีแถมมาให้neg ผมอีก รบกวนด้วยครับแก้negให้ผมด้วยครับwebmaster โกวิทย์

106. tien2508 (40)
5-14

Mail to tien2508

24-01-2010, 21:21:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอเสนอความคิดเห็นครับ
ผู้ซื้อเมื่อประมูลได้แล้วไม่ทำตามกติกาจะโดน Neg
อันนี้เห็นด้วย100 % แต่มีผู้ขายบางรายมาลงราคาให้ประมูล
ต่ำกว่าราคาที่ตัวเองต้องการขายหวังไว้ว่าราราประมูลจะได้มากกว่าที่ต้องการ และได้เขียนกติผมไว้ว่า หากราคาต่ำกว่าทีต้องการขอสงวนสิทธ์ไม่ขาย อันนี้กระผมเห็นว่าไม่เป็นธรรมกับการใช้บอร์ดประมูลเมื่อคุณไม่สามารถขายได้ในราคาที่สมาชิกประมูลได้ผมขอเสนอให้ทาง เวบมาสเตอร์ออกกฎว่า การเสนอราคาขั้นต่ำต้องเป็นราคาที่ผู้ขายสามารถขายได้ดีกว่าครับ เพราะการประมูลย่อมรู้อยู่แล้วว่ามีสูงมีต่ำ บางครั้งผู้ซื้อก็ซื้อราคาสูงกว่าราคาที่ผู้ขายต้องการ
ในทางกลับกันเมื่อสินค้าที่ผู้ขายต้องการขายหากมีผู้ต้องการน้อย
ราคาการแข่งขันย่อมได้ไม่สูง
เพราะฉนั้นการตั้งราคาขั้นต่ำต้องเป็นราคาที่ทางผู้ขายต้องขายได้หากมีคนประมูลได้
และการนอกรอบก็เหมือนกันอยากให้มีกติกาด้วยครับ เช่นการนอกรอบต้องกำหนดไว้ว่า นอกรอบได้ก่อนปิดประมูลกี่ชั่วโมงครับ
เพราะจะทำให้คนที่รอปิดประมูลหงุดหงิดครับ
ขอบคุณทางเวบมากที่จดัสรรค์สิ่งดีๆๆให้แก่มวลมนุษยชาติครับ
นับถือ tien2508

107. |nWKunG (0)
Mail to |nWKunG

01-02-2010, 21:43:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จะปรับหาพ่อมิงเหรอ ไอฟายยยย !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
108. y2ktrang (246)
15-29

Mail to y2ktrang

17-04-2010, 10:24:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดีมากครับ มีข้อปรึกษาครับ คือเดี๋ยวนี้ผู้เข้ามาขายของและซื้อมีจำนวนมากขึ้น อยากให้ทางเวปประมูลเพื่อกลั่นกรองสมาชิกเฃ่น อาจจะให้มีการแสดงตัวตนที่ชัดเจนขึ้น เป็นห้างร้านก็มีใบจดทะเบียนส่งให้ทางเวป อะไรประมาณนี้ เพราะตอนนี้ผมไปซื้อของที่เวปไหนๆก็โดนโกงทั้งนั้น ที่ไปซื้อที่อื่นเพราะที่ประมูลผมเริ่มโดนโกง(เงินน้อยๆไม่อยากมีเรื่อง)และบางคนเริ่มมีปัญหามาก ลักษณะเหมือนร้านค้าเร่หลอกขายของ แต่สุดท้ายก็ต้องกลับมาเวปประมูล ปลอดภัยกว่าที่อื่นถ้าทำให้ดีกว่านี้ สมาชิกเก่าๆจะดีใจมากครับ นึกถึงวันคืนเก่าๆที่ชาวเวปประมูลมีความซื่อสัตย์กัน ให้ความสำคัญกับ ฟีตแบคที่แต่ละคนมีมีความภาคภูมิใจในฟีตแบคของตนเอง ฝากเวปมาสเตอร์ไว้ด้วยนะครับ จริงๆมีอีกหลายๆเรื่องแต่เอาไว้วันหลังดีกว่าครับ
สุดท้ายขอให้เวปประมูลอยู่กับพวกเราชาวประมูลไปนานๆ

109. nachiia (200)
15-29

Mail to nachiia

23-04-2010, 15:32:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยนะคะ
แต่..อยากให้พิจารณาเกี่ยวกับคนที่ neg เยอะๆอ่ะค่ะ
น่าจะมีมาตรการกับคนพวกนี้นะคะ อย่างเช่นลบ user ไปเลยหรือไม่ก็งดขายสินค้าหรือบิดสินค้า ตามระยะเวลาที่เวปมาสเตอร์พิจารณาเห็นสมควรอ่ะค่ะ อาจจะทำให้คนพวกนี้สำนึกขึ้นมาได้บ้างค่ะ

110. natee_681 (17)
5-14

Mail to natee_681

26-05-2010, 21:11:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ทำไมเราให้Negกับคนที่ส่อเจตนาทุจริตกับเราไม่ได้ครับ เขาโพสขายสินค้าเมื่อเราบิดได้ปรากฎว่า ชื่อผู้รับเงินเขาไม่ตรงกับสำเนาที่ให้ทางเวป ค่าส่งก็คิดแพงเว่อร์ผมบอกขอสละสิทธิ์หรือไม่ก็โอนผ่านคนการคือweb masterก็ไม่เอา แล้วยังมาแจก negผมอีก ผมจะแจกกลับเพื่อเตือนเพื่อนสมาชิกก็ไม่ได้เพราะ ระบบดันขึ้นว่า ไม่ให้ผู้ซื้อแจก neGกับผู้ขายที่แจกneg มาก่อน แบบนี้ผู้ขายก็ได้เปรียบคนซื้อสิครับ ทำผิดอย่ารไร คนซื้อรู้ทัน ก็เล่นแจกไปทั่ว คนอื่นเขามาดูประวัติก็ไม่รุ้สิว่าผู้ขายคนนี้ โกงหรือมีเจตนาไม่ดี สินค้าไม่ดีอย่างไร คนซื้อขายต่อๆมาก็โดนหลอกกันเป็นหางเลยสิครับ ถ้าเซ็ตระบบแบบที่ผู้ขายแจกก่อนได้เปรียบ ผู้ซื้อไม่มีโอกาสลืมตาอ้าปากผู้เลยหรือครับ
***หวังว่าจะแก้ไขระบบให้เป้นสากลนะ***ครับ

111. wasithee (64)
5-14

Mail to wasithee

04-08-2010, 11:00:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
การให้คำติชม มันดีตรงที่ว่าจะได้รู้ว่าเคยเป็นไงมาก่อน

แต่พอ บิด แล้วไม่ซื้อ ให้ neg ก็กลับเมล มาด่า ต่อว่ากันเสียๆหายๆ

ทั้งๆที่ก็เป็นคน บิด เองแล้วไม่รับผิดชอบ

จะทำไงดีคะ ให้ neg ทีไร โดน ด่ากลับมาทุกคนเลยอ่ะ

112. chutamanee (182)
15-29

Mail to chutamanee

15-11-2010, 02:12:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากให้เพิ่มปุ่มที่สามารถเลิกให้ sort ได้ทุกหน้า โดยหาตามราคาต่ำ,สูง,วันปิดประมูลและอื่นๆ เป็นต้นค่ะ ถ้าหน้ารวมสินค้ามีรูปประกอบด้วยเลยก็จะดีค่ะ
113. tong_ph (0)
Mail to tong_ph

25-11-2010, 15:38:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ทำไมมันเวปมันโหลดช้าจังครับ
114. JAY44 (13)
5-14

Mail to JAY44

27-11-2010, 11:05:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รบกวนปรึกษา
1. กรณีที่การประมูลจบลง มีการโอนเงิน หรือส่งของแล้ว
ใครควรเป็นผู้ให้FB ก่อนครับ คนซื้อหรือ คนขาย
2. กรณีที่คนขาย ได้รับเงินแล้ว ไม่ให้FBกับผู้ซื้อ อันนี้ถือเป็นความผิด หรือไม่ และผู้ซื้อต้องทำอย่างไรครับ

เหตุก็คือ ผมประมูลของได้ และโอนเงินทันทีที่จบประมูล แต่ผู้ขายไม่ให้FBครับ ถ้าจะบอกว่า ต้องทวงถามจากผู้ขาย อันนี้ผมคิดว่าเราอยู่ในสังคมที่มีกติกา เราก็ย่อมต้องรู้ว่าอะไรที่เป็นความรับผิดชอบของตนเอง

ขอบคุณครับ

115. slame (32)
5-14

Mail to slame

06-01-2011, 14:16:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รบกวนสอบถามนิด
ผมซื้อสินค้าแล้ว โอนเงินให้ครบแล้ว แต่ผู้ขายส่งสินค้าให้ไม่ครบ ผมติด neg ให้ผู้ขาย แล้วผุ้ขายติด neg ตอบผมมาอย่างนี้จะแก้ไขยังไง

116. soul091 (1)
Mail to soul091

06-01-2011, 14:23:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เวปมาสเตอร์ไม่แก้ไขอะไรเลย ห่วย
117. poker2 (249)
15-29

Mail to poker2

02-03-2011, 18:12:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากให้มีการปิด ID ที่มีพฤติกรรม แย่ๆ ที่ทำให้บุคคลอื่นเกิดความเสียหายครับ โดยเทียบ อัตราการโดน NEG โดยคิดเป็นจำนวนครั้งหรือเป็น % ก็ได้ เพราะพึ่งจะโดนป่วนมา ปั่นราคาให้ขึ้นแล้วก็ไม่เอาสินค้า ทำให้ผมต้องเสียเงินมากขึ้น จาก 9750 เป็น 10200 เสียหาย 450 เพราะ auto bit ไว้ ราคายังรับได้ครับแต่เงินไม่ควรเสียแต่ต้องมาเสีย มันเสียความรู้สึก
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?8129639
โดยนาย Pilokcom สร้างความเสียหายไว้ 140 ครั้ง ประมาณ 40% ผู้เสียหายต้องมีมากกว่านี้แน่ แต่บางคนอาจไม่อยากให้ NEG คิดเป็นค่าการเสียหายค่อนข้างมาก คนอย่างนี้ จะให้เป็นสมาชิกต่อไปทำไมครับ เสนอว่า ถ้าใคร NEG เกิน 10% -15% ก็ปลดจากการเป็นสมาชิกได้แล้วครับ อย่าปล่อยไว้ให้คนอื่นเดือดร้อนเลยครับ สมาชิกจะได้ เห็นความสำคัญของ NEG ทำอะไรจะได้ระวังกันให้มากขึ้น ไม่งั้นก็ขายของเสีย หลอก โกง ปิดเล่นกันเป็นว่าเล่น

118. jatupolo (-2)

Mail to jatupolo

02-07-2011, 00:33:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมได้ neg ทั้งๆที่ เมื่อประมูลได้สินค้าแล้ว และติดต่อผู้ขายไปแล้ว แต่ ผู้ขายไม่ติดต่อกลับมาหาผมเอง จะให้ผมทำยังงัยในเมื่อคุณไม่ติดต่อมา แล้วมาให้ neg ผม งงมากกกกกก
119. nga51 (0)

Mail to nga51

05-07-2011, 18:47:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
น่าสนใจดีนะครับ
120. kahareem (79)
5-14

Mail to kahareem

07-07-2011, 19:39:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เยี่ยมครับ เห็นด้วยใช้ฟี้ดแบค แบบ1-1ได้ครับว่าแต่เราจะแยกสินค้าที่เค้าขายยังไงครับ เพราะมีหลายชิ้นที่ขาย หากเกิดการซื้อขายมากกว่าหนึ่งครั้ง น่าจะยืนฟี้ดแบคที่ปรับได้ครับ แล้วก้อเพิ่มการตรวจสอบฟี้ดแบคระหว่างบุคคลกับบุคคลแบบตัวต่อตัวด้วย เพื่อทราบว่าเค้าทำอะไรซ้ำๆหรือไหม สามารถสังเกตพฤติกรรมการซื้อขายระหว่างกันได้ครับ
121. kahareem (79)
5-14

07-07-2011, 20:28:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รบกวนเพื่อนสามชิกทุกท่านร่วมตรวจสอบกับผมครับตามลิ้งนี้ครับ
http://www.pramool.com/cgi-bin/auction.cgi?1&1&f&Jib2521
ท่านจะเห็นว่ามีสินค้าหนึ่งรายการที่มีการเปิดประมูลสองครั้งคือ
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?8493790
และ
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?8639632
ขออนุญาติระบายนะครับ ผมไม่สนว่าเค้าจะมีฟี้ดแบคเยอะครับ
เดิมผมเป็นคนประมูลได้ ผมจายตังตามจริงคือ6500 แต่แล้วพอมาถึงมือผมอยู่กับผมได้แค่ 2ชม แล้วมันก้อดับเปิดไม่ขึ้น ผมโทรไปบอก นามชื่อจิบ เค้าให้ผมส่งอีเอมเอสกลับไป พอถึง เค้าก้อไม่รีบเอาไปซ่อม ผ่านไปสามวันบอกว่าซ่อมแร้วและอีเอมเอสกลับมา
พอผมรับ มาใช้งานอีกได้แค่ ไม่ถึง2 ชม มันก้อดับเปิดไม่ติดอีก
ผมเลยโทรไปแจ้งว่ามันอาการเดิม เค้าบอกส่งกลับไปให้เค้า ผมรีบอีเอมเอสส่งกลับ เมื่อถึงมือเค้า เค้าก้อไม่รีบนำไปซ่อม ผมโทรไปทวงถามเค้าบอกเด่วจะรีบเอาไปซ่อม ตอบแบบเดิมๆทุกวัน แถมด่าเราหลังไมว่าเรื่องมาก อันนี้ได้ยินตอนไกล้วางสาย ผมถามเค้าว่าถ้ามันเสียอีกเค้าจะรับผิดชอบอีกไหม ซึ่งเค้าไม่รับปากว่าจะรับผิดชอบ
เพราะผมกลัวว่าส่งมาอีก ก้อต้องเสียอีก ผมเลยบอกไม่เอาแล้วขอคืนเงินไห้ผมกลับ เค้าปฏิเสธที่จะคืนเงิน สุดท้ายเค้าเอาไปประมูลไหม่
จนได้พี่เรืองชัย ที่ราคา7000ค่าส่งอีก200 ผมถามเค้าว่าเมื่อไหรจะคืนเงินไห้ผม ผมเสียเงินไปรวมค่าส่งกลับไปรวม7500 เค้าตอบว่าคนที่ซื้อยังไม่ติดต่อมา รอเค้าติดต่อมา สุดท้ายผมจึงรู้จากฟี้ดแบคที่พี่เรืองชัยได้โพสว่าถึงมือเค้าเรียบร้อย และพังแบบเดิมเปิดไม่ติด
ผมเลยโทรไปถามด้วยความสงสัย ว่าทำไมถึงมือลูกค้าแล้ว เค้าไม่ยอมรับโทรสับ สุดท้ายติดต่อผ่านทางเอมเอสเอนว่าขอคืนแค่6500
ที่เหลือเข้ากระเป๋าเค้า กลายเป็นว่าเค้าไม่ต้องออกตังค่าส่งกลับมาให้เราซึ่งเป็นลูกค้า เเบบนี้เค้าเรียกเอาเปรียบใหมครับ ผมต้องเสียตังแบบโง่ๆให้มัน เข้ากระเป๋ามันเฉยเลย ลูกค้าอย่างเราเลยโดนมัดมือชก เค้าบอกถ้าไม่ไห้ฟี้ดแบคบวก เค้าจะไม่ยอมโอนตัง ตอนนั้นเราโดน บีบมากครับ เลยยอมฟี้ดแบคบวกกลับไปให้ แบบโดนบังคับครับ
ส่วนเค้าก้อจะเเจกฟี้ดแบคบวกให้ผมว่าผม โอนเงินไว สุดท้ายเค้าก้อมาลบ ฟี้ดแบคผมไป ด้วยเหตผลกลัวว่าคนอื่นจะสาวล่วงรู้การขายของย้อมแมวของเค้า ทุกครั้งที่ผมร้องเรียน หรือโพสการกระ เค้ามักจะโทรมาข่มขู่ ผม หาว่าผมไม่นับเค้าเป็นพี่น้องซื้อขายกัล ผมเลยบอกไปว่ามันสายไปแล้วที่จะเรียกพี่น้อง ตอนที่น้องทุกข์ พี่กลับเอาตังเข้ากระเป๋าตัวเอง แบบหน้าด้านๆ กินไม่ได้นอนไม่หลับเป็นเดือนๆกับเจ้าสินค้าตัวนั้น มีความสุขบนความทุกของลูกค้าทามได้ไง ด้วยความบริสุทธ์ใจไม่ได้คิดให้ร้ายใคร แต่เป็นเหตการจิงที่ผมประสบ
และมาตอนนนี้หากผมเห็นโฆษนาชวนเชื่อผมรู้เลยว่ามันเอามาหลอกขายอีกแล้ว ตอนนี้มัน ค้าขายไปทั่วครับ ทั้งขอนแก่นลิ้ง เชียงไหม่คลับ เชียงรายโฟกัส ของที่ขาย คือแบท และเมนบอดพังๆ รวมถึงเนตบุคเน่าๆ แบบขอยซากครับ ไปแล้วครับ ตรวจสอบสินค้าจากฟี้ดแบคได้ครับ มักขายของที่ไม่มีความแน่นอน ว่ามันดีหรือเสียคนขายเองก้อตอบไม่ได้ ด้วยพฤติกรรมแบบนี้ของเค้า ทำให้ผมลุกขึ้นสู้เพื่อ ปกป้องสิทธิของผู้ซื้อดีๆ และผู้ขายที่ดีไว้ ว่าอย่าหลงตกเป็นเหยื่อ
เพียงแค่โฆษณาชวนเชื่อ ผมจึงตัดสินใจเป็นผู้ขายบ้าง เพื่อพิสุทธิ์
ว่าเราสามารถเป็นคนขายที่ดีได้โดยไม่เอาเปรียบลูกค้า ใส่ใจในสิทธิ์ของผู้ซื้อและผู้ขายครับ ผมอาจยังมีฟี้ดแบคน้อยแต่ผมก้อได้มาด้วย
ความจริงใจและซื่อสัตย์กับลูกค้า และเพื่อปกป้องเวบประมูล ของสมาชิกทุกท่านว่าเวบประมูล เป็เวบชั้นนำด้านการซื้อขาย ลักษณะการซื้อขายของผม ง่ายๆครับ แค่บอกราคาที่ต้องการขาย ใครสนใจติดต่อมาก่อนบิตเพื่อทำความเข้าใจกัลทั้งสองฝ่าย ราคาลดได้ผมก้อลด ไม่ขายแพงจนเวอร์ ซื้อแล้วสามารถตอบโจทย์การทำงานของผู้ใช้ได้ อย่างสูงสุด ไม่ต้องมีปัญหาเครื่องพัง เครื่องย้อมแมวทีหลัง มันเสียเวลาเสียอารมเสียตังครับ ยินให้คำปรึกษาเรื่องโนตบุคกับทุกท่าเพราะผมเรียนวิศวคอม ไกล้จบแล้ว มีความรู้เรื่องระบบภายในโนตบุคอย่างลึกซึ้ง และเป็นประโยชน์กับลูกค้าอย่างสูงสุด รวมถึงการใช้เวบเทคโนโลยี่อย่างไปรษณีไทย ตรวจสอบสถานะได้ ชม ต่อ ชม ลูกค้าสบายใจ ของถึงมือ อย่างปลอดภัย ลอจิกโพส ช้า แต่ปลอดภัยครับ อีกเรื่องครับลูกค้าที่ฟี้ดแบคน้อยกว่า0หรือติบลบ ไม่ควรบิตสินค้าครั้งละหลายรายการครับ ท่านสมาชิกและมาสเต้อ มันจะเดืออดร้อนเพราะเค้าไม่รับผิดชอบ และไม่โทรมายืนยันตัวตน แถมชื่อก้อแอบอ้างมา คนซื้อกับชื่อมันส่อแววไม่ตรงกันครับ หาความน่าเชื่อถือไม่ได้เลย สินค้าสามชิ้นรวมมูลค้ากว่าสี่หมื่นบาท เราสามารถไปส่งได้ถึงที่ครับ ไม่ต้องลำบากโอนผ่านมาสเต้อ เราไปถึงหน้าบ้านเลยครับ ราคาไม่ใช่บาทสองบาท มาทำเล่นครับ มันเดือนร้อนทั้งคนขายและคนที่ต้องการซื้อเพราะต้องรอการประกาศประมูลใหม่ และวันี้ผมก้อโทรไปบอกท่านมาสเตอเพื่อชี้แจงเนกที่ผมได้มา ท่านมาสเตอเหนด้วยกับผมเลยลบเนกให้ผม ขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ เพราะเนกที่ได้มาไม่ได้เกิดจากการทำธุรกรรม ซื้อขายระหว่างกัล เหมือนท่านสมาชิกที่เคยโดนครับ พวกบิตเล่น มือมันไวครับ มันยังขู่จะฟ้องท่านมาสเตอว่าผมไม่ขายมันทั้งที่มันไม่โทรมายืนยันตัวตน จะไห้ผมขายให้ผีที่ไหนกัลครับ ผมทำใจไว้แล้วครับหากผมโพสไป ผมต้องโดนโทรมาข่มขู่แน่นอนครับท่านสมาชิก เลขที่ออกสี่ตัวหลัง1213ครับเบอนี้แน่นอน

122. kahareem (79)
5-14

07-07-2011, 20:43:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่อมันยังโทรมาบอกจะให้ค่าปิดปากห้าร้อยด้วยครับหากผมไม่พูดเรื่องความห่วยของคนขายอย่างมัน ผมบอกขอบคุนคร้าบๆๆ แต่ผมไม่รับครับ ห้าร้อยบาท ที่ให้มามันไม่ได้ช่วยให้แผ่นดินสูงขึ้น ผมไม่อยากได้เงินมันเลยครับ จนบัดนนี้ผมพิสูทตัวเองได้แล้วว่า ผมยืนอยู่ได้โดยไม่ต้องพึ่งตังมันครับ ภูมิใจกว่า ตอนนี้ห้าร้อยที่มันจะไห้เป็นค่าปิดปาก มันน้อยไปกว่ากับความไว้วางใจที่ลูกค้ามีให้ ผม เงินบาป ผมไม่รับครับ ซื้อขายสุจริต สบายกายสบายใจ ทั้งคนขายคนซื้อครับ ตั่งแต่เริมซื้อขายมาผมนอนหลับฝันดีทุกคืนเลยครับ ตากจากที่ตอนเจอเจ้าปัญหาจากเครื่องนั้น มันไม่คุ้มเลย กับห้าร้อยที่มันจะปกปิดความห่วยของมัน
123. mijui (192)
15-29

Mail to mijui

20-07-2011, 14:38:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากให้มีระบบ เหมือน google chrome ค่ะ คือชี้เมาท์ไปที่หัวข้อสินค้า ก็จะขึ้นรูปตัวสินค้ามาเลยค่ะ (ถ้าทำแบบนี้ได้ ดีมากๆ ค่ะ)
124. me_my_sal (1)

Mail to me_my_sal

01-10-2011, 15:30:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าเอารูปสินค้ามาโชว์ข้างหน้าด้วยจะดีมากๆๆเลยค่ะ เหมือนของ sanook อะค่ะดูแล้วเพลินดีถ้าชอบก็ค่อยคลิ๊กเข้าไปประมูล แบบนี้ขี้เกลียดคลิ๊กดูได้ซักพักก็เบื่อแล้วอะค่ะ
125. kunyut1234 (85)
5-14

Mail to kunyut1234

03-10-2011, 12:12:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากให้เปลี่ยนกฏของการซื้อ-ขายครับ โดยฉะเพราะเรื่องการตั้งราคาขุ้นต่ำ เจอจนเบื่อ(ตั้งราคาไม่มีขั้นต่ำ)แต่พอประมูลแล้วมาบอกว่าราคาต่ำไป ขอเลื่อนหยั่งงี้ของที่ประมูลมันจะล้นเวปสิครับ แล้วก็เอาเปรียบคนซื้อด้วย ตัวอย่างของ1ชิ้นถ้าอยากขาย1000ก็ให้ตั้งไปเลยว่า990 แล้วบิดที่ละ10บาท ยังงี้จะสมควรกว่ามั้ยครับ โปรดหรือไม่โปรดก็ช่วยประกาศด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
126. paveenas (-1)

Mail to paveenas

12-03-2013, 09:55:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รบกวนช่วยเคลียร์สินค้าประมูลเดิมออกให้ด้วยค่ะ
127. sanukk (16)
5-14

Mail to sanukk

29-05-2013, 14:38:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แบบนี้ดีมากเลย

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] [5] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: