---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 11:37 ของวันที่ 25/04/2017
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Pramool Discussion (หน้าที่ 2/5)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] [5] หน้าถัดไป >
==ซื้อขายใน pramool อย่างไร ปลอดภัยจากการโดนโกง==
32. teecenter (17)
5-14

Mail to teecenter

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    16-08-2006, 13:34:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีนะยังไม่โดน
ยังไงก็ขอบคุณครับ

33. chanaa (1005)
30-up

Mail to chanaa

18-08-2006, 23:53:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต้องช่วยกันสอดส่องและดูแลครับ โดยส่วนตัวนอกจากผมจะมองที่ฟีดแบ๊คแล้ว ผมจะใช้วิธีนัดเจอเพื่อรับสินค้าเกือบ 90 % ครับ อย่าลืม...ว่า คุณกำลังซื้อสินค้าที่คุณไม่ได้เห็นของจริง ซึ่งไม่รู้ว่าประสิทธิภาพสมกับคำโฆษณาหรือไม่ คนขายที่มีความจริงใจเขาต้องบริการลูกค้าอยู่แล้ว ไกลแค่ไหนก็ต้องไปดูสินค้าครับก่อนจ่ายเงิน ถ้าคุณเห็นแก่ความสะดวก แค่เดินมาโอนผ่านตู้หน้าบ้านนั่นเท่ากับว่าคุณเสี่ยงไปแล้วมากกว่า 50 % นะครับคือได้กับไม่ได้ หลังจากนั้นคุณก็ต้องมาเสี่ยงกับความพอใจในสินค้าที่ได้รับอีก 50 % ส่วนผู้ขายที่อยู่ต่างจังหวัด ต้องขอให้เขาส่ง พกง อย่างเดียวนะครับ ซึ่งระบบ พกง ผู้ซื้อและผู้ขายไม่มีทางโกงกันได้อยู่แล้ว ยอมเสียค่าขนส่งเพิ่มอีกนิด เวลาไปรับที่ไปรษณีย์ก็สามารถขอตรวจสอบสินค้าได้ก่อนจ่ายเงินครับ อ้อ...อีกอย่าง จากประสบการณ์นะครับ ประเภทที่ลงรูปแทนนี่ต้องระวัง ควร mail ขอรายละเอียดสินค้าจากผู้ขายให้มากที่สุด อย่างที่บอกครับ คนขายที่ดีที่จริงใจ เขาไม่รำคาญคนที่จะซื้อของที่กำลังจะเอาเงินมาให้คุณหรอกครับ บรรดาโทรศัพท์นี่ถ้าคุณต้องการจะซื้อเครื่องที่เขาเอามาขาย คุณไปหาข้อมูลรุ่นนั้นมาเลย โปรแกรมที่รองรับ ฟังก์ชั่นต่างๆ พอคุณบิดได้แล้วก่อนที่จะไปรับสินค้าหรือโอนเงินไป คุณโทรไปคุยกับคนขายเลย ถามรายละเอียดโปรแกรมและฟังก์ชั้นต่างๆ ถ้าเจ้าของเอามาขายเองต้องรู้ครับ ไม่มามัวอ้ำอึ้งแน่ๆ ครับ
ลองเก็บไปคิดกันดูนะครับ.....ขอให้โชคดีทุกคนครับ

34. vip242 (0)

Mail to vip242

25-08-2006, 18:02:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
- ::

Modified on: 31-08-2006, 13:26:27

35. Ghostor (50)
5-14

Mail to Ghostor

27-08-2006, 01:15:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปๆ มาๆ เว็บประมูลดอทคอม ดูท่าจะไม่เอื้ออำนวยสำหรับคนต่างจังหวัดซะแล้วครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้อยู่ใน กทม. ครับ

ในขณะที่คนกรุงเทพ เสนอว่า ถ้าหากซื้อของกับคนต่างจังหวัด ต้องให้เค้าส่ง พกง.

แต่คนต่างจังหวัด ขอให้คนกรุงเทพส่ง พกง. บ้าง ไม่เคยได้เลยครับ แต่ผมคิดว่า เปอร์เซ็นต์ของคนกรุงเทพที่มีแนวโน้มว่าจะโกง มีมากกว่าคนต่างจังหวัดอีกนะครับ

ส่วนเรื่องที่บอกว่า ลงประกาศขายของแพง แต่ไปบิดของถูกๆ ผมว่ามันก็ดูได้ส่วนหนึ่งครับ

แต่ถ้าคนๆนั้น เขาทำเป็นธุรกิจล่ะครับ เช่นผมนี่จะรับจัดหาโทรศัพท์มือถือ มือสอง มาขายให้เพื่อน หรือ เพื่อนของเพื่อน หรือญาติของเพื่อน ในราคาที่ถูกกว่าราคาตามร้านมือถือ (ในต่างจังหวัด) ผมได้กำไรแค่ตัวละ 100-200 บาท

ทำให้ผมต้องไปเสนอราคาเพื่อซื้อเครื่องราคาถูก ในขณะที่ผมขายเครื่องของผมที่มีราคาแพง เพราะจะเอาทุนไปสมทบซื้อเครื่องรุ่นใหม่ หรือบางทีก็มีเพื่อนมาฝากขายของ เพราะ ราคาที่ตามร้านเขารับซื้อ มันถูกมากเสียจนขายไม่ไหว

แบบนี้ผมจะถูกมองว่า โกง ด้วยเหรอครับเนี่ย

!!! ส่วนตัวผมคิดว่า การเช็คชื่อ-นามสกุล จากเบอร์โทรศัพท์บ้าน ให้ตรงกับชื่อบัญชี ดีที่สุดครับ !!!

เพราะฉะนั้นผมจะเตรียมคุยกับแม่ เพื่อขอยืมบัญชีแม่มาใช้ครับ (เพราะแม่ผมเป็นคนเปิดใช้โทรศัพท์บ้าน)

ใครที่ยังไม่ทราบ ให้ไปดูที่นี่ครับhttp://phonebook.tot.co.th/
::

Modified on: 27-08-2006, 01:32:31

36. pongg (923)
30-up

Mail to pongg

31-08-2006, 12:08:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด ๆ ดัน ๆ ... เข้ามาอ่านกันเยอะๆ
ป้องกัน ไวรัสร้าย พวกนี้ได้

37. Piyodamari (0)
Mail to Piyodamari

31-08-2006, 18:46:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เพิ่งมัคร อืม....เข้ามาศึกษาก่อนใช้บริการจริง แต่น่ากัวงะ!! ใครขี้โกงขอให้บ้านบึ้มจิงๆ เฮ้อ.......สังคม
File attach: jamgasenkotu.gif (47 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
38. The`Pirate II (0)
Mail to The`Pirate II

03-09-2006, 17:27:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โอนผ่านเวปมาสเตอร์ ต้องทำงัยบ้างครับ ช่วยบอกที
39. taomiemugen (367)
30-up

Mail to taomiemugen

06-09-2006, 10:30:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ในฐานะคนขายของมากกว่าที่จะซื้อ >>> ผมเองก็พยายามจะนัดเจอเพื่อรับของกับลูกค้าทุกท่านนะครับ ไม่อยากให้โอนเงินเลย เสียเวลาครับ นัดเจอรับกันเลยดีกว่า ของไม่ดีจริงก็ไม่ต้องเอาไป แต่ติดตรงลูกค้าอยู่ต่างจังหวัดนี่ดิครับ ไม่รู้จะทำงัย ก็ต้องโอนกันละครับ <<<

ขอเตือนทุกท่านนะครับ ถ้าจำนวนเงินมากๆ โอนผ่านเว็บมาสเตอร์อ่ะดีแล้วครับ เสียเวลาดีกว่าเสียเงินครับ อ้อ .. นิ๊ดนึง ขอบคุณเว็บมาสเตอร์นะครับ ที่ทำ จุดสำหรับตรวจสอบ IP ทั้งคนขาย และคนมาซื้อ เจ๋งครับ จะได้เอาไว้จับพวกปั่นราคาสินค้าตัวเอง ...

40. ongtao (147)
5-14

Mail to ongtao

06-09-2006, 19:12:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เพิ่งซื้อของในเวบได้ไม่นาน วันนี้สดๆร้อนๆเลยเจอให้เนกแก้แค้น ใช้คำไม่สุภาพ แถมโกหก อยู่ ต จ ว นัดเจอลำบาก จะทำไงดี
41. wat2003 (156)
15-29

Mail to wat2003

14-09-2006, 09:14:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาดูนี่กันครับพี่น้องพวก!ประหลาดปั่นฟีดแบ็คเว็บมาสเตอร์กรุณาบล็อคไอพีทั้งหมดนี่เลยครับ ดูไวว้นะครับพวกมิจฉาชีพมันยกพลมาแล้ว

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?2405468 ::

Modified on: 14-09-2006, 09:15:24

42. thaieasy (0)
Mail to thaieasy

17-09-2006, 14:36:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
- ::

Modified on: 08-02-2007, 01:42:15

43. samut39 (498)
30-up

Mail to samut39

26-09-2006, 22:24:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากทราบว่าคนที่โอนเงินให้ อุษมา ศรีวิโรจน์ได้เงินคืนกันแล้วยัง
เคยคุยกับเขาดูเขาไม่เห็นทุกข์ร้อนอะไรเท่าไหร่หรือเขาโกงเองแล้วออกมาทำทีว่าโดนโกงเพื่อเรียกร้องความเห็นใจแล้วรอให้เวลาผ่านไปเรื่องจะได้เงียบอ่ะ

44. jatupoll (1)

Mail to jatupoll

09-10-2006, 19:14:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณทุกข้อความครับ ดีจัง ผมก็มือใหม่ แล้วยังงี้ใครเคยโกงใคร มาควรมีรายชื่อเลยละกัน ว่ามึใครบ้าง พร้อมหลักฐานอ้างอิง จะได้เดาทางได้ว่าใครน่าจะโกงอีก หรือใครเชื่อถือได้

::

Modified on: 16-10-2006, 23:47:39

45. bobey (3)

Mail to bobey

17-10-2006, 09:52:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก่อนซื้อผมpost ไปถามก่อนตลอดว่าโอนผ่าน webmaster หรือ ส่งมอบกันในที่สาธารณะ ได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ก็ Negๆๆๆ อย่างเดียว
46. bobey (3)

Mail to bobey

17-10-2006, 09:57:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องไม่เอื้อต่อคนต่างจังหวัดผมไม่เห็นดัวยนะครับ อาจมีข้อเสียคือไม่เห็นของจริง(อาศัยแต่ดูรูปเอา) แต่เราสามารถเลือกโอนผ่าน webmaster ได้ในกรณีของไม่ตรงตามที่ตกลงกันไว้ เพราะงั้นอยู่ที่ไหนก็ไม่มีปัญหาครับ(แค่จ่ายแพงหน่อย แต่ได้ของที่ต้องการชัวร์ๆอ่ะ สำหรับผมไม่มีปัญหาอยู่แล้ว)
47. HappyBua (0)
Mail to HappyBua

30-10-2006, 00:18:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เฮ่อ.. จะหากล้องมือสองซักตัว อ่านแล้วกลัวเลยค่ะ ..คนโกงเยอะจัง
48. hatecheating2 (0)
Mail to hatecheating2

30-10-2006, 02:07:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
"""""!!! ส่วนตัวผมคิดว่า การเช็คชื่อ-นามสกุล จากเบอร์โทรศัพท์บ้าน ให้ตรงกับชื่อบัญชี ดีที่สุดครับ !!!

เพราะฉะนั้นผมจะเตรียมคุยกับแม่ เพื่อขอยืมบัญชีแม่มาใช้ครับ (เพราะแม่ผมเป็นคนเปิดใช้โทรศัพท์บ้าน) """"

ผมว่าแค่นามสกุลตรงกันกับทีเราcheck เบอร์ก็okแล้วครับ

49. minecivic (3105)
30-up

Mail to minecivic

04-11-2006, 10:27:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาดันเฉยๆ เห็นโดนโกงกันอีกแระ จะขยันมาดันมันทุกวัน เผื่อบางท่านเข้ามาอ่านจะได้จำๆ กันไว้ เจ้าของกระทู้เขาเขียนไว้ดีแล้ว
50. imagedomon (80)
5-14

Mail to imagedomon

18-11-2006, 11:45:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าจะต้องทำยังไงอ่ะคะ ถ้าโอนเงินแล้วไม่ได้รับของนะคะ เมลล์ไปหาผู้ขายแล้วก็ไม่ได้รับการติดต่อกลับเลย เงินแค่100กว่าบาทอ่ะคะ จริงๆก็เสียความรู้สึกอ่ะคะ โดน2คนติดเลย

51. moguramochi (117)
5-14

Mail to moguramochi

07-12-2006, 12:46:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราเองเป็นคนนึงที่ไม่ค่อยขาย

เคยขายนานแล้ว....แต่ตอนนี้ซื้ออย่างเดียว

แล้วเรากลับมาขายใหม่นี่ จะเห็น่าเราโกงมั๊ยเนี่ย

52. ping414428 (0)
Mail to ping414428

06-01-2007, 14:01:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก็น่าเห็นใจนะ เเต่เราเป็นกำลังใจให้
53. psmai (30)
5-14

Mail to psmai

07-02-2007, 23:16:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดีมาก ๆ เลยค่ะ มาช่วยดันกระทู้นี้ด้วยละกัน เพราะว่า มือใหม่ในการประมูล มาก เลย ^___________^
54. tomkatom (0)
Mail to tomkatom

09-02-2007, 15:08:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆ
55. topteam68 (111)
5-14

Mail to topteam68

11-02-2007, 18:27:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ได้ความรู้จริงๆครับ มือใหม่ๆต้องระวังน่ากลัวจริงๆ
56. wichat (2)

Mail to wichat

14-02-2007, 12:03:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วสำหรับ Iiimpulze ที่เอาของมาประกาศขายแต่ไม่ได้ตรงตามที่ประกาศ หลายรายการ หลายคนที่โดน
Discuss ก็เขียนไว้มากมาย หลักฐานก็มี ชี้ให้เห็น

แต่ก็ไม่ได้เห็นความสามารถของ Webmaster ที่จะจัดการกับเรื่องนี้ได้ รวมทั้งก็ยังเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่ากับผู้ซื้อของจาก Iiimpulze

ทางเราก็ได้แต่หวังว่า เว็ปมาสเตอร์ คงทำอะไรได้ซักอย่าง ให้ดีกว่านี้

57. kentaroxx (75)
5-14

Mail to kentaroxx

17-02-2007, 18:45:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผู้ซื้อบางคนชอบใช้เมลของไทยเมล หรือบางเวปที่ทำให้ฮอทเมล
ไม่ได้รับ บางทีโอนเงินแล้วแจ้งแต่ผู้ขายก็ไม่ได้รับ ผมว่าหากโอนเงินแล้วไม่ได้รับของภายใน3-5วันควรโทรหาผู้ขายบ้างก็น่าจะดีนะคับ
เคยถูกลูกค้าหาว่าไม่ส่งของ บอกตามตรงว่าเสียความรู้สึกมากคับ

58. chanaa (1005)
30-up

Mail to chanaa

22-02-2007, 00:48:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยกับคุณ kentaroxx ครับ ไม่ใช่ว่า mailbox สัญชาติไทยไม่ดีนะครับ แต่มันไม่เหมาะกับการซื้อขายสินค้าเลยครับ รับก็ไม่ได้ ส่งไปก็ตีกลับ ผมว่า hotmail yahoo หรือ pramool จะดีที่สุดครับ
File attach: av-2422.gif (74 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
59. แบงค1599 (0)
Mail to แบงค1599

24-02-2007, 09:48:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=TS02856&page=1 กระทู้นี้โกงเงินบอกจะให้บอทเกมส์แต่ดันไม่ให้โกงเอาเงินเราไปหลายบาท GM ช่วยผมด้วยน้าถ้าช่วยจะขอบคุณมากครับแบนให้หน่อยนะครับคนอื่นจะได้ไม่โดน
60. booky1707 (19)
5-14

Mail to booky1707

12-03-2007, 21:44:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เคยโดนแบบพวกไม่มีความรับผิดชอบน่ะ ปิดประมูลเช้าวันรุ่งขึ้นโทรคอนเฟิรม์ ก็โอเค จะรีบส่งของให้ เป็ 2 อาทิตย์ ก็ไม่ได้รับ โทรตามก็บอกว่าย้ายบ้านหาของไม่เจออีก 2-3 วันจะหาให้ อีกอาทิตย์ก็ยังไม่ได้ของ โทรตามอีกบอกว่าส่งให้แล้ว พอขอเลขใบส่งของ ก็บอกว่าอยู่บ้านไม่รู้เอาไว้ตรงไหน อีก 3-4 วันรอก็ยังไม่ได้รับอีก ก็โทรตามอีก ก็บอกว่าสงสัยจะส่งให้ผิดคนเพราะขายหลายชิ้น ก็รออีก 2-3 วัน คราวนี้เริ่มรู้สึกไม่ดีแล้ว ของราคาไม่แพงหรอกนะคะ
แต่ตอนนั้นเพิ่งเริ่ม เล่นเว็บนี้เอง แต่ไม่อยากเสียโง่ โทรตามอีกจนเค้าบอกว่าขอคืนเงินละกัน เราก็งง สรุปว่านัดโอนเงิน ตั้งหลายครั้งก็อ้างโน่นอ้างนี้ จนสุดท้ายเราบอกว่า เราขอให้ NEG พร้อมกันจะตามหาตัวจากเบอร์โทรให้ได้เราไม่ยอมแน่ ๆ ถึงได้ยอมโอนเงินคืนมาให้ แต่กว่าจะโอนได้โทรไปไม่รับมั่ง กำลังจะสอบไม่มีเวลาออกไปโอนให้มั่ง มือเจ็บมั่งเขียบสลิบโอบเงินไม่ได้มั่ง มีหลายเหตุผลเหลือเกิน แถมบอกว่าเงินแค่นั้เค้าไม่โกงหรอกนะ โมโห้มาก ๆ เลย ทำไมทำแบบนี้เราเอาเงินเราไปเฉย ๆ เลยตั้งนานเราประมูลมาก็เพราะว่าเราอยากได้ แล้วเราเข้าไปดูใน FB เค้าคนนี้ขายของหลายชิ้นมาก แล้วมีคนโอนเงินให้เค้าเหมือนเราหลายคน แต่ไม่ได้รับของเหมือนกับเรา เป็น 10 คนเลย เราไม่รู้ว่าคนอื่นได้เงินคืนรึปล่าถึงได้ เราก็ยังคิดว่าเค้าคนนี้ฉลาดมากเลย เอาเงินคนอื่นไปหมุนโดยไม่เสียดอกเลย เอ้าจริงมั้ยเราฝากเงินธนาคารเรายังได้ดอกเบี้ย คน ๆ นี้เอาเงิน 10 คนไป คนละ 500 ก็เท่ากับ 5000 เอาไปแล้ว 2 เดือน หมุนสบาย ๆ เลย เราเสียสุขภายจิตไปเลย หมดค่าโทรไปหลาย ไม่เข้าใจเลยจริง ๆ เค้าทำเพื่ออะไร

61. ketjin (110)
5-14

Mail to ketjin

24-03-2007, 23:13:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมขอเสริมตรงนี้นะ แม้ผู้ขายจะบอกให้โอนผ่านเว็บมาสเตอร์ ก็ได้ ก็ขอให้ระวังให้ดีครับ มันพูดแบบนี้ เราต้องระวังมากเพราะผมเจอมาแล้ว คำพูดของคนเชื่อถือไม่ได้นะครับ นายพวกนี้จะอ้างโอนผ่านเว็บมาสเตอร์ แต่มันต้องการงินสดๆ จากเรา โดยอ้างไปงั้นๆแหละ ทำนองให้เราลังเลว่าถ้าเราโอนผ่านเว็บมาสเตอร์จะเสียเวลา ได้ของช้า (จึงโอนเงินให้มันจะได้ของเร็ว)

ให้ระวังตรงนี้ด้วยผมเจอมากับตัว นายคนชั่วนี้ชื่อ Sakchaidede

62. vongprasert (70)
5-14

Mail to vongprasert

27-03-2007, 13:26:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คุณ Booky น่าจะบอกชื่อมาด้วยเลย จะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ในเว็บ ถ้าเค้าเป็นอย่างนั้นจริง ไม่หมิ่นประมาทหรอกครับ
63. nathpra (0)
Mail to nathpra

10-04-2007, 19:02:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดีมาก ๆ ครับ ประโยชน์สูงครับ เวลาผมจะซึ้อของครับ
1. ดูราคา ครับ ซื้อกับตัวแทน หรือห้างร้าน
2 ถ้าในเวป หาบริษัทที่ไว้ใจได้ สินค้ายังมีประกัน กรณีมือสอง
3 ถ้าอยู่ในรูปร้าน ขอเบอร์โทรตรวจสอบไม่พอครับ
4 ถามเขาว่า ทำบัญชีกับบริษัทรัย ขอเบอร์โทรไปตรวจสอบครับ
5 อีกอันครับ หมายเลขผู้เสียภาษี ทะเบียนการค้า เหล่านี้กรณีร้านค้า และไม่เห็นสินค้าครับ
6 ปลอดภัยดี ก็นัดเจอ ถ้าตะกุกตกักเวลาคุย ระวังครับ

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] [5] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: