---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 00:58 ของวันที่ 22/12/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Pramool Discussion (หน้าที่ 1/1)
พวกคุณเช็คยอดเงินกันยังไง
0. nidnoie (1244)
30-up

Mail to nidnoie

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    19-12-2005, 17:16:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

มีวิธีเช็คยอดเงิน แบบไม่ต้องไปตู้เอทีเอ็มไหม ยกเว้นโทรถามแบงค์
เช่น บนเน็ต แล้ว จะรู้ยังไงว่ามครโอนเข้ามา

เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ ผมใช้กสิกร

1. taey021 (674)
30-up

Mail to taey021

19-12-2005, 17:40:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สมัครใช้บริการ internet i-banking ครับ ผมใช้อยู่ทั้งกรุงเทพและกสิกร ไม่ต้องเอาสมุดไปปรับยอดครับ
2. nidnoie (1244)
30-up

19-12-2005, 18:42:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขั้นตอนมันยุ่งยากไหม ต้องมีเงินมากไหม แบบว่า มีในแบงค์ไม่กี่ร้อย อายจัง
3. zercronium (100)
5-14

Mail to zercronium

19-12-2005, 18:50:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช้ Internet Banking ครับ

ผมใช้แบงค์กรุงเทพ, กรุงไทย, กรุงศรี, ไทยพานิชย์, กสิกร, แล้วก็ยูโอบีอยู่ครับ

ถ้าใช้กสิกรไปติดต่อที่แบงค์เพื่อทำเรื่องได้เลยครับ แล้วเค้าจะส่ง Username / Password สำหรับ Login มาให้เราครับ

4. nidnoie (1244)
30-up

19-12-2005, 19:13:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ้าย อาย
อายพนักงาน
มีเงินในแบงค์ 370

5. taey021 (674)
30-up

19-12-2005, 20:16:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พนักงานเค้าไม่รู้หรอกครับว่าเรามีเงินเท่าไหร่ เราแค่เขียนกรอกๆไปเท่านั้น สมุดบัญชีก็ไม่ต้องให้เขาดูสักกะหน่อย จะอายทำไมอะครับ แล้วอีกอย่างค่าบริการก็ไม่เสียนะ
6. tt_th (44)
5-14

Mail to tt_th

19-12-2005, 20:26:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แบงค์กรุงเทพเสียค่าธรรมเนียมปีละ 200.นะครับ
7. auan_auan (79)
5-14

Mail to auan_auan

20-12-2005, 00:43:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บัวหลวง ไอแบงก์กิ้งของธนาคารกรุงเทพไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี ดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ
http://www.bangkokbank.com/Bangkok+Bank+Thai/Personal+Banking/Internet+Banking/New+Users/Fee+Information.htm
::

Modified on: 20-12-2005, 00:46:08

8. lopezz (451)
30-up

Mail to lopezz

20-12-2005, 04:28:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เช็คผ่านทางอินเตอร์เน็ตคะ ทั้งสามธนาคารเลยคะ กสิกร กรุงเทพ ไทยพาณิชย์ สะดวกคะ หรือถ้าไม่สะดวกผ้านทางอินเตอร์เน็ต็โทรสอบถามทางศูนย์ได้เลยอะคะ

ไม่ต้องไปอายค่า กี๋มี22฿ ยังไม่อายเลยคะ เพราะเรามีหลายธนาคาร อิๆ ยังไงเราก็ลูกค้าคะ

9. orangetopup (613)
30-up

Mail to orangetopup

20-12-2005, 05:12:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เช็คผ่านเว็บครับ
ให้ไปสมัคร internet banking (มีทุกธนาคารครับ) ดูได้หมดละเอียดยิบโอนวันไหน เวลาเท่าไหร่ โอนจากที่ไหน

วิธีการ เอาสมุดบัญชี+บัตรประชาชน+ทะเบียนบ้านไปที่ธนาคาร แล้วบอกพนักงานว่าสมัคร internet banking แล้วกรอกข้อมูลเลขที่บัญชี เซ็นชื่อ
จะได้ Login และ password เข้าเว็บเช็คยอดเงินได้เลย
ฟรี ตลอด ไม่เสียค่าธรรมเนียม
ธนาคารกรุงเทพ
https://ibanking.bangkokbank.com/BiB/index_Th.html
ธนาคารกสิกรไทย
http://www.kasikornbank.com/GlobalHome/TH/miscellenous/form_center/form_e-internet.html
ธนาคารกรุงไทย
https://www.ktb.co.th/ibanking/?profile=0
ธนาคารไทยพานิชย์
http://www.scbeasy.net

10. orangetopup (613)
30-up

Mail to orangetopup

20-12-2005, 05:15:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ส่วนมีเงินกี่บาทในบัญชี ไม่ต้องอายครับ พนักงานไม่รู้ ไม่ต้องกรอกด้วยว่ามีเงินกี่ทในบัญชี มีเงิน 25 สตางค์ในบัญชีก็สมัครได้ พอสมัครบริการนี้บัญชีก็ไม่ถูกปิดด้วยถึงแม้ไม่มีเงินซักบาทในบัญชี
11. Bankxster (405)
30-up

Mail to Bankxster

20-12-2005, 13:42:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบ่นหน่อยครับ ช่วงนี้รู้สึกว่าจะมีพวกหน้าใหม่(รึเก่า แต่มีหลายชื่อก็ไม่รู้) ที่มีฟีดแบก 0 อ่ะ แต่มีเบอร์โทร ที่โทรไปก็ไม่ยอมรับ ซึ่งไม่รู้จะมีเบอร์โทรติดต่อง่ายไปทำไม เพราะเขาตั้งใจจะบิดเล่นอยู่แล้ว ไม่ต่างอะไรจากเมื่อก่อนที่มีพวกฟีดแบก 0 เข้ามาป่วนการประมูลกันเป็นประจำ จะทำยังไงกับเจ้าพวกนี้ดี พูดแล้วก็ท้อ พอมีพวกฟีดแบก 0 มาบิดทีไร ก็ทำให้คนอื่นไม่อยากเข้ามาบิด เพราะคิดว่าเจ้าของสินค้าเป็นคนปั่นราคาซะเอง (ซึ่งบางทีอาจจะใช่ สำหรับบางคน) แต่ทำให้คนที่ไม่รู้เรื่องเขาต้องเดือดร้อนไปด้วย เพราะได้ราคาที่ต่ำ จบการประมูลเสร็จแล้วก็ต้องมารออย่างไร้ความหวังว่าเขาจะโอนเงินมา เสี่ยงโดนเนกแบบแก้แค้นอีก เสียเวลาต้องมาเปิดประมูลใหม่อีก อาจจะเพราะพวกเขาคิดว่าประมูลเล่นๆไม่เป็นไร ถ้าโดนเนกก็สมัครชื่อใหม่ก็หมดเรื่อง เป็นความคิดที่แย่จริงๆ หลายครั้งที่ผมประมูลได้ แต่มารู้สึกว่าไม่อยากได้สินค้าที่ประมูลได้เลย แต่ผมก็รับผิดชอบทุกครั้ง เพราะผมคิดว่าถ้าใครมาซื้อของผมก็อยากให้เขารับผิดชอบเหมือนกัน แต่ก็ไม่ทุกคนนะครับ มีบางคนก็เริ่มต้นได้ดี ผมก็ดีใจด้วยที่คุณมีความรับผิดชอบพอที่จะอยู่ในเวปประมูลได้ ใครที่คิดจะทำ หรือ ทำอยู่ ก็ขอให้ปรับปรุงตัวด้วย

อีกเรื่องนึง ไม่ค่อยเข้าใจเลยว่าทำไมเวลาดูสินค้าจากรูปที่ถ่ายมามันดูดีจังเลย ประกอบกับคนขายยืนยันว่าสภาพดีอย่างงั้น อย่างงี้ เช่น สภาพดี บางคนก็บอกสภาพ 90% ขึ้น แต่พอได้สินค้ามาจริงๆ ก็ตกกะใจ ว่าสินค้าชิ้นนี้มันใช่ที่เราประมูลได้จริงหรือ เพราะไม่เห็นจะเหมือนในรูปเลย ผมเพิ่งโดนมาหมาดๆเลย จากคนฟีดแบกเกิน 100 แล้วด้วย สภาพแย่ไม่ตรงกับในรูป เครื่องรวนมีปัญหามาก ผมก็เมล์บอกว่าขอคืนได้มั้ย เขาบอกว่าได้ ให้ผมส่งของให้ก่อนแล้วค่อยโอนเงิน พอเขาได้รับสินค้าดันบอกว่าสินค้าไม่เห็นเป็นไรเลย จึงโอนเงินคืนมาให้โดยหักค่าโอนของเขาอีกแน่ะ เท่านั้นยังไม่พอเขายังมาลบฟีดแบกชมที่ให้ผมว่าโอนเงินเร็วออกด้วย ผมยั๊วะจัด แต่ไม่รู้จะทำไงดี ก็ถือว่าทำทานไปละกัน

เรื่องของผมก็มีแค่นี้แหละครับ ต้องขอโทษคนที่ผ่านมาอ่านด้วย หากมันไม่ค่อยเจริญหู เจริญตาเท่าไร

12. iceecey (113)
5-14

Mail to iceecey

20-12-2005, 22:03:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นุชใช้วิธีโทรเชคออนไลน์ค่ะง่ายดีสดวกด้วยเหมาะกับคนที่มีลูกค้าไม่เยอะมากค่ะ
กรุงศรี กด 1572
กรุงเทพ 1333
scb 027777777
กสิกร 028888888
กรุงไทย 026655000
พอโทรไป ก็กดหมายเลขตามที่เข้าบอกว่าเชคยอดเงิน
แล้วก็กดหมายเลขบัญชี หรือ หมายเลขบัตร เอทีเอ็ม
หลังจากนั้นก็กดรหัสเอทีเอ็ม สี่ หลัก ค่ะ
แล้วกดหมายเลขที่บอกว่าถามยอดเงินคงเหลือ
แค่นี้ก็รู้แล้วค่ะ
ส่วนมากัวเลขที่ให้เรากดทำรายการจะเป็นเลข 1 ซะส่วนใหญ่ค่ะ
มีข้อเสียคือว่าต้องทราบจำนวนเงินล่าสุด
ด้วยนะคะ จะได้รู้ว่าเค้าโอนมาให้เท่าไหร่
สำหรับนุชไม่มีปัยหาค่ะจำได้อยู่แล้ว และมีหลายธนาคารด้วยค่ะ
แต่ละคนจะโอนมาคนละธนาคารค่ะ

13. skkim (0)
Mail to skkim

20-12-2005, 22:32:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วถ้าจะนำเงินของเราไปเพิ่มในบัญชีของตัวเองอะครับ (มะรู้เค้าเรียกว่าไร(มือใหม่)) จะสามารถทำได้ทางไหนได้บ้างครับแล้วมีวิธีการอย่างไรบ้างครับช่วยแนะนำที
14. nidnoie (1244)
30-up

20-12-2005, 22:35:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณทุกคนครับ
นานๆจะมีของมาประมูลสักชิ้น พึ่งเข้าสู่วงการ

ขอบคุณจริงๆ

15. hilary_zegers (0)
Mail to hilary_zegers

21-12-2005, 20:13:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าโทรศัพท์ถามนี่ เสียค่าโทรศัพท์ด้วยหรือเปล่าคะ ใครรู้ช่วยตอบทีคะ ขอบคุณมากคะ
16. taey021 (674)
30-up

21-12-2005, 20:35:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โทรศัพท์ถามก็ต้องเสียค่าโทรศัพท์สิครับ
17. nidnoie (1244)
30-up

21-12-2005, 23:34:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอบกระทู้ข้างบน
เมื่อก่อนผมเคยใช้กระแสรายวันของกสิกร เคยใช้เทเลโฟนแบงค์กิ้ง เสียปีละ 200 นั่นมันนานแล้ว
เมื่อเช้าลองโทรเช็คบัญชีออมทรัพย์ ก็ใช้ได้ครับ เสียค่าโทร 3 บาท แค่นั้นเอง
--------------------------------
ปัญหาที่แก้ไม่ตก ก็คือ
สมมุติว่า ผมเปิดประมูล ปากกา 1 ด้าม ราคา 50 บาท แต่มีหลายรายการเป็นสินค้าชนิดเดียวกัน ราคาเดียวกัน
นาย ก. ประมูลได้
นาย ข .ประมูลได้
นาย ก และ นาย ข ต่างโทรมาเวลาใกล้เคียงกัน แต่เช็คยอดเงิน มีเงินเข้าแค่ 50 บาท แสดงว่ามีโอนเข้ามาคนเดียว อีกคนจ้องจะโกง พวกหมกเม็ดมีแยอะ ปัญหานี้ เราจะรู้ยังไงว่าใครเป็นคนโอนที่แท้จริง ครั้งจะให้สแกนใบสลิปส่งมา ก็คงจะเสียเวลาเนิ่นนาน

18. taey021 (674)
30-up

22-12-2005, 08:15:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ให้แจ้งรายละเอียดการโอนมาอย่างละเอียด หรือให้โอนเป็นจำนวนทศนิยม หากคุณเช็คยอดเงินผ่านเนต เขาจะมีบอกเลยว่าโอนมาจากตู้เอทีเอ็มรหัสอะไร ทีนี้คุณเช็คได้แน่นอน
หรือหากเอาข้อสังเกตของผมคือ ให้เชื่อใจคนที่มี Feedback สูงกว่าและไม่มี Negative ครับ

19. nidnoie (1244)
30-up

23-12-2005, 12:52:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เวง กรรม ซวยจริงๆ วันนี้ค้นเจอบัตรเอทีเอ็มเก่า ธนาคารไทยพาณิชย์ ไม่ได้ใช้มานานแล้ว ประมาณ 2 ปี เลยลองหมุน 027777777 เพื่อเช็คยอดเงิน ครั้งแรกมันบอกว่ารหัสผิด ครั้งที่ 2 มันก็แจ้งรหัสผิดอีก เอาเข้าไปมันจะผิดได้ไงในเมื่อรหัสคือ พ.ศ. เกิดผม เอ้หรือเรากดผิด วางหู หมุนไหม มันก็แจ้งรหัสผิดอีก ด้วยความอยากพิสูจน์เรื่องรหัส ผมคว้าแมงกะไซค์บิดออกไปตู้เอทีเอ็มทันที
เมื่อเสียบบัตรไป เข้ารหัสก็ขึ้นหน้าจอปรกติ แต่เมื่อกดปุ่มถามยอดเงิน ทันใดนั้น แอ่น แอน แอ้น เงินหล่นออกมาสามล้านบาท เอ้ยไม่ใช่ครับ อันนี้ผมโม้ หน้าจอมันขึ้นว่า ขอยึดบัตร โปรดติดต่อเจ้าของบัตร มึนงงอยู่พักหนึ่ง บัตรโดนยึดไปแล้วนั่น แส ดง ว่า มันนับจำนวนครั้งที่เราโทรด้วย รหัสไม่ผิดแน่นอนครับ แต่คงโดนปิดบัญชีไปแล้ว เล่าสู่กันฟังครับ

20. hotgame (176)
15-29

Mail to hotgame

23-12-2005, 14:30:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จะไปเิปิดบัญชีของ ธ.กรุงเทพ ฯ เดี๋ยวนี้ต้องมีเงินในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ
21. nidnoie (1244)
30-up

23-12-2005, 16:39:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
500 บาทครับ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: