---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 12:59 ของวันที่ 01/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เกมส์-อื่นๆ (หน้าที่ 1/1)
มาเล่นเกมวางเเผนในเน็ตสนุกๆกันครับ
0. Sad_Na (0)
Mail to Sad_Na

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    22-12-2007, 22:36:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Share

เเค่มีอินเตอร์เน็ตอย่างเดียวก็เล่นได้เเล้วครับ
สมัครที่นี่เลยครับ
http://www.magicfortress.net/register.php?invite=AxWayxG

-----------------------------------------------------------------------

คู่มือการเล่นครับ
http://manual.magicfortress.net/

-----------------------------------------------------------------------

ช่วงนี้กำลังมีกิจกรรมหาของในวันคริสมาสนะครับ

เกมนี้ไม่เน้นไรมากครับเน้นความเข้าใจเเละการวางเเผนนิดหน่อยก็เล่นได้อย่างสนุกๆเเล้วหล่ะครับ เกมนี้มีให้เลือก4หอคอยนะครับได้เเก่ หอคอยเเห่งเเสง หอคอยเเห่งความมืด หอคอยเเห่งไฟ เเละ หอคอยเเห่งน้ำ นะครับ

1.หอคอยเเห่งเเสง จุดเด่น การป้องกันที่สมบูรณ์เเบบมีท่าไม้ตายที่รุนเเรงเเละการฟื้นตัวอย่างรวดเร็ว
จุดอ่อน การโจมตีที่ช้าเเละเบา

2.หอคอยเเห่งความมืด จุดเด่น การโจมตีที่รวดเร็วเเละรุนเเรงก่อกวนฝ่ายอื่นๆได้เป็นอย่างดีเเละตอนกลางคืนเเข็งเเกร่งมาก
จุดอ่อน พลังชีวิตที่น้อยเเละการฟิ้นฟูตัวเองค่อนข้างยาก

3.หอคอยเเห่งไฟ จุดเด่น พลังชีวิตที่มากกว่าทุกฝ่าย เล่นได้หลายรูปเเบบ อีกทั้งยังมีเวทควบคุมวายเวิร์นเเละเครื่องจักร
จุดอ่อน ต้องใช้เวลาในการชนะมากเเละเวทที่ใช้มีความเสี่ยงสูง

4.หอคอยเเห่งน้ำ จุดเด่น มีเวทมนต์หลากหลายในการควบคุมฝ่ายตรงข้าม สามารถควบคุมโกเลมในการโจมตีได้เเละเวทที่ใช้ไม่มีความเสี่ยงสูง
จุดอ่อน ค่าด้านพลังที่ต่ำเเละการโจมตีที่ใช้เวลา
-------------------------------------------------------------------------

ช่วงเเรกๆผมเเนะนำให้เล่นหอคอยเเห่งความมืดหรือหอคอยเเห่งเเสงก่อนนะครับ
::

Modified on: 22-12-2007, 22:37:26

1. Sad_Na (0)

22-12-2007, 22:38:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หลังจากสมัครเเล้วเราต้องเข้าไปยืนยัน เมลด้วยนะครับ
2. Sad_Na (0)

22-12-2007, 22:40:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมชื่อโอ๊ดนะครับตัวผมมี3ตัวนะครับมี XDeathlessX,AxWayxG,Ejikao นะครับ
ถ้าเจอในเกมก็ทักกันมั่งนะครับ

3. Sad_Na (0)

22-12-2007, 23:54:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เริ่มเเลกให้เราเข้าไปที่ร้านขายเวทมนต์เเล้วซื้อเวทถ้าเป็นหอมืดก็ซื้อDark Combo หรือถ้าเป็นหอเเสงก็ซื้อ Hory Shot มา4ก้อนเเล้วเข้าไปที่หลอมหินเวท หลอมให้ได้เวล3นะครับถ้าไม่ได้ก็ซื้อเวล1มาใช้ก็ได้นะครับ เเล้วให้เราเข้าไปที่หน้าจัดลำดับเวท เเล้วให้เลิกDark Combo ไว้ในตาที่1-10เลยนะครับ หลังจากนั้นก็ให้เข้าไปที่หน้าโจมตีหอคอยนะครับ ให้เลือกค้นหาเลเวล 1 ถึง 5 นะครับเเล้วก็กดโจมตีที่หอที่มีชื่อว่า Dark_Trainer Light_Trainer Fire_Trainer โจมตี3อันนี้ก่อนนะครับ เเล้วก็เลือกโจมตีหออื่นได้ตามอัธยาศัยเลยนะครับจนได้เลเวลประมาณ5 ก็จะมีเควสขึ้นมาให้เรากดที่หน้า เควส เเล้วก็ทำตามที่มานบอกนะครับ มานจาให้โจมตีหอคอยที่มีชื่อว่า หอคอยรักษาการเเห่งโดริลนะครับ ให้เราพิมคำว่า โดริล เเล้วเลือก เลเวล1 ถึง 10 นะครับ ให้จัดลำดับเวทตามที่ผมบอกเลยนะครับ เเค่นี้เราก็จะได้รางวัลเป็นเงินจำนวน50kเเล้วหล่ะครับ

Modified on: 22-12-2007, 23:56:44

4. Sad_Na (0)

22-12-2007, 23:57:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เริ่มเกมจะมีTU(TU=Time Unit)มาให้เรา1500หรือ3000สำหรับสมาชิกVIP(ถ้าเกิดอยากได้3000ก็เติมเงินเอานะครับ)นะครับTUมีความจำเป็นในการโจมตีหรือทำสิ่งต่างๆนะครับ

TUเราจะถูกอัพให้เต็มทุกๆเที่ยงคืนของทุกวันนะครับ เเละเราก็จะได้เงินรายวันจำนวนหนึ่งนะครับ(เงินรายวันจะขึ้นอยู่กับเลเวลเเละยศของตัวละครนะครับ) ::

Modified on: 23-12-2007, 00:06:36

5. Sad_Na (0)

23-12-2007, 00:00:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าเกิดสงสัยอะไรก็ถามมาได้เลยนะครับ
เกมนี้มีระบบกิลเเละกิลวอด้วยนะครับ รับลองมาเล่นเเล้วจะไม่เสียเวลาปล่าวเเน่ครับ

6. Sad_Na (0)

23-12-2007, 00:02:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตัวอย่างการโจมตีหอคอยนะครับ อันนี้ผมใช้หอมืดตีหอเเสงนะครับ

----------------------------------------- เริ่มเทิร์นที่ 1 ------------------------------------------------

[HP=209 SP=134 | HP=198 SP=115]
PrinceOfWind ใช้ Fog เพื่อสร้างฉากควันบังการมองเห็นฝ่ายตรงข้าม

[HP=209 SP=114 | HP=198 SP=115]
ท่านใช้เวทย์มนตร์ Dark Combo (เลเวล 1) ยิงใส่ PrinceOfWind สร้างความเสียหาย 76 หน่วย

----------------------------------------- เริ่มเทิร์นที่ 2 ------------------------------------------------

[HP=209 SP=119 | HP=122 SP=100]
------------หมอกทึบบังทัศนวิสัยของท่าน(รับความเสียหาย 49 หน่วย)----------

[HP=160 SP=89 | HP=122 SP=100]
ท่านใช้เวทย์มนตร์ Dark Combo (เลเวล 3) ยิงใส่ PrinceOfWind สร้างความเสียหาย 88 หน่วย

----------------------------------------- เริ่มเทิร์นที่ 3 ------------------------------------------------

[HP=160 SP=94 | HP=34 SP=80]
------------หมอกทึบบังทัศนวิสัยของท่าน(รับความเสียหาย 57 หน่วย)----------

[HP=103 SP=64 | HP=34 SP=80]
ท่านใช้เวทย์มนตร์ Dark Combo (เลเวล 3) ยิงใส่ PrinceOfWind สร้างความเสียหาย 100 หน่วย

ท่านได้รับชัยชนะ

เควสอัพเดท : ได้รับรูปภาพโบราณ กรุณาเช็คที่หน้าเควส

ได้ EXP เพิ่ม 48 และได้เงินเพิ่ม 1136

7. Sad_Na (0)

23-12-2007, 12:16:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เกมนี้มีทักษะในการช่วยให้เล่นได้ง่ายขึ้นโดยแต้มทักษะนั้นจะใช้ในการเรียนรู้ทักษะ โดยแต้มทักษะ 1 แต้มนั้นจะใช้เพิ่มทักษะได้ 1 ชิ้น ผู้เล่นสามารถหาได้แต้มทักษะได้โดยเมื่อผู้เล่นเลเวลเพิ่มทุกๆ 9 เลเวล จะได้แต้มทักษะ 1 แต้ม (รวมแล้ว 11 แต้มในเลเวล 99)
การเรียนรู้ทักษะ ทำได้โดยคลิ๊กที่ปุ่ม + หลังทักษะที่ต้องการ เมื่อเรียนรู้ไปแล้วไม่สามารถนำแต้มคืนได้ และแต้มทักษะสามารถเก็บสะสมไว้เรียนรู้ครั้งละหลายๆทักษะในภายหลังได้

8. Sad_Na (0)

23-12-2007, 23:32:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เกมนี้มีการเติดเงินเเลกเเต้มเพื่อใช้เเต้มในการเติมเงินซื้อของพิเศษต่างๆนะครับไอเทมพิเศษมีดังนี้นะครับ การเติดเงินมี2วิธีคือ
1.1.โดยการโอนเงินผ่านตู้ ATM / ธนาคาร แยกเป็น 2 กรณีนะครับ คือมีบัตร ATM กับไม่มีบัตร ATM

- กรณีมีบัตร ATM วิธีนี้ง่ายที่สุดสำหรับผู้มีบัตร ATM ทุกคนนะครับ
(1) ก่อนอื่นให้กรอกแบบฟอร์มสั่งซื้อที่หน้า สมัครสมาชิก VIP ก่อน
(2) เมื่อส่งคลิ๊กปุ่มกดแบบฟอร์มเรียบร้อยแล้ว จะสรุปยอดเงินที่ต้องโอนให้ และมีหมายเลขใบสั่งซื้อให้ เราก็จดเอาไว้
(3) แล้ว ก็ไปที่ตู้ ATM ธนาคารเดียวกับบัตรเรา เช่นถ้าใช้บัตร ATM ธนาคารกรุงไทย ก็ไปที่ตู้ ATM ธนาคารกรุงไทยเป็นต้น เพื่อโอนเงินโดยโอนเข้าบัญชีรายละเอียดด้านล่าง
(4) หลังจากนั้นก็แจ้งการโอนเงินผ่านเว็บได้บนเว็บนี้ รอประมาณ 1-6 ชั่วโมง GM จะมาตรวจสอบเติมแต้ม Gold Point ให้ครับ

- กรณีไม่มีบัตร ATM หรือไม่มีบัญชีธนาคาร
(1) ก่อนอื่นให้กรอกแบบฟอร์มสั่งซื้อที่หน้า สมัครสมาชิก VIP ก่อน เมื่อส่งคลิ๊กปุ่มกดแบบฟอร์มเรียบร้อยแล้ว จะสรุปยอดเงินที่ต้องโอนให้
(2) จดหมายเลขบัญชีและจำนวนเงินที่ต้องโอนตามด้านล่างนี้ให้ละเอียด (ถ้าไปธนาคารทหารไทยก็จดเฉพาะเลขบัญชี ธ.ทหารไทย ถ้าไปกรุงศรีก็จดเฉพาะ ธ.กรุงศรีนะครับ ^^")
(3) หลังจากนั้นให้ไปที่ธนาคารทหารไทย/ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาใดก็ได้ที่อยู่ใกล้บ้านที่สุด บอกกับเจ้าหน้าที่ว่าจะโอนเงินมายังบัญชีตามรายละเอียดข้างล่างนี้ เจ้าหน้าที่จะส่งใบมาให้กรอก เมื่อกรอกเสร็จก็ส่งเงินให้เจ้าหน้าที่ธนาคาร
หรือ
ถ้าเป็นธนาคารทหารไทยหรือกรุงศรีสาขาใหญ่ๆ จะมีเรื่องฝากเงินอัตโนมัติ(ADM)อยู่นอกธนาคาร ไม่ต้องติดต่อเจ้าหน้าที่ สามารถฝากเงินได้เลย โดยไปที่เครื่องกดปุ่มเลือกทำรายการโดยไม่ใช่บัตร และป้อนเลขที่บัญชีให้ถูก ช่องรับเงินจะเปิดออก เรียงเงินให้เป็นแนวเดียวกัน และนำเงินใส่เข้าไปในช่องตามที่เครื่องบอก (รับแค่ธนบัตรใบละ 100 500 และ 1000 นะครับ) เครื่องจะนับและให้ยืนยันความถูกต้อง เก็บสลิปแล้วมาแจ้งโอน
(4) ในกรณีไม่มีธนาคารทหารไทย/กรุงศรีอยุธยาอยู่แถวบ้าน สามารถไปธนาคารอื่นได้ แต่ผู้โอนต้องเสียค่าธรรมเนียมในการโอน 30 บาทนะครับ
(5) แล้วก็แจ้งโอนผ่านเว็บ เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ

2.1. ซื้อบัตร A-Cash ได้ตามเซเว่นอีเลฟเว่นทุกสาขาทั่วประเทศ โดยมีหลายราคา และจำนวน G ที่เติมได้ก็แตกต่างกันดังนี้ ผู้เล่นจะซื้อราคาใดๆ กี่ใบก็ได้
ราคาบัตร (บาท) จำนวน G ที่เติมได้ โปรโมชั่น
28 225G แถมตั๋วโอนของ 1 ใบและอัญมณี
55 460G แถมตั๋วโอนของ 1 ใบและอัญมณี
89 750G แถมตั๋วโอนของ 1 ใบและอัญมณี
159 1,370G แถม TU Box 1 กล่องและอัญมณี
189 1,670G แถม TU Box 1 กล่องและอัญมณี
245 2,200G แถม TU Box 2 กล่องและอัญมณี
349 3,300G แถม TU Box 3 กล่องและอัญมณี
450 4,300G แถม TU Box 4 กล่องและอัญมณี
888 8,900G แถม TU Box 8 กล่องและอัญมณี

2. คลิ๊กที่ปุ่มถัดจากข้อความนี้ เพิ่มเปิดหน้าต่าง Refill ของ A-Cash
3. กรอกรหัสบัตรและ Password ของบัตร A-Cash ลงไป และเลือกเกมส์ที่เติมให้เป็น Magic Fortress
4. หากรหัสบัตรถูกต้องจะแสดงชื่อเกมส์ และจำนวน Gold Point ที่ได้ ดังรูปด้านล่าง ให้คลิ๊กปุ่ม "ยืนยัน "
5. หน้าจอสุดท้ายจะให้ Serial และ Password สำหรับเติมเงินเกมส์มา ให้รีบจดไว้ และอย่าทำหายจนกว่าจะเติมเงินเสร็จ
4. คลิ๊กตามลิ้งก์ด้านล่างนี้ และกรอก Serial และ Password ให้ถูกต้อง หากสำเร็จ Gold Point จะเพิ่มให้ ID ที่เติมเงินอัตโนมัติ หากพิมพ์รหัสเติมเงินผิดเกิน 3 ครั้งหน้านี้จะถูกล็อก กรุณาติดต่อ GM ที่ thientospol  hotmail.com เพื่อตรวจสอบและปลดล็อกต่อไปครับ
โดยเเต้มที่เราได้มาจะสามารถซื้อของต่างๆได้มีดังนี้
แร่ Lesser Platinum เพิ่มโอกาสตี + เป็น 85%
แร่ Lesser Iridium ลดโอกาสตี + เหลือ 50% แต่หากตีติด หินจะเพิ่ม 2 เลเวลทันที
กล่อง Fast TUs Box เพิ่มค่า Time Unit ฉุกเฉิน 800 หน่วย หนึ่งกล่องสามารถใช้งานได้ 1 ครั้ง
เพิ่มจำนวนลำดับเวทย์ที่เซ็ทได้อย่างถาวร เป็น 4 ชุด หรือ 5 ชุด *
ตั๋วสำหรับโอนของไปยังผู้เล่นคนอื่น
ชุดไอเท็มนักผจญภัย ประกอบด้วยอุปกรณ์ครบชุด ใช้งานได้ 15 วันและ 30 วันต่อเนื่อง 24 ชั่วโมง เพิ่มความสะดวกในการสำรวจพื้นที่ทำให้ไม่ต้องคอยมาเช็คและซื้อบ่อยๆ
บันทึกนักสำรวจ ทำให้เพิ่มโอกาสเจอบอสและมอนสเตอร์เลเวลสูงๆในการสำรวจพื้นที่มากกว่าแผนที่ประเภทอื่นๆ

Modified on: 23-12-2007, 23:36:34

9. megaman5 (0)
Mail to megaman5

24-12-2007, 18:37:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เข้าไม่ได้งะ

นายลองเข้าดูดิ มานเข้าไม่ได้

10. Sad_Na (0)

24-12-2007, 21:22:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนนี้เข้าได้เเล้วนะครับ
11. Sad_Na (0)

25-12-2007, 16:51:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาเล่นกันเยอะๆนะครับ ช่วงเเรกก็ออกจะน่าเพื่อนนะครับเเต่พอเล่นไปนานก็จะรู้สึกสนุกเองเเหละครับ
12. moby
(Non member)
    25-12-2007, 18:13:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองเข้าไปเล่นเกมนี้ดูคับ
สั ต ว์ เลี้ยงออนไลน์ ไม่เหมือนใคร เอาไวแก้เซ็งคับ
[url=http://forum.playonnet.com/r/koolhook][img]http://forum.playonnet.com/images/banner/type2.gif[/img][/url

13. megaman5 (0)
Mail to megaman5

25-12-2007, 20:56:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นี่ครับ เวปที่จะเข้าไป อันแรกเข้าไม่ได้

www.magicfortress.net

14. Sad_Na (0)

26-12-2007, 01:01:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มี2เว็บนะครับ
1.magicfortress.net/ ถ้าเข้าไม่ได้เข้าอันล่างับ
2.www.mf.in.th อันนี้เจ้าได้ตลอดนะครับเว้นเเต่เซิฟจาร่ม

15. SuperBestZa (0)
Mail to SuperBestZa

26-12-2007, 04:57:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เล่นไงหรอ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: