---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 10:26 ของวันที่ 24/04/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เกมส์-อื่นๆ (หน้าที่ 1/1)
เกมส์ !! Football Manager แนวคุมทีมฟุตบอล online
0. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)
Mail to ~*TTZ_FiNaL*~

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    02-09-2007, 11:48:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เกมส์นี้เป็นเกมส์คุมทีมฟุตบอลนะครับ คนไทยทำ มีทั้งลีคไทย อังกฤษ เเละสวีเดน โดยทุกๆท่านจะได้เป็นเจ้าของทีมเอง มีการสร้างเยาวชน จ้างโค้ช เเละคุมทีมระยะยาว เเข่งกันวันที่ 1 - 26 ของทุกเดือน โดย 1 เดือน เท่ากับหนึ่งฤดูกาล เริ่มเล่นครั้งเเรกจะได้คุมทีมที่ว่างอยู่ ถ้าโชคดีหน่อยก็ได้ทีมที่มีนักเตะเก่งๆอยู่ เเต่ถ้าได้พวกพลังน้อยก็ไม่ต้องไปกังวล เพราะพวกด . 3 - ด. 4 ก็ จะมีพลังประมาณนี้ คุมทีมดีๆ จัดนักเตะให้ตรงตำเเหน่ง รับรอง 3 เดือน ขึ้นด.1 ได้เเน่
-------------------------------------------------------------------------
เล่นบนเวปไม่ต้องโหลดอะไรทั้งสิ้น
-------------------------------------------------------------------------
วิธีการสมัครนะครับ
กรอกข้อมูล ในช่องสีเเดงที่ 1 นะครับ เลือกประเทศได้ที่ country มีไทย อังกฤษเเละสวีเดน ไม่ต้องกลัวว่าจะเจอฝรั่งนะครับ เกมส์นี้มีเเต่คนไทยเล่น เเต่ส่วนมากเเล้วเนี่ย เค้าจะเล่นไทย กะอังกฤษกัน เเต่ถ้าเล่นสวีเดนก็ดีไปอย่างที่มีคนเก่งๆไม่ค่อยมาก เเต่ก็เเล้วเเต่พี่ๆน้องๆเเล้วกันนะครับว่าจะเลือกอันไหน พอสมัครเสร็จ ก็ล็อคอินที่ ช่องสีเเดงที่ 2 ได้เลย
รีบสมัครน่ะเพราะมีปิดสมัครด้วย
ถ้าสมัครไม่ได้ลองสมัครใหม่พรุ่งนี้น่ะ
http://www.managership.com/home.php
สมัครแล้วเล่นได้เรยครับ
มีให้เลือก 5 ลีคน่ะ ครับ มี
1.อังกฤษ
2.เยอรมัน
3.อิตารี
4.สวีเดน
5.ไทย
พอเข้าหน้าเเรกได้ปุ๊บก็จะเป็น
หน้าของอีเมลล์ เวลามีข่าวเกี่ยวกับนักเตะบาดเจ็บ หรือมีใครเสนอซื้อนักเตะเราก็จะขึ้นให้ดู
คราวนี้ลองมาดูรายละเอียดต่างๆกันนะครับทุกคน
ถ้าลองคลิกที่คำว่า " สโมสร " ตรงด้านบน ก็จะเจอหน้าจอเเบบนี้
เค้าจะให้เราตั้งชื่อสโมสร เเล้วก็เลือกสีเสื้อทีม ตั้งเสร็จก็คลิก ยืนยัน เเต่ถ้าชื่อซ้ำเค้าก็จะให้เราเปลี่ยนใหม่ * * * ตอนที่เราเพิ่งเข้าไปครั้งเเรก ชื่อทีมจะเป็นชื่อที่เจ้าของเดิมตั้งไว้ เราก็เปลี่ยนได้ตามใจชอบครับ
------------------------------------------------------------------------
ถ้าลองคลิกที่คำว่า " การเงิน " ตรงด้านบน ก็จะเจอหน้าจอเเบบนี้
ในครั้งเเรกที่เราเข้ามาดูนะครับ เราจะมีเงินอยู่ 10 ล้านบาท เเละตรงหน้าต่างนี้ เป็นรายละเอียดรายรับรายจ่ายนะครับ ว่าเเต่ละวันเราเสียค่าจ้างโค้ช เเละค่าเหนื่อยนักเตะไปเท่าไหร่ เเละซื้อขายนักเตะไปเท่าไหร่ ซึ่งจะได้ประมาณสภาวะทางการเงินถูกนะครับ * * อ้อ ตรงจุด ค่าเหนื่อยของนักเตะ ถ้าเพิ่มขึ้นทุกวันๆละร้อย หรือพัน ถือว่าเป็นผลดีนะครับ เพราะเป็นผลมาจากการจ้างโค้ชมาฝึกซ้อมนักเตะ ค่าเหนื่อยเพิ่มก็เเสดงว่าค่าตัวเพิ่ม เเล้วก็พลังต่างๆเพิ่ม
ถ้าลองคลิกที่คำว่า " ผู้จัดการ" ตรงด้านบน ก็จะเจอหน้าจอเเบบนี้
เเล้วก็กรอกข้อมูลครับ จะเอาเป็นชื่อเราเอง หรือว่ายังไงก็ได้ เเล้วเเต่ครับ ส่วน ปุ่มที่ขอเป็นักเตะ อย่ากดมั่ว กดเล่นนะครับ เสียเครดิตถึง 10เครดิตเลยทีเดียว ซึ่งเครดิตเนี่ยเราจะได้เพิ่มทุกวัน วันละ 0.2 กว่าๆ หรือไม่ก็ทำอันดับให้ได้ ที่ 1 จะได้เพิ่มครั้งละ 8 เครดิต ส่วนรายละเอียดเครดิต เดี๋ยวเรามาดูในส่วนต่อไปครับ
นี่คือเวปบอร์ดน่ะครับ
http://managership.sundery.com/
::

Modified on: 03-09-2007, 10:42:53

1. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

02-09-2007, 11:48:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าลองคลิกที่คำว่า " ความสำเร็จ " ตรงด้านบน ก็จะเจอหน้าจอเเบบนี้
เป็นประวัติทีมเราครับ อย่างทีมผม เป็นทีมที่ตั้งมานาน ผมเพิ่งเข้ามาคุมได้ 2 ฤดูกาล
---------------------------------------------------------------------------
ถ้าลองคลิกที่คำว่า " เครดิต " ตรงด้านบน ก็จะเจอเเบบนี้

โดยในเกมส์นี้นะครับ มีวิธีได้ เครดิต 3 วิธีคือ

1. ล็อคอินทุกวันได้เพิ่มวันละ 0.1 กว่าๆ

2. ได้ที่ 1 ของ ลีค ได้ . . ครับไม่จำได้ไม่ได้อ่างับ เเต่จะประมาณ 8 - 10 เนี่ยเเหละ

3. โทรไปขอเครดิต โดยวิธีนี้ เราต้องเสียตังค์ ถ้าใครไม่อยากโทรก็เล่นได้นะครับ เราก็เอาเครดิตเวลาเลื่อนชั้นเอา หรือใครอยากโทรก็ตามสบาย เเต่เเนะนำให้เตรียมปากกา กับสมุดก่อนโทร เพราะ รหัสยาวมาก 1 รหัส เท่ากับ 3 เครดิต หมูโทร 30 ไม่ก็ 40 บาทเนี่ยเเหละ เติมได้ หลายสิบเครดิตอยู่ เเนะนำนะครับหากใครจะเติม เเนะนำให้เติมเครดิตตอนเหลือเงินซัก 50 หรือ 100 เเล้วโทรจนตังค์หมด 100 เดียวนี่ก็ได้เยอะเเยะเเล้วครับผม ครับเติมยังไม่ถึง 100 บาทเลย * * เเต่หากใครคิดว่าเล่นเเล้วเสียตังค์ไม่เล่นดีกว่าก็ไม่ว่ากัน

4. โอนเงินตามหน้าต่างด้านล่าง ถ้าโอนเสร็จก็ส่งข้อมูลต่างๆให้เวปมาสเตอร์ หรือไม่ก็โทรไปบอกก็ได้ตามเบอร์ที่เห็นในหน้าต่าง

- - เครดิตไว้ทำอะไร

1 . เอาไว้ จ้างโค้ช มา ฝึก นัก เตะ

2. ไว้ สร้าง เยาวชนครับ

3. สมัครบอลถ้วย (ของรางวัลใหญ่มาก)
---------------------------------------------------------------------------
ส่วน คำว่ารางวัล ด้านบน เป็นของรางวัลที่เราเอาเงินในสโมสรไปประมูล ครับ เเล้วก็ดาวด้วย ดาว 1 ดวง เท่ากับการได้ที่ 1 -3 ใน ด.1 1 ครั้ง
จากที่ดูส่วนของสโมสรเเล้วเรามาดูส่วนของนักเตะกันบ้าง
คลิกคำว่านักเตะ ตรงที่วงเเดงๆ เเล้วจะได้หน้าต่างนี้นะครับ

เป็นหน้าจอเเสดงนักเตะชุดใหญ่ของทีมเรานะครับ โดยชุดใหญ่เนี่ย จะอายุตั้งเเต่ 19 ขึ้นไป ต่ำกว่านั้นจะอยู่ในหน้า เยาวชน เเล้วหน้าต่างนี้ก็จะมีพลังในด้านต่างๆของนักเตะ รวมไปถึงอายุครับ

เราสามารถกดดูผลงานของนักเตะได้นะ โดยกดเมนูด้านบน เเล้วจะมีเปลี่ยนเเบบเเถบพลังให้ด้วย การเปลี่ยนไปอีกเเบบจะดีกับทีมที่มีนักเตะพลังไม่มากนัก คือจะเห็นการเปรียบเทียบของ พวกพลัง 1 2 3 4 5 6 ได้ชัดกว่า เเต่เเบบที่เป็นเเท่งสีนี้ จะเห็นพวก 7 8 9 10 11 12 ชัดกว่า

ลองกดเปลี่ยนเเบบเเท่งพลังนะ

ดูเหมือนนักเตะเราเก่งขึ้นเยอะเลย 5 5 +

ส่วนจุดๆ หลังชื่อนักเตะเป็นจุดที่เรียกว่า จุดประสบการณ์ มีสูงสุด 4 จุด ยิ่งมีมากนักเตะก็จะเล่นผิดพลาดน้อย
ถ้าคลิกที่ชื่อนักเตะ เราก็จะได้ดูข้อมูลต่างๆ ประวัติการค้าเเข้ง ผลงานเฉลี่ย เเละค่าตัว .. ค่าเหนื่อยนักเตะ ส่วนนักเตะจะเล่นตำเเหน่งไหนก็เเล้วเเต่เราจัดครับ * * * ส่วนช่องขาวที่ว่างอยู่ก็ให้เราเอา URL ของภาพที่เราต้องการให้เป็นหน้านักเตะใส่ลงไป รูปนี้จะต้องเเคปรูปเป็น 50x50 pixel ก่อนนะ เสียค่าใส่ครั้งละ 0.5เครจ๊ะ
ไปดูที่ส่วนเยาวชน จะมีนักเตะเยาวชนที่อยู่ในทีมเรานะครับ ตอนที่เข้าไปครั้งเเรกอาจจะมีหรือไม่มี เเต่เราก็สร้างได้โดยใช้เครดิตนะครับ นักเตะในชาติที่เราเล่น คนละ 3 เครดิต เเต่การตั้งชื่อเองนั้น 10 เครดิต อย่างเช่นที่ผมตั้ง เจอร์ราร์ด เรน่า เบลลามี่ ก็คนละ 10 เครดิตครับผม โดยตั้งได้ตรงช่องข้างล่าง * ** ขอเตือนนะครับว่าอย่ากดเล่น * * * ** ถ้าไม่อยากได้จริงๆ เพราะเราจะเสียเครดิต
คราวนี้ไปดูที่ส่วนของ แผนการเล่นนะครับ

ถ้าเข้าไปครั้งเเรก จะยังไม่มีการจัดตัวผู้เล่น เราก็จัดได้โดยคลิกที่จัดตัวผู้เล่นเลยครับ

เเล้วก็จะมีหน้าจอขึ้นมาให้เราเลือกนักเตะเเต่ละคน การดูนักเตะ ก็ดูหน้าเเรก เเล้วจะมีคำว่าหน้าถัดไป เราก็ไล่ดูคนที่มีพลังตามตำเเหน่งที่เหมาะสม เช่น กองหน้า ควรมียิง เป็น หลัก อย่างอื่นถ้ามีจะดี เช่น ความเร็ว ลากเลื้อย โหม่ง
กองกลาง ควรมีสกัด เป็นหลัก อย่างอื่น เช่น ความเร็ว ส่ง ยิง ก็จะดี ปีกควรมีลากเลื้อย เร็ว ถ้ามีสกัด ด้วย จะดีมาก เปิด ด้วยก็ดี
กองหลัง ตัวริมเส้น ควรมี เร็ว กับ สกัด เป็น หลัก กองหลังตัวกลาง ควรมี โหม่ง กับ สกัด เป็นหลัก

ส่วนผู้รักษาประตู ควรมี รักษาประตู ถ้ามี สกัด กะ เร็ว ด้วยจะดีมาก

เเล้วก็ควรเลือกสำรองไว้ด้วยนะครับ เผื่อมีคนเจ็บ สำรองก็เลือกดีๆด้วยละ
ส่วนของหน้า ฝึกซ้อม จะเป็นหน้าที่ให้เราเลือกฝึกนักเตะนะครับ ถ้าเราจ้างโค้ชมาเเล้วก็ให้ฝึกตามโค้ชที่เรามี ถ้าสุ่มจ้างได้โค้ชค่าเหนื่อย 10000 - 13000 ขึ้นไปจะดีมากๆ

ส่วนผลซ้อม ก็จะเป็นการพัฒนาของนักเตะ ตามค่าพลังที่เราเลือกให้ซ้อมนะครับ ถ้ามี + มากก็ดีมากครับ เเสดงถึงว่า การเพิ่มพลังอีก 1 ขีดจะเร็วเเค่ไหน ++++ เยอะๆก็ใช้เวลาน้อยวันกว่า + ที่น้อยกว่า เเล้วการฝึกให้ฝึกจนกว่า + หายนะครับ ถ้ามี + เดียวก็ทิ้งไว้ จนกว่าจะหาย
ส่วนของหน้าโค้ช ก็จะเป็นหน้าที่เราไว้จ้างโค้ชเพิ่ม เเละดูจำนวนโค้ช เเละค่าเหนื่อยโค้ชครับ

ส่วนหน้าย้ายทีมก็จะบอกการย้ายทีมของนักเตะทีมเราที่ออก เเละที่เราซื้อเข้ามานะครับ ซื้อเเละขายได้ทั้งฤดูกาลครับ เเต่รู้สึกว่าไม่ให้ขายเกิน 8 คน เเละซื้อขายกับทีมเดิมได้ 3 คน ครับผม
เเล้วต้องมีนักเตะอย่างน้อย 20 คนถึงจะขายได้ ::

Modified on: 02-09-2007, 12:16:58

2. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

02-09-2007, 12:20:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าไปคลิกที่การเเข่งขันนะครับ จะขึ้นหน้าข่าวสโมสรเป็นหน้าเเรก เราสามารถพูดคุยกับผู้จัดการทีมคนอื่นๆได้เเละก็ประกาศขายนักเตะตรงนี้ก็ได้ฮะ หรือไม่ก็มาหาซื้อนักเตะเเถวนี้ก็ได้

* * เดี๋ยวนี้มีกระชับมิตรเเล้ว ซึ่งจะเริ่มตอน 4โมงเย็น

พอคลิกที่ ฟุตบอลลีกก็จะเป็น ลีคที่เราอยู่ ทีมเราก็คือทีมที่มีเเถบ สี ดำ ครับ เเล้วก็จะมีโปรแกรมการเเข่งขันไว้ดูล่วงหน้าว่าเจอทีมไหนบาง เเละในตอนเย็นจะมีสรุปผลทุกคู่ มีเรตติ้งนักเตะให้ดูด้วย รวมไปถึงเเผนการเล่นของอีกทีมครับ

ส่วนการเเข่งประจำวันก็ดูที่ผลการเเข่งได้เลย จะมีการเเข่งทุกวัน เวลาประมาณ 8 โมงครึ่ง ถ้ามีคำว่า play ขึ้นเราก็กดเริ่มเกมส์ได้เลย

ถ้ากด play จะมีหน้าจอขึ้นมา เป็นการเเข่งขอฃทุกคู่ จะเลือกลุ้นทุกๆนาที กับ เริ่มการเเข่งขัน หรือลุ้นท้ายเกมส์ กดปุ่ม ลุ้นท้ายเกมส์ได้เลยครับ

พอจบเกมส์ก็จะมีคำว่า Full time ขึ้นมา ใครที่โดนนำไปก่อนหรือ นำเค้าอยู่ก็อย่าเพิ่งคิดว่าตัวเอง เเพ้หรือชนะไปเเล้วนะครับ ผมเคยโดนนำอยู่ 1 - 0 จนนาทีที่ 90 เเละ 92 ยิงได้ 2 ลูกรวดชนะซะงั้นอ่ะ

ส่วนการหานักเตะที่เค้าประกาศขายเเละไม่ประกาศขายก็ไปดูได้ที่ ตลาดนักเตะนะครับ

ส่วนที่จะเเนะนำก็มีเเค่นี้ พี่น้องคนไหนจะเล่นก็ขอให้สนุก นะฮะ เเต่ใครคิดว่าเสียตังค์เเล้วไม่อยากเล่นก็ไม่เป็นไร ใครเล่นก็เเจ้งด้วยเน้อ เผือ่ได้เจอกัน

ขอให้ สนุก กับเกมส์นี้นะฮะ มีไรก็สอบถามได้ ผมจะเข้ามาดูบ่อยๆ

ขอบคุณที่อ่านมาถึงตรงนี้ครับ กว่าจะจบเหนื่อยเเทบเเย่
เพิ่มเติมนะครับ

การขายนักเตะ นักเตะจะต้องเล่นกับสโมสรอย่างน้อย 3 ฤดูกาล หรือ 3 เดือน ถึงจะขายได้ เเต่ถ้าจะขายประมูลก็รอ 1 ฤดูกาลก็ขายได้เเล้วจ้า

เรื่องการขายประมูล

กดที่คำว่าขายประมูลนักเตะเราก็จะไปอยู่ในหน้า ประมูลเอง

การขายประมูล เราจะได้เงินจากการประมูลทั้งหมด ยกเว้นเสียเเต่ว่า . . การประมูล ค่าตัวนักเตะเกิน 2 เท่าของค่าตัวจริง ส่วนที่เกิน จาก 2 เท่าเราก็จะได้ 10% คับ เเล้วการประมูล ต้องเสียเครดิต เครดิตที่เสียไป เจ้าของนักเตะจะไม่ได้ เวปจะได้คับ เเล้วหากใครเเพ้ประมูลจะมีการคืนเครดิตให้

* * เเล้วตอนเที่ยงๆของทุกวัน จะมีโหมดการเตะกระชับมิตรขึ้นให้ที่หน้าข่าวสโมสรที่ใช้พูดคุยกับเพื่อนๆ เราก็ไปชวนเค้ากระชับมิตรได้ครับ การกระชับมิตร 2 ครั้งเเรกที่เราชวนจะไม่เสียเครดิต เเต่หลังจากครั้งที่ 2 ไปเเล้ว ถ้าเราเป็นคนชวน เราจะเสียครั้งละ 1 เครดิตจ้า

3. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

02-09-2007, 12:21:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กติกาโดยย่อ

1. สมาชิกใหม่ สมัครที่หน้าแรก โดยกรอกเพียง 4 ช่อง แล้วล๊อคอิน
2. เปลี่ยนชื่อทีม ตรวจดูเงินสโมสร ที่เมนู "สโมสร" สามารถแลกรางวัลที่เมนูย่อยรางวัล
3. ตรวจดูรายชื่อนักเตะในทีม และจัดทีม ตามความสามารถนักเตะ, ปั้นเยาวชน, จ้างโค้ช ได้ที่เมนู "นักเตะ" และอย่าลืม ตั้งตารางฝีกซ้อม ให้นักเตะด้วย ตามทักษะของโค้ชที่มี
4. เมนู "การแข่งขัน" จะมีตารางคะแนน ผลการแข่ง และอื่น ซึ่ง คุณสามารถติดตามได้ทุกวัน โดย 1 ฤดูกาลเกม เท่ากับ ระยะเวลา 1 เดือนจริง การแข่งขัน แข่ง 26 นัดต่อฤดูกาล โดย 3 อันดับแรก จะได้เลื่อนชั้น ลีกที่สูงขึ้น จะทำให้มีรายได้เข้าสโมสรมากขึ้น
5. หาซื้อนักเตะ ที่เมนู "ตลาดนักเตะ" สามารถเสนอซื้อนักเตะจากสโมสรต่างๆ หรือ จะประมูลนักเตะก็ได้

ข้อควรระวังอย่างยิ่ง
1. อย่าให้ใครทราบค่า keyindex หรือ copy URL เวปหลังล๊อคอินเพื่อให้คนอื่นดูทีมคุณ เพราะเขาจะเข้าทีมคุณและขโมยทีมคุณได้
ตัวอย่างเช่น http://www.managership.com/email.php?keyindex=123456789
ห้ามให้คนอื่นทราบเลข keyindex=XXXXXXXXX เด็ดขาด
2. ระวังคนขโมยทีม ตั้งรหัสผ่านยากขึ้นหน่อย พยายามหลีกเลี่ยงการใช้ username เหมือนกับชื่อทีม

4. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

02-09-2007, 12:24:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รางวัล
1. ใช้เงินในสโมสร แลกรางวัล โดยจะต้องสะสม ดาว จากอันดับ 1-3 ในดิวิชั่น 1 เท่านั้น โดยทั้ง 3 อันดับ จะได้รับดาว ทีมละ 1 ดวง บันทึกไว้เป็นเกียรติยศของสโมสร ดาวแต่ละดวงที่ได้รับ จะเป็นกุญแจในการแลกรางวัล ด้วยเงินสโมสร (แลกรางวัล ต้องมีทั้งเงินและดาว จึงจะสามารถแลกได้) ดังตัวอย่างนี้
ทีมที่ยังไม่มีดาว แลกรางวัลไม่ได้ และต้องมีดาวอย่างน้อย 1 ดาว จึงจะแลกรางวัลได้

รางวัลแต่ละรางวัล จะต้องใช้ดาว และ เงินสโมสร แตกต่างกันออกไป ยกตัวอย่างเช่น
เงินสโมสรประมูล 200 ล้าน บวกดาว 2 ดาว แลกเสื้อทีมฟุตบอลได้ 1 ตัว รักหงส์ได้เสื้อหงส์ รักผีได้เสื้อผี หรือ ถ้ามี 5 ดาว สามารถแลกรางวัลที่ใหญ่ขึ้น เช่น เครื่องเล่น ดีวีดี หรือ อื่นๆ โดย จะมีหน้าเวปให้แลกรางวัลโดยเฉพาะ รางวัลใน 1 ฤดูกาล (ทุกรางวัล) มีจำนวนจำกัด รางวัลอื่นๆ จะค่อยๆ ประกาศเพิ่มเติม เมื่อแลกแล้ว เงินสโมสร และดาว จะถูกหักออก

2. ส่งทีมแข่ง ฟุตบอลถ้วย แชมป์จะได้รับโทรศัพท์มือถือ ส่วนทีมที่เข้ารอบ 4 ทีมสุดท้าย จะได้รับรางวัลปลอบใจ นอกจากนี้ ทีมที่ได้เข้ารอบ ทุกรอบ จะได้รับเครดิต รอบละ 3 เครดิต จนถึงรอบชิงชนะเลิศ

5. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

02-09-2007, 12:25:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถามตอบ
## เกี่ยวกับนักเตะ #####################
1. นักเตะหน้าแดง คืออะไร คำตอบ คือ นักเตะไม่ฟิต หรือ ไม่อยากแข่ง จะเล่นได้ไม่เต็มที่ ต้องรอจนกว่าจะฟิต นักเตะสีเขียวคือนักเตะที่ฟิตมาก อยากแข่งเต็มที่ ถ้าเงินสโมสรหมด ไม่มีเงินจ่ายนักเตะ นักเตะจะไม่อยากลงสนาม
2. นักเตะอายุเกิน 30 ปี บางส่วน จะมีเครื่องหมายแขวนรองเท้า ไม่ควรซื้อ
3. ทำอย่างไร นักเตะจะเก่งไวไว ตอบ นักเตะที่ได้แข่งมากจะได้รับประสบการณ์จากการแข่งขัน นอกจากนี้ ถ้ามีโค้ชสอนหลายคน ก็จะยิ่งพัฒนาเร็วขึ้นอีกด้วย แต่ไม่จำเป็นต้องมีมากจนเกินไป เพราะจะทำให้เปลืองค่าเหนื่อย ต้องดูว่าจำนวนเท่าไหร่จึงจะเหมาะกับทีม โดย ความเก่งของนักเตะอยู่ที่ตัวนักเตะ โค้ชจะช่วยให้นักเตะเก่งเร็วขึ้นเท่านั้น
4. ทำไมพลังนักเตะไม่เพิ่มขึ้นเลยครับ ทั้งๆที่ผมก็มีโค้ชช่วยในการฝึกซ้อม ตอบ อย่าลืม เลือกให้นักเตะ ฝึกตามทักษะที่ต้องการด้วย ถ้ามีโค้ช แต่ยังไม่ได้เลือกฝึก นักเตะจะยังไม่ได้รับการพัฒนาทักษะนั้นๆ
5. นักเตะที่โดนใบเหลืองจะถูกพักแข่งหรือไม่ ตอบ ถ้าครบ 5 ใบ จะลงเล่นไม่ได้ 1 วัน
6. ดาวหลังชื่อนักเตะ คือ ประสบการณ์แข่งขัน มี 4 ระดับ นักเตะที่ประสบการณ์สูง จะเล่นผิดพลาดน้อย หมั่นส่งเยาวชนเล่นบอลลีก หรือ บอลถ้วย นักเตะจะได้รับประสบการณ์ สูงมาก ส่วนบอลกระชับมิตร นักเตะจะได้รับประสบการณ์เช่นกัน แต่จะได้น้อยกว่ามาก
7. นักเตะเจ็บ จะทราบได้อย่างไรว่า เมื่อไหร่จะหาย ตอบ ให้นำเม้าส์ วางบนเครื่องหมายบาดเจ็บ จะปรากฏจำนวนวันให้ทราบ นักเตะเจ็บนานที่สุด 15 วัน ซึ่งสามารถส่งรักษาพยาบาลได้ เหลือเจ็บ 2 วัน
8. นักเตะเจ็บบ่อย ทำอย่างไรดี
ตอบ ถ้ามีนักเตะแทนตำแหน่งได้ จะไม่ต้องส่งรักษาครับ และนักเตะจะได้สลับกันเล่นด้วยครับ หลายทีมไม่มีนักเตะเจ็บครับ อาจมีเจ็บ 1-2 ตัว แต่บางทีมอาจมีเจ็บ 3-4 ตัว ก็ไม่สามารถกำหนดได้ครับ แต่เคล็ดลับหนึ่งก็คือ ถ้าตัวไหนเจ็บ มันจะเจ็บบ่อยๆ เพิ่งหาย เดี๋ยวก็เจ็บอีก นักเตะแบบนี้ เจ็บบ่อย เก็บไว้เล่นสำรองดีกว่า หรือ ขายไปดีกว่า เพราะมีนักเตะดีๆ ที่ไม่ค่อยเจ็บอีกมากครับ ถ้าทีมเรามีนักเตะเจ็บบ่อยมากๆ ก็จะผลัดกันเจ็บบ่อย ถ้ามีนักเตะไม่ค่อยเจ็บ ก็ไม่มีนักเตะเจ็บเลย

6. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

02-09-2007, 12:26:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
## การซื้อขายนักเตะ #####################
1. ผู้จัดการใหม่ จะยังไม่สามารถขายนักเตะได้ จนกว่าจะได้รับความไว้วางใจจากบอร์ดบริหารสโมสร แต่สามารถใช้งบซื้อนักเตะเข้ามาเสริมทีมได้
2. ทีมต้องมีนักเตะอย่างน้อย 20 คน จึงจะสามารถขายนักเตะได้
3. นักเตะที่เพิ่งย้ายทีมมาจากทีมอื่น จะต้องเล่นกับสังกัดใหม่อย่างน้อย 3 ฤดูกาล จึงจะสามารถย้ายทีมได้
4. รายได้จากการขายนักเตะ หากน้อยกว่า 2 เท่าของมูลค่าประเมิน สโมสรจะได้รับเงินทั้งหมด หากเกินกว่า 2 เท่า สโมสรจะได้รับ 2 เท่า บวก ส่วนเกินเพียง 10% ของส่วนที่เกิน เพื่อป้องกันการปั่นราคานักเตะ

## เกี่ยวกับการแข่งขัน #####################
1. สำหรับ ลำดับในตารางแข่งขัน หาก คะแนน และประตูได้เสียเท่ากัน (นับประตูได้เท่านั้น ถ้าเท่ากันค่อยนับประตูเสีย) ระบบ จะสุ่มผู้ชนะให้เอง ฉะนั้นควรหลีกเลี่ยงในการเกิดกรณีเช่นนี้ ล่วงหน้า มิฉะนั้น โอกาส 50:50 อาจทำให้คุณแพ้
2. ถ้าทำอันดับติด 1-3 จะได้รับงบบำรุงสโมสร และ เครดิตเมื่อไหร่ ตอบ จะได้รับเมื่อเริ่มฤดูกาลใหม่ คือวันที่ 1 ของแต่ละเดือน
3. การแข่งขันฟุตบอลถ้วย ทุกทีมสามารถส่งเข้าแข่งขันหรือไม่ส่งก็ได้ ถ้าพร้อม หรือ ต้องการส่งนักเตะทดลองฝีเท้า สามารถส่งแข่งขันได้ และการจับสลากจะเริ่มขึ้นในวันที่ 1 เดือนถัดไป
4. เวลาแข่งขัน บอลลีกเริ่ม 7-8 น. บอลถ้วยเริ่ม 11-13 น. บอลกระชับมิตรเริ่ม 16 น.
5. การฝึกซ้อม ยังไม่มีเวลาที่แน่นอน ปรกติ จะซ้อมหลัง ปรับตารางลีกการแข่งขัน ระหว่าง 12:00น.-16:00น. ขึ้นกับความเร็วช้าของเซิฟเวอร์ ขณะนั้น
6. เงินบำรุงทีม และเครดิตบำรุงทีม ในการแข่งขันบอลลีก ทีมที่ได้อันดับ 1-3 ของแต่ละลีก แต่ละดิวิชั่น จะได้รับดังนี้ ทุกทีมทุกดิวิชั่นที่ได้อันดับ 1-3 จะได้รับ 15 เครดิต สามารถเลือกใช้บำรุงทีม หรือใช้ส่งแข่งบอลถ้วยก็ได้ ส่วนเงินบำรุงทีม อันดับ 1 ดิวิชั่น 4 จะได้รับ 5 ล้าน อันดับ 2 ได้ัรับ 4 ล้าน อันดับ 3 ได้รับ 3 ล้าน ส่วนดิวิชั่น 3 ให้เอา 2 คูณ ดิวิชั่น 2 เอา 3 คูณ ดิวิชั่น 1 เอา 4 คูณ นั่นคือ อันดับ 1 ดิวิชั่น 4 จะได้รับ 5x4=20 ล้าน

## จะฝึกนักเตะให้เก่งต้องทำอย่างไร #####################
1. จ้างโค้ช แล้วเลือกฝึก ให้ตรงตามทักษะที่ต้องการฝึก จำนวนโค้ชช่วยให้ฝึกเร็วขึ้นเท่านั้น แต่ความสามารถ ขึ้นอยู่กับตัวนักเตะเอง ไม่จำเป็นต้องมีโค้ชจำนวนมาก
2. หมั่นฝึกเยาวชนมาเสริมทีม คุณอาจได้นักเตะฝีเท้าดีเข้ามาทดแทน นักเตะเดิม
3. การใช้เครดิต จะช่วยให้ฝึกนักเตะได้เร็วขึ้นอย่างเดียว แต่ทีมจำนวนมาก ค่อยๆพัฒนานักเตะอย่างช้าๆ มีโค้ชน้อยๆ แต่ก็สามารถฝึกนักเตะได้เก่งเช่นเดียวกัน ไม่ต้องรีบร้อน เติมเครดิตเมื่อต้องการสนับสนุนการพัฒนาเวปเท่านั้น

File attach: CAQJ85WL.jpg (4 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
7. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

02-09-2007, 12:28:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

File attach: CAMNWT2B.jpg (5 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
8. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

02-09-2007, 12:30:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดครับ เล่น กัน เยอะๆ น่ะ
สนับสนุนกระทู้ผมด้วยล่ะครับ
นั่งทำนาน
8)

File attach: CAAPGVQL.jpg (4 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
9. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

03-09-2007, 10:30:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่มีคนเล่นเรยหรอครับเนี่ย

ตั้งกระทู้มาตั้งนาน

เวงจิง ขุด เอง แระ กัน

ขุดดดดดดดดดด

10. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

03-09-2007, 10:31:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดครับ

มาเล่นกันเยอะๆ

11. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

03-09-2007, 10:34:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
___ขุด ขุด ขุด___
__ขุด ขุด ขุด ขุด__
_ขุด ขุด ขุด ขุด ขุด_
ขุด ขุด ขุด ขุด
__ขุด ขุด ขุด__

12. ~*TTZ_FiNaL*~ (0)

03-09-2007, 10:55:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คอบอลตัวจริงต้องมาเล่นเชื่อดิ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: