---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 20:38 ของวันที่ 24/04/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เกมส์ Starcraft\,RA2 (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
DotA พิมไทยได้แล้วครับบ มาโหลดไปใช้เลย (จากเวปtcg)
0. cs001 (0)
Mail to cs001

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    20-04-2007, 11:23:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
DotA พิมไทยได้แล้วครับบ มาโหลดไปใช้เลย (จากเวปtcg)

update

เรื่องการรวม Thai Language Extension (TLE) เข้ากับ Anti Hack นั้น
ผมได้คุยกับคุณโดมในเบื้องต้นแล้ว เขายังไม่เห็นด้วยกับการรวม Anti Hack เข้ากับ TLE นะครับ เพราะเห็นว่า บางคนยังไม่ชอบรูปแบบอักษร ดังนั้นจึงเป็นหน้าที่ของคนที่เล่นนะครับ ที่จะต้องติดตามข่าวสารการพัฒนากันเอง...
ในนามผู้พัฒนา จึงอยากให้ช่วยๆ กันแนะนำ บอกต่อ เพื่อให้เกิดการใช้ภาษาไทยกันเยอะๆ ครับ

========================================

1. cs001 (0)

20-04-2007, 11:23:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ความเป็นมา และปัญหา
============
- เรื่องแรกคือ อันที่จริงก่อนหน้านี้มีการพยายามใช้ภาษาไทยใน Dota อยู่แล้วแต่ว่าภาษาไทยมันแสดงผลไม่สมบูรณ์ เป็นผลให้ไม่ได้รับความนิยม และทำให้หลายคน ติดกับการใช้ ภาษา Karaoke ไปโดยไม่รู้ตัว...

ผมคิดว่าหลายๆ คน "คงเคยชิน" กับการใช้ ภาษา karaoke ไปแล้ว จึงคิดว่าการมาใช้ภาษาไทยมันทำให้ยากลำบาก แล้วยิ่งพิมพ์อยู่คนเดียว คนอื่นไม่รู้เรื่อง ก็ยิ่งแล้วใหญ่
ดังนั้นถ้าทุกคนร่วมใจกันใช้ ต่อไปจะสื่อสารกันง่ายครับ ตอนนี้อาจจะดูเหมือนใช้อยู่คนเดียวมันเลยดูโหวงเหวงน่ะครับ แต่อยากจะให้อดทนใช้ไปก่อน วันนี้ก็ลงติดเครื่องไว้ วันหน้าได้ใช้แน่นอนครับ

Screen Shot
(IMG:http://img.icez.net/i/34/historychat.jpg)
ระบบภาษาไทยใน HistoryLog แบบ online

การติดตั้ง
1. download file จากด้านล่าง แล้วระเบิดไฟล์ เอาไปไว้ใน Directory ที่ติดตั้ง Warcraft 3
แล้วเรียกโปรแกรมขึ้นมาใช้งานครับ อ่านเอกสารทำความเข้าใจ แล้วติดตั้งได้เลย
2. เมื่อเข้าเกมเลือกภาษาตรงหน้าจอ เลือก Option -> GamePlay ตรงส่วน Chat Support ให้เลือก Thai

การ uninstall/
การกลับไปใช้รูปแบบเดิม
- โปรแกรม DotA - TLE 1.0.4 ขึ้นไป มีระบบ Uninstall มาให้ใช้งานครับวันนี้อยากใช้ก็ติดตั้ง
ถ้าไม่อยากใช้ก็ Remove ออกมาได้ครับ
- หรือถ้าไม่อยากยกเลิก หรืออาจจะกลับมาใช้ในอนาคต คุณก็เลือกภาษาใหม่อีกครั้งเป็น Default จากหน้าจอ Option ครับ แต่ภาษาอังกฤษอาจจะดูตัวใหญ่กว่าปกติครับ

ปัญหาการใช้งาน
- บางท่านเจอข้อความ Fatal Error เมื่อกดปุ่ม Option โดยเครื่องนั้นๆ เคยติดตั้งภาษาไทยมาก่อนหน้านี้แล้ว ผมได้ Compile โปรแกรมใหม่เพื่อแก้ไขงานนี้โดยเฉพาะแล้ว โดยตั้งแต่เวอร์ชั่น
1.0.6 ขึ้นไปสามารถแก้ไขปัญหานั้นได้เลยครับ
- สำหรับคุณ Ubunkung ที่มีปัญเรื่อง F12 แล้ว Font มันเล็กจนมองไม่เห็นนั้น.. ขอชี้แจงให้ทราบว่า ขณะนี้เพิ่มเติมให้แล้วครับ ซึ่งการแสดงผลก็เป็นปกติดี

สิ่งที่เจอ Feedback
- วันนี้ผมไปทดสอบภาษาไทยใน Battle Net คำแรกที่ได้ยินก็มาเลยคับ...
ส...., ค... , ส....... อ่านะ.. รู้สึกแปลกๆ ครับ ว่าผมอุตส่าห์นั่งพัฒนาหลังขดหลังแข็ง จนเสร็จ เพื่อให้ใช้กัน แต่กลับโดนคำภาษาพ่อ ภาษาแม่ด่ากลับมา...อ่า..รู้สึกแปลกๆ ยังไงไม่รู้คับ แต่ก็ดีนะคับ สุดท้ายเขาก็บอกว่า ป่าว ไม่ได้ด่า แค่ลองพิมพ์ภาษาไทยเล่นๆ (มันไม่มีคำอื่นจะพิมพ์แล้วหรือไงวะ -*-)
- Font จะไม่ค่อยชิดกัน เพราะทุกตัวอักษรเป็นแบบขนาดเท่ากันครับ

FAQ
=============
- คำถามที่ว่าถ้าพิมพ์ไทย แต่คนอื่นไม่ได้ลง ผลจะเป็นอย่างไร
ตอบ : คนอื่นจะเห็นภาษาไทยเป็นช่องว่างครับ.. ส่วนภาษาอังกฤษจะเห็นเป็นปกติ

- Font มันตัวบางๆ ซีดๆ/Font ห่าง
ตอบ : เรื่อง Font ผมกลับรู้สึกว่ามันเป็นระเบียบ สะอาดตา แต่หลายคนบอกว่ามันแปลกๆ ..ไว้เวอร์ชั่นหน้าอาจจะเปลี่ยนเป็น Font จ๊าบๆ ขึ้นนะครับ...

- ผมเคยลง โปรแกรม front ไทย ไปก่อนแล้ว และก็ uninstall ไปแล้ว พร้อม ลบ เกมและลงใหม่ ด้วย ถ้าลงตัว front ไทยของคุณ จะมีปัญหา fetal error เปล่าครับ
ตอบ : อันไม่สามารถตอบได้ครับ เอาเป็นว่าถ้ามีปัญหา Fatal Error ก็โหลดตัวแก้ไขไปครับ

- การติดตั้งโปรแกรมรุ่นใหม่ สามารถทับของเดิมเลยได้หรือ
ตอบ : ได้ครับ ทับไปเลยครับ แต่ต้องเป็นโปรแกรมของผมนะครับ ถ้าจะไปทับโปรแกรมไทยตัวอื่นก็ต้องใช้ 1.0.6 ขึ้นไป

- ไม่ว่าจะใน chat หรือ ในเกม จะกระซิบ หรือ /me ก็จะเป็นตามนี้เปล่าครับ
ตอบ : เป็นภาษาไทยทั้งหมดครับ

- ต้องการกลับไปใช้อักษรแบบเดิม แล้วพอเลือก Default ปรากฏว่าตัวมันใหญ่ผิดปกติ
ตอบ : การกดกลับไปใช้ Default จะมีผลทำให้ไม่สามารถใช้ ไทยได้ครับ แต่ขนาดจะใหญ่เพราะต้องเอื้อการแสดงผลให้ภาษาไทย.. การที่จะทำให้กลับไปเหมือนเดิม 100% ต้อง remove ออกครับ โดยเลือกที่ส่วนการยกเลิกการติดตั้ง จากโปรแกรม DotA-TLE106 ครับ

เพิ่มเติม
- อยากคุยภาษาไทย หรือแนะนำ chat คุยกันสดๆ ได้ที่...
BattleNet Server : ThaiCyberGames แชนแนล : dota-tle ครับผม
URL : http://dota-tle.blogspot.com
email : bennueng  gmail.com

>>> ช่วงนี้ผม update ตลอด หรือเกือบๆ ทุกครั้งที่หายใจเลยก็ว่าได้ พยายามมา ดูที่กระทู้นี้บ่อยๆ ครับ <<<<

คำแนะนำอื่นๆ ก็เสนอมาได้ยินดีรับทุกความคิดเห็นครับ
ขอบคุณครับ

\\ (^o^) //

ปล... อยากเห็นเกมส์เมอร์ไทย ยิ่งใหญ่ระดับโลกกกกกกก..........!!!!!!!

history update
=============
::::otA - TLE เวอร์ชั่น 1.0.6 Final (รหัสพัฒนา : Return of The King)
นี่เป็นตัวสุดท้ายของเวอร์ชั่นนี้ครับ เพราะปัญหาอื่นๆ ก็แก้ไข จนโปรแกรมก็นิ่งหมดแล้ว ที่เหลือก็มีแต่เล็กๆ น้อยๆ เช่น อักษรแต่ละตัวมันดูห่างๆ ..อันนี้ต้องแก้ที่ Font ครับ และคงจะเป็นรุ่นต่อไป ซึ่งคงต้องเปลี่ยน Font ไปเลย สำหรับ version นี้ก็คงจะรวมการแก้ปัญหา
เข้าไว้ด้วยกัน เพื่อให้การแสดงผลภาษาไทยเป็นไปอย่างสมบูรณ์ มากยิ่งขึ้นครับ รายละเอียดมีดังนี้

2. cs001 (0)

20-04-2007, 11:24:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
- รวมชุดการติดตั้งที่สมบูรณ์ พร้อมการแก้ไขปัญหาของทุก เวอร์ชั่น เข้าด้วยกัน ทำให้ไม่ต้อง
ไปติดตั้งใดๆ หรือต้อง remove ใดๆ เพิ่มเติมอีก ไม่ว่าจะเป็นภาษาไทยรุ่นใดๆ
- แก้ไขเรื่องการแสดงผลภาษาไทย และ Eng ตัวเล็กได้อย่างสมบูรณ์ (F12) ทำให้แสดงทั้งไทยและ Eng ได้อย่างสมบูรณ์ ในแบบ SingleMode และ OnlineMode
- รวมการแก้ปัญหาเรื่องการกดปุ่ม Option แล้ว Error

::::otA - TLE เวอร์ชั่น 1.0.5 (รหัสพัฒนา : Tiny)
- แก้ bug นอกจากจะเอาชุดติดตั้งเดิมออกไปแล้ว ยังจะแก้ไขข้อมูลเก่าให้เหมือนเดิมอีกด้วย
ซึ่งช่วยแก้ปัญหาเรื่อง F12 ตัวอักษรตัวเล็ก แต่ไม่มีภาษาไทยนะ

::::otA - TLE เวอร์ชั่น 1.0.4 (รหัสพัฒนา : Cupid)
- ระบบ remove การติดตั้งถูกรวมเข้ามาไว้ด้วยกัน

::::otA - TLE เวอร์ชั่น 1.0.2 (รหัสพัฒนา : True Sight)
- ขยายขนาด Font ให้ใหญ่ขึ้นอีกนิดหน่อยเพื่อให้เต็มพื้นที่

::::otA - TLE เวอร์ชั่น 1.0 (รหัสพัฒนา : Explorer)
- เปิดตัวครั้งแรก

3. Jasezid (0)

Mail to Jasezid

20-04-2007, 11:26:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อันนี้ลองทำแล้วตั้งแต่ที่เขาเอามาลงแต่ก้อยังเปน eng เหมือนเดิมไม่รุเปนไร เกียดทำรอก่อนเดวมันก้อเอารวมกับ ATH V.6 เองละ
4. cs001 (0)

20-04-2007, 11:27:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาละมาโหลตัวโปรแกรมเลย

credit ให้กับ คุณ d-_-b เจ้าของโปรแกรม ซึ่งผมเปนคนคนนึงที่อยากจะช่วยเผยแพร่ ให้เพื่อนๆ ใช้ภาษาไทย

-----------------------------------------

ผม..หวังว่าเพื่อนๆจาได้ใช้ ภาษาไทยไปในทางที่ถูกนะครับ ขอบคุณครับ

(คำเตือน: มีมิจฉาชีพปล่อยโปรแกรม Spy (ดักคีย์บอร์ด) ในไฟล์ .exe โดยที่โปรแกรม Anti-Virus ตรวจไม่พบ ไม่ควรรันโปรแกรมที่ไม่น่าไว้ใจ (bot,2id) สามารถตรวจหา Spy ที่ฝังตัวในเครื่องโดยใช้โปรแกรม จาก http://www.safer-networking.org/en/mirrors/index.html
File attach: DotA_Tle106.zip (252 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ) File desc: โหลด วิธีติดตั้งอ่านด้านบน

5. cs001 (0)

20-04-2007, 11:28:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อาไรผมใช้ได้จริงๆนะครับ คุยเล่นกับเพื่อนได้เลยในbattlenet
6. cs001 (0)

20-04-2007, 11:29:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
การติดตั้ง
1. download file จากด้านล่าง แล้วระเบิดไฟล์ เอาไปไว้ใน Directory ที่ติดตั้ง Warcraft 3
แล้วเรียกโปรแกรมขึ้นมาใช้งานครับ อ่านเอกสารทำความเข้าใจ แล้วติดตั้งได้เลย
2. เมื่อเข้าเกมเลือกภาษาตรงหน้าจอ เลือก Option -> GamePlay ตรงส่วน Chat Support ให้เลือก Thai

7. Jasezid (0)

20-04-2007, 11:32:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นั่งลองเปน 10 หนก้อยังไม่ได้เดวไว้กลับบ้านจะไปลองละกันตอนนี้อยู๋ที่ทำงาน น่าจะรวมกับ ATH ไปเลยสะดวกกว่าแยะ
8. cs001 (0)

20-04-2007, 11:35:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พี่ครับใช้ได้จริงนะๆ มะกี้เองเด่ยวเซฟรูปให้ดุละกันนะครับ มันเพิ่ง updateครับ

http://www.thaicybergames.com/webboard/index.php?showtopic=45297

ลิ้งเวปบอร์ดครับ

9. cs001 (0)

20-04-2007, 11:52:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช้ได้จริงนา ไม่มีคนสนเลยหลอ... แต่ว่าคนที่มองเหน fontไทยได้ ต้องเปนคนใช้ fontไทยเหมือนกัน มั้งนะจากที่ลองมากับคนในเกม ถ้าคนที่ไม่ได้ติดตั้งfontนี้ แล้วใช้ก็จะมองไม่เหน/ * -

ดังนั้นเลยอยากให้ เพื่อนใช้ จาได้คุยกันได้สบาย

File attach: พิมไทยได้.JPG (213 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ) File desc: อะรูปให้คุณ ja. ดู
10. Jasezid (0)

20-04-2007, 12:01:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใจมากคับ เดวกลับไปลอง
11. cs001 (0)

20-04-2007, 12:09:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่าครับ ใช้ได้แล้วก็ มาลองพิมกับผมในเกมนะครับ....
12. mutokasukiใช้นานแร้ววว (0)
Mail to mutokasukiใช้นานแร้ววว

20-04-2007, 12:14:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุได้ตั้งกะตอนเล่นดอท เวอ 6.20 ฝ่าๆ แม้งแถมมาพร้อมแผ่นเถื่อน
กร๊ากๆๆๆ
ไม่ค่อยได้ใช้จริงหรอก ยกเว้นมีคนพิมพ์ไทยมา กุถึงจะพิมไทยบ้าง
มันติดตรงคนที่ไม่ลงจะไม่เห็นเนี่ยแหละ เลยไม่ดัง

13. SomaSoma (0)

Mail to SomaSoma

20-04-2007, 12:22:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากให้ไอ inwzababy007 ค ร ว ย ไรนั่นลงมากเลยว่ะกุอ่านของแมร่งพิมพ์ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลย

แต่ละคำ

14. Jasezid (0)

20-04-2007, 12:37:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุฮาเรปบน

krak krak

15. Ap(เอพี)Di(ดิ)Sad(สาด) (0)
Mail to Ap(เอพี)Di(ดิ)Sad(สาด)

20-04-2007, 13:31:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุงมากก๊าปT-T
16. Ap(เอพี)Di(ดิ)Sad(สาด) (0)
Mail to Ap(เอพี)Di(ดิ)Sad(สาด)

20-04-2007, 13:36:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นี่คร๊าบ ทดสอบแว้ว
File attach: hoho.jpg (136 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
17. mkhazard (0)
Mail to mkhazard

20-04-2007, 14:49:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุนึกภาพว่า คนแชนแนลประมูลใช้ไทยกันหมด....

กุรู้เลยว่าจะมีคำไหนโผล่มามั่ง - -*

18. cs001 (0)

20-04-2007, 14:58:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆ จาได้ใช้กันทั้ง เซอเวอ * *เหอๆ
19. The Pao Return (0)

Mail to The Pao Return

20-04-2007, 15:02:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่เอาดีกว่า ...

ดัดแปลงโดยไม่ได้ขอ Blizzard กุกลัวมันตามมาซิวว่ะ
เป็นเมื่อก่อนอาจจะ ok แต่ตอนนี้ TCG มันดังไปทั่วประเทศแล้ว ถ้าเขาเห็นขึ้นมาจะโดนซัดเอา
กุไม่เสี่ยงดีกว่า โดนเล่นขึ้นมา เสียหายหลายพันว่ะ ถ้าจะคุยภาษาไทยหมด กุไม่อ่านก็ได้วะ

20. cs001 (0)

20-04-2007, 15:13:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ่อคุณแรปบนครับ

เค้าปักหมุดที่บอร์ดtcgแล้ว- -* เหอๆ เค้าบอกว่า

.................................................
update

เรื่องการรวม Thai Language Extension (TLE) เข้ากับ Anti Hack นั้น
ผมได้คุยกับคุณโดมในเบื้องต้นแล้ว เขายังไม่เห็นด้วยกับการรวม Anti Hack เข้ากับ TLE นะครับ เพราะเห็นว่า บางคนยังไม่ชอบรูปแบบอักษร ดังนั้นจึงเป็นหน้าที่ของคนที่เล่นนะครับ ที่จะต้องติดตามข่าวสารการพัฒนากันเอง...
ในนามผู้พัฒนา จึงอยากให้ช่วยๆ กันแนะนำ บอกต่อ เพื่อให้เกิดการใช้ภาษาไทยกันเยอะๆ ครับ

credit ให้ d-_-b,

21. KilleR_LicH (0)

Mail to KilleR_LicH

20-04-2007, 17:20:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมสนับสนุนนะ แต่รอให้ font มันเป็น ธรรมดา ก่อน เอาแบบ ภาษาอังกิด เหมือนเดิน อะนะ แล้ว ไทยเป็น angsana new ตัวเท่าเดิม น่าจะดีนะ อ่านง่าย
22. pond28410 (0)
Mail to pond28410

20-04-2007, 17:22:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
WoW!! ดีๆ
23. Virusw;iyl (0)
Mail to Virusw;iyl

20-04-2007, 19:14:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แย่จังโคตรจาง+อ่านยาก แถมตอนอยู่ในเกมส์ตัวอักษรบังหมด
รอแก้ไขดีกว่านี้อีกหน่อยจะใช้

24. YerMedDedMoi (0)
Mail to YerMedDedMoi

20-04-2007, 21:14:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มันก็ดีนะกรุว่าจะได้สื่อสารตรงกันหน่อย

แต่กรุว่าคำบางคำที่คนสนิทกันใช้คุยกัน หรือศัพท์บางคำที่รู้กัน พอกลายเป็นภาษาไทย ความหมายมันจะแปลกๆ เช่น Kuy Noob heer mae yed และอีกมากมาย

25. cs001 (0)

21-04-2007, 09:38:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆครับ ขุดๆๆๆๆ
26. agunshot (0)

Mail to agunshot

21-04-2007, 11:55:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พิมยากครับอย่า ไม้โทนี่มันจะอยู่หลังอะ
27. Urusai verเพื่อนสนิท (0)
Mail to Urusai verเพื่อนสนิท

21-04-2007, 22:16:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆ ลงกันเยอะๆ คุยกันมันส์อย่างกับคุย M เลยสาดด
28. pinkwan (0)

Mail to pinkwan

21-04-2007, 22:51:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดเพื่อการสนทนาที่คล่องตัว ด่ากันจะได้ถึงพริกถึงขิง -*-
29. แซ๊ปMo_kung (0)

Mail to แซ๊ปMo_kung

21-04-2007, 23:22:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ทำไมตัวมันห่างกันจังวะ - -
30. cs001 (0)

22-04-2007, 13:00:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆ หวังดีครับ ใช้ไปนานๆก็ชินจาคิดว่ามัน okเอง
31. Inferiors (0)
Mail to Inferiors

22-04-2007, 14:26:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มันจะเห็นเฉพาะ เครื่องที่ ลงมันไว้แค่นั้น

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: