---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 15:14 ของวันที่ 21/08/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เกมส์ Starcraft\,RA2 (หน้าที่ 1/1)
BROODMOTHER [แมงมุมกางใย]สายเทพ เล่นยังไงครับ
0. bs`jr~ (0)
Mail to bs`jr~

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    17-12-2005, 14:50:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ช่วยหน่อยงับ กะลังหัด แมงมุม ขอเทคนิค การออกของแล้วก้อเสต็บการเล่นด้วย
1. Bloodfather
(Non member)
    17-12-2005, 15:49:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พยายาม อยู่เลนกลางให้ได้ครับ เนื่องจากใยมีประโยชน์กับทีม และเลนกลางยังเป็นเลนที่พวกสาย INT ตัวบางๆจะอยู่กัน อยากไล่กัดเถื่อนๆเลยก็อัพสคิล Web+ท่า 3+Stat พอครับ ยิงลูกไว้ทีหลังก็ได้ เอาท่าพวกนี่มาไล่คิลก่อน เลเวล 6 ก็ออกล่าเลย

ของก็ออก ขาไก่+Hyperstone+butterfly เอาแค่นี้ให้ได้ก็เทพละครับ

2. คิกๆ
    17-12-2005, 17:23:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เจอแมงมุมต้องWard1eaอันเดียวอยู่แต่ต้องวางฉลาดๆหน่อยน่ะ
3. ง่ายๆ
    17-12-2005, 17:50:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เล่นแล้วหมั่นทำความดีๆเยอะๆ นะ แล้วรีบๆไปฆ่าตัวตายจะได้เป็นเทพ

ไอ่ฟาย

4. ...
    17-12-2005, 19:52:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มัน brood โว้ยนายฟาย
5. Chizalid
    17-12-2005, 21:30:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เป็นตัวที่ไม่ชอบเลย(ถ้าคู่ต่อสู้ใช้)
ของที่ออกแรกๆก็คงเป็นพวก Circlet of Nobility+Mantle / Sliper , Null , Wraith หรือ Ring of Regeneration ครับ
การเก็บเลเวลแรกๆสบายมากครับอาศัยซ่อนอยู่ในใยแมงมุมแล้วดูดเอา หลังๆก็ออกพวก Butterfly , Monkey King Bar , Buriza-do Kyanon ก็ดีหรือเล่นบู๊ไม่เลือกหน้าออก BKB ก็ไม่เลว

ส่วนสกิลตัวนี้ผมอัพใยก่อนเลยครับ ใย1 แล้วก็ต่อด้วยท่าแรกซัก2 ไว้จั่ว Creep ที่ใกล้ตาย ท่านี้คงใช้ฆ่า Hero ลำบากอ่ะนะปล่อยไว้ซัก 2 ก่อนน่าจะดี แล้วก็อัพใยกับ Bite ต่อเรื่อยๆครับ ปล่อยใยไว้หลายๆที่ครับศัตรูจะได้เดายากว่าเราอยู่ใยไหน(ถ้าศัตรูไม่มีGemอ่านะ) พอศัตรูเลือดจะหมดหรือลดประมาณว่าเราชนะได้ก็รีบเข้าไปโซะเลยครับ ส่วนท่า Ultimate เอาไว้ใช้ในยามวิกฤตเวลาเราอยู่ตัวคนเดียวแล้วศัตรูรุมหรือเวลาต้องสู้ตัวๆเก็บไว้ใช้จะดีมากช่วยให้รอดตายได้ดี

จากนั้นก็สร้างกองทัพแมงมุมด้วยท่าแรกจัดการป้อมและ Creep ของศัตรูเรื่อยๆส่วนตัวเราก็นอนสังเกตการแล้วก็ยิงท่าแรกเพื่อเพิ่มแมงมุม แต่เลี่ยง Hero ที่มีการโจมตีแบบ Area หน่อยก็ดี
เพราะพวกลูกแมงมุมอาจจะโดนกวาดหมด หรือ ตัวแม่ที่ซ่อนอยู่ในใยแมงมุมด้วยโดนเวทย์ Area ก็เจ็บได้เหมือนกัน

6. Mojiy (0)
Mail to Mojiy

18-12-2005, 13:00:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เเมงมุม ทํา bkb เเทบไม่มีประโยชน์เลยนะครับ ผลเสียเยอะมากๆ

7. saasd
    18-12-2005, 15:43:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หมอลัก ฟันธง

แมงมุม bkb ใช้ insatiable hunger ไม่ได้

8. Fatal (1)

Mail to Fatal

18-12-2005, 16:44:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม อัพยิง ลูกเด็กก่อน ตอดๆ ด้วยการหายตัวในใย ไปเรื่อยๆแล้วสุดท้ายก็งับ+โพละ ด้วยท่ายิงลูกเด็ก อัพใย 1-2 อ่ะ ต้นเกมเน้นฆ่าด้วย ท่ายิงก่อน แล้วlv สัก11+ พอได้สกิลกัดวิ่งช้า 4 ค่อย สด
9. Fatal (1)

Mail to Fatal

18-12-2005, 16:44:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม อัพยิง ลูกเด็กก่อน ตอดๆ ด้วยการหายตัวในใย ไปเรื่อยๆแล้วสุดท้ายก็งับ+โพละ ด้วยท่ายิงลูกเด็ก อัพใย 1-2 อ่ะ ต้นเกมเน้นฆ่าด้วย ท่ายิงก่อน แล้วlv สัก11+ พอได้สกิลกัดวิ่งช้า 4 ค่อย สด
10. oakzz (0)
Mail to oakzz

18-12-2005, 17:04:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม ว่า skill 1 up ไว้ก่อนดีกว่านะครับ ท่า3มันก็ งั้นๆแหละ ท่า1 ได้ dmg เยอะกว่าเห็นๆ d

skill 2 แล้วแต่จะup ตอนแรกคง up 1 แหละ

skill 3 ไม่ต้องบอกเต็มอยู่แล้ว

skill 4 ก็ โลด
::

Modified on: 18-12-2005, 18:15:14

11. [Artaria Dejatry]
    18-12-2005, 17:13:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเข้าเลนกลาง Up ใย1ไว้ก่อน skill3 ให้เตม แล้วกลับมาupใย3 ต่อstat ยาว
สายนี้push creep ไม่ดีครับ แต่ไล่ฆ่าดีมาก
ถ้าอีกฝ่ายปักward ซื้อgemมาพังทิ้งเลยครับอย่างกจะหาเรื่องซวย

12. Excorcise (0)
Mail to Excorcise

18-12-2005, 20:12:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หมอลัก ฟันธง

แมงมุม bkb ใช้ insatiable hunger ไม่ได้

--------------------------------------------------------------------------

ก็ใช้ได้หนิครับ ::

Modified on: 18-12-2005, 20:23:07

13. ืืnoatt (0)
Mail to ืืnoatt

18-12-2005, 20:28:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตัวนี้บุริซวเเน่นอนเเล้วก็ไฮเปอ หรือ บัตเตอต่อ
14. bangbig (0)
Mail to bangbig

18-12-2005, 20:36:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Insatiable Hunger ไช้ได้นะครับ แต่ต้องกด bkb ก่อน ( อยุ่แร้วร่ะ ) ถ้าหากกด uti ก่อนก็จาหายคับ

ตัวนี้ ผมเร่นไห้สกิล 3 เต็มโดนไวแต่เนิ่นๆอ่ะ เพิ่มอย่างน้อยก็บวก dmg 8 ไช้ตอดชวงแรกๆได้ดี แร้วยัง slow อีก ส่วนตัวชอบออก mkb ก่ะ bkb อ่ะ จะได้ดูดได้สบายไจ ^^

15. ฟันมั่ง
    18-12-2005, 22:15:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เจอคนเล่นแมงมุม ซื้อ ward ไปปักซักอันมันจะไร้ที่อยู่
16. จึ๊กๆ
    19-12-2005, 15:45:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ออกขวานWWคับเทพแน่ ออกจากใยปุ๊ปกดใช้ปั๊ปพอWWจะหมดปุ๊บก้อรีบหาใยใกล้ๆเข้าปั๊บ
ปล.เปนไงคับเทพมั้ย

17. Grefiz (0)
Mail to Grefiz

21-12-2005, 11:19:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอแนะนำเลยนะครับ เริ่มมาออก1-2slipper of agi 2 circlet(อันนี้ขาดไม่ได้เพราะมีผลต่อมานาน้อยๆของเรา)

เริ่มมาอัพ2เลย ไปกางใยนอนตีพุงที่ cenโดย เลยๆ น้ำขึ้นไปบนเนินฝั่งตรงข้ามซะหน่อยนะ จะได้ไล่ตอดได้อย่างต่อเนื่อง(อยู่ในใยมันจะฟื้นพลังและมานาขึ้นมานิดหน่อย วิ่งเร็วขึ้นด้วยนะ!!)

ถ้าคุณโชคดีอาจจะได้พาทเนอร์เป็นlich ไม่ก็พวกรnt waveโหดๆ มาช่วย แต่ถ้าซวยเจอnoob ไม่ก็เจอริคิ มาcenจัดได้ว่าแย่ครับ

อัพสคิลผมอัพแบบนี้ 2-1-1-3-1-4-1-3-3-3-4-statไป5 แล้วก็กลับมา2ให้เต็ม

ออกburizaนะของผม มันจะด้ายดูดเลือดด้ายเยอะๆ แล้วก็likenเพื่อเลือดที่เยอะขึ้นมานิดนึง ถ้าโหดไม่พอก็ตามด้วยmkb butterfly ควรจะออกของ+dmgเยอะๆ มิใช่ออกs&yหรือbkb
เพราะว่าเมื่อเรากดใช้bkbแล้วมันจะยกเลิกอัลติเมทของเราครับ

ป.ล.
ursa warriorก็เช่นกัน อย่าออกbkbมันยกเลิกอัลติและสคิล2ครับ
เห็นคนสิ้นคิดออกกันหลายคนละ = ="

18. loveloso (0)
Mail to loveloso

21-12-2005, 15:43:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กด Avatar ก่อนสิคับแล้วค่อยกด Unti จะมาเถียงกันทำไมหว่า ?
19. htmarley (0)
Mail to htmarley

21-12-2005, 23:53:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
bkb ก่อนค่อย ulti ใช้ได้สบาย

แมงมุมเล่นสายกัดเพิ่มเลือดก่อนเลยครับ ไม่งั้นเปิดไม้ตายปุ๊ปก็โดนสาดเวฟนู่นนี่ตายก่อนได้กัด เลือดมากพอค่อย dmg ไม่ต้องรีบเพิ่ม dmg ก็ได้เพราะไม้ตายให้มาเยอะพอใช้ได้แล้ว ::

Modified on: 21-12-2005, 23:55:49

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: