---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 02:26 ของวันที่ 23/12/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
กีฬา, ดนตรี (หน้าที่ 1/1)
จังหวะของกีตาร์
0. LP_underGround (0)
Mail to LP_underGround

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    12-08-2009, 21:50:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

คือผมมีปัญหาในด้านการฟังเพลง ละก็การจับจังหวะกีตาร์

อย่างมากครับ

คอร์ดก็พอจะจับได้บ้างแหละครับ

แต่ทำไม จังหวะ มันถึงได้ลำบากขนาดนี้

บางเพลงผมไม่รุ้ด้วยซ้ำว่าต้องดีดขึ้นหรือดีดลง

เพื่อนๆผมบอกว่า จังหวะต้องฟังจากเพลงก่อน

แต่ผมฟังจากเพลง

ผมกลับไม่ได้ยินเสียงกีตาร์เลยครับ

เอาง่ายๆเลยนะ

เพลงไม่ให้เธอไป ผมเล่นมา 1 ปี เต็มๆ

ผมยังดีดไม่ได้เลย

ผมรุ้สึกสมเพช ตัวเองมาก วอนผุ้รุ้ช่วยเข้ามาสอนผมทีครับ

อยากจะเล่นเปนจริงๆ

1. LP_underGround (0)
Mail to LP_underGround

12-08-2009, 21:52:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วอนผู้รู้ช่วยมา ตอบปัญหาให้ที

ไม่งั้นก็ ทิ้งเมลไว้ก่ะได้ครับ

เด่วผมผู้นี้จะแอดไปให้ ท่านที่เล่นกีตาร์เปนสอน

T^T

เบื่อตัวเอง ที่ทำอะไรไม่ได้เลย

2. JeepAllStars (0)
Mail to JeepAllStars

13-08-2009, 16:33:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เวรกำ ลองเล่นไปเรื่อยๆเด๋วก็เล่นเป็นคับ เล่นบ่อยๆ
3. M a n G a | (0)
Mail to M a n G a |

13-08-2009, 22:54:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หาเพลงอคูสติกฟังแล้วดีด ตาม ๆ ไปอ่ะ

ไม่ยากหรอก ถ้าตั้งใจเล่นจริง ๆ น่ะ

สู้ ๆ

4. l3abylon (0)
Mail to l3abylon

17-08-2009, 17:35:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช้เท้า นับจังหว่ะ ดิ

5. Retrospect25904 (0)
Mail to Retrospect25904

22-08-2009, 14:15:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เล่นแบบจังหวะตัวเองก็ได้ครับ

คิดจังหวะแล้วเอาให้ลงตัวครับอาจเร่งมาทำให้มันส์ ๆ หน่อยก็ได้

บางเพลงที่ผมไม่ค่อยถนัดก็เอาแนวนี้ละครับ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: