---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 04:18 ของวันที่ 25/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
กีฬา, ดนตรี (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
SUM 41 BLINK 182 = PUNK ? you thing so ???
0. THAILANDSTREETPUNK (0)
Mail to THAILANDSTREETPUNK

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    24-02-2008, 10:48:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

สวัสดี ชาว Rock ทุกคน

ผมนานๆ ได้เข้ามาในบอร์ด
เข้ามาก็ไม่ได้ตังทู้ไรมากมาย ( เพราะไม่มีไรตั้ง)

ตั้งแล้ว ก็มีแต่ ถูกด่าว่า เกรียน ต่างๆ

เข้าเรื่องก่อน

วันนี้ผม มาอยากจะขอแสดงความคิดเห็นหลายๆๆคน ว่า

พวกวง SUM 41 BLINK 182

คุณนับว่า พวกนี้ เป็น PUNK กันใหม เพราะอะไร ?

( ส่วนตัวผม ) ผมนับว่าวงเหล่านี้เป็น POP ซะมากกว่า PUNK เพราะ PUNK จริงๆอะ มัน ไม่ใช่อะ พูดยาก

File attach: RugO02851160-02.jpg (31 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
1. THAILANDSTREETPUNK (0)

24-02-2008, 11:16:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆ ขุดๆ ขุดๆ
File attach: pSyMit273431-02.jpg (22 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
2. masontrick (0)
Mail to masontrick

24-02-2008, 11:22:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีบางส่วน

ส่วนมากป๊อปซะมากกว่า

แต่ถ้าให้พวกเค้าทำกันจิงๆไม่เน้นตลาดผมว่าพวกเค้าก็น่าจะเล่นพั้งค์แบบ

3. Applause (0)
Mail to Applause

24-02-2008, 11:49:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
PUNK POP
4. Oasis27th (0)
Mail to Oasis27th

24-02-2008, 11:50:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นเค้าเรียกว่าป็อปพังค์นี่ครับ

ไม่แน่ใจอ่ะ

ผมแฟน Oasis ครับ

File attach: travis-barker-soulja-boy[1].jpg (20 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
5. THAILANDSTREETPUNK (0)

24-02-2008, 12:13:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คับ นี่เป็นที่มา ของคนที่คิดจะฟัง PUNK ส่วนมากจะฟังวงที่ไม่ได้ เน้น ตลาด

ยกตัวอย่างพวก the casualties The unseen ที่มีแฟนๆมากมาย วงพวกนี้ไม่ได้เน้นตลาด ผลงานอะไรมมาก แต่คนมักชอบฟังเยอะ เพราะ เนื้อหาเพลง ต่างๆ ที่แสดงออกถึงความเป็น PUNK ที่แท้ๆจริง

ยกตัวอย่างวง PUNK ที่ดังในตลาด ANTI-FLAG วงนี้ คนฟังเยอะ กว่า SUM 41 หรือ BLINK 182 อีก

เพราะเนื้อหา ของวง ANTI-FLAG ไม่พ้นพวกเรื่อง Anarchy Society เขาเลยฟังกันเยอะ

พูดง่ายๆ คนฟัง PUNK จะฟังเพราะ เนื้อหา ซะมากกว่า ::

Modified on: 24-02-2008, 12:14:31

6. THAILANDSTREETPUNK (0)

24-02-2008, 12:29:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อีกอย่าง ดนตรี PUNK แท้ๆ (แท้ๆ) จะไม่มีเนื้อหาเกี่ยวกับ
รักๆ นะครับ

เพลง Punk แท้จริงอะ เนื้อหาจะไม่พ้นเรื่อง
สังคม ชีวิต อิสระภาพ และ พวกเรื่อง สนุกสนาน ต่างๆ - -" มันก็คือชีวิต PUNK อะ

File attach: casualties_2.jpg (49 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
7. Applause (0)

24-02-2008, 14:53:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุว่า แบบ Anarchy in U.K. เนี่ยแหละ เนื้อห่สุดยอดที่สุดละ
8. PUNKBOY
(Non member)
    24-02-2008, 15:28:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่ชอบ pop punk ก้อเงียบไปเหอะคับ คนที่เขาชอบก้อมี (เช่นผม) อย่าเสียเวลาตั้งกระทู้เลยคับ
9. THAILANDSTREETPUNK (0)

24-02-2008, 18:29:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
^
^
^

ผมไม่ได้ ไม่ชอบ POP PUNK ครับ ผมแค่ไม่เลือกที่จะฟัง เพราะมันไม่มีความเป็น PUNk แท้ๆอยู่เลย

และที่ตั้งทู้มาเนี่ย จุดประสงค์จะขอ ความคิดเห็น จากคนในนี้ครับ ว่าคิดไงกะ วงเหล่านี้ SUM41 BLINK 182 ว่าคุณคิดว่าเป็นพังค์แท้ หรือ

ที่ผมพูดมาก็ความเห็นส่วนตัว

บอกให้มีคนเยอะแยะไปที่ เกลียด POP PUNK และวงพวกนี้เยอะแยะ แต่ผมไม่ถึงขนาดนั้น เพราะถึง เขาทำเพลงออกมายังไง ผลงานเขาก็ดี น่าชื่นชม จะไปเกลียดอะไรเขามากมาย

::

Modified on: 24-02-2008, 18:41:03
File attach: The%20Unseen.jpg (125 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

10. ้HENร่างมาร (0)
Mail to ้HENร่างมาร

24-02-2008, 18:51:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อย่าไปเถียงกับไอพวกงมโข่ง ปล่อยมันไป อุดมกงอุมการ์มันมันไม่สนใจหรอก

รู้กัน

11. Applause (0)

24-02-2008, 19:04:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้ามองทางดนตรีหละ กุว่ามันใช่นะ ??

แล้วแต่มุมมอง นานาจิตตัง

12. olo
    24-02-2008, 19:47:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จขกท. มรึงจะสื่อว่า มรึงไม่ตามกระแส มรึงมีอุดมการณ์

มรึงเท่ มรึงเจ๋งว่างั้น?

ทำไปเพื่อ...?

กุเห็นมรึงแอนตี้อีโมในกระทู้เก่าเพื่อ...?

คราวนี้เริ่มด่าแนวตัวเอง ด่าป๊อปพั้งก์...?

ทั้งๆที่มันก็เป็นพั้งก์แขนงนึง...?

มรึงจะสื่อว่า มรึงเท่สุดสินะ

13. olo
    24-02-2008, 19:52:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อีกอย่างนะ ให้วัดกันทางดนตรีจริงๆ

พวกที่ทำอัลบั้มป๊อปพั้งก์

เค้าก็ยังมีฝีมือล่ะวะ สัดส่วนเพลงถึงมันจะง่าย แต่เค้าก็ทำได้เพราะ เข้าหูคนฟังง่าย

มัดใจคนฟังได้เยอะ นี่สิ เค้าถึงจะเรียกเจ๋ง ไม่ใช่ว่า เพลงด่าการเมืองน่ะเจ๋ง เพลงพูดถึงสังคมน่ะ เจ๋งกว่าเพลงอื่นๆเยอะ

ใช่ว่าเพลงด่าการเมืองจะไม่เจ๋งนะ บางวงก็ทำดี

แต่กุเห็นๆนะ พวกที่ทำป๊อปพั้งก์ ยังมีฝีมือดีกว่าเยอะ เช่น Travis Baker มือกลอง Blink 182 มันยังเป็นโปรดิวซ์เซอร์ ทำเพลงให้ Rihanna, Black Eye Pea

แล้วพั้งก์แท้ๆของมรึงทำอะไรบ้างวะ

14. THAILANDSTREETPUNK (0)

24-02-2008, 20:10:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาแล้วไง

ผมมาขอความคิดเห็นเฉยๆๆ ส่วนเรื่องผมไม่ฟัง POP PUNK
ก็ความคิดเห็นส่วนตัวของผม คุณฟังก็ฟังไปผมไม่ได้ มาด่าว่า POP PUNk มันไม่ดี ความคิดคนเรามันไม่เหมือนกันไง ผมเลยมาตั้งกรุทู้ขอความคิดเห็น

ถูก ถ้าคุณวัดทางดนตรี เพลงที่ ทำมามัดใจคนฟัง นั้นแหละเจ๋ง ถูกครับผมเห็นด้วย

แต่ณ ที่นี้ กระทู้นี้ ผมหมายถึงดนตรีที่บ่งบอกความเป็น PUNK ที่แท้ๆๆ จริงเนี่ย

มันไม่จำเป็นต้องทำมาเพื่อ มัดใจคนฟังหรอก PUNK แท้จริง ทำเพลงออกมา ไม่ได้เน้น ตลาด เงิน ทองไรมากมาย เขามีเนื้อหาสาระที่ ตายตัวอยู่แล้ว ทำมาคนก็ฟังกันเยอะมาก

แค่ความคิดของผม ผมว่า sum /blink พวกนี้มันจะออกแนว POP ซะมากกว่า PUNK ไม่ได้มีเจตนามาด่า pop punk ซะ เฮ้อ

File attach: OlA7C7612750-02.jpg (38 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
15. Applause (0)

24-02-2008, 23:15:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่รู้สิ แค่ชื่ออัลบัม Underclass hero นี่ก้อค่อนข้างประชดประชันแล้วนะครับ ?? คิดว่าไงอะ
16. [Antivirus_system] (0)
Mail to [Antivirus_system]

24-02-2008, 23:48:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นาย จขกท. นายคิดว่า พังค์ จิงๆ เค้าจามานั่งตั้งกระทู้ไร้สาระ แบบนายป่ะ.. -.-

ความคิดนายอ่ะ เก็บไว้เลย ไม่ต้องมาบอกคนอื่นหรอก ไม่มีใครอยากรู้เลย..

นายจามาเช็คทำไมวะ.. ว่าวงนั้นแท้ หรือเก๊ อ่ะ..

ถ้าพูดถึงเรื่องดนตรีนะ.. Sum 41 กะ Blink182 อ่ะ.. ผมฟังแล้วโคตรอยากโดดให้ทะลุเพดานห้องเลย.. มันได้ทั้งความมันส์ สนุก แล้วก้อเพราะด้วย.. การแสดงอารมออกมาก้อจา มันส์แบบ สดใสๆ อ่ะ..

คนรู้จักผมอ่ะ.. เป็น Punk rock แต่เค้าชอบวง ไรรู้ไม๊ คาราบาว ครับ.. แล้วเค้าไม่มามัวนั่ง แอนตี้ ใครด้วย.. หรือนายจาบอกว่าเค้าเป็น พังค์เก๊ อีก.. ที่ยอมชอบวงที่นายชอบ.. แล้วก้อไม่ยอม แอนตี้อีโมอ่ะ -.-
::

Modified on: 24-02-2008, 23:50:49

17. [Antivirus_system] (0)
Mail to [Antivirus_system]

24-02-2008, 23:53:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาง่ายๆ.. ผมไม่อยากจาพูดเลย..

แค่ดูชื่อแมมนายก้อรู้แล้ว ว่าเห่อ Punk ขนาดไหนอ่ะ -.-

18. THAILANDSTREETPUNK
    25-02-2008, 08:09:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปกันใหญ่แล้วครับ

ผมไม่ได้จะมาด่าใครฟัง POP PUNK คนนั้นไม่ใช่พังค์แท้ <-- ใช้ใหมที่คุณหมายถึงผม

ผมแค่ตั้งทู้ถามเฉยๆ ว่าวงพวกนี้มีความเห็นไง และผมก็ไม่ได้เถียงใครสักคนด้วย และผมก็ไม่ได้ยึดความคิดของผมเป็นหลัก ว่า วงพวกนี้ pop ซะมากกว่า

มันก็แค่ความคิดผมอะ เขา POP มากกว่า
* ไม่ได้มานั่งตั้งทู้ ด่า SUM41 pop นะโว้ย อย่าไปฟัง แมร่งไม่มีความเป็นพังค์ ทำอย่างนี้เพื่อไรหละ ผมรู้ครับ

อะ เอาไงก็เหอะ ขี้เกียจพิมพ์และ คิดไงก็ช่าง
พิมพ์มากแล้วมึน เดี๋ยวพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก
ไปกันใหญ่

แต่ที่ผมพูดมันเป็นความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น ไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไร คนเราใครจะถูกเสมอไป

ปิดมู้ ไปใหญ่ๆ

19. Pacifistz* (0)
Mail to Pacifistz*

25-02-2008, 15:36:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เหอะๆ
เถียงกันทั้งปี
ก็ไม่จบ
ครับ
เรื่องแบบนี้
ใครชอบไรปล่อยมานชอบไปครับ
*
*
*
*
โอเค้
ผมเนี่ยฟังทุกแนวแหละ
Progressive
ยัน
Classic
ที่มีแต่เสียงไวโอลิน
มันเทียบกันไม่ได้
ของแบบนี้
*
กุปายแระเสือ..กมามากละ

20. Drowning_Pool (0)

Mail to Drowning_Pool

25-02-2008, 17:18:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก็การพิมพ์ของนายมันบ่งบอกนี่หน่า ออกแนวด่าๆ

ปล.ไม่ได้ด่านะ

21. Drowning_Pool (0)

Mail to Drowning_Pool

25-02-2008, 17:20:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
5. THAILANDSTREETPUNK (0)

24-02-2008, 12:13:20 [Edit message]
--------------------------------------------------------------------------------
คับ นี่เป็นที่มา ของคนที่คิดจะฟัง PUNK ส่วนมากจะฟังวงที่ไม่ได้ เน้น ตลาด

ยกตัวอย่างพวก the casualties The unseen ที่มีแฟนๆมากมาย วงพวกนี้ไม่ได้เน้นตลาด ผลงานอะไรมมาก แต่คนมักชอบฟังเยอะ เพราะ เนื้อหาเพลง ต่างๆ ที่แสดงออกถึงความเป็น PUNK ที่แท้ๆจริง

ยกตัวอย่างวง PUNK ที่ดังในตลาด ANTI-FLAG วงนี้ คนฟังเยอะ กว่า SUM 41 หรือ BLINK 182 อีก

เพราะเนื้อหา ของวง ANTI-FLAG ไม่พ้นพวกเรื่อง Anarchy Society เขาเลยฟังกันเยอะ

พูดง่ายๆ คนฟัง PUNK จะฟังเพราะ เนื้อหา ซะมากกว่า ::
Modified on: 24-02-2008, 12:14:31

6. THAILANDSTREETPUNK (0)

24-02-2008, 12:29:24 [Edit message]
--------------------------------------------------------------------------------
อีกอย่าง ดนตรี PUNK แท้ๆ (แท้ๆ) จะไม่มีเนื้อหาเกี่ยวกับ
รักๆ นะครับ

เพลง Punk แท้จริงอะ เนื้อหาจะไม่พ้นเรื่อง
สังคม ชีวิต อิสระภาพ และ พวกเรื่อง สนุกสนาน ต่างๆ - -" มันก็คือชีวิต PUNK อะ

File attach: casualties_2.jpg (49 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)

ก็นายพิมพ์แบบนี้อะ มันก็ออกแนวด่านะ

22. streetbeast
    25-02-2008, 18:26:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ในความเห็นผมนะครับ
ถึงแม้ดนตรีของพวกนี้จะติดป็อปซะเยอะ และเนื้อหาอาจปัญญาอ่อนไปบ้าง แต่ในด้านของทัศนคติและความคิดผมว่าวงพวกนี้
โคต รพังค์เลยครับ ของแท้และแน่นอน ถ้าใครเคยอ่านประวัติของวงอย่าง Blink 182 นี่จะรู้ได้ว่าพวกเค้าเติบโตมากับวงพังค์เจ๋งๆอย่างDescendent
Gorrila Biscuit ,Nofx,Unwritten Law
ยิ่งถ้าใครเคยดูแสดงสดของพวกเค้าแล้วแม่ งอัดกันจนพวก พังค์แท้ๆยังอาย เร็วกว่าสตูดิโอสิบเท่า ซึ่งผมคิดว่าในบรรดาวงพังค์ด้วยกัน Blink 182 เล่นสดได้มันส์แย่จังหมาสุดแล้ว ( อย่างน้อยก็ 1 ใน 3 อีกสองวงให้ Millencolin กับ New Found เอ๊ะหรือ Refused ดี 555 )
Rancid ที่ผมชอบมากยังเล่นสดไม่มันส์เท่า ( เปลี่ยนมือกลองแล้วเน้อ )

23. THAILANDSTREETPUNK
    25-02-2008, 18:44:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อื มๆๆ

งั้นผมขอโทดและกาน

คือจริงๆ ไม่ได้จะมาว่า pop punk หรอกนะ

ความคิดผมอาจดูเหมือนด่าๆไป อืม งั้น โทดที

24. streetbeast
    25-02-2008, 18:46:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อีกอย่างครับต่างประเทศเค้าไม่มายกตนข่มกันหรอกครับว่าพังค์ป็อปไม่ใช่พังค์แท้ พังค์ก็คือพี่น้องกันครับจะฟาสต์ จะคี่ จะโอย จะดีบีท จะสตรีทหรือห่า เห วอะไรก็พังค์ทั้งนั้นครับ
the unseen ยังออกกับ epitaph เลย
ไม่งั้นงานวาร์เพด ทัวร์ มันคงกระทืบกันตายแล้วครับ ลองดูงานนี้ครับพวกสตรีทยังมาเย้วๆเพลงของวงอย่าง new found อย่าง bouncing souls เลย ( แต่หลายปีหลังพวกเอาฮิพฮอพมาแจมก็ไม่ไหวเหมือนกัน อีโมยังพอว่า555. )
จะหัวตั้งหัวเกรียนหัวหนามสกินเฮด ก็มีสายเลือดเดียวกันครับ

25. Max_LuCiFerZ (0)
Mail to Max_LuCiFerZ

25-02-2008, 21:04:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อื้ม .. ผมเป็นคนนึงนะคับ ที่ชอบ Sum 41 กับ Blink 182 นี่ชอบมากเลยนะ ...

ผมว่าวงพวกนี้อาจจะเป็นพังค์ แค่ดนตรีนะคับ ส่วนตัวคนเล่น อุดมการ์ณ ผมไม่รู้อ่ะ ...

แต่ผมก็คิดว่ามันน่าจะเป็น พังค์ แขนงหนึ่งนะ ถึงจะไม่ใช่พังค์แท้ ๆ ก็เถอะ

แต่ผมว่า 182 นี่เท่าที่เคยดูเล่นสด ได้มันมาก ๆ เลยนะ ไม่น่าแยกวงเลย น่าเสียดายมาก ๆ ::

Modified on: 25-02-2008, 21:06:25

26. PUNKBOY
    25-02-2008, 21:46:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เง็งจิงๆเลยท่าน จขกท จะตั้งกระทู้นี้มาทำไมหรอคับ

มานเหมือนคุนโชว์เกรียนให้ตัวเองเลยนะ

27. กระดอถรอก
    25-02-2008, 23:20:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
น่าสง สาร จขกท ว่ะ ไม่น่า เลย มืง

กุว่า blink 182 แมร่ง เจ๋ง น่ะ มืง ดู มือ กลอง ดิ

เล่นสด มัน สัส แต่ เค้า อิ่ม ตัว แล้ว วง ก็ เลย แตก

แล้วมืง ดู นักรองนำวง sum 41 ดิ เมีย แมร่งโครตสวย

แล้ว มืง ยัง คิด ว่า pop punk มันไม่ดีตรงไหนว่ะ

28. THAILANDSTREETPUNK
    26-02-2008, 08:51:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อืม

งัยต่อ

รวมๆแล้วในนี้ชอบกันมาก

ผมมาโชว์เกรียนหรอ เรื่อง ?

อ่านให้ดีด้วย ไม่ได้มาว่า pop punk ไม่ดี ผมแค่ไม่ฟัง( ส่วนตัว )

29. PUNKBOY
    26-02-2008, 14:43:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ซะงั้นๆ
30. toymomo (0)
Mail to toymomo

26-02-2008, 18:01:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมอยากทราบ ว่า

ป๊อบ พั้ง

มันไม่ดีตรงไหน

เพลงออกจากเพราะ

มันด้วยว อ่า

-*-

31. toymomo (0)
Mail to toymomo

26-02-2008, 18:05:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เปนพั้ง
ไม่เเต่งนิ
ยังเรียกว่าเราเป็นพั้งรึ
เป่าครับ

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: