---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 17:14 ของวันที่ 16/04/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
กีฬา, ดนตรี (หน้าที่ 1/1)
*******ในนี้ใครห้อยพระขุนแผน มาคุยหน่อย********
0. moallmer (0)

Mail to moallmer

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    23-01-2007, 19:28:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครห้อยพระขุนแผน มาคุยกันนะครับ

ใครรู้คาถาบูชาขุนแผน

เมตตามหานิยม

เมตตามหาเสน่ห์

หรือจำพวกจีบหญิงติด หญิงรักหญิงหลง

ช่วยโพสให้ทีนะ ขอบใจจ๊ะ

1. Angelszassy (0)

Mail to Angelszassy

23-01-2007, 19:37:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมห้อยของวัดบ้านก่าง

แต่ไม่นับพุทธ

2. moallmer (0)

23-01-2007, 19:37:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อีกอย่างนะ คือว่า ผมเผลอ ไปทำพระขุนแผนตก แล้วตรงปลายมันหัก ผมเลยเอากาวไปติด ผมกลัวว่าของมันจะเสื่อมตั่งแต่ตก หรือ ตอนติดกาว หรือปล่าวอะ ช่วยตอบที
3. AngelsZassy (0)

Mail to AngelsZassy

23-01-2007, 19:42:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีคาถาน่ะที่ในเนื้อส่วนหนึ่งว่า

"รักกุหลงกุ"

แต่ไม่บอก

4. moallmer (0)

23-01-2007, 20:01:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บอกหน่อยเหอ มีไว้คนเดียว จะเอาไปทำอะไร สู้มาแบ่งปันคนอ่านดีกว่านะ ^^
5. moallmer (0)

23-01-2007, 20:05:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไว้เราจะหาคาถาอาคม มาโพสให้ละกันนะ รวบรวมเลย

แต่ว่างๆนะ ยังไงๆ ก้อช่วยโพสรักกุหลงกุ ให้หน่อยเน้อออ

6. WE R THE BELL (0)
Mail to WE R THE BELL

23-01-2007, 20:33:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สุนะโมโล นะโมพุทธายะ

พาวนา กะพระเครื่องก่อนออกไปไหนนะ

เมตตาขุนแผน ไม่บอกอ่ะ ^ ^

7. moallmer (0)

23-01-2007, 20:34:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก่อนท่องคาถาอะไรทุกครั้ง ต้องท่องนะโม 3จบ ก่อนนะครับ เพื่อความศักดิ์สิทธิ์
8. WE R THE BELL (0)

23-01-2007, 20:35:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ข้าง บน เปง คาถาหัวใจขุนแผน นะ

เราใช้ เวลา เข้าไปพบปะ พ่อแม่ ผู้หญิงอ่ะ ถึง แกจะดุ แค่ไหน มองหน้าเรา ไม่กล้าด่าเรย อ่ะ รองดู พ่อขุนแผนศักดิสิทธินักแล

9. kakashi024 (0)
Mail to kakashi024

23-01-2007, 20:37:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จิงเค้าไม่ไห้บอกม่ายใช่เหรอ

ของใครของมันม่ายใช่เหรอ

ถ้าอยากได้ไห้ไปขอเอากับพระจิ

10. moallmer (0)

23-01-2007, 20:38:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เลขสวย 7997

ก่อนไป โพสซักนิด
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ
"คาถา ผูกมัดปีศาจ"
นะผูก โมมัด พุทรัด ธารึง ยะกรึงเอาไว

คาถาบทนี้ ใช้เวลาถ้ามีผีเข้าคน หรือผีปอบ
ผีกระสือมาสิงร่างคนไข้คนป่วย
ให้กลั้นใจเอาหัวแม่มือ วนไปรอบหัวแม่เท้า
ภาวนาคาถาบทนี้ไปด้วยผีที่เข้าสิงจะทนอยู่มิได้เลย

หรือจะมัดไว้ ถามทัก เฆี่ยนตีก่อนก็ได้
แล้วค่อยปล่อยมันไป วิเศษนักแล
เวลามัดผูกผี ท่านให้เสกด้ายมงคล 3 เส้น
ผูกข้อมือข้อเท้าคนที่ถูกผีเข้านั้นไว้

คาถากำบังตัว

หากมีภัยมา เห็นว่าจวนตัวจะหนีไม่พ้น ตั้งใจให้มั่น กลั้นใจขมวดกอหญ้า จะหายตัวได้ชั่วระยะอึดใจหนึ่ง ศัตรูก็จะผ่านเลยไป จะมองไม่เห็นตัวเรา แต่ต้องใช้ในทางที่ถูก จึงจะใช้ได้ หากเป็นผู้ร้ายผู้ผิดจะไม่ได้ผลเลย

o นะปิดตา โมมิเห็น พุทธซ่อนไว้ ธาหลับอยู่ ยะหายตัวไป ได้ด้วย นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ

พอก่อน วันนี้ ไว้ว่างๆ จะมาโพสใหม่

11. WE R THE BELL (0)

23-01-2007, 20:40:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นะเมตตา โม กรุณา พุธปราณี ธายินดี ยะ เอ็นดู นะโมพุธธายะ

อืม เมตตามหานิยมทั่ว ไป งับ

ใครเล่น ของสาย เมตตาคุยกันได้ งับ

ปล. มนต์ขาวนะครับ ไม่เอาเดรฉานวิชา

12. WE R THE BELL (0)

23-01-2007, 20:42:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คาถาพุกมัดปีศาจ ของ คุณ moallmer เนี่ย ถ้า ใคร จิตไม่แข็ง หรือ ไม่เก่งพอ หรือ ไม่มีครูบาอาจารย์ อย่าใช้นะครับ เขาอาจ ออกจากอีกคนมาเข้าตัวเราแทน
13. WE R THE BELL (0)

23-01-2007, 20:46:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นี่คับ ให้ อีก ติดตัวๆๆ คาถาหัวใจท้าวเวสุวัน <<< เขียนผิดแน่เรย

นะ โม พุธ ธะ สะ

ท่องก่อนนอน งับ หลังจากสวดพวกพุทธคุณ แล้ว เปงเกราะกำบังผีร้ายชั้นดีครับ

ปล. ป๋ม ใช้ เผชิญ กะ ปอบ มา แล้ว คับ เขาทำไรป๋มไม่ได้

14. Romorni (0)
Mail to Romorni

23-01-2007, 21:10:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากลงคาถานี่เลยคับ
http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=P29969

15. L O v e R_S c E n e (0)
Mail to L O v e R_S c E n e

23-01-2007, 21:15:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของพวกนี้ อยู่ที่ คนนับถือและศรัทธา ครับ

ของตกยังไงก็ไม่เสื่อม ถ้าเราให้ความเคารพและนับถือ

16. kmaster28
(Non member)
    23-01-2007, 22:36:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
^^ ทำไมแทนที่จะเล่นพระเครื่อง เอาเงินที่เช่าพระเครื่องนี้ ไปทำบุญตักบาตร เข้าวัดบ้างในวันอาทิด หาบุญใส่ตัวมั้งละ ผมว่า ดีกว่าเยอะเลยนะ ยิ่งถ้ามีแฟนแล้วอยากไห้เราดูดีก็ชวนพ่อแม่แฟนไปทำบุญ แบบนี้ ไม่ต้องใช้คาถาอะไรทั้งสิ้น แต่สำเร็จกิจมัดใจพ่อตาแม่ยายนักแล อิอิ
ปล. แค่ความคิดเหนนะ

17. Tiesanit (0)
Mail to Tiesanit

24-01-2007, 00:41:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเล่นบ้านก่าง เนื้อดินครับ คนเก่าคนแก่เค้าบอกไว้ว่า ถ้าผู้ใดห้อย ขุนแผน จะได้เห็นนางฟ้ามาหาในฝัน ใครเคยเห็นมั่ง?
18. Recycle_Bin (0)
Mail to Recycle_Bin

24-01-2007, 00:53:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือของผมโดนพี่ดึงไปใส่เองอะของจะเสื่อมมั้ยครับยังไม่ได้คืนเลย -*-
19. bonecrazy369 (0)
Mail to bonecrazy369

24-01-2007, 01:03:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อืม คือ ผมอยากจะเตือนอะไรสักอย่างนะครับ พวกคาถาที่ไม่ใช่พุทธคุณ แต่เป็นพวกทางไสยศาสตร์นั้นท่องมาก ๆ ระวังคุณจะโดนปิดผนึกเวทย์นะครับ เพราะจิตคุณไม่ถึงคุณไม่ได้นั่งสมาธิ คุณไม่ได้ถือศีล 5 อย่างเคร่งครัด และไม่มีอาจารย์คอยคลอบ แต่ถ้ามีอาจารย์แล้วก็ไม่เป็นไร

เมื่อคุณโดนปิดผนึกเวทย์แล้วเริ่มแรกคุณจะมีอาการมึนตื้อหัว คิดอะไรไม่ค่อยออก สมองตื้อ และถ้ายังดันทุรังฝืนต่อไป ก็อาจจะกลายเป็นบ้าได้

และที่สำคัญคาถาทางไสยศาสตร์บางคาถานั้นจะมีครูของเขาอยู่ ถ้าอยู่ ๆ เราไปท่องมั่วซั่ว ไม่ได้มีการจุดธูปบอกกล่าวอนุญาต หรือไม่ได้มีการคลอบครูซะก่อน มันจะเป็นการลบหลู่ครูเจ้าของวิชานั้น และสุดท้ายชีวิตของคุณอาจจะค่อย ๆ แย่ ทำมาค้าไม่ขึ้น ดวงซวยดวงตก

แต่ถ้าเป็นคาถาหรือบทสวดมนต์ของทางพุทธ ไม่ว่าจะพระคาถาชินบัญชร หรือ อิติปิโส นั้นท่องไปเถอะครับมีแต่คุณไม่มีโทษ

แต่ไม่ว่าจะยังไงจะเล่นสายไหน สุดท้าย วันใดวันหนึ่งที่พวกคุณคิดได้แล้ว พวกคุณทุกคนก็จะต้องมาเดินที่ทางสายกลางครับ ::

Modified on: 24-01-2007, 01:22:47

20. times (30)
5-14

Mail to times

23-01-2010, 22:18:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ความเห็น 19 ใช้ได้เลย

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: