---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 00:14 ของวันที่ 31/07/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
กีฬา, ดนตรี (หน้าที่ 1/1)
อยากหัดเล่นกีต้าร์ แต่ไม่มีประสบการณ์ อะ จะเริ่มไง
0. ToD_ReTrO (0)
Mail to ToD_ReTrO

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    17-03-2006, 16:02:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยาก หัดเล่นกีต้าร์ แต่ไม่มีประสบการณ์ จาเริ่มไง ดีอะครับ
มี เวปลิ้งค์ สอนกีต้าร์ไหม ใคร มีขอ ที่ฮะ สอน ที

1. distrubz (0)
Mail to distrubz

17-03-2006, 16:07:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่ะ..เราก็เล่นไม่เป็น
ทั้งๆ ที่คนรอบตัวก็เล่นเป็นหมดทุกคน
ขั้นแรก เราก็ไปยืม กีต้าร์ เพื่อน มาก่อน
แล้วก็ให้มันสอน แต่ พวกมันก็ขี้เกียจสอน
เลยให้พี่ สอน
แต่พี่มันก็ขี้เกียจสอน
ก็ เลย ซื้อหนังสือ วิธีจับคอร์ด มาลองจับเอง
แล้วลองเล่นเพลง ง่ายๆ ก่อน
จับให้มัน ชิน
ปวดก็ต้องทน ..
อ่ะนะ
-*- พยายามด้วยตัวเอง แล้ว จะรู้สึกว่าภูมิใจ อ่ะ
^^

2. Ec0|2eJecT (0)
Mail to Ec0|2eJecT

17-03-2006, 16:08:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ซื้อ มา หัด สิ ครับ
เป็น เร็ว ดี
หุหุ
+
+
เอายี้ห้อ ดี ๆ ล่ะ
จะได้หัด ง่ายๆ ไม่เจ็บนิ้ว มาก
อย่า ไปซื้อโจโจ้ เชียว นะ
อย่างน้อย คง เป็น ยามาฮ่า ก่อน นะ คิด ว่า
ไม่รู้เหมือนกันรอคนข้างล่าง มาตอบ อีก

3. -*-
(Non member)
    17-03-2006, 17:57:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของเรานะ หัดจับคอดก่อน

แล้วก็มาหัดใช้นิ้วให้คล่อง อ่ะ

เรายังไม่คล่องเลย

- -"

4. ^^v
    17-03-2006, 20:36:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายลองหาตารางคอร์ดมานะคับ หัดจับคอร์ดหลักๆก่อนนะ คอร์ดหลักๆอะครับ เด๋วก้อเป็น สู้ๆนะ
5. ....อ่อน
    06-10-2006, 16:21:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมอายุ11ยังเล่นกีต้าได้เเล้วเเล้วเมิงกว่าเมิงยังเล่นไม่ได้เลยจ้างครูสอนดิ เราให้พ่อสอน ยังไปได้มากเเละ พวกเมิงยังอ่อนกว่าเด็นป.5อีก ไออ่อน
6. gukkirakungz (0)
Mail to gukkirakungz

23-02-2008, 19:36:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่ต้องคิดไรมากเอาแค่กีต้าถูกๆไปก่อน

เพราะหัดเล่น

มันอาจจะแข็งจับยากไปหน่อย

แต่คิดๆไปแล้วจะทำให้เราเล่นเก่งขึ้นๆจับคอร์ดแน่นขึ้น

เวลาเล่นได้แล้วจับขอดแน่นแล้ว

ก็ซื้อกีต้าร์ดีๆไป

รับลองว่าจับง่ายกว่ากันเยอะ

จับคอร์ดไม่มีบอดชัว

เอาแบบถูกๆไปก่อนนะครับ

จะได้ไม่อายไครพอเราเล่นเป็นแล้วค่อยซื้อดีๆมานะครับ

7. napretrospect (0)
Mail to napretrospect

23-02-2008, 19:47:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรา เป็น ล่ะ คับ
จัดไป ขอ มา
http://www.looknohands.com/chordhouse/guitar/index_db.html
เวป บอก คอดร์

8. napretrospect (0)

23-02-2008, 19:49:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
http://www.looknohands.com/chordhouse/guitar/index_db.html

เวป คับ มี เยอะมากๆๆ มี คอดร์
อะคับ
แต่ การ เล่น กีต้าร์ มีไรที่ต้องเรียน รู้ เยอะ มากๆ

คับ ถ้ามีไร ก้อ

hono_sory_thankyou  hotmail.com
เมล์ผมคับ

9. napretrospect (0)

23-02-2008, 19:51:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ้ายเชี่ย rap บน อะ เข้ามาด่า ทำ เกรียน ไรวะ
แทนที่จะให้กำลังใจ
ถ้ามีไร ก้อ hono_sory_thankyou  hotmail.com

10. napretrospect (0)

23-02-2008, 19:55:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห็นด้วยกับ rap บนคับ
แต่ อ้ายเชี่ย rap 5อะ เข้ามาด่า ทำ เกรียน ไรวะ
แทนที่จะให้กำลังใจ
ถ้ามีไร ก้อ hono_sory_thankyou  hotmail.com

11. kuygubig20cm (0)

Mail to kuygubig20cm

23-02-2008, 23:00:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมซื้อกีต้ามาครั้งแรกก็เปิดดูคลิบโซโล่เพลงCannonแล้ว

ก็ดีดตามได้เลยง่ายๆ เกิดจากพรสวรรน์มากกว่าน่ะ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: