---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 16:09 ของวันที่ 26/07/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
กีฬา, ดนตรี (หน้าที่ 1/3)
[1] [2] [3] หน้าถัดไป >
หาเพื่อนเล่นดนตรีมาที่นี่
0. XinRofe (0)
Mail to XinRofe

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    26-02-2006, 10:32:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตามกระทู้เลยครับ
จะเอาทู้นี้เป็น แหล่งรวมคนที่หาสมาชิกทำวงดนตรีนะครับ ยังไงจะมาขุด ไม่ให้ตกแน่นอน
มาโพสกันใว้ได้เลยครับ
ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ
1.เล่นแนวไหน
2.รับเพื่อนเล่นดนตรีแถวไหน
3.รายละเอียดปลีกย่อย
มาเล่นดนตรีกันเถอะครับ *_______*

1. XinRofe (0)

26-02-2006, 10:34:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ชัยนาทครับ รับ นักดนตรี มือกีต้าร์ เบส นักร้อง
ฟอร์มวงขอคนที่ชื่นชอบและเล่นเพลงของ
X-Japan L'Arc~en~ciel nightswitch
Paradox Blink 182 นะครับ วงอื่นก็ได้
( เพื่อนนักดนตรีที่จะมาเล่นด้วยกับผม ไม่ต้องเก่งมากก็ไดครับ เพราะ ผมก็ไมเก่ง เหอๆ ยังไงเรามาเล่นซ้อมไปพร้อมๆกัน
ขอแบบ เป็นสมาชิกยุค ก่อตั้งวงเลยนะครับ 555+
ยังไงติดต่อมานะครับ
songkranyun  hotmail.com ครับผม ::

Modified on: 09-04-2006, 10:16:40

2. XinRofe (0)

26-02-2006, 10:55:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครหาเพื่อนเล่นดนตรีก็มษโพสใว้ที่นี่เลยนะครับ
จะได้ขุดทีเดียวขึ้นพร้อมกัน

3. skyinegtr (0)
Mail to skyinegtr

26-02-2006, 15:25:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
vocalอะเล่นเครื่องดนตรีไม่เปนเหอๆ
พวกแนวretrospectผมก้อชอบครับร้องบ่อยมาก
ตามคะราโอเกะหรือร้านหมูทะ
แต่ร้องแล้วแสบคอมากๆๆๆๆ
ต้องตอนมีนําลายเยอะๆอะ
ยิ่ง ไม่มีเทอ นะโห
ตอนจบเน้นๆเลย
คอแทบพัง
อยากรู้ว่าเวลาร้องแบบนี้มีวิทิยังไง
เหนเค้าเรียกสำรอกเสียงหรือไรนี่แหละ
เจ้าของกระทู้ร้องฮาดคอน่าจะรูบอกทีคับ

4. `r€trORain•
(Non member)
    26-02-2006, 16:02:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราอยู่กรุงเทพอะเล่นกลองหาวงเหมือนกันแนวเมทัล
5. XinRofe (0)

27-02-2006, 09:04:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดครับขุด
6. XinRofe (0)

27-02-2006, 09:09:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครที่จะฟอร์มวงหรือจะรับ ตำแหน่งไหนเพิ่มกรุณาลงข้อมูลให้ละเอียดด้วยนะครับ ถ้าจะให้ดีลงชื่อสมาชิกเป็นเมมเบอร์จะดีกว่านันเมมนะครับ เวลาผิดจะได้แก้ไขได้ด้วย
File attach: แค้นธรรมชาติ.JPG (79 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
7. XinRofe (0)

27-02-2006, 09:12:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดอีกจึ๊ก
กระทู้ที่ฝ่าย ร้องนำควรไปศึกษานะครับ
http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=P13081&page=1
::

Modified on: 27-02-2006, 09:14:44

8. XinRofe (0)

28-02-2006, 09:03:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดครับขุด
9. XinRofe (0)

28-02-2006, 09:04:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่มีใครจะฟอร์มวงกันเลยหรอครับ
10. Tuiman (0)
Mail to Tuiman

28-02-2006, 23:49:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ส่วนใหญ่คงมีวงกันหมดแล้วมั้งครับ ช่วงนี้กระแสเมทัลหนักหน่วงมาแรงนะครับ

เออ ครับต้องการมือกลองที่พื้นฐานแน่นเล่นสปีดสูงๆได้ เดืองคู่ได้ที่สปีดสูงหน่อยครับเดืองคู่เขบ็ด2ชั้นที่200(ที่เล่นกันจริงๆไม่ถึงหรอกครับแต่เผื่อไว้ เผื่อไว้ใช้ พอดีมือกลองคนเก่าเค้าก็ตีได้แต่เค้าไม่ชอบแนวนี้เค้าชอบฟังค์กี้) เล่น เจ-ร้อค+ใจชอบด้วย(เน้นเล่นลาร์คอองเซลหน่อย แต่เพลงวงอื่นก็เล่น) แถวๆรามอินทรา โชคชัย4 เดอะมอล์บางกะปิ ลาดพร้าว71 ย่านๆนี้แหละครับ
ติดต่อ tuwpown  hotmail.comคับ

11. jojoji (0)
Mail to jojoji

01-03-2006, 01:33:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมอายุ 14 ปีงับ มือเบส หาวงงับ อยู่ ขอนแก่นงับ
เล่นได้หลายแนวแต่ไม่เล่นเมทัล เด๋วแม่ด่า

ผมเล่นเพลงสากลงับ แต่ก้อเล่นไทยได้เหมือนกัน

แนวที่ชอบหรืออยากเล่น PUNK ROCK EMO(เอาแบบไม่หนักมาก) POP PUNK EMO PUNK FUNKแต่ไม่ค่อยเก่ง

วงในดวงใจ Blink 182 BUSTED GOOD CHEROOTE REDHOT LIMBIS KIT SIMPLE plan L^ARC ~EN~ CIE maroon 5 Lostprophet

ในไทยก้อ monky pants Bran new sunsat bikine

FLUE คริเชนโด้ SOU AFTER SIX STREE FUNK ROREL

อยู่ขอนแก่นนะงับ

สนใจทิ้งเบอร์หรือโพสไว้งับ

12. jojoji (0)

01-03-2006, 01:35:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลืมปายผมเล่นเบสมา2ปีกว่าๆแล้ว
13. jojoji (0)

01-03-2006, 01:37:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เบอร์ผม068623798

14. XinRofe (0)

01-03-2006, 08:19:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมหามาตั้งแต่กระแสเมทัลยังไม่มีขนาดนี้น่ะครับ
จนตอนนี้ก็ยังไม่ได้ ถ้าเป็นคนเก่าๆที่เล่นบอร์ดก็คงจะเห็นน่ะนะ หุหุ

15. XinRofe (0)

01-03-2006, 10:07:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดำเนินการขุด
16. XinRofe (0)

01-03-2006, 10:10:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใครจะหาสมาชิกก็มาประกาศที่นี่ได้เลยครับ ถ้าเกิดจะแอก้ไขอะไรขอให้แก้ที่เรปที่ตนโพสนะครับ จะได้อ่านรายละเอียดที่เดียวเลย อีดิทแก้เอา
17. XinRofe (0)

01-03-2006, 10:12:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลา ลา ลา ล้า ล้า ลา ล้า ลา
18. drum04741@hotmail.com
    01-03-2006, 12:34:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สอนผมเล่น Power Chord ที แอดมานะครับ
19. XinRofe (0)

02-03-2006, 08:48:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ย๊าก ขุดๆ
20. XinRofe (0)

02-03-2006, 09:49:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาประกาศกันที่นี่นะครับ
21. TheJust (0)
Mail to TheJust

02-03-2006, 09:59:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่ะนะ ผมเพิ่งหัดกีตาร์ ไม่มีความสามารถ มาขุดให้เฉย ๆ แล้วกันอิอิ
22. XinRofe (0)

03-03-2006, 10:00:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดครับผม
23. XinRofe (0)

03-03-2006, 10:02:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาลงได้เลยนะครับ
24. Darth_annie (0)
Mail to Darth_annie

03-03-2006, 10:50:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมอายุ 14 เล่นเบส ฝึกเบสมา 7 ปี เล่นได้ทุกแนว ไม่เกี่ยงคับ ชอบเพลง แนว สบายๆ หรือ หนัก ก้อเอาแบบพอประมาณ ไม่มากจนเกินไป ไม่เอา ฮาดคอ และอยากหาเพื่อน เล่น ฮอทเวฟ อะคับ

วงในดวงใจ เดอะ บีทเทิล

25. XinRofe (0)

03-03-2006, 12:10:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆประจำกระทู้
26. z3mosh! moshi (0)
Mail to z3mosh! moshi

03-03-2006, 12:37:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมร้องนำครับ อายุ 17 อยู่แถวบางนา เล่นแนวเพลงชอบไปทาง indy ,rock พวก bodyslam, potato, mad pack it เสียงก็โอเคคับไม่ดีมาก เคยเรียนมา.. ไว้แอดมาคุยก่อนก็ได้นะคับ ขอเล่นจริงๆนะคับไม่เล่นปายวันๆนะp_supakit29  hotmail.com
27. z3mosh! moshi
    03-03-2006, 13:12:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมร้องนำครับ อายุ 17 อยู่แถวบางนา เล่นแนวเพลงชอบแนวพวก indy ,rock พวก bodyslam, potato, mad pack it เสียงก็โอเคคับ ไม่ทุเรศ ไม่ถึงกะดีมาก ลองดูก่อนได้คับเคยเรียนมา.. ไว้แอดมาคุยก่อนก็ได้นะคับ ****ขอเล่นจริงๆนะคับ p_supakit29  hotmail.com
28. James_007
    03-03-2006, 14:30:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเจมส์ครับ อายุ15 อยู่แถวกระบี่ เหอะๆไกลอะ แต่ได้เหนฝีมือแล้วหนาว เล่นกลองงับ เพลงที่เล่นประจำ ทุกแนว
29. ChINoRI
    03-03-2006, 15:13:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายที่เล่นเบสอยู่ขอนแก่น อายุ 14 ปี ง่ะ เรากำลังจะติดต่อ นาย อยู่ น่ะแต่เราโทรหานายไม่ติด ง่ะ.....
30. XinRofe (0)

04-03-2006, 09:06:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดครับป๋ม
31. Yukimuraa (0)
Mail to Yukimuraa

04-03-2006, 12:49:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หวัดดีคับ (แจมนิดนึง)

ผมอยู่กรุงเทพนะ จริงๆที่ผมเล่นในโรงเรียนก็มีวงอยู่ 2 วงแล้วล่ะ ตีกลองให้ทั้ง 2 วงเลย -*-

วงแรกเป็นกลุ่มเพื่อนกันเองคบกันรู้ไส้รู้พุงกันแล้ว พอไปได้ แต่มือกีต้าร์มานไม่ค่อยเห็นด้วยกับแนวที่ผมจะเล่น เล่นพาวเวอร์คอร์ดก็ไม่เป็น แต่เพลงตลาดทั่วไป พอเล่นได้ ผมเลยไม่รู้ว่า จะลูกผีหรือลูกคนกันแน่ กับไอเพื่อนกลุ่มนี้

ส่วนอีกวง เป็นเพื่อนร่วมห้องเหมือนกัน วงนี้เอาจริงเอาจังในการเล่นดนตรีมาก ทำงานกันเป็นสเต็บดี เพียงแต่ปัจจุบัน มือกลองคนเก่ามันติดผู้หญิง พวกมันเลยจะให้ผมไปทดลองจูนร่วมกับวงก่อน ซึ่งผมค่อนข้างจะชื่นชมในความสามารถของวงนี้อยู่นิดนึง มือกีต้าร์แมร่ง เก่งที่สุดในโรงเรียนแล้วมั้ง (มือกีต้าร์เล่นวงนอก คัฟเวอร์ ลิมบิสกิต ซิส เต็ม ออฟ อะ ดาวน์)
แล้วพวกมันเรียกผมไปทดลอง ผมก็โคตรจะกดดันเลย ไม่เคยเล่นเป็นวงร่วมกับพวกมันมาก่อน และที่สำคัญคือ มันเล่นกันแนวสบายๆ กรู๊ฟ ไรเดอร์ ซึ่งลึกๆแล้วผมไม่ค่อยฟังเท่าไร

ผมจะเน้นไปทางสายพันธ์เมทัล ซึ่งมือกีต้าร์วงนี้มานก็แนวๆเดียวกับผม คือเน้นเมทัล แต่พอเล่นแนวตลาดได้

ที่อยากจะบอกคือ ในโรงเรียน ผมได้แต่ตีกลองแล้วมันไม่ใช่แนวผมเลย ที่จริงแล้วผมอยากร้องแนวเมทัลมากกว่า ซึ่งผมค่อนข้างมั่นใจว่าผมร้องได้ เพราะร้องอยู่กับบ้านทุกวัน

ตอนนี้ก็กะลังทาบทามเพื่อนที่เป็นมือกีต้าร์ที่บอกไว้อยู่ หาโอกาสไปห้องซ้อมแจมๆวงนอกของมัน (ยังไม่มีโอกาสได้ไปเลย มันชวนอยู่เหมือนกัน เอาเข้าจริงๆก็ไม่ได้ไป)

ตอนนี้ใครที่บ้านอยู่แถวๆ ราชดำเนิน,บางลำพู , สะพานวันชาติ , หรือละแวกใกล้เคียง ขาดร้องนำ(แนวเมทัลนะ) ก็ลองๆมาคุยกันดู

หรือ จะเป็นแถวๆสำโรง ก็ได้ครับ แต่ผมจะไม่ค่อยอยู่ ลองๆคุยกันดูละกันครับ

ปล. อีกนิดครับ ใครมีตาราง พาวเวอร์ คอร์ด(คอร์ดร็อค) ช่วยเขียนให้ดูหน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังเล่นกีต้าร์อยู่ด้วยนิดนึง คอร์ดหลักธรรมดาจับได้บ้าง อยากเล่นพาวเวอร์คอร์ดมากกว่าอ่ะครับ

::

Modified on: 04-03-2006, 12:51:56

[1] [2] [3] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: