---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 13:02 ของวันที่ 30/09/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
กีฬา, ดนตรี (หน้าที่ 4/10)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] หน้าถัดไป >
รวม ทิป วิธีการร้องเพลง
96. NiceZ (0)
Mail to NiceZ

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    11-03-2006, 15:20:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เสียงผม มัน ออกไปแนว แดน บีมอ่ะครับ

ผมควรทำไงดี เพราะผม ไม่ได้ชอบ ร้องแนว บอยแบนด์

ถ้าเสียงเป็นแบบนี้ จะร้องเพลง แนวร็อคได้มั้ยครับ

หรือว่า ร้อง ตามเส้นเสียงของตัวเองครับ

97. FireOss (0)
Mail to FireOss

11-03-2006, 20:43:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราชอบแนวไหน ก็ร้องตามแนวนั้นเลย อย่าฝืนไปร้อง Rock คนเราอ่ะ ถ้าจะร้องแนวไรสักแนว เราต้องอยู่กับมันบ่อยๆและฟังมันบ่อยๆ มันจะเกิดการเคยชิน
ทำไงให้ร้องไม่เพี้ยน มาเรียนกับผมได้ครับ ^^ คิดถูกๆ ชั่วโมงละ 300 ถูกละนะ ตอนผมเรียนปี 1 ผมไปเรียนกับนักร้องโอเปร่าอันดับ1 ของประเทศไทย ตอนแข่งขันครั้งแรก ผมเรียนชั่วโมงละ 800 ราคาต่างกันลิบลับ
ปล.ผมคือ Rep 90 เองอ่ะ ตอนแรกไม่อยากลงเมม ไม่ใช่ตุ๊ดนะ แต่ไม่อยากวุ่นวาย
ปล.เทคนิคที่ถูกก็มีบ้าง เทคนิคที่ผิดก็มี เช่นการที่คุณบอกกินน้ำมะนาวเนี่ย - - คุณลองนึกสภาพ กระเพาะมีเมือกคล้ายๆช่องคอของคุณแล้วโดนของเป็นกรดเข้าไปจะเปนไงครับ ? คำตอบคือ พัง !!!
ปล.ถ้าคุณอยากรู้อะไรเยอะๆ ก็มาเรียนกับผมได้นะครับ ถ้าอยากเรียนรู้อะไรบางอย่างก็ http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=P14957 กระทู้ผมเอง คุยแบบผู้ใหญ่ๆนะ - - พวกเด็กๆ ที่จะมาคุยไร้สาระกับผมก็ไม่ต้องแอดนะครับ บางทีขี้เกียจ ตอบ
::

Modified on: 04-05-2006, 00:39:57

98. asura7 (0)
Mail to asura7

11-03-2006, 21:37:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ทำไมต้องมาว่ากันด้วยในเมื่อก็ตั้งใจดีให้เทคนิคคนอื่นเหมือนกันไม่เข้าใจ วิธีแต่ล่ะวิธีบ้างคนทำได้บางคนทำไม่ได้ ทำแล้วฝืนนั้นเพราะแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน รูปร่าง ไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

สำหรับผมน่ะการร้องเพลงไม่จำเป็นต้องร้องให้ถูกวิธีหรอกเพราะบางสิ่งบ้างอย่างมันทำไม่ได้ก็จำเป็นต้อง ฝืนอย่างเพลงที่เค้าใช้เสียงว๊ากเนี่ยมีสถาบันดนตรีที่ไหนมันสอนบ้างอยากรู้ เพลงพวกนี้มันแสดงให้เห็นว่าถ้าจะหัดร้องอย่ายึดติดกับหลักการ ทฤษฏี เพราะมันทำไม่ได้

ป.ล.ผมว่าคอก็เป็นกล้ามเนื้อเวลาร้องเพลงแล้วเจ็บคอ มันก็เหมือนเวลา sit up แล้วตื่นมาปวดท้องนั้นแหละ ถ้ามันเจ็บก็พักบ้าง ค่อยยังชั่วก็ร้องใหม่ คริคริ คริคริ

99. XinRofe (0)
Mail to XinRofe

12-03-2006, 08:46:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แนวเพลงที่จะร้อง ควรเป็นแนวเพลงเพลงที่เรารักครับ และที่ สำคัญการร้องของเราไม่ได้ทำร้ายแก้วเสียงของตัวเองดีที่สุด
อ้าวแล้วทำไงว่าจะรู้ว่าเราควรร้องแวไหนล่ะ
1.ฟังเยอะๆฟังทุกแนวใว้ครับ แล้วลองหาไปเรื่อยๆเด๋วจะเจอ
2.ไปเรียนครับ แล้ว ช่วงนึงอาจารย์จะมาบอกคุณว่าคุณควรร้องแนวไหน
ปล.การที่มีครูสอนดีกว่านะครับมีคนแนะนำ บางคนก็อาจจะบอก ผมร้องมา 9ปีแล้วไม่มีคนสอน หรืออะไรก็ตาม แต่การที่มีคนแนะนำเราก็เป็นเร่องดีนะครับ ผมก็ไม่เคยเรียนครับ ร้องเพลง เพราะตอนนี้ เล่นกลองแล้ว ทุกคนเต็มที่ครับ *_*V

100. เฮ้อออ
(Non member)
    13-03-2006, 08:18:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุด ให้ กระทู้ดีๆ
555555555+

101. ohcheat (0)
Mail to ohcheat

13-03-2006, 18:33:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่าหุหุ ช่วยๆ
102. RAG2CLUB_2 (0)

Mail to RAG2CLUB_2

15-03-2006, 19:27:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดต่อปาย
103. RAG2CLUB_2 (0)

19-03-2006, 18:19:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เงียบไปเลยเหะ
104. Fooyu (0)
Mail to Fooyu

20-03-2006, 14:29:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก็เปงคนนึงที่ชอบการร้องเพลงคับ โดนเฉพาะแนว Emo metal อิอิ

105. f_lovejoy (0)
Mail to f_lovejoy

20-03-2006, 14:49:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เสียงผม เหมือนคนร้องวงplay grounf อ่าครับ

เพื่อนบอกเหมือน

106. thefly (0)
Mail to thefly

20-03-2006, 16:50:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จะรู้ได้ไงว่าเราเสียงดีอ่าคับ ....

เออ ใครมีเสียงขอตัวเองที่อัดไว้ เอามาลงให้ฟังบ้างนะคับ

107. marlboro13 (0)
Mail to marlboro13

20-03-2006, 21:27:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โย่ว ๆๆ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
108. แนต
    20-03-2006, 23:26:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลูกคออ่ะค่ะ

ฝึกยังไงร๋อคะ

อยากได้ลูกคอ เจ๋งๆ เหมือน พี่ดา เอ็นโดรฟิน

แต่ที่ทำออกมาตอนนี้ มันเหมือน ..

สกาเบอรี่ ง่ะค่ะ มัน เร็วๆ - -"

ขอคำแนะนำทีนะคะ
ขอบคุนค่ะ

109. Mr.RhOkJiTเห็ดสอดแนมV2 (0)
Mail to Mr.RhOkJiTเห็ดสอดแนมV2

21-03-2006, 08:57:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากรู้ว่า จะว้ากยังไงคับ

ลองว้ากดูแล้วเสียงไม่มีอะ

เสียงจะแหบไปเลย

เอาวิธีว้ากโหดๆ แบบSlipknot อะ
::

Modified on: 21-03-2006, 08:57:53

110. XinRofe (0)
Mail to XinRofe

21-03-2006, 15:49:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดให้คนที่มีฝัน
และ...
จริงจัง

111. shevchenko (0)
Mail to shevchenko

22-03-2006, 03:56:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนเด็กๆผมเรียนว่ายน้ำตั้งแต่อนุบาลจนถึง ป.6 มั่งครับ...ผมว่าช่วยได้เยอะเลยนะ.....ผมไม่ได้เรียนที่ไหนเลยก็หัดเองหมด ก็ผมว่าลองว่ายน้ำกันบ่อยๆอ่ะครับน่าจะช่วยได้มาก มากจริงๆนะ
112. ผมไม่มีเมมคับ
    22-03-2006, 09:10:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ่อ คือเมื่อก่อนนะคับผมเป็นคนที่ รักกานร้องเพลงเป็นชีวิต จิตใตเลยคับ คือร้องตั้งแต่ ป.2 เลยครับร้องมาเรื่อย ร้องเพลงของพวกสุนทราภร ผมชอบมากๆเลย แล้วโตๆมา ก้ฝึกของพวกเพลง ตลาด แต่ที่ฝึกบ่อยๆนะครับ คือพี่แบงค์ ผมเป็นคนที่เสียงสูง เสียงออกประมานพวกเพกาว อะครับ แต่ ผมอะดันไปร้องเพลงของพี่แบงค์ และดัดพยายามดัดเสียงไห้เหมือนเค้าอะ แต่ยังงัยมันก้มั่ยด้ายครับ และผมก้ร้องเสียง หลบ และเสียง สูงไม่ได้เลยครับตอนนี้ ร้องเสียงหลบ แล้ว มานจาแหลม และสูงแบบ สูงมากๆ เสียงมานจาออกเพี้ยนๆ
อะครับ และบางทีมานก้แหบร้องไม่ได้เลย ครับ ร้องได้แต่เพลงที่ช้าย คีย์สูงๆ พวก เพกาว คือตอนนี้ท้อมากเลยครับ ผมมีความฝันนะครับ แต่ตตอนนี้ผมควรจาทิ้งดีรึป่าวง่ะ เพราะ ผมขอแม่ไปเรียน ทางบ้านไม่ค่อยจะสนับสนุน เท่าไหร่อะครับ ช่วยทีนะครับ คัยอยากสอนก้แอ้ดมาหน่อยนะครับ punksiam  hotmail.com

113. thefly (0)

22-03-2006, 12:53:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่าผมเสียง Basher นะ ... -*- หรือคิดไปเอง

อยากร้องเพลง "ฤดูร้อน" ของ Paradox ท่อน เกือบสุดท้ายอ่านะ

"ยืนมองท้องฟ้า.........................อี๊ยา อี๊ยา ฤดูร้อน ม่ายมีเธอ เหมือนก่อน เหมือนเก่า" ท่อน "ขาดเธอออออออ เฮออ เย้ เย้ ฮา ฮ่า" ร้องไม่ได้แล้ว -*-

114. SeeD_NiTTo` (0)
Mail to SeeD_NiTTo`

22-03-2006, 15:15:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
We Love PoTaTo
อย่าร้องเพลงของ Potato ง่ะท่อน
"" ฉันมันคน<โง่>เหนือใครๆ ""
ตรงคำว่าโง่มันเสียไม่เปงเปงแบบปั๊บเลยง่า
ตรงฝึกไงง่า บอกหน่อย

115. Tamagi (0)
Mail to Tamagi

23-03-2006, 01:49:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่า
ไม่เหนบอร์ดนี้ตั้งนาน
คิดถึงๆ
อิอิ

มะกี้ผมอ่านเจอที่บอกว่าว่ายน้ำมันช่วยได้
คือจะว่าไปมันก้อช่วยได้จิงๆนะฮะ
คือนอกจากแข็งแรงเนี่ยมันยังช่วยให้ปอดใหญ่ขึ้นด้วยนะ(คิดอาไรเอ่ย)
คือคนที่เล่นกีฬาเนี่ย มันจะต้องมีการหายใจเข้ามาเกี่ยวข้องอยู่แล้วใช่ม้า มันก้อเลยทำให้ปอดใหญ่ขึ้นไงฮะ ความจุของลมในปอดมีมากขึ้น
ทำให้ใช้ลมในการร้องเพลงได้มากขึ้น นี่คือ1เหตุผลที่เราควรออกกำลังกายครับ
ผมเคยเห็นเพื่อนมันทดสอบความจุลมของปอดอ่ะ(นายนี่มันทั้งวิ่งทั้งวอลเล่ย์เลยครับ ตัวโรงเรียนด้วย)
มันเป่าลมออกมาได้3ลิตรคับ(3ลิตรนี่เยอะมากเลยนะ)
แต่พอให้น้องผู้หญิงเด็กม.2ที่ไม่เคยเล่นกีฬามาเป่าดู
น้องเค้าเป่าได้แค่1ลิตรกว่าๆเองคับ

ส่วนเรื่องการร้องเพลงแนวว๊ากอ่ะคับ
ผมไม่เข้าใจนะว่าทำไมถึงอยากว๊ากกันนัก
แต่อยากจะบอกว่าพวกว๊ากๆเนี่ยโอกาสเส้นเสียงอักเสบเนี่ยสูงมากเลยนะคับ
แล้วทำไมพวกศิลปินวงต่างๆถึงร้องได้ล่ะ
คำถามนี้หลายคนอยากรู้
เพราะว่าเค้ามีการดูแลที่ดีและถูกวิธีไงครับ
เรื่องนี้ผมก้อไม่สันทัดซะด้วยแฮะ
เด๋วแนะนำผิดๆโดนด่าซวยเลย
เหอๆ
เอาเปนว่าค่อยเป็นค่อยไปกันดีกว่าคับ
ฝืนมากไปร่างกายรับไม่ไหว
เป็นไบ้พูดไม่ได้ขึ้นมาแล้วจะมาเสียใจภายหลังนะฮะ
เว่อร์ไปป่ะเนี่ย
อิอิ

116. thefly (0)

23-03-2006, 13:48:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดอะดิ

สู้ ๆ นักร้องอย่างเรา ต้องไม่ยอมแพ้ บอร์ดนักดนตรี ^^

117. FireOss (0)

23-03-2006, 19:40:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จะมาพูดเรื่องลูกคอให้ฟัง !!!
Vibrato นั้นหรือลูกคอที่เราเรียกกัน ถึงแม้ลูกคอเป็นสิ่งที่ทุกคนอยากจะมีอยากจะเป็น แต่คุณรู้ไหม การที่คุณ ยังใช้ลูกคอไม่ชำนาญนั้นจะทำให้เสียงคุณมีอาการสั่นและเสีย บุคคลิก และอาจทำให้ผู้ฟัง ฟังแล้วมีอาการเพี้ยนอีกด้วย ซึ่งเราควรหา อาจาร์ยสอนร้องเพลงสอนให้จะดีกว่า
ปล.คนที่อ่าน เรปของผมแล้วมีอาการว่า ข้านี่เก่งข้านี่แน่ อยากจะบอกว่าผมเห็นคนแบบคุณตกม้าตายเป็นแถวครับ ลูกคอนี่อย่างกับ ลมกระแทก มีไรสงสัยถามได้ครับ
ปล.http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=P14957 มีไรไปคุยในนี้ก็ได้ ชมรม คนรักการร้องเพลง

118. RAG2CLUB_2 (0)

25-03-2006, 14:26:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดวันล่ะนิสจิตรแจ่มใส
119. My Computer (0)
Mail to My Computer

26-03-2006, 05:28:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆ คับ ทำไงดีอ่า เปงคนกลัวไมค์ สอนวิธีใช้ไมค์หน่อย

เวลาเจอไมค์แล้วมะกล้าทุกทีเลยอ่า แต่พอร้องออกมาปากป่าวมานปล่อยได้เต็มที่

ถ้าเราใส่ไมค์เรากลัวมานทำให้คนอื่นนวกหูหรือน่าลำคาญอะ

ช่วยที~~

120. ~FUNNYBELL~ (0)
Mail to ~FUNNYBELL~

26-03-2006, 10:57:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ช่วยตอบทีนะคับ อยากทราบว่าเสียงลอยหรือที่เค้าเรียกว่าเสียงสะท้อน เป็นอย่างไร ใช้อย่างไร แบบฝึกหัดอย่างไร ที่ครูสอนร้องผมเค้าสอนคือ ให้ลอง เปิดคอแล้ว hum หรือ hung หรือhun <humนี่ปากจะปิดสนิท> พอออกเสียงไปจะได้แรงสะท้อน ซึ่ง 3 คำ hum hung hun จะได้แรงสะท้อนที่ต่างกัน คือ ที่ริมฝีปาก , ตรงจมูก , แล้วก็ที่หัวอ่ะคับ เมื่อเปิดคอออกเสียงไปซักพักก็เปลี่ยนจาก hum หรือhungหรือ hun เป็น Nu โดยเปลี่ยนรูปปากอย่างช้าๆอ่ะงับ แล้วมันจะเอามาประยุกต์ใช้กับเพลงยังไงอ่ะครับ ช่วยตอบทีนะคับ แล้วครูผมก็บอกว่าการใช้เสียงลอยจะทำให้ขึ้นสูงได้ง่ายไม่มีอาการบาดเจ็บบริเวณลำคอ ไม่เหนื่อย แล้วก็ขึ้นได้เต็มเสียงของเรา แล้วช่วยยกตัวอย่างของนักร้องที่ใช้วิธีในการขึ้นเสียงสูงด้วยเสียงสะท้อนทีนะครับ <ไม่มีไม่เป็นไร> ขอบคุณล่วงหน้าคับ พิมยาวไปหน่อย - - ยังไงก็ช่วยตอบทีนะครับ

121. FireOss (0)

26-03-2006, 13:17:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
การร้องเสียงลอยๆ เขาเรียกกันว่า HeadTone ร้องขึ้นโพรงกระโหลก ให้เสียงมันสะท้อนโพรงกระโหลกครับ นักร้องที่ ร้องแบบนี้คือ ป๋าเบิร์ดของเรานั่นเอง แต่เทคนิค นี้จะเป็นเทคนิคของ เพลง Classic นะครับ ไม่ทราบว่าอาจาร์ยของคุณเขาสอนด้านไหนครับ คือที่คุณพูดมาก็ถูกนะครับแต่ การร้องแบบนั้นมีบางสิ่งที่ต้องทำด้วยคือ การ ที่ครูของคุณให้ทำเสียง Hum แล้วขึ้น โพรงกระโหลกนั้น ต้อง เอาลิ้นแตะหลังฟันล่าง แล้วแบลิ้นให้แบน ยกกามลง แล้วออกเสียง Hum จะรู้สึกว่าก้องในโพรงกระโหลกเสียงที่ออกมาก็จะ ออกจมูก 10% ปาก 90% มีอารายสงสัยถามได้ครับ auha55  hotmail.com เพื่อนๆที่ชอบการร้องเพลงก็แอดมาได้นะครับชอบคุยกับเพื่อนๆที่ชอบร้องเพลง ^^
122. shevchenko (0)
Mail to shevchenko

26-03-2006, 16:38:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆ อยากถามเพ่อนมั่ง ว่าเวลาร้องชอบร้องเพลงอะไรของใครกัน ผมชอบร้องเพลงของฟลัวกะแคลชครับ พอสด้วย
123. FireOss (0)

26-03-2006, 19:30:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมชอบร้องโอเปร่า น่ะ ^^ แต่ถ้ามีเพลงสติงอันไหน ที่มีนักร้องคุณภาพเสียงดีก็จะฟังไม่ค่อยชอบฟังเพลงที่มัน แหกปาก โวยวาย ฟังแล้ว เดี๋ยวหูพัง บรึ๊ย~ การเลียนเสียงเป็นสิ่งที่ดีแต่ถ้าคุณเลียนเสียงนักร้อง ที่แหกปากละก็ คอคุณไม่รอด
124. Encyclopedia (0)
Mail to Encyclopedia

26-03-2006, 20:34:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เดือนหน้าจะสอบแร้วว....แต่ยังร้องเพี้ยนอยู่เลยคับ

บางทีร้องคลอไปกับเปียโนก็ไม่เพี้ยนอะคับ

แต่พอร้องแบบไม่มีเสียงเปียโน นี้ไม่ได้เลยอะคับ

แบบเหมือนว่า ผมความจำไม่ดีมั้งฮ่ะ

จำเสียงไม่ได้ คือ หรือถ้ากดเสียงเปียโนก่อน ร้องตามแล้วพอเสียงเปียโน

มันดับไปเนี่ย เสียงมันยังไม่เพี้ยนอะฮ่ะมันจะแค่สั่นๆ...........ขอวิธีแก้ หน่อยคับ

แล้วผมต้องอ่านโน๊ตแล้วร้องด้วยอะคับ

125. FireOss (0)

26-03-2006, 20:53:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เทคนิคง่ายๆสำหรับผม ร้องขั้นคู่บ่อยๆ คู่ 2 ถึงคู่ 8 จะช่วยคุณได้แล้วไล่สเกล C บ่อยๆ สเกลอื่นอย่าเพิ่งไม่งั้นมันจะมั่ว แล้ว กดฟังดู กด โด แล้วฮัมตาม แล้ว กด แบบ พร้อมกัน ตัว โด กับ ซอล แล้วฟังเสียงต่ำ แล้วฮัมแล้วก็ฟังเสียงสูง แล้วก็ฮัม ทำแบบนี้สลับไปหลายๆตัว หูก็ดีเองครับ ที่สำคัญ สภาพจิตใจ ต้องแกร่ง อย่าท้อ สู้ๆ
126. -Tal2nz~* (0)
Mail to -Tal2nz~*

28-03-2006, 15:56:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กระทู้ดี ๆ อย่าให้ตก ๆ ๆ ๆ

ขุด ๆ ๆ ๆ -*-

127. -Tal2nz~* (0)
Mail to -Tal2nz~*

28-03-2006, 16:26:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
dig* ขุดกันหน่อยสิคะ T^T

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: