---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 01:28 ของวันที่ 21/04/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เล่าเรื่อง (หน้าที่ 1/1)
ชีวิตครอบครัวผมหลังพี่เอาเมียเข้าบ้าน
0. gamemather (0)
Mail to gamemather

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    28-10-2009, 15:07:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ครับๆ ผมชื่อ เอ นามสมุติ ปัญจุจบันนี้ผม อยู่กลับๆ

พี่ชาย 2 คน และแม่ หลังจากที่พ่อผมเสีย ชีวิตลง

พี่ชาย คนที่ 2ได้พาเมียมาอยู่บ้านๆ เป็นเวลา 1ปีกว่าแล้วครับๆ

เรื่องที่จะเล่าให้ฟังต่อจากนี้ ย้อนไปเมื่อ เดือนที่แล้วๆในวันที่11ผมได้ไปสถานที่1 เพื่อไปเตรียมกีฬา สี ให้กลับๆน้องๆ และผมกลับมาบ้านเวลา 5โมงกว่าๆ ก็มาทานข้าว หลังจากทานข้าวเสร็จไม่นาน แม่ผมได้ถามพี่ชาย คนโตว่า บี นามสมุตินะๆ ใครเด็ดต้นไม้หน้าบ้านออก พี่บีบอกว่า เด็ดเองมันมืด ซึงต้นไม้นี้ คือดอกอัญชั่น พี่ชายคนที่2 ชื่อ มด ชื่อแมร่งอะเกลียดมันๆ มันด่าพี่คนโตว่าทำไรวะไม่รู้จักดูบ้างๆ เยสๆ ด้วยความที่เป็นน้อง ก็บอกพี่ว่า พี่มดใจเย็นๆเดียวมันก็ขึ้นมาใหม่ และในขณนั้นเองเขาก็ไปทะเลาะกับเมียๆ เรื่องที่เมียจะไปขัดหน้าๆที่ตลาดรามอินทรา โมโหมาจากตรงนี้ด่วย หลังจากนั้นผมก็บอก พี่มดใจเย็นครับๆ ผมไปอาบน้ำๆแมร่ง ด่า กลับ คุณก็เหมือน กัน ไอสัต ปาดดีนะคุณ อะเล่นคอมอะเล่นให้เป็นเวลาหน่อยๆค่าไฟขึ้น อะคุณอะ อาราย เอ เล่น เอ มีธรุะนะๆทำไมอะ และบ้านช่องอะช่วยแม่ทำงานบ้างไม่ใช่กลับมาแล้วนอน อ้าวเลยๆ ผมก็เลยพูดไป อ้าว ทำไมผมจะไม่ทำ ผมก็ทำไม่ใช่ไม่ทำนะๆ ผมก็เลยพูดไป แล้วเมีย พี่ละๆ ทำไรบ้างวันๆ ทำเฉพาะตอนพี่มา โธ่ แม่ก็อีกคน เวลาพี่ไม่ดีๆ ก็มาระบายให้ผมฟัง พอผมไม่ดีก็ไประบายให้พี่มาว่าผม เมียพี่อะดีๆแหละเหรอ ทำแค่ประจบไปวันๆ และพี่ มด ก็บอกทำไมมันทำคุณอะกะเมียคุณอะมาทำไรมาถึงก็นอน เยสๆ (ผมกลับมาจากร.ร.นอนจริงเปงเวลา4 ปีแล้วๆคบกับแฟนแล้วทำแบบนี้เพราะเหนื่อยจากการมาร.ร.)และผมก็เหนื่อยนะพี่แม่ใช้ผมก็ทำทำไมจ้ะไม่ทำ แล้วผมก็บอกว่าอย่างกับข้าว อยู่กันกี่ คนแมร่ง เมียพี่เ!้ยแค่ไหนทำเฉพาะพี่กับข้าวก็บ้านเรามาอยู่มาแดรกก็ดีเท่าไรแล่วเห็นแก่ตัวพี่ มดบอกขึ้นเลยคุณะอเห็นแกตัว เ!้ย อ้าว มึน งงผมก็เลยบอกไป เออ ผมอะเ!้ย เห็นแก่ตัว พี่อะดีที่สุดแล้ว ผมก็ไม่เขาใจว่าทำไมผมเล่นคอมเมียผมไม่ได้พามาอยู่บ้าน ตอนพี่นอนโครมไฟก็เปิดทิ้งกันไว้ดูดิ โธ้แล้วก็พาลไปอีก ว่า ต่อไปนี้นะผู้ ญ คนไหนไม่ต้องพาเข้ามาบ้านเลยนะๆถ้าไม่ช่วยแม่ทำงานของคุณ ไอเอ ไม่ต้องเอาเข้ามาบ้าน ผมก็บอกไไปได้ๆพี่ๆ และของผมออกของพี่ก็ต้องไป และคุณไม่ต้องมาเรียกกุ ว่า พี่ก็ได้ เรียกก กุ คุณ ก็ได้ๆ เห้อ และพี่ มดบอกว่าทำไมคุณไม่ออกมาจากห้องน้ำวะ ผมเลยบอกไปว่าออกไปผมก็ โดนดิ โดนต่อย คุณออกมาเลยกุไม่ทำหรอกพอออกไป มาด่าผมอีก ด่าไปด่ามาผมเถียง จะมาต่อยผมเลยๆ และยังไม่พอ มาด่าเมียผมอีก ซึ่งเมียผมอยู่เฉย ใช้คำว่า อี เมีย ผมถูกสอนมาดีๆไม่เคยมีใครว่าแบบนี้ เมียผมต้องร้องไห้ทนไม่ไหววิ่งไปที่พี่มด
ไปกราบตีนเลยๆ พี่หนูขอเหอะๆ อย่าด่าหนูแบบนี้เลยๆ แม่หนูยังมิด่าเลยๆ เขาก็กระโดดหลบไปแล้วก็มาทะเลาะกับผมต่อเชื่อไมครับในระหว่างที่ทะเลาะแม่ไม่เป็นกลางเลยๆ เข้าข้างพี่ชายผมตลอด ผมพูดไรบอกผมเงียบ แต่พี่ผมพูดได้ๆมดอะ หลังจากนั้น พวกแม่และพี่เมียพี่จะไปคาร์ฟูรกันผมเลยบอกพาแม่ไปคาร์ฟูเหอะๆ แม่ผมด่าเมียผมอีกไปเหอะๆด่าว่าเขาไม่ได้เขามันลูกคุณหนู เรามันจนอ้าว คือนาทีนั้นผมโดนอย่างเดียวกับเมียผม หลังจากนั้น ผมก็ต้องเดินทางไปบ้านเพือน และ นอนบ้านเพื่อนเพราะอีกวันต้องไปงานกีฬาสี
ลองคิดดูนะๆครับ1-4ปี ทุกต้นเดือน มาแล้ว ขนม นม ซื้อมาฝากแม่ ฝากผมให้ได้กินกัน อยากโกรกผมเลยๆ เมีย ผมก็เอามาให้ๆ ทำดีทุกอย่าง ก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน หลังจากวันที่ทะเลาะกันเสร็จไปฟ้องผู้ใหญ่ท่าน1 เขาก็มาคุยกะพี่มด ผม งง มาก ตอนนั้น กลับมาจากกีฬาสีเวลา 1 ทุ่มกว่า มาบอกกับผมว่าเห้ยๆพี่ไม่โกรธเองหรอกนะๆ จะเล่นคอมก็เล่นไปอ้าวเยสเข้ ที่อย่างงี้มาพูดแบบนี้ผมก็ อือ พูดได้ไงไม่โกรธ จะต่อยผม บอกผมว่าไม่ต้องมาเรียกกุว่าพี่ แล้วอีกอย่างลืมบอกไป เขาพูดว่ากุไม่น่าเกิดมามีน้องอย่างคุณเลยวะๆ เสียใจมากๆ
พี่ที่เคยบอกว่ารัก ผมมาก เป็นห่วง เอง มากๆ วันนี้เขาเปลื่ยนไป เพราะ ใคร..........................................................................................

1. gamemather (0)

28-10-2009, 15:08:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ครับหลังจากเหตุการ์ณวันนั่นผ่านมาพี่ผมมาคุยกับผมเอาอกเอาใจผมอย่างดีไปไหนซื้อของมาฝาก งง มากมาย ทำไมกัน ด่าเราอย่างกะหมาแล้วมาทำดีผมก็ งง จบไป

แล้วหลังจากที่ทะเลาะกัน2-3 วันเมียเขากลับมาอยู่บ้านเหมือนเดิม
แล้วที่พูดกันวันนั้น มันคืออาราย

แล้วเหตุการต่อไปนี้ ตั้งใจอ่านนะครับ

ผมกลับมาจากโรงเรียนเวลา12.00นะวันนั้นเลิกเร็ว
ซึ่งผมก็ต้องทำแบบนี้ทุกครั้งเวลากลับจากร.ร.ต้องรีบมาบ้านเพื่อ อะไรไม่รุ้แต่รู้ว่าเซงมากๆ
แม่ผมซักผ้าอยู่ปกติเมียพี่ที่สรรญเสริญว่าเมียเขาดีๆมันอยู่ในใจผม

คิดดูครับๆผมทนไม่ได้เลยเดินไปบอกแมร่งว่า

เอ .... เห้ย ไปช่วย แม่ซักผ้าหน่อยดิ

เมียพี่ ... ทำตั้งแต่เช้าแล้วจร้าๆ

เอ....ไปช่วยแม่หน่อยเหอะๆ

เมียพี่....ไม่ใช่ของฉันจร้าๆ

เอ...อ้าวไอเ!้ยๆ คุณแล้วที่คุณนอนแดรกนี่ของใคร ของกุทั้งนั้น
ทำแคนี้อะนะไอสัตเอยๆ
เมียพี่...โธ่กุซื้อใหม่ก็ได้ๆ
เอ...อย่ามาปากดีนะคุณไอเด็กบ้านนออก
เมียพี่....เออ บ้านกุไม่ได้อยู่บ้านนอกนั่งรถมาก็ถึงแล้ว
แล้วมันคุยโทสับอยู่ด่วยฟ้องเพื่อนนี่อะบ้านมดนะๆ
เอ...โธ่อีเ!้ยคุณเอามาให้กุคุยมามันจะได้รุ้ว่าคุณเปงไง
เมียพี่...........อนาคตไม่ได้อยุ่กลับคุณไอเอ.และก็เงียบไป
เอ....ด่าไปยาวๆไล่ออกจากบ้านด้วย
เมียพี่.....อัดเสียง หรือ โทร หาพี่มดให้ฟัง

มันก็ออกจากบ้านไปยังไม่เก็บเสื้อผ้า

เพื่อไปรอพี่มดที่ทำงาน

พอพี่มดกลับมายังไม่อารายสักพักทำมาอารมดีๆ
พอไปหาแม่ แม่ยืมรถไปส่ง ต่ายหน่อย ชื่อเมียพี่ๆ
แม่ด้วยความโมโห ไรวะๆ มาได้ไปทีไรต้องเอารถไปส่ง
ด่ากันไปมี มาด่าผมอีก พอผมพูดคุณไม่ต้องพูดเลยคุณเงียบไปเลยๆจากพี่ที่มาทำดีกลับมาด่าอย่างไม่ไยดีๆ
เออกุเงียบก็ได้ต่อจากนี้นะคุณอะไม่ต้องมาเรียกกุว่าพี่อีกต้อไป
อยากตัดน้องก็ตัดไม่ได้ว่าไรผมก็เงียบๆไป

แล้วๆหลังจากนั้นก็ไม่คุยกันอีกเลยจนทุกวันนี้และเมียเขาที่ฟอร์ม กลับบ้านไปก็ไปได้แค่ไม่กี่วัน กลับมาเหมือนเดิม ทุกวันนี้เดินสวนกับ ไอต่าย จ้องหน้า แมร่งตลอด เกลียดมากเลยๆทำมาปากดีๆ กุซื้อใหม่ก็ไได้สุดท้ายไม่ซื้อ

พูดอย่างกับตัวเองรวยแท้จริง ขโมยเงินพ่อแม่มาแต่งตัวเอง

2. gamemather (0)

28-10-2009, 15:17:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปัญจุบันเมียผมไม่ได้มาอีกเลยๆ

แต่ทำไมเมียพี่มาได้ๆ แม่ก็ไม่เป็นกลาง

รักพี่คนที่2 มากกว่า

ลักษณะแม่ อาจบ่งบอกได้ว่าใครให้เงินแม่ แม่ดีด้วยๆ
เชื่อไมผมทำงานโรงแรมPartime ได้260 ค่ารถ 60 ให้แม่ 100 เยส ผม เหลือ 100 ไม่เป็นไร

และ พอดีแถวบ้านห้างเปิดใหม่ทำงานได้ 15 วันเงินออก ได้ๆ
2000+ มีแบงร้อยด้วยผมก็ให้ แม่ เลือก แบงแดงกับแบงเทา แม่หยิบ แบงเท่า 1000 บาทไม่เปงไรถึงเหนื่อยก็ให้แม่ได้ๆ
แม่ก็ดีๆพูดดีๆทำไรดีๆเอาอกเอาใจมาตลอดจนกระทั่ง
ผมย้ายที่ทำงานเนื่องจากค่าแรงไม่คุ้น คิดดูนะๆ
10โมงเช้าถึง 5 ทุ่ม 300 เยส ผมทำโรงแรม 4โมงเย็นถึง 5ทุ้ม 260 ที่ผมทำเพราะสงสารเจ้าของร้านเห็นไม่ค่อยมีคนเท่าไรๆ

และเหตุนี้ฟังนะครับๆ ผมทำงานใหม่ได้เงินมาก็ไม่เท่าไรแต่ผมไม่ได้ให้แม่เพราะว่าผมจะเอาไปจ่ายค่ากีฬาสี 500+
ซึ่งผมบอกแม่ๆเดียวผมเอาไปจ่ายค่ากีฬาสีนะๆแล้วจะได้ไม่ต่องขอ
แม่ อืม เข้าใจแต่ พฤติกรรมแม่ผมเปลื่ยนไปจากเดิมมากมายๆ

เมื่อก่อนผมไม่เคยเชื่อว่า เงินซื้อได้ทุกอย่างแม้ใจคน วันนี้ผมรู้ว่าเงินซื้อได้ทุกอย่าง และ เชื่อ ว่า ไม่ ทุ กคน

ผมเลยว่าแผนอนาคตไวว่า เมื่อผมพร้อมทำงานเรียนจบ
ผมจะไปอยู่ข้างนอก ผมอึดอัดมากๆ อยู่กับคนที่ไม่ชอบถึง3คน

ไอวันที่ทะเลาะกัน ถึง2คนและเพิ่มมาอีก1// 2คนแรก แม่ พี่ อีกคนเมีย พี่

อึดอัดมา

สงสัยไมทำไมพี่คนโตหายไปไหนไปตั้งแต่เเรกแล้วเขามีมอไซร์

แว้นไปเลยหลังมีเรื่องทะเลาะกับพี่มดก็เลยมาพาลผมแทน

จบแล้วครับ ผมรู้สีกสบายใจขึ้นมากๆ
ที่มาเล่าให้ฟังไม่ได้ประจานครอบครัวผมหลอกผมอึดอัดมากๆ
เดียวมีไรจะมาเล่าให้ฟังอีกนะๆ

รอติดตามด้วยละๆ

3. 12esTroMore คิวไงไอ้เวง (0)
Mail to 12esTroMore คิวไงไอ้เวง

29-10-2009, 03:50:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
น่าเหนใจมากครับ

เปนผมคงเซงอ่ะ

แต่บ้านผมปกติดี

พ่อ แม่ ผม ใจดีอ่ะ

เปน ผม ถ้าทำงานได้ ผมจะไปอยู่ที่อื่น

และก้อส่งเงินให้แม่

ถึงแม่จะเปนแบบนี้แต่ยังไงก้อแม่ครับ

อย่าคิดมาก

4. natzavoi (0)
Mail to natzavoi

29-10-2009, 04:43:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สู้ๆอย่าคิดมากๆ
5. beaukung (0)
Mail to beaukung

29-10-2009, 20:54:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เป้นผม ออก จากบ้านละ

ไหนๆก้ทำpart time อยู่บ้านเพื่อน บ้านแฟนนาย
ช่วยเขาออกค่าอยู่ไรแบบนี้

ฟังเเล้วอึดอัด กรูเป้นคนรักอิสระด้วย อยุ่แบบนี้ไม่ได้

6. gamemather (0)

04-11-2009, 18:04:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยนะๆครับๆบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ผมก็รอเรียนจบก็จะไปแหละๆ

เซง มากมายๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. bkktobkk (0)

Mail to bkktobkk

04-11-2009, 19:46:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อย่าดีกว่า ถึงยังไงก้เหอะ พ่อแม่ก้รักนายแหละ แฟนอะอย่ไปเบื่อหน้าทิ้งอีก เราก้โดนแบบนายอะ หนีออกจากบ้านอยู่กะแฟน
อยู่ๆไปเกิดชอบคนอื่นสุดท้าย พอกลับมาบ้าน แม่ก้ดีใจ ที่กลับมา
เราว่าจริงๆแล้วคนที่ร้องห้ตอนเราตายก้มีแต่พ่อกะแม่เท่านั่นละ

8. gamemather (0)

06-11-2009, 03:01:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คัฟ ผม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ
ผมเพิ่งเจอ แบบนี้เป็นครั้งแรกๆ

ก็ยังทำไรไม่ถูก หรือ เปงความโมโหของผมก็ม่ายรู้

ช่วยแนะๆนำๆด้วยนะๆครัฟๆ

ขอบคุงคัฟ

9. Solao (0)
Mail to Solao

06-11-2009, 14:42:37   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เศร้า

แทน อะ - -*

ไง ก๊ สุ้ๆ คับ

ชีวิตยังมีพรุ้งนี้ เสมอ - -*

อย่าเพิ่ง จัย ร้อน งับ - -*

จานเยนๆ

เอาไห้ ตั้ง ตัวได้ จิงๆ ก่อน เชื่อ

ผมเหอะ - -*

ชีวิต

ข้างนอก
ลำบาก ก่าเยอะ T T

ถึง ผม จะ มี พ่อ แม่ ที่ รัก

แต่ผมเข้า จัย ความ รุ้ สึก งับ T T

สู้ๆ -.+

.........

10. godnet (0)
Mail to godnet

06-11-2009, 23:49:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คุณนี่
ไม่มีที่ระบายละหรอวะ

11. gamemather (0)

07-11-2009, 20:28:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ครับผม
ที่ระบายหมดแล้วๆ
เลยมาระบายในเว็ป
ขอประทานโทษด้วยครับๆ

ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยๆนะๆ ครับๆ

มีเรื่องไรเพิ่มเติมจะมาอัพเดตให้อ่านกันนะๆครับๆ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: