---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 07:16 ของวันที่ 26/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เล่าเรื่อง (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
เอะอะไรก็ โทด GTA GTA ไอ่ สมองหมา
0. AunDevil (0)
Mail to AunDevil

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    10-08-2008, 11:59:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เห็นใหม อดเล่น กัน เป็น แถว โขมย รถ เอารถไป ขายเพื่อ ไป เล่น เกม GTA

ไอ่ เวอร์ กุ ไม่ เชื่อ ว่า จะ ไปเล่น เกม

อ้าง อย่างอื่นไม่เป็น ไง ว่ะ

อ้าง เกม เนี้ย

เห็นใหมมมมมมม

ภาคใหม่ จะ ออกแล้ว แต่ อดเล่นกันเป็น แถววว

ไอ่ เกรียนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

1. knoxville (0)

Mail to knoxville

10-08-2008, 20:43:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเห็นด้วยครับ ผมได้ยินมาว่าเขาโทดGTAเพราะจะทําไห้ติดคุกน้อยกว่าไปทําอย่างอื่นครับ เขาจะเอาตังไปซื้อมอไซไม่ไช่GTA คราวนี้ไม่ได้มีเเต่GTAที่อดเล่นยังอดเล่น God of war เเละ เรสสิเด้นอีวิลอีกเเล้วps3จะเล่นอะไรกัน เเค่ไม่มีGTAกับGod of warก็หมดหนุกเเล้ว
2. darkaom (0)

Mail to darkaom

10-08-2008, 21:02:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตายห่า

God Of War

กะโดนด้วยเหรอวะ ห่าราก

3. Rapper_Ranger (0)
Mail to Rapper_Ranger

10-08-2008, 21:02:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้า งั้น ผม คงปล้น เครื่องบิน ไฮดร้า มา ขับ ยิง แล้วหละครับ

ถ้า มัน เปน ที่เกม จิงๆ คงเหน เด็ก มะกัน ตั้ง แก๊ง ไฮติ เสื้อ เขียว เสื้อ ม่วง มายิงกัน แล้ว

สมอง หรือนี่ -*-

4. athipcandy (0)
Mail to athipcandy

10-08-2008, 21:28:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมพึ่งไปซื้อXbox360เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา พอผมบอก
จะเอาเกมGTA4 เค้าถามก่อนเลยว่าน้องอายุเท่าไหร่
ผมก็ยังไม่18 พอดีมีน้าไปซื้อด้วย เค้าเลยขายให้เลย
โชคดีไปที่ได้เล่น

5. netssss (0)
Mail to netssss

10-08-2008, 22:24:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุเซงที่แมงแบนมามั่วๆ อะไรก็GTAพ่อมืงสิถ้ามันเปนงี้กุว่ามัน่าจะเปนกันทั้ชาติแล้วไม่ไช่มาเปนคนสองคนแถมนายข่าวล่าสุดเหนเขาว่าแมงเล่นแต่เกมออนไลน์ตลอด กุว่าที่มันฆ่าคนเพาะแมงจะปล้นตังไปซื้อบัตรเติมตังเกมมากกว่า เคืองชิบหาย แบนเกมเดวไม่พอ ก๊อดออฟ วอก็ไป เสือกมี เรสสิเด้นอีวิ้วอีก แมงหาเรืองไห้บริสัทโซนี่เจ๊งจิงๆ
6. knoxville (0)

10-08-2008, 22:25:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไช่ครับGod of warโดนด้วยครับเค้าเเบนเพิ่มจริงๆถ้าไม่เชื่อไปอ่านไทยรัฐฉบับวันศุกร์ไม่ก็วันพฤหัสดู
7. knoxville (0)

10-08-2008, 22:31:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายห่าเเมร่งไม่รู้จะเล่นไรเเล้ว

คุวยสงสัยจะต้องไปเล่นเกมเทเลทับบี้ ชินจังเเล้วมั่งมันถึงจะไม่โหดร้ายสาด

8. Noht (0)

Mail to Noht

10-08-2008, 22:32:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
"น้องผมมันคลั่งไคล้ ติดเกมส์มาริโอ้มากเลยครับ ผมกลัวมันจะลอกเลียนแบบ กระโดดเอาหัวโหม่งรถแท๊กซี่"

ผมฟังวิทยุมา ฮาชิบหาย

9. naksart (0)
Mail to naksart

10-08-2008, 23:00:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แมร่ง นายห่ารากที่ไหนแมร่งทำให้อดเล่น GTAฟระ

แล้วกรูาเล่นอาราย อีกหน่อยคงจามี มารีโอ้เอาหัวโดดหม่ง ตำรวจ หรือ เทเลทอปบี้ถือเลื่อยมาฆ่าคน ก็จามันไม่ชั่นน้อยจิงม่ะท่าน

10. finalAdd (0)
Mail to finalAdd

10-08-2008, 23:47:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บ้านมันอยู่ไหน กุจะเข้าไปตบหัวให้เละเลย สัด
11. Golden_ (0)
Mail to Golden_

11-08-2008, 16:54:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ่อ Repบน มันติดคุกมะไช่หรอ ไช่ป่ะRepล่าง
12. Gu_Bs105 (0)
Mail to Gu_Bs105

11-08-2008, 20:29:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เชื่อดิเดี๋ยวแมร่งก้อแบนมาริโอ้

เดกแมร่งเอาหัวไปชนหินหาเหด

555+

เมิงว่าไงวะ

13. ford_bw (0)
Mail to ford_bw

11-08-2008, 20:32:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แบนรหัสหยงได้มั้ยวะ

งงโว้ยแสด

14. mansweet (0)
Mail to mansweet

11-08-2008, 20:43:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หัวกะเรียน คนเดียวทำคนอดเล่นเกมส์GTA ทั้งประเทศ

นี่หล่ะหนอประเทศไทย

คล้ายๆกับ โจรใส่หมวกเต็มใบ ไปปล้นร้านทอง
แล้วออกกฏหมายว่าห้ามใส่หมวกเต็มใบหน้ากากปลอด

ไม่คิดมั่งเหลอ ว่าคนอื่นเค้าเดือดร้อน ผมคนนึงล่ะ ซื้อหมวกเต็มใบปลอดมา แล้วห้ามผมใส่ ผมเสียเงินซื้อนะคับ ไม่ได้ขอใครมา ถ้าเอาไปคืนร้านแล้วได้เงินกลับมาก็ว่าไปอย่างสิ นี่ซื้อไปแล้วกลับมาบอกว่าห้ามใส่

หัวดอจริงๆ

อยากจะบอกว่าในเกมส์ GTA น่ะ ขโมยรถเค้าใช้วิธีดึงคนขับออกมาจากรถ ไม่ได้เอามีดไปแทงคนขับเดกกระโปกแย่จังก็มั่วไปเรื่อย

15. beembeem002 (0)
Mail to beembeem002

11-08-2008, 20:55:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วเรสสิเด้นอีวิ้ว 5จะได้เล่นไหมนิ
::

Modified on: 11-08-2008, 20:55:27

16. Tiberium (0)

Mail to Tiberium

12-08-2008, 21:42:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห้นด้วยคับ แมร่ง มันแก้ปัญหาไม่ตรงจุดอะ

ปล.ฮามากคับกับเรปทีว่า เอาหัวโหม่งtaxi

17. Noht (0)

12-08-2008, 22:06:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่าไ อ้เด็กคนนี้มันโง่จริงอ่ะครับ ตัวเองจะขโมยรถเขาเสือ กขับรถไม่เป็น

ชีวิตจริงไม่ใช่เกมส์นะครับไ อ้สัต ว์! ในGTA เวลาผมขโมยรถผมก็เอามีดแทงคนขับเหมือนกัน (จับมันโยนลงแต่ไม่ขึ้นรถทันที ลงมาแทงมันก่อน) ถ้าเป็นเรื่องจริง ไ อ้คนที่เดินอยู่แถวนั้นมันวิ่งไปแจ้งตำรวจแล้ว แล้วตำรวจส้นตี นอะไรอ่อนชิบหาย เดินถือกระบองเข้ามา โดนต่อยร่วงอีก(- -) สรุปคือเกมส์มันทำไม่เหมือนจริงเลย ไม่รู้ไ อ้เด็กนี่มันเอาไปจิตนาการได้ยังไง เนอะ!

แถมอีกนิด ถ้ามันอัตคัตเงินทองจริงๆ ทำไมตอนมันฆ่าแท๊กซี่แล้วมันไม่หยิบตังค์วิ่งหนีไปวะ สงสัยจะโง่จริงว่ะ

18. cavalry1029 (0)
Mail to cavalry1029

13-08-2008, 13:28:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอบคุณกระทู้ที่17 ข่าวที่มานเกิดขึ้นอยู่แถวบ้านผมเอง ผมจะบอกให้ฟังครับว่าทำไม มานถึงไม่ปล้นตังแล้ววิ่งหนีไป มานปล้นตังแล้ว แต่ คนขับ รถ มานขัดขืน คนขับรถจึงต่อสู้ ที่นิ้วจึงมีรอยบาดของมีด นายมือมีด เรายั้ว เลยเอามีดแทงคอเลย มานกะจะขับรถหนี แต่มานขับรถไม่เป้น มานวิ่งหนีแล้ว ไปเจอสายตรวจ สน.บางพลัด ขับรถผ่านมาพอดี ตำรวจสงสัยว่าทำไมเสื้อผ้ามีรอยเลือดทั้งตัว เลยจับมาสอบประวัติ ผู้ต้องหาเลยรับสารภาพ
19. Noht (0)

13-08-2008, 19:16:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คห.18 ให้ความกระจ่างแล้ว ขอบคุณมากครับ

ถ้ามันอยากจะเลียนแบบเกมส์จริงๆ มันน่าจะเอามีดโซ้ยกับตำรวจเนอะ 555+

20. knoxville (0)

14-08-2008, 22:45:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เยสแม้ง ขโมย แท็กซี่เออ คิดดูดีๆดิ GTA เราขโมยแท็กซี่ กันป่ะ ไม่ สัส ไครวะโง่หมาๆ
เห้อะๆ เจ๋งดีหวะขโมยแท็กซี่ แล้วขับไม่ถึงปากซอยโดนจับ ควายยย!!!! ชิบหายโดนจับก่อนถึงปากซอย ขับไม่เป็น ดันปล้น

21. AunDevil (0)
Mail to AunDevil

15-08-2008, 15:47:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ในเกม กุ ก่อ ไม่ ขโทยรถแท็กซี่.........รถสวยๆ คัน อื่น มี ตั้งเยอะแยะ ไป ไอ่บ้า ส่วน เกม God Of War อีก จะ แบน ทำไม มัน เป็นนวัตนิ ยาย ฟายยยยเอ๋ยยยย

ถ้า กุ บ้า วันคดีไทย กุไม่ จับ ม้า มา สวมเขา เป็น ม้านินมังกร ไง

ฟายเอ๋ย แม่....ง แบน กัน จังงงงง

ประเทศ อื่น เขาก็ มี แต่ เขา แก้ ปัญหา ตรง จุด
อย่าง เช่น

ไอ่ ญี่ปุ่น ก็ เจอ ปัญหา เหมือนกับ ของเรา

แต่ เขา คิดว่า อยู่ ที่ คน เลย เปิด โอกาส คนที่ เล่น เกม

โดย บอก ว่า

อะ......เมิง อยาก เล่น ก็ เล่น ไป.........แต่ ต้องเล่น ให้ ชนะ ...........

22. Nutpattaya (0)
Mail to Nutpattaya

15-08-2008, 17:17:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เพื่อนกรู ม่างก้ บ้า Ray City
ม่าง เอ้ย ขับรถเฉี่ยว เค้าใหญ่ เลย แล้วม่างก็
พล่ามเชี้ยไรไม่รู้ Good Good ! ของแม่มอ่ะ
นั่ง รถไปกะ มัน จัยจะ วาย
ปล.มานมอไซค์ [ ดีนะไม่เล่น มาริโอ้ ไม่งั้นโดดเหยีบหัวกรูตาย ] -*-

23. ohmygod_74 (0)
Mail to ohmygod_74

16-08-2008, 11:24:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เฮ้อ แย่เนอะ งี้ผมเล่นเกม แพคแมน (เก่าสัด)

ผมไม่ไล่กัดหัวคนเหรอครับ 55555+

24. konoka_zan (0)
Mail to konoka_zan

20-08-2008, 13:32:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เดี่ยว ก้ มีข่าว เด็ก โยน บล็อก จากตึก

เพราะ จำมา จาก tertis

แล้วมัน ก้ โดน แบน

25. Drlfting (0)
Mail to Drlfting

20-08-2008, 13:44:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เห้อ ทำไงได้เนอะคนเรา โทด gta จะได้คดี เบา ลง ไม่ พอ พ่อ กับแม่มัน เรียก ค่าเสียหายจากเกม เปงล้าน ห่าเอ้ย หลอกเอาก็ได้ตังมา ง่ายๆ วะ
26. buffaro_master2 (0)
Mail to buffaro_master2

20-08-2008, 14:31:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากให้พวกผู้ใหญ่ๆทั้งหลายที่โทษเกมส์มาอ่านทู้นี้จังนะคับ

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่เกมส์แน่นอน

อยู่ที่ พ่อแม่เด็กไม่เอาใจใส่ดูแลลูกตัวเอง
ลูกขอ 200 ให้ 500 รวยนักรึงัยไม่รุนะ แล้วไม่คิดมั่งรึงัย ลูกขอตังไปกินข้าว 200 มันกินทีละกี่จานคับ แล้วสุดท้ายก็เอาไปซื้อมีดซะงั้น

เด๋วนะ แล้วที่มันอ้างว่า GTA เนี่ย ผมคิดตลกๆนะ
ถ้ามันเล่นเกมพวก แฮรี่พอทเตอร์ มันคงจะใช้ไม้กายสิทรัยงี้ไปจ่อหัวแทกซี่ แล้วปล้นยังงั้นหรอวะ
มันไม่ได้อยู่ที่เกมหรอกว่ะคับ มันอยู่ที่คน
ไร้หัวคิด โง่ ปันยาอ่อน
ดีนะที่มันไม่พิมสูตรเรียกรถถังออกมาถล่มเมืองอะ 555+

27. JavaRo (0)
Mail to JavaRo

20-08-2008, 15:33:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไอเวร กุกำลังเล่นsuperman mod อยู่เลย GTA เหาะได้หนะ
กำลังมันเลยแสด

28. max_of_sex (0)
Mail to max_of_sex

20-08-2008, 22:46:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อีกไม่นานวินนิ่งก็โดนแบน ข้อหาเล่นแล้วเตบอลจิงไม่เก่ง หาว่าไม่ยอมเลียนแบบให้เก่ง
29. bankza_1735 (0)
Mail to bankza_1735

20-08-2008, 23:33:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อไปก็โดนมันทุกเกมแหละครับ เห็นบอกว่าจะเอาพวกเกมอันตราย พวกเกี่ยวกับทางเพศ เกมออนไลน์ก็โดนหมด ต่อไปมันคงลามถึงวัฒนธรรมเรื่องการแต่งตัว ต่อไปคงต้องคลุมผ้าหมดตัวแหละครับ
เหลือแต่ตาไว้ เวลาจะปั๊มบุตร คงต้องใช้วิธีจ้องตาแบบปลากัดล่ะมั้ง ให้ท้อง 555+ Red Alert ก็โดน 55+ กลัวเด็กตั้งกองทัพถล่มพันธมิตร(ประชาชนเพื่อประชาธิปไตย)เอ้ยไม่เกี่ยวนี่หว่า - -
Counter strike มีปืนโดนอีกเด๋วหาว่ายิงตำรวจ 555+
Ressident Evil นี่มันจะเลียนแบบยังไงวะ มันมีผีให้ยิงด้วยหรอวะชีวิตจริงอ่ะ 555+ คนสั่งมันมีการศึกษาที่เป็นแค่แผ่นกระดาษ ในสมองมีแต่ขี้เลื่อยถึงคิดไม่เป็นไง 555+ ก่อนนั้นI 555+ C 555+ Tจะแบนเว็บโป๊
ผมบอกไว้เลยว่าI 555+ C 555+ Tมันเด็กอนุบาลทำไรไม่เป็นหรอก มีเน็ตแรงซะเปล่า เอาไว้ทำไรหรอครับ แค่เว็บที่มีเกมลามกเค้าเอาไปซ่อนไว้ข้างในก็ปลดบล็อกให้เค้าซะงั้น 555+ หรือว่ารู้อยู่แล้วแต่ไม่ทำ 555+ เกมเป่ายิ้งฉุบแก้ผ้านี่เกลื่อนเน็ตเลย
ไหนจะเพลงลามกที่เกลื่อนไปหมดอีก 555+ แค่นี้ไม่มีปัญญาทำไรหรอไงวะ 555+ มันยังมีเว็บขายเกมลามกอยู่เลย ถ้าคิดจะแบนก็แบนให้หมดดิ อย่าเห็นแก่M.o.n.e.y ตำรวจบางคนเวรดึกยังนั่งเปิดหนังเอกซ์เลย ขอย้ำว่าบางคนนะครับ คนดีก็มีเยอะครับ แต่ตำรวจแย่ๆก็ใช่ว่าจะไม่มี อยากให้มองภาพรวมด้วยครับ ว่ามันเป็นเช่นไร
ไม่ใช่มองแค่คนๆเดียว หรือจุดๆเดียว
สมมติ มีอาณาจักรแห่งหนึ่ง ชื่อว่า เดอะ ดรีม
ณ อาณาจักรแห่งนี้ มีความอุดมสมบูรณ์ บริโภคผักเป็นอาหาร เพราะไม่มีAnimalอยู่เลย และผักนั้นคือเห็ด อยู่มาวันหนึ่งมีคนกินเห็ดพิษเข้าไป
อยากจะถามว่าอาณาจักรนี้จะสั่งห้ามกินเห็ดมั้ยเพราะแค่มีเห็ดบางชนิดที่มีพิษ แต่กลับสั่งห้ามกินเห็ดทั้งหมด ผมอยากจะถามว่า อาณาจักรนี้จะมีคนเหลือรอดหรอ? จะมองอะไรอย่ามองจุดเดียวครับ พ่อแม่ไม่ดูแลลูกเองครับ ผมเล่นGTAมาตั้งแต่ป.1-ป.2 ตอนนี้ ม.4 แล้ว ยังไม่ได้ขโมยรถซักคันเลย มันเป็นเกมที่เอาไว้ระบายอารมณ์มากกว่าครับ ส่วนไอตัวที่แทงTAXIมันมาโทษเกมเองครับ อยู่ถึง ม.6 แต่ไม่มีความคิด 555+ ต่อไปเกมPokemonคงโดนแบนด้วยเพราะกลัวเด็กจับมอนสเตอร์มาสู้กัน 555+ ต่อไปเกม คอนทราก็โดน 555+ มีปืนหนิ ต่อไปก็แบนมันทุกอย่าง 55+ มีคนขับรถแหกโค้ง ก็คงห้ามไม่ให้ใครขับรถไปทางที่มีโค้งฝ่าฝืนจำคุก 300 ปี 555+
::

Modified on: 20-08-2008, 23:35:38

30. Ronto (0)
Mail to Ronto

20-08-2008, 23:39:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
งงอย่างResident อะจะแบนไมคับในเมืองมีซอมบี้ให้พ่อคุณยิงหรอคับนายบ้า!!! God of war ก็เหมือนกันมี!ประหลาดให้สู้หรอคับในเมืองอะแล้วเด็กเล่นGod of war มันจะเดินเข้าไปหาผู้ใหญ่แล้วจับเค้ายกขึ้นแล้วฉีกร่างหรอคับ เดวอีกหน่อยก็แบน Burn out หาว่าเดวเด็กบ้าเลือกชนแหลก แต่งงอย่างนึงทำไม Bully ไม่โดนหว่า5555ทั้งๆที่เป็นแนววัยรุ่นเลยนะนั่น555
31. kamikae (0)

Mail to kamikae

22-08-2008, 07:39:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มันจะแบนทำไมครับกุไม่เข้าใจมากมาย ถ้าจำกัดอายุที่ล่นหรือมีแนวทางอื่นพอไหวนะครับเช่นอายุไม่20 ห้ามเล่นหรือมีไว้ครอบครองไรเงี้ย (แต่กุก็เล่นตั้ง16) จะบอกว่า18 ไอ่ฟายที่แทงแท็กซี่เจือก18อีก แต่กุว่าไม่ใช่ที่อายุนะ อยู่ที่คนมากกว่าพ่อแม่มีเวลาให้ลูกไหม๊ กดดันลูกหรือลูกอาจมีปัญหาทางโรงเรียนเช่นโดนเพื่อนแกล้งก็ได้

กุแนะนำทุกคนเลยนะ อย่าเล่นเกมส์อย่างเดียวแมร่งหัดอ่านหนังสือก็บ้าง แล้วแต่จะชอบ อย่างกุนี่ชอบอ่านการ์ตูน อ่านอย่างน้อยวันละ 7-8เล่ม มันส์ไปอีกแบบ ว่างๆก็ไปเตะบอลก่ะเพื่อนเลิกงานมาค่อยเล่นเกมส์ แต่กุก็เครียดก่ะเกมส์นะ กุจะเล่นจนเคลียร์เกมส์ใหนไม่เคลียร์ ใครมากวนกุจะอารมณ์ไม่ดีใส่เลย ซึ่งพอซักแป้บกุก็รู้ตัวเองแลห่ะ เพราะงั้น คนอื่นเวลาที่กุอ่านหนังสือหรือเล่นเกมส์กุจะขอร้องไม่ให้ใครมากวน ขอให้กุเล่นหรือทำในสิ่งที่ต้องการให้เพียงพอกับที่กุต้องการหลังจากนั้นใครใช้ไรก็จะทำให้

เกมส์หลายเกมส์ที่น่าเสียดาย Manhunt อันนี้โหดจริงๆ ภาคแรกกุเล่นแมร่งแดรกข้าวแทบไม่ลง ฉากตัดคออ่ะ

GTA กุว่าเกมส์นี้Softกว่าเยอะเลย

Mafia ก็คล้ายGtaอ่ะ

God of war มันน่าแบนตรงใหนวะ ไอ่พวกหัวล้านไร้สมองมันแบนได้ไง

Mario เป็นเกมส์รุนแรง แม้ภาพจะน่ารัก แต่ก็มีการเอาหัวโขก หรือทำทารุณโดยการเหยัยบหัวกัน หรือมีแม้กระทั่งเล่นฟืนไฟ โดยการเผาดอกไม้แล้วเอามาเขวี้ยงกัน

Re5 กุว่าภาคนีร้รุนแรงนะ ดูTrialerมันจิ

แต่เค้าก็จำกัดแล้วว่า18ห้ามเล่น Re5 นะ

แต่ไงๆ เกรียนก็เล่นเพราะไม่มีตังซื้อมาเล่นเชื่อกุดิ...

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: