---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 07:57 ของวันที่ 30/07/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เล่าเรื่อง (หน้าที่ 1/1)
กุถามบ้าง Suzuki Step125 กับ Yamaha Mio อันไหนดี?
0. aomsang (0)

Mail to aomsang

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    25-04-2008, 12:41:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากรู้จริงๆวะ ช่วยบอกหน่อยนะ
มันคล้ายๆกับ Mio หรือเปล่า Step อะ
แล้วเครื่อง Step มันแรง125 จิงป่าว
แล้ว Mio ละ แรงเท่าไร

1. KYO_25480 (0)
Mail to KYO_25480

25-04-2008, 21:01:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
step-ไม่เหมาะกับยัดลูกกับแต่งแรง เครื่องเดิมแรงดีไม่มีตก ทนด้วย เดิมๆก้อตามตูดโซนิคแร้วน้า ขึ้นประมาณ124-125 แหละขึ้นอยู่กะน้ามหนักคนขับ แรงลม สภาพรถ
mio-ทำลูก คาบูแต่งแรงก้อดี แต่งสวยก้อดี เดิมๆ 110
ก้อขึ้นอยุ่กะเทอจะทำไรมากป่าวเลือกรถให้เหมาะกะตังในเป๋าด้วย
รุ้สึก 2 ยี่ห้อนี้เท่าที่เคยขับมา แมร่งแดรกน้ำมันทั้งคู่เลย
วันละ50หรือมากกว่า

2. MiHoJung (0)
Mail to MiHoJung

25-04-2008, 23:55:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Step เจ๋ง สุด

แรงด้วย เมื่อก่อน บิด ที่พัทยา

ทางตรงไกลมาก ไม่มีรถเพราะ ตี3 ตี4

บิดไปได้ 130 อ่ะ แรงชิเลย

3. kotoms (0)
Mail to kotoms

26-04-2008, 21:14:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าซื้อมาแล้วไม่ แต่งก้แนะนำสเต๊ป อ่ะ เพราะมัน 125ซีซี

มีโอมาน แค่ 110 เอง แต่ถ้าเอามาแต่ง จิงๆ ให้เอา มิโอ

แต่งง่าย มากแล้วไม่ต้องเปลี่ยนนู้นเปลี่ยนนี่บ่อย

มีโอแค่ไล่เม็ด ก้วิ่งแล้ว แต่ถ้าเอาสเต๊ปไปแต่งสมมุติ

แต่งไปให้ร้างล้างสเติร์หน้า ก้จะทำให้สเตอร์หลังหมดไว

แหละโซ่ ก้จะหย่อน ง่ายมากๆ สเตอร์ ก้หมดไว เสียตังป่าวๆ

เราคิดอย่างงี้นะ ใครจะแย่งก้เชิญ ^ ^ อยากดูรูป mio

เราก้แอ๊ตมา black_knight_heard  hotmail.com

4. Zeng_Ba_Garm (0)

Mail to Zeng_Ba_Garm

18-05-2008, 02:08:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเห ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะไปถามเตี่ยเอ็งเหอะ ไปถามเตี่ยเอ็งเหอะะ
5. mansy (0)

Mail to mansy

25-01-2010, 11:55:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ว่าไปStepเดิมมันวิ่ง110เองไม่ใช่หรอครับแล้วไปทำยังไงให้120+ไม่เข้าจัย
6. Reas0n (0)

Mail to Reas0n

25-01-2010, 12:18:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
step เดิมก็แรงอยุหลอก มันจะออกปลาย ต้นอืดๆ

ของเพื่อนเรา สตเป ลูก cbr std. ของเราก็เท่ากัน

แต่ของเรานูโว ทำเต็มเหมือนกัน แต่ เราทิ้งเปนไหนๆ

สรุปถ้าจะเอามาแต่งให้แรง แนะนำ yamaha ถ้าจะขี่เดิมๆก็เอาสเตปก็ได้

ปล. คิดให้ดีนะ สเตปเครื่องรวนง่ายมาก ถ้าจะซื้อแนะนำ yamaha ไม่ก็ honda คับ susuki อย่าไปเล่นเลย พังเรวมาก

7. jaimodify (0)

Mail to jaimodify

25-01-2010, 13:42:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ซูซูกินี่นะพังเร็ว ??

คริสตันเดิมๆ ผมยังไช้ได้เอยู่เลยนะปัจจุบัน บิดยัง 80+ อยู๋เลย -*-

10กว่าปีแล้วนะ คริสตันคันเนี่ย -.-

8. kum555 (0)
Mail to kum555

03-02-2010, 22:30:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ความเห็นที่ 3

ละเมอ อะไรป่ะเนี้ย step มันมี่ โซ่ ด้วยหรอวะ ครับ - -*

กะลู คิดว่ารถสายพาน 55+ ทำไปได้

step ตอนนี้ ผมขี่อยู่ อ่ะ กะวิ่ง ดีนะ 110+ ถ้าใส่ ล้อ 17 คงสัก 125+ (มั้ง)

9. trong01234 (0)
Mail to trong01234

27-03-2010, 22:50:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าบ้าทำเครื่องก็ mio เลยครับ เพราะหาอะไหล่ง่าย แต่งแล้วก็แร๊งแรง ไม่รู้จาแรงไปไหน

แต่ถ้าจะขี่เดิมๆ ประหยัดน้ำมัน ก็ step เลยครับ ประหยัดกว่า click-i อีกนะ ไม่เชื่อลองเลย

แล้วเครื่อง suzuki ก้ทนโคตร step ของญาติผมซื้อมือ 2 มา ขี่จากบ้านโป่งไปราชบุรีทุกวันเลย วันนึงเกือบร้อยกิโล แถมมันยังอัดทุกวันด้วย 2ปีได้ วาล์วเพิ่งจาคด ลูกกะแหวนสึกนิดนึง เสื้อสูบสึกไปติ๊ดนึง แล้วมันก็เปลี่ยน วาล์ว ลูก แระก้แหวน แล้วมันก้ขายต่อผมเมื่อปีที่แล้ว เพราะว่ารถAutoขี่ไกลมากๆไม่ดี แล้วผมก็ซื้อมาอัดเล่นทุกวัน ตอนนี้ก็ครบปีแระที่มันซ่อมเครื่องมา เครื่องไม่เคยมีปัญหาเลย แถมความเร็วก็ไม่เคยตกด้วย 110 ตลอดนะ แล้วทั้งปีอะ ผมถ่ายน้ำมันครื่อง4-5ครั้งเองมั้ง ใครว่า suzuki เครื่องพังง่ายผมเถียงหัวชนฝาเลย สงสัยว่ารถ suzuki ถ้าทำเครื่องแล้วมันจะมีปัญหา ทำให้พังเร็ว เพราะเพิ่ลญาติผมมันเอา step ไปไล่เม็ด (แค่ไล่เม็ดนะ) แล้วมันดังแปลกๆ เหมื่อนรถจะพัง แต่ก็สงสัยว่า step cc.ตั่ง 125 ทำไมไม่แรงเลยแต่เคยเห็นในyoutubeมันอัดได้ตั่ง 140 แต่ญาติผมมันบอกว่า มันขี่ 110 แซง mio ขี่ 120 อะ ผมก็เคยลองแล้วนะ ผมขี่ 40 ก็แซง Nuvo ขี่40เหมื่อนกัน ผมก็งง รึว่า step ไมล์มันน่าจะแข็ง

10. l3eerdark (0)

Mail to l3eerdark

29-07-2010, 14:12:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช่แล้วครับ

สเตป ไมล์แข็งครับ

ผมก็ขับสเตปนะ

ผมเคยลองเทสกับเพื่อน Step กับ Mio

Step ผมทำแค่ ไล่เม็ดขูดชาม นอกนั้นเดิมหมด

Mio ลูกเชียร์ ไล่เม็ดขูมชาม มีแคมด้วย

Step ผมวิ่งแค่ 130 แต่ Mio มันวิ่ง140 จมไมค์เลย

แต่ Step ผมแซงซะงั้น

ผมก็เลยเริ่มสังเกต Step ไมค์แข็ง

11. xguttusox (0)
Mail to xguttusox

03-08-2010, 02:25:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แนะนำ มีโอ ครับ รถขุนแผน

อีก 1 เหตุผล ผม ขอ เสนอ ที่ ยี่ห้อ ครับ

เพราะ มัน เป็น รถตลาด เวลา จะขาย จะได้ ราคา กว่า สเตป

อีก เหตุผล อะไหล่ หาง่าย ของแต่ง เยอะ เหมาะ สำหรับ วัยมันส์

แต่ ถ้า จะ แนะนำ จริงๆ ผม ว่า เล่น เครื่อง ฮอนด้า ดี กว่า ครับ

ชัวร์ กว่า เยอะ ครับ

ลองคิดดู ดีๆ ก่อน ซื้อ เพราะ คุณซื้อ คุณซื้อ เครื่อง ครับ

ไม่ใช่ แค่ ภายนอก ของ รถ

ลองศึกษา เครื่อง ยามาฮ่า กะ ซุซูกิ ดู ครับ

12. bkbk2233 (0)
Mail to bkbk2233

03-08-2010, 02:35:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฝาก

http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=O69897

13. Saint'Angelv5 (0)

Mail to Saint'Angelv5

11-09-2010, 14:05:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
suzuki ทนจะตายห่า ไอเหรี้ย รถพ่องกุ ใช้มาเกือบเท่าอายุกุ เครื่องยังดีอยู่เลย ประหยัดน้ำมันด้วย
ล้มมานับครั้งไม่ถ้วน ซ่อมไปไม่กี่ครั้งเอง

แต่ไม่รู้ว่า Step ประหยัดน้ำมันป่าว ใครเคยขับบอกทีเป็นไงมั่ง

ว่าจะซื้ออยู่ หรือ รถออโต้จะแดรกน้ำมันมากกว่ารถเกียร์ ใครรู้บอกที

ปล.เคยขับ คลิ๊กเพย์ แดรกน้ำมันสรัดนรกเลยเหรี้ย ขับแล้วเคลียด!!! เลยขายทิ้งไปละ - -

14. Mocharoclub (0)
Mail to Mocharoclub

17-09-2010, 10:45:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พวกจน มืงยังขี่ แมงไซค์อีกเหรอ ชีวิตมืงมันไม่มีค่ามากกก
ต้องอย่างกุนี่ ขี่เก๋ง สาก

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: