---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 08:32 ของวันที่ 20/12/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เล่าเรื่อง (หน้าที่ 1/1)
ถ้าใครตัดสินใจซื้อหมา ห้ามซื้อพันธ์ูบางแก้ว เพราะ
0. lucifer_dig (0)
Mail to lucifer_dig

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    18-11-2007, 21:57:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

หมาพันธุ์ บางแก้ว เป็นหมาที่ มีความน่ารักมาก (ในวัยเด็กพอโตขึ้นมาจับฆ่าได้เลย) หลายคนชอบหมาพันธุ์นี้ ซึ่งความจริงแล้ว เป็นหมาที่ ห่วยแตกที่สุดที่เคยเจอมาก็ได้

////สิ่งที่ยอมรับได้เกียวกับมัน \\\

1.น่ารัก
2.ขนนุ่ม
3.รักเจ้าของ
4.เห่าทุกราย

////สิ่งที่ยอมรับไม่ได้ \\\\

1.จากข้อ 1. น่ารัก แต่ตอนโตไม่ได้เรื่อง
2. ขนนุ่ม แต่หลุดบ่อย
3.รักเจ้าของ ถ้าคุณเลี้ยงมัน แล้วคุณ ได้ใจมันไปครอง แล้ว คนที่เหลือในครอบครัวคุณจะโดนมันกัดเอาทุกราย ตัวอย่าง ครอบครัวผม// แม่ผมเป็นคนที่เอ็นดูมันมาก รักมันเหมือนลูกเลย จนแทบว่า คนในครอบครัว เข้าใกล้ มันไม่ได้ เพราะ มันจะยึดหลัก เจ้าของคนเดียว มันจะเชื่อฟังแต่แม่ผมคนเดียว คนอื่นนี้ เข้าใกล้ ไปกัดแน่ๆ
4.เห่าทุกราย คือเห่าแม้กระทั่งคนในครอบครัว

////นี่คือตัวอย่างคนที่ได้หมาพันธุ์บางแก้ว จากบอร์ดแห่งหนึ่ง ชื่อ ชุมชนรักบางแก้ว \\\\

สวัสดีค่ะ ชาวรักบางแก้วทุกคน

คือที่บ้านก็เลี้ยงบางแก้วน่ะค่ะ และปัญหาที่เจอคือ เค้าเป็นหมาที่ดุมากๆ จากที่ตอนแรกเหมือนถูกชะตากับหมาตัวนี้เพราะเห็นน่าตาน่ารัก แฟนเลยตัดสินใจเอามาเลี้ยง เลี้ยงตั้งแต่เค้าอายุ 2 เดือนน่ะค่ะ จนปัจุบัน 3 ขวบแล้วค่ะ นิสัยเค้าต้องขอบอกว่าสุดบรรยายค่ะ ทั้งดุและหวงของมากๆ แต่ละปีที่ต้องฉีดวัคซีนแล้วล่ะก็ต้องเผื่อเวลาครึ่งวันน่ะค่ะ เพราะต้องวางยาให้เค้าเคลิ้มๆไม่งั้นไม่มีทางได้ฉีด นี่ก็ใกล้วันแล้ว

ไว้ดิฉันจะเล่าวีรกรรมที่เจอมาให้ฟังอีกนะค่ะ (เจ้าตัวแสบที่ว่าชื่อหนูมะลิค่ะ เพศเมีย วันนี้มีรูปมาให้ดูด้วย ค่ะ)
/////////////\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
สาเหตุที่สุนัขบางแก้วดุ
สุนัขบางแก้วดุจริงหรือ?ท่านลองถามคำถามนี้กับผู้เลี้ยงสุนัขบางแก้วหลายๆท่าน แล้วท่านจะทราบว่า สุนัขบางแก้วไม่ได้ดุอย่างที่ท่านคิด สุนัขบางแก้วน่ารัก(<< น่ารักแค่ตอนเล็กๆ ยกเว้นหมาราคาแพง) มีเสน่ห์ แต่สำหรับบางท่านผู้ซึ่งมีประสบการณ์ที่ไม่ดี กับสุนัขบางแก้วก็จะบอกว่ามัน ดุมากเลี้ยงไม่ได้ แต่ลองมาเปรียบเทียบอัตราส่วนระหว่างผู้ที่มีความรู้สึกดีๆกับสุนัขบางแก้วกับผู้ที่มีความรู้สึกไม่ดีต่อสุนัขบางแก้วผู้ที่มีความรู้สึกดีๆกับสุนัขพันธุ์บางแก้วจะมีมาก กว่า นั่นเป็นเพราะอะไร เราลองมาหาสาเหตุกันดีกว่า

/// ถ้าใครรักมันจิงหรือมีประสบการณ์ มาแล้ว ก็ไม่น่ามีปัญหา แต่ว่าถ้าท่านตัดสินใจหมานี้ เป็นหมาตัวแรก ผมขอ บอกว่า อย่าเลยครับ\\\\\

///ความหลังที่สุดจะทนของผม \\\

ผมถือว่าเป็นพี่ที่ใจเย็นสุดในบ้าน

ย่าผม เดินเข้ามาในบ้าน แถมท่านยังให้อาหาร ให้มันแทบจะทุกวัน ไม่ใช่แทบสิ ทุกวันเลย แกเดินเข้ามา มันขู่ใส่ ย่าถามว่าอะไรเหรอ แฟนต้า มันกระโดด งับข้อมือย่า จนย่ารองไห้ออกมา นั้นแหละความแค้นครั้งแรก

อาผมวันนั้น ท่านเอาหนอไม้ เข้ามาให้แม่ ด้วยความที่มันห่วงแม่สุดๆ อาผมส่งหนอไม้ให้แม่ มันโดนเข้ามากัด ขา อาผม แล้วท่ายเลือดจางด้วย หยุดเลือดยากมาก วันนั้น พื้นมีแต่เลือดไปหมด เสร็จมัน กัดพุงอา ผม ต่อ แต่ดี ที่อา ผมอ้วนเลยไม่เข้า ^^

และยังมีอีกหลายครั้ง แต่ว่าไม่ถึงกับร้ายแรงมาก

////หมาที่ควรเริ่ม \\\\
ผมว่าหมาที่ไม่จำเป้นต้องน่ารัก อยู่ในวินัยจะดีกว่าครับ เหมือนกับคนแหละครับ ถ้าเขารักคุณด้วยความสวย นั้นแหละน่ากลัว พอคุณหมดสวยเขาก็ทิ้ง ถ้าคุณจะรักใครดูที่นิสัยดีกว่า เพราะนิสัยเปลี่ยนยากกว่าความสวย

บ้านผมมี หมา3ตัว หลังอาน2ตัว แหละไอเปรตอีก 1 ตัว ครับ

////การต่อสู้กะบางแก้ว \\\\

1.ถ้ามันมีอายุประมาณ 1-4 ปี มันจะเริ่มห่วงของ เริ่มขู
ท่านไม่ต้องกลัว หมาพันธุ์นี้ฉลาดมาก ท่านเดินเข้าไปต่อสู้กับมันได้เลย เหมือนกับที่ผมท เมื่อกี้ก่อนโพสกระทู้นี้

วันน้คือบ้านผมเหลือแต่ผมกับมัน 1-1
ผมเดินเข้าไปมันขู่ใส่ ผมเดินไปหยิบโซ่ใต้คอมัน มันทำท้าจะกัดมือผม มือมันอยู่แค่ ปลายก้อย ผม แต่มันเหมือนไม่กล้ากัด ผมหยิบโซ่ มา จูงคอมันไปไว้ ข้างนอก เอาไปผูกไว้กับต้นมะหร้าว หลังบ้าน ปล่อยมันไว้ 1 วัน

(ฟังดูเป็นการกระทำที่เลวร้าย แต่คุณลองหามาเลี้ยงสักตัวสิครับ แล้วคุณจะรู้ว่า สุดจะทนมันเป้นยังไง)

สำหรับคนรักหมาพันธุ์นี้ก็ถ้าพูดอะไรไม่ถูกใจขอโทษครับ
::

Modified on: 18-11-2007, 22:00:48

1. shadowfiend (0)

Mail to shadowfiend

21-01-2012, 20:11:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ูดูดิ ข้อมูลหมาพันธุ์บางแก้ว http://xn--p3cboo3c7al9bym.com/%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B8%B8%E0%B9%8C%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B9%88/%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%A7.html

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: