---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 12:18 ของวันที่ 25/07/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เล่าเรื่อง (หน้าที่ 1/70)
[1] [2] [3] ...[68] [69] [70] หน้าถัดไป >
เรื่อง ของเด็กวัยรุ้น
0. lidokung2 (0)
Mail to lidokung2

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    11-07-2006, 10:25:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเพิ่งเริ่มหัดอาจจะเล่าไม่รู้เรื่องก็ขออภัยนะที่นี้ด้วย
ผมเป็นเด็ก ม.4 ซึ่ง รร. ผมนั้น มีตั้งแต่อนุบาล ถึงม.6
ผมก็ใช้ชีวิต ของเด็กม.4ทั่วไป เล่นเกมส์ติดเพื่อนไปวันๆๆ ที่แตกต่างออกไปนั้นคงจาเป้น เรื่อง
เป็นระดับ1ใน3คนที่ เค้าเรียกกันว่ารุ้นใหญ่ ซึ่ง กลุ่ม ผมนั้น ก็ ครอบคุม แถวบ้านไว้หมด
พี่แถวบ้านผมเค้าชื่อ เอก เป็น 1ใน3เหมื่อนกัน เค้า ถามผมว่า
เป็นวันเปิดเทอมวันแรก ผมตื่นเช้ามา มีโน๊ตแปะไว้ หน้า ประตูผม ซึ่ง ในโน๊ตนั้น พี่ผมเป็นคนเขียน
บอกว่าวันนี้ พี่ จาเอา รถผมไปใช้ วันนี้ผมจึงได้เอารถ พี่ไปใช้ ผมก็ อยากขับ รถพี่ผมมานานแล้ว
ผมดีใจผมรีบวิ่งไป สตาทเครื่อง มันเป้นรถ volvo รุ้น740 เครื่อง2jz vvti
อินเตอร์ หนา 6นิ้ว ท่อ สั่งมาจาก ญี่ปุ่น โบใส่ t88 กล่องโมแทค ล้อขอบ17 ของสกายลาย R34
พอผมขับไปถึง รร. ก็เข้าไป ปฐมนิเทส พอออกจากห้องประชุมเส็ดเค้า ก็ ให้ไป ห้อง รร.
พอเข้าไปผมก็ไม่รู้จักไคเลย ก็ ชม แรกเค้าปล่อยให้ ออกมาแนะนำตัวหน้าห้อง ผมซึ่ง โดนเป้นคนแรก
ผมก็ ออกไป
เอ่อ ผมชื่อบิ๊กนะครับ ฝากเนือกฝากตัวด้วย ผมพูดจบปั๊บ มัน เฮ รั่น เลย ครับ แถม ทุกคนในห้องก็ พา
กัน พูด ตามผม อีก พอมานั่งฟังเค้าแนะนำตัว ผมก็คิด อาย ชิหายเลย และมี ผู้ ญ คนนึง ทำให้ผม
หยุดคิดทุกอย่างไป เสี่ยววินาที
เอ่อ ดิฉัน ชื่อ แอว ค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ น่านไม่วาย เลียนแบบตูอีก
เท่าที่ผมเห็น แอวเธอเป็นคนน่ารัก ขาว ตาโตสูงปามาณ 164 เซ็น ผมซอย ปามานกลางหลัง
พอแนะนำตัวกันจบหมดเส็ดก็ ปล่อยให้คุยกันอีกคาบนึงก่อนจาพัก ก็มีคนนึง เค้า มาทักผม
เพื่อน ผมคนนี้ ชื่อ แม๊ก เค้าก็ ชวน ผมไป คุยกันในกลุ่ม ในกลุ่ม ก็ มี 4คน

1. lidokung2 (0)

11-07-2006, 10:26:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีผม แม๊ก เติ๊ด โก้ 4คนไม่ใช่ห้องผมมี แค่นี้น่ะ แต่ว่า สนิทๆก็4คน แต่เวลาพักก็ไปนั่งรวมกันทั้ง ห้องอ่ะและ ชาย หญิง
แม๊กเป็นคน ง่ายๆๆ โกรธ ยากหายเร็ว ส่วน โก้ อายุมากกว่า ผม 2 ปี โก้บอกว่า เค้า เคย ไป เรียน รร ช่างมา
พอขึ้นปี3วัน แรกก็ไปมีเรื่อง รร เค้า เลย ให้พักการเรียน แต่ แม่เค้าไม่ยอมเลยยัดเงินให้มาเรียนที่ รร นี้
เวลานั่ง เนี่ย ผมจานั่ง หลังห้อง กลางๆๆ คนนั่งด้านขวาผมเป็นนายโก้ ส่วน ด้านซ้ายนะหรอครับ เป็นไคไม่ได้นอกจาก แอว
ผมก็คุยกะ แอวนะ แอวเค้าบอกว่า เค้ากลับบ้านคนเดียว กลับรถเมย์ ซึ่งบ้าน แอวก็อยู่แถวบ้าน ผมนั่น และ
ผมเลย บอกแอวไปว่า ผมขอไปส่งเธอ ตอนแรก แอวเค้าก็ตกลง พอตกเย็นผมกะแอวและ โก ้ แม๊ก เติ๊ดก็เดินไปที่รถ โก้ เค้า เอา
มอไซมา แต่งมาเยอะเหมื่อนกัน ผมรู้เพาะว่าตอนม.ต้น ผม ก็แต่ง มอไซ ส่วน แม๊ก เค้า มากลับ ซีวิคตาโต เดิมๆ
แต่เครื่อง เสียง แน่น เติ๊ดนั่นเค้า นั่งรถ ไฟฟ้ามา อาศัย แม๊กไป ส่ง ตรง รถไฟฟ้า บ้านเติ๊ดก็รวยนะ แต่เค้าไม่อยาก
ขับรถมาเองเติ๊ดบอกว่า รถมันติด ไม่ไหว และก็ล่ำลากันเรียบร้อย ผมก็ ขับรถ ผมมออกมา ระหว่างทางผม ก็คุยกะแอวไป ตลอดทาง
จนมาสดุด นายยินเสียง จ๊อก ๆ เสีย ท้องแอว ร้องนั่นเอง แอวเค้าบอกว่า เค้าไม่ได้กินข้าว เที่ยง ผมก็ เลย แวะร้าน พ่อเพื่อผม
ซึ่งเพื่อนคนนี้ เป็นเพื่อนสมัย เรียน ม.ต้น ร้านพ่อเค้ามันเป้นร้าน ขาย ข้าว แกงทั่วไป แต่มีพวกเนื้อตุ๋นหมูตุ๋น ต้อมเลือดหมูและอาหารตามสั่ง
ซึ่ง ผม ก็ว่า อร่อย และถูกดี ก็ลงไป ผมสั่ง เกาเหลา เนื้อตุ๋น ข้าว 2จานครับ แอว เค้าเอาข้าวราดแกง และน้ำแป๊ปซี่2ขวด
ก็ กินไป คุยไป ผมก็ รู้ ว่าแอวนั่น เค้า ยังไม่มีเพื่อนเลย ซึ่ง ผมเป็น เพื่อนคนแรก
ผม:แอวมีแฟนยังครับ
แอว: เอ่อ ยังไม่มีหรอกค่ะและบิ๊กล่ะ
ผม: โหยแอวผมจาไปมีได้ไง ไม่มีไคสนใจผมหรอก
แอว: หรอ บิ๊กก็นิสัยดีนิ

2. lidokung2 (0)

11-07-2006, 10:26:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปละเราก็คุยเรื่อยเปื่อยกินเส็ดก็เก็บตัง ผมก็จ่าย แอวเค้าก็ไม่ยอม จาเลี้ยง ข้าว ผม เพื่อ ตอบแทนที่ ให้เธอกลับด้วย แต่ผมไม่เอา
เลยบอกไปว่าไว้วันหลัง แอวค้อยเลี้งยง เราก็ได้ แอวก็ ตกลง ผมก็ไปจอดหน้าบ้าน แอวซึ่งบ้าน แอว ติดกับบ้านผม ผมก็ งง สิ
อยู่มาเป้น 10 กว่าปีไม่รู้ว่า แอว อยู่ข่างบ้าน แอวเค้าบอกว่า เค้า เพิ่งย้าย มา เมื่อก่อนเปิดเทอมไม่กี่วันเอง ผมก็ เข้าบ้านไป
แต่ รถผมยังไม่กลับมาเยย ผมเข้าบ้านไปก็หวัดดี พ่อกะแม่ นั่งกินข้าวกันซักพักพี่ผมก็มา ก็บอก กับผมว่า "นายบิ๊กผม มีของขวัญมาฟากว่ะ"
ผมก็ งง ก็เลยออกไปดู ผมถึงกับ งง รถ ผม เป็น รถ มิทซู ซี เดี่ย เดิมๆๆ แต่ พี่ผมขับไปใช้วันเดียว กลับมา ใส่ชุด แต่งอีโว ครบ เยย
เปิดไปดู เบาะ ทรงสปอต ของ สปาโก้ พวงมาลัยยังของ อีโว เลย ดูผ่าน คืออีกโว เลยอ่ะ แต่เครื่องยังเดิมอยู่ พี่ผม บอกว่า รอวันเสาร์อาทิตย์ก่อนเด๋วจา
ไปแปลงเป็นอีโว 7ให้ ผม แถบจากาโดด หอมแก้มมัน เลย ไม่รู้มันคิดไรของมัน พอกินข้าวเส็ด ผมก็ ออกมา ยัด แอวแดง มาจุด1ตัว
ผมกำลังจุดเห็นแอว นั่งอยู่หน้า บ้าน ร้องไห้อยู่ ผม ก็ เลยถาม แอว ว่าเป็นอาไร แอว เค้าก็บอกผมว่าทะเลาะกะพ่อ ผมก็ เยย เสือก สะเยย
ถามว่า ทะเลาะกานเรื่องไรหรอ แอวเค้าบอกว่า แอว เค้าจา ขับรถไป เรียน แต่ พ่อไม่ให้ ก็เลยทะเลาะกัน ผมก็เลยบอกกะเธอไปว่าไปกะเราก็ได้
เราขับไปคนเดียวมันเหงาหง่ะ ผมเค้าก็ดู ลังเลใจ แต่แล้วก็บอกว่าค่ะ ผมโครตดีใจอ่ะ พวกนายคิดดู มีคนน่ารัก นั่งไปเรี่ยน ขากลับก็กลับด้วย กัน
อาไรจาสุข ขนาดนี้ ผมก็เลย ให้เธอเข้าไป ในบ้านเพื่อนมันดึกแล้วเด๋ว เค้าจาว่าเอา แอวก็เลย เข้าบ้านไป ผม ก็ ล้อแอวแดง เส็ดก็เข้าบ้านไปอ่าบน้ำแต่งตัว
นอน และ ก็ ต้องสดุง ตื่นกลับ เสียงนาฬิกาปลุก ผมก็ รีบ ลุกไปอ่าบน้ำ และก็ แต่งตัว ออกมา เห็นแอวมายืนรอหน้าบ้าน เราก็ ไปเรียนกัน ไปถึง รร ปามาร 6.30
รรเข้า7.45 เหลือเวลา ชม กว่า ก็เลยชวนแอว ไปกินข้าวกัน ที่หน้า รร มีร้านอาหาร ตามสั่ง อยู่ ผมกิน เนื้อกระเทียมไข่ดาว แอว กิน เข้าต้มหมู
กินเส็ดก็ เพิ่ง จา 6.50 เอวก็เลย เข้า รร ก็นั่งคุยกัน นายโก้ ตาโกน เรียกผม พร้อม กลับวิ่งมาจากาโดดถีบผม เอา ดีนะหลบทันไม่งั้น ผมตาย แน่ๆ
มันก็มานั่ง ด้วย มาถึงก็แซวผมกะแอว เลย แมร่งกัดแต่เช้า ซ้ากวานเถอะ ตูจา ซื้อตากร้อมา ครอบปากเมิง นายโก้ทำหน้า กวนอีก ผมก็กัดกันไปกันมา แอว นั่ง ขำ ท้องเข็งเลย
สักพักเติ๊ดก็มา แม๊กก็ตามมาติดๆ จนครบ
ก็ผ่านไป เดือนกว่าๆ ก็เหมื่อนทุกๆๆเช้า และ ครับ ที่เปลื่ยนไปก็ คงจา รถผม เป็น อีโว7 แปลงไปเรียบร้อยสะแล้ว เครื่องก็ 4g63 ไปสะและ แต่งเยอะอยู่เหมื่อนกัน
ที่สำคัญ ผมกะแอวก็ คบกันมาได้ ครึ่งเดือน และ ส่วนนายโก้นายแม๊กนายเติ๊ด ก็ มีแฟนกันหมด ก็คนในห้อง และ นายโก้ เป็นแฟนกะนายยุ้ย ส่วน
นายแม๊ก ก็เป็นแฟนกะแอน ส่วนเติ๊ดนั่น ก็เป็นแฟนกับ นุ้น วิชาแรกเป็นเลข พวกผมก็นั่ง รวมกันอ่ะและ 4คู่

3. lidokung2 (0)

11-07-2006, 10:28:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พอมีคนบอกว่า วิชาแรกเป็นเลขเท่านั้น พวกผู้ ชาย มองหน้ากัน แล้ว มีคำเดียวที่ออกจากปากพวกผม และพร้อมกันคือ โดด พอลุก ปุ๊บ ผมตัว กับ ต้อง ชงัก
เพาะแอวยึกที่แอว ผม หยิกและบิดอ่ะ อย่างเจ็บ แอว ถามเลย จาไปไหน ผมได้แต่ เงียบ อย่างเดียว ส่วนนายแม๊ก นายโก้ นายเติ๊ด แทนที่จาช่วย ผม นะ ไม่มีเล๊ย
ยืนขำกันสะงั้น นายเพื่อนเวล จู่ๆๆ ก็มี เสียงป๊าบ หัวนายโก้ แถบคว่ำ ยุ้ยนั้นเอง สรุปแล้ว โดนกันทั่วหน้า ก็เลย โดดไม่ได้ ขึ้นไปเรียน ซึ่งเค้าให้เรียนเป็นกลุ่มทุกวิชา อยู่แล้ว
กลุ่มล่ะ2คน และเราก็ต้อง คู่กะ คนนั้น ไปตลอดจนจบม.6ส่วน พวกงานอ่ะ ถ้าเป็นงานเดี่ยว กลุ่มนึง ต้องทำมา 2 ชิ้น ถ้าทำมาชิ้นเดียว คนที่ทำมา ถ้าได้10คำแนนก็ต้องหาร2
เท่ากลับว่าจาได้ คนล่ะ 5 แต่ถ้าทำมา ทั้ง 2คน คะแนน จะไม่หาร ผมก็ คู่กะแอวนั่นและวันนี้เลิกเร็ว เลิก10 โมงเพาะวันนี้มีเรียน วิชาเดียว ผมกะแอวก็กลับบ้าน วันนี้ ทั้ง
บ้านผมและบ้านแอวไม่มีคนอยู่เลย ผมก็เลยชวนแอวมาที่บ้าน แอวเค้าก็นั่งทำงานในห้องผม ผมก็ขอตัวหลับ เพาะง่วงมากๆ แอวเค้าก็ไม่ได้ว่าไร จู่ๆๆแอวก็ปลุก ผมก็ งง มีไร
แอวบอกว่าโก้มีเรื่อง แถวบ้าน ผม ตอนนี้ อยู่ โรงบาลทำแผลอยู่ผมก็ เลย วิ่ง ไป ขึ้นรถ ไป ถึง นายโก้ กำลัง ขับ มอไซออกมาพอดี ก็เลย เอามันมานั่งคุย สรุปคือนายโก้จำหน้าได้
ผมก็เลย ให้ โก้ ขับรถไปบ้านผมแล้ว ผม ขับตาม เอารถไปจอดที่บ้านและให้นายโก้นั่งรถไปกะผม ก็ กำลัง ขับออกมาจาก บ้านก็มี มอไซ ขับผ่านหน้าไป นายโก้ ตะโกน เลยครับ นายนั่นและ
ผมเลย ขับตามไป ไปปาดหน้ามัน ผมก็ ลงไป มันก็ทำหน้าไม่พอใจ ปามานว่าไปตักหน้ามาน หา พระแสงไร ผมก็ลงไปคุยกะมัน ถาม ว่า ทำเพื่อน ผมทำไม
มันยังทำหน้ากวนตีนอีกว่า เพื่อนมรึง และทำไม ผม เบ่นมันแล้วหนักหัว พ่อมรึ-ง หรอ เท่านั้นและครับ เส้นมันกระตุกไป หน่อยหมัด เข้าไป ตรง โหนกแก้ม แตกเลยครับ สักพัก มันก็ ขับมอไซหนี ไป
และ บอกว่า รอก่อน มันไปตามพวกมา 10 กว่าคน ผมก็ เลยถามว่าจาเอาไงจู่ๆๆก็มีเสียง เอาพี่บิ๊กหวัดดีครับ มันก็ถามว่า มีเรื่องกะพี่บิ๊กหรอ ผมได้แต่อือ มันก็ เลย ขอโทด แทน นายคนนั้น
เพาะ นายคนนั้น มัน เพิ่งเข้ามากลุ่มผม และมันยังไม่รู้จักผม ผมก็เลย คุยกะนายโก้ให้ นายโก้มันก็ ยอม เลยไม่เอาเรื่องแต่ ว่ าขอ ค่า ยาล่ะกัน มันก็เลยให้ พอขับ กลับมาบ้าน นายโก้ ก็กลับบ้านไป
แอว เค้าก็เดินมา นั่งข่างๆๆผม แล้วเอาหัวพิงไหล่ผม แล้ว แอวเค้าก็กระซิบผม นี่ ตัวเองรู้มัยทำไรลงไปเข้าเป็นห่วงนะ พอจบ เท่านั้น และ จี๊ดเลยครับ แอว หยิก เจ็บสุดๆๆ แอวก็บอกว่า
เป็นไงถ้าไปมีเรื่องอีกนะ ทีนี้ จาเอา ให้ เนื้อหลุดเลย และก็ไปนั่งทำงาน ต่อ ผมได้แต่นั่งเจ็บ โดย ที่แอวนั้น ทำงานไม่สนผมเลย น่าสงสารและโทรศัพท์แอวก็ดังขึ้น ผมกำลังจา หยิบมาดูว่า
เบอร์ไค แอว เค้า ก็แย่งไปจากมือผม แล้วเค้าก็บอกว่า แม่โทรมา ผมก็ไม่ได้ว่าไร และโทรศัพผมก็ดังขึ้น ผมก็กดหลับ
สวัสดีครับ ขอสายไคครับ
เอ่อ ขอสายบิ๊กหน่อยค่ะ
พูดอยู่ครับ แล้วนั่นไคอ่ะครับ
เราชื่อแพรค่ะ เอ่อคือว่าเราได้เบอร์เธอมาจากเพื่อนอ่ะค่ะ
อ่อครับ แล้วมีไรหรอครับ
คือเรา อยากให้ เธอช่วย จัดการคนให้เราหน่อยได้มั้ยค่ะ
เอ่อ คือผมไม่ใช่มือปืนนะครับ
เรารู้ แต่เราไม่รู้จาทำไง อ่ะ เพื่อนเรา บอกว่าเธอ สามารถทำได้อ่ะ
เอ่อ คือ ผม...(อารายของเค้าเนี่ย ตู งง เฟ้ย )
เธอเราไม่ได้ให้ เธอช่วยฟรีๆๆนะ เราจ่ายเงินให้ก็ได้นะๆช่วยเราหน่อย
เอ่อผมไม่รู้ จาช่วยไงอ่ะครับเอาเป็นว่า ผมขอฟังเรื่อง ที่เค้าทำให้คุนถึงยอมจ่ายเงินใฟ้ผมไปทำไรเค้าอ่ะครับ
เธอมาเจอเรา ได้มั้น เราอยู่ที่ร้าน กาแฟอ่ะ ในตลาดอ่ะค่ะ
อ่าได้ครับ
และผมก็ กดวางเส็ด หันกลับผมสดุ้งเฮือกเลยครับ เมื่อเห็น แอว ยืนท้าวเอว
บิ๊กคุยกะไค
อ่อบิ๊กคุยกะเพื่อนนะ
ห้ามโกหกนะ
คร๊าบๆๆไม่ได้โกหก
งั้นแล้วไป
แอวเด๋วบิ๊กมานะ เด๋วไปหาเพื่อนหน่อยที่ร้านกาแฟ
อืมๆ ซื้อ โกโก้ มาให้ด้วย รีบไปรีบมาล่ะ

4. lidokung2 (0)

11-07-2006, 10:29:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก็ขับรถไปร้านกาแฟที่นัท เข้าไป เค้าก็ โบกมือให้ผมผมก็เลยเดินเข้าไปหาเค้า
เอ่อแพรป่ะครับ
ค่ะ บิ๊กนั่งก่อนสิ
ครับ
คือ เอารวดเร็วเร่งรัดเลยล่ะกัน คือ เค้าก็หยิบรูปขึ้นมาเป็นรูปผู้ ชายวัยรุ้น คนๆๆนี้ เค้าคบกะเราแล้ว พาเราไป ให้เพื่อนๆๆหลุม อีก 10คน เราอยากให้เธอช่วยเรา ฮือๆๆๆๆ
เอ่อ อย่าร้องไห้เลยครับ เด๋วผมจาจัดการให้นะ
แล้วแพร เธออก็ เงินออกมาให้ผม ซึ่ง ปะมาน 3500ตอนแรกผมก็ไม่เอาเพาะผมก็ไม่ค้อยชอบ พวกผู้ ชายนิสัยแบบนี้อยู่แล้วแต่แพรเธอเค้ายัดใส่ มือมา
ก็เลยต้องเอา ระหว่างรอ โกโก้ของคุนหญิงแอว ก็ ดูรูป พอดูหลังรูป ก็มี บ้านเลขที่ เบอร์ ครบหมดทุกอย่าง เลย รอบครอบจิงๆ ผมก็กลับไปบ้านเห็น แอวนั่ง
ฟุบไปกะโต๊ะ สะและ ก็เลย เอาโกโก้ไปใส่ตู้เย็น และก็อุ้ม แอวไปนอน ที่เตียง ผม ก็ มองหน้าแอว คนอาราย จา น่ารักขนาดนี้ วะเนี่ยแต่ผมไม่ได้ทำไรนะ
ผม ก็เลย จูบแอวไปที แล้วก็ลงไปนอนกอด ด้วย และก็ ..... เหอๆๆผมก็หลับตาม ตื่นมาก็ไม่เห็นแอว เลย โทรไปก็ไม่รับ พอไปดูที่หน้าจอคอม
แอวทำภาพพักหน้าจอไว้ ว่า แล้วเจอกันนะสุดที่รัก สักพัก โทรสับก็ดัง ไคว้าโทรมา ป่านี้ คนกำลังหาเมียอยู่และก็กดรับ
โหลไควะคนกำลังหาของ
ป๊าเอง
เอ้าป๊า เวร ลืมดูเบอร์ ป๊ามีไรอ่ะ
มากินข้าวที่ร้านอาหารในหมู่บ้านอากง เรียกมากิน
อ่าๆ เด๋ว บิ๊กไป
ผมก็ขับรถไป ร้านอาหารพอไปถึง ก็เห็น พวกป๊าอากง ญาติพี่น้อง เต็มเยย แต่เอ๊ะ มีคนที่ไม่เคยเจอ หลายคนแหะ พอเดินเข้าไปใก้ลๆ เอ้านั่นมันแอวนิ และก็พ่อแม่แอว
ผมก็หวัดดีๆ ทุกๆคน เส็ดผมก็กำลังเดินไปนั่งข่างแอว แต่ก็มีคนตัดหน้าผมไปนั่งข่าง แอว แอวก็มองมาทางผมและตา ปามานจาถามว่า นายหมอนี่มันเป้นไค ผมก็ไม่รู้จักเหมื่อนกัน
แต่ก็คุ้นๆๆหน้า ไคว้า ไคว้า คิดตั้งนาน ก็ปิ๊ง นึกขึ้นมาได้ ตูหิวข้าวนี่หว่า ผมก็เลยไปนั่งตรงข้ามแอว ก็สัดโฮ๊ก กินไปก็มองนาย หมอนั่นไป มันทำท่าจาจีบแอว
แท๊คแคร์อย่างดี มันก็ตักกับข้าวให้แอว จน บางคน นึกว่ามันเป้นแฟนกะแอว ป๊าผม มองมาทางผมและกระซิบข่างหูผมว่า บิ๊กใจเย็นๆคนนี้เค้าเป็นลูกเพื่อนเค้า
ผมก็เลย ถามมันว่า เอ่อ นายเราเคยเจอกันอ๊ะเป่า
ไม่เคย และมันก็หันไปคุยกะแอวต่อ
เอ่อ แต่ว่า ผมคุ้นหน้านายจังเหมื่อนเคยเห็นที่ไหน
มันมองมาหาผมด้วย หางตา ปาะมานว่า ผมไปขัดจังหวะมัน เพาะมันกำลังจีบแอวอยู่ล่ะมันก็บอกว่า เรื่องของมรึง
พอพ่อมันได้ยินพ่อมันก็ด่า มัน นาย เฮง ชื่อของหมอนั่น เฮงพูดแบบนั้นได้ไงเสียมาระยาทนะ และก็หันมาทางผมและบอกว่า ยกโทดให้ลูกอาด้วยนะมันปากไม่ค้อยดี
ครับๆ

5. bew_fucklo (0)
Mail to bew_fucklo

11-07-2006, 10:29:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปCop voJใคs|ค้ามาอ่ะ++

ปล.แม้งแสดหว่ะ!!

6. lidokung2 (0)

11-07-2006, 10:32:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมไม่ได้ก๊อปไคมาและถ้าคุนมา โดยแค่เข้ามาอ่าน ผมก็ดีใจครับ แต่ถ้าเข้ามาเพื่อจามาหาเรื่องผมว่า อย่าเข้ามาเลยครับ
7. lidokung2 (0)

11-07-2006, 10:34:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สักพักมันก็ถาม แอว เธอมีแฟนยังอ่ะ
แอวไม่ทันตอบ พ่อมันก็บอกว่า เค้ามีแฟนแล้วเฮง อย่าไปยุ่ง
นายเฮงไม่รอช้า มีก็มีดิ คบกะเราอีกสักคนก็ได้ อีกอย่างผมคบกะ แอว ไม่ได้คบกะแฟนมัน
พวก ญาติ ผม ได้ยินยั่งงั้น มองมาทางผม คนเดียว พยายาม สงสัญญานตา กันใหญ่ว่าใจเย็นๆพี่ผมเหมื่อนรู้ใจน้องชายสุดที่รักคนนี้ เลยพาอากงไปที่อื่น
พออากงไปเส็ด ผมก็เริ่มเย็นลงบ้าง ผมก็นึกออกนายเฮงคือคนที่แพรให้ไปจัดการ ผมก็เลย บอกป๊าว่า ป๊า บิ๊กขอแยก ไปนั่งโต๊ะอีกโต๊ะนะ ป๊าก็ อือๆ
ผมก็เรียก เฮง แอวป่ะ มันสวนผมเลย ทำไมผมต้องไป
แต่แอว ลุกตาม ผมมาและ มันเลยตามมา พอนั่งเส็ด ผมก็ถามเฮงมัน เห้ยมรึง รู้จักคน ชื่อใช่ม่ะ
ผมรู้หรือไม่รู้มรึงเสือกไรวะ
ผมก็เลยหยิบรูปออกมาและโยนไปทางมัน มันก็ งง นะ แบบ ผมไปมีรูปมันได้ไง แต่มันก็ไม่สนใจ
มันก็ถามแอวว่า เธอ แฟนเธอไปไหนอ่ะไม่มาหรอ
พอแอวจาตอบ มันก็พูดต่อ ไม่ตอบก็ไม่เป็น ชั่งมันเหอนายคนเลวๆๆ มาคบกะผมดีกว่า ทิ้งนายหมาเน่านั่นเถอะ
และมันก็จับมือแอว แอวพยายามดึงออกนะ แต่ มัน จับแน่นจนแอวดึงออก
และมันก็หันมามองผม เห้ยมรึงอ่ะไปไกลๆๆตีนป่ะนายตัวเ!้รย คนจาจีบ กัน มาเสือกอยู่ได้
มันพูดสะดังพอที่โต๊ะ ป๊าผมจาได้ยิน พวก ญาติๆๆผมที่รุ้น เดียวกันได้ยิน มันรู้เลย ครับว่าสัญญานอันตารายมันก็มาเอาแอว ออกโดยบอกแอวว่า
แอว ไปรอในรถก่อน แอวคงไม่อยากเห็นนายบิ๊กมัน ฟิวขาด ตอนนี้นายบิ๊กมันขาดแล้ว
แอวก็ไม่ยอม ถามว่า บิ๊กเป็นไรๆ
จนพี่ผมเดินมาบอก แอวว่า ถ้านายบิ๊กมันฟิวขาดเมื่อไหร มันไม่ใช่
แอวก็งง ไม่ใช่คน?
อือพี่เคยเห้นมันฟิวขาด มัน จากลายเป็นคน อันตารายที่สุด
แอวก็ไม่ยอมไปอยู่ดี
และผมก็ลลุกเดินไป นายเฮงมันก็ เข้ามา หาแอวจาคุยกะแอวพี่ผมบังไว้ ไม่ให้มันคุย พี่ผมก็ชี้มาทางผมและบอกนายเฮงว่ามรึงโดน เล่นแน่ เอาชีวิตลอดออกมาและก็จาให้คุย
นายเฮงมันได้ยินมันก็เดินมา กะชากขอเสื้อผมและ มัน ตะโดนใส่ผม ว่า น้ำหน้ามรึงจาทำไรได้
พ่อนายเฮง จาออกมา ป๊าผม ห้าม ไว้ บอกแค่ว่า อย่าเข้าไป ถ้าเข้าไป จาโดนนายบิ๊กมันเล่นด้วยพ่อนายเฮงก็ไม่เข้ามา
นายเฮงก็ยังไม่ ปล่อยมือจากขอเสื้อผม
ผมเลยบอกมันเรื่องที่แพรให้ผมจัดการมัน
พอมันได้ยินมันไม่พอใจมันง้างมือจาต่อยผม แต่ไม่ทันผมผม สวนก่อนเลย หมักแรก แต่ผมก็ไม่ได้หยุดแค่นั้น ตามไปเลยครับ 2 3 4 5 6 7
8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 หมัดใส่ไปชุดแรก มัน กองไปกะ พื้น และ แต่ผมก็ไม่หยุด นั่งคอมมัน ก็ต่อยมันไปอีก
จนแอวเดินตัวสั่นเข้ามา และพูดว่า บะ... บิ๊กพอได้แล้ว
ผมหันมองตามเสียงตอนนั้นผมฟิวขาด สายตาที่ผมมองแอวนั่นไม่ใช่สายตาที่อ่อนโยน แต่เป็นสายตาของปีศาจที่พร้องที่จาลุยทุกเมื่อทุกคนแต่ผมเห็นหน้าแอว
ที่ร้องไห้ ผมก็ อารมเย็นลงๆ จนแอวเข้ามากอดผม และ ร้อวไห้ ฮือๆใหญ่เลย ผมก็ได้แต่ปลอบใจและผมก็กดโทรศัพหาแพร ลอกแพรแค่ว่าให้มาร้านอาหาร
อยู่ที่... สักแพรก็มา แพรวิ่งมา กระทืบนายเฮงร้องไห้ฮือๆๆเหมื่อนกัน และก็ตะโกน สมน้ำหน้า พาผมไปหลุมโทรม โดนสะมั่ง พ่อนายเฮงเห้นผมอารมเย็น
เค้ารีบวิ่งเข้ามาดูและโทรเรียกรถพยาบาลมา พ่อนายเฮงก็มา ขอโทดผม ผมก็บอกว่าไม่ต้องขอโทดผมหรอก ไปขอโทดผู้ ญ ตรงนั่นเถอะ นายเฮงพาเค้าไป
ให้เพื่อนมันลุมโทรมกัน ผมก็เลย พาแอวกลับบ้าน ระหว่างนั่ง รถ แอว ก็ พูดว่า บิ๊กเมื่อกี้บิ๊กหน้ากลัวมากเลยนะ บิ๊กอย่าเป็นยั่งงี้อ ีกนะ แอวกลัว
ผมก็ได้แต่บอกว่า จ้าๆ แอวก็ร้อง ฮือๆใหญ่เลย

8. lidokung2 (0)

11-07-2006, 10:35:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผ่านไป3ปี
ตอนนี้ ผมก็จบม.6แล้ว ตอนนี้ ผมเลิกกะแอวแล้วเนื่องจากแอวนั่น เป็นเจ้าชู้ ผมก็เลยตัดสินใจจาไปญี่ปุ่นกะผม๋อ้อ ซึ่งเป็นญาติผมและผม๋อ๋อก็เคยไปทำงานที่ญี่ปุ่นมาแล้ว2ปี
และแล้วก็ถึงวันที่ จาขึ้นเครื่องก็ไปที่ดอนเมืองก็ มีคนมาส่งเยอะแยะเลยครับ พอขึ้นเครื่องผมก็หาของกิน และก็หลับ
ผม๋อ๋อ:บิ๊กตื่นๆๆๆๆ
ผม:มีไรหรอผม๋
ผม๋อ๋อ:เครื่องจาลงแล้ว
ผม:อ่าๆ
เครื่องก็ลงจอดก็ลง รอเอากระเป๋า ก็เอาเส็ด เพิ่งเคยมาต่างประเทศครั้งแรก เหมื่อนกะบ้านนอกเข้ากรุงเลย เดินไปเจอตู ขายบุหรี่ด้วยหยอดเงินสะเอามา
มันเป็นภาษาญี่ปุ่น แบบ ผมก็พออ่านออก แต่ตอนเลือกบุหรี่ ผมใช้หลับตาจิ้มเอา เอาแบบสุ่มๆๆอ่ะ และก็นั่งแท๊กซี่ไปถึงที่พักซึ่งเป็นที่ผม๋อ๋อเคยมาทำอยู่
พอลงจากรถ เจ้าของอู่ ก็มาทักทายตอนรับอย่างดี พาไปที่ห้องเอาข้าวของวางเจ้าของอู่เนี่ย ให้ผมไปเป็นลูกมือผม๋อ๋อเพาะว่าไม่เคยเห็นฝีมือและก็ผมพูดภาษาญี่ปุ่นไม่ค้อยเก่ง
เลยให้ไปเป็นลูกมือแต่ไปวันแรกเค้ายังไม่ให้ทำงานให้พักก่อนแล้วพรุ้งนี้ค้อยเริ่มทำงานผม๋อ๋อเค้าอยากพักผ่อน ผมเลยออกไปเดินเล่น ออกมา
กว่าาผม จาตัดสินใจออกมา ต้องตัดสินใจอยู่นาน เพาะ ผมเคยมาเป็นครั้งแรก กลัวเดินไปและหลง หง่ะ - -' ก็เลยเดินทางสายกลางสะ เลย
และ ผมก็เดิน และนึกขึ้นได้ ว่า ซื้อบุหรี่มาเลยเอา ขึ้นมาลองจุดดูด ยังดีนะที่กดมั่วได้ ความรู้สึกเหมื่อนดูดแอวแดง ระหว่างดูดไปก็ เดินไป เห็นผู้ หญิง
คนนึงน่ารักมาก ขาวผมยาว ตาโต รูปร่างกำลังดี จู่ๆๆก็มีผู้ ชาย 2คนพุ่งออกมาจากซอย ตัดหน้าเทอและดึงเทอเข้าซอย ผม เลย ลุดซิบเสื้อกันหนาวลง
และเบ่งแบบ ซูปเปอร์แมน อ่ะ แต่ ของผมเป็น กระทิงแดงลูกผู้ ชายตัวจิง ฮ่าๆ ผมก็วิ่ง ไป เห้ยทำไรอ่ะ มันหันมามอง ละมันก็บอกเพื่อนมัน เห้ยจับผู้ ญไว้
และมันก็วิ่งมาจาต่อย ผม แต่ผมสวนได้ก่อน ลงไปกองกะพื้น 1คน อีกคนจับผู้ ญ อยู่ ก็ ควักมีดออกมา และวิ่งมาที่ผม ผมก็หลบและจับบิดมือ เสียงกระดูกหัก
ดังกร๊อบ เยย ผมก็เลย พาผู้ ญ วิ่งหนีออกมา ผมไม่ได้กลัว 2คนนั้นน่ะ แต่กลัวตำรวจที่นั่น อ่ะกลัวโดนส่งกลับจนไกลพอ
ผม:เธอเป็นอารับรึป่าว
ผู้ ญ :ไม่ค่ะว่าแต่เธอบาดเจ็บตรงไหนมั้ย เราต้องขอบคุนจริงๆๆ
ผม:ไม่เป็นไรครับ เธอชื่อไรอ่ะ
ผู้ ญ :มิยาบิ แล้วเธอล่ะ
ผม :บิ๊กครับ บ้านเธออยู่ไหนหรอ
มิยาบิ :ก็เดินไปอีกสักหน่อยก็ถึงและ และเธอล่ะ อายุเท่าไหร่หรอ เรา 18 อ่ะ
ผม:เอ่อ....ผมเป็นคนหลงทางสะแย้ว และผมอายุ 18จา19 เท่ากันเลย (ชิบหาย วิ่งหนีจน ลืมทางแล้ว เอาแล้วไงตู จำชื่ออู่ไม่ได้ด้วยจำได้แต่ชื่อเจ้าของอู่)
มิยาบิ:อ้าว เธอ ก็ โตแล้วนิ ทำไม ยังหลงทางล่ะ หรือเธอไม่ได้เรียนกหนังสือ ถึงจาไม่ได้เรียน ก็เถอะน่าจาจำได้นะว่าบ้านอยู่ที่ไหน
ผมเลยต้องไล่ตอบคำถาม ชุดนี้ : เราเรียนหนังสือแต่ว่าเราไม่ใช่คนญี่ปุ่นเราเป็นคนไทยมาทำงานที่นี้อ่ะ
มิยาบิ :คนไทยหรอ หน้าตาแบบนี้ หรอ กำตูหน้าตาไงฟระ- -'
ผม:ครับ
มิยาบิ : งั้นเธอไปบ้านเราก่อนล่ะกันเราอยากจาเปลื่ยนชุดจาได้เลี้ยงข้าวขอบคุนด้วยที่ช่วยเราและเด๋วเราช่วยเธอหาที่ทำงาน
ผม : เอ่อ....ไม่เป็นไรครับ ปากพูดมาทำไมฟระคนน่ารักออกปากชวนไปปากเวร เอ๊ย
แต่เธอไม่ฟังผมเลยเธอ พาผมเดินไปเรื่อยๆ จนผมเห็นตู้น้ำ ผมเลยกดน้ำแปปซี่มา2ป๋องผมก็ ยื่นให้เธอ และเดินไปคุยไป ดูเธอจาสนใจเรื่องของผมเป็นอย่างมาก
และเธอก็หยุด เธอบอกนี่บ้านเธอ ผมก็เลยเข้าไป เธอบอกให้รอก่อนเด๋วมา
สักพักเธอก็พาคนมาอีกคนมาด้วยเค้าเห็นผม ผมจำได้แม่นเลย

9. โจรใต้
(Non member)
    11-07-2006, 10:42:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขี้เกียจอ่านว่ะ

เมิงคิดว่าจะมีใครอ่านของเมิงจนจบมั๊ย

มาอ่านเรื่องของกรูดีกว่า

เรื่องของกรูมีอยู่ว่า.....กรูนัดกับแฟนไว้ว่าเดี๋ยวจะไปอึ้บกันตอนเที่ยงครึ่ง

จบ

10. blackpatamon (0)
Mail to blackpatamon

11-07-2006, 13:43:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พูดญี่ปุ่นได้ด้วยเหรอนายน่ะเก่งหน้าดูเลยน่ะเหอๆมาต่อด้วย
11. งงครับงง
    11-07-2006, 16:26:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม๋อ๋อ คำนี้มันหมายถึงอะไรอ่าคับ ม่ายเข้าใจ บอกทีนะฮะ
12. lidokung2 (0)

12-07-2006, 10:40:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โทดทีครับ ผม อาจจะพิมผิด ขอโทดด้วยนะครับ
13. lidokung2 (0)

12-07-2006, 10:41:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม:เถ้าแก่
เถ้าแก่:เธอคนที่มากะยามาโต้นิ เมื่อก่อนผม๋อ๋อทำงานที่2ปีแต่สีซ่าหมดตั้งแต่2เดือนแรกเค้าเลยตั้งชื่อให้
ผม:ครับๆ
มิยาบิ:รู้จักกันหรอพ่อ
เถ้าแก่:ไม่รู้จักได้ไงก็นี่และ คนที่มาทำงานใหม่ที่บ้านเรา
มิยาบิ:จิงอ่ะ
ผม:อือ อายฟระหลงกลับอู่ไม่ถูก
เถ้าแก่:เออแล้วรู้จักกันได้ไงล่ะเนี่ย
มิยาบิก็เล่าให้เถ้าแก่ฟัง
เถ้าแก่:ชั้นต้องขอบใจเธอด้วยนะ ที่ช่วยลูกสาวชั้นไว้
มิยาบิ : พ่อแล้วจาให้เค้าทำงานอะไรหรอ
เถ้าแก่:อ่อก็ให้ฟึกงานไปก่อน
มิยาบิ:พ่องั้นหนูให้เค้าขับรถไปรับไปส่งนู๋ได้มั้ย
เถ้าแก่:นายพ่ออ่ะได้ แต่ถามเจ้าตัวเค้าหน่อยจาดีกว่าว่าอยากไปมั้ย
ผม:เอ่อ ก็ได้ครับแล้วแต่เถ้าแก่จะสั่งเถอะ
เถ้าแก่เค้าก็ขอตัวไป ดูงานในอู่ต่อ ส่วนมิยาบิ จาทำอาหารให้ผมกินเพื่อขอบคุน แต่ผมดูเธอทำ ผมว่าคงทำไม่ค้อยเป็น
ผม:มิยาบิ เอ่อ...เธอเคยทำอาหารกี่ครั้งหรอ
มิยาบิ:หันมายิ้มให้ผม 2ครั้งเอง
ผมเลยเดินไปบอกเธอว่าเด๋วทำให้กิน ผมก็เปิดตู้เย็นมีไรพอจาใช้ได้มั่ง
ผมก็หยิบหมูมา ก็หั่นเป็นชิ้นๆๆ
มิยาบิ:นี่เธอจาทำไรอ่ะ
ผม:อ่อที่ประเทศไทยเค้าเรียกว่า หมูทอดน้ำมันหอย
มิยาบิ : อ่อ
ผมทอดเส็ดก็ตักข้าวมา2จาน และก็ ลาด ใส่จานให้มิยาบิลองกิน
มิยาบิ:โหอร่อยมากเลยเธอ เธอทำเก่งจัง
ผม:ฮ่าๆๆหรอ อร่อยก็กินเยอะๆๆ
พอผมพูดจบมิยาบิ ซัดสะลืมสวยเลย แต่ก็ยังน่ารักอยู่ดี
ผม:มิยาบิ พรุ้งนี้ไป รร.กี่โมงหรอ
มิยาบิ:อ่อ ต้องถึงรร. 7.30 อ่ะ
ผม:และจาให้ผมเดินไปด้วยหรอ
มิยาบิ:บ้าไคจาให้เธอเดินไป ขับรถไปส่งชั้นสิ
ผม:อ่อ และตอนเช้าทานไรหรอ
มิยาบิ:ก็ไม่ได้ทานไรไปทานที่รร ตอนประมาณ 11โมง
ผม:โหยไม่หิวหรอ
มิยาบิ:หิวดิแต่ตอนเช้าไม่มีไคทำให้กิน อ่ะ
ผม:งั้นเด๋วผมทำอาหารเช้ารอล่ะกันนะ ตอนเช้าก็ตื่นเช้าๆๆหน่อยผม จาได้ ไปส่งคุนทัน
มิยาบิ:จิงหรอ เธอจาทำอาหารตอนเช้าให้เราทานหรอ เย้ๆๆ
ผมเห็นเธอดีใจเหมื่อนเด็กๆๆเลย แต่ก็น่ารักดี ผมก็ขอตัวไปนอน ก่อน

14. lidokung2 (0)

12-07-2006, 10:42:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กริ๊ง.....เกร๊ง.......
ผมก็หยิบมาดู ตี5.45นี่หว่าผมก็ไปล้างหน้าแปรงฟันอ่าบน้ำก็ลงมารอ มิยาบิที่โต๊ะข่างล่างสักพักเธอก็เดินลงมา
มิยาบิ:ไหนๆๆข้าวช้าวๆๆ
ผม:จ้าๆได้แล้วๆ ผมก็วางชาม
มิยาบิ:อร่อยอีกและเธอนี่น่าจาเปิดร้านอาหารนะเนี่ย ทำอร่อยด้วย
ผม:อ่าๆ อร่อยก็ ทานเยอะๆๆสิมีอีกเยอะนะ ข้าวเช้าต้องกินทุกวันนะ มันเป้นมื้อสำคัญ
มิยาบิ:นี่ๆ นายนี่เค้าเรียกว่าไรหรอ
ผม:อ่อ ที่ประเทศนี้ผมไม่รู้เค้าเรียกไรแต่ ที่ประเทศไทย เรียกว่าข้าวต้มอ่ะ
มิยาบิ:อ่อข้าวต้มหรอ อร่อยดี
ผม:มิยาบิและเราจาขับรถไหนไปส่งเธอล่ะ
มิยาบิ:อ่อเราขอป๊าไว้และ และก็ ยื่นกุญแจมา
และเธอก็พาไปโรงรถ
มิยาบิก็ชี้ไปที่รถที่ มีผ้าใบคลุมอยู่พอผมเปิดออก มันเป็นรถ ซิวเวีย เอส15 ภายนอกแต่งเหมื่อนรถแข่ง แต่ภายในยังไม่รู้
ผมก็ขับรถไปส่ง มิยาบิที่ รร. ดีนะที่ รร.มันไม่ได้ไกลไม่งั้น หลงแน่ตู ก่อนมิยาบิ ลงจากรถเธอก็บอกว่า ตอนเย็นมารับด้วยนะ บ่าย3.30
ผมก็ ขับรถกลับมาที่อู่ ก็ ทำงานกัน พอดี ผมก็ไปช่วยผม๋อ๋อทำงานอยู่
เถ้าแก่:บิ๊กไปส่งมิยาบิทันมั้ย
ผม:อ่อทันครับ
เถ้าแก่:อืมๆตั้งใจทำงานนะครับ
ผม๋อ๋อก็ งง ถามว่าไปรู้จักอาไรกะลูกเถ้าแก่ได้ไง ผมก็เลยเล่าให้ผม๋อ๋อฟังและก็ทำงานไปเรื่อย จนมีคนมาสะกิดหลังหันกลับไป
ผม:มีไรหรอมิยาบิ
มิยาบิ:เธอลืมไรป่าว
ผม:ไม่นิ
มิยาบิ:หรอ...ตาบ้าทำไมไม่ไปรับชั้นห๊ะ!!
ผม:อ่าวก็เธอบอก บ่าย3.30นะ
มิยาบิ:ก็ใช่ดิ
ผม: ผมพูดแล้วหันไปดูนาฬิกา นี่เพิ่งเอ้า 5โมงเย็นล่ะหรอกำไมเร็วจัง
มิยาบิเดินหนีไปเลย ผมก็ตามไปขอโทดเธอ เพาะมันเลิกงานแล้ว
ผม:ขอโทดน้า
มิยาบิ:ไม่
ผม:เด๋วทำของอร่อยๆให้กิน
มิยาบิหันมาเลยยิ้มแป้น:อาไรหรอ
ผม:รอแปปนั่งก่อน
มิยาบินั่งทันทีเลย ผมเลยไปตักต้มจืดเต้าหู้ที่ทำไว้ มาให้
มิยาบิ:นี่บิ๊กเร็วๆๆ
ผม:มาแล้วๆ อ่ะนี่ ลองชิมดู
เธอก็ชิม
มิยาบิ:โหยบิ๊กนี่อาไรอะ อร่อยดี
ผม:อ่อ ต้มจืดเต้าหู้ กิน เถอะ แต่อย่ากินอิ่มมากนะเด๋ว มีของหวานอีกนะ
มิยาบิเธอนี่ตาลูกวาวบ่งบอกว่าดีใจมากๆ
มิยาบิ:บิ๊กเอาของหวานๆ
ผม:อ่าๆ
มิยาบิ:บิ๊กนี่มันอาไรอ่ะสีสวยมากๆมีสีเขียวสีขาวสีชมพู
ผม:เค้าเรียกว่า ซาริ่ม อ่ะลองกินดู
มิยาบิ:หรอๆอร่อยจังแต่ล่ะอย่างนี่คงเป็นอาหารขึ้นชื่อของประเทศแน่เลยสิบิ๊ก
ผม:โอ๊ยไม่หรอก นายพวกที่เธอทานอ่ะ เป็นแค่ของพื้นๆๆอ่ะ ที่ประเทศไทยร้านไหนก็มีขาย
มิยาบิ:จิงหรอ อยากให้พวกเพื่อนๆๆมาทานมั่งจัง
ผม:ก็ได้นี่ ของหวานเนี่ยเก็นไว้ในตู้เย็นได้ แต่อย่านานอ่ะ ปามานวันนึง ก็ พอ และต้องกินไม่งั้นมันจาเสีย
มิยาบิ:งั้นพรุ้งนี้ เอาไปให้เพื่อนๆๆกินดีกว่า
ผม:อื้อ แต่ต้องใส่น้ำแข็งด้วยนะไม่งั้นไม่อร่อยล
มิยาบิ:อื้อ บิ๊กที่เธอทำให้เราทานนี่เป็นอารหารไทยหมดเลยป่ะ
ผม:อือจิ ผมทำเป็นแต่อาหารไทย
มิยาบิ:แล้วไปเอา ของจากไหนทำ
ผม:ก็ไปซื้อสิคุนถามได้
มิยาบิ:แพงมั้ย
ผม:ก็ที่แพงก็จาเป้นของหวานอ่ะเพาะ มันต้องใช้ของที่มาจากไทย อย่างกับข้าว มันดัดแปลงเอาได้อ่ะ
มิยาบิ:ค่า ของเท่าไหร่หรอ
ผม:ก็4-5พันเย็นอ่ะทำไมหรอ
มิยาบิ:แล้วบิ๊กเอาเงินไหนอ่ะ
ผม:ก็เงินที่ติดตัวที่แลกมาจากเมืองไทยอ่ะ
มิยาบิ:อืมๆ
ผมก็เลยมานอน

15. klaonut (0)
Mail to klaonut

12-07-2006, 16:48:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มาต่อนะ

นุกดีอะ

อ่านแล้วเพลิน

16. lidokung2 (0)

12-07-2006, 21:32:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กริ๊ง.....เกร๊ง.......
ผมกดปิดนาฬิกา ตี5.45เหมื่อนเดิมผมก็ไปล้างหน้าแปรงฟันอ่าบน้ำก็ลงมารอ มิยาบิที่โต๊ะข่างล่างสักพักเธอก็เดินลงมา
มิยาบิ:ฮ้าววว.....ข้าวเช้าล่ะ
ผม:จ้าๆๆงัวเงียมาเชียเมื่อคืนนอนดึกหรอ
มิยาบิ:อือ นอน5ทุ่มกว่า
ผม:มั่วทำไร อ่ะนอนสะดึก
มิยาบิ:ก็ดู ทีวี
ผม:อือ พร้อมยกโจ๊ะหมูมาให้
มิยาบิ:นี่อาไรเนี่ย
ผม:โจ๊กอ่ะ
มิยาบิ:อือ ก็อร่อยดี
ผม:ไม่อร่อยหรอ
มิยาบิ:อร่อยไงก็บอกอยู่
ผม:ก็เห็นทุกที ตื่อเต้นอ่ะวันนี้ เฉยๆๆอ่ะ
มิยาบิ:อย่าถามมากได้มั้ยขี้เกียดกินและไปส่งที่รร.ได้และ
ผม:ครับๆแล้วไม่เอาของหวานไปหรอ
มิยาบิ:ไม่ล่ะขี้เกียดกินแล้ว
ระหว่างไปรร.ก็ไม่ได้คุยไรกันเลยวันนี้ผมแทบไม่อยากทำงานเลยแต่ก็ต้องทำอ่ะนะ ทีนี้ผมเอานาฬิกาปลุกมาตั้งไว้เลยครับกันเลยเวลาตั้งไว้บ่าย3
ทำไปสักพัก กริ๊ง.....เกร๊ง.....พวกที่ทำงานนี่สดุ้งเลยแม้แต่เถ้าแก่ยังสดุ้งเลย
เถ้าแก่:นายบิ๊กเอ็งเล่นไรของเอ็งวะผมตกใจแทบแย่
ผม:อ่อป่าวครับผมตั้งไว้เด๋วกันลืมไปรับคุนมิยาบิอ่ะครับเด๋วโดนว้ากอีก
เถ้าแก่:555หรอเอ็งโดนล่ะหรอ
แต่คนที่น่าเห็นใจก็เป็นผม๋อ๋อนี่สิ ตกใจหัวชนกะรถเลย ดันดังตอนเค้ามุดรถทำใต้รถผมก็ไปร้างมือ เปลื่ยนชุดและก็ไปรอ หน้า รร.ยืนรอสักพักก็มีเด็กเดินออกมา
ปามาน รร.เลิกอ่ะผมก็เลยยืนหามิยาบิ
ผม:มิยาบิมารับแล้วตรงเวลาเปะ
มิยาบิ:วันนี้ชั้นบอกให้มารับหรอ
ผม:ไม่ต้องมารับทุกวันหรอ
มิยาบิ:วันไหนไม่ได้บอกก็ไม่ต้องสะเอ๊อมารับ
ผม:คะ..ครับ ผมงงมากเหมื่อนกันว่าที่ผ่านมาไม่มีไรเกิดขึ้นเมื่อวานยังดีๆพอมาเมื่อเช้าก็เป็นเลย
มิยาบิก็เดินไปกะพวกเพื่อนๆผมก็ขับรถไปข่างๆ
ผม:คุนมิยาบิขึ้นมาเถาะครับเด๋วเถ้าแก่จะว่าเอานะ
มิยาบิ:บอกไม่ก็ไม่นะ
เพื่อนๆๆมิยาบิ:มิยาบิพูดแบบนั้นไม่ดีนะหล่อ ออก
มิยาบิ:ก็ชั้นไม่ได้บอกเค้ามาเองนี่
เพื่อนมิยาบิ:เอ่อ นาย กลับไปก่อนเถอะมิยาบิเค้าอารมแปลปวน
ผม:เอ่อ ครับ
ผมก็กลับมาทำงานทำไปพอออดดังผมก็เข้าไปทำอาหารไว้ให้มิยาบิและก็เถ้าแก่
ผมก็เลยขึ้นไปนอน ผมจำได้ว่าวันนี้เป็นวันเกิดผมถ้าเป็นที่เมืองไทยก็คงจัดงาน แล้วแต่ว่าที่นี้เราคงให้เค้าแบบนั้น ไม่ได้แน่เลย แล้วผมก็หลับไป วันนี้เป็นวันที่ผม
คิดถึงบ้าน พ่อแม่ พี่น้องญาติ อากง อาม่าและอีกหลายๆๆคนซึ่ง จาเอ่ยไม่หมด ผมก็ ต้องตื่นเพาะมีคนมาเคาะประตู

ปล.เรื่องของผมสานุกหรอครับ ขอบพระคุนมากเลยครับที่มาอ่าน จาลงให้สม่ำเสมอนะครับ

17. lidokung2 (0)

12-07-2006, 21:34:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม:ประตูไม่ได้ล๊อคครับ
...:แฮปปี้เบิทเดทูยู แฮปปี้เบิทเดทูยู แฮปปี้เบิทเด แฮปปี้เบิทเด แฮปปี้เบิทเดย์....ทู....ยูแล้วประตูก็เปิดออก ผมเห็น แต่ไม่มีไคผมเลยออกไปดูข่างนอก
ก็เจอคนในอู่ ทั้งหมด แม้กระทั้งเถ้าแก่ ผม๋อ๋อและมิยาบิถือแค๊กมาให้ผม
ทุกๆคน:บิ๊กสุขสันวันเกิด นะ ขอให้มีความสุขล่ะ แล้วไฟก็เปิดขึ้น ผมก็เห็นทุกคน มาช่วยจัดงานวันเกิดผมให้ ผมพูดไรไม่ออก ผมซึ้งจิงๆๆครับ ผมถึงกับน้ำตาไหลออกมา
เถ้าแก่:เห้ย นายบิ๊กอย่าร้องไห้ดิโตๆๆกัน แล้ว
ผม:ขอบคุนครับขอบคุนมากเลยครับทุกๆๆคน
เถ้าแก่:ไม่ต้องขอบคุนอาไรหรอก ไม่ต้องเกรงใจหรอก บอกมาเลยทุกคนอยู่เหมื่อนพี่น้อง แล้วชั้นเองก็แก่ที่สุดในนี้ก็คงจาเหมื่อนเป็นพ่อ ของแก
มิยาบิ:บิ๊กค่ะเป่าเค้กสิ
ผมก็เป่า
มิยาบิ:เมื่อเช้าอ่ะมิยาบิขอโทดนะ ที่มิยาบิต้องทำงั้นเพาะว่า กลัวว่าแผนจาแตก เลยต้องทำยั่งงั้น เลยต้องพูดไปแบบนั้น และ อาหารเมื่อเช้า อร่อยมากเลยค่ะมื้อเย็นก็เหมื่อนกัน อร่อยมากๆๆเลยค่
เถ้าแก่:ดีนะที่ยามาโต้บอกก่อนไม่งั้นคงทำไม่ทัน
ผม:ขอบคุนครับๆขอบคุน
เถ้าแก่:เห้ยๆๆยังไม่หมดเลยมีของวิเศษสุดอีกอย่าง ยามาโต้ จัดการทีสิ
ผม๋อ๋อ:ครับ
สักพักเสียงในลำโพงก็ดังขึ้น
ว่างัยบิ๊กอยู่นู้นสบายดีมั้ย วันนี้เป็นวันเกิดบิ๊ก นี่ พ่อขอให้ลูกมีความสุขนะ
แม่ก็ขอให้ลูกมีความสุขนะ
เห้ยนายบิ๊ก ป่านี้คงร้องไห้อยู่อ่าดิ คงไม่คิดอ่ะดิ เค้าจาทำแบบนี้ให้ ฮ่าๆๆๆ ขอให้มีความสุข เฮียเบ้น
บิ๊กเว้ย ซื้อรถ สกายลาย อา34 วีแปค2 ยัง แต่งด้วยล่ะ เด๋วว่างๆๆจาไปหาเฮียเต้นก็ขอให้มีความสุขเช่นกัน
เฮียบิ๊กนี่น้องบุ๊คเอง ขอให้มีความสุขนะเฮียบิ๊ก หาพี่สาใภ้น่ารักๆ น่ะ เด๋วน้องบุ๊คจาไปดู
อาบิ๊ก นี่อากงเองนะ ขอให้มีความสุข และกลับมา หาอากงมั่งนะเอาแฟนมาเที่ยวด้วยนะ
อาบิ๊กหรอ นี่อาม่านะ ขอให้มีความสุขนะ ทำไรขอให้เจริญๆๆขึ้น และก็ ขอให้เถ้าแก่ทำมาค้าขึ้นด้วยนะค่ะ
ยังมีอีกหลายคนเลยที่อยากคุยกะ ลื้อนะอาบิ๊กแต่ ฟังดีๆๆนะ
ขอให้มีความสุขนะ บิ๊ก เฮียบิ๊ก ทุกๆคนตะโกนมาพร้อมกัน
ผมได้แต่ร้องไห้ครับ ซึ้งมากๆ
มิยาบิ:บิ๊กอย่าร้องไห้สิค่ะ วันนี้เป็นวันเกิดบิ๊กนะ
และสักพักไฟดับอีก
..:แฮปปี้เบิทเดทูยู แฮปปี้เบิทเดทูยู แฮปปี้เบิทเด แฮปปี้เบิทเด แฮปปี้เบิทเดย์....ทู....ยู
และไฟก็มา
เถ้าแก่:ยูสุขสันวันเกิดนะมิยาบิ
มิยาบิ:อาไรพ่อพรุ้งนี้ตังหาก
เถ้าแก่:ก็จัดงานพร้อมกันเลยไง ทีเดียว
ผม:ขอให้มีความสุขนะมิยาบิ
มิยาบิ:ก็ขอให้บิ๊กมีความสุขเช่นกัน และมิยาบิก็โดดมาหอมแก้ม ผม
และก็มีเสียง แซว
เถ้าแก่ไม่ว่าไรยิ้มตลอดงานเลย ผมเลย เดินลง
ผม:ทุกๆๆคนครับ ขอบคุนมากครับ ผมไม่มีไรตอบแทนหรอก มีแต่ตัวผมฮ่าๆๆ ผมล้อเล่นอ่ะครับ ผมจาทำอาไรอร่อยๆให้ทานกันนะครับ
เถ้าแก่:เออดีๆๆ
มิยาบิ:บิ๊กเอาซาริ่มอีกสิค่ะ มิยาบิอยากทาน
ทุกคนงง ซาริ่มคืออาไร มิยาบิได้แต่ยิ้ม ผมก็วิ่ง ไปหาร้านขายของ ผมกลับมา
ผม:จาเอาน้ำใส หรือน้ำ ข้น ครับ
เถ้าแก่ มิยาบิ ผม๋อ๋อ และอีก 2 คน น้ำข้น
อีก 5คนเอาน้ำใส
ผมก็เข้าครัวไป แล้วเอามาเซิฟ
ผม:อ่ะเถ้าแก่ อวุโสสุด ลองชิมได้เลยครับ
และก็แจกครับทุกคน
ทุกคน:โหยอร่อย ว่ะ บิ๊ก นายนี่หรอที่เค้าเรียกว่าซาริ่ม
เถ้าแก่:บิ๊ก อันนี้ที่ไทย ขายถ้วยล่ะเท่าไหร่ ของระดับต้นๆๆของอร่อยในประเทศแน่เลย
ผม:ก็ถ้าเป้นเงินไทย ก็ 5-10 ถ้าเป็นเงินเยนก็ราวๆๆ 40เยน และก็เถ้าแก่ ซาริ่มเนี่ย ไปร้านไหนก็มีขายครับ เป้นของที่หากินได้ง่ายมาก
เถ้าแก่:จิงหรอ อร่อยมากเลยนะเนี่ย
ผม:ขอบคุนครับ ทุกคนยังมีอีกนะครับ ไคจาเติมอีกครับ
เอากันหมดเลยกินกันไปคนล่ะ 3-6 ถ้วยบางคน ก็กินเยอะกินน้อย และก็มากินเค้กของผมกะของมิยาบิก็คือเค้กก้อนเดียวกัน เพาะ ประหยัดดีกว่า
และก็นั่งคุย กันอย่างสนุกสนาน
ผม:มิยาบิ เข้ามาในห้องหน่อยสิ
มิยาบิ:มีไรหรอ
ผม:ผมเห้นมิยาบิครั้งแรก ก็ หลงไปสะแล้วละ มิยาบิ คบกะผมได้มั้ย
และผมก็หยิบของขวัญอย่างนึงออกมาให้มิยาบิ มันเป้นสร้อยเงินเส็นเล็กๆน่ารัก มีจี้รูปหัวใจ 2ดวง ประกบกัน และมีสร้อยข้อมือด้วยเหมื่อนกันแบบเดียวกัน
มิยาบิ:แต่มิยาบิเอาใจตัวเองนะ ไม่ชอบคนเจ้าชูไม่ชอบคนโกหก
ผม: บิ๊กก็เหมื่อนกันครับ
มิยาบิง:งั้น ตกลงค่ะ
จบเสียง มิยาบิ พวกเถ้าแก่ที่แอบฟังกันอยู่ ก็เฮลั่นเลยครับ
เถ้าแก่:บิ๊ก ชั้นฟาก มิยาบิด้วยนะ นึกว่าจาไม่มีไค เอาสะและ ฮ่าๆๆ มิยาบิมองเถ้าแก่ด้วยสายตามุ้ยๆๆเพาะอาย
และพวกเพื่อนมิยาบิก็เข้ามา แซวกันใหญ่
เพื่อนมิยาบิทุกคน:ดีใจด้วยนะมิยาบิเจอคนที่ ใช่แล้วนะ เอาแต่ปติเสทคนอื่นมาตลอด หล่อรวย ก็ไม่เอา มาเอา คนนี้ ก็คงนิสัยดีสินะ
มิยาบิ : จ๊ะคนนี้และ นิสัยดี ดีมากด้วย บิ๊กค่ะ ช่วยตักซาริ่มให้เพื่อนๆๆมิยาบิชิมหน่อยได้มั้ย
ผม:ได้สิ ก็เพื่อนมิยาบินี่นะ
และผมก็ไปตักซาริ่ม ไปเซิฟทุกคนก็บอกว่าอร่อย หมด

18. Lucifer Pinto (0)
Mail to Lucifer Pinto

12-07-2006, 21:45:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พ่อคุณเสียรึไงคับ ถึงมีเวลานั่งพิมพ์ เหิ้ยไรแบบนี้ เยอะๆ

สัดกุพิมพ์มาตั้งนาน ยังไม่ได้เท่าเมิงเลย นับถือด้วยตีน 555+

19. lidokung2 (0)

12-07-2006, 21:47:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พ่อผมไม่ได้เสียหรอกครับ แต่ผมมันคนมีเวลาว่างนะครับ ถ้าอยากจาพูดกัน พูดกันดีๆๆเถอะครับ อย่าถึงพ่อถึงแม่เลยครับ ผมว่ามันเกินไปอ่ะครับ ถ้าผมพูดไรไม่ได้ไปขออภัยด้วยครับ
20. lidokung2 (0)

13-07-2006, 01:48:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เฮ้อจามีไคอ่านมั้ยเนี่ยถ้ามีก็ ขอ ความ กรุณา ช่วยขุดกานหน่อยนะครับ ส่วน ติชมได้ตลอดเวลา และคำว่า ผม๋อ๋อ นั่น มันมาจาก กุ๋ อ๋อ เปลื่ยน อุเป็นอู ตรง ก.ไก่ นะครับ ขอบพระคุนครับ
21. Independent_Zer (0)
Mail to Independent_Zer

13-07-2006, 06:36:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อะช่วยๆคับเห็นแก่ความพยายาม~++.. ^^

Lucifer Pinto เยดตรูดกันใหม ก๊ะ!~

22. Asura_sun
    13-07-2006, 08:08:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เมมโดนหยงบลัส

นายแต่งต่อจิหนุกดีคับ

23. lidokung2 (0)

13-07-2006, 16:49:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เถ้าแก่:เห้ยทุกคนพรุ้งนี้วันเสาร์วันหยุดกินให้เต็มที่ ชั้นเลี้ยงเอง
ทุกคน:จิงนะเถ้าแก่
เถ้าแก่:เออ ไปซื้อ เหล้ามา มาเอาเงินไป
ก็มีคนออกไปซื้ เหล้า ทุกคนนั่งกินกัน อย่างสนุกสนาน และมิยาบิก็มาจุงมือผมเดินขึ้นไปบนห้องเธอ และก็พอเปิดไฟ เห็นของขวํย2อย่างวางอยู่ บนโต๊ะ
ทำงานของมิยาบิ
มิยาบิ:บิ๊กค่ะ นี่ของขวัญมิยาบิให้บิ๊กค่ะ
ผม:แกะดูได้มั้ย
มิยาบิ:ได้สิค่ะ แต่ก่อนแกะ มิยาบิก็โดดมาหอมแก้มผม อีก ทีนึง
ผมแกะกล่องใหญ่ก่อนในนั้นมี ตุกตาโดเรหม่อน ตัวใหญ่เหมื่อนคนจิงเลย มีราคาแปะอยู่ มันตัวล่ะ 25000เยนและ มีมือถือ ราคา 15000อีกเครื่องนึง
ซึ่งอยู่ในกล่องเดียวกัน และกล่องอีกกล่องนึง เป็นกล่องเล็กเปิดออกมา เป็นกุญแจรถ
มิยาบิ:บิ๊กตามมาสิเด่วจาพาไปดูรถ
ผมก็เดินตามมิยาบิไป ในโรงรถ พอมิยาบิเปิดไฟปุ๊บ ผมก็เห็น skiline GTR34 vspak 2 และ ของแต่ง เยอะ เลยกองเต็มพื้น
ผมรู้ว่าไคเป้นคน ซื้อ ผมไปหาเถ้าแก่
เถ้าแก่:เห็นรถแล้วสิ
ผม:ครับ ผมดีใจมากเลยครับ แต่ ผมคงรับไม่ได้ เพาะมัน มีราคามากนะเถ้าแก่
เถ้าแก่ :ทุกๆๆคนนั่งคิดว่าจาให้ของขวัญไรแกดี จน ยามาโต้บอกว่าแกอยากได้รถ skiline GTR34 vspak 2 และ ของแต่งทุกคนก็รวมเงิน
มาช่วยๆๆกัน มันขาดอีก ประมาน 1000000เยน ชั้นเลยออกให้ในส่วนที่เหลือ ส่วนของแต่งนั้น ตอนแรกจาไม่ซื้อเพาะไม่มีเงิน พอ แต่มิยาบิบอกว่า
อยากจาให้แก เพาะ มิยาบิมันรักแก มิยาบิเลยเอาเงินเก็บของมัน ซื้อของแต่งทั้งหมด
ผมได้ยินแบบ นั้น ผมหันไปมองมิยาบิ มิยาบิได้แต่ยิ้ม ให้ผม ผมเลยจาประกอบ รถในคืนนี้เลยมันไม่ยากมากเพาะ แค่ถอดเปลื่ยนใส่ ไม่ต้องตั้งไร
ทุกคนก็นั่งกิน ผมก็ประกอบไป มิยาบิยังมานั่งดูผม ทำรถ พอประมานตี3กว่า ผมก็เห็นมิยาบินั่งหลับ ผมเลยอุ้มมิยาบิไปนอนในห้อง และ ห่มผ้าให้เส็ดเรียบร้อย
ผมประกอบเส็ด ประมาณ 10โมงเช้า และมิยาบิก็เดินลงมาดู
มิยาบิ:บิ๊กค่ะ มิยาบิขึ้นไปนอนได้ไงอ่ะ
ผม:อ่อ ผมอุ้ม ขึ้นไปนอน น่ะ มานอน ตรงนี้เด๋วก็ไม่สบาย แถม มานั่งทรมานด้วย
มิยาบิ:ก็ มิยาบิอยากอยู่กะบิ๊กนี่
ผม:ป่ะวันนี้อยู่ด้วยกันทั้งวันเลย น่ะ
มิยาบิ:ค่ะ อ๊ะบิ๊กรถเส็ดยังอ่ะ
ผม:อ่าดูนะ ผมก็เปิดผ้าคลุมรถออก เพาะผมอยากให้มิยาบิเห็นเป็นคนแรก
มิยาบิ:บิ๊กค่ะมันสวยมากเลย คะ
ผม:อืมสวยได้เพาะของขวัญมิยาบิ อ่ะ ขอบคุนนะ วันนี้ไปเที่ยวกันนะ
มิยาบิ:ค่ะไปไหนดีอ่ะ
ผม:ไปทะเลม่ะ
มิยาบิ:ดีๆๆมิยาบิซื้อชุดว่ายน้ำมาใหม่ด้วย
ผม:อืมๆเด๋วมิยาบิไปเตรียมตัวนะเด๋วบิ๊กจาไปเตรียมของ
มิยาบิ:ค่ะ
แล้วต่างคนต่างแยกย้ายไปเตรียมของก็เตรียมเส็ดผมก็สตาทรถไปทะเลไปถึงชายหาดก็มีคนเล่นอยู่เยอะแล้วพวกเราก็ไปจองเต้นท์กันวันนั้นเป็นวันแรกที่ได้เห็นมิยาบิ
ใส่ชุดแบบ ทูพีช เป็นอาไรที่เห็นแล้วมีอารมมาก

24. lidokung2 (0)

13-07-2006, 16:54:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มิยาบิ:บิ๊กมองไรหรอค่ะ มิยาบิใส่แล้วทุเลดหรอ
ผม:ไม่หรอกน่ารักมากเลยและ
มิยาบิ:คะขอบคุนค่ะ
ผม:เอ้อมิยาบิยังอยากไปเที่ยวอีกที่มั้ย
มิยาบิ:ไปสิที่ไหนล่ะ ปิดเทอมมิยาบิก็ไม่ได้ทำรอยู่แล้วอ่ะ
ผม:ไปเมืองไทยอ่ะ
มิยาบิ:ไปสิๆมิยาบิ อยากไปนานแล้วอ่ะได้แต่ฟังบิ๊กเล่าให้ฟัง
ผม:อืมๆเด๋วเราไปกันนะ แต่บิ๊กไปงานนะ
มิยาบิ:อือยังไงมิยาบิก็จาไป ถ้าไปกะบิ๊กนะ
พอเล่นทะเลกันเส็ดก็กลับมาที่อู่
ผม:เถ้าแก่ครับผมอยากจาขอลา สัก3-4วันอ่ะครับ
เถ้าแก่:จาไปไหนล่ะบิ๊ก
ผม:ก็ไปเมืองไทยอ่ะครับพอดีอากงเค้านัทรวมญาติถ้าไม่ไปมันจาไม่ดีอ่ะครับ
เถ้าแก่:อ่อ อืมๆก็ได้
ผม:เถ้าแก่ครับผมมีเรื่องอยากจาขออีกอย่างนึงอ่ะครับ
เถ้าแก่:อะไรล่ะ
ผม:คือผมอยากจาพา มิยาบิ ไปด้วยอ่ะครับ ค่าใช้จ่ายเด๋วผมออกให้หมด
เถ้าแก่: อืม.... ก็ไปสิ มิยาบิก็คงอยากไป ส่วนค่าใช้จ่ายมิยาบิ เด๋ว ชั้นจาออกให้เองนะแกไม่ต้องหรอก
ผม:เอ่อเด๋วผมออกให้ดีกว่า ผมเป็นคนชวน
เถ้าแก่:อ่ะๆๆตามใจๆแล้วจาไปกันวันไหนล่ะ
ผม:พรุ้งนี้ตอนกลางคืนครับ เครื่องออก ตอน5ทุ่ม อ่ะครับ
เถ้าแก:อืมๆไปบอกมิยาบิเก็บของ ด้วยล่ะ
และผมก็เดินไปบอกมิยาบิให้ไปเก็บของ ดูเธอเก็บของได้ไวมาก
วันนี้ ผมตื่น7โมงเช้าครับ เพาะมิยาบิปิดเทอมเลยไม่ต้องไปส่ง ผมก็ตื่นอ่าบน้ำล้างหน้าแปรงฟัน ทำงาน พอ5.30เลิกงาน ผมก็เดินมาอ่าบน้ำ ส่วนมิยาบิ
ก็ช่วยผมเก็บของ ซึ่งทำให้ไวกว่าเดิมเยอะเลย ส่วนผม๋อ๋อ นั้นเค้าไม่ไปเพาะว่าคนที่อู่ไม่พอ เถ้าแก่เลยขอไว้คนนึง ตอนนี้ เวลา5ทุ่ม ก็ขึ้นเครื่องกันแล้วคนที่อู่ก็มาส่งกันอย่างอบอุ่นดี
มิยาบิ เธอก็นั่งข่างผมนั่นและ ดูเธอดีใจมากเลย
มิยาบิ:บิ๊กติดต่อที่บ้านไว้ยังว่าจากลับไป
ผม:ยังเลย
มิยาบิ:ทำไมล่ะ
ผม:ก็อยากจาเซอไพ้ร์
มิยาบิ:แล้ว มิยาบิจาไปนอนไหนล่ะ
ผม:นอนกะผมไง
มิยาบิ:ยิ้มๆๆ และก็เข้ามากอดแขน
เครื่องก็ลงจอดเส็ดก็รอเอากระเป๋าพอได้กระเป๋าเส็ด ผม ก็พามิยาบิเดิน มารอรถแท๊กซี่ เป็นเวลา 11โมงผมก็โบกแท๊กซี่ไปบ้านผม ก็ไปถึงงาน วันเกิดอากงจาเริ่มก็พรุ้งนี้
พอถึงบ้าน
มิยาบิ:นี่หรอบ้านบิ๊กสวยจัง
ผม:นานแล้วนะเนี่ยที่ไม่ได้กลับบ้าน ป่ะเก็บของเด๋วไปเที่ยวกัน
มิยาบิ:เย้ๆ
พอเก็บของเส็ด ก็สตาทรถ อีโวแปลงที่ไม่ได้ขับสะนาน ตอนนี้มันเป็นอีโวไปแล้วล่ะครับ แค่หมายเลขคัสซีกะตัวถังไม่เหมื่อนเท่านั้นเอง
มิยาบิ:รถไคหรอค่ะบิ๊ก
ผม:อ่อ รถบิ๊กตอนที่อยู่ที่ไทย อ่ะ
มิยาบิ:รถสวยอ่ะบิ๊ก
ผม:ป่ะเด๋วพาไปเที่ยว
มิยาบิ:ไปไหนค่ะ
ผม:ก็ต้องไปหา อากงบิ๊กก่อนก่อนจาไปเที่ยวนะ ต้องไปรู้จักเค้าหน่อย
มิยาบิ:ค่ะ
ผมก็ขับรถไปถึงบ้านอากงก็เห็นรถเยอะมาก ขนาดงานเริ่มพรุ้งนี้นะ เนี่ย แต่ส่วนใหญ่ก็มานอน ที่บ้านอากงหมดและผมก็เข้าไปจอด เดินเข้าไป
ผม:อากงหวัดดีครับอาม่าหวัดดีครับ
ส่วนมิยาบิเธอก็ทักทาย เป็นภาษาไทย ซึ่งเพิ่งเคยหัดพูดตอนอยู่บนเครื่อง
อากง:เอ่อหวัดดีล้อเปงไคอั้วไม่เคยเห็นหน้าเลย
ตึงๆๆๆๆๆเสียง คนวิ่งลงมาจากชั้น2
เฮียเบ้น:ไคเอารถบิ๊กมาอ่ะ
ก็มีแต่คนชี้มาทางผม
ผม:เอ้าเฮียเบ้นหวัดดี
มิยาบิ:หวัดดีค่ะ
เฮียเบ้น:เออหวัดดี แล้วไคว่ะ เอารถบิ๊กมาใช้เด๋วมันก็มาค่า หรอก
ผม:เอ้า ก็มันรถผมอ่าทำไมจาใช้ไม่ได้ พี่ไรว่ะลืมน้องตัวเองได้
เฮียเบ้น:เห้ย นายบิ๊กหรอมาไงว่ะเนี่ย
ผม:นั่งเครื่องมา
อากง:อาบิ๊กเป็นงัยมั่งสบายดีมั้ย
ผม:สบายดีครับ
ญาติพี่น้องลงมาดูกันเต็มเลยมาทักทายกันอย่างอบอุ่น
เฮี่ยเบ้น:เห้ยไคว่ะ ผู้ หญิงนั่นอ่ะ
ผม:อ่อ มิยาบิลูกเถ้าแก่ที่อู่น่ะ และก็เป้นแฟนบิ๊กด้วย
เฮียเต้น:น่ารักโครต
ผม:เอาเฮียเต้นหวัดดี
และก็ทักทายกัน ดูมิยาบิก็งงนิดหน่อยแต่เก็บอาการได้ดีมาก ผมก็เอาของฟากมาแจก ผมก็ต้องนั่งคุยกะผู้ ใหญ่ ส่วนมิยาบิก็โดนพวกเจ๊ๆๆเฮียๆๆ ไปคุยเพาะอยากให้มิยาบิสอนภาษา
พอคุยเส็ด

25. lidokung2 (0)

13-07-2006, 16:55:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สาวัสดีทุกคน มีคนอยู่มั้ย มีก็ ช่วย ฉ่งเฉียงหน่อยๆ มาโพส ตามหน้าที่และนะ
26. Asura_sun
    13-07-2006, 17:19:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต่อเยยยยยยยยยยย

ถ้ามีตอน XXX

ผมว่าอย่าเอามาลงนะ

มะชอบอ่านแล้วไงไม่รุ้

เสียอารม

27. lidokung2 (0)

13-07-2006, 17:23:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม:คุยไรกันอยู่อ่ะ
มิยาบิ:อ่อเค้าขอให้มิยาบิสอนภาษาญี่ปุ่นให้น่ะ แต่ละคนน่ารักมากๆๆเลย
พวกเจ๊ๆๆ:บิ๊กเค้าพูดว่าไรบอกมั่ง
ผม:อ่อมิยาบิบอกว่า เจ๊ๆๆทุกคนน่ารักมากเลย
พวกเจ๊ๆๆ:ก็พูดเป็นภาษาญี่ปุ่น ว่ามิยาบิก็น่ารัก
มิยาบิ:ขอบคุนค่ะ
ผม:เอ้อบิ๊กจาพามิยาบิไปเที่ยว หน่อยอ่ะ ที่ไหนน่าเที่ยวมั่งล่ะกะของกินอร่อยๆๆ
เฮียเบ้น:ก็ไปสยามดิและก็ไปกินบิกกิวเอา
ผม:เออเข้าท่าดี
มิยาบิ:บิ๊กค่ะ อยากกินซาริ่มอ่ะ
ผม:เด๋วได้กินจนอิ่มเลยล่ะ
มิยาบิ:ค่ะ อิอิ
ผม:เฮียเบ้นฟากบอกป๊าม๊าด้วยนะว่าบิ๊กกลับมาแล้ว
เฮียเบ้น:เออไปเหอ
ผมก็ ขับออกมากำลังไปสยาม
มิยาบิ:บิ๊กค่ะ ครอบครัวบิ๊กดูอบอุ่นจังเลย
ผม:แล้วมิยาบิชอบมั้ยล่ะครับ
มิยาบิ:ชอบค่ะ
ผมก็นึกขึ้นได้ โทรหาพวกเพื่อนๆ
ผม:โก้หรอว่ะ
โก้:นายบิ๊กสบายดีหรอว่ะ
ผม:เออ มาหาผมหน่อยดิ วันนี้กินบิ๊กกิว 2ทุ่มนะ นัดป่องกะเติ๊ดด้วย
โก้:เออ
แล้ก็วางสายไป ก็มาถึงสักทีสยาม เดินไปก็ซื้อของกันเยอะแยะเลย
จนเวลา เกือบ1ทุ่มและผมก็เลยขับไป สามย่านที่นัดพวกมันไว้ไปถึงก็เห็นพวกมันมานั่งกันแล้ว
แต่ล่ะคนยังเหมื่อนเดิมครับ คบกะคนเดิมไม่เลิกกัน
ผม:เห้ยสบายดีป่ะว่ะ
โก้:เออสบายดีกันทุกคนและ ที่ตอบคนเดียวไม่ใช่ไรนะ เรื่องของเรื่อง คนพิมขี้เกียดพิมมันหลายชื่ออ่ะ
ผม:เออสั่งไรกันยังล่ะ
โก้:สั่งแล้ว แล้วนั่นไคว่ะผู้หญิงนั่นอ่ะ
ผม:อ่อ แฟนผม เค้าเป้นลูกเถ้าแก่ที่นู่นอ่ะและเค้าอยากมาเที่ยวเมืองไทย ก็เลยพามาด้วย
มิยาบิ:บิ๊กค่ะมิยาบิสั่งไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ บิ๊กสั่งให้มิยาบินะ เอาอร่อยๆๆนะ
ก็นั่งกินกันพอกินเส็ดผมก็เก็บตังซึ้งมือนี้ผมเลี้ยงเนื้องจากไม่เจอเพื่อนนาน
มิยาบิ:บิ๊กอ่ะ ลืมสัญญากะเค้าอ่ะ
ผม:ไรหรอ
มิยาบิ:ก็ ซาริ่มอ่ะมิยาบิ อยากทานอ่ะ
ผม:อ่อนึกว่าเรื่องไร ก็เนี่ยกำลังจาพาไปทาน
มิยาบิ:จิงนะ เย้ๆ
และก็แยกย้ายกันกลับบ้านผมกะมิยาบิก็ไปร้านขายของหวาน
มิยาบิ:บิ๊กมีตั้งหลายอย่างอันไหนอร่อยมั่งอ่ะ
ผม:ก็อร่อยทุกอันและ
มิยาบิ:อยากทานหมดทุกอย่างเลยอ่ะ
ผม:ก็ทานสิ
มิยาบิ:จิงหรอบิ๊กมิยาบิทานได้ทุกอย่างเลยหรอ
ผม:อืมๆแต่จาทานไหวหรอตั้งหลายอย่าง
มิยาบิ:นั่นสิ แล้วก็ทำหน้าเศร้าๆ
ผม:ไม่ต้องทำหน้าเศร้าหรอก เด๋วซื้อใส่ถุงกินบ้านบิ๊กก็ได้อยากกินตอนไหนก็เอาออกมาใส่ชามกิน
มิยาบิ:จิงหรอ เย้ๆๆ
ผม:มิยาบิ วันนี้มีความสุขมั้ย
มิยาบิ:มีสิค่ะบิ๊กมิยาบิมีความสุขที่สุดเลยล่ะ
แล้วเราก็ซื้อกลับไปกินบ้านอีก หลายอย่างไปถึงบ้าน ก็เจอป๊ากะม๊า อยู่ที่โต๊ะกินข้าว
ผม:ป๊าม๊า หวัดดีครับ
ป๊าม๊า:อืมๆๆกินข้าวกันมายัง
ผม:กินแล้ว อ่ะ
ป๊า:แล้วนั่นไคอ่ะ
ผม:อ่อก็ แฟนบิ๊กอ่ะ เป็นลูกเถ้าแก่ที่นู้นด้วยเค้าอยากมาเที่ยวด้วย
ป๊า:อืมๆ
มิยาบิ:หวัดดีค่ะป๊าหวัดดีค่ะม๊า
ผมยังอึ้งเลย มิยาบิซึ้งไม่เคยพูดภาษาไทยเลย กลับพูดได้ ถือว่าเกนท์ดีเลย

28. thamrongsak (0)
Mail to thamrongsak

13-07-2006, 18:26:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สุดยอดหนับหนุนคนขยัน กาแฟกระป๋องแบล๊กอัพ

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

29. thamrongsak (0)
Mail to thamrongsak

13-07-2006, 18:27:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ชอบมากกั๊บรีบกลับมาไวๆน๊า

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

ขุด!!!

30. lidokung2 (0)

13-07-2006, 18:30:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุนเพื่อนๆๆๆ ที่อ่านนะครับ เด๋วผม จาให้ของแถมเป็น สัก2จุ๊บ ล่ะกันนะ
อิอิ
ขอบคุนมากครับ

31. lidokung2 (0)

13-07-2006, 18:33:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ป๊า:พูดได้ด้วยน่ารักจัง
มิยาบิเธอก็ยิ้ม
ผม:มิยาบิเด๋วไปอ่าบน้ำนอนกันนะ เก็บของกันป่ะ
ผมก็ไปเก็บของ ระหว่างรอ มิยาบิออกจาห้องน้ำ ก็นอกนคิดไรไปเรื่อย จนมิยาบิออกมา จากห้องน้ำผมก็เลยเข้าอ่าบน้ำต่อแล้วกลับมานอน
มิยาบิ:บิ๊กเหนื่อยมั้ยค่ะ
ผม:ก็ นิดหน่อยน่ะครับแต่ก็ยอมเพาะอยากเจอครอบครัวมานานแล้วอ่ะไปทำงานมาตั้งเกือบปี
มิยาบิ:ค่ะ คืนนี้หลับให้เต็มที่นะ พรุ้งนี้ไป งานบิ๊กกัน
และผมก็หลับไปตื่นมา มิยาบิไม่อยู่สะแล้ว มองนาฬิกาเที่ยง แล้วผมก็เลย ลงมาข่างล่างภาพที่ผมเห็นคือ พ่อ แม่ เฮียเบ้น เฮียเต้นท์ บุ๊ค และก็มิยาบิ นั่งกินขนมหวานที่ซื้อมาจากเมื่อวาน
กันอย่างสนุกสนานเลย ส่วนที่คุยกันรู้เรื่องก็ เพาะ บุ๊คน้องผมมัน อยากไปญี่ปุ่นมันก็ไปเรียนภาษามาแต่ก็ไม่เก่งเท่าไหร่แต่ก็พอจับใจความได้ ก็เลยเป็นล่ามให้ของทุกคน
ผม:มิยาบิลงมาทำไมไม่ปลุกผมล่ะ
มิยาบิ:บิ๊กตื่นแล้วหรอค่ะ ก็มิยาบิเห็นบิ๊กเหนื่อย ก็เลยให้นอนจนเต็มที่อ่ะ
ผม:แล้วตื่นนานยังอ่ะครับ
มิยาบิ:7โมงได้มั่งค่ะ
ผม:ว่าแต่คุยไรกันอยู่
บุ๊ก:ก็เรื่องเฮียบิ๊กไปอยู่นู้นไง
มิยาบิ:ช่ายๆๆ น่านเข้ากันเป้นปี่เป้นขลุยเลย
ผม:ว่าแต่ ม๊ามีไรกินมั่งอ่ะหิว
แม่:ตื่นมาก็กินเลยนะ
มิยาบิ:ช่ายๆๆตื่นมาก็กินเลย
เฮียเบ้น:บิ๊กเอาตังไหนซื้อรถว่ะ
ผม:ก็เถ้าแก่และคนอื่นๆๆรวมเงินกันซื้อให้วันเกิดอ่ะและก็ของแต่ง มิยาบิซื้อให้
เฮียเต้น:อ่อ มี หญิงเลี้ยงนี่เอง
ผม :จาบ้าหร๊อ เออ ใช่ ไหนของขวัญอ่ะวันเกิดบิ๊กอ่ะ
เฮียเบ้น:ก็ รถเมิงไง เป็น อีโวแปลงไปแล้ว
เฮียเต้น:เฮียเต้นก็รวมไปแล้วในนั้น
เฮียเบ้น:ไคให้มรึงรวม เงินผมคนเดียว
เฮียเต้น:เชี่ย ขอรวมหน่อยเดะไม่อยากเสียตังซื้อของ อีกไม่มีตังเว้ย
ผม:เลี้ยงหญิงหมดเดะ
เฮียเต้น:เออไคจาไปมี หญิงเลี้ยงเหมื่อนมรึงอ่านายบิ๊ก
ผม:อิจฉาอ่ะดิ ฮ่าๆๆๆ ป๊าของขวัญอ่ะ ม๊า บุ๊คด้วย
ป๊ากะม๊าให้เงินมา 20000บาทได้ รวมกันนะ และนายบุ๊คให้ลูกอม ฮอลรสน้ำผึ้ง มาถุงนึง
ผม:บุ๊คไรวะ ให้แค่เนี่ย
บุ๊ค:ก็เหลือแค่นั้นอ่ะที่เหลือซื้อให้ พี่มิยาบิหมดแล้ว
มิยาบิ:ช่ายๆ
ผม:มิยาบิ อย่าบอกนะว่าตอนเช้าไปกิน ซาริ่มมาอีกแล้วอ่ะ
มิยาบิ:ใช่จ๊ะ ได้เยอะเลย แถม มีอาไรจาให้บิ๊กดูด้วยและแต่ต้องตอนเย็นนะ
ผม:ไรอ่ะ บอกหน่อย
มิยาบิ:ตอนเย็นไง แต่ซาริ่มที่ไปกินอร่อยกว่าของบิ๊กอีก
ผม:อย่าให้ทำให้กินอีกล่ะกัน
มิยาบิ:อ๋าขอโทด
ก็คุยกันอย่างสนุก แต่ก็ต้องหยุดเพาะ มีคนเข้ามาไม่ใช่ไคที่ไหน นั่นคือแอวนั่นเอง

[1] [2] [3] ...[68] [69] [70] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: