---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 18:52 ของวันที่ 23/04/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
เล่าเรื่อง (หน้าที่ 1/1)
โครงงานสุขศึกษา
0. LF2/3 (0)
Mail to LF2/3

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    06-07-2006, 21:17:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คำนำ

ข้าพเจ้าได้จัดทำโครงงานเรื่องฟัน เพราะข้าพเจ้าคิดว่า

การจัดทำโครงงานเรื่องนี้ เป็นประโยชน์ต่อผู้อ่านอย่างยิ่ง

เช่น เรื่องการแปรงฟันอย่างถูกวิธี เรื่องการใช้ไหมขัดฟัน

อย่างถูกวิธี โรคฟันผุ โรคเหงือกอักเสบ วิธีการป้องกันโรค

ฟันผุ โรคเหงือกอักเสบ และการปฐมพยาบาลเมื่อฟันแท้

หลุด ดังนั้นผมจึงได้รวบรวมข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับฟัน มาให้

ผู้อ่านได้รับประโยชน์ของโครงงานนี้ ข้อมูลต่างๆผมเอามา

จากหนังสือและอินเทอร์เน็ต ท่านจึงไม่ต้องกลัวว่าข้อมูลจะ

ผิด แต่ถ้าผมพิมพ์ผิดไปบ้างก็ต้องข้ออภัยอย่างสูง..

ที่มา
ข้าพเจ้าและสมาชิกในกลุ่ม ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง

สุขภาพช่องปาก ทั้งการแปรงฟันอย่างถูกวิธี ทั้งการใช้ไหม

ขัดฟันอย่างถูกวิธี โรคฟันผุ โรคเหงือกอักเสบ และวิธี

ป้องกันโรคนั้นๆอีกมากมายที่พวกรังไม่รู้ ข้าพเจ้าและ

สมาชิกในกลุ่ม จึงได้แนวคิดนี้มาจัดทำเป็นโครงงานนี้ขึ้นมา

เพื่อให้ผู้อ่านได้รับความรู้เกี่ยวกับฟัน จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ว่าข้อมูลทุกอย่างนั้นเป็นจริงทั้งหมด ซึ่งนำมาจากหนังสือ

และอินเทอร์เน็ต ผู้อ่านจึงไม่ต้องกลัวว่าข้อมูลจะผิด แต่ถ้า

ผมพิมพ์ผิดไปบ้างก็ต้องขออภัยอย่างสูง..
จุดประสงค์
1. เพื่อใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์

2. เพื่อจะได้มีความรู้ต่างๆเกี่ยวกับฟัน

3. เพื่อนำไปเป็นอาชีพ

4. เพื่อนำไปเผยแพร่ความรู้ให้ผู้อื่น

5. เพื่อนำไปใช้ในชีวิตประจำวัน

6. เพื่อให้รู้ถึงโรคฟันผุและโรคเหงือกอักเสบ
ขั้นตอนการดำเนินงาน
1. จัดหากลุ่มละ 5-6 คน

2. วางแผน

3. ค้นหาข้อมูล

4. แบ่งงาน

5. ลงมือปฏิบัติ

6. โครงงานเสร็จสมบูรณ์

7. รายงานหน้าชั้นเรียน

8. ส่งครู

1. LF2/3 (0)
Mail to LF2/3

06-07-2006, 21:25:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปัญหา
1.ทะเลาะกันเป็นบางครั้ง
2.เกี่ยงกันทำงาน
3.ไม่ค่อยช่วยกันทำงาน
การแก้ปัญหา
1.จะไม่ทะเลาะกัน จะรับฟังความเห็นของผู้อื่น
2.ไม่เกี่ยงกันทำงาน
3.ช่วยกันคิดช่วยกันทำงาน
เอกสารอ้างอิง
ผมได้นำเนื้อหามาจากเว็บไซต์

http://happysmile.anamai.moph.go.th/dentalh/dhedu01.html

ผมต้องขอขอบคุณทางเว็บไซต์แห่งนี้ครับ
เครดิต happysmile

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: