---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 11:00 ของวันที่ 22/01/2018
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
การ์ตูน (หน้าที่ 1/1)
แนะนำเกมส์นารูโต๊ะออนไลน์บนเว็บ Shinobi Chronicles
0. l3eerdark (0)

Mail to l3eerdark

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    03-10-2014, 17:02:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ชื่อเกมส์ว่า Shinobi Chronicles ชื่อย่อที่เรียกกันคือ SC

เว็บหลัก: http://shinobi-chronicles.com/

อยากชวนเพื่อนๆที่เป็นแฟนคลับนารูโต๊ะมาลองเล่นดูครับ เกมส์แนว text-based rpg
เป็นเกมส์แนวภาษานะครับ เกมส์เป็นภาษาอังกฤษนะครับ เกมส์นี้เปิดมาประมาณ 4 เดือนแล้วครับ
เกมส์นี้มีทั้งหมด 5 หมู่บ้านครับ
1.Leaf - หมู่บ้านใบไม้
2.Cloud - หมู่บ้านเมฆ
3.Mist - หมู่บ้านน้ำ
4.Sand - หมู่บ้านทราย
5.Stone - หมู่บ้านหิน

มาพูดถึงค่าสเตตัสต่างๆในเกมส์กันครับว่ามีอะไรบ้าง
Bloodline skill - คือค่าสเตตัสความชำนาญของขีดจำกัดทางสายเลือด(สามารถคนที่มีขีดจำกัดทางสายเลือด)
Ninjutsu skill - คือค่าสเตตัสวิชานินจาต่างๆ เพิ่มดาเมจคาถา และ ลดดาเมจเวลาโดนสายคาถาโจมตี
Genjutsu skill - คือค่าสเตตัสวิชาคาถาลวงตาทั้งหลาย เพิ่มดาเมจวิชาลวงตา และ ลดดาเมจเวลาโดนสายลวงตาโจมตี
Taijutsu skill - คือค่าสเตตัสสายกระบวนท่า เพิ่มดาเมจกระบวนท่า และ ลดดาเมจเวลาโดนสายกระบวนท่าโจมตี
Cast speed - ช่วยร่ายคาถาเร็วขึ้น (สำคัญมากสำหรับสาย Ninjutsu)
Speed - ช่วยความว่องไวสายกระบวนท่า (สำคัญมากสำหรับสาย Taijutsu)
Intelligence - ช่วยสำหรับคลายคาถาลวงตาต่างๆ (สำคัญมากสำหรับสาย Genjutsu)
Willpower - ช่วยลดดีบัพต่างๆของวิชา วิชาบางวิชาจะมีเอฟเฟคลดดาเมจหรืออะไรต่างๆ

เมนูของผู้เล่น :
Profile - ก็คือหน้าโปรไฟล์ของเรานั้นเองครับ ไว้ดูสเตตัส เลือด จักระ ของเรานั้นเอง
Inbox - ก็คือจดหมายส่วนตัวของเรานั้นเองครับ ไว้สำหรับส่งข้อความหรือรูปภาพให้อีกฝ่ายแบบรู้กันแค่2คน ง่ายๆคือ PM
Setting - คือเมนูสำหรับใส่รูปประจำตัว รูปลายเซ็นหรือใส่ข้อความในลายเซ็น
Jutsu - คือเมนูใส่วิชานินจาของเรานะครับ จะมีทั้งหมด 3 สาย มี Ninjutsu(สายร่ายคาถา) Taijutsu(สายกระบวนท่า) Genjutsu(สายภาพลวงตา)
Gear - คือเมนูสำหรับใส่เมนูใส่อาวุธและเสื้อผ้าของเราครับ
Members - ในหน้าเมนูนี้สามารถดูผู้เล่นที่มี expสูงสุดท๊อป10ของเกมส์ แล้วก็ผู้เล่นที่ออนไลน์ตอนนี้ และสุดท้ายเป็นหน้าบอกชื่อของทีมงานเกมส์นะครับ
Chat - เมนูสำหรับใช้คุยกันครับ แนะนำว่าบังคับให้ใช้ภาษาอังกฤษในการสื่อสารนะครับ
Bloodline - เมนูขีดจำกัดทางสายเลือดเราครับ ต้องมีระดับ Genin ถึงจะรู้ครับว่าขีดจำกัดสายเลือดของเราคืออะไร ในเกมส์นี้จะมีทั้งหมด 4 ระดับ เรียงตามความแข็งแกร่ง 1. Legendary Bloodline 2. Eilte Bloodline 3. Common Bloodline 4. Lesser Bloodline ซึ่งแต่ละหมู่บ้านมีทุกระดับและไม่ซ้ำกันของแต่ละหมู่บ้านครับ
Clan - คือเมนูของตระผมลของเราครับ แต่ละตระผมลจะมีบอกว่ามีสมาชิกคนไหนบ้าง

เมนูของหมู่บ้าน :
Shop - เมนูสำหรับซื้ออาวุธ เสื้อผ้า และ วิชาต่างๆ ของทั้ง 3 สาย นะครับ
Village HQ - เมนูข้อมูลของหมู่บ้านว่าตอนนี้ผู้เล่นคนไหนเป็น คาเงะ และ สมาชิกทุกๆคนในหมู่บ้าน
Spar - เมนูสำหรับไว้ต่อสู้กันครับ ถ้าตาย ไม่มีผลอะไรครับเหมือนแบบว่า ทดสอบสู้กัน แต่เสียเลือดกับจักระตอนสู้แน่นอน
Ancient Market - อันนี้เป็นเมนูพิเศษสำหรับคนเติมเงินนะครับ มีทั้งเปลี่ยนBloodline รีสเตตัส โอนสเตตัสจากค่านี้ไปค่าโน้น

เมนูของกิจกรรมต่างๆ :
Training - เมนูนี้สำคัญมากครับ ไว้ฝึกค่าสเตตัสของตัวละครเราเอง ยิ่งฝึกยิ่งเยอะยิ่งเก่งครับ จะมีฝึก2แบบคือ เลือกค่าสเตตัสที่เราจะฝึก แล้วกดฝึกแบบ Short - 5นาที ได้ 1 สเตตัส กับ ฝึกแบบ Long 40นาที ได้ 5 สเตตัส
Arena - เมนูไว้สู้กับม่อนของเกมส์ครับ ถ้าเราชนะจะได้ค่าตอบแทนเป็นเงิน
Ramen Shop - ไว้กินราเมง กินเสร็จจะเพิ่มเลือดของเราเองครับ
Travel - เมนูเปิด Map ของโลกแห่งนินจาครับ ว่าตอนนี้เราอยู่ส่วนไหน
Scout Area - อันนี้เอาไว้วอร์ครับ ต้องรอเป็นกิจกรรมสงครามอะไรประมาณนี้แหละครับ
Missions - ภารกิจครับ อันนี้จะเป็นเมนูทำภารกิจมีหลายระดับครับ ค่าตอบแทนจะเป็นเงินครับ

สงสัยอะไรโพสในนี้เลยครับ ผมจะตอบทุกอย่างที่รู้นะครับ ไม่รู้ก็จะพยายามตอบครับ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: