---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 11:05 ของวันที่ 22/01/2018
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
การ์ตูน (หน้าที่ 7/7)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7]
Strom X Thunder สงครามปีศาจโลกมายา E.2 [รับสมัคร]
192. Dewza_ (0)

Mail to Dewza_

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    24-01-2010, 21:56:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
2รุม1จะตายไหมเนี่ยท่านคุโร

ฮึบๆๆ

ฮึบๆๆ

193. maxgodslayer (0)

Mail to maxgodslayer

29-01-2010, 19:26:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนที่ 14 ยานถูกบุก
ในเวลานี้ทางด้านมิจิก็กำลังสู้อยู่กับโกเลมอย่างเอาเป็นเอาตายเขาได้สู้จนถึงบัดนี้แต่ก็ยังไม่จบซะทีฉะนั้นเราควรจะดูต่อใช่ไหมงั้นตามแฟนๆละกันเราไม่ดูเราจะมาดูทางด้านการ์เดี้ยนบ้าง
ณ กลางป่าอันเงียบสงัดยานของกราเซียได้จอดอยู่ที่ที่รายร้อมไปด้วยต้นไม้ที่ล้มและป่าที่มืดทึบพร้อมด้วยทหารจำนวนหนึ่งที่อยู่รอบๆ ในค่ำคืนที่มืดมิด ยังมีเสียงเท้าวิ่งประมาณ2เสียงดังขึ้นมาเสียงรอยเท้านั้นไม่ใช่ของใครที่ไหนนั่นคือของชาโดว์และโนโบวะที่กำลังแบกร่างที่บาดเจ็บเจียนตายของคาอิและซานาดะวิ่งมาจากทางเมือง
คาอิ:”ช้านยังไหว เดี๋ยวเดินปะปะไปเอง”เสียงกะท่อนกะแท่นที่ฟังเหมือนร่างนั้นจะไร้วิญญาณ
ชาโดว์:”โนโบวะพวกเรารีบไปดีกว่าเดี๋ยวจะไม่ทัน”โนโบวะไม่ตอบเพียงแต่พยักหน้าแล้วก็วิ่งไป
ทั้ง2วิ่งเลาะป่าไปเรื่อยๆผ่านต้นไม้นับพันก่อนที่จะมาพบกับสิ่งที่น่าเหลือเชื่อเมื่อพวกเขามาถึงยานของพวกเขาก็พบกับศพทหารมากมายนอนกองอยู่บ้างก็สลบรอบๆยาน
“ปังปังปังปังปัง”
เสียงระเบิดดังขึ้นจากข้างในยานทำให้ทั้ง2วางคาอิกับซานาดะลง พวกเขาวิ่งเข้าไปดูว่าข้างในเกิดอะไรขึ้น พวกเขาก็ได้เห็นภาพ อพอลโล่+นักฆ่าประมาณ6คนVSลูเกีย+มิโกะ ช่างน่าสนุกเสียเหลือเกิน ท่านคงงงสินะว่ามันมาได้ยังไงฉะนั้นเราจะย้อนไปดูกัน (ผู้บรรยายก็งงเฟ้ย)
ณ ป้อมปราการยานยักของกราเซีย ช่วงเย็น ขณะที่ทหารเดินตรวจตรา.... ฉึก...เสียง1ดังขึ้น ละเสียงที่ตามมาคือปังปังปังปังสลับกับฉึกปุกปุกฉึก วะวะวะว้าววีดีโอฉายไม่ทันมาดูกันว่าต่อมาเกิดอะไร ภาพที่ออกมาคือทหารที่ตรวจตราในรัศมียานหลับหมดเลยและมีปีศาจชุดดำแอบลอบเข้าไป ตอนนั้นเอง.....
ณ ห้องพยาบาลมิโกะกับลูเกียกำลังเปลี่ยนชุดจากชุดผู้ป่วยเป็นชุดนักรบอยู่
ลูเกีย:”ฉันไปดูข้างนอกเดี๋ยวนะ”ลูเกียเดินออกจากห้องไปทันใดนั้นเอง.........
นักฆ่าที่แอบเข้ามาในยานก็พบกับลูเกียเมื่อทั่ง2มองกันต่างฝ่ายก็ต่างอึ้งนักฆ่าประมาณ10กว่าคนมองลูเกียอย่างน่ากลัว
ลูเกีย:”แก...แกเป็นใครน่ะ..มาทำอะไร”ลูเกียหยิบดาบของตนขึ้นมาเตรียมรบ
นักฆ่าใส่ผ้าคุม:”ไม่ได้เจอกันนานเลยนะลูเกียตั้งแต่แกพักงานแกก็ทรยศเลยหรือเนี่ย”
ลูเกีย:”แก...แกคือ...หรือว่า อพอล...”
นักฆ่าใส่ผ้าคุม:”ใช่แล้ว วันนี้เป็นวันตายของเจ้า ลุย!”
นักฆ่าจำนวนมากเข้าโจมตีลูเกียอย่างเต็มที่ นักฆ่าคนแรกใช้มีดแทงไปที่คอของลูเกียแต่ลูเกียหลบได้จึงฟันผ่าลำตัวแต่นักฆ่าคนนั้นก็เหยียบที่ดาบของลูเกียก่อนที่ลูเกียจะโดนดาบของศัตรูฟาดมาที่เอว ลูเกียจับดาบไว้แล้วฟาดดาบนั้นจนนักฆ่าที่ยืนบนดาบเซล้มและนักฆ่าที่ฟาดดาบใส่เอวของลูเกียก็โดนฟันจนคอหลุดตอนนั้นเองกงเล็บก็พุ่งมาโจมตีใส่ลูเกีย
ปัง
เสียงปืนดังทำให้ผ้าคลุมของอพอลโลโดนยิงจนผ้าคลุมหลุดและก่อนที่อพอลโลจะถอยไปเสียงปืนทำให้ลูเกียอดหันไปดูไม่ได้และต้นเสียงปืนนั้นคือมิโกะนี่เอง
ณ ห้องกว้างๆที่รอบๆมีโต๊ะนั่งเล่นและวิวที่หน้าต่างที่เหมือนจะโดนแผ่งเหล็กปิดกั้นอยู่นักฆ่า12คนกับอพอลโลกำลังสู้กับลูเกียเฟนย่าและมิชิโกะเรามาดูกันต่อ
มิโกะ:”จะให้นายสู้คนเดียวได้ไงเล่า”มิโกะยิ้มให้กับลูเกียทำเอาลูเกียไม่กล้ามองหน้า
ลูเกีย:”ขอบใจ”ลูเกียหันกลับไปมองคู่ต่อสู้แล้วพร้อมจะลุยต่ออีกครั้ง
อพอลโล:”...”อพอลโลบุกต่อ
นักฆ่าตนหนึ่งกระโดดมาอยู่เหนือหัวของมิโกะพร้อมที่จะฟาดฟันมิโกะจึงเอาปืนขึ้นมาจะเหนี่ยวปืนใส่นักฆ่าแต่แล้วนักฆ่าก็โผล่มาจากไหนไม่รู้มาอยู่ข้างหน้าของมิโกะหล่อนยิงนักฆ่าที่อยู่ข้างบนก่อนจะลดปืนเพื่อมายิงอีกตนแต่ดูเหมือนว่าศัตรูนั้นเร็วเกินไปดาบนักฆ่านั้นใกล้จะถึงมิโกะแล้ว แต่ “ฉึก...”ดาบของลูเกียมาแทงนักฆ่าตนนั้นทันพอดี
ลูเกีย:”ดาร์กคอร์ส”ลูเกียสร้างกากบาทไฟจะเผาอพอลโลแต่อพอลโลหลบได้แล้วพุ่งมาโจมตีด้วยความเร็วที่มองไม่ทันและแทงกงเล็บไปที่ช่วงเอวของลูเกีย
ลูเกียกระอักเลือดอย่างหนักก่อนที่มิโกะจะยิงสนับสนุนจนขาของอพอลโลข้างหนึ่งโดนยิงและแขนก็โดนเฉียดๆและบางนัดก็ยิงโดนนักฆ่าตายตามๆกันอพอลโลจะหนีออกจากลูเกียเพื่อหลบกระสุนแต่ลูเกียจับเล็บของอพอลโลไว้จนสุดท้ายอพอลโลจึงต้องหักกงเล็บนั้นทิ้งเพื่อออกระยะโจมตีและตอนนั้นเองพวกโนโบวะก็เข้ามา...
ต่อช่วงหลังถ้ามีเวลาแต่ง

194. rakiw (0)

Mail to rakiw

29-01-2010, 21:18:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โอว และแล้วตอนที่ 14 ก็ออกมาจนได้ อิอิ สุดยอด
195. Sumeery (0)
Mail to Sumeery

29-01-2010, 22:13:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ้อรอจนเซงแล้วนะว่าแต่กลับมาแล้วดเกรอ
196. Alrashi16 (0)
Mail to Alrashi16

31-01-2010, 17:28:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ยังติดตามอยู่เสมอนะครับ

ถ้า ว่างก็เอา มาลงต่อ นะครับ

เปงกำลังใจให้ครับ

แต่อย่านาน นะเด่วจะลืมซะก่อนอิอิ

197. maxgodslayer (0)

02-02-2010, 05:45:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อาครับขอโทษทีนะครับก็ที่บอกไปนั้นแหละเหอๆ ตอนนี้มานอาจจะนานหน่อยยิ่งช่วงใกล้finalยิ่งเครียดเลย
ถ้าปิดเทอมรับรอง(ถ้ากลับแล้วนะ)แต่งให้แบบติดตามดูเลยไม่ต้องรอเบื่อ
ตอนนี้แค่แต่งตีๆไว้ก่อนเฉยๆ

198. Dewza_ (0)

Mail to Dewza_

03-02-2010, 20:11:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฮึบๆๆ

คุโรรายงานตัวงับ

ฮึบๆๆ

199. Alrashi16 (0)
Mail to Alrashi16

06-04-2010, 11:28:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอโทดที่ มารายงานตัว ช้าไปหน่อย

พอดียัง วุ่ย ๆ เรื่อง หา มหาลัย เรียน อยู่

แต่ ชอบ การแต่ง เวลา สู้ ดี ครับ อ่าน แล้ว รุ้ สึกเหง ภาพ

เจ๋ง ขึ้น เยอะ เลย นะครับ

200. maxgodslayer (0)

28-04-2010, 12:52:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนที่ 15 ทางเดินที่เริ่มสวนทาง
ความเดิมตอนที่แล่วไม่เล่าไปดูเอาเอง
ณ ห้องหนึ่งของยานกราเซีย ที่รายล้อมไปด้วยโต๊ะเก้าอี้ เป็นกลุ่มๆ และมีหน้าต่างที่ดูวิวได้สวยงามมาก แต่แล้วในสถานการณ์ฉุกเฉินเช่นนี้ทุกอย่างเลย
ถูกปิดหมดไม่ว่าจะเป็นหน้าต่างหรือร้านน้ำชาที่อยู่ตรงข้ามกับหน้าต่างก็เหอ ทำให้ยานออกจะมืด เลยมีไฟสีแดงฉุกเฉินช่วย

ลูเกีย:"แกแพ้แล้วอพอลโล"ลูเกียชี้กงเล็บของอพอลโล

อพอลโล:"..."อพอลโลเข้ามาโจมตีอีกครั้งด้วยมืออีกข้าง กงเล็บของเขาปักไปที่ไหล่ขวาของลูเกีย แต่ตอนนั้นเองอพอลโลโดนยิงกระหน่ำอย่างหนักจน
ร่างกายของเขาชุ่มเลือด

ลูเกีย:"ยอมแพ้ซะ"อพอลโลแค้นสุดขีด นักฆ่าก็แทบตายกันหมด เขาตัดสินใจตัดและงอกกงเล็บออกมาแล้วไปจับมิโกะไว้เป็นตัวประกัน

อพอลโล:"กล้ามาไหม"อพอลโลเริ่มลากมิโกะออกจากยานไปพร้อมกับตัวเขาโดยเอากงเล็บจี้ไว้ตลอดเวลา

ลูเกีย:"นายอพอลโล นายสกปรกปล่อยมิโกะมาเดี๋ยวนี้นะ"ลูเกียไม่กล้าแม้กระทั่งเข้าไปใกล้ๆเพราะกลัวว่ามิโกะจะโดนโจมตีเขาแค้นอพอลโลมากเสียจนตอนนี้
เขากัดฟันตนเองจนเลือดออก มือก็กำไว้แน่น ตาที่โกรธแค้นยิ่งกว่าพระเจ้า

ชาโดว์:"เอาไงต่อ"ชาโดว์สะกิดโนโบวะและกระซิบเบาๆ

โนโบวะ:"คงต้องปล่อยไปก่อนเพื่อความปลอดภัยของตัวประกัน"โนโบวะกระซิบกลับ

อพอลโล:"ข้าไปละ"อพอลโลใช้หมัดต่อยมิโกะให้สลบและพาหนีไปกับตน

ลูเกีย:"มิโกะ~~~~"เขาตระโกนลั่นเมือเห็นอพอลโลพาตัวของมิโกะไปแต่ไม่นานเขาก็สลบลงจากผลของแผลจากการต่อสู้เมื่อกี๊นี้

อพอลโล(ความคิด):"เจ้าโง่เจ้าผิดเองที่คิดจะมีความรัก ทั้งๆที่ตนเป็นปีศาจ"

ณ ฐานทัพใต้พิภพของดาร์คเนส
ห้องแห่งความมืดที่มืดสนิทมีแค่เพียงไฟจากลาวาที่เหมือนโดนกระจกใสที่พิเศษจนขนาดโดนลาวาก็ไม่เป็นไร

มิคารุ:"กลับมาแล้วหรออพอลโล มีอะไรจะรายงานบ้าง"อพอลโลกลับมาพร้อมกับมิโกะที่โดนอุ้มพาดบ่าไว้

อพอลโล:"ลูเกีย เฟนย่าได้ทรยศต่อพวกเราแล้ว กองทัพกราเซียและกองทัพการ์เดี้ยนร่วมมือกัน และนี่คือคนที่เจ้าลูเกียรัก"อพอลโลวางมิโกะลง

มิคารุ:"เจ้าทำได้ดีมากเจ้าจงไปบอกkingเรื่องลูเกียก็พอส่วนเรื่องอื่นยังไม่ต้องบอก จงจำไว้ได้เรื่องอะไรมาบอกข้าก่อน ไปได้"และอพอลโลก็ออกไป

มิคารุ:"หึหึหึ ลูเกียเอ๋ยเสียแรงที่รู้จักกันมานาน วันนี้เจ้าจะเจอของดีแน่ ฮ่าๆๆๆๆ"

[โหมดมิโกะ]

โอ๊ย...เจ็บจริงเอ๋รู้สึกเหมือนฉันโดนต่อยจนสลบมานี่นาแล้วนี่ฉันอยู่ที่ไหนเนี่ย ทำไมนัยตามันถึงหนักอึ้งอย่างนี้นะ ยังก็ต้องดูให้ได้ เมื่อฉันลืมตาขึ้นมา
ฉันไม่เห็นอะไรเลยนอกจากความมืดและแสงสีส้มทางขวา ฉันพยายามมองดูแต่เหมือนฉันจะไม่ค่อยมีแรง ฉันเห็นลาวามันสวยจัง... ไม่สินี่มันเวลาสำหรับ
หนีไม่ใช่เวลาสำหรับชมวิวนี่เราต้องรีบหนีละ เมื่อฉันจะดึงมือเพื่อเตรียมวิ่งก็รู้สึกเหมือนมีอะไรตรึงไว้อยู่ ฉันจึงพยายามมองไปข้างบน ฉันเห็นแขนฉัน
โดนล่ามด้วยโซ่ นี่มันหมายความว่าอะไรกัน

"หึหึหึ ตื่นแล้วหรอสาวน้อย"เสียงประหลาดที่ฉันไม่เคยได้ยินสาบานได้เลยมันไม่ใช่เสียงมนุษย์แน่
ฉันพยายามมองมองยังไงฉันก็ไม่เห็นห้องมันมืดมากเลยฉันจะทำยังไงดี ทุกคนอยู่ไหน ฉันพยายามไม่คิดอะไรแล้วก็ถามมันกลับ

"แกเป็นใคร ต้องการอะไร พาฉันมาที่นี่ทำไม" ฉันมองไม่ชัดแต่ว่ารู้สึกเหมือนเห็นมันยิ้มนี่มุมปาก ใครกันฟะแกจะทำอาร๊าย

"ฉันชื่อ มิคารุ ไคริว หึหึหึ ส่วนที่ต้องการอะไรน่ะหรอ แกคงจะรู้ เพราะที่นี่คือดาร์คเนส" หาที่นี่คือดาร์คเนส อย่าบอกนะมันจะจับฉันหั่นๆแล้วเอาไปกิน
อย่าน๊าาาฉันยังจิ้นอยู่เลย(- -ความคิดไปเอง)

"ไม่ต้องกลัวเลยหนูน้อย เพราะอีกไม่นานเธอก็สบายแล้ว"มิคารุบอก
ความรู้สึกเศร้ามากตอนนี้ ฉันกลัวจนตัวสั่น มันจะทำอะไรกันแน่ ฉันยังจิ้นนะน้ำตาเริ่มไหลพลาก ฉันกลัวจริงๆนะ
แล้วฉันก็สังเกตว่ามือของคนนั้นมีอะไรบางอย่างเหมือนเป็นเวทหรือพลังอะไรบางอย่าง เหมือนมันเป็นพลังสีดำนะอะไรวะเนี่ย

"ปล่อยฉันนะ ปล่อย"ฉันพยายามดิ้นสุดชีวิตแต่ไม่ได้ผล โซ่นั่นยิ่งแน่นขึ้นถ้าฉันยิ่งดิ้น แล้วฉันจะทำยังไงล่ะเนี่ย มิเกล ลูเกีย ทุกคนช่วยด้วย
ไม่ทันไรมันก็ดึงเสื้อให้เห็นแผ่นหลังอันแสนเรียบของฉัน และไม่ต้องพูดอะไรมันก็ปล่อยพลังอะไรบางอย่างไปตรงกลางหลังฉันโอ๊ยนี่มันอะไรทำไมรู้สึก
เจ็บปวดเจ็บแสบไปทั่วร่างเหมือนร่างกายจะโดนกลืนกิน มันเป็นอะไรเนี่ย

"อดทนหน่อยนะเจ้าหนูอีกไม่นานเธอก็จะกลายเป็น...พวกของฉัน"มันบอกมา
หาอะไรนะฉันจะกลายเป็นพวกแกหรอ ไม่นะ

"ฉัน...ไม่ยอมเป็นพวก...ของแก...หรอก"
ฉันเริ่มไม่ไหวแล้วเหงื่อออกทั่วเลยทำไมมันเหมือนร่างกายมันเจ็บแสบปวดร้อนขนาดนี้

"เธอจะทนได้หรอ หึหึหึพลังของฉันมันจะไปทำให้เธอทรมาณ แล้วเมื่อเธอโดนทรมาณจนเธอไม่ไหว เธอจะโดนสะกดจิตมาเป็นพวกฉัน ฮ่าๆๆ"มันบอก

หนอยฉันต้องทนได้สิ อ๊าาา ทำไมกัน ฉันไม่...ไม่นะ ไม่ไหวแล้ว....

[กลับสู่โหมดเนื้อเรื่อง]
มิโกะ:"อ๊าาาาาาาาาาาา"มิโกะกรีดร้องออกมา ดวงตาเปลี่ยนไปดั่งคนไร้วิญญาณ

มิคารุ:"ฮ่าๆๆๆ บอกแล้วว่าเธอทนไม่ไหวหรอก"มิคารุจับใบหน้าของมิโกะ

มิคารุ:"จงบอกมาซะว่าใครคือหัวหน้าของเธอ"

มิโกะ:"ท่านคิงเรกิคือหัวหน้าของฉัน"

มิคารุ:"ฮ่าๆๆ แล้วศัตรูของเจ้าล่ะ"

มิโกะ:"การ์เดี้ยน และ กราเซียคือศัตรูของข้า"

มิคารุ:"เยี่ยม ฮ่าๆๆๆ"มิคารุยิ้มอย่างมีความสุข

โปรดติดตามตอนต่อไป

201. maxgodslayer (0)

28-04-2010, 15:00:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอโทษที่มาช้าเน้อข้าพเจ้ามาแว้ว โทษทีๆสำหรับคนที่รอนะกระผมจะแต่งต่อละ
พรุ่งนี้มาติดตามกานนะ

202. maxgodslayer (0)

28-04-2010, 21:45:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
203. Sumeery (0)

28-04-2010, 23:50:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รอมาตั้งนานเลยนะ เราว่าคนคงหายหมดแล้วอ่ะ นายตัดจบเลยแล้ว ทำภาคต่อเลยดีกว่านะ อิอิ

รอมาตั้งแต่ นายไป นอก
แล้ว ของฝาก ที่สัญญาใว่ละอยู่ไหน

204. maxgodslayer (0)

29-04-2010, 01:59:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฝากรอยยิ้มเอาไว้ให้ทุกคน
205. maxgodslayer (0)

29-04-2010, 02:21:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนที่ 16 ปฎิหาริย์ของการต่อสู้ ก้าวแรกของการต่อสู้

ณ ปราสาทแห่งหนึ่งที่พวกของมิจิอยู่
จากความเดิมตอนที่แล้ว ดูเอาเองตอน13
ณ ห้องสี่เหลี่ยมปิดตายที่มีกล่องระเกะระกะอยู่ตอนนี้เหลือเพียงซากกล่อง และที่น่าห่วงที่สุด...มิจิตอนนี้แทบตายแล้ว เขาบาดเจ็บหนักและกำลังโดนโจมตี
(โหมดมิจิ)
"ฉึก"แขนผมโดนแทงมันช่างบาดเจ็บได้แสนสาหัสจริงๆ ผมจะทำยังไงดีขืนเป็นแบบนี้ ผมได้ตายแน่ๆ หรือยอมแพ้ ไม่นะ
เจ้าโกเลมทำท่าจะแทงผมอีกแล้วทำยังไงดี โซล์ช่วยที
"สู้สิมิจิ"เสียงของโซล์ลอดผ่านสมองผมมา ทำยังไงๆ อ๊าก ตอนนี้สมองผมเหมือนมีอะไรแล่นผ่าน แย่แล้ว มืดไปหมดเลย มองไม่เห็นแล้ว เอะ นี่มันเสียง
เสียงอะไรไปฟังใกล้ๆดีกว่า ผมเดินไปในความมืด ผมเห็นขวด ขวดน้ำศักดิ์สิทที่เมืองซาเนส บ้านเกิดผม น้ำสีเขียวใบไม้สดเปล่งแสงกำลังหยดลงไปในขวด
ดัง"ติ๋งๆ" ผมพยายามตั้งสติแล้วผมก็ตื่นขึ้น
"ไงมิจิ นายทำได้ดีมากนะ ไปฝึกมาจากไหนอะ"ซึคุเนะถามผม ทำให้ผมสงสัย ผมจำได้แค่ ผมกำลังจะโดนแทงและผมก็สลบไป มันเกิดอะไรขึ้นนะ
(โหมดธรรมดา)
ซึคุเนะ:"ทำหน้าเหวอทำไม ไม่น่าเชื่อนะ จากที่นายกำลังจะแพ้ นายชนะได้เนี่ย โคตรมนุษย์เลยอะ"มิจิก็ทำหน้างงต่อไป เขาไม่เข้าใจซึคุเนะจึงถอนหายใจ
และไปที่เปิดวีซีดี(ยุคไหนกันแน่วะมีปราสาทมีวีซีดี)

ซึคุเนะ:"นี่ไงดูๆ"เขาฉายภาพตอนการต่อสู้ใหม่

ขณะที่มิจิกำลังโดนแทงครั้งที่2นั่นเองเขาใช้ขาเตะดาบหรือแขนโกเลมจนเบี่ยงวิธี หลังจากนั้นมิจิก็จับดาบมาฟัน

โกเลม:"แก...ตายไปซะเจ้าเด็กน้อย"โกเลมเปลี่ยนมือเป็นปืนและยิงหินใส่มิจิ

มิจิ:"..."มิจิใช้ดาบฟันหินจนแตกและใช้ด้านดาบตีหินกลับไปชนหินลูกอื่นและทะลุไปชนปากปล่องปืนและอุดไม่ให้หินออก

โซล์:"มิจิทำไมนาย"มิจิชี้ดาบมาที่โกเลมแล้วง้างดาบ

มิจิ:"ไวเปอร์ทอร์นาโด"มิจิหมุนดาบรอบตัวจนเกิดกระแสลมและหยุดจนลมนั้นหมุนไปหาโกเลมอยู่งรวดเร็วจนโกเล็มลอยขึ้น มิจิกระโดดตามและชี้ดาบ
ไปที่โกเลมกลางอากาศและถีบลมเข้าไป

โซล์:"วิ่งกลางอากาศ ถีบลม นายเป็นใครกัน หรือว่า เจ้านายเก่า"

มิจิ:"มิโนทอร์สไตรค์"มิจิวิ่งมาแทงโกเลมด้วยความเร็วสูงชนิดติดไฟเลย

โกเลม:"แก"

มิจิ:"ดราก้อนซอด"มิจิใช้ดาบฟาดไปมาอย่างรวมเร็วจนโกเลมแหลกเป็นชิ้นน้อยๆและเผยให้เห็นลูกหัวใจโกเลม(หินสีดำ)

โกเลม:"อย่านะอย่า~~~"

มิจิ:"เฟอเรท สปิน"มิจิง้างดาบขึ้นก่อนที่จะหมุนเป็นกงจักรแนวตั้ง

โกเลม:"ยอมแพ้"แต่เหมือนจะไม่ทัน กงจักรใกล้เข้ามาแล้ว หินออร่ากำลังจะโดนโจมตีแล้ว แต่ มิจิหยุดไว้

ประกาศ:"คู่ที่ 3 ฝ่ายชนะ ฝ่ายผู้กล้า"หลังจากนั้นมิจิก็สลบลงไป

มิจิ:"อ๋อ ฉันจำไม่ได้อะ"

ซึคุเนะ:"ไม่ต้องเลยนายตอบมานายใช้ท่าในตำนานพวกนั้นได้ยังไง ท่าของผู้ผนึกปีศาจคนเก่านายทำได้ยังไงแถมเหมือนด้วย"

มิจิ:"ฉันไม่รู้จริงๆนะ"

ประกาศ"คู่ที่ 4 เริ่มได้"เสียงนั้นทำให้ทั้ง2ออกจากห้องพยาบาล

ซึคุเนะ:"นายอยู่ในห้องพยาบาลเหอ แผลนายน่ะ"และซึคุเนะก็ถลกปกเสื้อขึ้นแผลไม่มี
ทำเอาเขาตะลึงไปเลย

มาดูทางคู่ที่ 4
ยูนะVSคาตานะ
ณ ห้องโล่งที่หมุนตลอดเวลา

ยูนะ:"ฉันโจมตีก่อนนะย๊ากกก"ยูนะวิ่งเข้ามาใช้ไม้จะฟาด คาตานะหลบได้และใช้ดาบของตนฟาดกลับ
แต่ยูนะก็ใช้ไม้เท้ากันไว้ทัน

คาตานะ:"เป็นเด็กน้อยที่ช่างกล้าจังนะ"ชายร่างยักผู้ใส่ชุดเกราะญี่ปุ่นเอ่ยขึ้น

ยูนะ:"ช่วยไม่ได้นะ เวพอนออฟก๊อด "ดาบโค้ง เพอซีอุส""ดาบแห่งเพอซีอุสเทพผู้ฆ่าเมดูซ่า และการดวลเพลงดาบก็เกิดขึ้น

คาตานะ:"เจ้ามันก็แค่นักพรตน้อยจะมาสู้จอมดาบอย่างข้าได้ยังไง"คาตานะพุ่งไปโจมตีด้วยดาบของเขาแต่ยูนะก้มหลบหล่อนใช้มีดแทงกลับ
แต่คาตานะกระโดดหลบแล้วพุ่งโจมตีสวนกลับจนยูนะล้มลง พลังที่เหลือน้อยเต็มทนจนทำให้ดาบของหล่อนกลายกลับเป็นไม้เท้า ก่อนที่หล่อนจะสิ้นสติ
เพราะด้ามดาบของคาตานะ

"คู่ที่ 4 ฝ่ายปีศาจชนะ"

ปีศาจหลังผ้า:"ในที่สุดข้าก็ต้องออกซะทีนะ"ในตอนนั้นเองพวกมิจิก็วิ่งมาถึง

ซึคุเนะ:"ยูนะแพ้แล้วหรอเนี่ย ว่าแต่นั่นมัน ลอร์ดแวมไพร์นี่นา"เขามองไปที่ปีศาจที่เคยอยู่หลังผ้ามาตลอด ซึ่งเพียงมองก็รู้สึกถึงความน่ากลัว
ดวงตาสีแดงเลือด ใบหน้ารูปไข่ หูที่เรียวแหลม เขี้ยวที่ยาว และผิวที่ขาวซีด

ณ ห้องโถงแห่งฐานทัพดาร์คเนส

ทหาร:"หัวหน้าครับ ตอนนี้อัลติมีเซีย ออกมาได้ครึ่งร่างแล้วครับ"

เรกิ:"ดีมาก ติดตามต่อไป"เขายิ้มที่มุมปากดั่งคนมีเล่ห์

โปรดติดตามตอนต่อไป
::

Modified on: 29-04-2010, 02:29:23

206. maxgodslayer (0)

29-04-2010, 07:59:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
207. maxgodslayer (0)

29-04-2010, 13:13:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆ จงกลับมาๆๆๆๆๆ
208. maxgodslayer (0)

02-05-2010, 07:33:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
209. Sumeery (0)

02-05-2010, 22:44:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่มีคนแล้วมั้ง ตัดจบเลยดีกว่า แล้วทำภาค 3 เลย

210. alrashi16 (0)
Mail to alrashi16

16-11-2010, 12:46:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ยัง คอย อ่าน อยู่ ตลอด นะ ครับ สู้ๆ ครับ พิ่ง เข้า ช่วง นื้เรียนหนัก ครับ เลย มะคอยได้ ขุด ขอโทดด้วย ครับ จาก ลูเกีย ถึง ผู้ เเต่งที่ เคารพ
211. maxgodslayer (0)

16-05-2014, 23:46:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หายไปหลายปีT,Tถ้าแต่งต่อ(แต่ยังห่วยเหมิอนเดิม)จามีคนอ่านไหมหว่า
212. Anchel (0)

Mail to Anchel

17-05-2014, 01:58:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คนไม่ค่อยมีแล้ว- -

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7]
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: