---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 10:45 ของวันที่ 01/08/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
การ์ตูน (หน้าที่ 1/1)
มาเล่น Travian เกมสร้างเมืองออนไลน์ กันครับ
0. ForzaJr (0)
Mail to ForzaJr

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    29-08-2007, 12:05:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากชวนมาเล่น Travian กันครับ

เกมแนวสงครามเล่นบนเว็บ Travian ครับผม

เริ่มจากทำฟาร์ม สร้างเมือง สร้างทหาร แล้วก็สู้รบกัน
ไม่มีฉากตอนสู้กันหรอกนะครับ เป็นแนววางแผน
ตอนนี้คนไทยกำลังนิยมเล่นกันมากไม่แพ้เกมเล่น OnNet อื่น ๆ ทีเดียว
ก็เลยอยากชวนคนในนี้ที่ยังไม่รู้จักมาเล่นด้วยกันน่ะครับ

เว็บเกม Travian ครับ
www.travian.com

นี่เป็นวิธีการเล่นขั้นพื้นฐานนะครับ http://help.travian.com/index.php?type=faq&mod=354&s=200

อ้อ เกือบลืมเรื่องสำคัญ ตอนสมัคร ID นั้น จะมีให้เลือกเผ่า 3 เผ่า
นั่นคือ กอว์ล โรมัน และ ทิวทอนส์ นะครับ ซึ่งแต่ละทีมมีข้อดีข้อเสียดังนี้

กอว์ล = เหมือนเป็นเผ่าพ่อค้าครับ พ่อค้าจะขนของได้เยอะกว่าและเดินเร็วกว่าทีมอื่น ที่ซ่อนของซ่อนได้
เยอะกว่าทีมอื่น แต่พวกทหารจะไม่แข็งแรงเท่าไหร่ ดังนั้นจึงราคาถูก ปล้นเขาได้น้อยเพราะเน้นเก็บเกี่ยวเอง

โรมัน = ทหารเก่งที่สุดใน 3 เผ่า แต่มันก็โครตจะแพง สร้างสิ่งก่อสร้างได้ครั้งละ 2 อย่าง (ฟาร์มกับอาคารเท่านั้น
ไม่สามารถสร้างฟาร์ม 2 ฟาร์ม หรืออาคาร 2 หลัง) และกำแพงเมืองหนากว่าชาวบ้านเค้า
แต่พ่อค้าเดินช้า ซ่อนของได้น้อย ถ้าเมืองไม่มีทหารเฝ้าแล้วล่ะก็จะเป็นเป้าให้เขาบุกได้ง่าย

ทิวทอนส์ = ถ้ากอว์ลคือเผ่าพ่อค้าทิวทอนส์ก็เหมือนเป็นเผ่าโจรครับ ปล้นได้ทีโครตเยอะ ขนาดซ่อนแล้ว
ก็ยังล้วงทรัพยากรมาได้อีกนิดหน่อย ทหารไม่แพงมาก ด้านอื่น ๆ ไม่โดดเด่นนัก คนนิยมเล่นเผ่านี้กัน

เวลาสมัคร ID แล้วเริ่มเล่น จะมีช่วงระยะเวลาปลอดภัยให้ 7 วัน ครับ ใน 7 วันนี้จะไม่โดนใครบุกดังนั้น
ให้รีบพัฒนาเมือง (ให้สร้างฟาร์มก่อนเลยครับ ให้ทุกช่องของรังผึ้งเป็น 1 ก่อนเลย) ทุกครั้งที่เราสร้าง
สิ่งก่อสร้าง ฟาร์ม หรือทหาร จำนวน Crop ที่ได้ต่อชั่วโมงจะลดลง ดังนั้นให้ระวังด้วยครับ ถ้าเหลือ 4 แล้ว
จะสร้างอะไรไม่ได้เลยนอกจากต้องไปสร้างฟาร์ม Crop เพิ่ม

อ๊อ! ข้อสำคัญอย่างยิ่งยวดครับ เวลาสมัคร ID นะครับ ให้เลือกเกิดที่ Soult=East นะครับ เพราะคนไทยเล่นที่ SE Sever 4 นะครับ
เยอะ มีอะไรจะได้ช่วยเหลือกันได้ ย้ำนะครับว่าที่ SE

การเล่นคร่าว ๆ เอาแค่นี้นะครับ วีธีเล่นแบบละเอียดต้องลองเล่นและศึกษาดูเองรวมทั้งอ่านในวิธีเล่นที่ผม
ลิ้งค์ไปให้ข้างบนด้วย

1. ZeroMetal (0)
Mail to ZeroMetal

15-03-2009, 03:52:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฮ่าฮ่า

ผมเล่น นานแล้วอ่ะคับ

ชื่อ MaMmyPoKo

จำไม่ได้ละว่าเกิดไปตรงไหน

ขอไม่บอกพิกัดนะคับ

เด่วโดนโจมตีเอา

^________________^

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: