---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 16:51 ของวันที่ 31/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
การ์ตูน (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
มีกลิ่นปากทำไงดีคับ
0. Gularp (0)
Mail to Gularp

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    19-11-2006, 15:15:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

อยากหาวิธีดับกลิ่นปากอ่ะคับ ถาวรหยิ่งดี
คือผมเปนคนมีกลิ่นปากอ่ะน่ะคับผมรุ้ตัว แต่ผมว่ากลิ่นไม่แรงมากอ่ะน่ะคับ แต่เพื่อนมันบอกว่า เน่า ๆ ๆ หลายคนเรย ตอนนี้เวลาพูดดกับ สาว อายมากๆ
ไม่กล้าพูดเลยคับ ขอวิธีหน่อย ถ้าจะบอกว่าเวลาจะพูดกับสาวให้อมหมากฝรั้ง หรือ ยาอมดับกลิ่นปาก อันนี้ผมขอแย้งนีส1 น่ะ
เพราะเคยมาแร้ว ตอนนั้นอมเม็ดเขียวๆอันเล็กๆกลมๆอ่ะ เพื่อนเอามาให้กล่องเล็กๆ48 บาท ตอนนั้นผมกินข้าวกลางวันเสจ
ประมาณอีก1ชม. เพื่อนมันเอามาให้ลองกิน ผมก็อมเข้าไป
อมจนมันละลายหมด ผมก็ไปพ้นใส่จมูกเพื่อน แล้วถามว่า okไหม

มันตอบว่า กลิ่นหอม กับ เหม็น ป่นกันมั่วเลย
หลายคนถ้านึกดูๆดีจะเข้าใจ ว่ามันเหม็นหนักกว่าเก่าอีก
ถ้าจะให้ไปแปรงฟันตอนกลางวัน ก็คงไม่ไหวอ่ะคับไม่มีเวลา

ยังไงขอความคิดเหนหน่อยคับ

1. st_Valkyrie (0)

Mail to st_Valkyrie

19-11-2006, 15:39:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แปรงฟันหลังอาหาร ทุกมื้อ

ถ้าทำไม่ได้ต้องไม่ต้องแก้นะ เหอๆ

2. Gularp (0)

19-11-2006, 16:00:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แค่แปรงฟันหลังอาหารทุกมื้อพอไหมคับ หรือต้องไปเอาไหมขัดฟัน
อมลิสเตอรีน ไรมากมายอีกอ่ะ

3. NG-Master-BS (0)

Mail to NG-Master-BS

19-11-2006, 16:38:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อย่ากินของที่ทำให้กินปากเหม็น
ถ้ากลัวสารอาหารไม่ครบกินอย่างอื่นแทน

4. xxxx
(Non member)
    19-11-2006, 17:11:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาแลคตาซิสมาล้างปาก เอิ้กๆๆๆๆ

ปล.ฟันคุนอะฝุป่าว ฟันผุมีกลิ่นเหมือนกันนะ

5. theelement (0)
Mail to theelement

19-11-2006, 17:36:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมแนะนำนะครับ ว่าให้หายาสีฟันสมุนไพร ของผมก็มีบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีอะกลิ่นปาก แต่พี่ผมจะมีหน่อยๆ

พี่ผมก็ใช้ยาสีฟันสมุนไพร ของไรจำไม่ได้อะ แต่มันเป็นกล่องสีฟ้าอ่อนๆ เป็นตลับ ประมาณ50บาท เท่าแซมบักได้ แต่มันใช้ได้เยอะ แค่เอาแปรงไปป้ายๆให้ติดมานิดๆก็แปรงขึ้นฟองเต็มปากแล้ว

หอมมากด้วย แถมฆ่าเชื้อดีอีก สุดยอดงับ พวกสมุนไพรอะ ใช้งับ จะดีต่อปากด้วย ^^

6. St_valkyrie (0)

Mail to St_valkyrie

19-11-2006, 17:44:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กลิ่นเหม็น เกิดจากการหมักหมม ของแบททีเรียในช่องปากครับ

ถ้าแปลงฟัน แปลงลิ้น หลังอาหารทุกมื้อ จะไม่เกิดการหมักหมมแน่นอนครับ
ด้ายขัดฟัน ไม้จิ้มฟัน ไม่ต้องนะ ถ้าคุณไม่ได้ใส่เหล็กดัดฟัน
เพราะใช้บ่อยๆ อาจทำให้เหงือกคุณอักเสบได้ครับ แล้วยังเสียเวลามากด้วย

ถ้ายังไม่หาย ให้กินน้ำเปล่าเป็นประจำครับ ถ้าคุณยังเรียนอยู่ บอกอาจารย์ ไว้เลย ว่าขอกินน้ำ 30 นาทีต่อครั้ง จะช่วยแก้ได้ครับ

ลิสเตอรีน น้ำขิง ช่วยกำจัดแบททีเรียในช่องปากได้ครับ

7. `|2e|D|2aGon` (0)
Mail to `|2e|D|2aGon`

19-11-2006, 19:06:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โรคมีกลิ่นปากมีหลายสาเหตุน่ะ นายอาจจะเป็นโรคเหงือกอักเสบ อาจจะเกิดจากนายแปรงฟันไม่ถูกวิธี มาตลอด หรืออาจจะเกิดจากนายไม่ดูแลสุขภาพฟัน แต่นี้คงไม่ใช่ เพราะนายกังวลเรื่องกลิ่นปากมาก อืมมมมม หรือ อื่นๆๆเป็นต้น
8. gohero (0)
Mail to gohero

19-11-2006, 19:09:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอาน้ำหอมฉีดไปเดี๋ยวก็หอม
9. ลอง ไป ขูด หิน ปูน กับ หมอ ฟัน
    19-11-2006, 19:21:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลอง ไป ขูด หินปูน ดิ งับ ผม ว่า ก้อ ดนะ แต่ได้ ผล หรือ ป่าว ไม่รู้
10. somngo (0)
Mail to somngo

19-11-2006, 19:28:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองเอาปากไปทิ้งดูนะครับ
11. asdsad
    19-11-2006, 19:28:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วิธีฝันเปียก((ใช้ได้ผล70%เพราะเคยใช้มาแล้ว ติดบ้างไม่ติดบ้าง))
-ก่อนเราจะหลับ ให้นึกถึงหน้าคนที่เราต้องการจะฝันเปียกด้วย นึกเรื่องหื่นๆกามๆเข้าไว้จนกว่าเราจะเผลอหลับโดยไม่รู้ตัว
-ถ้าฝันเห็นคนที่เราจะฝันเปียกด้วยแล้ว ให้จับเย้ดโดยทันที((ตอนนี้เราจะควบคุมสติยากมาก เพราะในฝันสติเราจะเบลอๆไงไม่รู้ รู้ตัวอีกทีก็ตื่นแล้ว))
-ไม่ต้องกลัวว่าเค้าจะไม่ยอมให้เราจับเย้ด ถ้าเค้าไม่ยอม เราก็สดเลย ไม่ต้องกลัว ในฝันเราซะอย่างเราจะทำอะไรก็ได้ ตำรวจไม่จับหรอก
-พยายามเย้ดใช้ท่าไรก็ได้ที่คิดว่าน้ำแตกไวที่สุด เพราะเวลาในฝันจะไวมาก คุณอาจตื่นก่อนน้ำจะแตก
-พอน้ำแตกแล้ว คุณก็จะฝันเปียกสมใจ
วิธีนี้อาจจะใช้ไม่ได้ผลกับคนที่ชักเว่าทุกวันครับ

โปรดอย่าอ่านบรรทัดต่อไปนี้

ใครอ่านแล้วไม่ยอมส่งต่อไปอีก2กระทู้ภายใน1ชม. กะดอของบุคคลผู้นั้นจะไม่แข็งไปตลอดชีวิต

12. Load_Kodomo (0)

Mail to Load_Kodomo

19-11-2006, 20:02:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช้ โทนาฟ สิครับ
13. Magoak
    19-11-2006, 20:09:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองอมลูกเหม็นดูสิครับ (สามารถหาได้ตามโถฉี่ของปั้มน้ำมันทั่วราชอณาจักร) 555+ ล้อเล่นคับ ลีสเตอรีนครับ ดื่มแทนน้ำเลย ถ้าไม่หายทางที่ดีที่สุดคือ ปรึกษาทันตแพทย์ครับ ชัวร์ๆ
14. Mar_cus (0)
Mail to Mar_cus

19-11-2006, 20:58:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ่อ อาจเป็นปัญหาที่ฟันก็ได้นะ เช็คด่วน
เอาเเค่ลองเเคะเศษอาหารที่ติดฟัน ครึ่งวันมาดมดู เหม็นสรัดๆ
เเล้วถ้าหมักหมมนานๆ เน่าเห็นๆ

เเล้วที่สำคัญ เเปรงลิ้นทุกครั้งที่เเปรงฟัน

15. lanoma (0)
Mail to lanoma

19-11-2006, 21:59:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แบบนี้น่าจะลองปรึกษาหมอฟันดูนะ หมอต้องทำให้หายได้แน่ๆ อย่ามัวแต่ขอคำแนะนำเลย ไปหาหมอดีกว่านะ หาย ชัวร์ รับรอง
16. Love_Me_Love_Chii (0)
Mail to Love_Me_Love_Chii

19-11-2006, 22:20:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
หลังทานอาหารให้แปรงฟันทัรทีครับแล้วหลีกเลี่ยงอาหารที่มีกระเทียมหรืออาหารทะเลครับ(โดยเฉพาะปลาหมึกนี่ล่อปากเน่าเลยนะครับ) หากไม่มันใจจริงๆก่อพกหมากฝรั่งติดตัวครับคลอเรทจะดีที่สุดซื้อวันนึง1อัน(5ชิ้น)ก้อคุมแล้วไม่หนักหนาอะไร ทานข้าวเสร็จไม่มีแปงก้อบ้สนปากเข้าแล้วตามด้วยคลอเรทครับ รับรองว่าแปลงร่างเป็นพี่ติ้กกลิ่นสีเอ้นติ้กเจดสะดาพอน หุหุหุ

ป.ล.กระเทียมตอนทำอาหารจะหอมก้อจริงแต่ถ้าติดฟันแล้วหมกไว้นะ..โหยขอบอกยังกะไปแดรกขี้มาก้อมิปาน

17. karjour (0)
Mail to karjour

20-11-2006, 00:24:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขี้ตอนเช้าอ่ะ ประมาณช่วง ตี5 ถึง 7 โมงจะดีมากเพราะเป็นเวลาของลำไส้ ส่วน7โมงถึง8โมงจะเป็นเวลาของกระเพราะ(ให้กินข้าวด้วย) เพราะถ้าไม่ถ่ายตอนเช้า ลำไส้เราจะรีดพวกของเสียไปใช้งานต่อเช่นนำไปสูบฉีดเลือด แล้วเราจะได้เลือดเสียมาหล่อเลี้ยงร่างกาย ทำให้มีกลิ่นตัวและกลิ่นเหงื่อแรง

อันนี้เราอ่านมาอีกทีอ่ะ จากไหนจำไม่ได้ แต่เค้าบอกมาว่างี้แหละ...

18. shinigi (0)

Mail to shinigi

20-11-2006, 00:36:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เวลาขี้ อย่าให้เป็นสีดำละกัน

ถ้าเป็นสีดำ แสดงว่า เมิงต้องปรับปรุงตัวใหม่

ถ้าออกมาสีเหลือง แสดงว่า สุขภาพ เมิงดี

19. PETE2000 (0)

Mail to PETE2000

20-11-2006, 00:42:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ต้องเกลือเท่านั้น!!

อมเกลือ ฆ่าเชื้อโรค ดับกลิ่นปาก ลดแบคทีเรีย ใช้ได้ผลดีนักแล...

20. NeunG
    20-11-2006, 00:44:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นอนให้เพียงพอ(วันละ8-10ชัวโมง จะดีมาก)
ดื่มน้ำที่มีประโยชน์เยอะๆ เช่นน้ำเปล่า กินเข้าไปเหอะ
กินอาหารให้ครบห้าหมู่ เน้นผักใบเขียวจะดีมาก
ควรปรึกษาแพทย อาจจะมีหินปูน ต้องไปขูด
เวลาแปรงฟัน ก็ลองแปรงสองรอบดู แปรงนานๆหน่อยนะ
แล้วก็ขูดลิ้นด้วยแต่อาจจะขูดไม่หมดก็ช่วยได้ระดับนึง
**ที่สำคัญนอนให้พอ 8-10 ชัวโมง นอนติดกันดูสักเดือนสองเดือน จะเหนผล**

21. กรุมีเสียมนะสาดดด
    20-11-2006, 01:11:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แดรกขี้สิคับแดรกไปเยอะๆ แนะนำอีกวิธี ถ้ามันไม่หายจิงๆ เอากลิ่นปากใส่ถุงแล้วไปอัดหน้า อีพวกกะเทยดาวยูเรนัสทีเหอะ ขอร้องงง
22. 55555
    20-11-2006, 17:12:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แดรกน้ำว่าว
23. Gularp (0)

20-11-2006, 18:47:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใจมากคับ >< จะลองวิธีไหนดูว่า...
24. อีเดียดเกินจาใช้เมม
    20-11-2006, 21:59:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แนะนำ เลย ถ้าอยากให้ฟันขาวด้วย
-แปรงฟันเช้า-เย็น หรือหลังอาหาร (แต่ตูไม่มีเวลาแปรง)
-ทุกครั้งหลังแปรง ให้ใช้ listerlne (bright&clean)บ้วนปากจะทำให้ฟันขาว
ปล.อย่านั่งหุปปากนานๆละกาน นั่งหุปปากนั้นแหละตัวเกิดเหตุ อ้อถ้าใช้ยาสีฟันพวก คอลเกรต อย่าลืมใช้ listerlne บ้วนด้วย
คอลเกตรมัน ไม่ค่อยช่วย ลดแบททีเลียสักเท่าไหร่
และสุดท้าย แนะนำเลย ถ้าไม่อยากเสียตังไปซื้อน้ำยาบ้วนปาก ใช้
เ ด น ท ริ ส เ ต้(dentista ไม่รู้พิมถูกเปล่าฟ่ะ) เลยงับ ช่วยได้มากๆ

25. lhonksung (0)
Mail to lhonksung

21-11-2006, 17:02:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สูบบุหรี่ป่าว ถ้าสูบ เลิกซะ

แปรงฟัน หลังอาหาร ทุกครั้ง

อาจจะเกิดจากปัญหาของเหงือก กะฟัน ถ้าใช่ ก้อไปหาหมอ

เวลาแปรงฟัน แปรงลิ้นด้วย ส่วนกระบุงแก้มกะเพดานปาก แปรงเบาๆ ที่เหม็นเพราะเเบคทีเรีย ตามลิ้น

แล้วถ้าทำยังไงก้อไม่หาย หาหมอเทอะ อาจเกิดจากน้ำลาย หรือปัจจัย
ภายในอะไรสักอย่างน่ะ ถ้าแก้เองไม่ได้ ให้หมอช่วย

26. Gularp (0)

21-11-2006, 17:43:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากบอกว่าไม่ได้ทำรัยผิดแปลกจามนุษเรยคับ ม่ายยด้ายสูบบุรี่ ทำอะไรทั้งนั้น นอนดึกก็ม่ายเคย แล้วอีกอย่างเรื่องอย่าหุบปากบ่อยๆคือ มีไรข้องใจนิส1อ่าคับ
คือมันมีคนรุ้จักคน1 มันปัญญาอ่อน อ่าง่ายๆ
ผมเหนวันๆมันนั้งอ้าปาก ทำหน้าเอ๋อ ไม่เคยหุบปากเลย
แล้วที่นี้พอใครพุดกับมันน่ะ เจ้าประคุณเอ๋ย หยิ่งก่ากุ คนนั้งหุบปากอีก
เนี้ยคับ ผมว่าหุบปากไม่หุบปากไม่เกียวน่า ส่วนถ้าอยากฟันขาว
ต้องเอาเปลือกมะนาวขัดคับ ฟันจะขาว เพราะมะนาวเปนกรด

27. Freedomthai องค์หญิงหิ่งห้อย (0)

Mail to Freedomthai องค์หญิงหิ่งห้อย

21-11-2006, 17:49:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช้เบอร์กาม็อตล้างปากทุกวัน วันล่ะ 2 เวลา เช้าเย็น
28. lmaxsadl (0)
Mail to lmaxsadl

21-11-2006, 17:52:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เป็ด ขวด ม่วง ครับ 3เวลา หลังอาหาร
29. - -
    22-11-2006, 23:19:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ทำไมrapหลังๆมันโหดจัง
30. เหอะๆ
    23-11-2006, 09:50:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองส่องแล้วก็อ้าปากดูครับ
ว่ามาเศษหมาเน่าติดอยู่ตามซอกฟันหรือป่าว
ถ้ามีก็รีบเขี่ยออกนะครับ

31. gf
    23-11-2006, 18:56:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่าเหงือก เองแน่ๆๆๆเลยส่งกลิ่นปาก ไปหาแพทซ่ะ

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: