---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 12:59 ของวันที่ 26/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
การ์ตูน (หน้าที่ 2/4)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] หน้าถัดไป >
โลกในอุดมคติของแต่ละคนเป็นยังไงบ้างน๊า
32. L LaWLieT (0)
Mail to L LaWLieT

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    19-10-2006, 21:36:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมมาเพื่อช่วยขุดคับ

และก้อ

มาตามสาวกDNกลับกาทู้

33. Warantact (0)
Mail to Warantact

19-10-2006, 21:53:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกจะโหดร้าย หรือ เน่าบัดซบ กว่านี้หรืออะไรก็ได้ ขอให้คนรักของผมกลับมาอยู่ข้างกันเหมือนเดิม แค่นี้ก็พอ
34. NearL (0)
Mail to NearL

19-10-2006, 23:25:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดให้ครับขุดๆ
35. Kiss~of~Death (0)
Mail to Kiss~of~Death

19-10-2006, 23:33:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของผมง่ายๆเลยคับ สันติสุข อิสระเสรี ไม่มีกฎข้อบังคับ ไม่แบ่งเชื่อชาติ ศาสนา วัฒนธรรม มีความสุขทางใจมากกว่าทางกาย ไม่แบ่งยศถาบันดาศัก ไม่ข่มเหงซึ่งกันและกัน คนที่แข่งแรงช่วยเหลือผู้ที่อ่อนแอ่กว่า ไม่เบียดเบียน๙งกันและกัน -- --* ประมาณนี้แหละ

ปล.คุณเชื่อเรื่องรหัสลับของโลกไหม? เข้าไปดูกันเลยคับ
http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=K41883&page=1

ดูเสดฝากขุดด้วยนะ

36. New01 (0)

Mail to New01

20-10-2006, 00:37:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอไห้เป็นโลกที่ ทุกคนถูกกำหนดไห้ทำ สิ่งที่ตัวเองถนัดครับ
เป้นโลกที่ ทุกคนรู้หน้าที่ที่ต้องทำ เป็นโลกที่ ทุกอย่างถูกแบ่งตั้งแต่เกิด
แบ่งงานแบ่งหน้าที่ แบ่งสิท โลกจะได้สงบครับเพราะทุกคนมีหน้าที่
ที่ต้องทำ จะได้ไม่มีคนว่างงาน และไม่มีคนอวดเก่งครับเพราะวัดที่หน้าที่
และไม่มีพวกประจบเจ้านายครับ เพราะมันจะแบ่งหน้าที่ของทุกคนเองไม่มีการ ก้าวหน้า อยู่กับที่ตลอด

37. ซ่าล่าคุง
(Non member)
    20-10-2006, 01:07:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกในอุดมคติของ ผม คือ
โลกที่มีแต่ความว่างปล่าว ก็คือ
ไม่มี พ่อแม่ ไม่มีพี่น้อง ไม่มีบ้าน
ไม่มีโรงเรียน ไม่มีสังคม ไม่มีเงิน
ไม่มีความหิว ไม่มีความอิ่ม ไม่มีความอยากใดๆ
มีแต่ความว่างปล่าว
เพราะไม่ต้องดิ้นรนใดๆ
มีแต่ความสงบที่แท้จริง

38. ๏ Nutsumi_Chan ๏ ชิช๊ะบ๊ะแหล่ว (0)

Mail to ๏ Nutsumi_Chan ๏ ชิช๊ะบ๊ะแหล่ว

20-10-2006, 01:07:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เห็นด้วยกะเจ้าเอลวุ้ย ... lol

โลกนี้ต้องเป็นของซอร์จ !! หึหึฮ่าฮ่า ... ( จบเห่ )

ปล.ปอลิ่ง /me เผ่น

39. doraeeiei (0)
Mail to doraeeiei

20-10-2006, 01:23:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกที่ไม่มีฉัน

40. Light_yagami (0)
Mail to Light_yagami

20-10-2006, 01:43:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกที่ไม่มีประมูล........

/me กลิ้งหลบลำแสงบลัสเตอร์

41. bellshagi (0)
Mail to bellshagi

20-10-2006, 01:50:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกในอดมคติคือการสร้างโลกของเราเองในความคิดซึ่งความคิดของข้าพเจ้าคือ การที่มีคนสามารถเป็นผุ้นำไม่ยึดถือเงินอย่างเช่น ระบอบเงินทุนนิยม ดั้งที่ เช กุการ่ากระทำและต่อต้านระบอบที่ทำประเทศล่มจม เช่นอาเจน และประเทศต่อไปอาจคือไทย มันคือระบอบทุนิยม .......ตัวเราไม่ต้องการระบอบทุนนิยม
ดาวเทียมไทยคมสิงคโป เอาไป ความลับทางทหาร สิงคโปรู้หมด

42. Deathkiller7 (0)
Mail to Deathkiller7

20-10-2006, 01:59:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกในแบบของคิระ นั่นคือออคือ
โลกใหม่ที่ไม่มีคนชั่ว คนชั่วต้องโดนพิพากษา

File attach: dnop16.gif (26 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
43. x105 (0)
Mail to x105

20-10-2006, 02:55:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เฮ้อ โลกที่ไม่แบ่งเชื่อชาติ?? โลกที่ไม่มีแบ่งศาสนา?? มันหมายถึงคนๆนั้นไม่ยอมรับการมีตัวตนของคนอื่นที่แปลกแยกกว่าตนเองหรือเปล่าครับ (เทียบง่ายๆก็คือ หนทางของแพทริก ซาล่า ในกันดั้มซี้ด)

โลกที่มีแต่ความว่างเปล่า คือโลกที่มีความสงบที่แท้จริง?? ความสงบมิใช่ความเงียบนะครับ ฟังเพลงร๊อคก็สงบได้

ทุกคนรู้จักหน้าที่ และมีหน้าที่ของตนเอง?? (อันนี้มาตามตำราเป๊ะ) อิสระล่ะครับ การพัฒนาอันสืบเนื่องจากความทะเยอทะยานล่ะครับ

ไม่มีสงคราม ทุกคนรักกัน?? สงครามไม่มีประโยชน์เลยหรอครับ ทั้งๆที่ผมพอจะมองเห็นประโยชน์(ในเชิงคุณค่าของมนุษย์)แท้ๆ

จริงๆอยากจะเขียนบทความให้อยู่ แต่ให้เขียนออกมาแบบนี้คงไม่เหมาะ เพราะต่างคนต่างความคิด
แต่นะครับถามสั้นๆว่า (โลกในอุดมคติของคุณหรือโลกในอุดมคติที่สังคมยัดเยียดให้คุณ)

คุณมองโลกในหลักอะไรอยุ่หรือเปล่า
-หลักความดีความชั่ว(คนและสังคมกำหนดเอง)
-หลักศาสนา(คนและสังคมกำหนดเอง)

อ่าๆ มันจะยาว เอาแค่นี้ล่ะ

44. patterik (0)
Mail to patterik

20-10-2006, 09:22:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอแย้งrepบนนะครับ ที่พันทิปก็มีคนเคยถามแบบนี้แล้วเค้าก็สรุปกันมาแล้วด้วยว่าโลกที่จะสมบูรณ์จริงๆก็มีแต่อย่างเดียวก็คือโลกที่ไม่มีมนุษย์ครับ เพราะเราเนี่ยถ้าเปรียบเทียบก็เหมือนparasiteที่คอยทำลายโลกไปทีละนิดเท่านั้นเอง และผมก็คิดอย่างนั้นเช่นกัน แล้วเรื่องทำบุญเยอะขึ้นสวรรค์อะผมไม่เชื่อหรอกแล้วเรื่องที่พระบอกว่าบริจาคเยอะจะได้บุญเยอะ??งั้นคนจนก็ลงนรกหมดเลยสินะ อืมม...ทำไมตอนนั้นพระยังเคยบอกผมเลย1บาทกับ1ล้านบาทไม่ต่างกันเลยอยู่ที่จิตใจคนบริจาคต่างหากถ้าบริจาคแบบผ่านๆก็ได้แค่นิดเดียว(นี่คือความคิดที่ผมก่อนที่จะไม่เชื่อเรื่องที่สวรรค์ครับ) แต่ตอนนี้น่ะหรอ นรกอยู่ใต้ดินไม่เจอพวกเจาะน้ำมันเอาไปขายจนพังไปหมดแล้วหรอ สวรรค์งั้นหรอ...อยู่บนฟ้านิน่าจะโดนเครื่องบินโฉบพังไปแล้วนะ สรุปนะครับ สวรรค์กับนรกมันแค่ความคิดไม่มีจริงหรอกแต่คนเค้าแต่งมาเพื่อทำให้มีแต่คนไม่ฆ่ากันเท่านั้นเองล่ะ และเรื่องศาสนาก็เหมือนสวรรค์อะแหละแต่การนั่งสมาธิมันทำให้จิตใจนิ่งได้จริงครับแต่ว่าเรื่องนั่งจนรู้อนาคตตัวเองผมไม่เชื่อครับ เชื่อได้ที่ใหนถ้าเค้าพิสูจย์ได้ทุกสิ่งแล้วเค้าจะมานั่งอีกทำไมเพื่ออะไร?? ส่วนเรื่องพระพุทธเจ้าน่ะครับเค้าเป็นคนที่ฉลาดมากนะแต่เรื่องแสดงปฏิหารย์ผมไม่เชื่อครับ เคยเล่นเกมส์บอกต่อกันมั้ยครับ ถ้าไม่เคยผมจะบอกวิธีเล่นและบทสรุปละกันครับ ตอนนั้นผมให้คนที่เค้าหูหนวกเล่นกันคนแรกเค้าทำท่าทาลิปติกส์พอกลางๆเหมือนเอาอะไรข่วนหน้าไม่รู้ท้ายๆก็เหมือนจะเอามีดปาคอตัวเองซะงั้น เพราะฉะนั้นเรื่องศาสนาฟังหูไว้หูครับ

ปล.ใครจะด่าผมก็เชิญครับที่จริงอยากพิมพ์มากกว่านี้ด้วยแต่ลืมไปที่ประมูลมันจำกัดได้แค่3000หรือ5000ตัวนี่แหละ ::

Modified on: 20-10-2006, 09:28:36

45. x105 (0)

20-10-2006, 14:37:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แหมๆ ในที่สุดก็เริ่มทะเลาะกันซะทีนะ จากข้อความที่ว่า

"ที่พันทิปก็มีคนเคยถามแบบนี้แล้วเค้าก็สรุปกันมาแล้วด้วยว่าโลกที่จะสมบูรณ์จริงๆก็มีแต่อย่างเดียวก็คือโลกที่ไม่มีมนุษย์ครับ เพราะเราเนี่ยถ้าเปรียบเทียบก็เหมือนparasiteที่คอยทำลายโลกไปทีละนิดเท่านั้นเอง"

อยากพูดถึงเรื่องนี้ก็จัดให้ครับ

ใครสรุปเรื่องนี้ครับว่า โลกที่สมบูรณ์ คือโลกที่ไม่มีมนุษย์ คนในบอร์ดพันทิปใช่ไหมครับ สุดท้ายมันก็แค่ความคิดของมนุษย์อย่างเราๆนี่เอง

"เปรียบเทียบก็เหมือนparasiteที่คอยทำลายโลกไปทีละนิดเท่านั้นเอง"

มนุษย์ทำลายโลก ธรรมชาติออกมาว่าอะไรไหมครับ
มนุษย์ทำลายโลก ธรรมชาติเดือดร้อนไหมครับ
มนุษย์รักษาโลก ธรรมชาติเดือดร้อนไหมครับ

ธรรมชาติก็ดำเนินไปเรื่อยๆ กระทั่งแม้ ไม่มีดาวที่เรียกว่าโลก ธรรมชาติก็อยู่ได้ ซึ่งสมบูรณ์ในตัวของมันอยู่แล้ว หรือแม้ว่าจะมีจะมีมนุษย์อยู่ ธรรมชาติก็ยังสมบูรณ์ในตัวของมัน

เพราะฉะนั้น คำว่า โลกที่สมบูรณ์ จะมีหรือไม่มีมนุษย์อยู่ก็ได้ครับ
แต่คำว่า โลกในอุดมคติ มันคือโลกที่จำเป็นต้องมีมนุษย์อยู่ และอยู่อย่างมีความสุข เพราะโลกในอุดมคติคือโลกที่ดำรงชีวิตอยู่แล้วมีความสุขในความคิดของมนุษย์ ดังนั้นถ้าไม่มีมนุษย์อยู่มันไม่ใช่โลกในอุดมคตินะครับ

สุดท้ายที่ฝากคือ
รักษาดาวโลกเพื่ออะไร เพื่อให้มนุษย์มีชีวิตอยู่ได้? ทำลายดาวโลกเพราะอะไร เพื่อให้มนุษย์มีชีวิตอยู่ได้?

คุณค่าของความเป็นมนุษย์ไม่มีค่าอะไรเลยกับธรรมชาติ ไม่ว่าจะทำตัวเป็นนักบุญหรือสิ่งที่เรียกว่าปรสิท หากแต่มีค่าเฉพาะกับมนุษย์ด้วยกันเท่านั้น ถึงแม้จะประกาศก้องความมีตัวตนในคุณค่าของความเป็นมนุษย์ต่อธรรมชาติมากเพียงใด สิ่งที่ได้รับกลับมาคือความเงียบ และผลของสิ่งที่มนุษย์ทำลงไป

46. Greenberet (0)
Mail to Greenberet

20-10-2006, 14:56:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกที่ทำให้ เรามี ความสุขได้ เท่นั้นก็เพียงพอแล้ว
47. เกดอพเ
(Non member)
    20-10-2006, 15:01:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกที่ มีเดธโน๊ต และ Free sex เป็นโลกที่ทรัพยากรธรรมชาติไม่มีวันหมด และไม่สูญสลาย เข้าใจบ่
48. Uefachampionleague (0)
Mail to Uefachampionleague

20-10-2006, 15:15:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีผู้หญิงสวยๆน่ารักๆเยอะๆกุจะได้ล่อทุกวัน(ล่อที่ไหนก็ได้กลางถนนก็ได้และไม่เสียเงิน)แล้วก็ยอมกุด้วย

แล้วโลกนี้ก็ไม่มีโลกเอดส์วะมันเลยดิ

49. 0lowfat (0)
Mail to 0lowfat

20-10-2006, 15:15:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกในอุดมคติ โลกที่ไม่มีคิมจองอิล
50. sovietfuxi (0)
Mail to sovietfuxi

20-10-2006, 15:24:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกเหรอครับก็ดี อุดมคติ ก็คือความคิดของมนุษย์ อุดมการ์ณคือความหวังที่จะต้องทำให้สำเร็จ

โลกเราวันนี้มันก็จะพูดว่า มันเสื่อม ก็เสื่อมจริงๆนี่นา เพราะโลกที่เราอยู่มากี่ล้านปีมาแล้ว โลกที่แสนเสื่อมที่เราอยู่นี้ ก็ใช่ว่ามันจะไม่มีดีนี่นาใช่ไหมล่ะ

เราน่าจะลองคิดดูถึงว่า เราจะทำยังไงเพื่อทำให้โลกเราอยู่ยืนนานแสนนานเท่าที่จะยืนอยู่ได้ ไม่ใช่ว่ามาทะเลาะกันเพราะว่าคำพูดและความคิดที่แตกต่างกัน โลกที่ยืนยงอยู่ได้ไม่ใช่อยู่กับธรรมชาติที่สรรค์สร้างให้และโลกไม่ได้คงอยู่เพราะนิยายเทพหรือนิทานต่างหรือคำทำนายต่างๆที่จะบอกว่าโลกจะแตกสลาย แต่โลกก็ยังเป็นโลกของเราอยู่กับเราว่าจะสร้างโลกยังไง .....

ผมอาจจะคิดว่ามันเป็นสิ่งเพ้อฝันกลางวันแต่หากเราช่วยกันมันก็คงไม่ยากเท่าไร.....

ความสงบสุขคือสิ่งที่มีค่าที่สุด อนาคตคือสิ่งที่ไม่ใช่สิ่งที่เราจะต้องรอคอยแต่เราควรจะทำให้มันปรากฎขึ้นมากกว่า ...

51. naxi (0)

Mail to naxi

20-10-2006, 17:33:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
mark - "โลกที่มีพร้อมทุกอย่าง ไม่มีสงคราม ไม่มีชั้นชน ไม่มีการแลกเปลี่ยน มีน้ำใจกันทุกคน ไม่ต้องอยู่ในกรอบที่เรียกว่า"มารยาท" ทำไมน่ะเหรอ "มารยาท" ในที่นี้หมายถึงยืนผิดที่ไปหน่อยเฉยๆแล้วมาด่า แต่ไม่ได้หมายถึงว่า เด็กตบหัวผู้ใหญ่ได้โดยไม่ผิด หมายความว่า ไม่ต้องใช้ "มารยาท" ที่มัน "หรูเกินควร" เหมือนไอ่พวกไฮโซที่มีตังทั้งหลาย ทำตัวน่าหมั่นใส้ ไม่มีตังหน่อยก็รังเกียจ เพราะ "มารยาท" ของไอ่พวกนี้คือการ "พยายามทำตัวให้เหนือกว่าคนอื่น" ทั้งๆที่เราเป็น "มนุษย์" เหมือนกัน แต่มาทำยังกับพวกคนไม่มีตังเป็นสัตฺว์ "เดรัจฉาน" เอาง่ายๆ "มนุษย์" กับ "คน" ต่างกันตรงใหน ถึงจุดนี้ บอกได้เลยว่า "มนุษย์" คือทำที่ไอ่พวกทำตัวหรูทั้งหลายใช้เรียกกัน เพราะมันมีความหมายว่า "ผู้ประเสิท(เขียนผิดช่างมัน) " หรือ "ผู้ไม่มีบาป" และใช้คำว่า "คน" กับพวกคนเราธรรมดาอย่าง เราๆท่านๆ นี่แล คนหมายถึง "ผู้ไม่บริสุทธ(อย่าคิดลึกนะ)" หรือ "ผู้ที่ยังไม่ละจากบาป" ทั้งๆที่พวกมัน "โลภที่สุด" แบบว่า ถึงกรูจะรวยยังไง กรูก็ต้องหาเงินมาให้ได้ และพวกคนเหล่านี้ต่างคบกันด้วยเหตุผลเดียวคือ "เงิน" (ขออภัยถ้าผมใช้คำพูดรุนแรงไปนิด มันอดไม่ได้จริงๆ) ที่นี้มาเข้าเรื่องของ "ชนชั้นสูง" คืออะไร แน่นอนหมายถึงการ "แบ่งแยก" ระหว่าง "คนรวย" ที่รวยแล้วทำตัวหรูหรา กับ"คนทั้งจนรวย" ที่มีตังยังไง กรูก็จะใช้ชีวิตแบบเดิมๆของกรู เพราะฉะนั้น "ชนชั้น" จึงกำหนดมาเพื่อแยกประชาชนออกจากกัน และ "ผลเสีย" ของการแยกประชาชนออกจากกันนั้นมีแน่นอน คือ "ความแตกแยกของบ้านเมือง" แน่นอนเพราะมันแบ่งคนออกจากกัน และที่ผมเขียนไปทั้งหมดนี้ผมไม่ได้ "อิจฉา" พวกเขาเหล่านั้นเลย แต่เป็นความ "สงสาร"มากกว่า ที่พวกเขาจมอยู่ใน "บาป"และ"ความโลภ" และผมอย่าให้คนไทยและคนต่างชาติ ทุกคน คิดได้ ว่าความ "หรูหรา" อัน "เกินควร" ก็ทำลาย"ประเทศชาติ" ของทุกคนได้เช่นกัน ผมหมดเรื่องที่จะพูดแค่นี้ละ"
52. NearL (0)

20-10-2006, 18:16:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
- - คนเราต่างความคิดต่าง อุดมคติ อย่าเถียงกันเลยครับ
^^ เราจะใช้ชีวิตไปเพื่ออะไรล่ะครับ ถ้าหากสวรรค์นรกไม่มีจริง
ซึ่งผมก็ไม่เชื่อเมื่อคุณเรป 44 ล่ะครับ เพราะ จุดจบของแต่ละคน
ก็เหมือนๆกันอยู่ที่ว่า จะเร็วจะช้า จะลักษณะไหนแค่นั้น
ผมกำลังหาคำตอบสำหรับคำถามนี้เพื่อตัวผมอยู่ครับ
ปล. หลายๆคนตอบอยู่เพื่อมีความสุข = ="

53. x105 (0)

20-10-2006, 19:27:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เฮ้ย ไปเอา ซิกมัน ฟรอย กับคนเขียน ฮารุฮิ มาอธิบายทีดิ๊

ซิกมัน ฟรอย มันเกี่ยวไหมนี่(ไม่ใช่ซิกมันในซัมมอนเนอร์นะ)

54. kiagenwa (0)
Mail to kiagenwa

20-10-2006, 20:09:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีผมอยู่
และใช้ธรรมนูญแห่งพระเจ้าเป็นกฏหมายของโลก

นั่นล่ะ ที่ผมต้องการ

55. supertongchai (0)
Mail to supertongchai

20-10-2006, 20:18:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกในอุดมคติของเรา สงครามโว้ยกุต้องการสงครามกุต้องการฆ่าคน ไม่เอาเเบบยิงนิวเครียดนะโว้ย เเบบเอาคนล้วนมารบก้านชอบๆๆ
56. mesexreturn (0)
Mail to mesexreturn

20-10-2006, 20:32:14   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรื่องการขัดแย้ง ถ้าไม่มีการขัดแย้งก็ไม่มีการพัฒนานะครับ ถ้าไม่มีสงครามก็ไม่มีวีรบุรุษ ถ้าไม่มีโบนก็ไม่มีดูมมากด[เกี่ยวป่ะวะ] โลกในอุดมคติแต่ล่ะคนนั้นไม่เหมือนกันหรอก ที่ว่ามนุษย์เป็นปรสิตที่กัดกินโลกผมเอนเอียงให้50%นะคร้าบ เพราะว่ามนุษย์บางส่วนก็มีความคิดการกระทำที่จะทำให้โลกนี้น่าอยู่ขึ้นน้า แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้โลกนี้ไม่มีสิ่งมีชีวิตเลยเสียดีกว่า จะได้ไม่มีวัฎจักรชีวิต ความตายมันทรมาณนะคร้าบ ที่เค้าว่าเกิดมาเป็นคนเนี่ยมีบุญผมเถียงล่ะ ถ้ามีบุญจริงๆไม่ต้องเกิดมาหรอกครับ เกิดมาเพื่อเจ้บเพื่อตาย เหอๆ อยากให้โลกเป็นเหมือนตอนเกิดเทริค์อิมแพคเหมือนเอวาจัง ตายห่ากันให้หมด
57. NearL (0)

20-10-2006, 21:13:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ท่าน x105
ซิกส์ มันฟรอยด์ ก็ไปจิตวิทยาละครับ= ="
อีโก้ ซุปเปอร์อีโก้ บราๆ - -

58. x105 (0)

20-10-2006, 21:37:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
555+ เอามาผิดคนแฮะ
แล้วใครหว่าที่มันพล่ามเรื่องโลกยูโทเปียหรือไม่ก็โลกในอุดมคติ บ่อยๆ

59. yamino (0)
Mail to yamino

20-10-2006, 22:48:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดีใจจิงๆที่มีคนที่มาช่วยโพสมากขนาดนี้ขอบคุนทุกท่านมากครับทั้งที่มาขุดและมาตอบนะครับขอบพระคุนมากๆคับ
60. Blackshagi (0)
Mail to Blackshagi

20-10-2006, 22:53:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอแย้งการฟังเพลงทำให้สงบสุขอะแย้งเลย ทำไมเราฟังเพลงคอนเสริต ของน้าแอด คาราบาวอะ หัวเราแตกเฉยเลยอะ T______T ลูกหลงก้อนหินจังๆ แย้งๆ
61. yamino (0)
Mail to yamino

20-10-2006, 22:58:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขุดๆๆๆๆคร้าบผม
62. Sigma1 (0)
Mail to Sigma1

20-10-2006, 23:43:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกในอุดมคติคือโลกที่ไม่มีมนุษย์?? ไม่ใช่หรอกนะ นิยามของโลกในอุดมคตินั้นมันน่าจะหมายถึงว่า โลกที่ความคิดจิตใจเราต้องการให้สรรพสิ่งที่มีอยู่ในโลกนี้เป็นไปอย่างที่ใจต้องการ ถ้าโลกที่ไม่มีรูปธรรมอะไรบางอย่างที่โลกเดิมมีอยู่ มันก็ขาดส่วนประกอบสำคัญของโลกในอุดมคติไป โลกในอุดมคติที่ผมเข้าใจน่าจะหมายถึงการปรับปรุง เพิ่ม ลด นามธรรมต่างๆมากกว่า (นี่เป็นความคิดส่วนตัวของผมนะ)
63. Frederick (0)
Mail to Frederick

20-10-2006, 23:47:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โลกในอุดมคติเหรอครับ

โลกที่เป็นอมตะ มีประเทศเดียว ภาษาเดียว
และ สภาพแวดล้อม สมบูรณ์ วิทยาศาสตร์ก้าวหน้า ไสย์ศาสตร์ ไม่มี และทุกคนเป็นอมตะ แต่อัตราการเกิด น้อย [ ทุกคนมีสิทธิตายถ้าถูกฆ่าอ่านะ หรือไม่ก็อุบัติเหตุ ] ::

Modified on: 20-10-2006, 23:47:58

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] [4] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: