---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 02:17 ของวันที่ 29/11/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Huang Yi Online (หน้าที่ 1/3)
[1] [2] [3] หน้าถัดไป >
เกม HY อย่าไปเล่น ถามคนเล่น สามก็ก ของ Funbox ได้
0. maiva (0)
Mail to maiva

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    29-09-2007, 23:11:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

จะรู้ว่าการบริการของมันจะทำให้เมิงเสียเวลาโดยเปล่าประโยชน์
1. เหอๆ
(Non member)
    30-09-2007, 03:11:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไว้ลองดูก่อน เผื่อมันจะปรับทำดีขึ้น
แต่กุก็เตรียมหาข้อมูลไว้แล้วล่ะ เผื่อมันจะทำแบบหลอกเด็ก เช่น
- ปรับค่า expต่อ1เลเวล เยอะเกินเหตุ
- เงินไอเทมดรอปห่วย เน้นขายหน้าเลือด
- ตี+ยาก แหกง่าย
........
กุเล่นเกมนี้เซเวอร์นอกอยู่ เซพภาพการดรอป
และค่าตัวเลขexp ทุกเลเวลไว้เปรียบเทียบ
ถ้าบริษัทเหรี๊ยนี่ทำสันดานแบบเดิมอีก กุจะแฉทันที
และช่วยๆกันเลิกเล่นเกมของบริษัทนี้ไปเลย

2. IISJInW (0)
Mail to IISJInW

01-10-2007, 19:07:40   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผม นอนยัน อีกคน

ไม่เล่น เด็ดขาด เสียเวลา

แมร่ง เอาแต่เงิน

Item mall ของมัน ไม่ใช้มีเงินซื้อแล้วจะได้ ของตามต้องการ

ต้องไป เปิด กล่อง วัด ดวง เอาอีก

สุดยอด

แค่ 3 กีก ครั้งเดียว มากเกินพอ พี่นอ้ง

3. BeeR_KuNG (0)
Mail to BeeR_KuNG

02-10-2007, 14:09:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ดูก่อนว่าห่วยมั้ย หรือว่ามันทำแย่ ๆ แบบ 3ก๊กมั้ย ถ้าทำ ผมขอร่วมด้วยช่วยประจาน จะไปประจานตามเว็บบอร์ดที่คนเยอะ ๆ ก่อนเลย
4. 55555+
    04-10-2007, 01:30:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุคิดถึงไอ่เหรี้ยชัยง่ะ
เด้วต้องไปเล่นสักหน่อยดูว่ามันจะทำสันดานอีกาเทียมตรุดแหกๆแบบเดิมปะ
อยากเตปชัยช่วยคุณได้
55555555555555+

5. หนู_เกรียน
    05-10-2007, 02:33:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก็จริงอ่ะ 3 ก๊กผมจำได้ผมเป็นคนโวยวายในบอร์เป็นอาทิตย์เลย เรื่องของการปรับ EXP +ของดรอปยาก+อะไรอีกหลายๆอย่าง รอดูอีก ผมเลิกของ AS มาแล้วจะลองดูค่ายนี้มั่ง แต่ก็คงไม่หน้าเลือดเหมือน AS เท่าไหร่
6. Zerozodiac (0)
Mail to Zerozodiac

05-10-2007, 09:03:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เกมนี้เงินไม่ดรอปนะครับ หาของมาขายเอา แนวเกมออกคล้ายๆโยวกัง น่าลองนะครับ เลเวลขึ้นตามเควสครับ
7. vbvb
    05-10-2007, 19:06:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
6. Zerozodiac (0)
เกมนี้เงินไม่ดรอปนะครับ หาของมาขายเอา แนวเกมออกคล้ายๆโยวกัง น่าลองนะครับ เลเวลขึ้นตามเควสครับ
....................................
ไอ่กวย เงินไม่ดรอป แล้วจะเอาเงินที่ใหนมาซื้อวะ โพสไม่คิด ไอ่สาด
จะบอกมาแนว3กกอีกแล้วเหรอไอ่เชี่ยนี่
จะต้องให้ตีมอน หาของดรอปแล้วมาขายคืนร้านเพื่อเอาเงินงั้นหรือ
แมร่ง แบบนี้ตั้งร้านราคาไอเทมแพงกระฉูดล่ะป่ะ
เผลอมาแนวขายไอเทมเอาเงินจริงอีกล่ะ

8. GNSP (0)
Mail to GNSP

05-10-2007, 20:53:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอนนี้ ได้ ID AC แล้วชัวๆ งับ แต่คงไม่เล่นตอน Closed beta เพราะไม่ว่าง
เปงไงมาไงบอกด้วยเน้อ [เสียใจกะ DOMO อย่างแรง ไม่หนุกเยย T T]

9. ง่ำๆ
    06-10-2007, 12:04:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่าใครจะเล่น ก็เล่น ใครไม่เล่นก็รอฟังคนที่เขาลองเล่นแล้วมาบอกดีกว่ามั้ง

อย่าพึ่งไปตีโพยตีพายว่าเกม เขาไม่ดีเลย อีกอย่างไอที่บอกว่าเกมมันไม่ดรอปเงิน ให้เอาไอเทมไปขาย มันไม่ดีตรงไหนหละคับ
ทีเกม ragnarok คุณยังเล่นกันมาได้เป็นปีๆไม่เห็นมีใครบ่นเลยว่าไม่มีเงินดรอป อ่ะ

ผมว่ารอลองเล่นดูก่อนเดี๋ยวค่อยมาตัดสินเกมนี้ดี ก่า พูดไปตอนนี้ก็หาคำตอบไม่ได้เพราะเขายังไม่เปิดอะ จิงมะ

อยากจะว่าอะไรผมก็เชิญ ก็แค่แวะผ่านมาดูเฉยๆ

10. yu
    06-10-2007, 22:56:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อย่าให้เห็นว่าไปเล่น หวงอี้แล้วกันครับ......ว่าไม่ดีๆอะ....ถ้าเห็นไอ่ที่มันบอกแล้วโพสเสียๆหายๆกับเกมนี้เอาเล่นจะแบนแมลงไห้หมดเลย....คอยดู
11. yu
    06-10-2007, 23:00:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้ามันไม่ดีก็เก็บเอาไว้...รู้แค่มืงคนเดียวไม่ได้ไง..ทำไมต้องว่าซะเกมของเขาเสียๆหายๆด้วย...โพสไม่คิด...ไอ่พวกสมอง...ปัญญา..............อย่าเห็นเข้าไปเล่นเกมของเขานะ.....อย่า....บอกไว้เลย....อย่า++++++++++
12. yu
    06-10-2007, 23:17:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มันเหมือนกันตรงไหน......กับสามก๊กห๊า...........คนละเรื่องอย่าคิดว่ามันผลิตรจากบริษัทเดียวกันแล้วทางบริษิทจะไม่มีการพัฒนา...เหมือนหัวสมองพวกคุณนะครับ..........จำไว้.............อย่าโพสอะไรที่สงผลเสียต่อบริษัทเกมและเกมอีก..........ถ้ามีความคิดที่เตริญแล้วก็จงจำใส้สมองอันมืดบอดเอาไว้นะครับ....ว่า.....มืงเคยเล่นยัง..ที่มืงบอกว่าเซฟภาพเซฟเกาหลี..จันไว้กุขอดูหน่อย.......มีมั้ย..หา.....หรือว่ามืงโม้.......สาด...........เ!่ย.............อย่าไห้กุเห็นมืงโพสอีกนะ..ไม่งั้นกุจะด่าแมลงไห้หางจุกเลย.......เวง.........ขอโทดสำหรับคนที่เล่นหวงอี้หรือกำลังจะเล่นมานะโอกาศนี้ด้วยนะครับ......ช่วยเล่นกานเยอะๆนะครับ...ขอบคุณมาก
13. หฟกฟหาก่ส
    07-10-2007, 00:01:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถึง บริษัทเค้าจะไม่ดี แต่มันก้ออยู่ที่ใจรักเกมส์เราก้อยังเล่นสามก๊กอยู่ เติมบัตรก้อไม่ค่อยเติมละซื้อแต่บอท ถ้าไม่มีความพยายามจะเล่นก้ออย่ามาสร้างความเสียหายให้เกมส์เลย ให้คนอื่นเค้าลองเล่น ถ้าเค้าไม่พอใจเค้าก้อเลิกเองละ ..
14. หฟกฟหก่า
    07-10-2007, 00:03:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แร็ป7 คุณไม่มีความพยายามในการเล่นก้อมาอย่า โวยวายสิ โทษตัวคุณเองว่าความพยายามในการเล่นมีแค่ไหนไม่พอใจก้อเลิกไป เข้าไปว่า เกรียนสมัยนี้ มันเยอะ อ่ะนะ
15. soulburst (0)
Mail to soulburst

07-10-2007, 11:25:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราว่าเกมสามก๊กกับหวงอี้ระบบอะไรๆมันก็ดีนะ แต่ลองไปถามคนที่เล่นสามก๊กที่เขาเลิกหรือกำลังเล่นอยู่ดูดิ ตอบมาเป็นเสียงเดียวเลยว่า เกมดี ผู้ให้บริหารห่วย แดกแต่ตังค์ คิดดูนะ แมพแร่ที่ไว้ตีบวกเสือกไม่เอาเข้ามา เควสตั้งร้านส่วนตัวกับเควสเคล็ดการตายที่ทำให้เวลาตายแล้วเสียประสบการณ์น้อยลงเสือกเอาออกแล้วมาขายป้ายตั้งร้านกับป้ายกันตายแล้วก็ถุงแร่ใน Item Mall แทน แมร่งไปดูเซิฟของประเทศอื่นสิวะ ขนาดของเวียดนามแมพไรเขาเปิดกันหมดแล้ว แมร่งของไทยกั๊กแมพอยู่ได้ จะกั๊กไปหาแม่มันรึไงวะ นี่เราเล่นสามก๊กไปวันๆก็แค่ล่าบอสเรื่อยเปื่อย ไม่เติมตังค์ กุจะแช่งให้มันเจ๊งจนต้องปิดเซิฟปิดบริษัทสักวัน คอยดูเหอะ ไอเชี่ยฟันบ๊อกซ์ ไปฟันแม่เมิงโน่นไป

ปล.แล้วอีกอย่างสามก๊กที่มันปิดเซิฟทุกวันพุธเพื่อปรับปรุงมันปรับปรุงไรนักหนาวะ กุเห็นมันเวลาวอร์มันก็แลคไม่เห็นตัวอยู่อย่างนั้นแหละ แล้วนี่บอกว่าเปลี่ยน IDC ใหม่ ลื่นและเสถียรขึ้นกว่าเดิม กุเห็นไม่มีอะไรแตกต่างจากของเก่าเลยว่ะ วอร์ก็อยู่อย่างนั้นแหละ พอเข้าตะลุมบอนก็โคตรมั่วดูไม่ออก ไม่รู้ตัวเองอยู่ไหน พอมารู้ตัวอีกทีตอนที่คนอื่นที่รอดไปกันหมดแล้ว แต่ตัวเองกับอีกหลายๆคนนอนตายแอ้งแม้งอยู่ ไม่ใช่ปัญหาตรงที่ว่าเลเวลกุ เพราะกุเวล70 ยังตายง่ายๆ
เพราะไอความเสถียรบ้านี่แหละ ::

Modified on: 07-10-2007, 11:37:36

16. ไอควาย
    07-10-2007, 11:45:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไอพวกควาย ให้โอกาสบริษัท เขาบ้าง ไอสัสเข้าอาจจะปรับให้มันดีขึ้นแล้วก็ได้พวกมืงไปด่าๆเข้า

มืงไม่ได้เล่นไม่รู้กันหรอกสาดดดด ยังไงทำผิดก็ต้องได้รับ อภัยเพื่อจะไปแก้ไขสาด

แต่จริงๆแล้ว กุเห็นพัฒนามาหลายแล้วก็ยังเหิ้ยเหมือนเดิมสาดดดดด อุ๊ยหลุด

แต่ยังไงกุก็ให้อภัยและจะเล่นเกมของพวกมืงๆเสมอFunboxxx กุรักมืงว่ะ
55555+

17. gfhfghrdgrf
    07-10-2007, 14:52:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
 เ!้ย เ!้ย เ!้ย เ!้ย เ!้ย เ!้ย เ!้ย เ!้ย เ!้ย เ!้ย เ!้ย
18. prince1744 (0)
Mail to prince1744

13-10-2007, 22:14:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ก็เป็นคนหนึ่งที่เล่น3ก๊กเหมือนกันและเลิกไปแล้สาเหตูที่เลิก

1 สกิวตั้งร้านต่างประเทศมี คุณเอาออกขายป้าย

2สกิวตายเสียค่าประสบการน้อยลงคุณเอาออกเอาป้ายทองเว้นตายแทน

3ป้ายทหารระดับ3 เอาออกไปเปิดถุงแทน อ๋อดอบนะแต่ดอบระดับบอสต่ปรับลดสุดๆ

4แร่เอาไปเลยครับอยากรวยเปิดถุง

5ที่สำคัญ แนวมากครับ บอทขายเองเลย กฏหมายห้ามเจาะโปรแกรมผู้อืน บอทนั้นและ

แต่ขายเองเลย หัวใจวัว

หวังอย่างสูงครับอยากเล่นเกมนี้เพราะเป็นแฟนหวงอี้ แต่เจอบอทวันแรก

Gm ครับมีคนทำบอทแข่งกลับคุณแนะแบนเลย เดียว อดขายหัวใจวัวนะ

ไม่ต้องบริหารดีเลิศหลอกครับเอาแค่ไม่ค่อยมีบอทแบบเกมซิลก็พอแล้ว

ขายไอเท็มแบบนั้นก็พอไม่ใช่ซื้อเกมมาเพือหวังหลอกเงิน เกมอืนมีนะครับ เจ้งก่อนนี้ไปกี่เกมแล้ว

แต่ไม่อยากให้1ในนั้นเป็นหวงอี้

19. RockyBalboa13 (0)
Mail to RockyBalboa13

17-10-2007, 00:16:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ยังมีควายหลงเข้าไปเล่นเกมของบริษัทหัวครวยนี้อีกรึวะ แค่สามก๊กมรึงก้อน่าจะตาสว่างกันได้แล้วนะ เสรือกจะลงนาไปไถให้มันอีก
สามก๊กยังมีพวกพ้องของบริษัทแมร่งมาเล่น อย่าคิดว่าพวกกรูไม่รู้นะมรึง พวกกรูเลิกเพราะตัวเหรี้ยบางตัวแหละ สัดหมาหน้าหรี ใครอยากไปเล่นของฟันบ๊อก มรึงเตรียมตังไว้ละกันพวกมรึงเสียตังเล่นแต่พวกที่รู้จักกับบริษัทมันทำเป็นเสียตังเล่นเยอะ...แต่ที่จริงแล้วหลอกมรึงทั้งนั้น ยอมควายเล่นไป ไม่ยอมควายกลับมาบริษัทเหรี้ยๆแบบนี้อยู่ได้เพราะแดรกตังพวกมรึงแต่ละตัวทีละเยอะๆไง

20. คนทำงานคนหนึ่ง
    17-10-2007, 08:41:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปากแบบนี่ก็อย่ามาเล่นเลย มีเกมเยอะแยะที่พวกคุณได้เลือก เป็นแค่ผู้ใช้บริการ ไม่ชอบก็เปลี่ยนสิครับ
ไม่เห็นต้องมาตั้งกระทู้ด่าเลย บริษัทก็เสียค่าลิขสิทธิ์ของแต่ละเกม ไม่เก็บเงินแล้วจะหาอะไรกินละครับ
ไม่คิดเลย พวกคุณ เอาแต่ด่า ถ้าพวกคุณมาเปิดเกมแบบนี้แล้วจะรู้ เสียค่าอะไรไปบ้าง

21. คนทำงานคนหนึ่ง
    17-10-2007, 08:42:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เดี๋ยวพวกเด็กๆอย่างคุณ โตไปจะรู้ ตอนนี้ยังไม่เข้าใจหรอก
22. ไอสัส
    17-10-2007, 08:46:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไอควาย ทีcabal พวกมิงเล่นกันได้ไม่เห็นบ่นเลย เรื่องEXP ขึ้นยากกว่านี้หลายเท่า
(ใครไม่เคยเล่น ขออภัย)

23. จะเล่นจะทำไม
    17-10-2007, 10:53:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถามจริงๆนายคนที่ชอบมาโพสว่าเกมเขาไม่ดียังงั้นไม่ดียังงี้ ที่แท้ก็แอบไปเล่นเหมือนกันหละว้า แล้วจะมาบ่นทำซากอะไรอยากเป็นเทพ ก็โน่นไปสร้างเกมเล่นเองโน่น อยากได้แบบไหนสร้างเอาเองคนเขาเล่นกันไม่เห็นจะเป็นไรเลยเลเวลขึ้นยากก็ชั่งมันมีเกมให้เล่นก็บุญหัวแล้ว ฝากไว้หน่อยนะ ถ้าคิดจะเล่นเกมที่มันเทพ ๆ ก็ไปเล่นเกมนั้นหละ ไม่ต้องมาวุ่นวาย ป่วนไปทั่ว หัวสมองมีไว้คิด ไม่ใช่มีแต่หัว สมองไม่มี พูดไปเรื่อย ผมเล่น 2 วัน เวล 20 ผมก็ยังเล่นเรื่อย ๆไม่เห็นจะมีปัญหาตรงไหน อ่อ ...อย่าลืม ไปสร้างเกมเล่นเองนะนายพวกอยากเทพๆ หนะ
24. peawna99 (0)
Mail to peawna99

18-10-2007, 00:17:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สำหรับคนที่ตั้งกะทู้นี้ขึ้นมาผมคนด้วยคนหนึ่งครับเกม www.hy.in.th ห่วยแตกมากครับพี่น้องข้อเสียมันเยอะมากๆ
ข้อเสียของเกมนี้นะครับ<<<<
1 ภาพเกมรู้ๆกันอยู่ครับฝันบ๊อกเค้ามาแนนี้อยู่แล้วดูอย่างสามก๊กSEAL เหอๆๆไม่มีคุณภาพเกมเล่นแล้วพบจุดจบเร็ว
2 ไอเกมwww.hy.in.th นี่ลองมองถาพนะครับฮ่าๆๆกากสุดๆ แข็งเหมือนต้นไม้เรย เวลามันถือ ดาบหรืออาวุดอื่นๆ
3 เม่งเป็นเกมของจีนแล้วเนื้อเรื่องเม่งก็จีนพร่องมิงเหรอประวัตติสาดจีนกุจะรู้กับคุณไหมเนี่ย
4 ไอหร่ามีเครื่องขุดแร่ด้วย เม่งโครตแนว
5 เล่นไปก็เสียเวลานะครับฮ่าๆๆเกมที่มาจากค่ายนี้อ่าหุหุ
6 ก่อนจะมาเปิดให้เล่นได้นะเม่งรีลาโครตไม่รู้อ่าไรนักหนาพอได้เล่นปั๊บกุผิดหลังกับเม่งมากๆ
7 เกมนี้เพือนๆลองไปคิดดูเอานะครับว่าจะเล่นหรือไม่เล่นดี
8 มันก็แล้วแต่คนนะครับต่างคนมันก็ต่างความคิดนะครับบางคนเค้าจะสนุกแต่ผมไม่เรยสักนิด
9 สำหรับผมก็เป็นแฟนนักเล่นเกมOnlineคนหนึ่งนะครับที่มาบอกเล่าเกมนี้ให้ฟัง
10 ไม่ต้องใจร้อนครับ เกมดีๆยังมีอีกเพียบ ที่จะมาออนในไทยนะครับหลายเกมเรยฟายปีนี้ อดจัยรอเล่นกันนะครับ

25. Kan00 (0)
Mail to Kan00

18-10-2007, 21:10:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรปบน ไม่เล่นแล้วผมขอ id&pass กับ โค้ดไอเทม หน่อยครับ
26. “๏”-Xa๏u‘S€x
    19-10-2007, 09:31:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเล่นHY Online แล้ว ผมสงสัยว่าทำไมมันตั้งร้านขายของไม่ได้ พอผมได้อ่านกระทู้นี่แล้วก็รุ้เลยว่ามันให้
เราซื้อป้ายตั้งร้านขายของแน่ๆ100% ผมว่า ออดิชั่นหน้าเงินแล้วนะที่ขนาดประกาศ เสียที 500 แคช กับ 1500แคช
แต่เห็นคุณพิมพ์กันแล้วผมว่า บริษัทนี่น่าจะหน้าเงินกว่า ผมก็ไม่ได้ว่านะครับ ขอให้คนในริษัทเปิดมาเจอแล้วควรปรับปรุง
มิเช่นนั้นจากคุณได้กำไรจะเป็นขาดทุนแทน และอีกอย่างตอนนี้เกมส์ที่กำลังดังก็คือ Ragnarok Free Life เล่นฟรีแล้วด้วย
สงสัยแลคจะนำที่หนึ่งในบรรดาเกมส์แน่เลย

27. pondzab007 (0)
Mail to pondzab007

19-10-2007, 12:22:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อิอิ [อย่าว่ากันนะคับถ้าความคิดไมตรงกันนะคับ]
เกมนี้ก็คล้ายๆเกมอื่นๆแต่มีมันตรงที่ว่าของทอปๆตีเองดี
สกิวมันมีเยอะดีคับ [ผมชอบตรองนี้และคับ]

ของในเกมดรอปไปขายคับ
เงินไม่ตก
ของซื้อจาก npc ไม่แพง
ขอบทอปตีเอา[แต่ต้องทำเควชกอนนะคับถึงตีได้ เช่น ดาบ กระบี่ ทวน หมัด กระบอก เป็นต้น]
เลเวล ขึ้นยาก กว่าโยกังนิดหน่อย
เวลาเดินมันจะตะกุตะกะนิดหน่อยนะคับถ้าใครแลค[แก้โดยกดไว้ในแผนที่เอา หรือ ปรับเต็มจอ]

ใครที่ยังไม่ได้ลองไปลองซะ ชอบไม่ชอบ อีกเรื่องนึงนะคับ[อาจไม่ชอบเพราะเควชเยอะและNPCมีเยอะ]

ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นเป็นอันว่าจบ

ยังไงก็ย่าว่าผมนะคับ แค่แสดงความคิดเห็น[เล่าให้ฟัง อิอิ]

28. midokawa (0)
Mail to midokawa

19-10-2007, 19:49:35   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ่อคือว่าตั้งร้านขายของมันต้องเวล40ก่อนมะใช่หรองับหรือผมดูผิดคือว่าผมลองกดค้าขายดูอ่ะมันบอกต้องเวล40ก่อน
29. babygeneral
    20-10-2007, 03:10:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นาย!เอ้ยพวกหน้าเ!้ยที่ด่ากัน ผมเห็นแย่จังเล่นทุกตัวเล่นเกมส์เ!้ยไรแย่จังไม่เคยพอใจ
ไว้ไปบอกให้พ่อเมิงสร้างเกมส์นู่น พวกเมิงที่มาบ่นๆเคยพอใจเ!้ยไรบ้าง
สภาพผมคิดออกเลยแย่จังพวกเ!้ยเนี่ย หนักสังคม เมิงไปลองเล่นซะ
เกมส์มันแนวแปลกดี พวกเมิงที่บ่นมันสันดานกากจะไปรุ้!อะไร
ว่างๆเมิงใช้ส้นตีนคิดบ้างนะนาย!ผมไม่อยากจะด่า

30. Teamirc (0)

Mail to Teamirc

20-10-2007, 09:14:51   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เล่นเกมส์? อ่าน website หาความรู้ดีกว่าไหม

เสียเวลา เสียเงิน เสียความรู้สึก ? เกมส์?

31. soulburn (0)
Mail to soulburn

20-10-2007, 17:00:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แมร่ง ไอเชี่ยFunboxเอ๊ย ทุกๆวันมืงหาตังค์ไม่พอรึไงวะ ไอสัส เกมสามก๊กมันเป็นเกมแบบไม่เก็บค่าแอร์ไทม์แต่ขายของในเกมเหมือนเกมโยวกังแทน กุว่าแค่นั้นมืงก็ได้ตังค์ไปเยอะแล้วนะ แถมมีบอทขายอีก อัน159บาทแมร่ง ไอบอทเนี่ยกุว่ามันก็ดีนะ แต่เรื่องเควสตั้งร้าน เควสตายแล้วเสียค่าประสบการณ์น้อยลง เสือกเอาออกอีก แล้วมาขายป้ายทองเว้นตายกับป้ายตั้งร้านแทน มืงยังแดกตังค์ไม่อิ่มรึไงวะ ถ้ามืงไม่อิ่ม มืงไปหาปู่โสมแล้วขอตังค์มันเลยไป ให้มันมาถามมืงว่า หนักนักเอามั้ย ดีมั้ยล่ะ ไอเชี่ยFunbox กุว่าเปลี่ยนชื่อเป็นFundogดีกว่านะ

[1] [2] [3] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: