---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 03:02 ของวันที่ 24/02/2018
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Fanta Tennis (หน้าที่ 1/1)
GM ของแฟนต้าเทนนิส
0. Koonhen (0)
Mail to Koonhen

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    31-01-2007, 00:11:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

GM_ป๊อป wrote:
จากเหตุการ์ณในครั้งนี้มีผู้เล่นกว่า 500 คนที่อาศัย Bug ดังกล่าวหาผลประโยชน์ให้กับตนเอง ซื้อของไปจำนวนมาก บางก็ปั้มตัวละครใหม่ซะจนมี เงิน เป็น ร้อยล้านอยู่ใน ID
แต่มีเพียง 3 คน ที่โทรเข้ามาแจ้งให้กับทีมงานทราบว่า ID ของตนเองผิดปกติ แต่เวลาที่ ID ตนเองผิดปกติเสียผลประโยชน์
กลับโทรเข้ามาแจ้งไม่ขาดสาย

ทีมงานขอกล่าวขอบคุณ เกมเมอร์ที่ดีมากๆ ทั้ง 3 ท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ส่วนที่เหลือผมไม่รู้จะพูดยังไงดี ก็ได้แต่หวังว่าจะสำนึกกันบ้าง อย่าคิดว่า
เล่นเกมแล้วเรื่องแบบนี้ก็กลายเป็นเรื่องที่ถูกต้อง หรือ เป็นเรื่องที่คุณมีสิทธิ์จะได้

มาถึงวันนี้ผมเข้าใจอย่างชัดเจนว่า ที่ต่างชาติเค้าดูถูกคนไทยไม่ให้คนไทยเข้าไปเล่นเกมของเค้า นั้นเพราะอะไร ก็เพราะพวกเราหลายๆคนมีนิสัยเห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้ คิดแต่จะโกง เอาเปรียบคนอื่น อยู่เยอะขนาดนี้ไงครับ นิสัยนักเล่นเกมไทยถึงได้ไม่พัฒนาซักที แล้วพาลต้องทำให้คนไทยที่มีนิสัย
การเล่นเกมที่ดี ต้องมาเดือดร้อนเพราะการกระทำแย่ๆของคนจำนวนนึง แล้วแบบนี้ เกมเมอร์ไทยจะไปแข่งชนะใครเค้าได้ครับ แค่แข่งกับตัวเองยังไม่ชนะเลย หวังว่าจะเปลี่ยนนิสัยใหม่นะครับ

และกรณีที่ ID ถูกระงับเนืองจากถูกตรวจสอบพบนั้นจะต้องติดต่อเข้ามาที่
Call Center โดยตรงเท่านั้นครับไม่มีการดำเนินการให้ใดๆผ่านทาง Webboard ให้ทั้งสิ้นครับ

แล้วการปั้ม Reply พูดเองคนเดียวหลายๆอันเนี่ย เก็บกด หรือเปล่าครับ
IP เดียวกัน 70 กว่าอันแล้ว 125.24.143.242

มีอะไรไม่พอใจ อึดอัดใจ โทรมาคุยตรงๆได้ ที่ Call Center หรือ เอาเบอร์ของคุณมาครับเดี๋ยวผมโทรเข้าไปให้คุณอธิบายกับผมตรงๆก็ได้ครับ
ยินดีรับฟังเสมอครับ

ขอบคุณครับ

--------------------------------------------------------------------------
จากเว็ปบอร์ดแฟนต้าเทนนิส

1. serm50 (0)

Mail to serm50

02-02-2007, 22:35:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
.............
2. เคยติดเกม
(Non member)
    03-02-2007, 00:51:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
"นิสัยนักเล่นเกมไทยถึงได้ไม่พัฒนาซักที "

ก็แค่การเล่นเกม จะต้องพัฒนาไปถึงไหน
แค่พวกคุณหากินกับเกมไม่ละอายใจหน่อยหรือ(มอมเมาเยาวชน)
คุณทำให้เด็กบางคนที่ยังไม่มีรายได้ต้องขอตังพ่อแม่เพื่อเอามาเล่นเกม เติมคุกกี้แพงๆ
เด็กไทยถึงได้ไม่พัฒนาเรื่องการเรียนซักที มัวแต่เล่นเกม
เห็นแต่เด็กมัธยมโดดเรียนไปเล่นเยอะแยะ
เด็กมหาวิทยาลัยก็เล่นยันเช้า ปัญญาชน???

" แล้วแบบนี้ เกมเมอร์ไทยจะไปแข่งชนะใครเค้าได้ครับ"

ถ้าเกมเมอร์ไทยไปแข่งแล้วชนะ มันจะมีชื่อเสียงในด้านไดบ้าง
เด็กไทยไปแข่งโอลิมปิควิชาการได้เหรียญกลับมา
แข่งกีฬาได้ถ้วยกลับมา มีแต่คนยกย่อง มีแต่คนสรรเสิญ
พ่อแม่ก็มีหน้ามีตา เป็นเกียรติแก่ตระผมล
แข่งเกมชนะมาได้ไร??
ได้ชื่อเสียงในหมู่เพื่อนฝูง ในหมู่เกม ได้ความนับถือในกลุ่มเล็กๆ
ถ้ามันเป็นความสุขของคุณก็เล่นไปเถอะ

3. เบื่อไดโนเสาร์
(Non member)
    12-02-2007, 12:53:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เล่นเกมผิดตรงไหนครับ หัดเปิดกว้างหน่อยอย่าใจคอคับแคบนัก จะเป็นไรไปถ้าเด็กได้แชมป์เกม ก็ดีกว่าเด็กติดคุก ติดยา ถ้าเค้ามีความพยายามชนะเกมได้ เค้าก็น่าจะมีความพยายามเรียนดีได้ ขึ้นอยู่กับผู้ปกครองเอาใจใส่แค่ไหน แบบเวลาให้เด็ก ควบคุมพฤติกรรมการเล่นเกม และ การเรียนไปควบคู่กัน เด็กมันก็ไปทางที่ดีได้ครับ
ผมเลบ่นเกมมาตั้งแต่เด็ก พ่อแม่ควบคุมมาตลอด ตอนนี้ทำงานแล้วก็ยังเล่นเกม ผมทำงานได้เดือนละ 50000 ก็เพราะจินตการที่ได้จากเกมและการ์ตูนที่พวกไดโนเสาร์อย่างคุณกล่าวหาและครับ คิดใหม่นะครับว่าที่ไม่เจริญเพราะอะไร เพราะทัศนคติแคบๆอย่างไดโนเสาร์ที่เอาแต่ด่า ดุ ว่า วิจารณ์ในด้านลบ หรือ เพราะเด็กๆเล่นโดยไม่มีผู้ควบคุม

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: